Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Aria - เอชทีซี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 89 / เข้าชม: 450132
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
100%
 100%  [ 5 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 5

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Aria - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 10:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Aria - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/htc/aria/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/aria.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Oct 2010 17:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
redlabel744
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Aria - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 11:08  

สวยจัง...จะเข้าไทยมั้ยเนี่ยครับ
at&t *-*
คนแรก...รึป่าว
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Aria - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 12:08  

ข้างหลังดูบึกบึนจัง

ไม่สมกับชื่อ Aria ที่แปลว่า "นางสาว" จัง
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 14:21  

เครือ่งน่าจะเปนผู้ชายๆ ใช้ครับ ดูแมนๆ ไงไม่รู้
aumongta
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 17:44  

ผมว่า มันแปลกๆมั่ย ดูบานๆ ไงไม่รู้ ก็3.2 นี้หน่า แต่ดุบานๆ แฮะ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 18:04  

yukari1991 ผู้เขียน:
ข้างหลังดูบึกบึนจัง

ไม่สมกับชื่อ Aria ที่แปลว่า "นางสาว" จัง

aria มีความหมายเป็น เพลงประเภทนึงด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 20:50  

เราว่าเค้าทำจออัตราส่วนเท่านี้

ให้ความรู้สึกใหญ่ขึ้นนะ

เหมือน MINI HD อะไรแบบนั้นอ่า
superl
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 22:30  

หน้าจอกับตัวเครื่อง มันช่างไม่เข้ากันเลย
ขก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 23:48  

ราคาเท่าไหร่หนอ
anonym
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 19:23  

สวยดีอะ ><
ultra_pig99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 20:06  

ถ้าจอใหญ่กว่านี้แหล่มเลยเนี้ย
xyz987
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 20:29  

สวยมั่ก ๆ

เข้าไทยเร็ว ๆ นะ
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 21:15  

ราคาไม่น่าเกิน13kนะครับผมว่า เสปคไม่สูงเท่าไหร่
แต่หน้าตากินขาด อิอิ ว่าจะสอย HD mini เจอตัวนี้ชักโลเล Laughing Laughing
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 21:41  

ไม่รองรับ 3G ความถี่ 2100 Hz Shocked
Anonymouss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 21:00  

นี่ไม่มีแฟรช อีกแล้วใชไหม? น่าลำคาญมากที่พวกนี้ทำออกมาขาดๆเกินๆ น่าเบื่อฉิบ เมื่อไหร่จะมีแบบที่รับสั่งให้ผลิตตามความต้องการของลูกค้า บ้างนะ เบื่อจริงๆ
Tset
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 18:38  

rubbizh ผู้เขียน:
ไม่รองรับ 3G ความถี่ 2100 Hz Shocked

รองรับนะครับ อ่านให้ดีๆ มันรองรับ 3G 850/2100Hz
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 16:25  

ในเว็บ AT&T ไม่บอกว่ารองรับนะครับ

http://community.htc.com/na/htc-forums/android/f/96/p/3860/24275.aspx
anonym
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 07:28  

สรุปมานจะเข้าไทยป่ะคับ

ใครรุ้บอกที Shocked
HTC HD_MINI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 17:30  

ด้านหลังคล้ายHD_MINI เลยค่ะ
เป็นแอนดรอย์ด้วย
ว้าว
:P
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 22:50  

19 สิงหาจะมีงานแถลงเปิดตัว Aria และ Wildfire ครับ

http://www.blognone.com/news/17957
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 12:07  

Batt 1300 Shocked
แต่ No Flash
No Auto Focus
Yo! Embarassed
em
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 01:07  

rubbizh ผู้เขียน:
ในเว็บ AT&T ไม่บอกว่ารองรับนะครับ

http://community.htc.com/na/htc-forums/android/f/96/p/3860/24275.aspx

ผมว่าต้องดู spec ที่ไม่ใช่ของ at&t นะครับ
อันนี้ของ Asia Pacific น่าจะใช่
http://www.htc.com/www/product/aria/specification.html

jack_six ผู้เขียน:
Batt 1300
แต่ No Flash
No Auto Focus
Yo!

จากเวปข้างบนมี Auto Focus นะครับ
มวนวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 21:37  

ดูใน brochure JayMart (มีจัดงาน Mobile ที่งามวงศ์วาน)
ราคาออกแล้วเน้อ 11,500
เท่า ไฟป่าเรย
รอ aria
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 09:53  

มวนวน ผู้เขียน:
ดูใน brochure JayMart (มีจัดงาน Mobile ที่งามวงศ์วาน)

เย้ย ชัวร์ป่าว แล้วยังงี้ wildfire จะขายออกหรอ
spec ก็ต่ำกว่า (หรือว่าขายดีไซน์)
แอ่นด๊อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 11:48  

รอ aria ผู้เขียน:

เย้ย ชัวร์ป่าว แล้วยังงี้ wildfire จะขายออกหรอ
spec ก็ต่ำกว่า (หรือว่าขายดีไซน์)

เห็นในเวปบอก 15900 ไม่ต้องเสียค่า license windows แต่แพงกว่า ถ้าราคานี้คงขายไม่ออก คนหันไปเป็น wildfire กันหมด หรือไม่กันหันไปซื้อ Legend ดีกว่า มี Flash ด้วย คนตั้งราคาคงตั้งไว้สูง ๆ เพื่อดูดเงินคนที่อยากได้ก่อน แล้วอีกสองอาทิตย์ก็ลดกระหน่ำ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 00:00  

ใช่ ๆ ราคาเท่ากันเลย เห็นเค้าจัดงานมือถือเจมาร์ท

แต่ว่าจอมันเล็กไปเลยไม่ค่อยชอบ
Dith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 23:31  

monososumpa ผู้เขียน:

ใช่ ๆ ราคาเท่ากันเลย เห็นเค้าจัดงานมือถือเจมาร์ท

แต่ว่าจอมันเล็กไปเลยไม่ค่อยชอบ

สเป็กเหมือน HD mini ที่ขายกันนี้เเระ เเต่ว่ามันเป็นระบบเเอนดรอย์ ราคา 15900 มีเมม 2GB มีจำหน่ายเเล้วทั่วไป สินค้าเริ่มจำหน่ายวันท่ 18 สิงหาคมครับ หากใครคิดว่า ตัวนี้จะขายได้หลอ ซื้อรีเจนท์ดีกว่านะ ก็รีบๆไปสอยรีเจนท์ซ่ะนะ เพราะเริ่มไม่มีของกันเเล้วเน้อ บอกไว้ก่อ เพราะรีเจนท์ไม่มีนำเข้ามาเเล้วนะค๊าบบบบบบบบบบบ
แร่วๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 10:25  

Dith ผู้เขียน:

สเป็กเหมือน HD mini ที่ขายกันนี้เเระ เเต่ว่ามันเป็นระบบเเอนดรอย์ ราคา 15900 มีเมม 2GB มีจำหน่ายเเล้วทั่วไป สินค้าเริ่มจำหน่ายวันท่ 18 สิงหาคมครับ หากใครคิดว่า ตัวนี้จะขายได้หลอ ซื้อรีเจนท์ดีกว่านะ ก็รีบๆไปสอยรีเจนท์ซ่ะนะ เพราะเริ่มไม่มีของกันเเล้วเน้อ บอกไว้ก่อ เพราะรีเจนท์ไม่มีนำเข้ามาเเล้วนะค๊าบบบบบบบบบบบ

แต่ต้องคิดกันดูให้ดีนะครับ เพราะ Legend ช่วงการออกขายสั้นมาก คนใช้ไม่เยอะ ทางศูนย์ต้องการตัดออกจากสายการจำหน่าย ดังนั้นต่อไปจะมีปัญหาพวกอุปกรณ์ทั้งหลายหรือแม้กระทั่งอะไหล่ว่าจะหาได้ยากตัวอย่างง่าย ๆ เช่น แบตเตอรี่ ถ้าของแท้ไม่มีคงต้องใช้ของเสมือน ทางที่ดีให้มองข้าม 2 รุ่นนี้ไปเลย ถ้ารักชอบกันจริงก็ wildfire ถ้าใครติดเรื่องจอก็ Desire
Dith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 14:27  

แร่วๆๆๆๆ ผู้เขียน:
Dith ผู้เขียน:

แต่ต้องคิดกันดูให้ดีนะครับ เพราะ Legend ช่วงการออกขายสั้นมาก คนใช้ไม่เยอะ ทางศูนย์ต้องการตัดออกจากสายการจำหน่าย ดังนั้นต่อไปจะมีปัญหาพวกอุปกรณ์ทั้งหลายหรือแม้กระทั่งอะไหล่ว่าจะหาได้ยากตัวอย่างง่าย ๆ เช่น แบตเตอรี่ ถ้าของแท้ไม่มีคงต้องใช้ของเสมือน ทางที่ดีให้มองข้าม 2 รุ่นนี้ไปเลย ถ้ารักชอบกันจริงก็ wildfire ถ้าใครติดเรื่องจอก็ Desire

แบตมันใช้กับรุ่นอื่นๆได้ครับ ไดมอนด์สองไรงี๊
beer484848
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 00:16  

เปิดตัวเมืองนอกแค่ $129 เอง
เข้ามาถึงไทยแพงหมดไม่ว่าจาเป็น โทรศัพท์ หรือ notebook
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
galaxerimo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 02:30  

มันดูดีนะ ถ้าฝาหลังไม่เงา

พอจะหาซื้อ ฝา ของ HD mini มาเปลี่ยนได้ไหมเนี่ย!
ยิปปี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 20:56  

WCDMA 900/2100 MHz, HSDPA 7.2 Mbps

Support 3G นะครับ

ส่วนเรื่องฝาหลัง วันนี้ไแงาน cemart มา เขาเอาฝาหลังของ mini แบบด้านๆ ใส่ให้ดูเลยครับ

ได้แน่นอน
galaxerimo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 22:44  

ขอบคุณ rep บน ที่มาช่วยตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 10:43  

อยากทราบว่ามีสไตลัสแถมมาให้หรือเปล่าคะ?
peeeak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 13:00  

ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวานที่งาน CEMart
มีใครใช้บ้างครับ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย..
peeeak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 15:52  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามีสไตลัสแถมมาให้หรือเปล่าคะ?

ใช้อยู่คับ..ไม่มี
เดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 13:53  

ใช้แล้วครับ จอคมดีจัง ... ความลื่นไหลของหน้าจอ ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นอ่ะครับ การเข้าเว๊บเบราเซอร์อาจจะมีช้าบ้างนิดนึง แต่ยอมรับได้ครับ กล้อง โอเคนะ... ถ้าถ่ายแสงดีๆ อ่ะครับ ส่วนเสียงแม้จะหงายเครื่องก็ได้ยินครับ แต่ถ้าคว่ำเครื่องเสียงแจ่มเรย ... การใช้งานทั่วไปก็เหมือนมือถือระบบแอนดรอยด์ทั่วๆไป ครับ ชอบตรงหน้าจอครับ ไม่กว้างมาก ไม่แคบ แล้วก็จอไม่เล็กเท่าไหร่ครับ และก็ไม่ใหญ่มากจนเกินไป สำหรับแป้นพิมพ์... ดูเหมือนจะเล็กครับ แต่ผมลองกดแร้ว (ขนาดว่าผมนิ้วใหญ่นะ) มันก็ทัชได้ดีมาก ตรงดีครับ ไม่พลาดอ่ะ ... หรือผมใช้จนชินแล้วก็ไม่รู้อ่ะครับ อิอิ ส่วนแบต... ก็ พอได้นะครับ ไม่ถื่ออืดสุดๆ แต่ก็ทำงานได้ครับ อยู่ได้แบบแสตนบายด์ได้เกือบสองวัน แต่ถ้าใช้งานหนักๆ แบบว่า ใช้เน็ตด้วย โหลดโน่นโหลดนี่ ฟังเพลง โทรด้วย... อืม ก็อยู่ได้ทั้งวันนะครับ ถือว่ามันก็โอในระดับนึงเรย นี่ถ้าสามารถอัพเป็นแอนดรอยด์ 2.2 ได้ก็ดีนะครับ อิอิ แต่ส่วนตัวจะเล่นเกมเฟสบุค หรือใช้แฟลชในมือถือ ผมว่ามันก็ไม่ค่อยสะดวกครับ สู้เล่นกับคอม โดยเอามือถือเครื่องนี้ต่อโมเด็มเอา ไม่ได้ครับ มันสะดวกก่ากันเรย ... วันนี้ข้อมูลเพียงเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ
พี ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 17:27  

ใช้มาเกือบเดือนแล้วครับ
ถือว่าตอบสนองกับชีวิตประจำวันของผมได้เกือบผมดทุกอย่าง

บางวันแทบไม่ต้องเปิดโน้ตบุ๊คเลย

เรียกว่าใช้ HTC เจ้าตัวนี้แทนเลยก็ว่าได้

แต่ไม่ชอบอย่างเดียวครับ
ผมใช้งานหนักไปหน่อย โดยเฉพาะเปิด WiFi ไว้ทั้งวัน
แบตหมดเร็วครับ แต่ก็ถือว่าปกติของการเปิด WiFi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 22:18  

โทดนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องโทรสับมากเท่าไร ผมอยากทราบว่า รุ่น นี้ อ่านข้อความไทย พิมไทยได้สะดวก ไม๊ครับ เเล้วโปรแกรม ดิกชั้นเนรี่ สามารถได้เปล่าคับ พอดีกำลังจะตัดสินใจอยากจะซื้อ คนที่ใช้เเล้วรบกวน แนะนำหน่อยคับ
T_BON
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 10:23  

ตอนนี้ค่าเสียหายมันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ที่ไหนมี Pro ราคาดีๆ แนะนำหน่อยครับ

หลังจากผิดหวัง กับ HD mini ที่ HTC ไม่นำเข้ามาอีกแล้ว
อุตส่าทำบัตร Kbank เพราะเห็นโปร HD mini แถม Smart ทำเสร็จเรียบร้อย
แต่ก็ไม่ได้ซื้อเพราะของหมดแล้ว เซ็งกันไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 11:51  

แล้วตัวนี้เทียบกับรุ่นไวล์ไฟร์แล้ว มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงมั่งครับ คุ้มกับราคาที่ต่างกันหรือเปล่า
ผู้รู้ช่วยชี้แนะที ดูๆอยู่ 2 รุ่นนี้แหละครับ
hihibr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 19:16  

ผมใช้อยู่ครับ มันต่างจากรุ่น wildfire ประมานว่า สเปค เครื่องดีกว่า รายละเอียดหน้าจอสูงกว่า ทำให้รองรับ ฌปรแกรม ของแอนดรอยได้ดีกว่า wildfire นะครับ ส่วนกล้อวก้อ มีข้อดีข้อเสีย เฉือนๆกันหน่อยนะคับ เพราะ wildfire มีแฟรช แต่ ของ aria มีระบบ เลือกโฟกัสได้ครับ
พี-ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 22:23  

ทำไม mem ในตัวเครื่อง มันมีทั้งหมด 185 mb

ถือว่าปกติหรือป่าวครับ
Darkwinner
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 11:15  

ขอมาแชร์ความรู้สึกครับผม

ข้อเสียของตัว Wildfire ครับ คือหน้าจอล้วน ๆ ครับ (เพราะผมจะไปซื้อตัว Wildfireแต่เปลี่ยนใจไปเอาตัว Aria แทน เลยได้ลองเล่นตัว Wildfire ฟรีเลย 555 )

ข้อเสียของตัว Wildfire ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
- หน้าจะหยาบอย่างเห็นได้ชัด ถ้ามองเข้าไปใกล้จะเหมือน ดู LCD TV ประมาณ 40 นิ้วขึ้นใกล้ ๆ อ่ะครับ จะเป็น เหลี่ยม ๆ เหมือนตาข่ายครับ แล้วเวลาเข้า เวปบราวเซอร์ตัวหนังสือจะติดติด กัน ถ้าเววลาขยายเข้าไปใกล้ ๆ แล้ว จะไม่เป็นครับ แต่สีจอมันจะจืด ๆ (ผมเลยไม่ซื้อตัวนี้ก็เลยได้เล่นฟรี เอิ้กๆๆๆ)
- แล้วก็รองรับโปรแกรมใช้งานได้ทั่วไป แต่เรื่องเกมส์ต้องเลือกกันหน่อย บางโปรแกรมใช้ไม่ได้ครับ

- เรื่องกล้อง ผมเฉย ๆ ครับ เพราะมีข้อดีข้อเสียต่างกันอยู่แล้ว ตัว Wildfire จะมีแฟลช ตัว Aria จะมี Auto Focus

สุดท้ายผมไปสอบ Arai มาครับ 5555
สาเหตุที่ผมเลือก Aria คือเล่นเกมส์บ่อย ใช้โปรแกรมเยอะครับ เล่นเนตเยอะ กลัวซื้อมาทั้งทีแล้วลงโปรแกรมไม่ได้มันก็ยังไง ยังไงอยู่ (เหมือนซื้อ BB มาแ้ล้วไม่ได้แชตประมานนั้น)
- หน้าจอ คมชัดดีครับ แล้วก็ลื่นดีไม่ค่อยหน่วง เท่าไหร่ ถือว่าลื่นใช้ได้เลย
- โดยรวมถือว่าใช้ได้เลยครับ (เพราะลงทุนขาย iphone มาใช้ Andiord ก็ถือว่าเป็นน้อง ๆ iphone)

ผมซื้อมาจาก ศูนย์ HTC ที่ MBK ตรงข้ามร้าน Studiophone ครับ บริการดีแล้วก็ให้ความรู้ได้ดีมากครับ
- เครื่อง ราคา 15,900 บาท (รับผ่อน FirstChoice 0% 6 เดือน แล้วก็อีกหลายที่ เพื่อน ๆ ลองไปดูกันได้ครับ)
- แถม Mem 2GB ลงโปรแกรมพร้อมทุกอย่างเลยครับ หรือเพื่อน ๆ ต้องการแบบไหนบอกได้เลยครับ ลงโปรมฟรีตลอดการใช้งาน

- แถมฟิลม์กันรอย ด้่วยอิอิ ผมเลยสอย Capdase มาด้วยในราคา 390 พี่เค้าลดให้ 90 บาท เหลือ 300 (ไม่รู้แพงเปล่า เพราะคิดเกียจไปเดินหาแถมบริการดีเลยสอยร้านพี่เค้าเลย 555)

*** หมายเหตุ : สิ่งที่ผมพิพม์มาทั้งหมดนี้เพื่อเป็นวิทยาทานให้กลับเพื่อน ๆ ในการตัดสินใจ ไม่มีจุดมุ่งหมายโจมตีใครครับ ***

เมล์มาสอบถามกันได้ครับ suratchais@iglife.co.th
vee ok!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 13:12  

เมโมรี่บนเครื่องเหลือน้อยมาก ขนาด reset factory default ไปแล้ว เรียกว่าเคลียร์หมดเริ่มกันใหม่ ไม่ลงอะไรเพิ่มเลย ก็ยังเหลือแค่ราวๆ 160 MB
ทั้งที่ ROM มีตั้ง 512 RAM384

แสดงว่าทั้งระบบกิน ROM ไปหลายร้อยเมกทีเดียว
พอติดตั้ง cn dictionary, file manager, game 3 เกม, media player ที่เล่นไฟล์ divx, xvid พวกนี้ได้(ที่มากับเครื่องเล่นไม่ได้) ปรากฏว่าเหลือเพียง 88เมกะไบต์ Shocked

คิดว่าถ้าอัปเป็น 2.2 ได้เมื่อไหร่คงสนุกมากกว่านี้ อยากให้มันปล่อยมาอัปเกรดเร็วๆจัง
สงสัยคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 15:12  

ทำไมถึงมีคนบอกว่า 11500 แต่บางคนบอกว่า 15900 อะครับ ตกลงมันเท่าไหร่กันแน่อะ แล้วจะหาราคา 11500 ได้จากไหน
สนใจจะซื
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 09:04  

ผมขอสอบถาม HTC Aria ที่คุณใช้อยู่น่ะครับ เพื่อเป็นการตัดสินใจจะซื้อ รู้สึกสเปคมันจะเหมือน HTC mini เลย จึงตัดสินใจไม่ถูก ไม่ทราบว่า Aria มันจะมีแบบนี้ไหมครับ

ระบบตอบสนองอัตโนมัติ (Sensors) >>>>>>>>>>>>>>>>> HTC Mini

- G-Sensor : ตรวจจับความเคลื่อนไหวของตัวเครื่อง

- Ambient light sensor : ปรับแสงสว่างของไฟหน้าจออัตโนมัติ

- Proximity sensor : ตรวจจับระยะห่างระหว่างตัวเครื่องกับใบหน้า เพื่อปิดการใช้งานจอแสดงผลเวลาสนทนา

เพราะไม่เห็นมีบอกในสเปคเลย จึงสงสัย

ขอขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ
kanpit2002
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 10:30  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ที่งานศูนย์สิริกิต
ทีแรกว่าจะซื้อ Wildfire แต่เห็นหน้าตาแล้ว เป็นเหมือน คห บนๆบอกจริงๆค่ะ
ว่าหน้าจอมันไม่ละเอียด เลยซื้อ Aria มา สวยกว่า 55+
ชอบค่ะใช้งานได้ลื่นไหลดี
แต่ติดปัญหานิดหน่อยมาขอความช่วยเหลือค่ะ

- เราดึงข้อมูล Contact จากซิมมาใส่มือถือไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงคะ
เำพราะเราอยากเพิ่มข้อมูลอย่าง ใส่รูป ใส่วันเกิด และใส่ เลขบัญชีธนาคาร
มันจะทำไม่ได้เลยถ้าข้อมูลยังอยู่บนซิมการ์ด
แต่จะให้มานั่งพิมพ์ทีละอันก็ไม่ไหว เพราะ contact เราีมีเป็นร้อยๆเลยค่ะ ^^

- ตอนที่เ้ค้าลงโปรแกรมมาให้มันมี Scene (theme)
ที่เหมือนจะเป็น Custom พื้นหลังสีแดง
แล้วไม่รู้ยังไง เราเผลอลบไปโดยไม่รู้ตัว
แล้วจะกู้คืนมาได้มั้ยคะ หรือว่าไปหาโหลดเพิ่มได้จากที่ไหน

- เราจะตั้ง mp3 ให้เป็นเสียงเรียกเข้ายังไงคะ หาที่ตั้ง ไม่เจอจริงๆค่ะ Laughing

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบค่ะ ^^
jp2621
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 20:06  

ตอบ คห. บนนะครับ

ไปที่รายชื่อก่อนครับ แล้วก็กด menu จากนั้นเลือก export/import ครับ จากนั้นจะมีให้เลือก ว่าจะนำรายชื่อเข้าเครื่อง หรือ เครื่องเข้าซิม ครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 01:25  

kanjj ผู้เขียน:
ใครหา Case ใส่ HTC Aira อยู่ เราแนะนำดูที่ www.caseorder.com คะ
แนะนำๆ Very Happy

หาอยู่พอดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 08:38  

สนใจจะซื ผู้เขียน:
ผมขอสอบถาม HTC Aria ที่คุณใช้อยู่น่ะครับ เพื่อเป็นการตัดสินใจจะซื้อ รู้สึกสเปคมันจะเหมือน HTC mini เลย จึงตัดสินใจไม่ถูก ไม่ทราบว่า Aria มันจะมีแบบนี้ไหมครับ

ระบบตอบสนองอัตโนมัติ (Sensors) >>>>>>>>>>>>>>>>> HTC Mini

- G-Sensor : ตรวจจับความเคลื่อนไหวของตัวเครื่อง

- Ambient light sensor : ปรับแสงสว่างของไฟหน้าจออัตโนมัติ

- Proximity sensor : ตรวจจับระยะห่างระหว่างตัวเครื่องกับใบหน้า เพื่อปิดการใช้งานจอแสดงผลเวลาสนทนา

เพราะไม่เห็นมีบอกในสเปคเลย จึงสงสัย

ตกลงใช่ตามนี้ไหมครับ เสปคข้างบนเป็นของ HTC mini
เด็กศูนย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 11:27  

ผมใช้ Aria อยู่ สเปคที่เขียนมามีหมดครับ ทั้ง G Sensor, ปรับความสว่างอัตโนมัติ (อันนี้เซ็ตได้ว่าจะอัตโนมัติ หรือจะตั้งเอง), Proximity ก็มีครับ
jp2621
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 21:54  

orion_216 ผู้เขียน:
kanjj ผู้เขียน:
ใครหา Case ใส่ HTC Aira อยู่ เราแนะนำดูที่ www.caseorder.com คะ
แนะนำๆ Very Happy

หาอยู่พอดีเลย

Aria ใช่กับเคสของ HD mini ได้ครับ
jp2621
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 21:56  

kanpit2002 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ ที่งานศูนย์สิริกิต
ทีแรกว่าจะซื้อ Wildfire แต่เห็นหน้าตาแล้ว เป็นเหมือน คห บนๆบอกจริงๆค่ะ
ว่าหน้าจอมันไม่ละเอียด เลยซื้อ Aria มา สวยกว่า 55+
ชอบค่ะใช้งานได้ลื่นไหลดี
แต่ติดปัญหานิดหน่อยมาขอความช่วยเหลือค่ะ

- เราดึงข้อมูล Contact จากซิมมาใส่มือถือไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงคะ
เำพราะเราอยากเพิ่มข้อมูลอย่าง ใส่รูป ใส่วันเกิด และใส่ เลขบัญชีธนาคาร
มันจะทำไม่ได้เลยถ้าข้อมูลยังอยู่บนซิมการ์ด
แต่จะให้มานั่งพิมพ์ทีละอันก็ไม่ไหว เพราะ contact เราีมีเป็นร้อยๆเลยค่ะ ^^

- ตอนที่เ้ค้าลงโปรแกรมมาให้มันมี Scene (theme)
ที่เหมือนจะเป็น Custom พื้นหลังสีแดง
แล้วไม่รู้ยังไง เราเผลอลบไปโดยไม่รู้ตัว
แล้วจะกู้คืนมาได้มั้ยคะ หรือว่าไปหาโหลดเพิ่มได้จากที่ไหน

- เราจะตั้ง mp3 ให้เป็นเสียงเรียกเข้ายังไงคะ หาที่ตั้ง ไม่เจอจริงๆค่ะ Laughing

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบค่ะ ^^

เปิดเข้าโปรแกรมเล่นเพลงที่มีมาในเครื่อง แล้วเลือกเพลงที่ชอบ กดเมนู แล้วเลือกตั้งเป็น mp3 ครับ
noialb
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 08:29  

เห็นมา 15000.- เหมือนกัน
11000.- ขายที่ไหนครับ
Where are we
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 09:53  

รุ่นนี้ ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้างครับ
ไปดูมาหลายที่แล้วไม่มีเลย

ยังไงก็ช่วยชี้เป้าให้ด้วยนะครับ
jp2621
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 22:02  

Where are we ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้างครับ
ไปดูมาหลายที่แล้วไม่มีเลย

ยังไงก็ช่วยชี้เป้าให้ด้วยนะครับ

PowerBuy น่าจะมีอยู่นะครับ ถ้าเอาแบบแน่นอนเลยก็ The mall งามวงศ์งานครับ หน้าบีเทรนมีเป็นบูทของ HTC อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 11:54  

เด็กศูนย ผู้เขียน:

ผมใช้ Aria อยู่ สเปคที่เขียนมามีหมดครับ ทั้ง G Sensor, ปรับความสว่างอัตโนมัติ (อันนี้เซ็ตได้ว่าจะอัตโนมัติ หรือจะตั้งเอง), Proximity ก็มีครับ

โปรแกรมอ่านไฟล์เอกสารพวก word excel สามารถแก้ไขไฟล์งานได้ไหมครับ หรือว่าอ่านได้อย่างเดียว
เด็กศูนย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 23:49  

โปรแกรมอ่านไฟล์เอกสารพวก word excel สามารถแก้ไขไฟล์งานได้ไหมครับ หรือว่าอ่านได้อย่างเดียว

รู้สึกจะแก้ไม่ได้นะครับ ดูได้อย่างเดียว ถ้าจะแก้ต้องไปซื้อ quickoffice แบบเสียตังค์มาเพิ่มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 16:23  

รู้สึกจะแก้ไม่ได้นะครับ ดูได้อย่างเดียว ถ้าจะแก้ต้องไปซื้อ quickoffice แบบเสียตังค์มาเพิ่มครับ

ขอบคุณมากครับ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 04:50  

ตกลง ฝาหลังเป็นแบบ เงาใช่มั๊ยครับ?
อยากได้แบบ ด้านๆจัง
ซุปตาร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 13:27  

ฝาหลังเงาครับ ไปดูมาแล้ว ที่ร้านมีฝาหลังแบบด้านขายด้วยครับ 500 บาท
ผมก็ชอบแบบด้านนะ พอดีไปซื้อแต่ของหมดพอดี ร้าน htc ที่เซียร์
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 14:23  

ซุปตาร์ ผู้เขียน:
ฝาหลังเงาครับ ไปดูมาแล้ว ที่ร้านมีฝาหลังแบบด้านขายด้วยครับ 500 บาท
ผมก็ชอบแบบด้านนะ พอดีไปซื้อแต่ของหมดพอดี ร้าน htc ที่เซียร์

ถ้ามีแบบด้านขายด้วยก็เยี่ยมครับ ^_^
cewpid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 17:25  

พอดีว่าชอบใช้เล่นเกมส์น่ะ เลยอยากถามว่ามันใช้เล่นเกมส์ บน face book ได้มั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 19:06  

ได้ข่าวแว่วๆว่า ตัวนี้มันจะเลิกผลิต จิงเหรอคับ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 01:57  

ได้ข่าวแว่วๆว่า ตัวนี้มันจะเลิกผลิต จิงเหรอคับ

หลายร้านยืนยันมาแล้วครับ
ผมโทรไป T_T
saxophone01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 12:50  

สอบถามไว้ในอีกเว็บนึง

เขาบอกว่าล๊อคการนำเข้าไว้คับ
ผมเพิ่งซื้อมาวันก่อน เครื่องสุดท้ายของร้านพอดี T^T
เกือบซื้อไม่ทัน เพราะมีคนโทรมาจอง
gosit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 14:12  

ถ้าเลิกผลิต ก็น่ากลัวเรื่องอะไหล่นะครับ HTC ทำแบบนี้2ตัวแล้ว
Gubawa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 16:42  

HTC ตัวนี้ download app จาก market มา install ใส่ sd card ไม่ได้หรอครับ
ทำไมมันบังคับ ให้ install ลง mem ของเครื่องทุกที่เลย mem ก็น้อย
ต้องทำยังไงครับ ส่วนใหญผมลงเกมอ่ะครับ มันเลยไม่พอ
มี sd card ก็ใช้งานได้ไม่เต็มที่เลยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 21:14  

Gubawa ผู้เขียน:
HTC ตัวนี้ download app จาก market มา install ใส่ sd card ไม่ได้หรอครับ
ทำไมมันบังคับ ให้ install ลง mem ของเครื่องทุกที่เลย mem ก็น้อย
ต้องทำยังไงครับ ส่วนใหญผมลงเกมอ่ะครับ มันเลยไม่พอ
มี sd card ก็ใช้งานได้ไม่เต็มที่เลยอ่ะครับ

ปกติแอนดรอยด์เวลาลง app ต้องลงที่เครื่องเสมอไม่ใช่รึครับ ถ้าเป็น pocket PC ตึงจะลงที่เมมได้
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 17:51  

gosit ผู้เขียน:
ถ้าเลิกผลิต ก็น่ากลัวเรื่องอะไหล่นะครับ HTC ทำแบบนี้2ตัวแล้ว

ตัวไหนบ้างเหรอครับ
ขอบคุณครับ
Gubawa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:12  

ปกติแอนดรอยด์เวลาลง app ต้องลงที่เครื่องเสมอไม่ใช่รึครับ ถ้าเป็น pocket PC ตึงจะลงที่เมมได้

อ้าวหรอครับ พึ่งรู้น่ะนี้
แต่เห็นถ้าเป็น แอนดรอยด์ 2.2 จะทำได้ใช่ไหมครับ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 11:40  

อ้าวหรอครับ พึ่งรู้น่ะนี้
แต่เห็นถ้าเป็น แอนดรอยด์ 2.2 จะทำได้ใช่ไหมครับ

2.2 ทำได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 14:41  

ช่วยด้วยครับ
โปรมแกรม myHTC มัน Install ไม่ได้ครับ

กดไปที่ปุ่มInstallแล้ว แต่มันไม่ยอมลงให้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 14:57  

รุ่นนี้หาซื้อฟิล์มกันรอยได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณคับพ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 10:01  

รุ่นนี้หาซื้อฟิล์มกันรอยได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณคับพ้ม

ซื้อมาเเล้วครับ เมื่อวานสดๆร้อนๆเลย ยังเล่นไม่ค่อยเปนเท่าไหร่ แต่เท่าที่ลองมาหนึ่งคืน(หนึ่งคืนจิงๆ เพราะไม่ได้นอนเลย 55) ค่อนข้างประทับใจทีเดียว เนื่องจากมีไรให้เล่นเยอะ(ทางร้านลงเกม กะ แอปมาให้เยอะพอดู) เรื่องหน่วงยังไม่เหนเท่าไหร่ แล้วที่สำคัญ ตัวฝาครอบหลังมันคลุมมาถึงหน้าจอเลย ซึ่งมันเหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบใส่ซิลิโคนอย่างผม แบบทำเปนรอยยังไง แค่เปลี่ยนฝาครอบหลังปุ๊บก้ดูใหม่กิ๊กเลย(ว่าจะซื้อฝาครอบหลังเเบบด้านมาใช้อีกอันเพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ)

ข้อเสียที่เจอตอนนี้ คือ เวลาปิดเเล้วเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ มันชอบหาเครือข่ายผม(DTAC)ไม่เจออะ ต้องถอดซิมออกมาขัดๆถูๆ แล้วเปิดอีกทีถึงจะเจอ เปนมาสองสามครั้งเเล้วในคืนเดียว(อันนี้ไม่รุ้เพราะซิมผมเองเรอะป่าว แต่ลองกะเครื่องเก่าตัวเองดู เปิดเครื่องทีไรก้เจอตลอดไม่มีปัญหา)

สำหรับฟิลม์กันรอย ทางร้านที่ผมซื้อเค้าติดให้ฟรีอะคับ แต่เค้าบอกว่าฟิลม์ของรุ่นนี้ไม่มี เลยติดของ HD mini ให้ (ซึ่งมันก้เหมือนกันแหละผมว่า)

เด๋วไว้ลองเล่นมากกว่านี้ จะมาเม้นอีกนะคับ(กะลังอ่านคู่มืออยู่ ให้มาเปนเล่มเลย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 12:58  

^
^
เคยเอาฟิล์มของMini ไปติดเหมือนกันครับ แต่Aria มันมีรู

ที่ร้านบอกว่าต้องตัดช่วงด้านล่างออก แล้วติดเข้าไป

ผลปรากฎว่ามัน ตรงรอยที่ตัดออก มันติดไม่สนิทครับ ฮือๆๆๆ เซ็งมาก->มากที่สุด... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 14:48  

^
^
เคยเอาฟิล์มของMini ไปติดเหมือนกันครับ แต่Aria มันมีรู

ที่ร้านบอกว่าต้องตัดช่วงด้านล่างออก แล้วติดเข้าไป

ผลปรากฎว่ามัน ตรงรอยที่ตัดออก มันติดไม่สนิทครับ ฮือๆๆๆ เซ็งมาก->มากที่สุด... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

รูนี่หมายถึงตง optical track ป่าวคับ ของผมที่ร้านติดมาไม่ได้ตัดนะ ซึ่งผมว่ามันก้ดูโออยู่นะ แล้วก้ยังใช้งานได้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 15:05  

ใช้ครับรูกลม optical track นั่นแหละครับ (เรียกไม่ถูก...แฮ่ๆๆ Embarassed )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:24  

ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 13:08  

14500 คับ ที่ร้าน studio phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 11:58  

Bluetooth ค่อนข้างมีปัญหาน่ะครับ เวลาส่งไฟล์ทำไมมันหลุดไปเฉยๆเลย Bluetooth ปิดไปเองซะงั้น ปัญหานี้บ่อยมาก :evil:
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 03:21  

Bluetooth ค่อนข้างมีปัญหาน่ะครับ เวลาส่งไฟล์ทำไมมันหลุดไปเฉยๆเลย Bluetooth ปิดไปเองซะงั้น ปัญหานี้บ่อยมาก Evil or Very Mad

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูรึยังครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 23:55  

อื้ม ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมอ่ะคะ
พอดีเห็นความคิดเห็นบนๆ เขาบอกว่าเลิกผลิตแล้ว
จริงรึเปล่าอ่ะคะ พอดีอยากใช้ Android แล้วปลงใจกับตัวนี้มาก
เลยอยากทราบว่ามันยังมีขายอยู่รึเปล่า ถ้าไม่มีจะได้ตัดใจซื้อตัวอื่น
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 23:57  

14500 คับ ที่ร้าน studio phone

14500 ร้าน Jay Mart, TGFone
GooGelle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 21:24  

ราคายังไม่ลดอีกหรอครับ อยากได้อะ = =" เห็นมีขายอยู่ที่ Paragon น่ะครับ
พี ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 01:36  

ใครอยากได้ Aria ก็จะขายให้ 12,000 ขาดตัว
อัพเป็น 2.2 froyo แล้ว
ลง MyHTC แล้ว
ซื้อมาเมื่อ สิงหา 53
ยังใช้งานได้ดีอยู่
อยากขายเพราะอยากขยับไปเล่นตัวสูงกว่านี้ (รอ evo 3d)

ถ้าขายไม่ออก ก็ใช้ต่อไป เพราะมันใช้ดีมากรองรับ app ได้หลายตัว
T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 15:42  

[quote="พี ระยอง"]ใครอยากได้ Aria ก็จะขายให้ 12,000 ขาดตัว
อัพเป็น 2.2 froyo แล้ว
ลง MyHTC แล้ว
ซื้อมาเมื่อ สิงหา 53
ยังใช้งานได้ดีอยู่
อยากขายเพราะอยากขยับไปเล่นตัวสูงกว่านี้ (รอ evo 3d)

ถ้าขายไม่ออก ก็ใช้ต่อไป เพราะมันใช้ดีมากรองรับ app ได้หลายตัว[/quote]

ยังขายอยู่ไหมครับ สนใจครับ ta_pit@hotmail.com
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 10:16  

ตกลงที่บอกว่าจะเลิกผลิตนี่ จริงป่าวครับ แล้วตอนนี้ราคาเครื่องหิ้ว at&t ประมานเท่าไหร่ครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 18:24  

theerameth ผู้เขียน:
ตกลงที่บอกว่าจะเลิกผลิตนี่ จริงป่าวครับ แล้วตอนนี้ราคาเครื่องหิ้ว at&t ประมานเท่าไหร่ครับ

ป่านนี้ก็คงไม่ผลิตแล้วละครับ ทำรุ่นใหม่ๆมาแทน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: