Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2181
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 17:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าตอนนี้ผมใช้ Samsung Galaxy S ได้รับเครื่องมาตั้งแต่วันที่ 24 มิ.ย. ที่ผ่านมาแล้ว
ซึ่งตอนนี้ ผมมีข้อสงสัย และ ปัญหา ครับ คือว่า
1.จะดูยังไงครับ ว่ามือถือของผมเนี่ยของจริงหรือของปลอม
2.ตอนนี้เหมือนว่า GPRS มันจะต่อเองอยู่ตลอดเลยอ่ะครับ เพราะว่า ก่อนที่จะรับเครื่อง
ยอดใช้เป็นประมาณ 450 บาทเองครับ แต่พอวันนี้(ผ่านมา 6 วัน) ปรากฏว่ายอดใช้
กลายเป็น เกือบๆ 2พันบาท แล้วครับ ซึ่ง ผมเองก็ไม่ได้ใช้ GPRS เลยครับ เวลาเข้าเน็ตก็ใช้ไวไฟเอาอะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

ปล.ผมมือใหม่นะครับ ขอโทษที่ถามมาก
toffeeman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 11:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปโหลดโปรแกรม APNdroid มาติดตั้งครับ ตัวนี้จะช่วยเปิดปิด EDGE/GPRS ครับ เวลาจะใ้ช้ก็เปิด เลิกใช้ก็ปิด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: