Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มือถือ Android เทียบเท่า Samsung Wave และ ราคา มีรุ่นใหนบ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9014
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ Android เทียบเท่า Samsung Wave และ ราคา มีรุ่นใหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 19:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดี ได้ลองใช้ wave ที่ งาน คอมมาร์ต รู้สึกชอบมากๆเลย และราคา ประมาณ 13000 ก็กำลังดีด้วย แต่ไม่ชอบตรงที่มันเป็น BADA (ก็อยากอินเทรนด์ ใช้ android บ้างอ่ะน่ะ Embarassed )

เลย อยากทราบว่ามีรุ่นใหน ที่ใช้ android และ feature (สำพัสลื่น ไว สวย) เหมือน samsung wave ไหมครับ
อ้อ และ ราคาประมาณ 13000 Rolling Eyes
รักน่ะ 123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือถือ Android เทียบเท่า Samsung Wave และ ราคา มีรุ่นใหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 12:49  

ง่ะ ไม่มีใครพอรู้เลยเหรอครับ Shocked
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มือถือ Android เทียบเท่า Samsung Wave และ ราคา มีรุ่นใหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 13:17  

คาดว่าไม่มีนะครับ
ถ้าราคา 13000

เพราะว่าตัวนี้ก็เก่งเทียบเท่า Galaxy S เลย ซึ่งมันราคา 22900 รวม Vat แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 20:24  

ใช่ครับ Spec เท่าตัว Galaxy S แค่จอเล็กกว่า

ราคาเขาเปิดมาเพื่อโปรโมท OS มากกว่านะผมว่า
เจ1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 22:55  

โห spec เท่า galaxy s เลยหรือนี่ (ความอยากได้เพิ่มขึ้นพรวด) เหลือก็แค่ apps ที่ ของ bada น้อยกว่า แต่อนาคตก็ไม่แน่ไม่นอน อาจได้ความนิยมสูงขึ้น Shocked
อิอิเวรกรรม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 01:11  

จะว่าไป wave มี led flash แต่ gs ม่ายมี หุหุ
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 22:49  

osซัมซุงไม่ติดAndroidเลย Androidนั้นถึงจะกระตุกบ้างแต่เปนosที่มีความทนทานสูงมากและยังมีอิสระในการเลือกด้วยครับ ชอบตัวไหนระหว่่างwave(13000) vs hTc HERO (14900)เลือกเอาแต่อนาคตAndroidสดใสกว่ามากมายครับเลือกดีดีละกันมีปัญหาอยากได้interviewของ2อันนี้ก้ hinokizou_l@hotmail.com พอดีผมไม่อยากลงแบบเดี่ยวๆในเวปนี้เพราะกลัวว่าจะข้อมูลไม่พอ แต่ถ้าอยากได้interviewเตมๆอีเมลเลยครับ ผมไม่ว่างหาinterviewของหลายๆตัว อยากได้ตัวไหนขอระบุชื่อนิดนึง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: