Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
User Manual i858

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3776
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : User Manual i858
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 12:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งเคยใช้โทรศัพท์ไฮเทคแบบ i-mobile i858 เป็นครั้งแรก ก่อนหน้านั้นก็ใช้แต่ I-mobile มาหลายเครื่องแล้ว เพราะมีลูกเล่นมาก และไม่แพง พอมาซื้อตัวใหม่นี้เข้า ก็เลยใช้ไม่ค่อยถูก ก็ต้องอ่านคู่มือ พอเจอคู่มือไหงเล่มมันเล็กอย่างนั้น ผมคิดว่า มันสวนกับหน้าจอที่คิดว่า ใหญ่ที่สุดในบรรดามือถือแล้ว ถือเป็นจุดเด่นจุดขายเลย แต่พอเห็นคู่มือแล้ว เปิดดูข้างใน ตัวหนังสือเล็กมาก คนมีอายุหยั่งผมอ่านแทบไม่เห็นเลย เช็คดูที่เวป ก็ไม่เห็นมีไฟล์คู่มือให้ดาว์นโหลด เหมือนทีวีซัมซุง โทรไปถาม Call center ๆ ก็ตอบว่า ก็ให้คนใกล้ตัวอ่านให้ฟังครับ ได้ยินคำตอบแบบนี้แล้วหงุดหงิดจังครับ ทาง I-mobile เอง น่าจะเอาคู่มือมาขยายแล้ววางไว้ในเวป เผื่อคนที่มีปัญหาจะได้เข้าไปโหลดและพิมพ์เองน่ะครับ
เพื่อนเคยเห็นมีหนังสือแนะนำวิธีการใช้หรือลูกเล่นต่างๆ ของรุ่นนี้ออกขายหรือยังครับ ช่วยส่งข่าวให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: User Manual i858
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 16:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ยังไม่เคยเจอเลยครับ

หาอยู่ เหมือนกัน

เคยเจอแต่ หนัง สือ การใช้ android เมนูน่าจะ กล้ายๆกัน

ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: