Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แกะกล่อง Acer E400 ค่ะ ^_^

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 11209
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แกะกล่อง Acer E400 ค่ะ ^_^
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 13:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

แกะกล่อง Acer beTouch E400 ค่ะ
เพิ่งได้ Acer beTouch E400 มาค่ะ เลยมาแกะกล่องให้ดูกัน เห็นว่าที่นี่ยังไม่มีใครทำไว้ติชมได้เต็มที่ เพราะยังมือใหม่กับ Acer และ Android มากๆ ค่ะ ^_^ พอเปิดแล้วตกใจ.. เพราะของแถม เยอะมากๆๆ ไปดูกันค่ะ

เปิดซีลมาเป็นกล่องแม่เหล็กดีไซน์เก๋ไก๋มาเป็น 2 ชั้น ค่ะ ชั้นบนก็เป็นตัวเครื่อง เปิดชั้นสองมาจะเห็นพวก คู่มือ ฟิล์มกันรอย แผ่นซีดี

มาถึงของแถมในกล่องค่ะ ขนกันมาให้แน่เอี๊ยด .. มี หน้ากาก 2 ชิ้นค่ะ สีแดงและขาว เปลี่ยนให้หนำใจ, ซองมือถือสีดำ, เมม 2 กิ๊กพร้อม adapter แบตเตอรี่ 1090 mAh และฟิล์มกันรอย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EikQBB เมื่อวันที่ 10 Aug 2010 13:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แกะกล่อง Acer E400 ค่ะ ^_^
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 13:37  

ส่วนพวกอุปกรณ์มาตรฐานก็ สายดาต้าลิงค์ กับหัวชาร์จ หูฟัง

มาดูตัวเครื่องกัน สเปคคร่าวๆ ก็ ขนาดหน้าจอ 3.2 นิ้ว 320 x 480 pixels TFT แบบ Resitive / Android 2.1, Acer UI ค่ะ ใช้ CPU Qualcomm 7227 600 MHz processor, RAM 256 MB, ROM 512 MB

ช่องเสียบ USB อยู่ด้านล่าง

ด้านขวาเป็นปุ่ม Shutter กับปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง กล้องตัวนี้ 3.2 ล้าน ไม่มีออโต้โฟกัสค่ะ แต่โหลดแอพจาก Market มาเล่น มีโปรแกรมกล้องเยอะเลย เล่นกันเพลิน

ด้านล่างของจอเป็นปุ่มแบบสัมผัส 4 ปุ่ม ซ้ายสุดเป็นปุ่ม Home ปุ่มที่สองเป็นปุ่มค้นหา, ปุ่ม back, และปุ่มเมนู ตามลำดับค่ะ

EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แกะกล่อง Acer E400 ค่ะ ^_^
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 13:41  

พอร์ต 3.5 อยู่ด้านบน

ด้านซ้ายบน เป็นปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง และปุ่มปลดล็อคหน้าจอด้วย

ด้านหลังเรียๆ ค่ะ ลำโพงอยู่ติดกับตัวกล้อง

เปลือยหลังกับหน้ากาก 3 สีให้เลือก ปล. ฝาหลังแกะยากมากค่ะ - -*

ด้านหน้าพร้อมซองค่ะ

วันนี้ขอจบการแกะกล่องไว้แค่นี้ก่อน ส่วนการใช้งานเบื้องต้น เดี๋ยวตอนต่อไปจะมาพูดให้ฟังกันต่อค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาดูกันล่วงหน้าเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 16:47  

ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะครับเจ้าตัวนี้
ladyRECA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 17:02  

ราคา E400 ตอนนี้ 10,900 บาทจ้าา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: