Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 innostream 90 มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ สนใจมากๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5481
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : innostream 90 ??????????????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 19:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดูๆแล้วมันค่อนข้างดีอ่ะครับ เพราะผมอยากหลบจากโนเกีย พอมาเห็นรุ่นนี้ คิดว่าฟังก์ชั่นค่อนข้างดี แต่ไปดูที่ร้านมันไม่มีเครื่องให้ลองเพราะของขาด อยากถามผู้รู้ดังนี้ครับ

1. สีของจอเป็นไงบ้างครับ มืดหรือสว่างไปไหม
2. เสียงเรียกเข้าดังชัดเจนไหม ระบบสั่นเป็นไงบ้าง
3. หน่วยความจำกี่ Mb ครับ
4. รูปที่ถ่ายจากกล้องเป็นยังไงบ้าง
5. พวกเสียงเรียนเข้า poly อ่ะครับ เราจะโหลดได้เหมือนมือถือทั่วๆไปมั้ยครับ หรือว่าได้แต่เพลงที่ทำออกมาให้รุ่นนี้เท่านั้น (ขอโทษครับ ผมค่อนข้างโง่ๆ ไม่รู้ว่าเพลง poly เพลงนึงนี้ ทุกยี่ห้อโหลดได้เหมือนกันหรือเปล่า)
6. มีเกมส์ไหมครับ แล้วเป็นไงบ้าง
7. เครื่องทนไหมครับ แล้วข้อเสียมีอะไรบ้าง....

ขอบคุณทุกๆท่านที่จะช่วยตอบอย่างสูงนะครับ ขอบคุณมากๆครับ....
ชาญยุทธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????90
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 21:24  

ใช้มา2อาทิตย์แล้วดีมากๆเลยทันสมัยทุกอย่างไม่แพงหรอก12500เอง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: innostream 90 ??????????????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 21:42  

คนอยากรู้มากๆ ผู้เขียน:
ดูๆแล้วมันค่อนข้างดีอ่ะครับ เพราะผมอยากหลบจากโนเกีย พอมาเห็นรุ่นนี้ คิดว่าฟังก์ชั่นค่อนข้างดี แต่ไปดูที่ร้านมันไม่มีเครื่องให้ลองเพราะของขาด อยากถามผู้รู้ดังนี้ครับ

1. สีของจอเป็นไงบ้างครับ มืดหรือสว่างไปไหม
2. เสียงเรียกเข้าดังชัดเจนไหม ระบบสั่นเป็นไงบ้าง
4. รูปที่ถ่ายจากกล้องเป็นยังไงบ้าง
5. พวกเสียงเรียนเข้า poly อ่ะครับ เราจะโหลดได้เหมือนมือถือทั่วๆไปมั้ยครับ หรือว่าได้แต่เพลงที่ทำออกมาให้รุ่นนี้เท่านั้น (ขอโทษครับ ผมค่อนข้างโง่ๆ ไม่รู้ว่าเพลง poly เพลงนึงนี้ ทุกยี่ห้อโหลดได้เหมือนกันหรือเปล่า)
6. มีเกมส์ไหมครับ แล้วเป็นไงบ้าง
7. เครื่องทนไหมครับ แล้วข้อเสียมีอะไรบ้าง....

ขอบคุณทุกๆท่านที่จะช่วยตอบอย่างสูงนะครับ ขอบคุณมากๆครับ....

ผู้ไม่ค่อยรู้แต่พอตอบได้ ขอตอบดังนี้ครับ
1.จอรุ่นนี้บอกได้คำเดียวว่าสวยครับ
2.เท่าที่ได้ยินมายังไม่มีใครบ่นเรื่องนี้ให้ฟัง น่าจะโอเคมั้งครับ
3.ไม่ทราบครับ
4.ชัดเจนดีครับ ซูมได้อีกตหาก
5.โหลดได้เหมือนมือถือทั่วไปแถมรองรับไฟล์หลายประเภทด้วยครับ
6.เกมมีครับ โหลดจาวาได้อีกตะหาก
7.จอสีนอกจากซีรี่5 ของโนเกียยังไม่เคยได้ยินว่ามีรุ่นไหนทน ครับ แต่ใช้ได้ ข้อเสียอย่างเดียวคงเป็นแบนด์ที่ไม่คุ้นน่ะครับ
SerpenT
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 21:49  

หน่วยตวามจำของ inno ประมาณ 2MB ครับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 21:52  

แบตน่าจะเปลืองน่ะครับ(คิดว่าน่ะ)เพราะจอสีสองด้านความละเอียดสูง(มาก)
ตอบๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 22:13  

ไม่เปลืองแบตมากหรอกนะคะ เพราะจอด้านนอกจะปรากดขึ้นก้อต่อเมือ่คุนพับมือถือลง เมื่อไฟ7สีที่กระพริบหมดหน้าจอก้อจะดับตามไปด้วยค่ะ ไม่เปลืองเลย
pb
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 20:47  

อยากได้เหมือนกันอ่ะ ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยุ่ จากที่ได้ไปโพสตามบอร์ดต่างๆๆมาแร้วนะค่ะ ก้อได้ ข้อดี-ข้อเสีย มาดังนี้ แต่จำได้ไม่หมดอ่ะค่ะ
- แบต ค่อนข้างจะหมดเร็วมาก วันต่อวันเลย แต่ถ้าเราเปิดเครื่องรอรับสายเฉยๆๆ ก้ออยู่ได้หลายวันอ่ะค่ะ
-เสียง poly เห็นบอกกันว่าเสียงมานค่อนข้างจะแตกอ่ะค่ะ แต่ก้อไม่มากนัก (เสียง poly เพราะมาก เค้าบอกกันมา)
-java นี่ ไม่แน่ใจนะค่ะ เพราะบางคนก็ว่าได้ บางคนก็ว่าไม่ได้ (ใครที่ใช้อยู่ก้อช่วยบอกด้วยนะค่ะว่ายังไงกันแน่)
-เรื่องของหน้าจอก็ชัดดีมาก

* ใครรู้อะไรอีกก็ช่วยมาโพสบอกกันมั้งนะค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจอยู่เหมือนกัน*
ชมภู่(เจ้าเก่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 02:27  

----สีแจ่มชัดสวย ใช้ได้ โดยเฉพาะภาพคน นางแบบ และชมภู่ จะสวยสุดพอๆกัน

----เสียงเรียกเข้าดังชัดเจนสุดยอดไม่แตก แถมสามารถแปลง mp3 หรือ wave เป็นเสียงเรียกเข้า.mmf ได้เลย ...เพลงฮิตทุกเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าได้หมดค่ะ สั่นแรง พร้อมเสียงค่ะ

-----ประมาณ 3MB ค่ะ น้อยไปหน่อยแต่ก็ พอเพียง

-----ชัดในระดับพอรับได้ (ใกล้เคียง โนเกีย 3360 6600) ปรับแต่งสีได้ สว่างมืดได้ มีกรอบสติ๊กเกอร์ด้วย
เลือกขนาดได้ ถึง 640*480 โดยที่กิน เมมโมรี่ ติ๊ดเดียว(แต่ชมภู่ ถ่ายแค่ 96*48เอามาใช้โชว์เบอร์โชว์หน้า)

-----โพลีเพลงทั่วไปได้หมดค่ะ(แต่ทำเองเพราะกว่าสนุกกว่า เจ๋งกว่า และไม่เสียตัง)

----เกมส์มี แต่ ไม่สนุก(เล่นยากไป)

-----เครื่องใช้งานดีปกติ ไม่มีแฮ้งค์มีรวน พอใจในการใช้งาน

หน้าจอสีข้างหน้า โชว์รูปคนโทรเข้าได้

ข้อเสีย(บกพร่อง) คือ เสียงเรียกเข้า ที่ทำเองใช้ได้แค่ครั้งละ1เสียง ไม่สามารถ เอาไปแยกใช้ ในกลุ่มผู้โทรได้
(น่าเสียดาย) แต่ สามารถใช้เสียงจากโรงงาน แยกได้ค่ะ(ก็ยังดี แต่ไม่มัน)

สมุดโทรศัพท์ ยัง งงงง อยู่ ยังไม่รู้ ว่า ในซิมกะในเครื่อง จะ เมม ยังไง(อันนี้ ชมภู่ โง่เอง)

สาเหตุที่โง่เองก็เพราะ มัวแต่ ไปทำเพลง ไปถ่ายรูป ไปโหลดรูปการ์ตูน สนุกซะ
จนไม่มีเวลา สนใจ ว่า จะเมม สมุดโทรศัพท์ยังไง อิอิอิ

บอกตามตรงว่า เป็นโทรศัพท์ ที่ให้ความพอใจ ได้สูงสุด กับเจ้าของได้ค่ะ

สำหรับคนที่อยากได้มือถือเล่นสนุก เครื่องไม่ใหญ่ รุ่นนี้ น่าจะ ดีที่สุดในวันนี้ค่ะ

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: