Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy 3 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 84 / เข้าชม: 759213
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
50%
 50%  [ 92 ]
ดี - GOOD - 4
36%
 36%  [ 67 ]
ธรรมดา - Normal - 3
8%
 8%  [ 15 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 3 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 6 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 183

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy 3 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 14:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy 3 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/galaxy3/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/galaxy3.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 19 Oct 2010 15:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kawaii_za
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 3 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 20:02  

สวยคับ ชอบ ๆ : )
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy 3 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 22:03  

ลดสเป็กมามากๆๆ เลย wave ยังไงก็ดีกว่า ราคาไม่น่าจะเลย 10000 + อ่า
POOOP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 14:47  

อยากรู้ว่าจะเข้ามาไทยเมื่อไหร่อ่ะ สนใจหลายรุ่นเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 22:58  

i LOVE ss GALAXY !! !
thasaroot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 17:27  

ถ้ารุ่นนี้กับ Galaxy 5 เข้านี่จะเป็นอะไรที่โดนใจมากครับ
ถ้าเก็บตังได้เยอะพอก็จะเอาตัวนี้หละ
nicZa
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 01:44  

ตอบในฐานะ คนของ ss คับ
ว่าราคาไม่แพง แต่ขอเสนอราคากันก่อน
และรอดูคู่แข่งคับ ตอนนี้ราคาไม่ไฟท์
อยู่ที่ ไม่เกิน 10000 คับ ไว้ได้ราคาจะมาบอกอีกที
คับ พี่น้องชาวไทย
เลือด ss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 09:19  

nicZa ผู้เขียน:
ว่าราคาไม่แพง แต่ขอเสนอราคากันก่อน
และรอดูคู่แข่งคับ ตอนนี้ราคาไม่ไฟท์
อยู่ที่ ไม่เกิน 10000 คับ ไว้ได้ราคาจะมาบอกอีกที
เลือด ss

ผมว่าควรต่ำกว่าspicaครับ เพราะกล้องไม่มีAF และหน้าจอไม่ละเอียด+ไม่ได้มาตรฐานandroidครับ

คร่าวๆแค่นี้ก่อนเนาะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 20:10  

Anonymous ผู้เขียน:
เลือด ss

ผมว่าควรต่ำกว่าspicaครับ เพราะกล้องไม่มีAF และหน้าจอไม่ละเอียด+ไม่ได้มาตรฐานandroidครับ

คร่าวๆแค่นี้ก่อนเนาะ

ในหน้าข้อมูลตัวนี้ของ siamphone บอกว่ามีนิครับ หรือว่าข้อมูลของเขาผิด

อ้างถึง:
กล้องดิจิตอล 3 ล้านพิกเซล (Digital camera)
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
- ซูมดิจิตอล (Digital zoom)
- โหมดถ่ายภาพ : Smile Shot, Panorama Shot, Action shot, AddMe
nicZa
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 22:49  

อัพเดทข่าวคับ.....
เรื่องราคา 11900 ราคานี้ยังไม่ได้ข้อสรุปคับ
CPU 667 MHz
กล้อง 3 ล้าน เครื่องทดลองมันมี auto focus
ที่สำคัญ มัลติทัช แล้ว....มันจึงทำให้ราคาตัวอาจจะแพงกว่า spica
3G ได้แค่อินเตอร์เน็ต ไม่ได้วีดีโอคอลนะ
โดยรวมถือว่าดีเลบทีเดียว
เป็น 2.1 แล้วเรียบร้อย ทัชสกรีนลื่นกว่า spica มากมาย
z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 22:00  

เรื่องราคา 11900 ราคานี้ยังไม่ได้ข้อสรุปคับ
CPU 667 MHz
กล้อง 3 ล้าน เครื่องทดลองมันมี auto focus
ที่สำคัญ มัลติทัช แล้ว....มันจึงทำให้ราคาตัวอาจจะแพงกว่า spica
3G ได้แค่อินเตอร์เน็ต ไม่ได้วีดีโอคอลนะ
เป็น 2.1 แล้วเรียบร้อย ทัชสกรีนลื่นกว่า spica มากมาย

upload รูปที่ถ่ายจากกล้องให้ดูหน่อยซิครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 13:15  

CPU 667 MHz

ไม่ใช่และครับ
ราคาศูนย์ 9900 ครับผม
ส่วนร้านขายส่งพวกร้านนิด 9450 ครับ
ข้อมูล 21-08-10 ครับ
may78
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 20:14  

ระบบ โอเอส ใช้อะไรอ่ะค่ะ
bungy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 19:29  

may78 ผู้เขียน:
ระบบ โอเอส ใช้อะไรอ่ะค่ะ

android 2.1 ครับ
may81
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 10:50  

speaker รุ่นนี้ แยกหรือเปล่าค่ะ อยู่จุดไหนค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 21:59  

ลำโพงแยกค่ะ อยู่ด้านหลัง ล่าง

..............................................................

มีปัญหา ให้ช่วยหน่อยค่ะ

เพิ่งซื้อมาเมื้อวานนี้

สอบถามผู้รู้ว่า จะต่อ เอจ จีพีอาร์เอส ยังไงอะคะ

มันไม่ยอมเชื่อมต่ออะค่ะ
บอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 19:10  

อยากทราบตัวนี้
1 CPU RAM ROMเท่าไร GPUมีไหม

2 เมนูเปนภาษาไทยหรือเปล่า เพราะspicaเปนอังกฤษ

3 อนาคตอัพเปน 2.2 ได้ไหม เพราะไม่อยากroot เพื่อให้สามารถลงAppในเมมนอกได้

4 หูฟังที่ให้มา เปนแบบin earหรือเปล่า

5 เทียบกับspica ราคาพอๆกัน เชียร์ตัวไหนครับ
oakkyza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 11:19  

บอกด้วยครับ ผู้เขียน:
อยากทราบตัวนี้
1 CPU RAM ROMเท่าไร GPUมีไหม

2 เมนูเปนภาษาไทยหรือเปล่า เพราะspicaเปนอังกฤษ

3 อนาคตอัพเปน 2.2 ได้ไหม เพราะไม่อยากroot เพื่อให้สามารถลงAppในเมมนอกได้

4 หูฟังที่ให้มา เปนแบบin earหรือเปล่า

5 เทียบกับspica ราคาพอๆกัน เชียร์ตัวไหนครับ

1.CPU ARMV6 667MHz
RAM248MB ROM ไม่แน่ใจ

2.มีภาษาไทย

3.น่าจะได้ เพราะเว็บนอกบอกว่าได้ แล้วมันเพิ่งออกมาใหม่ ผมคิดว่าได้(รึเปล่า?)

4.หูฟังอินเอียร์

5.อันนี้ไม่ขอตอบ เพราะไม่เคยลองเล่น spica แบบจริงๆ จังๆ
บอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 12:08  

อีกเรื่องคือ ที่หน้าจอมัน 240*400 มันมีผลแค่เรื่องความละเอียดหรือเปล่า

เรื่องปัญหาล้นจอจะเปิดปัญหาไหม

ปกติมัน 480*800 ---> 240*400 มันถูกลดสเกลในอัตราส่วนที่ยังเปนมาตรฐาน

เลยคิดว่าไม่น่าจะเปิดปัญหาล้นจอ จะเกิดแค่เรื่องความละเอียดที่น้อยอย่างเดียว

^
^
^
ใช่เปล่าครับ
camry1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 11:32  

Samsung Galaxy 3 ใช้เน๊ตเร็วกว่า wave เยอะนะ มันมีอะไรให้เล่นเยอะด้วย
Nutiiz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 17:25  

ราคา 9900 บาท ไปดูมา แฟ
CDMA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 17:37  

ใครใช้แล้ว ตอบหน่อย
-จอ 240*400 มีปัญหาล้นจอไหม + คมชัดขนาดไหน
-เทียบกับspica เปนยังไง เลือกตัวไหนดีกว่า
-จะอัพเปน2.2ได้เปล่า
MoONoW
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 19:44  

ไปซื้อมาแล้ว

ที่โรบินสัน ศรีราชา

ราคา 9000 บาทค่ะ

รูปลักษณ์ สวยมาเลยค่ะ

ชอบมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 17:04  

คนที่ลองใช้แล้ว ช่วยบอกหน่อยสิครับ ว่า ลื่นพอๆกับ เวฟ รึปล่าว
แล้วเล่นเกม 3d กระตุกมั้ย
Apichya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 05:17  

ซื้อมา 9500 ค่ะ mbk
งงเรื่องลง facebook ค่ะ
ช่วยบอกหน่อยว่าทำยังไง

ปล. galaxy 3 รองรับไฟล์ DivX, XviD ด้วย ซื้อมาคุ้มเลยย
aphorist
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 15:47  

ถ้าเทียบกับ spica ผมเชียร์ตัวนี้ เพราะมี multitouch ครับ รอมและแรม เยอะกว่า

ดูได้ที่ droid sans แล้วตัดสินใจเองดีกว่านะครับ

http://www.droidsans.com/review-samsung-galaxy-3-vs-galaxy-5
yy7847
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 11:55  

ถามท่านที่มี
แบต อยู่ได้นานไหมค่ะ ถ้าใช้ปกติ ไม่เล่นเนต
dawjeedjard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 20:01  

เห็นที่ Homework ตรงบิ๊กซีบางใหญ่ ตอนนี้ขาย อยู่ 7490 บาทอ่า
กำลังสนใ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 23:13  

ถามผู้ที่ใช้อยู่ค่ะ มีปัญหาเวลาทัชหน้าจอแบบใช้มือเดียวไหมค่ะ เพราะลองไปเล่นเครื่องจริงที่ศูนย์มา จะมีปัญหาที่อุ้งมือ (ช่วงโคนนิ้วโป้ง) จะชอบไปโดนปุ่ม soft key ด้านขวา (ซึ่งเป็นปุ่มแบบสัมผัสเหมือนกัน) ทำให้เหมือนสั่งงานเครื่องทั้ง 2 ตำแหน่งพร้อมกัน (คือบริเวณหน้าจอที่เราต้องการทัชจริงๆ และ sofe key ด้านขวา ซึ่งไม่ได้ตั้งใจจะโดน) แต่ผลก็คือเครื่องนิ่งไม่ตอบสนองการทัชใด ๆทั้งสิ้น ผู้ที่ใช้อยู่มีปัญหานี้เหมือนกันบ้างไหมค่ะ หรือว่าเรายังไม่คุ้นกับเครื่องเลยยังจับไม่ถูกตำแหน่ง (เพราะถ้าเป็นบางรุ่น ปุ่ม soft key จะเป็นแบบกดไม่ใช่สัมผัส จึงไม่มีปัญหาด้านนี้) ขอบคุณค่ะ
(เครื่องสีขาวซื้อจากที่ไหนหรอค่ะ เห็นทางศูนย์บอกว่าสีขาวยังไม่นำเข้าประเทศไทยเลย และไม่รู้จะเอาเข้าหรือเปล่า)
แมวป่ากิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 10:51  

yy7847 ผู้เขียน:
ถามท่านที่มี
แบต อยู่ได้นานไหมค่ะ ถ้าใช้ปกติ ไม่เล่นเนต

ประมาณ 3 วันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 10:54  

กำลังสนใ ผู้เขียน:
ถามผู้ที่ใช้อยู่ค่ะ มีปัญหาเวลาทัชหน้าจอแบบใช้มือเดียวไหมค่ะ เพราะลองไปเล่นเครื่องจริงที่ศูนย์มา จะมีปัญหาที่อุ้งมือ (ช่วงโคนนิ้วโป้ง) จะชอบไปโดนปุ่ม soft key ด้านขวา (ซึ่งเป็นปุ่มแบบสัมผัสเหมือนกัน) ทำให้เหมือนสั่งงานเครื่องทั้ง 2 ตำแหน่งพร้อมกัน (คือบริเวณหน้าจอที่เราต้องการทัชจริงๆ และ sofe key ด้านขวา ซึ่งไม่ได้ตั้งใจจะโดน) แต่ผลก็คือเครื่องนิ่งไม่ตอบสนองการทัชใด ๆทั้งสิ้น ผู้ที่ใช้อยู่มีปัญหานี้เหมือนกันบ้างไหมค่ะ หรือว่าเรายังไม่คุ้นกับเครื่องเลยยังจับไม่ถูกตำแหน่ง (เพราะถ้าเป็นบางรุ่น ปุ่ม soft key จะเป็นแบบกดไม่ใช่สัมผัส จึงไม่มีปัญหาด้านนี้) ขอบคุณค่ะ
(เครื่องสีขาวซื้อจากที่ไหนหรอค่ะ เห็นทางศูนย์บอกว่าสีขาวยังไม่นำเข้าประเทศไทยเลย และไม่รู้จะเอาเข้าหรือเปล่า)

เรื่องการใช้ ลองใช้ไปซักพักแล้วจะชินเองครับ (ผมมือใหญ่ยัง ok ครับ)

ส่วนเรื่องสี ตอนผมไปซื้อที่เดอะมอลล์บางแค เคยเห็นเค้าหยิบแบบทูโทนให้ดู ครับ ฝาหน้าดำ ฝาหลังขาว แต่ถ้าผมจำไม่ผิด มีสีขาวมาแล้วด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

การใช้งาน ก็ถือว่าตอบสนองผมได้หมดครับ ขอบคุณครับ
แมวป่ากิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 10:57  

ขอถามนิดนึงครับ ใครเคยลองต่อกับหูฟัง bluetooth แล้วบ้างครับ พอดีของมันมองไม่เห็นกัน เกี่ยวกับที่ว่า มันเป็น version 3.0 ด้วยหรือเปล่า ครับ ขอบคุณครับ Laughing
KPL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 23:26  

คือขอโทษนะค่ะ ที่ถามอะไร(อาจจะ) โง่ๆ

คือ ถ้าเราซื้อมือถือที่ใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยแล้ว
ก่อนจะใช้เน็ต ต้องทำยังไงบ้างหรอค่ะ

ศึกษาข้อมูลอยู่อาค่ะ
viva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 06:01  

KPL ผู้เขียน:
คือขอโทษนะค่ะ ที่ถามอะไร(อาจจะ) โง่ๆ

คือ ถ้าเราซื้อมือถือที่ใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยแล้ว
ก่อนจะใช้เน็ต ต้องทำยังไงบ้างหรอค่ะ

viva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 06:03  

KPL ผู้เขียน:

ลงapp ที่ชื่อ apndroid ใช้เปิดปิด gprs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 17:48  

ซิลิโคน ของ Galaxy 3 มาแล้วนะครับที่มาบุญครอง
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 23:23  

ทำไมปุ่มตรงกลางในรูปกับตัวโชว์ไม่เหมือนกันอ่ะ
Jackman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 20:39  

Eadgeรั่วครับปิดยังไงอะครับหาปุ่มปิดไม่เจอเลยครับ
galaxy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 23:41  

โหลด โปรแกรม apndroid มาใช้ครับ ไว้เปิดปิดได้
Viperidae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 03:58  

รุ่นนี้สามารถอัพ OS เป็น 2.2 ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 08:19  

Viperidae ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถอัพ OS เป็น 2.2 ได้มั้ยครับ

ได้ครับ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 05:26  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ได้ 1 เดือนนิดๆ แล้ว Happy กับเจ้า 3 นี้มาก

ใครมีถามอะไรพอจะตอบได้ก็จะมาตอบให้นะค่ะ

-----------------------------------------------------------------------
เออโพสรูปลงยังว่า?
jijoker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:26  

สอบถามผู้รู้หน่อยครับคือกำลังจะซื้อกาแลคซี่3
เรื่องฟังก์ชันอื่นๆไม่ข้องใจเลย แต่ได้ดูการทดสอบเรื่องการเล่นเกมส์
ระหว่างกาแลคซี่3และกาแลคซี่ 5 ซึ่งรุ่นหลังทำได้ดีกว่าเยอะผมนอยเลยเรื่องนี้
(ซึ่งจริงๆแล้วรุ่น3น่าจะทำได้ดีกว่า)เลยอยากทราบว่าใครทดลองใช้เรื่องเกมส์แล้วเป็นไงบ้าง
เล่นเกมส์ได้ระดับไหน ประมาณว่ามีอาการตกขอบมั้ย เกมส์อะไรที่เล่นได้บ้าง
เกมส์อะไรที่เล่นไม่ได้ แล้วหากต่อไปเราอัพเวอร์ชันเป็น2.2จะสามารถแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ได้มั้ย
รบกวนด้วยนะครับอยากรู้จริงๆ
kom01234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:09  

ขอถามหน่อยครับ จอเป็นสองแสนหรือ 16 ล้านสีครับ ขอบคุณมาก Very Happy Very Happy Very Happy
freedom Life
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 06:25  

ขอถามหน่อยครับที่ว่าอินเตอร์เน็ตเล่นFlashได้นี่Flashแบบไหนอะครับใช้จำพวกประเภท ทีวีออนไลไหม
แล้วขอถามหน่อยครับไอ้เจ้าพวกเล่นเกมส์บนเฟสบุคมันใช้โปรแกรม Flash Player หรือเปล่าครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
NatieFallenAngel
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 12:49  

kom01234 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ จอเป็นสองแสนหรือ 16 ล้านสีครับ ขอบคุณมาก Very Happy Very Happy Very Happy

qvga 16 ล้านสี
krooit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 09:05  

ตัวนี้ก็น่าใช้ครับ น่าเล่น น่าลอง
555++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 13:10  

ทำไมโทรออกแร้วไม่ได้ยินเสียงรอสาย เงียบมากเรยยยยย

มีคัยเปนมั้ยคร้า ????

ช่วยตอบนู๋หน่อย ???? :evil: :evil: :x :x
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 22:51  

ทำไมมันช้ามากเลยอะครับ
แล้วจะหาซื้อแบตเตอรี่เพิ่มได้ที่ไหนอะครับ
19298
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 22:10  

ตัวนี้มีกล้องตัวที่สองหรือเปล่าครับ???ในข้อมูลไม่มี แต่ไปถามตามร้านบอกมี Shocked
Pete
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 01:10  

jijoker ผู้เขียน:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับคือกำลังจะซื้อกาแลคซี่3
เรื่องฟังก์ชันอื่นๆไม่ข้องใจเลย แต่ได้ดูการทดสอบเรื่องการเล่นเกมส์
ระหว่างกาแลคซี่3และกาแลคซี่ 5 ซึ่งรุ่นหลังทำได้ดีกว่าเยอะผมนอยเลยเรื่องนี้
(ซึ่งจริงๆแล้วรุ่น3น่าจะทำได้ดีกว่า)เลยอยากทราบว่าใครทดลองใช้เรื่องเกมส์แล้วเป็นไงบ้าง
เล่นเกมส์ได้ระดับไหน ประมาณว่ามีอาการตกขอบมั้ย เกมส์อะไรที่เล่นได้บ้าง
เกมส์อะไรที่เล่นไม่ได้ แล้วหากต่อไปเราอัพเวอร์ชันเป็น2.2จะสามารถแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ได้มั้ย
รบกวนด้วยนะครับอยากรู้จริงๆ

คือจะบอกว่า ถูกแล้วล่ะครับคือตัว5 มี GPU ส่วน3 ไม่มี คือ5เอาไว้เน้นเกมส์ที่เด่นนะ
ส่วนอย่างอื่นเนี่ยความสามารถมีเหมือนกันเกือบหมดแต่
3 สเถียรกว่ามากในทุกด้านไม่ว่าจะเป็น อินเทอร์เน็ต ทัช ความเร็วเครื่อง รวมทั้ง3จะสามารถอัพเป็นAndrioid 2.2 ได้และมีแนวโน้มที่จะอัพเป็นหน้าต่อๆไปได้ด้วยจากที่ล่าสุดทางSamsungได้ออกมาประกาศ

โอ้ลืมบอกอีกสองข้อต่าง
3 มีMultitouchที่สเถียรมาก

อีกอย่างเดียวที่ 5 มี 3 ไม่มี คือ live wallpaper ซึ่งไม่ได้สำคันมากนัก
ที่สำคันอย่างเดียวคือ GPU ครับ

แต่3 ก้เล่นเกมส์ได้หมดนะ เว้นแต่ไม่ใช่เฉพาะทางคือ อย่าเล่นเกมส์แรงๆนัก

น่าจะพอช่วยได้นะครับ
แมวป่ากินหมาดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 11:59  

ของผมก็ต่อกับหูฟัง บูลทูธ ไม่ได้เหมือนกันครับ งงเหมือนกันอิอิ

แล้วก็ โปรแกรม แผนที่นำทางนี่ใช้ตัวไหนได้หรอครับ แบบไม่เสียเงินนะ หามานาน ยังหาไม่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ Confused Crying or Very sad Wink
wasan55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 10:18  

เรื่องการอ่าน เขียน ภาษาไทยเป็นอย่างไรบ้างครับ
รบกวนผู้เคยใช้งาน หรือคนที่ทราบรายระเอียดตอบหน่อยครับ
บริษัท จะซื้อให้พนักงานเลยต้องมาหาข้อมูล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 10:43  

TV-OUT ได้ไหมครับ
xcoolz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 00:06  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มี digital compass ไหมครับ
พอดีผมต้องเอาไปใช้กับ project ด้วยอะครับ
megaton
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 08:48  

เปรียบเทียบ LG Optimus One กับ SS Galaxy3

http://www.theroom23.com/index.php/2010/11/lg-optimus-one-galaxy3/
16099
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 16:58  

ซื้อมาใช้2วันแล้วโดยรวมก็โอเคดีครับขอถามไรหน่อยคืิ
ที่น่าจอขึ้นสัญญาณ edge ตลอดเวลา อย่างนี้เท่ากับมันเปิดตลอดเวลารึเปล่าครับ เพราะซื้อโปรเป็นรายชั่วโมง ตอนนี้ไม่แน่ใจเมื่อคืนเลยระงับสัญญาณgprsจากศุนย์ ใช้ไป 1ชั่วโมงครึ่ง พอเมื่อกี๊ลองเช็คดูอีกทีใช้ไปแล้ว 2 ชั่วโมง ระงับสัญญาณคั้งแต่เมื่อคินมันไปแอบต่อตอนไหนอีกครึ่งช.ม.เนี่ย

แล้วgpsนี่เวลาใช้ต้องต่อwifiหรือgprsช่วยไหมครับ เพราลองใช้โปรแกรมนำทางมันค้นหาดาวเทียมตั้งนานยังไม่เจอเลย
มองไม่เห็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 22:53  

มี app ที่เล่น rom gbaด้วยละ สำหรับผู้ที่ชอบเล่นเกมบอย
ผมจะซื้อตอนปีใหม่ครับ(ให้ราคาลงก่อน)
EKKUNG32
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : Live wallpaper
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 00:27  

ได้ยินว่า Samsung Galaxy 3 ไม่มี Live wallpaper หรอครับ ผู้ใช้ช่วยมาคอนเฟิร์มหน่อยครับว่ามีหรือไม่มี พอดีผมอยากได้ตัวนี้มากๆ ที่ชอบแอนดรอยก็เพราะ live wallpaper นี่แหละครับ + APP เยอะดี + น่าใช้ ช่วยมาคอนเฟิร์มด้วยนะครับขอบคุณครับ Question
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 14:47  

พึ่งซื้อมาใช้ได้สามวันละ
ไม่มี live wallpaper ( อยากตอบให้ค่ะ ) (ก็ไม่รู้ว่าเค้าเอาไว้ทำอะไรค่ะ)
แต่ว่า..... โดยภาพรวมที่ได้ใช้มาถึงสามวัน (ยาวนานมาก) พอใจมากๆถึงมากสุดๆค่ะ ทั้งตัวเครื่องสวย app ข้างในก็เพิ่มได้อีกเยอะ พอใจสุดๆ มากกว่านี้ ไม่มีอีกละ (เวอร์เลย)

เชียร์ เลยค่ะ galaxy 3 นี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 20:38  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่ร้าน j mart ซีคอน ราคา 9900 แต่คนขายแนะนำให้ไปสมัครสมาชิกทางเวปไซต์ www.samsungparty.com ก่อน แล้วจะมีคูปองลดให้ 1500 บาท เลยซื้อมาในราคา 8400 ค่ะ ใครสนใจหมดเขตวันที่ 30 ธ.ค. 53 น่ะค่ะ (คนขายเขาฝากบอกมาค่ะ)
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 16:18  

นักวิจารณ์ให้คะแนนผลการทดสอบกับLG Optimus one แล้ว ยังสู้ของ LG ไม่ได้อะครับ แต่ด้านดีไซน์เหนือกว่าเยอะ
pot-n5800
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 00:42  

ชั่วชีวิตที่ผ่านมา ผมใช้แต่โนเกีย ใช้มาเป็น10รุ่นละโนเกียอะ
เลยอยากลองหันมาเล่นเอนดรอนบ้าง
เลยซื้อมาใช้สักพักแล้วครับ ชอบมากๆไหลลื่นดี
ถึงจะอยากได้กาแลคซี่s มากกว่าก็เถอะ
แต่แค่นี้ก็ตอบสนองความต้องการของผมได้แล้วครับ ชอบมากๆ
อะบอกตรงๆยังดีกว่าตอนที่ผมใช้โนเกีย 5800 อีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 00:42  

ทำไมกระทู้กาแลคซี่3 มันเงียบอย่างนี้นะ ไม่เข้าใจเลย หรือไม่มีใครสนใจรุ่นนี้เลยอะ
เค้าไปสนใจรุ่นไหนกันหรอที่ราคาประมาณนี้อะ หรือมีรุ่นอื่นที่ราคาประมาณนี้ แล้วดีกว่ารุ่นนี้หรอครับเงีบจิงๆ
bangyza
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 22:52  

รุ่นนี้เขาว่าเล่นเกมกระตุกมากๆเลยใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 01:03  

ผมก็ใช้อยู่นะ เล่นได้ครับ แค่ภาพจะไม่สวยเท่า และตุกนิดๆไม่ไหลเท่าไหร่ แต่เกมส์อื่นๆมีอีกเยอะครับ ที่เล่นได้ มเยอะมากๆ ฟรี
ม่ายมี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 09:25  

ถ้าอัพเวอร์ชั่นแ้ล้วก็อาจจะไม่กระตุกก็ได้นะแต่ยังไม่ได้อัพเป็น 2.2
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 23:27  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมกระทู้กาแลคซี่3 มันเงียบอย่างนี้นะ ไม่เข้าใจเลย หรือไม่มีใครสนใจรุ่นนี้เลยอะ
เค้าไปสนใจรุ่นไหนกันหรอที่ราคาประมาณนี้อะ หรือมีรุ่นอื่นที่ราคาประมาณนี้ แล้วดีกว่ารุ่นนี้หรอครับเงีบจิงๆ

ส่วนใหญ่คนไปมอง Optimus one หมดเลยครับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 23:30  

ม่ายมี ผู้เขียน:
ถ้าอัพเวอร์ชั่นแ้ล้วก็อาจจะไม่กระตุกก็ได้นะแต่ยังไม่ได้อัพเป็น 2.2

ถึงอัพได้ก็ยังกระตุกเหมือนเดิมอะครับ เพราะว่า SS galaxy 3 มัน"ไม่มี GPU อะครับ" ^^"
samsungmarketing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 15:31  

บางท่านสงสัยว่าที่หน้าจอมือถือขึ้นสัญญาน edge แสดงว่าเปิด edge ตลอดเวลาหรือไม่ คำตอบคือว่าใช่ค่ะ แนะนำให้ลง APN Switch จาก android market เพื่อทำการปิดสัญญาน edge มิเช่นนั้น เงินในมือถือของท่านจะหายละลายไปได้นะคะ หากท่านใดต้องการอัพเป็น 2.2 ก็สามารถอัพได้แล้วค่ะ การหาแผนที่นำทางฟรี ๆ จะเป็น google map ก็ใช้งานได้ไม่เลวเลยหละค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 02:54  

samsungmarketing ผู้เขียน:
บางท่านสงสัยว่าที่หน้าจอมือถือขึ้นสัญญาน edge แสดงว่าเปิด edge ตลอดเวลาหรือไม่ คำตอบคือว่าใช่ค่ะ แนะนำให้ลง APN Switch จาก android market เพื่อทำการปิดสัญญาน edge มิเช่นนั้น เงินในมือถือของท่านจะหายละลายไปได้นะคะ หากท่านใดต้องการอัพเป็น 2.2 ก็สามารถอัพได้แล้วค่ะ การหาแผนที่นำทางฟรี ๆ จะเป็น google map ก็ใช้งานได้ไม่เลวเลยหละค่ะ

ถูกต้องทุกประการครับท่าน
sambath
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 08:41  

samsungmarketing ผู้เขียน:

ตอนนี้อัพเป็น 2.2 ไำด้แล้วหรือครับ เอาไปที่ศูนย์ได้เลยไหมครับ
แมวป่ากินหมาดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 20:20  

รู้สึกจะยังอัพเป็น 2.2 ไม่ได้นะครับ เคยอีเมลล์ ไปถามที่ศูนย์มา เมื่อเดือนที่แล้ว แต่ถ้าข้อมูลผิดพลาดยังไงก็ขออภัยอย่างสูงครับ หึหึ

เรื่อง tv-out เดี๋ยวจะลองดูให้ครับ ได้ผลยังไง แล้วจะมาบอกครับผม Razz Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 20:21  

แมวป่ากินหมาดำ ผู้เขียน:
รู้สึกจะยังอัพเป็น 2.2 ไม่ได้นะครับ เคยอีเมลล์ ไปถามที่ศูนย์มา เมื่อเดือนที่แล้ว แต่ถ้าข้อมูลผิดพลาดยังไงก็ขออภัยอย่างสูงครับ หึหึ

เรื่อง tv-out เดี๋ยวจะลองดูให้ครับ ได้ผลยังไง แล้วจะมาบอกครับผม Razz Razz

ปล. ลืมครับ 2.2 ถ้าเป็น rom ของตัวนอกสามารถอัพได้แล้วนะครับ แต่อาจจะยังไม่เสถียร ....
tae_hp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 22:17  

ขายครับ galaxy 3 6000 บาท เครื่องใช้งานได้ดี ติดฟิล์มเรียบร้อยครับ ประกันศูนย์ ซื้อวันที่ 23-12-53 ครับ ประมาณสองเดือน มีรอยที่ฝาหลัง และตรงส่วนล่างของเครื่องเล็กน้อย พยายามถ่ายรูปมาแล้วนะครับ แต่มันถ่ายไม่ติดอะครับ

ติดต่อ โปเต้ 0814893149
e-mail cheer_tae@hotmail.com

pbigband
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 22:26  

ถึงมันจะเงียบ และเงียบมาก และซัมซุงก้เหมือนไม่ค่อยใส่ใจจะให้ 2.2 สักที เซ็งตรงนี้
แต่ยังก็แล้วแต่ ไม่พูดถึงเรื่อง เกมส์3Dเนื่องจากเครื่องนี้ไม่มีGPU ไม่ใช่เพื่อเกมส์แรงๆ

อย่างอื่นทุกอย่างดีหมดเลยครับ ดีจริงๆ ผมชอบมากๆเลย คงเป็นเพราะปมไม่ได้เล่นเกมส์มากด้วย..

กลอ้งเห็น 3.2 ล้านก็จริง แต่โฟกัสเยี่ยมจริงๆครับ ชัดกว่า5ล้านบางตัวอีก ขอย้ำว่า ชัดกว่า5ล้านบางตัวจริงๆครับ

ถ้าSAMSUNGมาเห็นช่วยตอบทีเถอะ เมื่อไรเราจะได้ใช้ 2.2
pete
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 22:35  

รอ Android 2.2 Official จาก SAMSUNG อยู่นะครับ

ไม่มีการอัพเดทใดๆเลยอ่ะ ถามไปเค้าก็ตอบว่าเร็วๆนี้
p รัก G3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 14:47  

ผมใช้ เจ้าสามมากนานแล้วเหมือนกันนะ
รู้สึกดีมากครับ

ใช้ดีจริงๆ จากใจ ประหยัดเงินที่ไม่ต้องซื้อ ไฮเอ็นด์ ไปเยอะ ช้ากว่ากันนิดหน่อย รอได้
ประหยัดไปหลายตัง คริๆ

ตกลงว่า 2.2 นี่ได้จริงรึป่าวครับ
Kit kuf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 20:51  

ขาย Samsung Galaxy 3 ครับมีประกันเหลือ สภาพไร้รอยขีดข่วน 5500 บาทเท่านั้น อุปกรณ์ครบ

085-505-9444 กิต

โทรมาสอบถามได้เลยนะครับ นัดรับเครื่องตามแนวรถไฟฟ้า หรือจะ ems ก็ได้ครับ
firsta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 14:58  

p รัก G3 ผู้เขียน:
ผมใช้ เจ้าสามมากนานแล้วเหมือนกันนะ
รู้สึกดีมากครับ

ใช้ดีจริงๆ จากใจ ประหยัดเงินที่ไม่ต้องซื้อ ไฮเอ็นด์ ไปเยอะ ช้ากว่ากันนิดหน่อย รอได้
ประหยัดไปหลายตัง คริๆ

ตกลงว่า 2.2 นี่ได้จริงรึป่าวครับ

แล้วสรุปอัพได้ยังงะครับ
sitnoname
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 16:15  

ตอนนี้เท่าไหร่แล้วคร้าบ
supaghon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 18:13  

want to sell Galaxy3 3800 baht. But can not read or type Thai(I bought from London) call me 0879772959 Vitt
sitnoname
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 20:42  

ศูนย์เท่าไหร่แล้วอะ
JHD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 13:47  

อัพเป็น 2.2 แบบ official ได้ซักทีนะ Very Happy
gap159753
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2011 18:24  

ถ้าซื้อตอนนี้มีขายไหมครับ และราคาประมาณเท่าไรครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: