Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A66 Android - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1311 / เข้าชม: 1374437
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
48%
 48%  [ 12 ]
ดี - GOOD - 4
40%
 40%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
12%
 12%  [ 3 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 25

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A66 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 12:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามหน่อยคับว่าลงโปรแกรมแล้วความจำเครื่องเต็มกันไหม เอาลงไว้ใน sd ไม่ได้หรอคับ
แล้วโปรแกรมล็อคหน้าจอท่านใช้โปรแกรมอะไรกันหรอคับที่สวยๆแนะนำหน่อยนะคับ อันเก่ามันปลดล็อคน่าเบื่อไปละ ขอบคุณคับ
อา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A66 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 13:55  

มีข่าวดีจะแจ้งให้ทราบ
ตอนนี้ผมรูทได้แล้วครับ
มี Superuser Permission ให้ใช้แล้ว

เดี๋ยวจะขอลองapp2sdต่อเลย
ถ้าทำผ่าน เดี๋ยวจะมาเรียบเรียงลงพร้อมกันเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ขอออกไปซื้อ sd card 8g ก่อน (จะapp2sdทั้งที ก็ขอใช้การ์ดใหญ่ๆเลยละกัน 2gที่แถมมา แค่ใส่เพลงก็เต็มแล้ว)
Tomhhh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 13:57  

Evil or Very Mad แบตหมดไวมากคับ ไม่ได้เล่นอะไร เพลงก็ไม่ได้ฟัง คลิปไม่ได้ดูไมได้เปิดอะไรเลย บูทูธ Gps wifi ชาตเต็มตอนตี 4 หมดตอนบ่าย 1.45 คุยโทสับอย่างเดียว รวม ๆ ไม่เกิน 1ช.ม.อะคับ แบบนี้แบตเสื่อมมั๊ยคับ ผมซื้อมา 3 วันเท่านั้น บอกตรง ๆ เซงกะแบตหมดมากอะ หมดไวจัด แค่คุยก็หมดแล้วหรอ
aiiiix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:03  

อา ผู้เขียน:
มี Superuser Permission ให้ใช้แล้ว

ถ้าทำผ่าน เดี๋ยวจะมาเรียบเรียงลงพร้อมกันเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ขอออกไปซื้อ sd card 8g ก่อน (จะapp2sdทั้งที ก็ขอใช้การ์ดใหญ่ๆเลยละกัน 2gที่แถมมา แค่ใส่เพลงก็เต็มแล้ว)

ได้หน่วยกล้าตายของพวกเราแล้วครับ สอนผมบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:13  

aiiiix ผู้เขียน:

ได้หน่วยกล้าตายของพวกเราแล้วครับ สอนผมบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับ เดี๋ยวขอคลำ app2sd ก่อนนะครับ ถ้าผ่านแล้วจะเอามาลงพร้อมกันทีเดียวเลย

นี่ภาพธีมของรอมจีน มีโปรแกรมน้อยกว่าของไทย และก็ไม่มีคีย์บอร์ดไทย (ไม่เป็นไร ลงเองก็ได้)

superuser permission ตัวสีฟ้านั่นแหละครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 16:41  

[quote="Tomhhh"]:evil: แบตหมดไวมากคับ ไม่ได้เล่นอะไร เพลงก็ไม่ได้ฟัง คลิปไม่ได้ดูไมได้เปิดอะไรเลย บูทูธ Gps wifi ชาตเต็มตอนตี 4 หมดตอนบ่าย 1.45 คุยโทสับอย่างเดียว รวม ๆ ไม่เกิน 1ช.ม.อะคับ แบบนี้แบตเสื่อมมั๊ยคับ ผมซื้อมา 3 วันเท่านั้น บอกตรง ๆ เซงกะแบตหมดมากอะ หมดไวจัด แค่คุยก็หมดแล้วหรอ[/quote]

ไม่เคยใช้โทรมากขนาดชั่วโมงนึงเลยตอบไม่ได้
ได้ปิดโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้หรือเปล่าครับ หา task manager มา killl all process ดูครับ
stpr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 16:46  

ผมลง Sygic ผิดหรือเปล่าครับ ลงแล้วไม่เหลือที่เลย เหลือแต่ document to go ลงคู่กับ dic ไม่ได้ครับ
เครื่องผมมีโปรแกรมจีน วิ่งอยู่สองสามตัว เป็นบ้างหรือเปล่าครับ Factory reset แล้วก็ไม่หายครับ
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 17:42  

app2sd ผ่านแล้วครับ

ในโทรศัพท์แจ้งเหลือเนื้อที่ 52 mb ผมลงไปสิบกว่าโปรแกรมแล้วมันก็ยังเหลือ 52mb เท่าเดิม
แสดงว่าโปรแกรมถูกติดตั้งลงบน sd แน่นอน
แต่ยังหาวิธีเข้าพาติชันไปดูไม่ได้แฮะ ไว้ทีหลังละกัน

เอาล่ะ ตอนนี้ก็เหลือแต่เรียบเรียงขึ้นตอนวิธีทำ
คงใช้เวลาซักหน่อย เพราะมันหลายขั้นตอน
วิธีrootกับapp2sdถือว่าง่ายครับ คิดว่าไม่เสี่ยงนะ แต่ไม่รับประกัน ฮาฮา

ที่สำคัญคือต้องใช้หลายโปรแกรมพอสมควร คงต้องหาที่ฝากไฟล์ไว้
คิดว่าจะเรียบเรียงวิธีทำลงบล๊อก เสร็จแล้วจะมาวางลิงค์ให้ครับ เผื่อต่อไปใครอยากจะหาวิธีทำ ก็จะไ้ด้เข้าบล๊อกไปเลย

รอกันอีกนิดนะครับ กำลังเขียนขั้นตอนอยู่
A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 18:33  

สุดยอดมากเลยครับท่าน แบบนี้คงลงโปรแกรมได้สบายเลยไม่ต้องห่วงเมมเต็ม ถ้าทำเสดเมื่อไหร่ ช่วยสอนกันบ้างนะคับขอแบบละเอียดนะคับ กลัวพัง หุหุ แต่มีเรื่องนึงครับทุกที gps ผมเข้าไวมาก เข้าได้ตลอดมาวันนี้เข้าไม่ได้เลย ทั้งตัว sygic และตัว แทร็กเกอร์ ทำไงดีเข้า รอนานมาก ยืนที่โล่งๆก็แล้วไม่เข้าเลย ต้องทำไงดีคับ
A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 19:03  

A66 ผู้เขียน:
สุดยอดมากเลยครับท่าน แบบนี้คงลงโปรแกรมได้สบายเลยไม่ต้องห่วงเมมเต็ม ถ้าทำเสดเมื่อไหร่ ช่วยสอนกันบ้างนะคับขอแบบละเอียดนะคับ กลัวพัง หุหุ แต่มีเรื่องนึงครับทุกที gps ผมเข้าไวมาก เข้าได้ตลอดมาวันนี้เข้าไม่ได้เลย ทั้งตัว sygic และตัว แทร็กเกอร์ ทำไงดีเข้า รอนานมาก ยืนที่โล่งๆก็แล้วไม่เข้าเลย ต้องทำไงดีคับ

gps ผมเข้าได้นะคับ ลองเข้าไปในแอปพลิเคชั่น ละลองล้างข้อมูลใน gps tracker ดู เข้าได้เฉย เข้าgpsเร็วด้วย เข้าปุ๊บได้สัญญาณเลย ส่วนวิธีติดตั้งโปรแกรมลงเมมอย่าลืมสอนกันด้วยนะคับ *-*
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 19:21  

มึนกับการติดตั้ง gps มากครับ อ่านแล้วยังไม่รู้เลยจะโหลดอะไรด้วยไหนมาลง

เบอะจริงๆ Rolling Eyes
sck
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 19:41  

มือใหม่ครับ มาหาข้อมูลวิธีใช้
ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยสำหรับความรู้ดีๆ ^_^
tomhihi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 19:58  

Razz ขอบคุณครับที่ตอบ เปิดไว้ 2 ช.ม. ลด 1 ขีดนี่ปกติมั๊ยคับคุยโทสับนิดหน่อยไมได้เล่นอะไรเลย
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:01  

a66 ผมคอยรูทให้เสียประกันเล่นดีกว่า Twisted Evil

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ultracatv3 เมื่อวันที่ 13 Oct 2010 08:29; ทั้งหมด 3 ครั้ง
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:17  

tomhihi ผู้เขียน:
Razz ขอบคุณครับที่ตอบ เปิดไว้ 2 ช.ม. ลด 1 ขีดนี่ปกติมั๊ยคับคุยโทสับนิดหน่อยไมได้เล่นอะไรเลย

ปกติผมก็ชาร์จวันต่อวันอยู่แล้วครับรุ่นนี้

ตอนนี้พบปัญหาครับ คือหลังจากทำ app2sd แล้วใช้ superuser permission ไม่ได้แฮะ
ยุ่งล่ะสิ
tomhih
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:20  

ขอบคุณครับ คือเปิดเครื่องไว้ไม่ได้ฟังเพลงไม่ได้ดูหนัง รับสาย หรือโทออกรวม ๆ ประมาน 1 ช.ม. แบตอยู่ได้ 9ช.ม ถือว่าโอเคชั่ยมั๊ยคับ พอดีซัมซุงเครื่องธรรมดามันอึดกว่าเยอะเลยอ่าคัฟ คุยนาน ๆ ก้อกลัวแบตมานจะหมด อิอิ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ พอดีผมลังเลว่าแบตมันเสื่อมรึป่าว ว่าจะไปเปลี่ยนเครื่องใหม่
Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:33  

[quote=

ตอนนี้พบปัญหาครับ คือหลังจากทำ app2sd แล้วใช้ superuser permission ไม่ได้แฮะ
ยุ่งล่ะสิ[/quote]

superuser permission เอาไว้ทำอะไรหรอค่ะ
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:41  

tomhih ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ คือเปิดเครื่องไว้ไม่ได้ฟังเพลงไม่ได้ดูหนัง รับสาย หรือโทออกรวม ๆ ประมาน 1 ช.ม. แบตอยู่ได้ 9ช.ม ถือว่าโอเคชั่ยมั๊ยคับ พอดีซัมซุงเครื่องธรรมดามันอึดกว่าเยอะเลยอ่าคัฟ คุยนาน ๆ ก้อกลัวแบตมานจะหมด อิอิ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ พอดีผมลังเลว่าแบตมันเสื่อมรึป่าว ว่าจะไปเปลี่ยนเครื่องใหม่

ผมเคยเล่นเกม pokemon ได้ 5 ชม.ติดต่อกันครับ
บางทีแบตอาจจะเสื่อมจริงๆก็ได้ ถ้ายังทัน 7 วันก็ยังเปลี่ยนเครื่องได้ทันนะครับ

Boyjang ผู้เขียน:
superuser permission เอาไว้ทำอะไรหรอค่ะ

มันคือโปรแกรมสำหรับใช้สิทธิขั้นสูงน่ะครับ
อย่างเช่น การลบโปรแกรมที่ติดมากับเครื่อง ถ้าไม่มี superuser permission ก็จะไม่สามารถลบได้

เอาไงดีหนอ แฟลชรอมใหม่อีกรอบดีไหมเนีย
แต่เดี๋ยวไปเรียบเรียงวิธีรูทกับapp2sdให้เสร็จก่อนละกัน จะได้มีคนมาช่วยกันแก้
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 22:52  

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ A66อยู่ครับ
อยากใช้App2sdมาก เอาใจช่วยคุณ อา นะครับ Laughing
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 23:49  

เสร็จไปเอนทรี่นึงล่ะ เหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย
วิธีรูท a66 ครับ
http://a66wellcom.exteen.com/20101012/android-how-to-root-wellcom-a66

ขอบอกว่า หลังจากแฟลชเป็นรอมจีน พร้อมกับรูทแล้ว เครื่องผมยังไม่เจอปัญหาสัญญาณหายตอนปิดหน้าจอ หรือตอนชาร์จแบตเลยครับ
แต่ยังไม่คอนเฟิร์มนะครับ บางทีอาจจะแค่ "ยังไม่เป็น" ก็ได้

ส่วนวิธีทำ app2sd กำลังจะตามมาครับ

ตอนนี้ปัญหาที่พบคือ หลังจากทำ app2sd แล้ว ผมใช้สิทธิ์ superuser permission ไม่ได้ครับ
และผมก็ไม่แน่ใจด้วยว่า การรูท จำเป็นสำหรับการทำ app2sd หรือไม่

เครื่องผมรูทและทำapp2sdไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะมีความเสี่ยงอะไรรึเปล่าถ้าจะแฟลชรอมใหม่ และผมเองก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ superuser permission ด้วย เลยไม่อยากเสี่ยงล่ะ ฮา

ถ้าใครอยากลอง ก็อย่าเพิ่งรูทนะครับ ลองทำ app2sd ทีเดียวเลย เพราะผมเห็นเหมือนเค้าจะบอกว่า การทำ app2sd ไม่จำเป็นต้องรูท (ภาษาจีนอ่ะ ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นแบบนั้นรึเปล่า)

ขอไปเขียนวิธีทำ app2sd ต่อล่ะครับ
A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:05  

ช่วยอธิบายศัพท์บางคำด้วยนะคับ ผมก็ลองซื้อ A66 มาลองใช้ระบบแอนดรอยดูก่อน คือว่า รูท คืออะไรหรอคับ ส่วน app2sd คือลงโปรแกรมลง sd ใช่ไหมคับ คือว่าผมเป็นแต่เรื่องคอม มือถือไม่ค่อยชำนาญ ขอคุณคับ
A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:11  

โอแม่เจ้า ไปอ่านในเว็ปบล็อคคุณมาละคับ ผมไม่รูทดีกว่า กลัวอนาคตเครื่องพังละศูนย์ไม่รับ เอาแต่ app2sd ไม่ต้องรูทได้ป่าวคับ คืออยากแต่ลงโปรแกรมเยอะๆ ลงในเครื่องมันได้นิดเดียวเต็มแระ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:13  

ช่วยอธิบายศัพท์บางคำด้วยนะคับ ผมก็ลองซื้อ A66 มาลองใช้ระบบแอนดรอยดูก่อน คือว่า รูท คืออะไรหรอคับ ส่วน app2sd คือลงโปรแกรมลง sd ใช่ไหมคับ คือว่าผมเป็นแต่เรื่องคอม มือถือไม่ค่อยชำนาญ ขอคุณคับ

google ช่วยคุณได้ครับ มีคนเขียนบทความเรื่องรูทเยอะมาก และละเอียดกว่าที่ผมอธิบายเองครับ

ปล.ผมก็เป็นแต่คอมครับ มือถือเพิ่งหัดใช้ได้สองอาทิตย์เอง
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:19  

โอแม่เจ้า ไปอ่านในเว็ปบล็อคคุณมาละคับ ผมไม่รูทดีกว่า กลัวอนาคตเครื่องพังละศูนย์ไม่รับ เอาแต่ app2sd ไม่ต้องรูทได้ป่าวคับ คืออยากแต่ลงโปรแกรมเยอะๆ ลงในเครื่องมันได้นิดเดียวเต็มแระ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

พอดีเลยครับ ผมกำลังหาคนที่จะลอง app2sd โดยไม่ต้องรูทก่อน

ถ้าสนใจ เดี๋ยวผมเขียนเอนทรี app2sd เสร็จแล้วก็ลองได้เลยนะครับ
แล้วอย่าลืมมาบอกผลด้วยนะครับ ว่าใช้ได้รึเปล่า
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 00:28  

เอ๊ย ไม่ได้สิ
ทำ app2sd มันต้องแฟลชรอม ก็น่าจะหมดประกันเหมือนกัน
เพราะงั้น คุณอย่าทำเลยครับ ไม่เหมาะกับคุณหรอก ใช้อย่างเดิมต่อไปดีแล้วครับ
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 01:28  

คุณทำเร็วดีน่ะครับเนี้ยเล่นdotaจบไป2ตาทำเส็ดล่ะ = =a Shocked
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 01:39  

เอ่อ เรื่องรูทเนี่ย เดี๋ยวขอเวลาแก้เอนทรี่ซักครู่นะครับ รู้สึกว่าจะข้ามขั้นตอนใหญ่ไปขั้นตอนนึง

เพราะก่อนรูท ผมได้แฟลชรอมจากรอมไทยเป็นรอมจีนของทาง ihkc
แต่ในเอนทรี่ ผมยังไม่ได้อัพโหลดรอมตัวนั้นให้
รอแป๊ปนึงนะครับ
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 01:47  

เอ่อ เรื่องรูทเนี่ย เดี๋ยวขอเวลาแก้เอนทรี่ซักครู่นะครับ รู้สึกว่าจะข้ามขั้นตอนใหญ่ไปขั้นตอนนึง

เพราะก่อนรูท ผมได้แฟลชรอมจากรอมไทยเป็นรอมจีนของทาง ihkc
แต่ในเอนทรี่ ผมยังไม่ได้อัพโหลดรอมตัวนั้นให้
รอแป๊ปนึงนะครับ

เวรกำผมเผลอทำไปเกือบครึ่งแล้วอ่ะสิไม่ทราบว่าขอmsnได้ป่ะครับ=w=a
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 01:50  

คือว่าผมเข้าโหมดbootloaderแล้วเป็หนน้าจอดำๆอย่างเดียว ทำไรไม่ได้นี้คือถูกป่ะครับ=w=
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:06  

thenero ผู้เขียน:
คือว่าผมเข้าโหมดbootloaderแล้วเป็หนน้าจอดำๆอย่างเดียว ทำไรไม่ได้นี้คือถูกป่ะครับ=w=

ถ้าจำไม่ผิด เวลาเข้าโหมด bootloader แล้วจอจะเป็นรูปมือถือ มีลูกศรชี้ลงครับ
ตอนนี้ก็ให้เสียบสาย usb เข้าคอม โปรแกรม RUT มันถึงจะอนุญาตให้กด next ต่อไปได้

ที่จริง ผมก็ไม่ชัวร์นะครับว่าถ้ารูทจากรอมไทยเลยมันจะผ่านรึเปล่า เพราะผมรูทจากรอมจีน
อยากลองดูไหมล่ะครับ ถ้ารูทผ่านนี่คือพิมพ์ไทยได้เลยไม่ต้องลงเพิ่มแล้ว(แต่ไม่รับประกันความปลอดภัยของเครื่องนะ ฮา)
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:09  

เอาเป็นว่าผมลองมาสารพัดวิธีที่ปลอดภัยหมดล่ะ แต่ไม่ยักติดเลย คือไม่มีไรจะเสียล่ะ 555
bootloaderอ่ะมีภาพแบบที่นายบอกแปปนึงอ่ะครับแต่ซักพักมันก็หายเป้นจอดำๆแทน
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:20  

http://a66wellcom.exteen.com/20101012/android-how-to-root-wellcom-a66
เพิ่มรอมจีนให้แล้วครับ
ตามลิงค์นี้ก็ได้ครับ มีคนเคยอัพไว้
http://www.mediafire.com/?gwo43ha2dmq665i
หลักการรูทคือ
1 เข้า bootloaderเพื่อแฟลชรอมเป็นรอมจีน
2 เข้า bootloaderเพื่อแฟลชรอมเป็นรอมสำหรับการรูท
3 เข้า recovery mode เพื่อรูท
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:23  

หุหุ ติดล่ะครับ ขอบคุณที่ทำข้อมูลอย่างละเอียดน่ะครับ
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:25  

จริงๆแล้วอยากได้msnของคุญจังเลยอ่ะครับ เผื่อจ่ะได้คุยกันหน่อย คือว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
โทรศัพท์เท่าใหร่อ่ะครับ (ใช้ซิมเบี้ยนมา5ปีพึ้งมาเตะแอนดรอยเดือนเดียวเองครับ)
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:26  

เอาเป็นว่าผมลองมาสารพัดวิธีที่ปลอดภัยหมดล่ะ แต่ไม่ยักติดเลย คือไม่มีไรจะเสียล่ะ 555
bootloaderอ่ะมีภาพแบบที่นายบอกแปปนึงอ่ะครับแต่ซักพักมันก็หายเป้นจอดำๆแทน

ตอนนี้บูทเครื่องไม่ติดเลยเหรอครับ
ถอดสาย usb ถอดแบตออก ทิ้งไว้ซักพักแล้วใส่แบตใหม่ แล้วลองบูตดูว่าติดไหม

ถ้าไม่ติด ลองโหลดรอมจีนไปแฟลชดูครับ ใช้โปรแกรม rut ทำตามขั้นตอนไปเลยครับ
ยังไม่ต้องเสียบสาย usb
เปิดโปรแกรม rut กด next
ปิดมือถือ แล้วเปิดด้วยการกดสามปุ่มเพื่อเข้า bootloader
พอจอขึ้นรูปมือถือ ค่อยเสียบสาย usb แล้วกด next ในโปรแกรม rut
เสร็จแล้วเลือกรอมจีน แล้วกด next
รอสามนาที
กดfinish

บูทใหม่ จะได้เครื่องศูนย์จีนครับ
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:29  

จริงๆแล้วอยากได้msnของคุญจังเลยอ่ะครับ เผื่อจ่ะได้คุยกันหน่อย คือว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่อง
โทรศัพท์เท่าใหร่อ่ะครับ (ใช้ซิมเบี้ยนมา5ปีพึ้งมาเตะแอนดรอยเดือนเดียวเองครับ)

bakery701@hotmail.com
อา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:32  

ผมเพิ่งแตะแอนดรอยได้สองอาทิตย์เองครับ เพราะมันลดราคาเหลือสามพันนี่แหละ เลยซื้อมาแงะโปรแกรมเล่นได้แบบไม่ต้องกลัวเสียดายตัง ฮา
เจ๊งเป็นเจ๊ง
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 08:45  

Confused ตอนแรกจะขายทิ้งแหละ เจอคุณ อา รูทไต้องยกเลิกการขายทิ้งทันที ลุ้นๆ เอาฟะ จะหมดประกันก็หมดไป ได้เป็นได้พังเป็นพัง เดือนหน้าจะได้หาเครื่องใหม่ Twisted Evil

ก่อนหน้านั้นผมเล่นมาได้อาทิตย์กว่าๆและเขียนพรีวิบ้านๆ ให้ทีนึงดูๆจนเล่นแอนดอย1.5มันตันแค่นี้หรอ(โปรแกรมไรลงไม่เห็นจะได้เลยเกมส์ก็เล่นได้แค่เกมส์บอยเสียตังซื้อมาทำไมเนี่ยย)กะกลับไปหาซิมเบี้ยนดีกว่า แต่ Laughing ตอนนี้รอคำสั่งรูทเครื่องปรับยกใหญ่จากคุณ อา ผมขอลองเสี่ยงดูสักตั้งล่ะกัน ระบบมันสมบูรณ์หมดแต่ขาดบางอย่างๆเล็กๆน้อยๆ ลองดูล่ะกันคับเอาให้สมบูรณ์นะครับ
Rolling Eyes แมววว

--------------------------------------------------------------------------------
รีวิวบ้านๆแก้ไขใหม่ จากการใช้มาร่วม2อาทิตย์
อ่ะผมลองเอง รีวิวบ้านๆจากผู้ใช้จริง ไปซื้อมาได้2990ในงานMobileExproมีเสื้อ/กระเป๋าแถมด้วยคุ้ม!
Wellcom a66 Android1.5 CupCake
-ราคาระดับนักเรียน/นักศึกษาประมาณ3000ทำอะไรได้เทียบๆ7000upดีกว่าเครื่องจีนอ่ะ!!!
-เริ่มเล่นเครื่องให้รีเซ็ตค่าโรงงานสัก2ที แก้ปัญหาเครื่องเอ๋อๆ(เห็นถามบ่อย)รีเสร็จเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย (อยู่ในเมนู ตั้งค่า-การ์ดSd-ลากลงล่างสุด)
-คว ามแรงชิวๆCpu538 Rom/Ram 256/256(ไปเปิดสเปคเครื่องยี่ห้ออื่นเทียบราคากันไปเลย)
-Wifi Bluetooth Edge Gprs มีครบหมด (ราคาแค่นี้มี Wifiด้วยง่ะ)
-ขาดแต่ 3G อดคุยเห็นหน้าเลย...กล้อง2ล้าน ไม่มีกล้องด้านหน้า/ไม่มีแฟลชแปลว่าไม่มีไฟฉายนั่นเอง
-มี Gpsแถมให้อีกตัวอ่ะ Mapพอดูได้ล่ะกัน(ยังไม่ถึงกับดีมากจะลงGarminอดเยย)
-Facebook Twitter Hi5 ธรรมดาๆเลยครับอิๆ(ขาดแต่ Flashถ้ามีนี่เล่นเกมส์ปลูกผักทำสวนไปแล้วเซ็งนิดๆ)
-YouTube ดูได้แฮะ(เครื่องจีนดูได้ไหมหว่า-_-")
-ลงJava .Apk .Jarได้ ใครหาเครื่องเกมส์ไม่แนะนำ เพราะเล่นได้แค่อีมูเลเตอรืเกมส์บอย
-หน้าจอหลักจัดเรียงเมนูเองตามสไตล์แต่ละคนจะไปเลียนแบบเค้ากะได้มันฟรีสไตล์ลากๆลบๆเพิ่มๆหนุกหนาน(ไม่มีมีWallpaperLiveนะT-T)
-Word Excel Acrobat ได้ครับ(แนะนำแก้งานได้อย่างเดียวเปิดใหม่ไม่น่าจะได้)
-App แค่1.5 ณ ขณะนี้บอกเลยว่าไม่ค่อยซัพพอทเยอะเหมือนแต่ก่อนแล้วว ทำใจ
-Market ไม่มีให้นะไม่ต้องมองหา(ตะแคงหลังเครื่องดู อ่าวไม่มีตราGooGle)แต่มี SlideMeมาแทนโหลดฟรีๆ(เสียตังก็มีเน้อ) แต่มันสนับสนุน2.1อัพพพ
-ใครคิดจะอัพเป็น 1.6~2.2 เออ...ผมขอแสดงความเสียใจด้วยT-T
-เล่นSmartPhoneระวังEdgeไหลเองนะ บิลปลายเดือนมาหลายตังแน่ๆ ผมโดนเองเลยเอามาบอกคับ(ปิดเข้า ตั้งค่า-ควบคุมระบบไร้สาย-เครือข่ายเคลื่อนที่-เปิด/ปิดใช้งานเครือข่ายข้อมูล)
-จะให้ดีบ้าน,ออฟฟิช หรือ โรงเรียน ใครมี Wifi นี่กำไรเลย โหลดกระจุยย ดูหนังฟังเพลงโหลดแอปอัพเฟสจะเมนท์จะทวีตฟรีกระจุย
-ข้อเสียที่ผมพอรู้ ผมว่า SmartPhone จอไม่ถึง 3.2"มีปัญหาแน่จอเล็กเกินไป(2.8"เกมส์ เวป เมนท์ ไม่พอจอเลย...เล็กไปแว้วว)
-จอสีน้อยมากๆลงWallpaperบางทีภาพแตก/แถมจอดันเป็นRepresentativeแข็งๆต้องออกแรงๆกดหน่อยนะครับไม่ต้องกลัวพังนิ้วคนเราใหญ่กันจัง กดพิมพ์กดเลือกทีเกินจอก็มี เหอ...
(ผมแนะนำปากกาStylusทั่วๆไป อันละ60-100บาทถูกหาตามร้านมือถือเอามาห้อยไว้ใช้ อันที่เค้าแถมมาคล้ายปิกกีต้าร์ผมยังใช้ไม่ถนัดเลยมันใหญ่)
-ดูหนังฟังเพลง Mp3 Mp4 3gp โอเคพองามหนังกระตุกบ้างเปิดลำโพงได้หรือหาโปรแกรมเล่นเพลงที่มีอีควอไลซ์ปรับเสียงเอาเอง...(ด้อยกว่าเครื่องจีนที่มันแหกปาก5-6ลำโพงไม่ได้ก็ตรงนี้อิๆ)
-โทรเข้าโทรออก อาจจะเสียงเบาหน่อยนะผมว่าอ่ะ(หูฟังในกล่องไม่ค่อยดีเลยผมไปเอายี่ห้ออื่นมาใช้)
-ต่อสายลิงค์A66เข้ากะโน้ตบุคเล่นเน็ตมือถือทำเป็น Modemซะเลย...มันทำได้จริงๆ (ผมใช้เน็ตอยู่ค่ายนึงวิ่งได้384Kb/เสียดายถ้ามี3Gได้7.2MBไปแล้ว)
-หาTaskKillerมาลงนะครับเพราะใช้ๆไปเฮ้ยยยเครื่องหน่วงเฉยเลยKillprocessได้เลย...ไวเท่าเดิม
-โดยรวมเครื่องเล็กมากๆเบาๆห้อยคอได้ วัสดุตัวเครื่องยังกรอบๆออกจีนๆไงไม่รู้แต่ถือว่าโอเคคับมันแค่3000 เอาไว้ออนเฟสบุคmsnได้ก้ถือว่าโอเคอ่ะคับ หาPS2 พกไปอีกเครื่องแก้เหงาจังหวะไม่มีคนทวีต เหอๆ
ปล.ขอบคุณ อา ที่แนะนำ,npzeroที่แจกโปรแกรมคับผม
an ant
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:08  

วิธีลง sygic สำหรับคนที่ยังทำไม่ได้นะคะ เครดิต คุณ Un..Un ค่ะ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=303606

แบตเครื่อง ชาจ ไว้ตั้งแต่วันที่ 11 บ่าย 3 ไม่ได้ทำอะไร วางทิ่งไว้ รับโทรศัพท์ 1 ครั้ง ไม่เกิน 1 นาที วันนี้ 13 เวลา 10 โมง แบตเหลือ 90% ค่ะ จะวางทิ้งต่อไปว่าจะอยู่ได้กี่วัน

เรื่องซิลิโคนที่หาซื้อกัน เชียงใหม่ แม่วังสื่อสาร กาดสวนแก้ว ราคา 35 บาทค่ะ

ใครอยู่ตจว ฝากซื้อได้เน้อ อิอิ
A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 11:18  

an ant ผู้เขียน:
วิธีลง sygic สำหรับคนที่ยังทำไม่ได้นะคะ เครดิต คุณ Un..Un ค่ะ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=303606

แบตเครื่อง ชาจ ไว้ตั้งแต่วันที่ 11 บ่าย 3 ไม่ได้ทำอะไร วางทิ่งไว้ รับโทรศัพท์ 1 ครั้ง ไม่เกิน 1 นาที วันนี้ 13 เวลา 10 โมง แบตเหลือ 90% ค่ะ จะวางทิ้งต่อไปว่าจะอยู่ได้กี่วัน

เรื่องซิลิโคนที่หาซื้อกัน เชียงใหม่ แม่วังสื่อสาร กาดสวนแก้ว ราคา 35 บาทค่ะ

ใครอยู่ตจว ฝากซื้อได้เน้อ อิอิ

แม่วังนี่ตรงบู๊ทของ wellcom หรือตรงไหนหรอคับ แผ่นรองหน้าจอมีไหมคับ อันเท่าไหร่คับ จะซื้อมาสำรองไว้อะคับ
tomhihi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 11:23  

ผมไปเคลมเครื่องละ ซื้อมา 4 วัน แบตหมดไวโคดไม่ได้ทำไรยังหมด คุย ช.ม. เดียว ฟังเพลง 10 นาที เช้ามาแบตหมด ชาตใหม่ 1ช.ม กว่า เต็มล๊ะ ผมว่าแบตเสื่อมแหง ๆ เลยอะ พี่ ๆ ว่ากันมั๊ย
an ant
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 11:46  

an ant ผู้เขียน:

แม่วังนี่ตรงบู๊ทของ wellcom หรือตรงไหนหรอคับ แผ่นรองหน้าจอมีไหมคับ อันเท่าไหร่คับ จะซื้อมาสำรองไว้อะคับ

ถามตรงบูทเลยก็ได้ค่ะ แม่วังชั้นล่างนะคะ
ส่วนแผ่นรองหน้าจอไม่รู้เหมือนกัน เพราะตอนซื้อ มันแปะไว้ให้แล้ว แล้วก็มีแถมมาในกล่องอีก 1 แผ่น ค๊า..
npzero
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 12:17  

คึกคักแล้วไง 5555+ ผมยังไม่ว่างจะลองเลยครับเด่วรอว่างๆ จะ ซัดเหมือนกัน

คุณ อา ไวจริงๆ 555+ ถ้าทำ root กะ app2sd เสดก้สบายแล้ว จะลงอะไรก้ลง

เด๋วไปหาข่าวมาปล่อยก่อนนะครับ 5555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 12:35  

npzero ผู้เขียน:
คึกคักแล้วไง 5555+ ผมยังไม่ว่างจะลองเลยครับเด่วรอว่างๆ จะ ซัดเหมือนกัน

คุณ อา ไวจริงๆ 555+ ถ้าทำ root กะ app2sd เสดก้สบายแล้ว จะลงอะไรก้ลง

เด๋วไปหาข่าวมาปล่อยก่อนนะครับ 5555+

แต่ตอนนี้ผมทำ app2sd แล้ว ใช้สิทธิ SU ไม่ได้อ่ะ กำลังคิดว่าจะลองเสี่ยงแฟลชรอมใหม่อีกรอบดีไหม

ใครรูทไม่ผ่านก็บอกด้วยนะครับ ไม่รู้ผมพิมพ์ตกขั้นตอนไหนไปรึเปล่า จะได้ช่วยกันแก้ได้ครับ

เดี๋ยวเลิกงานแล้วจะไปเรียบเรียงวิธีทำ app2sd ต่อให้ครับ รอกันหน่อยเน้อ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 12:55  

สมัครเมมดีกว่า เป็นผีมานาน
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 13:07  

A2SD ลง Sygic สบายเลย ไม่ต้องกลัวเมมเตมอีกต่อไป
viewkings2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 13:40  

มีใครลอง รูทโดยใช้รอมไทยบ้างครับ(ที่มากับเครื่องนะครับ)
HomeboyZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 13:43  

ผมดูมาที่ทำงานผม

เข้ามาเปิดบูทเวลคอมที่ กฟผ. ผมลองเล่นเจ้า a66 แล้วมันก็ดีในระดับนึงส่วนตัวผมชอบนะรูปทรงมันแต่ติดที่บูลทูส

ตกลงมันสามารถใช้บูลทูสรับส่งข้อมูลอะไรได้ไหม
ติดตรงนี้จิงๆ

จะซื้อแหละ อีกเรื่องโปรแกรมที่เข้าแจกไว้น่ะ(หน้าแรกนะ)ผมโหลดมาแล้ว แต่วิธีการติดตั้งก็คือเหมือน app ที่โหลดมาทั่วไปใช่ไหม ins ลงเครื่องได้เลย หรือมีอะไรนอกเหนือจากนั้นรบกวนบอกทีพอดีไม่ค่อยรู้เลย แล้วถ้าได้เครื่องมามีท่านไหนพอจา root เครื่องให้ผมได้บ้างแบบให้เครื่องมันไม่หน่วงน่ะคับ ขอบคุณคับรบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ
spacethai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 14:20  

an ant

ขอเบอร์โทรศัพท์หรือไม่ก็ Email ก็ได้ครับ จะฝากซื้อ ซิลิโคนหน่อยแถวบ้านผมไม่มีเลย

รู้สึกว่าชุมชน A66 เราจะเริ่มีสมาชิกเพื่มเรื่อยๆ

ยังไงขอคุณ คุณ อา ด้วยนะครับ A66 ROOT MAN ของเรา
spacethai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 14:35  

สำหรับเพื่อนๆ ที่อยากได้ dictionary นะครับ
ผมแนะนำให้ใช้ LekLekDict ทำงานบน JAVA ครับ
ตัวเล็กๆ แต่แจ๋วนะครับ โหลดได้ที่

http://project-ile.net/lulu/leklekdict/

ทดสอบแล้ว ok นะครับ
ไม่แน่ใจว่าหน่วยความจำในการติดตั้ง JAVA มันรวมอยู่ในหน่อยความจำในส่วน App เครื่องรึป่าว แต่เคยหา Dic ที่ เป็น Android Apps มาลง ปรากฏที่ไม่พอ

เลยเอานี่แหละ เล็กๆ แต่ความสามารถไม่เล็กครับ
an ant
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:03  

spacethai ผู้เขียน:
an ant

ขอเบอร์โทรศัพท์หรือไม่ก็ Email ก็ได้ครับ จะฝากซื้อ ซิลิโคนหน่อยแถวบ้านผมไม่มีเลย

รู้สึกว่าชุมชน A66 เราจะเริ่มีสมาชิกเพื่มเรื่อยๆ

ยังไงขอคุณ คุณ อา ด้วยนะครับ A66 ROOT MAN ของเรา

antbadtz@hotmail.com ค๊า เมลล์มาเน้อ ขอบคุณสำหรับ app dict จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:09  

สำหรับซองซิลิโคนนะครับ
รู้สีกว่า แม่วังสื่อสารมีทุกสาขานะครับ
แต่เค้าเอามาไม่เยอะ หรือมันหมดไวก็ไม่รู้ 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:10  

รู้สีกว่า แม่วังสื่อสารมีทุกสาขานะครับ
แต่เค้าเอามาไม่เยอะ หรือมันหมดไวก็ไม่รู้ 555
an ant
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 15:21  

Anonymous ผู้เขียน:

ได้ตุน ไว้รึป่าวคะ

(เหมือนน้ำตาล ข้าวสารง่า)

ล้อเล่นนะคะ Very Happy
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:03  

เรียบร้อยแล้วครับ กับ How to App2sd Wellcom A66
บอกหมดตั้งแต่การแบ่งพาร์ติชั่น

http://a66wellcom.exteen.com/20101013/android-how-to-app2sd-wellcom-a66

ขอให้สนุกสนานกับการลงโปรแกรมผ่าน App2sd นะครับ

ใครเล่นบอร์ดอื่นด้วย ก็ขอฝากลิงค์ไปเผยแพร่ด้วยนะครับ
ยังไงก็เรียบเรียงขั้นตอนมาแล้ว ก็อยากให้เพื่อนๆได้รู้โดยทั่วกันครับ
an ant
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:11  

เรียบร้อยแล้วครับ กับ How to App2sd Wellcom A66
บอกหมดตั้งแต่การแบ่งพาร์ติชั่น

http://a66wellcom.exteen.com/20101013/android-how-to-app2sd-wellcom-a66

ขอให้สนุกสนานกับการลงโปรแกรมผ่าน App2sd นะครับ

ใครเล่นบอร์ดอื่นด้วย ก็ขอฝากลิงค์ไปเผยแพร่ด้วยนะครับ
ยังไงก็เรียบเรียงขั้นตอนมาแล้ว ก็อยากให้เพื่อนๆได้รู้โดยทั่วกันครับ

สุดยอดดด

ขอบคุณค๊า...
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:20  

อีกเรื่องนึง

หลังจากเปลี่ยนมาใช้รอมจีน
ปรากฎว่าเครื่องลื่นขึ้นมากครับ เล่น mario cart บนอีมูเกมบอยได้แล้ว ไม่กระตุกหงึกๆเหมือนก่อน
need for speed ก็พอเล่นได้ครับ แต่ยังกระตุกอยู่บ้าง

และก็ไม่เจอปัญหาสัญญาณหายอีกด้วยครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:29  

A2SD

ต้องแบ่ง Partition ก่อนนะครับ ลืม

อันนี้ครับจาก เว็บ PDAMOBIZ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=295273&PN=1
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:39  

เป็นยังไงบ้างครับ คุณ อา รอมจีน ทำงานได้ดีเลยใช่ไหมครับ แล้ว คีบอร์ดไทยลงของเจ้าไหนครับ Driodsan หรือเปล้าครับ

จีนเค้าจะทำ1.6 ไหมน๋อ ถ้าได้ 1.6 นี่แจ่มไปเลนะครับ
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:49  

game mario cart หาโหลดได้จากไหนครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณ คุณ an ant ด้วยครับ อิอิ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:58  

เป็นยังไงบ้างครับ คุณ อา รอมจีน ทำงานได้ดีเลยใช่ไหมครับ แล้ว คีบอร์ดไทยลงของเจ้าไหนครับ Driodsan หรือเปล้าครับ

จีนเค้าจะทำ1.6 ไหมน๋อ ถ้าได้ 1.6 นี่แจ่มไปเลนะครับ

ผมว่ารอมจีนใช้งานได้ดีพอสมควรเลยนะครับ ไม่มีปัญหาสัญญาณหายเหมือนรอมไทยด้วย
เล่นอีมูเกยบอย ลื่นกว่ารอมไทยมาก ฟันธง

ปัญหาที่เจอเล็กๆน้อยๆก็เช่นพวก เวลารับสายแล้ว พอกดวางสาย เสียงบางอย่างในเครื่องจะหาย เช่นเสียงตอนเลื่อนแทรกบอล เสียงตอนคลิกโปรแกรม (แต่เสียงตอนเล่นเพลง ดูหนังยังอยู่ครับ)
ซึ่งตรงนี้ ใครที่ไม่ได้เปิดเสียงพวกนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ
วิธีแก้ก็ เข้าไป setting สั่งปิดเสียงด้วยการติ๊ก silent mode แล้วติ๊กออกอีกทีเพื่อเปิดเสียง แค่นี้เสียงก็กลับมาแล้ว

ส่วนคีย์บอร์ดผมใช้ arch thai keyboard ครับ
งมหาวิธีปิดคีย์บอร์ดจีนตั้งนาน ที่แท้ก็แค่คลิกค้างตรงช่องพิมพ์ แล้วเลือก input method เท่านั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 18:09  

Anonymous ผู้เขียน:

ในกรุงเทพมีไหมเนี่ย บอกคนขายว่าไรอ่ะ wellcom A66 เลยหรอ
jamooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 18:19  

ใช่ครับ ถามคนขายได้เลย
ที่ซองก็มีเขียนบอกครับ
เท่าที่เห็นจะมีสี แดง ดำ เหลือง ส้ม ม่วง ขาว น้ำเงิน ประมาณนี้ครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 20:00  

A66 ใส่เวื้อแล้วเป็นยังไง ครับ ถ่ายรูปมาลงหน่อยครับ
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:07  

ห่างไปตอนเช้าไมคนเข้ามาเยอะอย่างนี้ ขอลองหน่อยนะครับ ใช้ได้ขนาดไหนน Twisted Evil
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:08  

ใช้romจีนแล้วเหมือนromไทยเดะๆเลยครับ
(คือไม่brick ไม่ค้าง แต่ใช้suไม่ได้อยู่ดี(ไม่ขึ้นอ่ะไรในsuแต่ไม่กล้าลองอ่ะครับ) ไม่กล้าต่อapp2sdแฮะรอคุณ อา กลับมาก่อนล่ะกัน)
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:44  

ใช้romจีนแล้วเหมือนromไทยเดะๆเลยครับ
(คือไม่brick ไม่ค้าง แต่ใช้suไม่ได้อยู่ดี(ไม่ขึ้นอ่ะไรในsuแต่ไม่กล้าลองอ่ะครับ) ไม่กล้าต่อapp2sdแฮะรอคุณ อา กลับมาก่อนล่ะกัน)

เอ ตอนผมรูทเสร็จนี่ ผมใช้ SU ได้นะ
ตอนแฟลชรอมจีนรอบแรกนี่ เมนูจะกลายเป็นภาษาจีนหมด ต้องคลำๆเอาว่าเมนูเปลี่ยนภาษาอยู่ตรงไหนนะครับ
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:53  

ใครก็ได้ตอบผมหน่อยจิ..ดูทีวีออนไลน์ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือป่าว...ผมดูได้แต่ยูทูปแต่ทีวีเปิดดูไม่ได้...ช่วยหน่อยนะ. ขอบคุณเด๋อ..
zz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 22:17  

ไม่ทราบว่าท่านใดที่ใช้รุ่นนี้ เคยมาอาการแบบนี้บ้างคะ

1 บางครั้งไม่มีสัญญาณ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จึงจะขึ้นว่าสัญญาณแรง (ไๆม่ค่อยได้สังเกตว่าเปนตอนไหน แต่เท่าที่จำได้ ตอนที่เสียบอยู่กับคอม 3-4 ครั้ง)

2 บางครั้งไม่มีเสียง ไม่ว่าจะเสียงกดปุ่ม เสียงสนทนา เสียงเพลง ดูในการตั้งค่าแล้ว และก็ลอง kill apps แล้ว ไม่หาย ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จึงจะหาย

3 ทุกครั้งตอน ปิด แล้วเปิดขึ้นใหม่จะมีหน้าจอน้ำเงินแว๊บนึงมาหลังจาก ขึ้นwelcome ในตอนแรก

4 คู่สายปลายทางทุกคนบอกว่า เสียงจะขาดหายไปแปปนึง เป็นระยะๆ ตลอดการสนทนา

อยากรู้ว่ามันเป็นปกติของเครื่องรุ่นนี้รึป่าว ใครเป็นอย่างงี้บ้าง ท่านใดทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร หรือวิธีแก้ไข รบกวนโพสบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

*ps ใช้มารวมวันนี้ก็ 14 วันแล้วค่ะ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 22:54  

zz ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าท่านใดที่ใช้รุ่นนี้ เคยมาอาการแบบนี้บ้างคะ

1 บางครั้งไม่มีสัญญาณ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จึงจะขึ้นว่าสัญญาณแรง (ไๆม่ค่อยได้สังเกตว่าเปนตอนไหน แต่เท่าที่จำได้ ตอนที่เสียบอยู่กับคอม 3-4 ครั้ง)

2 บางครั้งไม่มีเสียง ไม่ว่าจะเสียงกดปุ่ม เสียงสนทนา เสียงเพลง ดูในการตั้งค่าแล้ว และก็ลอง kill apps แล้ว ไม่หาย ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จึงจะหาย

3 ทุกครั้งตอน ปิด แล้วเปิดขึ้นใหม่จะมีหน้าจอน้ำเงินแว๊บนึงมาหลังจาก ขึ้นwelcome ในตอนแรก

4 คู่สายปลายทางทุกคนบอกว่า เสียงจะขาดหายไปแปปนึง เป็นระยะๆ ตลอดการสนทนา

อยากรู้ว่ามันเป็นปกติของเครื่องรุ่นนี้รึป่าว ใครเป็นอย่างงี้บ้าง ท่านใดทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร หรือวิธีแก้ไข รบกวนโพสบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

*ps ใช้มารวมวันนี้ก็ 14 วันแล้วค่ะ

1-3 เป็นครับ
4 ไม่เป็นครับ เครื่องผมเสียงชัดมาก

วิธีแก็ก็คือ ต้องแฟลชไปใช้รอมของจีนน่ะครับ รอมไทยมันมีปัญหา
แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าการแฟลชรอมทำให้หมดประกันรึเปล่า ถ้ายังไงก็ลองโทรถามศูนย์ดูก่อนก็ได้ครับ

ผมแฟลชไปใช้รอมจีน รูท และทำ app2sd เรียบร้อย เครื่องหลุดประกันไปแล้วล่ะ
แต่ก็ไม่เจอปัญหา 1-3 อีกเลยครับ

สนใจลองเข้าไปอ่านในบล๊อกดูก็ได้ครับ

http://a66wellcom.exteen.com
jamooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 23:36  

สอบถามครับ ใครลงโปรแกรม RUT ไม่ได้มั่งครับ?
คอมผม ตอนลงลงได้ แต่ตอนคลิกเปิดโปรแกรม ขึ้น app error
คอมผมเป็น xp servicepack 3 แล้วนะครับ Shocked
jamooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 23:38  

สอบถามครับ ใครลงโปรแกรม RUT ไม่ได้มั่งครับ?
คอมผม ตอนลงลงได้ แต่ตอนคลิกเปิดโปรแกรม ขึ้น app error
คอมผมเป็น xp servicepack 3 แล้วนะครับ Shocked
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 09:12  

400club ผู้เขียน:
ใครก็ได้ตอบผมหน่อยจิ..ดูทีวีออนไลน์ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือป่าว...ผมดูได้แต่ยูทูปแต่ทีวีเปิดดูไม่ได้...ช่วยหน่อยนะ. ขอบคุณเด๋อ..

ช่วยตอบหน่อยจิ....รออยู่อะ..
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 09:46  

NET Framework 2.0 ลงรึยังครับ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:07  

เมื่อคืนคุยmsnกัน
มีสองคนที่พยายามรูทแต่ไม่ผ่าน คือมีไอคอน SU ขึ้นมาให้ แต่เปิดใช้ไม่ได้ เปิดมาเป็นหน้าจอดำๆ (ตอนผมรูทครั้งแรก เปิด SU มาจะมีเมนูให้เลือก)
ที่เหมือนกันอีกอย่างคือ บางครั้งหลังแฟลชรอมด้วย RUT เสร็จ setup.exe มันจะขึ้นเออเรอ

อืม...เป็นเหมือนกันสองคนแบบนี้ คงต้องมีอะไรผิดพลาดซักอย่าง

มีใครลองรูทผ่านแล้ว ใช้ SU ได้บ้างไหมครับ
jamooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 12:13  

ลง rut ได้ละครับ ตอนแรกไม่ได้ลง .net framework จริงๆด้วยครับ
วันนี้ผมลองทำ app2sd โดยใช้รอมไทยแล้วครับ
ผลปรากฎว่า ไม่ผ่าน ครับ
วิธีทำคือ ผมไม่ root นะครับ อัพเดทรอม app2sd ไปเลย
อัพได้แล้ว ก็ทำการทำ app2sd ที่เครื่องตามขั้นตอน
พอเครื่อง moving โปรแกรมเสร็จแล้ว(นานมากครับ ประมาณ 20 นาที )
เครื่องก็ restart ครับ แต่ ค้างครับ ค้างที่หน้าจอแรกตอนเปิดเครื่อง ที่เป็นคำว่า welcome
อ่ะครับ ไม่ไปใหนเลย จนผมต้องถอดแบตออก และถอดการ์ดออกครับ ถึงจะเปิดติดเหมือนเดิมครับ ใจหายหมดเลย 555
ใครลองทำแล้วได้ผลยังไง มาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 12:44  

jamooz ผู้เขียน:
ลง rut ได้ละครับ ตอนแรกไม่ได้ลง .net framework จริงๆด้วยครับ
วันนี้ผมลองทำ app2sd โดยใช้รอมไทยแล้วครับ
ผลปรากฎว่า ไม่ผ่าน ครับ
วิธีทำคือ ผมไม่ root นะครับ อัพเดทรอม app2sd ไปเลย
อัพได้แล้ว ก็ทำการทำ app2sd ที่เครื่องตามขั้นตอน
พอเครื่อง moving โปรแกรมเสร็จแล้ว(นานมากครับ ประมาณ 20 นาที )
เครื่องก็ restart ครับ แต่ ค้างครับ ค้างที่หน้าจอแรกตอนเปิดเครื่อง ที่เป็นคำว่า welcome
อ่ะครับ ไม่ไปใหนเลย จนผมต้องถอดแบตออก และถอดการ์ดออกครับ ถึงจะเปิดติดเหมือนเดิมครับ ใจหายหมดเลย 555
ใครลองทำแล้วได้ผลยังไง มาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ

สรุปว่าต้องรูทก่อนจริงๆด้วย
เมื่อวาน น้องอีกคนก็ลองทำแล้ว ไม่ผ่านเหมือนกัน
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 13:18  

อัพเดทวิธีรูทครับ
-เพิ่มลิงค์ไฟล์อัพเดท xp service pack3
-เพิ่มขั้นตอน หลังจากแฟลชรอมจีนเสร็จแล้ว ให้ต่อสาย usb เข้ากับคอมเพื่อลงไดรเวอร์ ก่อนจะไปแฟลชรอมสำหรับรูท

ลองดูนะครับ
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 15:52  

ผมไปโหลดมาแต่ลงไม่ได้ มันบอกว่าไม่พบแอปฯที่เปิดไฟล์นี้ได้ ...
ยังไงรบกวนช่วยผมหน่อยนะคับ..ขอบคุณคับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:30  

ลองละครับลื่นกว่าเดิมมากๆ หุหุ

สังเกตนะครับ หลังจากรูทแล้ว โปรแกรมที่เคยลงไม่ได้ เป็นลงได้ +ไปอีก 5-70%

โอเลย อับๆๆ ไม่ยาก

จะ แฟรช เครื่อง 3รอบเอง
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:49  

400club ผู้เขียน:

ผมไปโหลดมาแต่ลงไม่ได้ มันบอกว่าไม่พบแอปฯที่เปิดไฟล์นี้ได้ ...
ยังไงรบกวนช่วยผมหน่อยนะคับ..ขอบคุณคับ

http://www.filehippo.com/software/drivers/

อยากได้อันไหนเลือกเอาครับ ช่วยๆกัน
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 18:40  

ผมลองลงตัวอื่นดูอ่ะครับ มีapp superuserเหมือนกันอ่ะครับแต่เป็นรูปโจรสลัดอ่ะครับ
(เหมือนa88เลย)แต่เท่าที่ลองapp2sdก็ยังไม่ติดอยู่ดีน่ะครับ(ฮา)
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 18:43  

ลองละครับลื่นกว่าเดิมมากๆ หุหุ

สังเกตนะครับ หลังจากรูทแล้ว โปรแกรมที่เคยลงไม่ได้ เป็นลงได้ +ไปอีก 5-70%

ว้าวรูทติดด้วยหรอครับ วิธีัใหนแบ่งปันผมมั้งน่ะครับ ผมแฟลชไป10กว่ารอบล่ะ อิอิ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 18:45  

โอ คุณ npzero รูทผ่านแล้วเหรอครับ
ใช้ SU ได้ไหมครับ ถ้าได้ รบกวนช่วยถ่ายรูปเวลารัน SU ให้หน่อยสิครับ

ผม app2sd แล้ว SU เปิดไม่ได้อ่ะครับ

อ้างถึง:
ผมลองลงตัวอื่นดูอ่ะครับ มีapp superuserเหมือนกันอ่ะครับแต่เป็นรูปโจรสลัดอ่ะครับ
(เหมือนa88เลย)แต่เท่าที่ลองapp2sdก็ยังไม่ติดอยู่ดีน่ะครับ(ฮา)

เหอ มีตัวอื่นด้วยเหรอ
ขอลิงค์หน่อยสิครับ จะเข้าไปดูวิธีทำมั่ง
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:08  

ขอเป็น member กะเค้ามั่งครับ 55
มีโปรแกรมสำหรับผู้ root ได้แล้วมาฝากครับ (เครื่องที่ไม่ได้ root ลงได้ แต่เปิดไม่ได้นะครับ)
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://download.pandaapp.com/?app=soft&controller=android
ผมก็ไม่รู้ว่าใช้ยังไงนะครับ แต่ถ้าเดา คงจะเป็นโปรแกรมสำหรับจัดการไฟล์ในระบบสำหรับผู้ที่เป็น super user แล้ว สามารถแก้ไขไฟล์ต่างๆในระบบเราได้
ใครลองใช้แล้ว ได้ผลไง บอกด้วยนะครับ
ข้อควรระวัง Shocked การแก้ไขไฟล์มีความเสี่ยงต่อการ brick ระวังหน่อยนะครับ
แมววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:48  

พยายามรูทอยู่เลยเครื่องคอมไม่อำนวยเปิดมาPack2จะลองหาPack3 Mad
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:58  

สงสัยลิ๊งผิด เหอๆ
คลิกเข้าในลิ้งค์ แล้ว search หาตัวนี้ครับ
Root Explorer v2.9.1
ลองดูครับ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 20:47  

แมววว ผู้เขียน:
พยายามรูทอยู่เลยเครื่องคอมไม่อำนวยเปิดมาPack2จะลองหาPack3 Mad

service pack3 ผมลงลิงค์ไว้ในบล๊อกแล้วนะครับ

Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 21:44  

[quote="อา"]เมื่อคืนคุยmsnกัน
มีสองคนที่พยายามรูทแต่ไม่ผ่าน คือมีไอคอน SU ขึ้นมาให้ แต่เปิดใช้ไม่ได้ เปิดมาเป็นหน้าจอดำๆ (ตอนผมรูทครั้งแรก เปิด SU มาจะมีเมนูให้เลือก)
ที่เหมือนกันอีกอย่างคือ บางครั้งหลังแฟลชรอมด้วย RUT เสร็จ setup.exe มันจะขึ้นเออเรอ

อืม...เป็นเหมือนกันสองคนแบบนี้ คงต้องมีอะไรผิดพลาดซักอย่าง

มีใครลองรูทผ่านแล้ว ใช้ SU ได้บ้างไหมครับ[/quote]

แอบ Add ไปด้วยค่ะ แต่ไม่เจอคุณออนเลยค่ะ ปกติ ออนตอนใหนหรอค่ะ อยากลองทำบ้างค่ะ แต่ก็ไม่ค่อยกล้า อยากได้คำปรึกษาอย่างใกล้ 555
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 22:10  

มารายงานผลครับ
ผมได้ทำการ root เครื่องแต่ไม่ทราบว่าผ่านหรือไม่ มีไอค่อน superuser เปิดมาเป็นจอดำครับ
จากนั้นจึงได้ทำ app2sd ปรากฎว่า ตอนลงโปรแกรม เมมเครื่องลดครับ งงเลย
แต่สิ่งที่ได้จากการ root คือ
1.เครื่องเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ สังเกตจากการเปิดเมนู การสไลด์ ไม่กระตุกเหมือนรอมไทย
(ผมลงโปรแกรม task manager ด้วยครับเปิดเร็วมาก)
2.ผมลงโปรแกรม root explorer ผ่าน เปิดใช้ได้ เป็นอย่างที่คาด คือเป็นโปรแกรมจัดการระบบทั้งเครื่อง เข้าถึง system ไฟล์ เหมือนกับโปรแกรม expolrer ทั่วไป ต่างกันที่เข้าถึงได้ลึกกว่าครับ
3.ส่วนเรื่องของสัญญาณหาย เสียงหาย เครื่องผมไม่เป็นตั้งแต่รอมไทยแล้วครับ เสียบชาร์ทแบตโทรเข้าก็ได้ คุยได้ โทรออกก็ได้ครับ

ถามคุณอาอีกเรื่องครับ คือว่า app2sd นี่ ถ้าทำได้แล้ว เวลาลงโปรแกรม เมมเครื่องจะอยู่เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ ไม่ลดลง แต่เลือกไม่ได้ว่าจะให้ลงที่ใหนใช่มั้ยครับ?
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 22:21  

Root A88 ง่ายนิดเดียวด้วย Android Universal Root *New*

ตัวนี้ผมเอา root A88 มันบอกว่ารองรับ 1.5 ด้วยนะครับแต่ยังไม่ได้ลองเลย ใครอยากลองบ้าง

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=334981&PN=1

**ลองแล้วครับไม่ได้ ขึ้น failed fu goo

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย npzero เมื่อวันที่ 14 Oct 2010 22:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 22:27  

SU ที่มันให้กด allow , alway allow อันนั้นหรอครับ

หลังจาก Flash ไปแล้ว ผมทำเครื่องน้องนะครับ มีผลตามมาคือเครื่องร้อนน้อยลง และเล่นนานๆ ไม่อืดแล้ว 555+ สบายใจ มันบอกอย่างนั้น หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย npzero เมื่อวันที่ 14 Oct 2010 23:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 23:04  

Boyjang ผู้เขียน:
แอบ Add ไปด้วยค่ะ แต่ไม่เจอคุณออนเลยค่ะ ปกติ ออนตอนใหนหรอค่ะ อยากลองทำบ้างค่ะ แต่ก็ไม่ค่อยกล้า อยากได้คำปรึกษาอย่างใกล้ 555

เมื่อวานออนถึงตีสามแน่ะ แต่วันนี้มีงานนิดหน่อยอ่ะครับ เลยยังไม่ได้ออนน่ะครับ

jamooz ผู้เขียน:
มารายงานผลครับ
ผมได้ทำการ root เครื่องแต่ไม่ทราบว่าผ่านหรือไม่ มีไอค่อน superuser เปิดมาเป็นจอดำครับ
จากนั้นจึงได้ทำ app2sd ปรากฎว่า ตอนลงโปรแกรม เมมเครื่องลดครับ งงเลย
แต่สิ่งที่ได้จากการ root คือ
1.เครื่องเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ สังเกตจากการเปิดเมนู การสไลด์ ไม่กระตุกเหมือนรอมไทย
(ผมลงโปรแกรม task manager ด้วยครับเปิดเร็วมาก)
2.ผมลงโปรแกรม root explorer ผ่าน เปิดใช้ได้ เป็นอย่างที่คาด คือเป็นโปรแกรมจัดการระบบทั้งเครื่อง เข้าถึง system ไฟล์ เหมือนกับโปรแกรม expolrer ทั่วไป ต่างกันที่เข้าถึงได้ลึกกว่าครับ
3.ส่วนเรื่องของสัญญาณหาย เสียงหาย เครื่องผมไม่เป็นตั้งแต่รอมไทยแล้วครับ เสียบชาร์ทแบตโทรเข้าก็ได้ คุยได้ โทรออกก็ได้ครับ

ถามคุณอาอีกเรื่องครับ คือว่า app2sd นี่ ถ้าทำได้แล้ว เวลาลงโปรแกรม เมมเครื่องจะอยู่เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ ไม่ลดลง แต่เลือกไม่ได้ว่าจะให้ลงที่ใหนใช่มั้ยครับ?

เวลารูทผ่าน SU เปิดขึ้นมาจะมีเมนูให้เลือก allow แล้วก็อะไรนี่แหละ ตอนนี้รอรูปคุณ npzero อยู่ครับ
ถ้าทำ app2sd ผ่าน เมมในเครื่องจะว่าง 52m ครับ
ตอนลงโปรแกรมแล้วเมมจะไม่ลดครับ แต่ตอนใช้งานไปเมมจะลดลงบ้าง เพราะ cache ยังเก็บไว้ในเครื่องอยู่ ต้องไปล้าง cache เอาครับ
แล้วก็เลือกไม่ได้ครับว่าจะลงที่ไหน มันลงในการ์ดให้อัตโนมัติเลย

ส่วนเรื่องสัญญาณหายนี่ จะเป็นตอนชาร์จแบตแล้วปิดหน้าจอน่ะครับ (เครื่องจะเข้าสลีปโหมดแล้วสัญญาณจะหาย)
เห็นเป็นกันหลายคนอยู่ ผมก็เป็นแฮะ

SU ที่มันให้กด allow , alway allow อันนั้นหรอครับ

น่าจะใช่นะ หลังรูทเสร็จ ผมเองเคยเปิด SU รอบเดียวเอง จำไม่ค่อยได้อ่ะ แต่จำได้ว่ามันมีเมนูขึ้นมาให้ ไม่ได้ขึ้นหน้าจอดำเฉยๆเหมือนตอนนี้แน่ๆ
ตอนนี้ผมทำ app2sd ไป ปรากฎว่่าเปิด SU ไม่ขึ้นแล้ว กลายเป็นจอดำๆไป
ไม่รู้ว่าพลาดตรงไหนไปแฮะ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 23:22  

ถามน้องมาละครับแล้วให้มันเปิด ละมันบอกจอมืด

ผมใช้ root explorer ไปลบพวก stock อะไรที่ไม่ได้ใช้ออก ลอง uninstall โปรแรกมที่ติดมากะเครื่องมันลบออกได้นะครับแต่ไม่รู้ มันจะกลับมาตอนรีสตาสหรือใหม่ เด๋ว ลองก่อนครับ พอดีเครื่องไม่อยู่

ส่วนพื้นที่ในเครื่องเหลือ 50 เมก เบาหวิว -*-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย npzero เมื่อวันที่ 14 Oct 2010 23:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tomhihi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 23:28  

ผมไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มา พระเจ้า เครื่องไม่สั่นอีกแล้วครับท่าน มันตั้งค่าให้สั่นแล้วไม่สั่น โอ๊ย ดวงซวยอะไรงี้ ทำไมโทรศัพมันมีปันหาเยอะจัง ยี่ห้อนี้- -
เครื่องที่ 3 แล้วนะเนี้ย
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 23:29  

tomhihi ผู้เขียน:
ผมไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มา พระเจ้า เครื่องไม่สั่นอีกแล้วครับท่าน มันตั้งค่าให้สั่นแล้วไม่สั่น โอ๊ย ดวงซวยอะไรงี้ ทำไมโทรศัพมันมีปันหาเยอะจัง ยี่ห้อนี้- -
เครื่องที่ 3 แล้วนะเนี้ย

factory Reset หรือยังครับ ซัก 2 รอบ

หายไปไหนกันหมดครับ ผมคุยอยู่คนเดียว
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 23:58  

ถามน้องมาละครับแล้วให้มันเปิด ละมันบอกจอมืด

ผมใช้ root explorer ไปลบพวก stock อะไรที่ไม่ได้ใช้ออก ลอง uninstall โปรแรกมที่ติดมากะเครื่องมันลบออกได้นะครับแต่ไม่รู้ มันจะกลับมาตอนรีสตาสหรือใหม่ เด๋ว ลองก่อนครับ พอดีเครื่องไม่อยู่

ส่วนพื้นที่ในเครื่องเหลือ 50 เมก เบาหวิว -*-

อา จอมืดเหมือนกันสินะ
เดี๋ยวผมลองใช้ root explorer มั่งดีกว่าแฮะ
จะลบพวกโปรแกรมจีนที่มากะเครื่องซักหน่อย

ปล.เพิ่งลง slideme 3.5 ไป เมื่อกี๊ 4.0 มาใหม่ซะงั้น
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 00:41  

แต่suของผมเป็นแมนี้แบบนี้อ่ะครับ
apps/lag/setting
2อันแรกว่างหมดครับ
แต่ตรงsettingมีเมนู ไรแปลกๆเยอะเลยอะ่คัรบ(ไม่ทราบว่าอันนี้เครื่องได้รูทรึยังแต่ก็ลองหาโปรแกรมที่เฉพาะคนรูทลงได้มาลองก่อนครับ)
aiiiix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 00:42  

จัดการแล้ว แต่ทำไมเมมเหลือ 28 MB เอง มันหายไปไหนหมด

จะหาโปรแกรมมาลงยังไง อยากได้ slideme เคยใช้แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว
จะหาจากไหน ลงยังไงครับ ถ้าได้ตัวนี้ตัวต่อไปก็น่าจะไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 01:01  

http://slideme.org/

GOO่GLE ครับหาไม่ยาก
app2sd ไม่ ผ่าน แบ่งพาทิชั่นไม่ผ่านหรือเปปล่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: