Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Acer E120 - เอเซอร์
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 479 / เข้าชม: 1108262
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
57%
 57%  [ 11 ]
ดี - GOOD - 4
31%
 31%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
5%
 5%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 19

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Acer E120 - เอเซอร์
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 16:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Acer E120 - เอเซอร์
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/acer/e120/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/acer/e120.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 12 Nov 2010 18:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
น้องเสก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Acer E120 - เอเซอร์
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 21:06  

อิอิ สวยงาม เรียบง่ายดี น่าใช้อ่ะะะ

Very Happy
Shocked
Surprised
RuZMey
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Acer E120 - เอเซอร์
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:13  

โอ๊ะ O.O
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 12:21  

สวยมากคับ แต่เหลือบไปเห็น หน้าจอสี 65000 ....-O- เอ๊ะ ยังไง? ทำไมมันน้อยจัง เขียนผิดหรือป่าวว ถ้ามีสีแค่นี้จริง ก็ขอผ่านดีกว่า
grandxo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 14:26  

แลัวจะประทับใจ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=278921&PN=1
ekCM4544
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 00:25  

ถึงจะไม่ใช่รุ่นเดียวกัน แต่ก็ซีรีย์เหมือนกันอ่านก่อนนะครับแล้วจะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น มีแบบนี้ท่านยังสนใจซื้ออีกไหมครับ

พบปัญหาบนคัพเค้ก acer E110 ศูนย์แก้ปัญหาไม่ได้
โพสต์เมื่อ 2010-8-25 18:42
ได้มาเมื่อวันที่ 23/7 ซื้อจากไอที่ซิทตี้สำโรง เล่นได้ 3-5 วันเครื่องดับ ครั้งแรกพอทำใจได้ แต่ครั้งที่ 2-5 เริ่มทำใจเสีย เลยนำเครื่องส่งศูนย์เอเซอร์ไอที ฟอร์จูน วันที่ 3/8 (ไปวันที่ 1 แล้วไม่สามารถดำเนินการใดๆ ได้เพราะช่างหยุดอาทิตย์ กับจันทร์)ปัญหาที่แจ้งไว้คือ

เครื่องมีอาการแฮ้งบ่อยและจะเป็นตอนเล่นเน็ต
บนทัชสกรีนไอค่อนตัวที่ 2 จากทางซ้าย ของแถวที่ 2 นับจากด้านล่าง จะมีรอยปุ๋มตลอดไม่ว่าจะกดที่ใดของจอภาพ

พนักงานนัดอีกประมาณ 7 วัน ผ่านไปสัก วันที่ 6 มีพนักงานโทรมาบอกให้เครียมกล่องและอุปกรณ์ส่งคืน เพื่อเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผมก็เดินทางเอาอุปกรณ์พร้อมใบเสร็จตอนซื้อไปให้ พนักงานบอกว่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่น E400 ให้ แต่ต้องรอ 7 วันนึกใจใจว่า ซื้อเครื่องมา 5999 จะเปลี่ยนเป็นรุ่นราคา 12900บาท ให้(ตะหงิดๆ ในใจ) หลังจากนั้น7วัน ไม่มีการตอบรับจากพนักงาน.... ผมตัดสินใจไปติดต่อด้วยตัวเอง พนักงานก็ให้รออีกพร้อมบอกว่า ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องให้ได้ เพราะเป็นเครื่องที่ราคาสูงกว่าถ้าจะเปลี่ยนต้องเพิ่มเงิน (นั่นไงกุว่าแล้ว หลอกขายของอีก) ถ้าไม่เพิ่มเงินก็เปลี่ยนเครื่องเป็นรุน e110 เหมือนเดิม (ในที่นี้ผมเข้าใจว่าเป็นเครื่องใหม่ที่ไม่มีปัญหา) แน่นอนครับผมไม่เพิ่มตังแน่ๆ ผ่านมาเรื่อยๆ จนวันจันทร์ที่ 23 ไม่มีการติดต่อจากพนักงานเลยผมต้องโทรไปไปศูนย์เอเซอร์ถามว่าเครื่องเป็นอะไรทำไมซ่อมนานและวไม่มีการแจ้งสถานะให้ลูกค้าทราบ ทางศูนย์บอกว่าส่งเครื่องไปที่สาขาตั้งแต่วันที่ 19/8 แล้ว !!!! พอวางสายพร้อมอาการมึนๆ เพราะงงมาก ไหนบอกเครื่องมาถึงแล้วจะโทรหาไง.... สักพักมีพนักงานโทรมาบอกว่าเครื่องเพิ่งมาถึงช่างกำลังตรวจเช็กอยู่ตอนนี้เข้ามาเอาได้เลย (ไหนบอกว่าช่างหยุดอาทิตย์ กับจันทร์) เนื่องจากว่าเย็นมากแล้ว เลยไปรับเครื่องในวันที่ 24/8 ได้เครื่องมาปรากฎว่าเป็นเครื่องตัวเดิมที่ส่งซ่อมพร้อมอ้างว่าแค่อัพรอมก็ไม่มีปัญหาแล้ว!! วันนี้เลยลองเล่นกระหน่ำหละครับเล่นเน็ตไปอารมณ์เสียไป เครื่องดับ 5 รอบ เวลาถ่ายรูปแล้วเรียกดูรูป กดลบรูปโปรแกรมก็ error แล้วปิดโปรแกรม เออ...หนักกว่าเดิม พร้อมทั้งจอภาพไม่มีการแก้ไข และไม่มีคำอธิบายใดๆ ปล่อยให้เป็นปัญหาของลูกค้าต่อไป

คำถาม::ทำไงดีครับ????

หลังจากนั้นต้องไปโวยวายที่พระราม 3 ถึงจะได้เครื่องใหม่มา
หลังจากได้เครื่องใหม่มาแล้ว สุดแสนจะดีใจ ได้สักพักใหญ่ๆ เครื่องเรื่อมมีอาการอืดนิดๆ คิดว่าคงเอาหนังกะเพลงลงเยอะไป ตามประสาคนไม่คิดมาก แต่เมื่อวานตอนเย็นหยิบเจ้าคัพเค้กขึ้นมาดู หน้าจอเป็นสีขาว....... งึ่มๆ น้องคัพเค้กท่าจะโดนของ เลยถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ ทีนี้อาการเหมือนจะดี -*- ขณะที่เครื่องบู๊ตเห็นโลโก้ เอเซอร์ กลับหัว สลับซ้ายขวา มือใหม่แอนดรอยงงเลย เหมือนคอมลูกค้าวันก่อน ครั้นจะแก้แบบใน PC ด็ไม่มีคีย์บอร์ดให้กดที่ร้ายไปกว่านั้นขณะที่ลองเทสจอสัมผัสจอล้มแล้วมีลักษณะเหมือน ทีวีเวลารับสัญญาณไม่ได้ (ซวยละ) พยายามปิดเครื่องแต่ปิดไม่ได้ เลยต้องถอดแบตออกอีกรอบปล่อยน้องคัพเค้กสงบสติอารมณ์ ไว้ประมาณ 1 ชั่วโมง ... ใส่แบตปิดฝาหลัง (จุดธูปบนเจ้าที่ไว้) เปิดเครื่อง หน้าจอติด ไฟสว่าง หน้าจอสีขาว .... น้องคัพเค้กของผมเป็นอะไรไป ท่าทางสมองเสื่อมนึกว่าตัวเองเป็นไฟฉาย -*- ท่านผู้รู้ทุกท่าน แนะแนวทางให้ผมด้วย เนื่องจาเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ได้มาจากศูนย์ ครั้งก่อน

ตอนนี้ไม่หวังไรละ ซ่อมเสร็จจะขายทิ้ง ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า

ปล.ตอนนี้เครื่องกองที่บ้าน(บ้านนอก) รอมีโอกาสเข้าเมื่อจะเอาไปซ่อม คงต้องขายทิ้ง ซื้อhtc น่าจะดีกว่า
รอดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 08:41  

เอาไงดีล่ะ.. ผู้บริหาร acer ต้่องทำอะไรหน่อยแล้ว พึ่งเปิดตัวใหม่ แต่ข่าวจากผู้ใช้ไม่ค่อยจะดียังงี้เขาก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นหมดซิ..
เอาตอบหน่อยครับ
nattawat-ng
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 07:05  

ขนาดเครื่องลงผิดนะผมว่า Wink Laughing
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 11:53  

จะดีมั้ย ?
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 14:41  

ครบเลยตัวนี้ทั้ง wifi bluetooth ราคาเท่าตัว e110 ตัวเก่าเลย

5990 บาท
Hatter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 23:21  

ตัวนี้อัพเป็น 2.1 รึ 2.2 ได้รึเปล่า ใครซื้อมาแล้วช่วยบอกที แอนดรอยโฟนราคานี้น่าสนมาก
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 20:15  

grandxo ผู้เขียน:
แลัวจะประทับใจ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=278921&PN=1

โหเข้าไปอ่านแล้วหมดเลยจากที่ดูโฆษณามาแล้วอยากได้..จากเมื่อก่อนที่เคยผิดหวังกับแบรนด์ acer ในส่วนของ Notebook มาแล้ว ก็รู้สึกมะชอบโทรศัพท์แบรนด์นี้..แต่เคลิ้มจากราคาแล้วก็ฏษณโฆษณา แต่ตอนนี้รอก่อนครับ..รอให้มันดีจริงก่อน..โหปล่อยโทรศัพท์ออกมาแล้วมีปัญหาเกี่ยวกับ FirmWare ขนาดนี้เสียชื่อหมดเลย..อาจเป็นเพราะ QC พลาดรึเปล่าไม่รู้นะ..แต่ยังไงถ้าท่านใดลองรุ่นนี้แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 22:44  

Acer E120 กับ Samsung Star WiFi (S5233W) เอาเครื่องไหนดีดรับ ผู้รู้ช่วยบอกข้อดีข้อเสียและข้อชี้แนะหน่อยคราบ
rzb12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 07:39  

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ ถ้าอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 15:18  

ตัวนี้รองรับเกมส์ 3D แบบ WellCom A88 มั้ยครับ เห็นระบบ os เดียวกัน และจะ upgrade os ให้สูงขึ้นได้อีกไหม อยากรู้แบบด่วนๆ ช่วยตอบทีคราบ
ผู้มาเยื
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 17:00  

ใครใช้แล้วดีไม่ดียังไงแนะนำด้วยนะครับ กำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน

แล้วถ้าเทียบกับ Samsung Galaxy 5 ตัวไหนดีกว่ากันครับ
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 11:38  

Acer E120 อัพเป็น 2.1 ไม่ได้นะคะ เพราะว่าตัวฮาร์ดแวร์เองพวก CPU/ROM/RAM คงรับไม่ไหว อัพไปคงช้าน่าดู 1.6 ก็ใช้แอพจาก market ได้เยอะแล้วค่ะเพราะตัวเครื่องเองก็มีพวกเซนเซอร์มาให้
ปู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 13:28  

หาซื้อยากจังค่ะ ไปดูที่ เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ ไม่มีร้านไหนนำมาขายเลยค่ะ อยากไปดูว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ไม่รู้ว่างานที่บางนาจะมีรึเปล่า ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากได้จัง
fman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 20:41  

ปู ผู้เขียน:
หาซื้อยากจังค่ะ ไปดูที่ เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ ไม่มีร้านไหนนำมาขายเลยค่ะ อยากไปดูว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ไม่รู้ว่างานที่บางนาจะมีรึเปล่า ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากได้จัง

IT CITY ทุกสาขา
rzb12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 07:14  

วันก่อนลองถามทาง Acer แล้วเขาบอกว่าสามารถอัพเป็น 2.1 ได้ครับ เท่าที่ใช้งานมาครบ 1 อาทิตย์ ภาพรวมจัดว่าใช้งนานง่ายดี แอฟต่างๆ ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากน่ะ ในความรู้สึกของผม แบตเตอรี่เปิดแสตนบายไว้ ณ ตอนนี้ 3 วันแหละ ยังเหลืออยู่ การใช้งาน GPS ง่ายดี บอกเส้นทางแถมยังสามารถบอกได้ว่าถนนที่ใช้งานอยู่รถติดมากน้อยแค่ไหน ติดอยู่อย่างเดียวไม่มีเสียงพูดบอกขณะนำทาง พยายามหาวิธีอยู่ และกำลังจะหาวิธีลงโปรแกรมของ Garmin แต่ไม่รู้จะลงได้หรือเปล่า
fman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 20:53  

rzb12 ผู้เขียน:
วันก่อนลองถามทาง Acer แล้วเขาบอกว่าสามารถอัพเป็น 2.1 ได้ครับ เท่าที่ใช้งานมาครบ 1 อาทิตย์ ภาพรวมจัดว่าใช้งนานง่ายดี แอฟต่างๆ ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากน่ะ ในความรู้สึกของผม แบตเตอรี่เปิดแสตนบายไว้ ณ ตอนนี้ 3 วันแหละ ยังเหลืออยู่ การใช้งาน GPS ง่ายดี บอกเส้นทางแถมยังสามารถบอกได้ว่าถนนที่ใช้งานอยู่รถติดมากน้อยแค่ไหน ติดอยู่อย่างเดียวไม่มีเสียงพูดบอกขณะนำทาง พยายามหาวิธีอยู่ และกำลังจะหาวิธีลงโปรแกรมของ Garmin แต่ไม่รู้จะลงได้หรือเปล่า

กลับมาเล่าให้ฟังอีกนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 14:36  

ใครใช้รุ่นนี้แล้วพิมไทยได้ ช่วยบอกหน่อยคราบว่าทำไง
คดกอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 17:20  

อ้าวพิมพ์ไทยไม่ไ้ด้หรือนี่ ใครใช้มาแถลงหน่อย
บอกข้อดี ข้อเสีย ด้วยจะดีมาก รีวิวมาเลย
ข้อดีข้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 21:20  

คดกอน ผู้เขียน:
อ้าวพิมพ์ไทยไม่ไ้ด้หรือนี่ ใครใช้มาแถลงหน่อย
บอกข้อดี ข้อเสีย ด้วยจะดีมาก รีวิวมาเลย

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
แรมเยอะรอมแยะ
จอเทพ
เสียงไพเราะ
ฯลฯ มากมายก่ายกอง

ข้อเสีย
มันเป็นเอเซอร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 22:08  

ข้อดีข้อ ผู้เขียน:

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
จอเทพ
เสียงไพเราะ

ข้อเสีย

สรุปว่ามันดีหรือไม่ดีกันแน่อ่ะ?
กำลังตัดสินใจว่าจะซื้ออยู่ พอมาอ่านเจอชักเริ่มไม่แน่ใจแล้ว

ปล.ไม่เคยใช้ Acer มาก่อนเลยไม่รู้ว่าประวัติเค้าเด่นไปในแง่ไหน
นัดยิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 00:42  

แล้วเรื่องเมนูภาษาไทย พิมพ์ไทย ว่าอย่างไรบ้าง พิมพ์ไทยได้ไหมอะ
มันเป็นเ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 10:21  

Anonymous ผู้เขียน:

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
จอเทพ
เสียงไพเราะ

ข้อเสีย

สรุปว่ามันดีหรือไม่ดีกันแน่อ่ะ?
กำลังตัดสินใจว่าจะซื้ออยู่ พอมาอ่านเจอชักเริ่มไม่แน่ใจแล้ว

ปล.ไม่เคยใช้ Acer มาก่อนเลยไม่รู้ว่าประวัติเค้าเด่นไปในแง่ไหน

พูดง่ายๆก็คือ ไม่ว่าข้อดีมันจะมีมากมายแค่ไหนก็ตาม แค่ข้อเสียที่ว่ามันคือยี่ห้อเอเซอร์ ก็กลบข้อดีทุกอย่างได้หมดแล้วครับ
rzb12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 19:29  

ใช่ครับยังใช้เมนู และการพิมพ์ภาษาไทยยังไม่ได้(อีกไม่นานมีแน่) แต่ก็ใช้งานง่ายพอตัว การต่อ อินเตอร์เน็ท ถ้าไม่ได้ใช้ก็ปิดซะ ไม่งั้นอินเตอร์เนทมันจะสแตนบายตลอดเวลา อ๋อ..ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใครว่า Acer ไม่ดี ผมไม่รู้ แต่ผมใช้โทรสํพท์มาผมไม่เคยใช้ยี่ห้อฮิตติดตลาดเลยสักเครื่อง

เพราะอะไรรู้ไหมครับ อะไรที่เป็น Marketing มากๆ QC ของตัวเครื่องก็จะด้อยลง โดยที่คุณไม่รู้ตัว การที่ใช้ของบางอย่างที่คนไม่นิยม บางทีอาจมีของเด่นๆ หรือคุณสมบัติแบบพิเศาซ่อนอยู่ แม้เทคโนโลยีบางอย่างจะออกมาช้ากว่ายี่ห้ออื่น แต่ยี่ห้ออื่นที่ออกมาเร็วแล้วมีปัญหาไหม? ใครตอบไม่มีผมไม่เชื่อนะ แล้วผมก็ไม่ได้มาปั่นกระทู้ และอวย Acer นะครับ เพราะผมไม่ชอบใช้เครื่องยี่ห้อที่เขาฮิตกันเฉยๆ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

โดยเฉพาะเรื่อง GPS ที่บอกเส้นทางแม้จะไม่เหมือน Garmin แต่ผมชอบที่มันแสดงเส้นทางที่เรากำลังใช้งานอยู่ว่ารถติดหรือไม่ ซึ่งค่อนข้างเสถียร์ดีทีเดียว โปรแกรมของ Garmin ไม่สามารถแสดงเรื่องนี้ได้ เพราะผมใช้ GPS ในรถยนต์ของ Garmin อยู่ครับ
อวดรู้ึค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 21:48  

rzb12 ผู้เขียน:
ใช่ครับยังใช้เมนู และการพิมพ์ภาษาไทยยังไม่ได้(อีกไม่นานมีแน่) แต่ก็ใช้งานง่ายพอตัว การต่อ อินเตอร์เน็ท ถ้าไม่ได้ใช้ก็ปิดซะ ไม่งั้นอินเตอร์เนทมันจะสแตนบายตลอดเวลา อ๋อ..ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใครว่า Acer ไม่ดี ผมไม่รู้ แต่ผมใช้โทรสํพท์มาผมไม่เคยใช้ยี่ห้อฮิตติดตลาดเลยสักเครื่อง

เพราะอะไรรู้ไหมครับ อะไรที่เป็น Marketing มากๆ QC ของตัวเครื่องก็จะด้อยลง โดยที่คุณไม่รู้ตัว การที่ใช้ของบางอย่างที่คนไม่นิยม บางทีอาจมีของเด่นๆ หรือคุณสมบัติแบบพิเศาซ่อนอยู่ แม้เทคโนโลยีบางอย่างจะออกมาช้ากว่ายี่ห้ออื่น แต่ยี่ห้ออื่นที่ออกมาเร็วแล้วมีปัญหาไหม? ใครตอบไม่มีผมไม่เชื่อนะ แล้วผมก็ไม่ได้มาปั่นกระทู้ และอวย Acer นะครับ เพราะผมไม่ชอบใช้เครื่องยี่ห้อที่เขาฮิตกันเฉยๆ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

โดยเฉพาะเรื่อง GPS ที่บอกเส้นทางแม้จะไม่เหมือน Garmin แต่ผมชอบที่มันแสดงเส้นทางที่เรากำลังใช้งานอยู่ว่ารถติดหรือไม่ ซึ่งค่อนข้างเสถียร์ดีทีเดียว โปรแกรมของ Garmin ไม่สามารถแสดงเรื่องนี้ได้ เพราะผมใช้ GPS ในรถยนต์ของ Garmin อยู่ครับ

ถูกที่สุดเบื่อจิงๆ ไอพวกบูชายี่ห้อตลาดแล้วหาว่ายี่ห้อที่ไม่ตลาดห่วยกว่า ด้อยกว่า แต่ขอโทษเหอะของตลาดนั้นละห่วยกว่า ตอนรุกตลาดใหม่เมื่อหลายปีก่อนไม่เถียงว่าดี แต่ตอนนี้เทคโนโลยีมันวิ่งทันกันเกือบหมดแล้ว แล้วรู้ไหมพวกที่จะซื้อของไม่ตลาดสักอย่างอะนะ เขารู้จักศึกษาหาข้อมูลเองสักระยะแล้วละ ไม่ใช่อยู่ๆ แล้วไปซื้อเลยแบบพวกตลาด

ตอนนี้สนใจเอเซอร์รุ่นนี้เหมือนกัน อ๊อพชั่นคุ้มราคาจิง ตอนแรกกะจะเอาโนเกียซีสาม ตามราคาแรกที่ตั้งไว้สามพันเก้าแต่ทำไปทำมาโนเกียไทยเล่นตัวอัพราคาไปอีกพัน เทียบอ๊อพชั่นกับเอเซอร์แล้วเหมือนฟ้ากับเหว ตอนนี้ตัดซีสามออกไปแล้ว ไม่เอาแน่นอน อีกรุ่นที่สนใจก็ซัมซุง กาแลคซีห้า และแอลจี คุกกี้อีกรุ่น ราคาๆ ไล่ๆ กันแต่ทั้งหมดอ๊อพชั่นดีกว่าซีสามหมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 23:37  

จะไปอัพ android 1.6 อัพเกรดเป็น 2.1 ได้ที่ไหนอ่ะ ตอบที่

จอภาพ Capacitive แน่นอนชัวร์
pabaaar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 05:10  

พิมพ์ไทยได้ค่ะ ร้านจะลง cn thai keybroard มาให้ ถ้าไม่มีก็ลงเอง โหลดได้จาก market ค่ะ
pabaaar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 05:25  

ตอนนี้ไช้เครื่องได้ 5 วันแล้วค่ะ
1.ปัญหาที่พบคือที่เสียบหูฟัง 3.5 มม.มันตื้นและหลวมมากทำให้เสียบไม่ค่อยติด และเวลาที่เล่นเพลงอยู่เกิดสายหลุดเพลงจะหยุดทันทีค่ะ
2.ตั้งค่า buletooth ยากมาค่ะ เพราะรับส่งกลับเครื่องอื่นยังไม่ได้เลยงงเลยไม่รู้ต้องเข้าตรงไหนอีกนอกจากตรง buletooth seting
3.ใช้สายเสียบเข้ากับ pc แล้วแต่ pc ยังมองไม่เห็นมั้งมี่ลง driver usb และ pc suit แล้ว
นอกจากนั้นยังไม่เจอปัญหาอื่นๆค่ะ ส่วนข้อดี นอกจาก ข้อเสียข้างบนแล้วดีทุกอย่างค่ะ โดยรวมชอบมากค่ะ เพราะสามารถเลือกโปรแกรมที่อยากได้เก็บไว้ใน sd card แบบยังไม่ติดตั้งก็ได้ทำให้ไม่เปลืองเนื้อที่ของ rom และ ram ในเครื่องค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 17:20  

รบกวนผู้รู้คับ

ระบบแอนดรอยใน acer e120 ที่โรบินสันมันมีโปรโมชั่นยุอะคับกะลังจะตัดสินใจซื้ออยากจะถามว่ามานมีแอปให้โหลดเยอะมะคับ Android market VS Ovi ของโนเกีย อันไหนมากกว่าอะคับ (ไม่ได้นิยมยี่ห้อหรือเปิดประเด็นนะคับ ประดับความรุ้เฉยๆ)

แล้วถ้าลงเพลงไทย ลงไปมานจะเล่นได้มั้ยอ่าคับ (เคยมี mp4 จากจีนอะคับถ้าเซฟไฟล์เป็นภาษาไทยมันจะไม่ขึ้นให้)

แล้วก็เวลาเข้าเว็บที่มีภาษาไทย มานจะอ่านออกมั้ยอ่าคับ (หมายถึงมันจะเป็นฟอนท์ไทยมั้ย)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
pabaaar
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 07:54  

เป็นภาษาไทยค่ะ
justKiller
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 08:21  

สวยดีนะครับ ตอนนี้โปรโมชั่น เหลือเท่าไหร่อะ
krittanon
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 11:29  

pabaaar ผู้เขียน:

นี่หมายถึงฟอนท์ใช่มั้ยคับ

แล้วถ้าลง เพลงหรือ วีดีโอ ที่เป็น ภาษาไทย เช่น ยิงแหลก.3gp อะไรแบบเนี๊ยะ มานจะอ่านออกมะคับ

รบกวนด้วยคนคับ
Unknow User
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 15:13  

รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้งานแล้วช่วยแนะนำ+วิจารณ์มือถือรุ่นนี้หน่อยครับ
ว่ามันมีอะไรดีไม่ดีตรงไหนอะไรยังไงบ้าง

แบบว่ากำลังสนใจมือถือรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ปล.เป็นคนที่ไม่ค่อยมีเงินเท่าไหร่ เวลาจะซื้ออะไรสักชิ้นเลยต้องศึกษารายละเอียดให้ถี่ถ้วนก่อน
choicep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 19:20  

ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ ใครที่ใช้แล้วบอกด้วยคับว่าข้อดีข้อเสียยังไง

แล้วที่บอกว่าไทยไม่ได้ แล้วรับข้อความหรือส่งไทยได้ป่าวคับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 19:38  

choicep ผู้เขียน:
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ ใครที่ใช้แล้วบอกด้วยคับว่าข้อดีข้อเสียยังไง

แล้วที่บอกว่าไทยไม่ได้ แล้วรับข้อความหรือส่งไทยได้ป่าวคับ?

น่านดิคับ ถ้าไม่มีภาษาไทย จะมีไปทำไม จิงมะ

แต่อยากได้มั๊กๆ รอผู้รู้คับ
choicep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 19:51  

ใช่คับ รอผู้มาบอกแสงสว่าง เพราะกะว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้ อ่ะคับผม
กูเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 22:31  

มันเป็นแอนดรอย 1.6 นะ ตอนซื้อมาจะไม่มีเมนูภาษาไทยอะ ต้องมาโหลดโปรแกรมของพวกแอนดรอยเข้าไปเองอีกที ซึ่งมีโปรแกรมพิมพ์ไทย อ่านไทย คีบอร์ดไทย อยู่แล้ว มือถือแอนดรอยทุกยี่ห้อจะไม่มีเมนูไทยมาแต่แรกอยู่แล้ว

กูก็ไม่ได้ใช้อะแต่มาตอบให้สำหรับคนที่อยากได้แอนดรอยและรุ่นนี้
เวลคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 23:09  

กูเอง ผู้เขียน:
มันเป็นแอนดรอย 1.6 นะ ตอนซื้อมาจะไม่มีเมนูภาษาไทยอะ ต้องมาโหลดโปรแกรมของพวกแอนดรอยเข้าไปเองอีกที ซึ่งมีโปรแกรมพิมพ์ไทย อ่านไทย คีบอร์ดไทย อยู่แล้ว มือถือแอนดรอยทุกยี่ห้อจะไม่มีเมนูไทยมาแต่แรกอยู่แล้ว

กูก็ไม่ได้ใช้อะแต่มาตอบให้สำหรับคนที่อยากได้แอนดรอยและรุ่นนี้

พวกเฮ้าส์แบรนด์อย่าง wellcom มีคีย์บอร์ดไทย เมนูไทยครับ ไม่ต้องลงเพิ่ม
choicep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 23:25  

แล้วหน้าจอมันชัดป่ะคับ ทำไมเหนที่ รีวิว

มันแค่ 65000 สี นิดๆๆเอง
e120
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 14:49  

พิมพ์ไทยได้ครับ ลงโปรแกรมเพิ่ม
ก็ถือว่า ok นะครับ สำหรับราคานี้
Army 12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 17:06  

สามารถ อัพเดท เวอร์ชั่น เป็น 2.1 ได้ไหมครับ
rzb12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 21:38  

อัพเป็น 2.1 ได้ครับ แต่รอแป๊บนึงนะ พวก Wi-fi ใช้งานเร็วดี Market มีของเล่นโหลดเพียบ ส่วนเรื่อง GPS กำลังลองเล่นเพิ่มเติมอยู่ว่าจะโหลด Software ของ Garmin มาใส่ได้หรือเปล่า

วันนี้เพิ่งไปถอย Garmin Asus A10 มาให้แฟนใช้ด้วย เลยกลายเป็นว่าต้องลองใช้ของใหม่ทั้ง 2 เครื่องเลย เล่นเอา งง.. ไปหมด เพราะเวลาก็ไม่ค่อยมี แต่โดยรวมนะครับ E120 กับราคาขนาดนี้ซื้อได้ครับ อ๋อ..SMS รับภาษาไทยได้นะครับ ส่งเรื่องพิมพ์ภาษาไทยก็โลกที่ Market ได้ครับ และทีใช้งานมา 2 อาทิตย์ ยังไม่เจออาการเครื่องแฮงค์ หรือเบลอๆ ให้เห็นนะครับ แบตตเตอรี่เปิด Stand by สูงสุดประมาณ 4 วัน(ถ้าไม่โหลด App เยอะนะ)
rzb12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 21:43  

อ๋อ..อีกนิดนะครับฝากๆ พวกเราชาว แอนดรอยด์ หน่อยนะครับ การจะโฟสอะไรก็แล้วแต่นะครับ อินเตอร์เนท คือ เครื่องมือสื่อสารีท่ไร้ตัวตน แต่มันสามารถสร้างเป็นสังคมที่น่าอยู่ได้ การใช้ชื่อชื่อโฟสข้อความขอคำสุภาพด้วยครับ ไม่ไดด่า หรือว่าใครนะ แต่ให้การใช้ชื่อโสว่า "กูเอง", "โครตเทพ" หรืออะไรก็แล้วแต่นะครับ ขอไว้หน่อย(ผมไม่ช่ายเจ้าของเว็บ) แต่ก็อยากให้ใช้คำสุภาพนิดนึง กิริยา มันบ่งบอกได้ทุกๆ อย่างนะครับ

ปล...ใครไม่พอใจคำขอของผมโฟสเบอร์ไว้เดี๋ยวโทรกลับครับ....

เพราะผมต้องการให้สังคมนี้คือ สังคมของทุกคนในการแลกเปลี่ยนความรู้ ความคิดเห็น และหลายๆ อย่างครับ (ขอบคุณครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e120
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 21:48  

ตอนนี้ผมติดปัญหาตรงที่มันมองเห็นแค่ 3 เพลงครับ ทั้งที่ผมลงไปตั้งหลายเพลง ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
head
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 21:57  

ผมเพิ่งซื้อคับ

วานกูรูทั้งหลายช่วยแนะนำถึงกลเม็ตเคล็ตลับการใช้

ร่วมถึงวิธีใช้ต่างๆของตัวนี้จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

หากโปรแกรมเพิ่มแนะนำโปรดชี้แนะ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Very Happy
choicep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 11:18  

ซื้อมาแล้วคับ ทำไมหุฟังหลุดง่ายจังอ่ะ

หลุดง่ายมากกก !
wawajai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 12:34  

ตกลงรุ่นนี้มี 3G ม่ะ อ่านดูบางเว็บก็มี บางเว็บก็ไม่มี
ระหว่าง e110 กะ e120 อันไหนดีก่ากันอ่ะ
yamasagi
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 15:34  

ซื้อใช้มาได้ 5 วันแล้วยังไม่มีแฮงค์เลยครับ มีช้าหน่อยเพราะโหลด Theme ADW มาใช้

- ผมซื้อที่ IT city เค้าลง CN thai มาให้แล้วอ่านหรือรับข้อความและข้อมูลต่างๆภาษาไทยได้เลย ส่วนคีย์บอร์ดภาษาไทยเรียกใช้โดยกดค้างบริเวณที่จะใส่ข้อความแล้วเลือก Input Method แล้วก็เลือก CN thai ก็จะมีภาษาไทยมาให้ใช้แล้ว

- App ในมาร์เก็ต มีให้เลือกใช้มากมาย จนไม่รู้จะใช้อันไหนเลย
- ringtone mp3 แค่สร้างโฟรเดอร์เพิ่มใช้ได้ล่ะ
- เรื่องอัพเป็น 2.1 รอทาง Acer เอามาให้โหลดไปอัพกันจะได้ไม่ต้อง root
- ระบบหมุนหน้าจอตามเครื่องส่วนตัวผมว่ามันอ่อนไหวเกิน เอียงหน่อยเปลี่ยนล่ะ
- ยังสงสัยเรื่อง PC Suite ว่ามันไม่เหมื่อนพวก nokia เหรอ เห็นใช้ได้แต่เป็นโมเดมท่านใดมีความรู้แถลงไขทีครับ
- ยืนยันตามท่านอื่น ช่องเสียบหูฟังไม่ดีเลย(จะใช้คำว่าห่วยก็พอได้นะ อิอิ)
- เสียงเรียกเข้าค่อนข้างเบาหรือว่าเพราะผมใช้ nokia จนชินก็ไม่รู้
- กล้องใช้งานไม่ค่อยน่าพอใจครับวานผู้รู้แนะ App ที่ทำให้กล้องมัน zoom ได้ที
- E110 กับ 120 ต่างกันตรง wifi ครับ 110 ไม่มี แล้วRom 110=256 / 120=512
- มี 3G ครับ(ก็ที่กล่องกับในTVเค้าว่างั้น)

- สุดท้ายขอระบาย เห็นพวกที่โพสตามๆเค้ามาว่า มันไม่ดีงู้นงี้ มีปัญหาเครื่องเจ๊ง ผมเข้าใจครับผมเองเคยซื้อ nokia n73 ราคาตอนนั้นหมื่นกว่า ซื้อมาวันแรกเจ๊งเลย เครมก็ไม่ได้ต้องรอซ่อมๆ ที่พูดมาแค่จะบอกว่าไม่ว่าเครื่องยี่ห้อไหนมันก็มี QC พลาดมากันมั้ง 1ในหมื่นหรือแสนแต่มาเป็นเราที่ดันเจอ ก็ต้องบอกว่าขอแสดงความเสียใจด้วยแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเครื่องเค้าหรือยี่ห้อของเค้าจะไม่ดีไปซะทั้งหมด ขอบคุณที่อ่านครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 16:28  

อ้างถึง:
ตอนนี้ไช้เครื่องได้ 5 วันแล้วค่ะ
1.ปัญหาที่พบคือที่เสียบหูฟัง 3.5 มม.มันตื้นและหลวมมากทำให้เสียบไม่ค่อยติด และเวลาที่เล่นเพลงอยู่เกิดสายหลุดเพลงจะหยุดทันทีค่ะ
2.ตั้งค่า buletooth ยากมาค่ะ เพราะรับส่งกลับเครื่องอื่นยังไม่ได้เลยงงเลยไม่รู้ต้องเข้าตรงไหนอีกนอกจากตรง buletooth seting
3.ใช้สายเสียบเข้ากับ pc แล้วแต่ pc ยังมองไม่เห็นมั้งมี่ลง driver usb และ pc suit แล้ว
นอกจากนั้นยังไม่เจอปัญหาอื่นๆค่ะ ส่วนข้อดี นอกจาก ข้อเสียข้างบนแล้วดีทุกอย่างค่ะ โดยรวมชอบมากค่ะ เพราะสามารถเลือกโปรแกรมที่อยากได้เก็บไว้ใน sd card แบบยังไม่ติดตั้งก็ได้ทำให้ไม่เปลืองเนื้อที่ของ rom และ ram ในเครื่องค่ะ

ตอบ ข้อ 1
สามารถตั้งค่าได้ ให้เลาถอดสายแล้วเพลงเล่นต่อเนื่องไม่ต้องหยุด
ตอบ ข้อ 2
โหลดโปรแกรม bluetooth file tranfer มาใช้สิ จะใช้ได้ง่ายมาก
ส่วน ข้อ 3 ยังไม่ได้ลอง
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 17:03  

กำ ปล่อยไก่ไปเลย ตกลงว่าอัพ 2.1 ได้ - -?
รุ่นนี้เอาไว้ใช้เป็นเครื่องสำรองเจ๋งเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 17:17  

อ้างถึง:
กำ ปล่อยไก่ไปเลย ตกลงว่าอัพ 2.1 ได้ - -?
รุ่นนี้เอาไว้ใช้เป็นเครื่องสำรองเจ๋งเลย

คือ ถ้ามันอัพ เป็น 2.1 ได้จริง สำหรับผม ผมคิดว่าไม่ควรอัพครับ เพราะ cpu 416 MHz มันต่ำเกินที่จะรองรับ 2.1 ดูอย่างรุ่นอื่นสิคราบ ที่มาเป็น 2.1 อยู่แล้ว cpu อย่างต่ำก้อ 600 MHz ขึ้นไปทั้งนั้น 1.6 ก้อสุดยอดแล้วครับ ผมว่ารอตัวใหม่ดีกว่าถ้าจะเอารุ่นใหม่ Android? 2.2 ไปเลยครับ รองรับ flash ด้วย iphone ยังไม่มีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 17:31  

อ้างถึง:
- App ในมาร์เก็ต มีให้เลือกใช้มากมาย จนไม่รู้จะใช้อันไหนเลย
- ringtone mp3 แค่สร้างโฟรเดอร์เพิ่มใช้ได้ล่ะ
- เรื่องอัพเป็น 2.1 รอทาง Acer เอามาให้โหลดไปอัพกันจะได้ไม่ต้อง root
- ระบบหมุนหน้าจอตามเครื่องส่วนตัวผมว่ามันอ่อนไหวเกิน เอียงหน่อยเปลี่ยนล่ะ
- ยังสงสัยเรื่อง PC Suite ว่ามันไม่เหมื่อนพวก nokia เหรอ เห็นใช้ได้แต่เป็นโมเดมท่านใดมีความรู้แถลงไขทีครับ
- ยืนยันตามท่านอื่น ช่องเสียบหูฟังไม่ดีเลย(จะใช้คำว่าห่วยก็พอได้นะ อิอิ)
- เสียงเรียกเข้าค่อนข้างเบาหรือว่าเพราะผมใช้ nokia จนชินก็ไม่รู้
- กล้องใช้งานไม่ค่อยน่าพอใจครับวานผู้รู้แนะ App ที่ทำให้กล้องมัน zoom ได้ที
- E110 กับ 120 ต่างกันตรง wifi ครับ 110 ไม่มี แล้วRom 110=256 / 120=512
- มี 3G ครับ(ก็ที่กล่องกับในTVเค้าว่างั้น)

โปรแกรมกล้องที่สามารถซูมได้ ซูมได้ 5x มี effect เพียบ แนะนำเลยครับตัวนี้
http://www.mediafire.com/?tzt1yvargyy63fb

แถมครับโปรแกมเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าทุกครั้งที่โทรเข้า อันนี้ก้อแนะนำครับ
http://www.mediafire.com/?wgjh3dmwmj2

ไม่รู้ว่าผิดกฏบอร์ดมั้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 17:41  

อ้างถึง:

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
จอเทพ
เสียงไพเราะ

ข้อเสีย

พูดง่ายๆก็คือ ไม่ว่าข้อดีมันจะมีมากมายแค่ไหนก็ตาม แค่ข้อเสียที่ว่ามันคือยี่ห้อเอเซอร์ ก็กลบข้อดีทุกอย่างได้หมดแล้วครับ

คือว่าไม่ว่ายี่ไหนๆก้อเสียเหมือนกันคราบ ไม่มีอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ชิ้นไหนที่ไว้ใจได้ 100% หรอกนะคราบ ใช้ยี่ห้อดีราคาเป็นหมื่นแล้วเสีย กับ acer e120 ราคา 5790 แล้วเสีย อันไหนน่าเจ็บใจกว่ากันครับ

สุดท้ายนี้ถ้าคุณอยากใช้เทคโนโลยี แต่ไม่อยากเสียตังเยอะ ก้อแนะนำรุ่นนี้คราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 18:34  

โปรแกรมกล้องที่สามารถซูมได้ ซูมได้ 5x มี effect เพียบ แนะนำเลยครับตัวนี้
http://www.mediafire.com/?tzt1yvargyy63fb

ขอบคุณมากครับ ผมยังติดปัญหาตรงที่มันมองไม่เห็นเพลงครับ ลง 10 เพลง เห็นแค่ 3 เพลง อย่างนี้ครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 18:40  

อ้างถึง:

ขอบคุณมากครับ ผมยังติดปัญหาตรงที่มันมองไม่เห็นเพลงครับ ลง 10 เพลง เห็นแค่ 3 เพลง อย่างนี้ครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก

อันนี้ก้อไม่รู้นะ ของผมไว้ตรงไหนก้อเห็นหมดเลย คุณลองใช้ Music Player ดูแระกันเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ searh ใน market เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e120
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:01  

อันนี้ก้อไม่รู้นะ ของผมไว้ตรงไหนก้อเห็นหมดเลย คุณลองใช้ Music Player ดูแระกันเพราะผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ searh ใน market เลยครับ

อันนี้ผมก็ลงแล้วครับ แต่ยังมองไม่เห็น ขอบคุณมากครับที่ตอบ ผมโทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกให้เอาไปไว้ใน media และถอดเมมออก แล้วค่อยใส่เข้าไปใหม่ มันก็ยังไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:08  

แล้วไฟล์ ภาพหรือวิดีโอ เนี้ยมันมองเห็นเป็นปกติไหมคราบ
naykrubpom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:14  

แล้วไฟล์ ภาพหรือวิดีโอ เนี้ยมันมองเห็นเป็นปกติไหมคราบ

มองเห็นครับ แต่ผมก็ยังหา Program ที่มันเล่นไฟล์ mpag หรือนามสกุลอื่นไม่ได้ ตอนนี้เล่นได้แต่ mp4 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:22  

ใน file brows มองเห็น mp3 ที่คุณเก็บไว้มั้ย ถ้ามองเห็นผมว่าคงเป็นที่โปรแกรมมั้งครับ
naykrubpom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:32  

ใน file brows มองเห็น mp3 ที่คุณเก็บไว้มั้ย ถ้ามองเห็นผมว่าคงเป็นที่โปรแกรมมั้งครับ

ขอบคุณมากนะครับ
มองเห็นเท่าที่โปรแกรมเล่นเพลงเห็นครับ แล้วที่ว่าเป็นที่โปรแกรมคือโปรแกรมอะไรครับ ผมว่าจะลองลบเพลงออกหมด แล้วลงใหม่ ไม่รู้จะได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:46  

ถ้าในโปรแกรม file brows (ที่ติดมากับเครื่อง) มองเห็นหมด แต่โปรแกรมเล่นเพลงของคุณมองไม่เห็น ก้ออาจจะต้องเปลี่ยนโปรแกรมเล่นเพลงตัวอื่นดู ถ้ายังไม่ได้อีก ก้อลอง format mem หรือเปลี่ยน mem อันใหม่ดู ถ้าไม่ได้อีก ผมก้อจนปัญญาครับ ต้องถามคนอื่นหรือให้ศูนย์ดู (ใช้โปรแกรม file brows ที่ติดมากับเครื่องมองเห็นแน่นะ ถ้าเห็นก้อลอง play จากตรงนั้นเลยว่าได้ไหม )
naykrubpom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:52  

ถ้าในโปรแกรม file brows (ที่ติดมากับเครื่อง) มองเห็นหมด แต่โปรแกรมเล่นเพลงของคุณมองไม่เห็น ก้ออาจจะต้องเปลี่ยนโปรแกรมเล่นเพลงตัวอื่นดู ถ้ายังไม่ได้อีก ก้อลอง format mem หรือเปลี่ยน mem อันใหม่ดู ถ้าไม่ได้อีก ผมก้อจนปัญญาครับ ต้องถามคนอื่นหรือให้ศูนย์ดู (ใช้โปรแกรม file brows ที่ติดมากับเครื่องมองเห็นแน่นะ ถ้าเห็นก้อลอง play จากตรงนั้นเลยว่าได้ไหม )

file brows ก็มองไม่เห็นครับ หมายถึงเห็นแค่เท่าที่โปรแกรมเล่นเพลงเห็นครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 22:22  

ขอบคุณ ข้อมูลดีๆ
สนใจอยากได้รุ่นดีพอดี ตกลงซื้อแน่ๆ เลย
krittanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 08:29  

สี 65000

หรอ สี 650000 สีอะคับ ดูใน youtube สีสดมากเลย การใช้งานดีมาก

วันนี้จะไปสอยของจริง Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 10:31  

อ้างถึง:

สี 65000

หรอ สี 650000 สีอะคับ ดูใน youtube สีสดมากเลย การใช้งานดีมาก

วันนี้จะไปสอยของจริง Laughing

สี 262000 นะครับ ถ้าดูใน youtube แล้วมันก้อจะบอกสเปก สองแสนกว่าสีเหมือนกันครับ
หรืออยากจะดูข้อมูลเพิ่มเติ่มได้ที่ลิงก์นี้นะครับ

http://mobiles.maxabout.com/acer/betouch-e120/7346
noialb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 07:55  

จับมาล่ะงานประกอบก็ดีน่ะครับ
จอC อีก
ยังไงก็คุ้มครับ
krittanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 08:37  

ได้มาละคับ acer betouch e120 สีขาว

การใช้งานดีมาก ทัชสบายลื่นไหล ปรับแต่งโฮมสกรีนได้ตามใจชอบ

แต่ผมใช้ cn thai dict ไม่ได้

ใครรู้แหล่งโหลด cn thai dict สำหรับ andriod 1.6 ขอ ลิ้ง หน่อยครับ

พอดีเปนนักเรียนต้องใช้ แต่มันใช้ไม่ได้

สำหรับสินค้าไม่ผิดหวังคับ หูฟังก็ไม่ได้หลุดง่ายมากนะคับ สวมเข้าไปแน่นๆก็ โอแล้ว

สำหรับภาษาไทย อ่านได้ พิพม์ได้คับ ทางร้านจะลงมาให้ ยังไง ขอ cn thai dict หน่อยนะ

ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
choicep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 10:05  

ผมใช้มา 4 วันละคับ ใช้งานดีมาก

มาเก็ทเค้าดีจิงๆๆ มีทุกอย่างที่ต้องการ ไม่มีปัญหาไร

เครื่องจะช้าหน่อยเพราะดหลดมาเยอะ

ข้อเสียคือหูฟะงหลุดง่ายอย่างเดียวเลย!
krittanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 10:19  

ผมใช้มา 4 วันละคับ ใช้งานดีมาก

มาเก็ทเค้าดีจิงๆๆ มีทุกอย่างที่ต้องการ ไม่มีปัญหาไร

เครื่องจะช้าหน่อยเพราะดหลดมาเยอะ

ข้อเสียคือหูฟะงหลุดง่ายอย่างเดียวเลย!

หา cn thai dict ไม่เจอคร้าบ ช่วยหน่อย ค้าบ
bb2007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 19:00  

ของผมใช้บูลทูธไม่ได้อ่ะครับ แล้ว GPS ต้องเชื่อมต่อเน็ทตลอดเลยเหรอครับ
โหลดโปรแกรม bluetooth file tranfer มาแล้วก้อยังเชื่อมต่อไม่ได้ครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ............. มือใหม่หัดใช้แอนดรอยด์
krittanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 19:13  

อ่าน word excel PWpoint

ได้ไหมคับ
ไม่หรอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 20:31  

อ้างถึง:

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
จอเทพ
เสียงไพเราะ

ข้อเสีย

คือว่าไม่ว่ายี่ไหนๆก้อเสียเหมือนกันคราบ ไม่มีอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ชิ้นไหนที่ไว้ใจได้ 100% หรอกนะคราบ ใช้ยี่ห้อดีราคาเป็นหมื่นแล้วเสีย กับ acer e120 ราคา 5790 แล้วเสีย อันไหนน่าเจ็บใจกว่ากันครับ

สุดท้ายนี้ถ้าคุณอยากใช้เทคโนโลยี แต่ไม่อยากเสียตังเยอะ ก้อแนะนำรุ่นนี้คราบ

ไม่หรอกครับ นี่เราไม่ได้พูดถึงเรื่องของหลุด qc
เอเซอร์นั้นประกอบอุปกรณ์ขึ้นมาด้วยชิ้นส่วนเกรดบีจากโรงงานเกรดบี ราคาถูก
ทำให้เครื่องมีราคาถูก แต่อายุการใช้งานสั้น ต้องส่งซ่อมกันบ่อย
ไปดูตามศูนย์ได้ครับ คนรอซ่อมแน่นขนัดทุกวัน
surikopu
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 09:53  

ผมซื้อมา 2 อาทิตย์แล้วใช้งานดีมากครับ
1.เมนูอังกฤาแต่พิมพ์ไทยได้นะครับซื้อมาก็พิมพ์ได้เลย

2.เรื่องหูฟังหลวามผมว่าไม่นะครับคงเสียบไม่สุดมากกว่าเพราะผมเสียบที่แรกก็ไม่สุดแต่พอลองกลั้นใจกดเข้าสุดแน่นดีครับเสียงดีด้วยไม่หลวมไม่หลุดแน่นอนครับ

3.ส่วนเรื่องการส่งบรูทูชต้องลงBluetooth_File_Transfer ตัวนี้ค้อนข้างใช้งานง่าย

4.กล้องซูมได้นะครับไม่ต้องลงเพิ่มแต่ต้องปรับขนาดภาพก่อน

5.การเชื่อมต่อกับคอมฯหากบางเครื่องมางไม่เห็นต้องลงไดรเวอร์หาโหลดได้จาก acer.co.th ครับ เวลาเสียบสายแล้วต้องลากแถบหน้าจอด้านบนลงมาแล้วสั่ง usb conected ตอบ mount

แต่ผมมีปัญหาคือโหลดโปรแกรมจากmarkatไม่ได้ครับคือมันขึ้นเหืมอนจะดาวน์โหลดแต่มันอยู่กับที่แถบไม่เพิ่มเลยครับทิ้งไว้เป็นวันก็ไม่ขยับ ผมต่อกับ wifi ที่มหาลัย10mครับ หรือว่าจะต้องสมัครอะไรก่อนครับวานผู้รู้ตอบด้วยขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 17:22  

อ้างถึง:

ได้ไหมคับ

อ่านได้ครับ word excel powerpoint pdf
ใช้โปรแกรม dument to go ในการอ่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 17:39  

อ้างถึง:
อ้างถึง:

ข้อดี
ราคาถูก
cpuแรง
จอเทพ
เสียงไพเราะ

ข้อเสีย

ไม่หรอกครับ นี่เราไม่ได้พูดถึงเรื่องของหลุด qc
เอเซอร์นั้นประกอบอุปกรณ์ขึ้นมาด้วยชิ้นส่วนเกรดบีจากโรงงานเกรดบี ราคาถูก
ทำให้เครื่องมีราคาถูก แต่อายุการใช้งานสั้น ต้องส่งซ่อมกันบ่อย
ไปดูตามศูนย์ได้ครับ คนรอซ่อมแน่นขนัดทุกวัน

สเปกเหมือนกันแต่ราคาแตกต่างกันเยอะ อยู่ที่ว่าจะมีเงินทุนซื้อแบบไหน
acer body ไม่ค่อยทน ยี่ห้ออื่นจะทนกว่า แต่ถ้าหล่น อุปกรณ์ข้างในก้ออาจเสียเหมือนกัน
การประกอบ ประกอบโดย acer แต่อุปกรณ์ข้างในเป็นของยี่ห้ออื่น เช่น เม็ดแรม จาก samsung อีกอย่างของราคาแพงมักไม่ค่อยมีในสต็อก ผมเครม notebook hp ซื้อราคา 50,000 แต่เครม 4 เดือน ซื้อของแพงมาคิดว่าไม่เสียแต่ก้อเสีย เชื่อเถอะอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ไว้ใจไม่ได้ ยี่ไหนๆก้อเสีย แต่ถ้า notebook แนะนำอย่าเอาของ acer (เมื่อก่อนนะ) เดี๋ยวนี้การผลิตไม่ว่ายี่ห้อไหน คุณภาพก้อเกือบจะเท่ากันหมดแล้ว compaq นี่ก้อเกรดเดี๋ยวกับ acer ไปแล้ว

สุดท้าย ถ้าชอบเครื่องไหนก้อซื้อไปเลย อย่าถามเพื่อนเพราะว่าคนเรามันชอบไม่เหมือนกัน ถ้าซื้อที่เพื่อนชอบก้อพอได้ซื้อกันสิ
gto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:38  

อ้างถึง:

ได้ไหมคับ

อ่านได้ครับ word excel powerpoint pdf
ใช้โปรแกรม dument to go ในการอ่าน

มีในเครื่องเลยมั้ยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 21:55  

อ้างถึง:
อ้างถึง:

ได้ไหมคับ

มีในเครื่องเลยมั้ยคับ

ไม่มีครับ หามาลงเอง ใน market มีแต่ไม่ใช่เวอร์ชั่นเต็ม
ark2001
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 01:51  

acer ชื่อเสียงไม่ค่อยจะดีเลยเนอะ ว่าไหม synnex (หนักใจหน่อยน่ะครับ)
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 15:01  

พิมพ์ไทยอ่านไทยได้
หามาให้ค่ะ เครดิตภาพจาก whatphone.net

seedza01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 00:55  

น่านดิคับ ถ้าไม่มีภาษาไทย จะมีไปทำไม จิงมะ

แต่อยากได้มั๊กๆ รอผู้รู้คับ

วิธีพิมพ์ไทยครับ จิ้มค้างที่ช่องที่เราจะพิมพ์
แล้วเลือกคีบอร์ดไทยครับ(ที่ติดมากับเครื่อง จะเป็นของ CN THAI)
อยากรู้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 03:12  

ขออนุญาติถามแบบโง่ๆหน่อยคับ จอเป็น capacitive ไหมคับ เล่น emulator gba,nes,snes,sega ได้ไหมคับ เล่นแล้วมันกระตุกไหมคับ แล้วเวลาเล่นสามารถกลับหน้าจอเล่นได้ไหมคับแบบตีลังกานะจากแนวนอนคับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 08:35  

ตกลงว่าตัวนี้อัพเป็น 2.1 ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ กำลังสนใจตัวนี้อยู่
krittanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 09:57  

เรื่องสีไม่ต้องเถียงกันแล้วครับ

ในคู่มือ เขียนไว้ว่า 65k colors support

ขอถามผู้ใช้ท่านอื่นๆหน่อยคับ ว่า ชาร์จครั้งนึงใช้เวลากี่ชม. ผมต้อง 8 ชม.ถึงจะเต็ม งงมากเลย

แอปพลิเคชั่น ยิ่งเยอะ จะยิ่งช้านะคับ
E120
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 07:29  

อยากถามว่าตรงปุ่ม โฮม เมนู ย้อนกลับ ค้นหา ปกติ มันจะมีไฟหรือเปล่า ครับ เวลาเรากด หรือเวลาเราเปิดเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 09:51  

อ้างถึง:
อยากถามว่าตรงปุ่ม โฮม เมนู ย้อนกลับ ค้นหา ปกติ มันจะมีไฟหรือเปล่า ครับ เวลาเรากด หรือเวลาเราเปิดเครื่อง
[/code]

ไม่มีครับ
yamasagi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 14:54  

ขอรบกวนสอบถามเรื่อง WIFI ครับ
- ผมใช้ WIFI กดเชื่อมต่อแล้ว สถาณะในเครื่องขึ้น คอนเนค แล้วแต่ว่าเวลาใช้ net มันกลับขึ้นข้อความแปลได้ประมาณว่า ยังไม่ได้เปิดการเชื่อมต่ออ่ะครับ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ GPRS ธรรมดากลับใช้ได้ไม่มีปัญหา
- อยากทราบว่าต้องไปเซทอะไร ยังไง? ถึงจะใช้ WIFI ดูnet ดูyoutube ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 19:01  

สัญญาณอย่างน้อย 1 ขีด ถึงจะต่อได้คราบ
pabaaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:02  

naykrubpom ผู้เขียน:

file brows ก็มองไม่เห็นครับ หมายถึงเห็นแค่เท่าที่โปรแกรมเล่นเพลงเห็นครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ
ลองเช็คทุกโฟล์เดอร์แล้วไม่เจอเพลง ลองเอา เมม ไปใส่ที่เครื่องอื่นดูสิคะถ้าเครื่องอื่นไม่เห็นเหมือนกันแสดงว่าคุณไม่ได้ลง เมมอันนั้นลองลงใหม่ในโฟล์เดอร์ ว่างอีกครั้งก่อน format ลองดูก่อนนะคะ
pabaaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:07  

yamasagi ผู้เขียน:
- ผมใช้ WIFI กดเชื่อมต่อแล้ว สถาณะในเครื่องขึ้น คอนเนค แล้วแต่ว่าเวลาใช้ net มันกลับขึ้นข้อความแปลได้ประมาณว่า ยังไม่ได้เปิดการเชื่อมต่ออ่ะครับ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ GPRS ธรรมดากลับใช้ได้ไม่มีปัญหา
- อยากทราบว่าต้องไปเซทอะไร ยังไง? ถึงจะใช้ WIFI ดูnet ดูyoutube ได้ครับ

ที่พักของคุณคนพักหนาแน่นหรือเปล่า บางทีอาจเป็นที่เคลือข่ายนะคะ
pabaaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:13  

krittanon ผู้เขียน:
เรื่องสีไม่ต้องเถียงกันแล้วครับ

ในคู่มือ เขียนไว้ว่า 65k colors support

ขอถามผู้ใช้ท่านอื่นๆหน่อยคับ ว่า ชาร์จครั้งนึงใช้เวลากี่ชม. ผมต้อง 8 ชม.ถึงจะเต็ม งงมากเลย

แอปพลิเคชั่น ยิ่งเยอะ จะยิ่งช้านะคับ

ปรกติแบ็ต Li-on จะใช้เวลาชา๊ร์จน้อย และเปิดเครื่องทิ้งไว้ได้นาน ลองเช็คที่ตัวแบ็ตนะคะีเขียนบอกว่าเป็น Li-on หรือเปล่าถ้าไม่โดนย้อมแมวขายแบ็ตที่มากลับเครื่องต้องเป็น Li-on ค่ะ
pabaaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:24  

MrSeVeN ผู้เขียน:
ตกลงว่าตัวนี้อัพเป็น 2.1 ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ กำลังสนใจตัวนี้อยู่

อัพไได้แน่นอนค่ะ ถามมาจากกูรูมาแล้วค่ะ เท่าที่เขาเล่นจากการอัพ เป็น 2.1 แล้วเครื่องช้ามากเพราะสเป็คในเครื่องตำ่ำ่ แถม wiget ในเครื่องที่เป็น google ต้อง download เองจะไม่มีให้ app 1.6 มากมายแล้วค่ะ และส่วนใหญ่ก็ใช่ร่วมกันเยอะค่ะะ ต้องถามตัวเองแล้วว่าถ้าจะซื้อมือถือ ที่เป็น 2.1 ต้องการอะไรจากมันแล้ว 1.6 มีหรือเปล่าก่อนเสียเงินฟรีๆนะคะ
pabaaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:32  

อ้างถึง:

ตอบ ข้อ 1
สามารถตั้งค่าได้ ให้เลาถอดสายแล้วเพลงเล่นต่อเนื่องไม่ต้องหยุด
ตอบ ข้อ 2
โหลดโปรแกรม bluetooth file tranfer มาใช้สิ จะใช้ได้ง่ายมาก
ส่วน ข้อ 3 ยังไม่ได้ลอง

ลองทำแล้วค่ะ ส่งได้ขอบคุณมากกกกกกก ค่ะปวดหัวอยู่หลายวัน Razz
pabaaar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:36  

krittanon ผู้เขียน:

นี่หมายถึงฟอนท์ใช่มั้ยคับ

แล้วถ้าลง เพลงหรือ วีดีโอ ที่เป็น ภาษาไทย เช่น ยิงแหลก.3gp อะไรแบบเนี๊ยะ มานจะอ่านออกมะคับ

รบกวนด้วยคนคับ

อ่านภาษาไทยค่ะ
TOT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 22:39  

MrSeVeN ผู้เขียน:

อัพไได้แน่นอนค่ะ ถามมาจากกูรูมาแล้วค่ะ เท่าที่เขาเล่นจากการอัพ เป็น 2.1 แล้วเครื่องช้ามากเพราะสเป็คในเครื่องตำ่ำ่ แถม wiget ในเครื่องที่เป็น google ต้อง download เองจะไม่มีให้ app 1.6 มากมายแล้วค่ะ และส่วนใหญ่ก็ใช่ร่วมกันเยอะค่ะะ ต้องถามตัวเองแล้วว่าถ้าจะซื้อมือถือ ที่เป็น 2.1 ต้องการอะไรจากมันแล้ว 1.6 มีหรือเปล่าก่อนเสียเงินฟรีๆนะคะ

ขอถามอีกอย่างนะครับว่าอัพแล้วใช้multitouch ได้มั้ย ไม่ได้ก็ไม่อยากอัพละครับ
แหะๆๆๆ
TOT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 22:54  

แถมๆๆๆ
yamasagi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:06  

yamasagi ผู้เขียน:

ที่พักของคุณคนพักหนาแน่นหรือเปล่า บางทีอาจเป็นที่เคลือข่ายนะคะ

ผมไปเชื่อมต่อที่ BigC ครับ ของ 3bb สัญญาณเต็มทุกขีดเลย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: