Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยด้วยครับ X10 SIM Card unavailable

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2580
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ X10 SIM Card unavailable
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 22:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งได้ x10 มา เครื่องผมมีปัญหา ครับ ใส่ sim ไป มันขึ้น SIM Card unavailable ที่ menu contacts ครับ มันสามารถ โทรออกได้ แล้วก็รับสายได้ปกติ แต่ ไม่มีลิสcontacts อ่ะครับ
คือ ตอนแรกมันก็มีนะครับ แต่พอกดเข้าไปดูชื่ออีกที มันหายหมดเลยครับ แล้วก็ขึ้นที่ ด้านบนว่า SIM Card unavailable
ทำยังไงดีครับ เครียดซะแล้ว เพิ่งซื้อมาเอง ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
yeeha
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ X10 SIM Card unavailable
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 08:48  

ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ
ผมไม่ทราบว่า แบบนี้เป็นปัญหารึป่าวครับ
พอถามไปทางร้านที่ซื้อ เขาก็ไม่รู้เหมือนกัน แล้วก็ช่วยไรไม่ได้เพราะเล่นไม่เป็นอีก T_T
ขอบคุณคร้าบบบ
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ X10 SIM Card unavailable
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 09:59  

ลอง ถอดsimแล้วใส่ใหม่ ดูครับ ไม่ก็น่าจะ Reset แต่ลองดูหลายๆวิธีก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: