Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
htc hero ตกรุ่นไปหรือยังคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4253
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc hero ตกรุ่นไปหรือยังคะ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 21:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ไปดูที่งานคอมมาร์ทมา แล้วสนใจแต่ยังตัดสินใจไม่ได้
พอตอนเย็นมาเดินเซ็นทรัลมีงานมือถือเลยเข้าไปถาม
คนขายบอกว่ารุ่นนี้ตกรุ่นแล้วเค้าเลิกขายกันแล้ว
แล้วก็แนะนำรุ่นใหม่ให้ เลยสงสัยว่ามันตกรุ่นแล้วจิงหรือป่าว
หรือว่าพนักงานขายเค้าต้องการขายแต่รุ่นใหม่ที่แพงกว่า
แต่ที่บูธที่งานคอมมาร์ทไม่เห็นบอกเลยว่ามันตกรุ่นแล้ว เค้ายังยุให้เอาเลย
hatoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: htc hero ตกรุ่นไปหรือยังคะ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 03:16  

เรามีสีขาว ซื้อเดือนกุมภาเอง สนใจมั้ยคะ พอดีตอนนี้เราอยากได้กาแล๊กซี่ เลยอยากปล่อยต่อ

เครื่องซื้อศูนย์ ประกัน ถึงกุมภา ปีหน้าครบ ไม่เคยเคลม หรือเสียใดๆค่ะ

ถ้าสนใจ นัดเจอได้ค่ะ เรามีรถ สะดวกไปให้ดูถึงที่ หรืออยากไปที่ศูนย์เพื่อเชคเครื่องดูความชัวร์ก็ได้ ^ ^ สนใจโทรมานะคะ

081-5612564 นะคะ
meawhim
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc hero ตกรุ่นไปหรือยังคะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 23:46  

มันจะตกรุ่นเฉพาะ
ความเร็วซีพียู
หน่วยความจำ
โปรแกรมที่ใช้

นอกนั้น ยังเป็นอะไรที่แรงไม่ขาด

ล่าสุด
ความเร็วซีพียู Overclock ได้ถึง 728Mhz (แต่ใช้กันแค่ 691)
หน่วยความจำ สามารถใช้ app2sd ขยายออกไปฝากไว้บนไมโครเอสดีการด์ได้เท่าที่เราต้องการ (หน่วยความจำที่มีใช้กันตอนนี้จะอยู่ ที่ 8 หรือ 16 กิ๊กกะไบด์)
โปรแกรม หรือเฟริมแวร์ พึงออกให้อัพจาก 1.5เป็น 2.1 แล้ว(อย่างเป็นทางการ) จะเป็นรองก็แค่ 2.2 ของ HTC รุ่นใหม่ๆ แต่ราคาตอนนี้ถ้ามือหนึ่ง 14500 รุ่นใหม่ Desire จะอยู่ที่ 22500 (แต่โครงสร้างดีกว่าเยอะ)
แต่ถ้ามือสอง ประมาณ 8500-9800 ถูกลงไปเยอะ (มือใหม่เล่นเครื่องแรงๆก็ไม่รู้สึกเพราะไม่เคยใช้เครื่องรุ่นอื่นมาก่อน)

ลองคิดดูครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 16:32  

meawhim ผู้เขียน:
มันจะตกรุ่นเฉพาะ
ความเร็วซีพียู
หน่วยความจำ
โปรแกรมที่ใช้

นอกนั้น ยังเป็นอะไรที่แรงไม่ขาด

ล่าสุด
ความเร็วซีพียู Overclock ได้ถึง 728Mhz (แต่ใช้กันแค่ 691)
หน่วยความจำ สามารถใช้ app2sd ขยายออกไปฝากไว้บนไมโครเอสดีการด์ได้เท่าที่เราต้องการ (หน่วยความจำที่มีใช้กันตอนนี้จะอยู่ ที่ 8 หรือ 16 กิ๊กกะไบด์)
โปรแกรม หรือเฟริมแวร์ พึงออกให้อัพจาก 1.5เป็น 2.1 แล้ว(อย่างเป็นทางการ) จะเป็นรองก็แค่ 2.2 ของ HTC รุ่นใหม่ๆ แต่ราคาตอนนี้ถ้ามือหนึ่ง 14500 รุ่นใหม่ Desire จะอยู่ที่ 22500 (แต่โครงสร้างดีกว่าเยอะ)
แต่ถ้ามือสอง ประมาณ 8500-9800 ถูกลงไปเยอะ (มือใหม่เล่นเครื่องแรงๆก็ไม่รู้สึกเพราะไม่เคยใช้เครื่องรุ่นอื่นมาก่อน)

ลองคิดดูครับ

htc Desireสู้N1 Milestoneไม่ได้ครับนอกนั้นกินหมด มีหมดละ 3ตัวนี้ ได้GalaxySมาละ55555+แต่ไม่เวิ้คเลยห่วยๆๆๆๆๆ อย่าดูแต่ความเร็วcpuครับMilestone 550ghz ชนะ N1 Desire, X10, gALAXYที่มีความเร็วCpu1ghzและhtc ทุกตัวมาแล้วครับเล่นมาหมดละเพิ่งขายรีเจ้นไปอาทิดก่อน
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 16:34  

hatoko ผู้เขียน:
เรามีสีขาว ซื้อเดือนกุมภาเอง สนใจมั้ยคะ พอดีตอนนี้เราอยากได้กาแล๊กซี่ เลยอยากปล่อยต่อ

เครื่องซื้อศูนย์ ประกัน ถึงกุมภา ปีหน้าครบ ไม่เคยเคลม หรือเสียใดๆค่ะ

ถ้าสนใจ นัดเจอได้ค่ะ เรามีรถ สะดวกไปให้ดูถึงที่ หรืออยากไปที่ศูนย์เพื่อเชคเครื่องดูความชัวร์ก็ได้ ^ ^ สนใจโทรมานะคะ

081-5612564 นะคะ

ขายเท่าไร่ครับผมช่วยราคาให้ ขายไปเหมอนกันสภาพไม่มีรอยทั้งเครื่องและหน้ากระจกครับปล่อยไป10500
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: