Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
WellcoM A800 WePAD - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 216 / เข้าชม: 868302
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
18%
 18%  [ 2 ]
ดี - GOOD - 4
45%
 45%  [ 5 ]
ธรรมดา - Normal - 3
27%
 27%  [ 3 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
9%
 9%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 11

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM A800 WePAD - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 00:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
มีขายที่ไหนครับ

http://www.wellcommobile.com/android/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM A800 WePAD - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 06:51  

DeerPark ผู้เขียน:

http://www.wellcommobile.com/android/

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ให้อะไรบ้างครับ
DeerPark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 08:04  

DeerPark ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ให้อะไรบ้างครับ

http://news.siamphone.com/news-02332.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 09:33  

ขอนแก่นสั่งจองได้ที่ ศูนย์ Dtac ตึกคอมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 07:24  

ใครใช้แล้วเป็นไงบ้างครับดีเปล่า ต่อ คีย์บอร์ดได้เปล่า ต่อเม้าได้เปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 00:56  

ไม่รู้นะพรุ่งนี้จะไปซื้อที่หน้างานแล้วจะมาบอก นะ :D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 07:16  

ตอนนี้ เป็น 2.2 froyo แล้วนะครับ เห็นที่เวบเวลคัม แล้วตอนนี้ผมจะเดินไปซื้อได้ที่ไหนครับ
ถามผู้รู้จริงหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 07:38  

วันนี้ ที่9 มีขาย ที่แอสพานาร์ดรัชดาคับ ตอน 6 โมงเย็นเป็นต้นไป คับ พร้อมของแถม ผมก็จะไปซื้อด้วย :P
Piyatad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 17:00  

ตอนนี้ เป็น 2.2 froyo แล้วนะครับ เห็นที่เวบเวลคัม

สรุปแล้ว รับของวันนี้มันจะเป็น ?clair หรือ Froyo กันเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 17:15  

Piyatad ผู้เขียน:
ตอนนี้ เป็น 2.2 froyo แล้วนะครับ เห็นที่เวบเวลคัม

สรุปแล้ว รับของวันนี้มันจะเป็น ?clair หรือ Froyo กันเนี่ย

ไปดูที่เวบ wellcom บอกว่าเป็น froyo พร้อมจำหน่ายแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 17:30  

ต่างจังหวัดมีขายที่ไหนบ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 19:26  

ดีแทกตึกคอมขอนแก่น บอกว่าเครื่องมา 10-12 กย นี่แหล่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 00:09  

เป็น 2.2 แล้วคับกำลังลองเล่นอยู่
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 00:45  

เป็น 2.2 แล้วคับกำลังลองเล่นอยู่

เป็น 2.2 ครับ เอาเครื่องมาเเลว เร็วมากๆ หน้าจอสุดยอด ลองเล่น อยู่ สอง ชั่วโมง ไม่มีปัญหา เจ๋งสุดๆ
นายป้อม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 08:52  

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน

ทำไมโหลด app จาก appmarket ไม่ได้ ขึ้น "download unsuccessful" ตลอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 13:06  

นายป้อม ผู้เขียน:

ทำไมโหลด app จาก appmarket ไม่ได้ ขึ้น "download unsuccessful" ตลอด

ราคาเท่าไหร่ครับ ได้ของแถมไรบ้างครับ แล้วถ้าจะซื้อวันนี้จะได้ราคา และของเหมือนกันเปล่า
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 13:59  

ราคาเท่าไหร่ครับ ได้ของแถมไรบ้างครับ แล้วถ้าจะซื้อวันนี้จะได้ราคา และของเหมือนกันเปล่า

ต้องสมัคร g mail ก่อน เเล้วก็โหลดได้เลย ผมก็ไปเอามาเมื่อวาน พนง. เค้าตั้งค่าให้ เเจ่มเลยครับ พอถอดกันรอยชั้นเเรกออก หน้าจอสีสดใสจริงๆ เเถมจอลื่นไหลไม่เเพ้ เเอปเปิ้ลเลย เกมก็3D SENSER ไวมากๆ สรุป คุ้มราคาครับ ไม่เสียดายตังที่จ่ายเจ๋งๆๆๆๆๆมักๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 15:13  

ผมก็โหลดได้ไม่มีปัญหาใช้แทนมือถือเลย หากระเป๋าสักใบ สบายใจเลย วันนี้ลองเล่นทั้งวันแบตยังหมดไม่ถึงคร่ง พวกชอบบอกว่าเล่นได้ 2 ชม. งะ มีเครื่องยัง โพสมัั่วๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 15:17  

กระเป๋าลองไปดู ของ puma หรือ quiksilver ก็ได้นะ สวยดี อิอิ ผมซื้อ quiksilver งะ :P
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 17:31  

tommylee ผู้เขียน:

ต้องสมัคร g mail ก่อน เเล้วก็โหลดได้เลย ผมก็ไปเอามาเมื่อวาน พนง. เค้าตั้งค่าให้ เเจ่มเลยครับ พอถอดกันรอยชั้นเเรกออก หน้าจอสีสดใสจริงๆ เเถมจอลื่นไหลไม่เเพ้ เเอปเปิ้ลเลย เกมก็3D SENSER ไวมากๆ สรุป คุ้มราคาครับ ไม่เสียดายตังที่จ่ายเจ๋งๆๆๆๆๆมักๆๆๆๆ

รีเซตเครื่องทีนึง แล้วใช้ได้เลยครับ ผมก็เป็น โหลดได้แล้ว ถูกใจสุด เล่นตั้งแต่เมื่อคืนแบตอึดสุด
cartoonyworld
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 00:33  

แล้วตอนนี้หากว่าอยากซื้อมันมีขายที่ shop หรืิอยังครับ หรือว่าต้องสั่งจองผ่าน beartai.tarad.com

เห็นว่า review ดูสุดยอดดี่ อยากได้มาเลย

[quote="Anonymous"][quote="tommylee"][quote="Anonymous"][quote="นายป้อม"]เพิ่งถอยมาเมื่อวาน

ทำไมโหลด app จาก appmarket ไม่ได้ ขึ้น "download unsuccessful" ตลอด[/quote]

ราคาเท่าไหร่ครับ ได้ของแถมไรบ้างครับ แล้วถ้าจะซื้อวันนี้จะได้ราคา และของเหมือนกันเปล่า[/quote]

ต้องสมัคร g mail ก่อน เเล้วก็โหลดได้เลย ผมก็ไปเอามาเมื่อวาน พนง. เค้าตั้งค่าให้ เเจ่มเลยครับ พอถอดกันรอยชั้นเเรกออก หน้าจอสีสดใสจริงๆ เเถมจอลื่นไหลไม่เเพ้ เเอปเปิ้ลเลย เกมก็3D SENSER ไวมากๆ สรุป คุ้มราคาครับ ไม่เสียดายตังที่จ่ายเจ๋งๆๆๆๆๆมักๆๆๆๆ[/quote]

รีเซตเครื่องทีนึง แล้วใช้ได้เลยครับ ผมก็เป็น โหลดได้แล้ว ถูกใจสุด เล่นตั้งแต่เมื่อคืนแบตอึดสุด[/quote]
gerrard30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 10:49  

ชาวเชียงใหม่ และ ชาวเหนือ สามารถหาซื้อ WellcoM A800 ได้ที่ ZoomPDA ชั้น 3 โรบินสัน แอร์พอร์ต พล่าซ่า และ ที่ แม่วังสื่อสาร ทุกสาขา ครับ
bert99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 15:41  

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ หาวิธีเปิดกล้องหน้าไม่เจอ หรือว่าrom 2.2 มันปิดเอาไว้ เห็นใน review ก่อนออกขายมันใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 21:03  

ขอนแก่นมายังครับ ร้านไหน
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 13:03  

พวก Tablet เค้าใช้ USB เลยใช่ไหมครับ ไม่ใช้ MicroUSB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 14:42  

อันนี้มันเป็น tablet นี่ แล้วมาอยู่ในเว็บนี่ได้ไงเนี่ย

ถ้ามันมี Wellcom A800 ได้

แล้วเหตุไฉนจึงไม่มี Apple iPad ล่ะคร้าบท่าน

งี้นะ ก็ต้องเอาของเจ้าอื่นมาลงด้วยเซ่

เดี๋ยวจะมี BlackPad, GalaxyTab อีก อย่าลืมเอามาลงนะเดี๋ยวเจ้าอื่นจะน้อยใจ

จะได้เป็นประโยชน์ในการเปรียบเทียบแฟนๆ Siamphone ในอีกทางนึงด้วย

iPad โทรเข้าออกได้ป่ะหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 06:29  

ขอนแก่นมีขาย ร้านไหนครับ
gettammada
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 12:30  

มีแต่สั่งจอง กับไปรับหน้างานเมื่อวันที่ 9 กันยา มาพร้อม Froyo 2.2

ยังไม่เ็ห็นมีวางจำหน่ายตามร้านทั่วไปเลยอ่ะ กะสอยมาสักเครื่อง...อิอิ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 14:05  

ขอนแก่น โคราช อุดรมีเปล่าครับ
twosidecoin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 14:28  

เมื่อวานไปดูที่ แฟชั่นไอสแลนด์ ครับ
พอดีมีคนกำลังซื้อ เลยได้เหงของจริง ราคา 15,490 บาท
แถม ซิม ทรู แต่ไม่รู้โปรอะไร
เมม 8 กิ๊ก
หูฟังบูลธูท
ฟิลม์ กันรอย
a800 อยู่ใน กระเป๋า ลักษณะ เหมือนสมุดโน๊ต อะครับไม่ใช้เป็นซอง

ดูดีครับ แต่เล็กกว่าที่นึกภาพเอาไว้

พอถาม บอกหมดแล้ว มีมา 2 ตัว เมื่อวาน ต้องรอของ ถ้าจะเอา เด๋วจะสั่งให้มาส่งได้

ผมกะว่ารอดูอีกสักพักครับ น่าจะเอามาเล่นสักตัว
Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 16:02  

ขอนแก่นมีขาย ร้านไหนเหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 22:01  

หาซื้อได้รึยังค่ะ สนใจมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 07:09  

อยุ่ขอนแก่นหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 06:54  

ผู้บริหาร เวลคอม ตอบทีครับ ต่างจังหวัดมีขายร้านไหนบ้างครับ ตอบที
kaka8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 10:36  

ไปซื้อมาใช้เมื่อวันที่ 15 หลังจากเห็นเพื่อนใช้วันที่ 14

ราคา 15900 ที่ ทรูชอบเซนทรัลลาดพร้าว

อุปกรณ์ แถมเมม 8GB บลูทูท ซิมทรูใช้3G ฟรี 1GB

พนง.เวลคอมที่ร้าน บริการดีมากครับ ...

เริ่มต้น ลงแอฟให้ แต่พอกลับมาที่ทำงาน ที่ติดกันลอย ไม่เรียบจากที่ เวลคอมติดมาให้

โทรไป พี่เค้าก็บอกจะสั่งมาเปลี่ยนให้

ใช้งานได้ดีครับ สนุก + เพลิน มากๆ หลงรักแอนดรอย

ขายไอโฟนไปซื้อเลยครับ ( ปกติใช้ไอโหนแค่โทร ดูหนัง ฟังเพลง หลังๆขี้เกียจเล่นแอฟ )

แต่มีขอหนักใจนิสๆๆ ตรงที่

โปรแกรมเปิดปิด เนท บางทีกดติด บางทีกดไม่ติด (โทรไปถามพี่เค้าเค้าแนะนำให้ปิดเปิดเครื่องใหม่ )

ก็ทำตามแนะนำ ก็ใช้งานได้

ทุกครั้งที่ใช้งานอะไรติดขัดก็ต้องเปิดปิดใหม่

ที่พบปัญหาที่ต้องผปิดเปิดเครื่องใหม่คือ

1. โปรแกรมเปิด-ปิด เนท
2. มีสายโทรมาไม่ได้รับ จะกดโทรออก มันไม่โทรออก
3. เอาการ์ดออกไปใส่ไหล์ เอากลับมา ไม่รับการ์ด ต้องเปิดปิด แล้วก็โอเค

กับอีกปัญหาที่เจอไม่รู้จะมีใครเจอไหม คือฝาหลัง มุมบน ซ้าย-ขวา มันไม่สนิท
คือดูจากมุมอื่นมันก็สนิทนะ แต่ตรงมุมมันอ้างะ นิดนึง สามารถกดลงไปได้นิดๆ

ไม่รู้ว่าเครื่องคนอื่นจะสนิทเลย หรือว่า อ้านิดๆกดได้นิดๆแบบผม

โทรไปแจ้งพี่ที่ร้านแล้ว เค้าบอกให้เอาเข้ามาดู น่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ต้องถามหัวหน้าก่อน

วันนี้จะไป ถ้าเป็นไงจะมาบอกอีกทีนะครับ

สรุปแล้วผมว่าโอเคนะครับ ไม่เคยใช้แอนดรอยพอมาใช้ รักเลย

ส่วนราคา 15900 เซ็งตรงที่ทำไมไม่รู้จักมันตอนที่เปิดจองนะ 12900 เฮ้อออ เสียดาย
สนใจ อยาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามผู้ใช้ Welcom A800
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 12:51  

ขอถามผู้ใช้ Welcom A800 ว่า มีแอพอะไรที่สามารถอ่านและ Edit ไฟล์ Excel, Word , Powerpoint ได้หรือไม่ ?

ถ้าได้จะไม่ซื้อเนตบุ๊ค มาซื้อA800 ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามผู้ใช้ Welcom A800
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 16:13  

สนใจ อยาก ผู้เขียน:
ขอถามผู้ใช้ Welcom A800 ว่า มีแอพอะไรที่สามารถอ่านและ Edit ไฟล์ Excel, Word , Powerpoint ได้หรือไม่ ?

ถ้าได้จะไม่ซื้อเนตบุ๊ค มาซื้อA800 ดีกว่า

Document to go จัดให้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 07:17  

ถามหน่อยครับ เป็น wifi hotspot ได้เปล่าครับ เหมือน i858
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 14:48  

ขอนแก่นมีขายร้านไหนครับ
สงสัยอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 15:27  

หลักๆเอาไว้ทำอะไร download หนังสือมาอ่านเหรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 15:41  

สงสัยอ่ะ ผู้เขียน:
หลักๆเอาไว้ทำอะไร download หนังสือมาอ่านเหรอ

มันก็ทำได้มากกว่า มือถือจอใหญ่ๆในบางเรื่อง อาจจะพกพาไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่แต่ไม่น่าจะลำบากนะ สำหรับคนที่เห็นประโยชน์อันมากโข ของมัน เราเองก็จะสอยมาสักเครื่องอยู่แต่ยังไม่เห็นตามร้าน เลยอะ
jjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 18:27  

ถามหน่อยครับ เป็น wifi hotspot ได้เปล่าครับ เหมือน i858

ได้แน่นอนคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 20:28  

ระหว่างตัวนี้กับ i858 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
jadi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 20:53  

อยากได้แต่หาซื้อไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 21:03  

ใช่ หาซื้อไม่ได้แล้วมีขายให้ใครว่ะ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 22:09  

เป็นมากกว่ามือถือ แต่ไม่ถึงเนตบุค
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 00:57  

ใช่ หาซื้อไม่ได้แล้วมีขายให้ใครว่ะ

เดรื่องหมดคับ ผมไปศูนย์ที่พระรามเก้า เเต่เมื่อวานเห็นที่เซ็นปิ่นชั้นสี่ ข้างบันไดเลื่อนมีคับ เลยสอยมา จอไวมากๆสีก็สวยชัดสด ถูกใจมากๆเเอป บางตัวใช้ตัวเดียวกับ ไอโฟนเลย เจ๋งโคตร ตอนผมถามที่ศูนย์เค้าบอกรอตเเรก 1200เครื่องขายหมดวันเดียวเลย รอตต่อมาต้องคอยเช็คครับเพราะทยอยมา ขายดีจริงๆ อย่าต่อว่าเค้าเลยครับ ทำไทตอนเค้าเปิดจองไม่ไปจองละ ตอนนี้ทำบ่น รอเถอะครับ ผมรับรองไม่ผิดหวัง คุ้มเงินมากๆ ลืมบอกเครื่องที่ซื้อที่เซ็นปิ่นเป็นเครื่องที่สองนะ เครื่องเเรกผมจองไว้ ส่วนเครื่องสองซื้อให้แฟนคับ เค้าชอบมากๆเลยต้องหาให้ เค้าชอบเล่นเกมส์ เปิดยูทูป เเละเฟรสบุ๊ค ทำได้ดีจนผู้หญิงยังอยากได้ บอกได้คำเดียว โคตรคุ้ม...........tom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 06:59  

เดรื่องหมดคับ ผมไปศูนย์ที่พระรามเก้า เเต่เมื่อวานเห็นที่เซ็นปิ่นชั้นสี่ ข้างบันไดเลื่อนมีคับ เลยสอยมา จอไวมากๆสีก็สวยชัดสด ถูกใจมากๆเเอป บางตัวใช้ตัวเดียวกับ ไอโฟนเลย เจ๋งโคตร ตอนผมถามที่ศูนย์เค้าบอกรอตเเรก 1200เครื่องขายหมดวันเดียวเลย รอตต่อมาต้องคอยเช็คครับเพราะทยอยมา ขายดีจริงๆ อย่าต่อว่าเค้าเลยครับ ทำไทตอนเค้าเปิดจองไม่ไปจองละ ตอนนี้ทำบ่น รอเถอะครับ ผมรับรองไม่ผิดหวัง คุ้มเงินมากๆ ลืมบอกเครื่องที่ซื้อที่เซ็นปิ่นเป็นเครื่องที่สองนะ เครื่องเเรกผมจองไว้ ส่วนเครื่องสองซื้อให้แฟนคับ เค้าชอบมากๆเลยต้องหาให้ เค้าชอบเล่นเกมส์ เปิดยูทูป เเละเฟรสบุ๊ค ทำได้ดีจนผู้หญิงยังอยากได้ บอกได้คำเดียว โคตรคุ้ม...........tom

ซือตอนนี้ได้ราคาเท่าไรคับ ได้แถมไรบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 07:03  

ต่างจังหวัดมีขายที่ไหนบ้างคะ ผู้บริหาร ไอ้หัวล้านใส่แว่นอะตอบทีสิคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 08:27  

เออเดี่ยว sumsung galaxy pad ก้อวางแล้ว แทนที่จะรีบขายก่อนให้ได้เยอะๆ เซ็งไอ้หัวล้าน
ใส่แว่น มัวชื่นชมกับยอด 1200 เครื่องอยู่เรอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 09:07  

ตกลงมีขายที่เมืองไทยหรือเปล่านะนี่ รึต้องรอเครื่องหิ้วอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 12:19  

รีเซตเครื่องทีนึง แล้วใช้ได้เลยครับ ผมก็เป็น โหลดได้แล้ว ถูกใจสุด เล่นตั้งแต่เมื่อคืนแบตอึดสุด

ยังโหลดไม่ได้เหมือนกัน 3 วันแล้ว สมัคร Gmail แล้ว Reset เครื่องแล้ว ทำไงต่อดี ????
newellcom_customer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 16:05  

เป็นบางครั้งครับ ของผมก็เป็น อยู่ที่ความเร็วของเน็ทด้วย ถ้าหน่วงจะมีปัญหา เช่นใช้ EDGE ลองซ้ำมันก็โหลดได้ สังเกตุกรณีใช้ Wifi ที่สัญญาณอ่อน
jadi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 18:47  

ผมติดเกม ทรานเวียน เลยอยากรู้มันจะเล่นได้มั้ยท่าได้ม่าต้องคิดเลยครับซื้อแน่
อยากรู้จิงๆ Razz
jjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 19:19  

ยังโหลดไม่ได้เหมือนกัน 3 วันแล้ว สมัคร Gmail แล้ว Reset เครื่องแล้ว ทำไงต่อดี ????

รบกวนอีกครั้งคับลองรีเซ็ตเครื่องดูอีกรอบแล้วอย่า skip ให้ใส่ Gmailเลยลองดูนะคับ
jjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 19:26  

ตกลงมีขายที่เมืองไทยหรือเปล่านะนี่ รึต้องรอเครื่องหิ้วอะ

มีขายคับตอนนี้ที่ศูนย์ wellcom เค้าก็วางขายทุกสาขานะคับ ถ้าของหมดก็ลองมาดูที่ the
mall งามวงศ์วานดูคับเค้าเอามาเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 23:27  

jjj ผู้เขียน:

มีขายคับตอนนี้ที่ศูนย์ wellcom เค้าก็วางขายทุกสาขานะคับ ถ้าของหมดก็ลองมาดูที่ the
mall งามวงศ์วานดูคับเค้าเอามาเยอะ

อยู่เมืองไทยปะครับเนียะ ทำไมไม่ลองไปหาดูตามศูนย์ในห้างล่ะ ...ไปเดอะมอลบางกะปิ(ชั้น G) มา มีเครื่องครับแต่ลองเล่นไม่ได้เพราะแพคในกล่อง ราคา 15500.- แถมบลูทูธด้วย (รับจอง 13xxx.- ไม่มีบลูทูธ)ติดกับร้า i-mobile พนักงาน i-mobile มองหด้วยความ งง ยังไงไม่รุ อิๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 07:05  

เราอยู่ขอนแก่นอะ จะมีของยังอะ
npzero
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 13:57  

ซัก 12 k คงขายกันสนั่นหวั่นไหว อยากลองจัง เชียงใหม่ที่ไหนมีให้ลองบ้างครับ ก่อนจะไป เล่น i858
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 06:53  

ขอนแก่น ร้านไหนนำมาจำหน่ายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 08:34  

ถามหน่อยครับ คนที่ใช้ wellcom a800 อยู่ ตอนนี้เห็น galaxy tablet แล้วรู้สึกยังไงครับ
อยากเปลี่ยนไหม หรือยังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 20:28  

ตอนเย็นเดินดูทั่วเซนทรัลขอนแก่น ไม่มีของเลย ร้านไหนขายแจ้งด้วย
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 02:29  

ถามหน่อยครับ คนที่ใช้ wellcom a800 อยู่ ตอนนี้เห็น galaxy tablet แล้วรู้สึกยังไงครับ

ถามว่าอยากได้ไหม ตอบได้เลยอยากได้ เเต่คุณสมบัติไม่ต่างกันเท่าไหร่นอกจากจอสวยกว่า เเต่ราคานี่สิคงเเพงกว่าเป็นหมื่นนะ เเล้วจะเสียเงินหมื่นไปทำไม ในเมื่อ A800 ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวังสักเรื่อง จอก็ไวมากๆสีสันก็ดีกว่า Netbook สวยเกินคาดอยู่เเล้ว เดือดร้อนเสียเงินทำไม ในเมื่อมีก่อนเเล้ว เล่นก่อนเเล้ว เเละที่สำคัญใครเห็นก็ชอบ ถามเกือบทุกคนเลยว่าทำได้ขนาดนี้เลยหรอ .....จบ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 11:21  

+1 ของดีราคาเกือบถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 15:57  

ถามว่าอยากได้ไหม ตอบได้เลยอยากได้ เเต่คุณสมบัติไม่ต่างกันเท่าไหร่นอกจากจอสวยกว่า เเต่ราคานี่สิคงเเพงกว่าเป็นหมื่นนะ เเล้วจะเสียเงินหมื่นไปทำไม ในเมื่อ A800 ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวังสักเรื่อง จอก็ไวมากๆสีสันก็ดีกว่า Netbook สวยเกินคาดอยู่เเล้ว เดือดร้อนเสียเงินทำไม ในเมื่อมีก่อนเเล้ว เล่นก่อนเเล้ว เเละที่สำคัญใครเห็นก็ชอบ ถามเกือบทุกคนเลยว่าทำได้ขนาดนี้เลยหรอ .....จบ

ถูกๆๆๆๆๆต้องแล้วคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 18:44  

jjj ผู้เขียน:

รบกวนอีกครั้งคับลองรีเซ็ตเครื่องดูอีกรอบแล้วอย่า skip ให้ใส่ Gmailเลยลองดูนะคับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ ตอนนี้กำัลังเพลินกับการโหลดแอป. แฮ่..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 20:52  

ขอนแก่นมีขายร้านไหนคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 07:09  

โคราช มีของยัง ร้านไหนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 06:50  

ณ เวลานี้ ต่างจังหวัดมีขายหรือยังครับ หรือต้องลง กรุงเทพอย่างเดียว แล้วถ้าลงไปแล้วมีขายทั่วไปตามร้านที่แจ้งหรือเปล่า
jjj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 11:41  

ณ เวลานี้ ต่างจังหวัดมีขายหรือยังครับ หรือต้องลง กรุงเทพอย่างเดียว แล้วถ้าลงไปแล้วมีขายทั่วไปตามร้านที่แจ้งหรือเปล่า

ลองโทรสอบถามศูนย์wellcom โดยตรงดูคับเบอร์ 026415000
ซื้อมาจะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 16:39  

ซื้อมาแล้วเอาไว้ทำอะไรกันมั่งอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 19:22  

ซื้อมาจะ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเอาไว้ทำอะไรกันมั่งอ่ะ

ยังไม่ได้เครื่องเลยอะ ถ้าได้นะที่คาดว่าจะทำมีดังนี้
นอกจากใช้โทรออก รับ สายเข้า ส่งข้อความ แล้ว
ใช้ดูหนัง ฟังเพลง อ่านเวป เล่นเนท ใช้แชร์เนทผ่าน wifi hot spot ให้แฟน เล่นเนทด้วยแฟนชอบเล่นโนทบุ๊ก ก็กะว่าจะเอามาใส่ซิม dtac แล้วแชร์เนทเล่นให้ทั่วบ้านเลยครับ ซิมเดียวเล่นเนทพร้อมกันได้ไม่อั้น ที่คาดว่านะ เพราะเรามีมือถืออยู่แล้ว สองเครื่องอะ se w960, s302 แฟนก็มี htc touch, sumsung diamond ประมาณนี้อะครับ
ลองมาแล้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 01:17  

เมื่อวานไปที่ปิ่นเก้ลามาดูเครื่องยอมรับว่าโดนใจมากครับ มันขนาดกำลังดี คือมันอยู่กลาง ๆระหว่าง ไอโพน และไอแพด แต่ทั้งสองตัวต้องยอมรับว่าราคาแพงมาก สำหรับตัวนี้ผมไปดู 15900 ผมก็เออรูปร่างโดนใจเหมือนเอาไอโพน 4 มาขยาย แต่ไม่ได้ลองเล่นอะไรเพราะว่านั่นนะซิ แต่ได้สอบถามมาคือได้ ซิม3g sd32 แล้วก็ได้เรียกว่าอะไรหละครับ หนัง เออซองมั้งซองหนังดำหุ้มเครื่องมาเลยติดฟิลม์หน้าจอให้ ยอมรับว่าอย่างได้มากเพราะผมว่าราคาขนาดนี้เหมาะสมนะไม่แพงไป ถามว่าอยากได้ไหมไปแพด อยากครับ แต่ไอโพนนี่เฉยๆเลยครับ แต่ต้องยอมรับว่าแพงมาก วันนี้เลยลองไปพระราม 2 ได้ลองเล่นครับ มันไวมาก ๆ แต่อาจจะเป็นเพราะผมไม่ได้เล่นไปแพดมั้งครับคือแค่ไปลองๆ เล่นดู เท่านั้น เมื่อเปรียบเทียบก็ ใช้ได้ไวเท่าไอแพดเลย นี่กะว่าจะเก็บเงินซื้ออยู่ครับ ผมว่าผมอยากได้นะทำให้ลืมไปแพดไปเลยเพราะมันตอบสนองผมได้ คือถ้ามีไอแพดทำอะไร เข้าเว็บ เล่นเกม ดูหนังสือ แต่มือถือทำไม่ได้ ผมต้องการแค่นี้เอง ไอแพดแพง่มากกับเศรษฐกิจตอนนี้ ถามว่าซื้อได้ไหม ผมขอแม่คำเดียว ก็ได้แล้วครับ ไอแพด แต่เอามาทำอะไรมามายว่านั้นผมก็ยังไม่รู้ เอามาเสนองานลูกค้า โน๊ตบุ๊คก็มียอมรับไปแพดมันสะดวกกว่า แต่ถ้า ตัวนี้ผมว่าไม่ต้องขอเงินแม่สบายใจกว่า เสนองานได้สะดวกเหมือนกัน ชอบตรงที่เล็กกระทัดรัด เหมือนถือสมุดโน๊ด เล่มมาตราฐาน 1 เล่ม ไอแพดมันยังใหญ่ไป ก็แล้วแต่ชอบกันครับ สำหรับผม ไอแพดขอเก็บไว้ในใจเหมือนเราแอบอยากได้ bmw แต่เราใช้รถของเราก็ไปได้เหมือนกันภูมิใจเหมือนกัน ซื้อเครื่องนี้ผมไม่ต้องผ่อน แต่ไอแพดคิดหนักครับผมอาจคิดไปคนเดียวนะครับคนอื่นเขารวยก็ปล่อยเขาไป บางคนยอมผ่อนจากบัตรเพื่อให้ได้มา สำหรับผมไม่เป็นหนี้ สบายใจครับ ราคาเท่าโทรศัพท์ 1 เครื่อง ดี ๆแต่ทำอะไรได้พอๆกับไอแพดก็น่าลองครับ
ลองมาแล้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 01:51  

แก้ใหม่หน่อยครับเมม 8 กิ๊ก ครับแล้วเท่าที่ล่อ่านมา น่าสนใจมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 20:55  

ขอนแก่น จะซื้อได้ที่ไหนเหรอ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 00:56  

ถ้าอัด cPU มาซํก 1 GHZ ยืนตลาดได้อีกนาน + กับยอดขายกระจาย น่าจะอัดมาซักหน่อยหรือว่ากั๊กตัวอื่นไว้ครับ น่าเสียดายไปนิด แต่ว่าไปดู รีวิว การใช้งานของท่านๆต่างก็เป็นที่น่าพอใจ สำหรับราคา นี้ ของเล่นไฮเทค อบากลองเหมือนกัน เด่วไปผ่อน ก่อน 1590*10 แอนดรอย มันกว้างดี แตก zip ก้ได้ เข้ากะใครก็ได้ ไม่เหมือน แอปปู๊ด *-* แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่คิดไปคิดมา เทียบกับ NB มือ 2 สเปคแรงๆ มันก้แพงไปนิด แต่มันไม่ใช่ NB นี่หว่า -*- ตอนนี้ผมก้เล่น a66 ไปก่อนถือว่าน่าพอใจกับราคา ไม่แพง ราตรี สวัสดิ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 16:07  

ถามไอ้หัวล้านใส่แว่นหน่อยดิ ตูจะซื้อของได้ที่ไหน ตูอยู่ต่างจังหวัด ตอบตูหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 16:09  

เอ่อ เดี๋ยว galaxy tab มาเมิงก็จบ เชื่อเหอะ สินค้าแม่งกระจุก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 21:42  

ถามไอ้หัวล้านใส่แว่นหน่อยดิ ตูจะซื้อของได้ที่ไหน ตูอยู่ต่างจังหวัด ตอบตูหน่อย

5555 พูดได้ถูกใจผมมาเลยครับ เค้าคงมักน้อยอะ ผมไปถามช็อบเวลคัม คนขายแม่งไม่รู้จักรุ่นนี้เลยอะแม่ง บ้าจริงๆ ประชาสัมพันธ์แม่งห่วยสุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 19:28  

i-note,galaxy tab,a800 คู่แข่งโดยตรง แต่ไอ ได้กล้องเยอะสุด 5 m. ในขนาดหน้าจอ
7 นิ้วเท่ากัน a800 พกสะดวกสุด เพราะเล็กสุดถือเป็นข้อดี ราคา ไอ ถุกสุด และไอ กับ galaxy
คงจะหาซื้อง่ายสะดวกสุดและแพร่หลายสุด

Shocked
kanes555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 14:37  

ขอถามหน่อยครับ
มันโทรได้ป่าว
(โทรปกตินะมิใช่ video call)
kanes555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 14:40  

เห็น samsung g. tab มันโทรได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 16:13  

A800 ใช้โทรออก-รับสาย ได้แน่นอน
ossyossy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 10:37  

ใครสนใจ A800 มั่งครับ ใช้มา ไม่ถึงเดือน(ซื้อมา 19/09/2010 ราคา 15900 บาท) อุปกรณ์ครบยังไม่ได้ใช้งาน ใช้แค่ ตัวเครื่องกะสายชาร์ต
13900 บาท ซิม True เหลือ 3G 3xx MB EDGE 232 MB เงินในซิม 47 บาท
ติดต่อได้ที่ 0867446654 เคี้ยงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ลอง..ไม่โดน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 14:31  

ลองโหลดHDเกมส์ของgameloftมาลงดู ปรากฎว่ามันเล่นได้ด้วย..สุดยอดจริงๆ(ตอนโหลดต้องระบุว่าเป็นเครื่องรุ่นอื่น เพราะรุ่นนี้มันยังไม่รู้จัก) เลยตัดสินใจซื้อเกมส์ตัวเต็มเลยแค่80บาทเอง(แต่ละเกมส์ขนาดเกือบ100เม็ก) เด๊วว่าจะไปลบเกมส์ติงต๊องออกให้หมด เอาไว้ลงเกมส์HDไว้เล่นโชว์PSPซะ...
smart9999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 16:09  

kanes555 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
มันโทรได้ป่าว
(โทรปกตินะมิใช่ video call)

อ่านรายละเอียดยังโง่จิงๆ สักแต่ถาม
กลับไปใช 3310 ปะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 19:58  

แต่แม่งก็หาซื้อมาใช้ไม่ได้อยุ่ดี เพราะมันไม่มีขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 06:51  

ผมว่าคนขายไปเพราะขี้เกียจจะพกพาแน่นอนครับ เพราะเวลาเราไปเที่ยวไหนก็อยากมือว่างๆนะ ไปห้าง ไปเดิน ไปกิน ไปป่า ไปรถเมย์ไรอย่างนี้ถ้าต้องมาถือสิ่งนี้ไว้อีกมือนึงตลอดมันก็จะเริ่มไม่สะดวก ผมว่านะเพราะผมเล็งว่าจะเอามาใช้อยู่และคิดว่าทำไงจะไม่เป็นภาระพกพา กระเป๋าเสื้อก็ใส่ไม่ได้ แต่ใส่พวก จอ 4 นิ้วพอได้ คือไม่อยากวางมือถือไว้ไกลตัวกลัวลืม คิดไม่ตก ตอนนี้ก็ใช้จอ 2.6 นิ้วแต่รู้สึกมันเล็กไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 01:22  

ขายเพราะไปลองจับ Samsung Galaxy TAB แล้ว ตะหาก หึหึ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 22:39  

ลองของจริงมาแล้ว.. ขอแชร์ประสบการณ์

ถ้าเอาไว้ท่องเน็ต ไม่เล่นเกมส์ โอเคเลย เร็วปรี๊ดดดด...

ดูเว็บยูทุ้ย.. เร็วโพด..

ถ้าจะเอามาโทร.. ต้องคิดหนัก.. เพราะใหญ่เหลือหลาย.. พก..ต้องไม่เรียกว่าพก ต้องเรียกว่าหิ้วแทน.. เพราะใหญ่เหลือเกิน..

ทัชสกรีนค่อนข้างไว...

ราคาหมื่นต้นๆ ผมว่าไม่แพงนะ..

อย่าเอาไปเทียบกับแบรนด์ใหญ่ พวก แอปเปิ้ล หรือ ซัมซุง.. เพราะงานคงสวยสู้กันไม่ได้.. แต่ถ้าคิดว่าเป็นเฮ้าส์แบรนด์ และอยากสนับสนุน ผมว่าซื้อได้เลย.. ไม่แพง..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 11:07  

ลดขนาด แล้วทำมือถือ รูปทรงสวยๆ แบบนี้ สักเครื่องได้ไหมครับ...เวลคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 18:53  

ขอนแก่นมันมีขายหรือเปล่าหว่ะ ร้านไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 07:13  

จนป่านนี้ยังมะมีเครื่องขายเลย ที่ขอนแก่น
tee_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 12:47  

ผมขายด่วนๆ 1,2000 โทร 0866585341
http://www.thaisecondhand.com/_board/co/data/CO9174418.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 16:07  

เคยอยากได้มากๆ ตอนนี้คิดถูกแล้วที่ยังไม่ซื้อเพราะ i wifi 30 ของ dtac ไม่ก็ ifox mifi30 ตอบโจทย์ได้ตรงแป๊ะ
เพราะว่าผมใช้ สมาร์ทโฟร์นอยุ่แล้วไม่อยากซื้อมาอีกให้หนักกระเป๋า แต่อยากได้ตัวรับเน็ตแล้วกระ
จายสัญญานเน็ต ทีแรกก็รอ android 2.2 wifi hot spot นั่นแหล่ะ แต่พอมาเจอสองตัวที่ว่าเลยไม่สนแล้ว 2.2 ส่วนท่านอื่นอยากได้อยากใช้2.2 ก็แล้วแต่ความต้องการครับ
birthkung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 16:29  

อยากได้อะ ม่ายมีเงิน เห่อๆ น่าลอง
iamname
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 00:13  

ผมว่า มันตรงใจผมมากเลย A800 ในหลายๆ ด้าน
ไม่ว่าจะเป็นรูปทรง, ราคา, ประสิทธิภาพ, แบรน, บริการหลังการขาย, ความคุ้มค่า

A800 ใช่เลย
i-driod
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 09:54  

มีใครจะขายมั่งปะครับสนใจ
aowa85@gmail.com
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 12:05  

มันต่อ port hdmi เข้า TV เหมือน Galaxy Tab ไม่ได้ใช่มั้ยครับ ขอคอนเฟิร์ม
ownera800
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 01:26  

เซอร์วิสดี
เครื่องหนักไปนิด
แอนดอร์ยยังต้องพัฒนาอีกมาก ดูจากบัค
ซีพียูไม่เหมาะกับเกมส์เต็มรูปแบบ 3ดี
ราคาแรงไปนิด นิดเดียว

พริ้วครับ ชอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: