Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile S381 - ไอโมบาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 24 / เข้าชม: 234361
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile S381 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 15:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile S381 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/s381.htm

xoom11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile S381 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 16:35  

คนแรก

ไม่เห็นมีอะไรน่าสนใจ ไม่มีอะไรเด่นเลย
happymyphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พัทลุง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile S381 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 16:49  

รุ่นนี้มีคนที่บ้านใช้อยู่

มีโปรแกรม msn (ไม่ใช่ebuddy) ออน msn ได้ด้วย แต่ที่ลองได้เฉพาะซิม ais

มีโปรแกรม twiter กัีบ facebook ให้ด้วย

กล้องก็โอเค มีแฟลชด้วย

TV 2Sim เสียดายไม่มี wifi

ถือว่าโอเคเลยทีเดียวเชียว

Laughing Laughing Laughing
gobnoy
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 18:45  

เหมือน tv 640 เลย อ่ะ
จิงดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 08:20  

happymyphone ผู้เขียน:

มีโปรแกรม msn (ไม่ใช่ebuddy) ออน msn ได้ด้วย แต่ที่ลองได้เฉพาะซิม ais

มีโปรแกรม twiter กัีบ facebook ให้ด้วย

เอ่อ มันเพิ่งลงนิ มีวางขายแล้วหรอค่ะ

นี่มันบีบีเคิฟนี่นา อิอิ

ว่าแต่ว่านะ แบตเยอะชะมัดเลยอะ ตั้ง 1300 แหนะ

ดูเดิมๆดีนะ คงไม่เกิน1500บาทล่ะมั้ง
สุดยอดมะพร้าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 11:11  

จิงดิ ผู้เขียน:

เอ่อ มันเพิ่งลงนิ มีวางขายแล้วหรอค่ะ

ว่าแต่ว่านะ แบตเยอะชะมัดเลยอะ ตั้ง 1300 แหนะ

ดูเดิมๆดีนะ คงไม่เกิน1500บาทล่ะมั้ง

เท่าที่เห็นมานี่วางขายนานแล้วนะครับตัวนี้

เห็นที่โลตัสน่ะ ออกมาขายเร็วมากๆ ตามไม่ทันเลย อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:38  

สุดยอดมะพร้าว ผู้เขียน:
จิงดิ ผู้เขียน:

เท่าที่เห็นมานี่วางขายนานแล้วนะครับตัวนี้

เห็นที่โลตัสน่ะ ออกมาขายเร็วมากๆ ตามไม่ทันเลย อิอิ

อ่อ โทดทีค่ะ พอดีมาเฝ้าแต่สยามโฟน ไม่ได้ดูที่เวปไอโมบายมาก่อน แต่ก็เพิ่งมาเดือนที่แล้วเอง
หน้าตาสวยและนะ อีนิดนะจ๊ะ ไอโมบาย

ว่าแต่ราคาเท่าไหร่อะคะ
xoom11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:57  

3290 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
Mr.Who
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 12:46  

แหล่ม นะตัวนี้ ซื้อมา 3150 ที่ ฟอร์จูน
แต่รับ FM ไม่ค่อยชัดนะ
Geie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 21:26  

เราใช้ net-sim ของ Dtac อะ ใช้ได้นะ เล่นอยุ่ทุกวัน แต่บางครั้งช้ามาก

ถ้าใช้ sim AIS จะเร็วป่าว

TV work ดี เหมาะกคนเดินทางบ่อยแบบเรา หุหุ

ซื้อจากร้านนิด MBK เมื่อต้นเดือน ก.ค. 2850 บาทอะ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 12:06  

รุ่นนี้มัน383ไม่ใช่หรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 12:09  

คือตอนนี้กำลังสนใจตัวนี้กับ TV640

รุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ โดยดูจากสเปค

S381 จอแสดงผล TFT-LCD 262,144 สี - 320 x 240 พิกเซล (2.4")
TV640 จอแสดงผล TFT-LCD 262K สี - 320 x 240 พิกเซล (2.4")
- มุมมองกว้าง 180° องศา (Wide view angle)

S381 กล้อง 2ล้าน
TV640 กล้อง 3ล้านพิกเซล +แฟลช

S381 ปุ่มควบคุมทิศทาง ระบบสัมผัส (Trackpad Navigation)
TV640 ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)

S381 แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,300 mAh (Standard Battery)
TV640 แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,000 mAh (Standard Battery)

S381 ราคา 2940
TV640 ราคา 2610
ราคาจากเว็บ http://www.khunpaa.com/product_471666_th?lang=th&ser=&cat=471666&pn=20&id=&cat_w=

จุดเด่น และคุณสมบัติพิเศษ (Feature) TV640 เหนือกว่า S381 เท่าที่ดูครับ
S381เล่นmsnได้ TV640 เล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับ
S381กับTV640 มี Facebook กับ Twitter

จึงอยากถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 10:48  

RE บน ถ้าคุณยอมแลกกล้อง 3.2 MP กะ Trackpad, Motion sensor, กล้อง 2.0 MP ก็ซื้อรุ่นนี้ ส่วน MSN ขอยืนยันว่า TV640 เล่นได้ 100% แถม upgrade เป็น Messenger V5 ได้ หมายความว่าคุณสามารถเล่น MSN ได้ทั้ง V ที่มากะเครื่องและ V5 laughing6
Mr.who
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 14:44  

Looker ผู้เขียน:
RE บน ถ้าคุณยอมแลกกล้อง 3.2 MP กะ Trackpad, Motion sensor, กล้อง 2.0 MP ก็ซื้อรุ่นนี้ ส่วน MSN ขอยืนยันว่า TV640 เล่นได้ 100% แถม upgrade เป็น Messenger V5 ได้ หมายความว่าคุณสามารถเล่น MSN ได้ทั้ง V ที่มากะเครื่องและ V5 laughing6

แบตเตอรี่ด้วยครับ S381 ใช้งานได้นานขึ้น อีกจึ๋งนึง
S381 ไม่มี ปุ่มปรับเสียงด้านข้าง แต่ TV640 มีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 18:09  

Mr.who ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:

แบตเตอรี่ด้วยครับ S381 ใช้งานได้นานขึ้น อีกจึ๋งนึง
S381 ไม่มี ปุ่มปรับเสียงด้านข้าง แต่ TV640 มีครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เรื่องกล้อง พอดีผมเรียนถ่ายภาพ พกกล้องเดินทางไปไหนมาไหนบ่อยๆอยู่แล้ว
ก็เลยไม่ซีเรียสไรมาก

อยากทราบเรื่องการใช้งาน ความคล่องตัวและความทน
พอดีไม่ได้รวยไรมากครับ ก็อยากซื้อเครื่องเดียวใช้ไปนานๆ(ซัก2ปี)

ขอบคุณครับ
tumza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 16:43  

ขอแนะราคาใหม่นะครับ

เปิดตัวอยู่ประมาณ 3800หรือไม่ก็ไม่ถึง

แต่ผมซื้อมาราคา 3400
แต่ที่กรุงเทพราคาจะถูกหน่อยประมาณ3300

แต่ที่เห็นบอกสองพันกว่าบาท ทำไมถูกจังอะ
ถ้ารู้งี้ซื้อสองพันดีกว่า
ลูกเล่นต่างๆก็โอครับ
มีครบ ถ้าเพิ่ม wifi เข้ามาหน่อยก็คงดี
SAKKOON!!
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 12:29  

tumza ผู้เขียน:
ขอแนะราคาใหม่นะครับ

เปิดตัวอยู่ประมาณ 3800หรือไม่ก็ไม่ถึง

แต่ผมซื้อมาราคา 3400
แต่ที่กรุงเทพราคาจะถูกหน่อยประมาณ3300

แต่ที่เห็นบอกสองพันกว่าบาท ทำไมถูกจังอะ
ถ้ารู้งี้ซื้อสองพันดีกว่า
ลูกเล่นต่างๆก็โอครับ
มีครบ ถ้าเพิ่ม wifi เข้ามาหน่อยก็คงดี

ราคาจากเว็บตามลิ้งนี้ครับ http://www.khunpaa.com/product_471666_th?lang=th&ser=&pn=20&id=&cat_w=

2940บาท
Bankyzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 20:19  

รุ่นนี้มีซิลิโคน / เคสพลาสติก

ขายรึยังครับ... Very Happy

เท่าๆที่ดูฟังค์ชั่นกับรูปทรงแล้วก็OKเลยนะ

แต่ผมลังเลระหว่าง รุ่นนี้กับ G-net G4G อยู่ครับ

จีเนทมี wi-fi ให้ด้วย ราคาก็ไม่ห่างกันเท่าไหร่นัก.. Rolling Eyes

เอาอันไหนดีน๊า...
SAKKOON!!
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 15:11  

วันศุกร์ที่แล้วไปดูมาแล้วครับ (จริงๆจะไปซื้อ)

คืออยากลองเล่นTrackpadดู แต่ก็เล่นไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

วัสดุดูในเน็ตสวยดีเห็นของจริงแล้ว พลาสติกค่อนข้างไปทางแย่

สเปคโดยรวม TV640 ทนกว่าแน่นอนครับ

พนักงานขายก็บอกว่าใช้640จะทนกว่า คือTrackpad ของS381ค่อนข้างน่าจะพังง่าย

ก็เลยพิจารณา640อยู่ครึ่งชม. จึงตัดสินใจ "ไม่เอา ไม่สวยอะ"

พนักงานถึงกับหงาย("เห็นดูตั้งนาน") สุดท้ายก็มาลงที่ S350 ซะงั้น 555

เพราะชอบที่ราคาและลูกเล่นที่เป็นทัชสกรีน และมีวิดเจทเป็นแกะน้อยด้วย *v* (ไปซะไกล)
Super Cherry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 10:55  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ 2760 บาท จากมาบุญครอง

ปัญหาเยอะมาก สารพัด

เริ่มจาก เมนู i link ที่ให้มา เฟสบุ๊ค ทวิสเตอร์ MSN ใช้ไม่ได้ ออนจากหน้าเมนูไม่ได้ ต้องผ่าน

Snaptu แต่ก็มีปัญหาอีก เฟสบุ๊คไม่เป็นภาษาคน อ่านไม่ได้ ศูนย์บริการก็แก้ไขไม่ได้

เวลาใช้งาน web คนที่โทรหาเราก็โทรเข้าไม่ได้อีก เซ็ง เสียดายเงิน

ขายไปแล้วตอนนี้ขาดทุนยับ ใช้จีเน็ทเครื่องเดิมสบายใจกว่า

รูปลักษณ์สวยงามค่ะ แต่ประสิทธิ์ภาพที่โฆษณาไว้ ใช้ไม่ได้ก็เท่านั้น Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 10:56  

Bankyzz ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีซิลิโคน / เคสพลาสติก

ขายรึยังครับ... Very Happy

เท่าๆที่ดูฟังค์ชั่นกับรูปทรงแล้วก็OKเลยนะ

แต่ผมลังเลระหว่าง รุ่นนี้กับ G-net G4G อยู่ครับ

จีเนทมี wi-fi ให้ด้วย ราคาก็ไม่ห่างกันเท่าไหร่นัก.. Rolling Eyes

เอาอันไหนดีน๊า...

ใช้ G-Net G4 เหมือนกันค่ะ ถ้าเทียบกะตัวนี้แล้ว G4 เวิคกว่าเยอะค่ะ Wink
jellyblack
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 18:28  

หากท่านไหนยังหาซิลิโคนไม่ได้
ที่ เฉาก๊วยโมบายมีซิลิโคนรุ่นนี้ด้วยนะค่ะ^^ jellyblack.comค่ะ
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 12:30  

รุ่นนี้หน้าจอชัดสีสดใสกว่า 640 อีก การใช้งานฟังก์ชั่นเหมือน 640ทุกอย่างเลยครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 18:12  

Super Cherry ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วค่ะ 2760 บาท จากมาบุญครอง

ปัญหาเยอะมาก สารพัด

เริ่มจาก เมนู i link ที่ให้มา เฟสบุ๊ค ทวิสเตอร์ MSN ใช้ไม่ได้ ออนจากหน้าเมนูไม่ได้ ต้องผ่าน

Snaptu แต่ก็มีปัญหาอีก เฟสบุ๊คไม่เป็นภาษาคน อ่านไม่ได้ ศูนย์บริการก็แก้ไขไม่ได้

เวลาใช้งาน web คนที่โทรหาเราก็โทรเข้าไม่ได้อีก เซ็ง เสียดายเงิน

ขายไปแล้วตอนนี้ขาดทุนยับ ใช้จีเน็ทเครื่องเดิมสบายใจกว่า

รูปลักษณ์สวยงามค่ะ แต่ประสิทธิ์ภาพที่โฆษณาไว้ ใช้ไม่ได้ก็เท่านั้น Twisted Evil

ทำผมใช้ได้หมดเลย ทั้ง 3 อย่างที่ว่ามา งง สงสัยผมจะโชคดี ที่ตอนซื้อลองเล่นดูก่อน
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 19:53  

ทำผมใช้ได้หมดเลย ทั้ง 3 อย่างที่ว่ามา งง สงสัยผมจะโชคดี ที่ตอนซื้อลองเล่นดูก่อน[/quote

ของผมก็ใช้ไม่ได้ แต่ใช้เล่นผ่าน 0pera 4.2 เอาครับ เล่นเน็ตไวดี Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: