Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามเรื่องแบตเตอร์รี่ Galaxy S ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเป่าครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 16370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่องแบตเตอร์รี่ Galaxy S ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเป่าครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 11:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอสอบถามเพื่อนๆที่ใช้ Samsung Galaxy S หน่อยครับว่า แบตเตอร์รี่ของใครคิดว่าน่าจะมีปัญหา หรือว่าคิดว่าผิดปกติแบบผมบ้าง

ผมใช้งานมาประมาณ 3 อาทิตย์ตอนแรกก็รู้สึกนะครับว่าแบตเตอร์รี่เครื่องผมมันหมดเร็วมากๆ (ซึ่งตอนแรกก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คิดแต่ว่าแบตหมดก็ชาร์จต่อ)

เคยลองสั่งเกตุเครื่องผมกับเครื่องของแฟน เครื่องผมแบตเตอร์รี่ลดเร็วมากๆ ทั้งๆๆที่มีการใช้งานน้อยกว่าเยอะมาก ทั้งเล่นเน็ต อัพ FB/ 4Square/Tweeter

มีอยู่ 3 ครั้งที่สังเกตุได้ว่า ได้ชาร์จแบตเตอร์รี่ก่อนนอนเต็มแต่ ตื่นเช้ามาแบตลดไปเยอะมาก ตย.ล่าสุดเมื่อคืน(เที่ยงคืน)ชาร์จได้ 96% เมื่อเช้า(8โมง)แบตเหลือ 70% ซึ่งผมไม่ได้เปิดอะไรทั้งไว้ทั้งนั้น ทั้งไวไฟ เอจ หรือโปรแกรมอื่นๆก็ปิดหมด ความสว่างหน้าจอก็ปรับน้อยที่สุด

(ครั้งแรกๆเเต่ก็ยังแอบคิดว่า อาจจะมองเลขระดับแบคผิด แต่เมื่อคืนน่าจะมองไม่ผิด เพราะว่าแฟนจำได้ว่าชาร์จเกือบเต็ม)

ใครมีปัญหารบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ หรือมีวิธีการแก้ไขปัญหายังไงบ้างแนะนำด้วยนะครับผม
jeeracht
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องแบตเตอร์รี่ Galaxy S ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเป่าครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 15:01  

ได้ kill task มั่งรึเปล่าครับ
cmumad
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องแบตเตอร์รี่ Galaxy S ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเป่าครับ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 23:54  

ลองทดสอบด้าน software ก่อนคับ
โดย backup ไฟล์ทั้งหมด แล้ว hard reset
จากนั้นทดลองใ้ช้ดูว่าเป็นเหมือนเดิมมั้ย
ถ้ายังเป็นน่าจะส่งศูนย์ได้นะคับ

สู้ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 00:29  

4Square ตัวดีครับ มันชอบPINGตำแหน่งตามรายชื่อเพื่อน ยิ่งเยอะยิ่งPINGเยอะ เอาปิดไปดีขึ้นเยอะครับ
bobolord
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 13:32  

ผม ก็เป็นครับ เลยไม่รู้ว่าปรกติป่าว

เมื่อคืน ชาจไว้ 100 ปิดทุกอย่างกด kill task นอน ประมาน 9 ชม เหลือ 75 เอง

งงมาก มันหายไปไหนหมด จอก็ไม่ได้เปิด อาไรก็ไม่ได้ใช้
ช่วยที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 20:01  

ผมก็เป็นครับ หนักเลย ตอนนี้กำลังทกสอบอยู่

เหตุผมชาร์ตแบต ตั้งแต่ 1 ทุ่ม ทิ้งไว้ทั้งคืนก็เล่นไปด้วยพลางๆ แต่ดูแล้ว ไม่น่าใช้แบต

แปดโมงเช้าผมนอน ก่อนนอนปิด หมดทุกอย่างใช้ task manager ปิดนะครับ(อาจจะเผลอเปิด wifi ไว้เพราะก่อนนอนผมทดสอบสัญญาณไวเลส กับ ooVoo) แต่ผมจำได้ว่าก่อนที่จะหลับ ผมปิดแล้ว นะครับ ประเด็นคือ ผมตื่น บ่ายสอง เครื่องดับ ก็งงๆ เปิดเครื่องมา มันบอกว่าแบตหมด

คำถามคือถ้าสมมุติผมเผลอเปิดไวไฟ กะโปรแกรม ooVoo ทิ้งไว้จริงเป็นไปได้มั้ยว่าแบตจะหมดเกลี้ยง โปรแกรมนั้น มีเพื่อน 2 คนในลิสและเขาก็ offilne กันไปหมดแล้ว

รบกวนคนที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่มาตอบทีนะคร๊าบ

Samsung Galaxy SL GT I9003 ครับ
tuh3008
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 21:32  

ธรรมดาครับ ถ้าใช้ Rom ศูนย์
ลองลง Rom ที่ Mod ดูครับ
"วิธีอัพรอม" ลองใช้กูเกิลเซิร์ชดูครับ
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 01:06  

tuh3008 ผู้เขียน:
ธรรมดาครับ ถ้าใช้ Rom ศูนย์
ลองลง Rom ที่ Mod ดูครับ
"วิธีอัพรอม" ลองใช้กูเกิลเซิร์ชดูครับ

ของผม ที่เป็นก็พวกdarky นี่แหละ
ที่สำคัญ เสียบสายชาร์จ แล้วแตะหน้าจอเพี้ยนด้วย
ถึงว่าทำไมรอมศูนย์ มันถึงเสถียรกว่า แลกกว่าความช้าินิดหน่อย (มั้ง)
tuh3008
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 13:52  

ผมใช้ eRobot
popom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 14:05  

ของเราก็เป็นนะ ยิ่ง สังเกต สองอาทิตย์นี้ ใส่เกะไว้เฉยๆ จาก 90 กว่าๆ เหลือ 60 ยังไม่ได้เล่น ยังไม่ได้โทรเลย ลดฮวบเอาๆ ตอนแรกไม่เป็นเด๋วนี้เป็นบ่อยมาก ไม่รู้เป็นที่อะไร งง จัง

Galaxy S GT19000 Mad
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2011 22:03  

ผมว่า อาจจะเป็นเพราะแบตมีปัญหาก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่า ซื้อมานานหรือยัง แบตเสื่อมหรือป่าวครับ หรือว่า คุณลืม ปิด สัญญาณ พวก ไร้สาย หรือ ลืม ปิด app อะไรหรือป่าว ถ้าคุณลอง check แล้วไม่ดีขึ้น คุณอยากลองเปลี่ยนมาใช้ แบต ที่แรงขึ้น ใช้ได้นานขึ้น ของ Galaxy S คุณสามารถโทรมา ปรึกษา สอบถามเราได้นะครับ ที่เบอร์ 0847545758 (อิน) มีหลายคนที่เจอปัญหาเดียวกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: