Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ต้องการใช้ iphone เป็นโมเด็มต้องทำไงบ้างคับ....

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 29469
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ต้องการใช้ iphone เป็นโมเด็มต้องทำไงบ้างคับ....
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 15:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องการใช้ iphone เป็นโมเด็มต้องทำไงบ้างคับ....ต้องใช้ แอฟฯ อะไร ผมเพิ่งซื้อ 3GS 8G มาใช้ก็เลยไม่ค่อยมีความรู้คับ....ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ....
pp.bnoz+
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ต้องการใช้ iphone เป็นโมเด็มต้องทำไงบ้างคับ....
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 14:06  

ใช้ edge อยู่แล้วใช่ปะคะ .....

ตั้งค่าจากไอโฟนค่ะ ไปที่ setting > general > network >ละตั้ง internet tethering เป้น on ......... แค่นี้ค่ะ ละก็เสียบ usb กะคอมได้เลย .. แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วค่ะ

ps. แต่เวลาเสียบ เราจะรับสายโทรเข้าไม่ได้นะคะ รวมถึง sms ด้วย คนโทรเข้ามาจะได้ยินว่าเราปิดเครื่อง ส่วน sms ก็จะเตือนเมื่อเราถอด usb ออกจากคอมแล้วอ่ะคะ แต่ถ้าเป้น facebook ก็จะเตือนเลยค่ะ (ถ้าตั้งเตือนไว้นะ)
langsad
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการใช้ iphone เป็นโมเด็มต้องทำไงบ้างคับ....
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 12:09  

thank you very much krub!!!!!!!!
kafaak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 14:14  

ต้องลง iTunes ก่อนด้วยนะครับ
langsad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 12:36  

เครื่องผมมันทำไมหา...internet tethering ไม่เจออะคับ.....
ผมต้องทำไรกะเครื่องก่อนป่าวคับ....
nhongcm77
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 19:49  

ซื้อเครื่องศูนย์ไหมครับ ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ ลอง Update Carrier ก่อนนะ ฟังก์ชั่นนี้ยังไม่ Support ซิมของ AIS นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: