Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Who is the Best Android

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3757
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
hinoki monogatari
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Who is the Best Android
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

จับต้นชนปลายตั้งแต่ยุคของHtc Heroร่ายยาวมาเจอกับAndroidของค่ายMotorolaตัวล่าสุดDroidXจะบอกว่าใครไม่ได้ดูสเปคของมัน....อย่าพึ่งพูดจ้า เพราะแรงละดับมหากาฬอย่างSSGalaxySยังเรียกพี่!

คราวนี้ขอความเห็นของทุกคนคับ ว่าคุณคิดว่า Androidตัวไหนบ้างที่สามารถเอาชนะตัวอื่นๆได้ ในระดับ1Ghzรวมmilestoneนะ เพราะมันเฉือกมีgpuมาด้วย Cpu 1ghz:GalaxyS, Nexus one=Milestone, Desire, X10<<นี่คือในความคิดของผม จากตัวที่ดีที่สุดมาถึงตัวที่ก่วยสุดๆ คุณคิดว่าจริงหรือไม่ เพราะอะไร และถ้าคุณคิดว่า คุณมีซักตัวที่cpuไม่ถึงเกณแต่มันเทพจิงๆในสายตาคุณ มันคือตัวอะไรครับ???
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Who is the Best Android
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 13:19  

จริงๆหัวกระทู้มันต้องเป็น Which is the best Android? ครับ, เพราะ Who ใช้กับคน ส่วน Which ใช้กับสิ่งของครับ ^0^

ถึงสเปค DroidX ของโมโตฯมันจะเทพจริงๆ แต่มันเป็น CDMA นี่สิครับ, ยังไงก็ใช้ในบ้านเราไม่ได้อยู่ดี, พูดถึงความแรงแล้ว CPU 1GHz เท่ากับ Galaxy S ไม่น่าจะแรงกว่าได้ และ Galaxy S ยังมี GPU เป็น PowerVR SGX540 ซึ่งมีความสามารถในการประมวลผลกราฟิคมากกว่า 1/3 เท่า ของ PS3 เลยทีเดียว (ส่วน Droid X ผมยังไม่รู้ ^0^)

จนถึงตอนนี้ และจากที่สัมผัสมา, ผมยังยืนยันอยู่ว่า Galaxy S จี๊ดสุดๆแล้วตอนนี้ และยิ่งหน้าจอสวยสุดๆ, ปกติเครื่องลองเขามักจะเปิดไฟหน้าจอแบบออโต้ไว้ครับ ผมเข้าเมนูไปปรับให้เป็น 100 สวยสุดๆเลย
hinoki monogatari
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Who is the Best Android
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 17:07  

KreanInW9595 ผู้เขียน:
จริงๆหัวกระทู้มันต้องเป็น Which is the best Android? ครับ, เพราะ Who ใช้กับคน ส่วน Which ใช้กับสิ่งของครับ ^0^

ถึงสเปค DroidX ของโมโตฯมันจะเทพจริงๆ แต่มันเป็น CDMA นี่สิครับ, ยังไงก็ใช้ในบ้านเราไม่ได้อยู่ดี, พูดถึงความแรงแล้ว CPU 1GHz เท่ากับ Galaxy S ไม่น่าจะแรงกว่าได้ และ Galaxy S ยังมี GPU เป็น PowerVR SGX540 ซึ่งมีความสามารถในการประมวลผลกราฟิคมากกว่า 1/3 เท่า ของ PS3 เลยทีเดียว (ส่วน Droid X ผมยังไม่รู้ ^0^)

จนถึงตอนนี้ และจากที่สัมผัสมา, ผมยังยืนยันอยู่ว่า Galaxy S จี๊ดสุดๆแล้วตอนนี้ และยิ่งหน้าจอสวยสุดๆ, ปกติเครื่องลองเขามักจะเปิดไฟหน้าจอแบบออโต้ไว้ครับ ผมเข้าเมนูไปปรับให้เป็น 100 สวยสุดๆเลย

เคลียก่อนว่าทำไมใช้who... Androidคือหุ่นยนต์ที่เปนกึ่งหุ่นยนกะผุ้ชาย- -อย่างไอ้ตัวเขียวแหละครับ droidXนี่พอดีผมจะไปเมกางายเลยจองไว้ก่อน^^ ไม่คับ Uiเร็วกว่ามากสำหรับDroidX gpuและหน้าจอของGalXนั่นแหละตัวปัญหา เวลาเล่นอะไรบ้าๆบอๆแบบลองเทสโปรแกรมไรเงี้ย มันจะเขมือบแบตไปทั้งหมด และวัสดุก้ไม่ติดกันเยย แรงกว่าไหม ถ้าสปีดเครื่องพอๆกันอยุ แต่เมือคุณเข้าไปจะเล่นเวป ความแตกต่างก้จะเริ่ม และไอ้ตัวที่ทำให้GalSไม่ค่อยรุ่งผมว่าคือUiของมันอ่ะจิ่ และDroidXมีสายhdmi กล้อง8ล้าน,Flash. 3speakers และเท่าที่ผมรู้นะครับมันมีตาสีแดง อิอิ อันนี้ไม่เกี่ยวเลย มันมีหน้าจอ4.3นิ้ว แถมบางพอกะGalsเลยด้วย และมันยังสวยงามก่าด้วย คักๆๆๆๆๆ ใจก้เชียGalSนะแต่ผมเหนว่าวัสดุก้ไม่ค่อยดีอ่ะจิ่เลยไม่เล่น มันน่าจะเอาไว้ฟัดกะพวกMilestone,NexusOne,Desireมากกว่าเพราะว่าต่างมีข้อดีข้อเสียถึงรวมๆGalSจะดีกว่าแต่ก้ได้คะแนนห่างกันจาก3ตัวหลังไม่ถึง2คะแนนเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: