Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
A88 VS Spica รุ่นไหนดีกว่ากัน กันแน่ งงมากๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7133
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
มือใหม่หัดแอนดรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : A88 VS Spica รุ่นไหนดีกว่ากัน กันแน่ งงมากๆ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 23:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่าสองรุ่นนี้ รุ่นไหนเร็วกว่า ไม่หน่วง ภาพสวยงาม เสียงดี

เป็นคนชอบถ่ายรูป ฟังเพลง

แล้วชอบเปิดเว๊บดูวิดีโอ ไม่ก็โหลดมาดูในมือถือ

แล้วก็ชอบพิมพ์sms เขียนไดอารี่ เช็คเมล์อะไรอย่างนี้

รุ่นไหนจะคุ้มค่าและเหมาะกับเราบ้างนะ

ปล. ความจริงกำลังตัดสินใจถึง4รุ่น (ราคาต่างกัน ละ1พัน)
ขอเรียงตามราคาเลยแล้วกันก็คือ

HTC-tattoo//////////wellcom-A88////////SS-Spica/////////HTC-widefire
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: A88 VS Spica รุ่นไหนดีกว่ากัน กันแน่ งงมากๆ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 18:45  

ผมใช้ A88 อยู่ครับ ลื่นมากๆ

แต่ถ้าชอบถ่ายรูปอย่าซื้อเลยครับ เอา Spica ดีกว่าครับ

ถ้าจะทำอะไรแค่ที่กล่าวมาเนี่ย แนะนำ Spica ครับ (แต่อาจจะหน่วงนิดหน่อยนะครับ ไม่แน่ใจนะผมดูรีวิวใน Youtube เอาอ่ะครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: A88 VS Spica รุ่นไหนดีกว่ากัน กันแน่ งงมากๆ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 04:31  

spica ครับ

แต่ก้แล้วแต่นะ

ตอนนี้ เป็น 2.1 ไม่มีปัญหาเลย
ThamMiieZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 06:51  

Spica 2.1 LIve Wallpaper เเละ มัลติทัชได้มะคับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 09:55  

ThamMiieZ ผู้เขียน:
Spica 2.1 LIve Wallpaper เเละ มัลติทัชได้มะคับ

live wallpaper นีไม่มีชัวร์
มือใหม่หักแอนดรอย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 20:30  

สรุปเท่าที่อ่านนะค่ะ

ถ้าเน้น ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเว๊บ ดูคลิปหรือวิดีโอ ควรใช้ Spica

แต่ถ้า เน้นเล่นแอ๊ปเยอะๆ เล่นเกม3D แน่แรง-เร็ว ก็ต้อง A88

ใช้ไหมค่ะ
kaewae
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 09:08  

Wellcome A88
- Android เวอร์ชั่น 1.6
- RAM 256 MB
- TFT-LCD - 320 x 480 Multi tuch

Galaxy Spica
- Android เวอร์ชั่น 1.5
- RAM 128 MB
- TFT-LCD - 320 x 480 No Multi tuch

เท่าที่อ่านเจอในเว็บ เห็นว่า A88 ไม่ใช้บริษัท Wellcom ผลิตเองแต่ทางกูเกิ้ล เป็นคนควบคุมการผลิตทั้ง วัสดุและอุปรณ์ เพราะดีไซด์ของเครื่องจะเป็นต้นแบบของ กูเกิ้ลเลยทีเดียว และเหมือนเป็นตัวที่ผลิตออกมาเพื่อทดลองขาย ในระบบปฏิบัติการ Android และรุ่นนี้เปิดดูในเว็บหลักของ Wellcom จะไม่มีให้ดู

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaewae เมื่อวันที่ 28 Jul 2010 09:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kaewae
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 09:21  

มือใหม่หักแอนดรอย์ ผู้เขียน:
สรุปเท่าที่อ่านนะค่ะ

ถ้าเน้น ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเว๊บ ดูคลิปหรือวิดีโอ ควรใช้ Spica

แต่ถ้า เน้นเล่นแอ๊ปเยอะๆ เล่นเกม3D แน่แรง-เร็ว ก็ต้อง A88

ใช้ไหมค่ะ

จริงๆแล้วฟังค์ชั่น มันก็เหมือนกันแหละครับ เวอร์ชั่น2.1 ตอนนี้ก็เห็น A88 เค้าประกาศให้อัฟฟรีที่ศูนย์ เดือน สิงหาคนนี้ครับ ส่วน Galaxy Spica นี่น่าจะอัพได้แล้วครับ เท่านี้แหละต่างกันก็ตรง Ram กับ Multi tuch นี่แหละครับ A88 มี Multi tuch จะสามารถ ดูรูปและเปิดเว็บ ใช้นิ้วสองนิ้วซุมได้ครับ เรื่องกล้อง ส่วนตัวผมก็คิดว่าในมือถือ อย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ พอถ่ายเหตุการณ์ ยามฉุกเฉิน ได้ก็โอเคละ สองรุ่นนี้ผมว่ามันถือว่าชัดเลยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: