Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung เเกลซี่ S ต่อ Edge ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5449
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung เเกลซี่ S ต่อ Edge ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 20:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมไม่รู้นะครััว่าใครเป็นเเบบผมมันตลกดี คือ ทุกครั้งทีเปิดเครื่อง
เเล้วต่อมันจะใช้ได้เเต่ พอใช้ไปประมาฌ 6-10 ชั่วโมงเเล้วมาต่อ Edge
มันเหมือนไม่ขึ้นเเล้วต่อไม่ได้ต้อง ปิดเครื่องเเล้วเปิดไหม่ถึงต่อได้
ผมไปที่ศูนย์ Samsung ให้ช่างดูให้เเล้วเเต่ก็เเก้อะไรไม่ได้

ใครมีอะไรเเนะนำ วิธีการปรับอย่างไร หรือจะมาเเชร์ผมพรอมรับฟังครับ
กำลังคิดอยู่ว่าจะไปเปลียน คือเซงอย่างเเรง
IJI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung เเกลซี่ S ต่อ Edge ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 21:01  

ใช้ของค่ายไหนครับ
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung เเกลซี่ S ต่อ Edge ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 21:13  

เหมือนตอนนี้ทางทรูจะกำลังปรับปรุงเครือข่ายอินเตอร์เน็ตอยู่นะครับ (ผมใช้ทรูมี SMS แจ้งมาบอก)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 21:51  

ดูเหมือนเครือข่ายทรูกำลังอยู่ในช่วงการปรับปรุงระบบนะครับ ส่วนเครื่อข่ายอื่น ให้ลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ หรือ หา WiFi ต่อแล้วลองปิดเปิด Wi-Fi ดู พอปิดแล้วถ้ามันไม่ต่อเน็ต GPRS ให้ก็ค่อยรีสตาร์ทเครื่องก็ได้ครับ
MiiXel2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 23:21  

เดาว่าตอนนี้ใช้ APNDroid อยู่หรือเปล่าครับ ลองเปลี่ยนไปใช้ SMODA widget ดูครับเจ๋งกว่าเยอะ

แต่ถ้าไม่ใช่ปัญหาเรื่องโปรแกรมเปิดปิด อาจจะเป็นอย่างที่ท่านบนๆบอก Cool
darkcross
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 08:51  

เครืองข่ายของผมเป็น AIS ครับ คืออย่างมีบอกผมว่ามันเเปลกๆ้้าทิ้งไวนานๆเเล้ว
ต้อง เปิดหรือเปิดไหม่เพืื่ต่อ Edge

เเต่ขอขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ ผมใช้ app Apndroid อยู่ เดียวจะลองเปลียนเป็น
app Smoda Widget ดูนะครับO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 12:22  

ของ HTC ของผมก็เป็นอาการแบบเดียวกัน

คงเพราะมันยังเสถียรพอละมั้ง
ผมใช้วิธีเปิดโหมดเครื่องบิน จากนั้นก็รอสักครู่ แล้วปิดโหมดเครื่องบิน
แล้วต่อ EDGE ได้เลยคับ
Neodarker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 10:28  

ผมก็เป็นเหมือนกันครับช่วงนี้แต่ คาดว่าเจ้าของกระทู้อัพเกริดเฟริม์แวร์แล้วใช่ป่าวครับ T-T แต่ตอนนี้ผมอัพเฟริม์แวร์ตัวใหม่หายแล้ว ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะเฟริม์แวร์หรือเครือข่าย ยังไงก็ลองแก้ปัญหาพวก APNDroid ก่อนนะครับ
ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นตามนี้ก่อนก็ได้ครับ
http://www.fandroid.in.th/software/app/apndroid
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: