Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 324 / เข้าชม: 2622832
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 20 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 9 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 30

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 11:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมสนใจตัวนี้มาก ๆ ว่าจะถอยออกมาอยู่ แต่ลังเลว่า ควรจะรอ Tegra 2 ดีกว่ารึป่าว
เพราะจากการอ่านข้อมูลมาคร่าว ๆ นี่ เหนว่า tab 2 อาจจะเปน tegra 2 แล้วอาจจะทำไห้ราคา tab 1 ตกลง ยังไงรบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ อ่อ แล้วแนวโน้มราคา tab หลังจาก tegra 2 ออกนี่ ราคาจะเปนยังไง แร้วคิดว่า จะออกเมื่อไหร่อ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Tab - ซัมซุง Galaxy Tab
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:27  

มันเล่นเว็บได้ที่ละหลาย ๆ หน้า แบบ iphone ได้ป่าวคับ
dollusheep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:34  

อยากรู้อะคับ ว่ามันใช้ app ที่เกี่ยวกับกล้อง ใน แอนดรอย ตัวอื่นๆได้มั้ยคับ
(พวก ssgs บลาๆ)

รบกวนช่วยตอบทีคับ

ขอบคุณฮะ
รอน้อง แท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 11:56  

เชียงใหม่เมื่อไหร่จะได้ซื้อครับ

อยากได้มากๆแล้วครับ

ไม่คิดมากเรื่องเครื่องใหญ่เอาแนบหูครับ
เคยใช้ N-Gage รุ่นแรกที่เอาสันคุย คนมองเยอะมากๆ ยังจำความรู้สึกได้
ใช้ I-Phone4 คนไม่มอง บ้างก็ว่าของก๊อป

จะใช้นี่เลย Samsung Galaxy Tab ใครจะว่าบ้าก็ตามใจ
ผมมี Laughing

แต่เมื่อไหร่จะมีนี่ซิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 23:20  

รอน้อง แท ผู้เขียน:
เชียงใหม่เมื่อไหร่จะได้ซื้อครับ

อยากได้มากๆแล้วครับ

ไม่คิดมากเรื่องเครื่องใหญ่เอาแนบหูครับ
เคยใช้ N-Gage รุ่นแรกที่เอาสันคุย คนมองเยอะมากๆ ยังจำความรู้สึกได้
ใช้ I-Phone4 คนไม่มอง บ้างก็ว่าของก๊อป

จะใช้นี่เลย Samsung Galaxy Tab ใครจะว่าบ้าก็ตามใจ
ผมมี Laughing

แต่เมื่อไหร่จะมีนี่ซิ

เอาง่ายๆเลยนะครับ

ไปที่ศูนย์ AIS ในจังหวัดที่อยู่

หรือโทร 1175 ติดต่อพนักงาน

บอกไปว่าจะเอา Samsung Galaxy Tab

แล้วพนักงานขายจะติดต่อกลับ

ไปจ่ายมัดจำ

รอรับของ

ผมทำมาแล้ว กำลังรอเลย เมื่อไหร่จะถึงวันที่ 23 เนี้ย อดใจไม่ไหวแล้ว
taonadnaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 06:12  

... ผู้เขียน:
ที่โลตัส และก็ที่ บิกซี ขาย 3990.-

แถม เมม 1 กิก

มีแต่สีดำ สีเดียว..

ฮาได้ใจ ผมชอบคุณ จริงๆ จาก อยากๆ จะได้ ไม่เอาและ ฮ่าฮ่า
zontc5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 07:32  

เหมือนจอ SStab จะเล่นนานๆแล้วตาล้า น้ำตาคลอ ง่ายแหะ สีสันสดสว่างเกินไป เหมาะเอาไปแนวดูหนังมากกว่าอ่าน text ต่อให้ปรับความสว่างเหลือ1ก็เถอะ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 02:46  

zontc5 ผู้เขียน:
เหมือนจอ SStab จะเล่นนานๆแล้วตาล้า น้ำตาคลอ ง่ายแหะ สีสันสดสว่างเกินไป เหมาะเอาไปแนวดูหนังมากกว่าอ่าน text ต่อให้ปรับความสว่างเหลือ1ก็เถอะ

ซื้อมาใช้เเล้วหรอคับ
APK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 23:08  

ต่อให้แค่แผ่นกระดาษในหนังสืออ่านนานๆ คุณรู้สึก ล้าป่าว..คับ 55+
ไม่ว่าทำไร ถ้านานไปมันก็ล้าได้คับท่าน..
โยโย่ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 03:32  

APK ผู้เขียน:

ต่อให้แค่แผ่นกระดาษในหนังสืออ่านนานๆ คุณรู้สึก ล้าป่าว..คับ 55+
ไม่ว่าทำไร ถ้านานไปมันก็ล้าได้คับท่าน..

จอคอมที่คุณใช้อยู่ทุกวันนี้มันให้ความสว่างและแสบตากว่ามากมายยังเล่นกันได้เลยครับ Very Happy
บุรินโตโ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 18:52  

เห็นว่าเลื่อนวันรับนะครับ เป็นวันที่ 3 พย ทั่วเอเชีย แต่คิดว่ามีกันรอยหน้าจอแถมให้เพิ่มในความล่าช้า ข่าวแว่วมาจากเวปพันทิพย์ สอบถามเพิ่มหน่อยนะ กำลังสนใจ

1.เจ้าตัวนี้ จะแก้ปัญหาลิ้ไทยไม่ตรงหรือยังครับ เห็นเป็นหมดหลายยี่ห้อเลย หงุดหงินใจเหมือนกัน

2.เกมส์บนแฟรช สรุปเล่นได้กี่ % แล้วรองรับแฟรชได้เต็มระบบไหมครับ อืดมากขนาดไหนหนอ

3.ใช้แอปเดียวกับพวก ssgs ได้ไหมครับ
jonathan2624
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 00:37  

ขอถามผู้รู้ครับว่า ซัมซุงแท๊บเลต รุ่นนี้ สามารถลงโปรแกรมไดร์เวอร์ได้มั้ยครับ คือปกติจะลงไดร์เวอร์แอพสันซึ่งเป็นโปรเจคเตอร์ แล้วเชื่อมต่อกับไวไฟใช้สอนนักศึกษาในมหาวิทยาลัยนะครับ แท๊บเล็ตนี้ก็มีไวไฟคิดว่าถ้าเอาไดร์เวอร์ลงได้ก็น่าจะเชื่อมต่อกับโปรเจคเตอร์ ไว้สอน นศ ได้เช่นกัน จะได้ไม่ต้องแบกโน๊ตบุคไปนะครับ รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ปล. มีพอร์ตที่ต่อกับโปรเจคเตอร์มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 07:42  

jonathan2624 ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ครับว่า ซัมซุงแท๊บเลต รุ่นนี้ สามารถลงโปรแกรมไดร์เวอร์ได้มั้ยครับ คือปกติจะลงไดร์เวอร์แอพสันซึ่งเป็นโปรเจคเตอร์ แล้วเชื่อมต่อกับไวไฟใช้สอนนักศึกษาในมหาวิทยาลัยนะครับ แท๊บเล็ตนี้ก็มีไวไฟคิดว่าถ้าเอาไดร์เวอร์ลงได้ก็น่าจะเชื่อมต่อกับโปรเจคเตอร์ ไว้สอน นศ ได้เช่นกัน จะได้ไม่ต้องแบกโน๊ตบุคไปนะครับ รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ปล. มีพอร์ตที่ต่อกับโปรเจคเตอร์มั้ยครับ

ใช้ hdmi duck ต่อเข้าโปรเจคเตอร์ที่มีพอร์ต hdmi หรือสาย tv-out cable ได้เลยครับ
ตามลิ้งนี้ ดูที่*ด้วยนะครับ
http://galaxytab.samsungmobile.com/ คลิกที่ accessories

หรือถ้าตัวเครื่องโปรฯไม่มี หรือมีหัว dvi ก็ไปหาซื้อหัวแปลง hdmi>dvi ก็มีขายครับ
TuaKlomz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 13:30  

บุรินโตโ ผู้เขียน:
เห็นว่าเลื่อนวันรับนะครับ เป็นวันที่ 3 พย ทั่วเอเชีย แต่คิดว่ามีกันรอยหน้าจอแถมให้เพิ่มในความล่าช้า ข่าวแว่วมาจากเวปพันทิพย์ สอบถามเพิ่มหน่อยนะ กำลังสนใจ

1.เจ้าตัวนี้ จะแก้ปัญหาลิ้ไทยไม่ตรงหรือยังครับ เห็นเป็นหมดหลายยี่ห้อเลย หงุดหงินใจเหมือนกัน

2.เกมส์บนแฟรช สรุปเล่นได้กี่ % แล้วรองรับแฟรชได้เต็มระบบไหมครับ อืดมากขนาดไหนหนอ

3.ใช้แอปเดียวกับพวก ssgs ได้ไหมครับ

เง้อ
เมื่อวานผมไปจองที่ samsung shop ที่ central ปิ้นเกล้า
เขายืนยันว่า 23 ต.ค.
ไหงเป็นอย่างนี้น่อ... Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 14:22  

ขอตอบข้อ 2 ละกัน (ไม่ได้เก่งอะไร ใช้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)

2. ผมว่ามันก็เล่นได้หมดแหละ *แต่* คงต้องดูด้วยนะครับว่า แฟรชตัวนั้น มันรองรับการใช้หรือมันทำขึ้นเพื่อ android รึเปล่า ยกตัวอย่าง เช่น เล่นเกมส์แฟรชที่ใช่ปุ่ม ขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา เม้าส์คลิกซ้าย-คลิกขวา แล้วคุณจะไปหาคลิกซ้ายคลิกขวาจากไหนในมือถือล่ะ?

แต่เกมส์นี้ได้นะ (ยังไม่ใช่ตัวเต็ม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 14:24  

http://www.youtube.com/watch?v=5TZGyWjAM8Y[/url]
namely
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 14:27  

http://www.youtube.com/watch?v=57KNuPN0dbg[url][/url]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 22:14  

เอ๋ ถ้าเลื่อนก็น่าจะมี SMS มาบอกแล้วนะครับ เพราะมันจะถึงกำหนดวันรับแล้ว

แต่ผมยังไม่ได้รับ SMS เลื่อนเลย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าอาจได้ภายในเร็วๆนี้

แต่ยังไงก็รอให้ถึงวันที่ 23 ก่อน แล้วดูว่าผลจะออกมาเป็นยังไง

แต่ช่วงนี้พวกของแต่ง พวกอุปกรณ์เสริม ก็เริ่มเห็นนำมาขายกันบ้างแล้วแต่ก็ยังไม่มาก

เพราะเครื่องยังไม่มี Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 00:49  

ในใบรับเขียนไว้วันที่ 22 นี่ครับ...ยิ่ง งง ใหญ่เลย
ตอบคำถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 13:08  

ขอทราบข้อมูลของ readers hub

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

คือถ้าเราซื้อมาแล้ว ต้องการอ่านข่าวหนังสือพิมพ์มากมายหลายฉบับ สามารถเปิดอ่านได้เลยโดย download หรือว่าต้องสมัครเสียเงินเองค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ebooks load อ่าน ถ้าเกิดว่าwebให้load ฟรีก้ออ่านฟรีถ้าเสีย ก้อจ่ายไป ใช่มั๊ยค่ะ

หรือจะแนะนำเป็นตัวอื่นมั๊ยค่ะ

ต้องการเอามาใช้ในความสะดวก
อ่านหนังสือพิมพ์ เช็คข่าวออนไลน์ต่างๆ
web mail stocks exchange currency

thanks krub SmileSmile
TuaKlomz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 14:11  

Anonymous ผู้เขียน:
ในใบรับเขียนไว้วันที่ 22 นี่ครับ...ยิ่ง งง ใหญ่เลย

ของผมจองที่ Samsung น่ะครับ
ได้วันที่ 23 (เขาบอกว่างั้น)
ส่วนของ ais จะได้วันที่ 22
แต่ที่อื่นๆ ผมไม่ทราบ อิอิ

เห็นเขาว่าที่เหลือสำหรับพวกที่ไม่ได้จองจะมาประมาณวันที่ 29 (ช้ากว่าคนจองอาทิตย์นึง)

...เขาว่ามาน่ะนะ อิอิ
dfdsff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 23:04  

อยากลองดอรยครับ แต่ตอนนี้ผมคิดไม่ตกตรงที่ว่า ถ้าผมซื้อ SSGS มือ2 สภาพ95% ราคาราวๆ 15000 บาท ตามเวปบอร์ดที่ขาย กับ ลงทุนใหม่เลย เอา TAB อันไหนน่าสนใจกว่าครับ

ผมไม่รู้ว่า TAB กับ SSGS ถ้าลง 2.2 จะต่างกันมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ คือผมชอบ TAB ตรงเห็นใคลิปมีปุ่ม COPPY CUT PASTE ง่ายมากๆ เคยลองของ HTC ยากมากเวลาต้องใช้งานพวกนี้ กับ ลิ้งไทยไม่ตรงเลย

มีใครลองเทียบ TAB กับ SSGS ไหมครับ ต่างกันไหมครับ เรื่องแอปใช้งานในเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 11:40  

ตอบคำถาม ผู้เขียน:
ขอทราบข้อมูลของ readers hub

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

คือถ้าเราซื้อมาแล้ว ต้องการอ่านข่าวหนังสือพิมพ์มากมายหลายฉบับ สามารถเปิดอ่านได้เลยโดย download หรือว่าต้องสมัครเสียเงินเองค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ebooks load อ่าน ถ้าเกิดว่าwebให้load ฟรีก้ออ่านฟรีถ้าเสีย ก้อจ่ายไป ใช่มั๊ยค่ะ

หรือจะแนะนำเป็นตัวอื่นมั๊ยค่ะ

ต้องการเอามาใช้ในความสะดวก
อ่านหนังสือพิมพ์ เช็คข่าวออนไลน์ต่างๆ
web mail stocks exchange currency

thanks krub SmileSmile

ตอบเท่าที่พอจะรู้นะครับ

เพราะตอนนี้ มีคนที่มีเครื่อง น้อยมากๆ ถ้าผมได้เครื่องแล้วจะมาตอบอีกทีนะครับ

ตอนนี้เท่าที่รู้คือ เวลาเราเลือกหนังสือพิมพ์ มันจะมี ฟรีกับไม่ฟรี คือ กดเข้าไป เครื่องจะดาวโหลด เป็นไฟล์ .pdf มาลงไว้ซึ่งขนาดไฟล์น้อยมาก คิดง่ายๆ หน้าละ 1k / 1000k = 1m / 1000m = 1g / 1000g = 1t

กรณีฟรี ก็โหลดมาเต็มๆ ตอนนี้ประเทศไทย เท่าที่รู้มี โพสต์ทูเดย์, กรุงเทพธุรกิจ, บางกอกโพส, ไทยรัฐ, ข่าวสด, คมชัดลึก, เปิดให้อ่านฟรีอยู่ ในอนาคตไม่แน่ อาจต้องจ่ายเงิน แต่ราคาเท่าไหร่นั้นไม่ทราบครับ

กรณีไม่ฟรี มันจะดาวโหลดตัว Demo คือตัวไม่เต็มนั้นแหละ มาให้อ่าน ถ้าหนังสืออาจจะอ่านได้ 10-20 แล้วแต่ความใจดีนะ แต่ถ้าหนังสือพิมพ์ก็คงฟาดหัวเท่านั้น คือหน้าแรกนั่นแหละ

ส่วนเรื่องอัตราค่าบริการนั้นขอยกตัวอย่างบ้างเล่มนะครับ
Maxim จ่ายรายปี ปีละ 360 บาท ตกเล่มละ 30 บาท

แต่ช่วงนี้ของฟรียังเยอะ อ่านๆไปก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 11:52  

dfdsff ผู้เขียน:
อยากลองดอรยครับ แต่ตอนนี้ผมคิดไม่ตกตรงที่ว่า ถ้าผมซื้อ SSGS มือ2 สภาพ95% ราคาราวๆ 15000 บาท ตามเวปบอร์ดที่ขาย กับ ลงทุนใหม่เลย เอา TAB อันไหนน่าสนใจกว่าครับ

ผมไม่รู้ว่า TAB กับ SSGS ถ้าลง 2.2 จะต่างกันมากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ คือผมชอบ TAB ตรงเห็นใคลิปมีปุ่ม COPPY CUT PASTE ง่ายมากๆ เคยลองของ HTC ยากมากเวลาต้องใช้งานพวกนี้ กับ ลิ้งไทยไม่ตรงเลย

มีใครลองเทียบ TAB กับ SSGS ไหมครับ ต่างกันไหมครับ เรื่องแอปใช้งานในเครื่อง

ไปลองเล่นหรือยังครับ ลองเอาใส่กระเป๋า เอาแนบหูหรือยังครับ ใส่เสื้อตัวที่ใส่บ่อยๆไปนะครับ

แล้วลองจับมันใส่กระเป๋าดูครับ แล้วเราจะทราบถึงความต้องการของเรา และจะตัดสินใจถูก

ส่วนเครื่องมือสองนั้น ตาดีได้ตาร้ายเสีย อีกอย่างอยู่ที่เหตุผลคนขายด้วยครับ

บางคนขายเพราะ เห็น TAP มา เลยขายเพราะจะเอา TAP
บางคนขายเพราะ ตก หรือ จอกระพริบ
มีเหตุผลส่วนตัว ที่ขายมือสองแน่นอนครับแต่ละคน แต่ละเครื่อง

ส่วนเรื่อง แอป คิดว่าไม่ต่าง เพราะถ้าเอาไปลง 2.2 มันก็ตัวเดียวกันนั้นแหละครับ
เพียงแต่ว่า TAP ถ้า แอป ไม่สนันสนุน จอก็จะไม่เต็มจอ แสดงผลจอเล็ก เท่านั้นแหละครับ
Samsung Contact C
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:19  

1. สำหรับผู้ที่จองภายในงาน Thailand Mobile Expo ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ วันที่ 30 กันยายน - 3 ตุลาคม

รับเครื่องวันที่ 22 ตุลาคมเป็นต้นไป ที่ร้านและสาขาที่ระบุไว้

และขอเชิญมาร่วมงาน Samsung Tablet Day โซนเซ็นทรัล เวิลดิ์ ออฟฟิศ ชั้น G เซ็นทรัล เวิลดิ์ วันที่ 29 ตุลาคม ตั้งแต่เวลา 10.00 - 22.00 น.

เพื่อร่วมกิจกรรมมากมาย training และรับของขวัญพิเศษเพิ่มเติมจาก Samsung

2. สำหรับผู้ที่จองภายนอกงาน Thailand Mobile Expo ตั้งแต่วันที่ 30 กันยายน - 27 ตุลาคม

รับเครื่องวันที่ 29 ตุลาคม ที่งาน Samsung Tablet Day ตั้งแต่เวลา 10.00 - 22.00 น. โซนเซ็นทรัล เวิลดิ์ ออฟฟิศ ชั้น G เซ็นทรัล เวิลดิ์

และร่วมกิจกรรมมากมาย training พร้อมรับของขวัญพิเศษเพิ่มเติมจาก Samsung

ถ้าหากไม่สามารถไปรับที่งานได้ สามารถรับได้ที่ร้านและสาขาที่ทำการจอง ตั้งแต่วันที่ 31 ตุลาคม เป็นต้นไป
TuaKlomz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:31  

หวังว่า ที่งานคงจะมีพอสำหรับคนที่จองล็อต 2 น่อ...
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 13:21  

นายอยากร ผู้เขียน:
ไม่เห็นใครพูดถึงถ้า battery เสื่อมจะทำไง เปลี่ยนได้หรือเปล่า พวก ipad ก็เหมือนกัน อย่าบอกนะว่าราคาเปลี่ยน battery ครึ่งราคาของเครื่อง

ผมว่าเครื่องพังก่อนแบ๊ตเสื่อมนะ...
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 13:49  

1. ไม่แน่ใจนะครับแต่มือถือผมเป็นandroid 2.2 ลิงค์ไทยก็ตรงนะครับ

2. แฟรชมันกินทรัพยากรเยอะครับ ผมว่าเล่นได้ไม่เยอะหรอก เกมโง่ๆ ไม่มีปัญหาหรอก แต่RC นี่เลิกคิดได้เลยครับ ขนาดเล่นในโน๊ตบุ๊คยังลำบากเลย
Bleachboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 16:03  

ได้รับSMSแจ้งจากทางAISให้ไปรับเครื่องได้พรุ่งนี้ตั้งแต่บ่าย3เป็นต้นไป
ไปรับช่วงพักเที่ยงนี่ของยังไม่มาเหรอครับ พอดีกว่าจะไปรับตอนพักทานข้าวอ่ะ -..-
airhard
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 18:56  

ผมไม่ได้จองครับ แต่จาไปซื้อเลยจะได้ไหม จะขายวันไหน ครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 03:44  

เล่น เกมบน FBได้หมดครับ
เรื่องคุยปัจจุบันก็ใช้ หูฟังไม่ก็ บลูทูดกันเต็มไปหมด
หรือไม่ชอบ ก็ตั่งคุยได้นิครับ
cyberlag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 07:33  

วันนี้จะมีใครไปรับ เครื่องยังครับ ผมรอมาหลายนานละ ไปจองตั้งแต่วันแรก ทำยังไงดีจึงจะรู้ว่า ของมาถึงแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 10:36  

โอ้ และแล้ววันนี้ก็มาถึง แต่ยังไม่ได้ไปรับเครื่องเลย

แต่ก็ไม่มี SMS แจ้งมาให้ไปรับ

ตกลงว่าผมจะได้ไหมเนี้ยวันนี้

ใครที่ได้รับแล้วช่วยโพสบอกด้วยนะครับ

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 10:39  

airhard ผู้เขียน:
ผมไม่ได้จองครับ แต่จาไปซื้อเลยจะได้ไหม จะขายวันไหน ครับผม

ถ้าไม่ได้จอง คงต้องรอก่อนครับ ให้ทางบ.ส่งเครื่องให้คนจองให้หมดก่อน

แล้วถึงจะเปิดขายให้ครับ

เหมือน IPHONE4 ตอนนี้ ที่ไปซื้อแล้วมีเครื่องให้เลยครับ และมีให้ลองเล่นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 13:55  

ได้มาละครับ
Hippy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 14:51  

ได้แล้วเหรอครับ จองที่ไหนอ่ะครับ ของผมจองไว้ที่แม่วังสื่อสารเชียงใหม่ โดนโรคเลื่อนเฉยเลยครับ พนักงานโทรมาบอกเลื่อนเป็นวันที่29 เซงเลย
cyberlag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 16:24  

ผมเองครับ ที่โพส ได้มาละครับ

โพสโดยใช้ tab เลย มันขึ้นเมนู reply เลยใส่ชื่อยังไม่เป็น

เนียนครับเนียน

ผมไปรับที่ fashion island ครับ

ไปเอาเลยไม่รอ SMS คนแรกเลยครับ แต่ของแถมต้องรอ ตอนบ่าย ไม่งั้นก็เข้าไปรับทีหลังได้
บริการดีมากๆเลยครับ

ตอนนี้กำลังลองใช้อยู่ ครับ
cyberlag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 16:26  

เพิ่มเติมหน่อย

ตอนนี้ได้มาแล้วแต่ไม่ได้แกะแผ่นกันรอยออก เลยยังมองไม่ชัดเพราะ มันมีโลโก้บังอยู่
รอหา สติกเกอร์กันรอยมาติด แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหนครับ
ไม่ทราบท่านใดพอจะรู้ไหมครับ ว่าไปซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
ppz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 21:32  

cyberlag ผู้เขียน:
เพิ่มเติมหน่อย

ตอนนี้ได้มาแล้วแต่ไม่ได้แกะแผ่นกันรอยออก เลยยังมองไม่ชัดเพราะ มันมีโลโก้บังอยู่
รอหา สติกเกอร์กันรอยมาติด แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหนครับ
ไม่ทราบท่านใดพอจะรู้ไหมครับ ว่าไปซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

ไม่ทราบว่าถ้าผมไม่ได้จองไว้ สามารถซื้อและรับของได้เลยมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 21:56  

ได้มาแล้วค่ะ กำลังตอบในแท็ปอยู่ค่ะ ชอบมากค่ะ จองที่เชียงใหม่วันสุดท้าย เวลาสี่โมงครึ่ง ได้ของแล้ว แต่ยังติดของแถมยังไม่ได้ค่ะ
cyberlag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:46  

เวลาตอบกระทู้ใน tab มันไม่ขึ้นรูป ตอบกระทู้ แต่จะเป็นตัวหนังสือ reply เลยกดเกินกัน Razz Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 23:35  

ขอโทษนะค่ะกดเกิน เพราะไม่ขึ้นรูปเลยไม่รู้ว่าข้อความมาหรือยัง พอมาเปิดคอมเข้ามาอ่าน

มาตั่งสามอัน ขอโทษจริงๆ ค่ะ

ตอนนี้รู้แล้วค่ะ วันหลังจะกดทีเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 00:02  

ได้มาแล้วเหมือนกันครับ จองที่เชียงใหม่ ศูนย์ AIS ช้างคลาน
ไม่มี SMS ไม่ได้รับการติดต่อใดๆเลยจาก AIS
แต่ลองโทรไปดู เค้าบอกว่าเอาใบจองไปรับเครื่องได้เลย ก็เลยไปรับครับ ได้เครื่องจริงด้วย
มาตรงเวลา ตรงวันเลย เจ้าหน้าที่บอกว่า ของพึ่งมาถึงคืนวันที่ 21 พอวันที่ 22 ก็แจกเครื่อง

ผมก็ยังไม่ได้รับของแถมเหมือนกัน แต่ในใบเสร๊จก็บอกว่าค้างของแถม 2 รายการ

การใช้งานผมค่อนข้างประทับใจนะครับ ซื้อซิมใหม่มาลอง แต่ยังไม่ได้ไม่ได้ลองมากมาย
เข้าเว็ปดู ลองอ่านหนังสือ รู้สึกได้เลยว่า มันลงตัวมากๆครับ จับมือเดียวแล้วอ่าน
การกดแป้นพิมก็แม่นยำมากๆ ปุ่มใหญ่กำลังดีเลย จอสวยสว่างสะบายตาดีครับ
ตอนนี้ก็กำลังศึกษาไปเรื่อยๆ เพราะไม่มีคู่มือภาษาไทยมาให้

บอกได้อย่างเดียวครับ ผมว่าคุ้มเงินนะ

อีกอย่างครับ ไม่ต้องเอามาแนบหูแล้วโทรเลยครับ เพราะมันไม่มีลำโพงให้แนบหู
(ผมพึ่งรู้นะเห็นคุยกันเยอะว่าถ้าเอามาแนบหูจะเป็นยังไง)
ซื้อหูฟังบลูทูธซักตัวครับ เอา ใช้ได้ก็ 500-800 ดีๆหน่อยก็ 1000-1500 เทพๆ ก็ 1500อัพ
ปัญหาไม่เกิด แถมด้วยความสะดวกสะบาย ลองเลยครับ ส่วนผมทำแล้ว

เรื่องฟิลม์ติดเครื่อง พอดีได้ไอเดียมาครับ เอาแผ่นกันลอยเครื่องที่ตอนซื้อติดมานั้นแหละครับ
มาเทียบกับฟิลม์กันลอยของโน๊ตบุ๊ตแล้วตัดตามรูปแล้วนำมาแปะเลยครับ
พรุ้งนี้จะไปลองหาซื้อฟิลม์โน๊ตบุ๊คดีๆซักอัน น่าจะตัดได้2ชิ้นพอดี มาแปะหน้าหลังดูครับ
MiiXel2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 02:17  

อยากได้มั่งจังคับ แต่คิดว่ารอรุ่นหน้าดีกว่า ตอนนี้ใช้น้องเอสก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 02:22  

ติดกันรอยมาแล้วครับ ไปให้ร้านเค้าตัดของ iPad ใส่ให้ 350 ก็แพงแหล่ะ แต่อยากได้ก่อนเลยยอม ลืน ปี๊ดๆๆๆ ไม่ผิดหวังครับ
appcc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 08:16  

ผมก็ไปรับมาแล้ว แถมกันรอยให้ด้วยพร้อมผ้าไมโครไฟเบอร์ ยังเล่นไม่ค่อยเป็น เติมเงินมา 300 ใช้ 2 วันหมดเลย ต้องหาโปรดีๆซะแล้ว
ถามครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 11:10  

ถามคนที่ใช้อยู่ครับ tab สามารถลงแอ๊ปทั่วไปของรุ่นที่จอเล็กกว่าได้ไหม มีปัญหาอะไรไหมครับ

อยากรู้ว่ามันใช้ร่วมกันได้ไหมครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
link
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 12:54  

เพิ่งได้เครื่องเมื่อวานครับ

อยากเอาข้อมูลบอร์ใน Sim ลงเครื่อง ทำได้อย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 15:18  

หน้าจอของTabกันรอยเหมือนSหรือWaveอยู่แล้วหรือปล่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 00:11  

ถามครับ ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้อยู่ครับ tab สามารถลงแอ๊ปทั่วไปของรุ่นที่จอเล็กกว่าได้ไหม มีปัญหาอะไรไหมครับ

อยากรู้ว่ามันใช้ร่วมกันได้ไหมครับ Shocked Shocked Shocked Shocked

ใช้ร่วมกันได้ครับ แต่บางทีจะไม่เต็มจอ เท่านั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึง popzila
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:38  

ที่บอกว่า body cloth อะค่ะ...ของแถมรับที่ไหนหรอค่ะ ที่ไปรับมา มีแต่ usb docking ** ฐานตั้งอะค่ะ และก็ไม่แน่ใจว่าฐานตั้งได้มาครบรึป่าว เพราะ รูปที่กล่องกับ ของข้างใน เหมือนจะไม่ครบอะค่ะ
ถามถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 16:50  

ถามครับ ผู้เขียน:

ใช้ร่วมกันได้ครับ แต่บางทีจะไม่เต็มจอ เท่านั้นเอง

แล้วมีทางแก้ไขให้ใช้ได้เต็มจอไหมครับไหมครับ
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 16:35  

ไม่ทราบคนที่ไปรับของมาแล้ว เข้าแถมอะไรมาให้บ้าง
หรือถ้าไปซื้อวันที่ 29 -30 ต.ค.ที่เปิดขายทั่วไปจะแถมเหมือนกันเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 20:32  

link ผู้เขียน:

อยากเอาข้อมูลบอร์ใน Sim ลงเครื่อง ทำได้อย่างไรครับ

ไปที่ Contact แล้วกดปุ่ม Menu (ปุ่มแรกขวามือ) แล้วกด Import/Export
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 02:40  

หน้าจอของTabกันรอยเหมือนSหรือWaveอยู่แล้วหรือปล่าวครับ

อยากทราบตัวนี้น่ะครับ ถ้ามันกันรอยอยู่แล้วจะได้ไม่ต้องติดกันรอย ผมใช้เวฟอยู่แล้วเด็กเวลาเล่นชอบเอาเล็บตะกรุย แต่ก็ไม่ยักจะเป็นรอย เลยปลื้มมาก ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
เอก เอ๊ก เอ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 16:56  

ผมใช้ iPad มาก่อน นะครับ เพิ่งถอย galaxy tab ส่วนตัวจากที่ใช้ทั้งคู่ การตอบสนองของ galaxy ในเรือ่ง touch screen ถือว่าอยู่ในระดับ ipad เลยนะครับ คือ ลื่นไหลดีมาก การทำงานคล่องตัวมาก (เริ่มชอบ andriod แล้วสิ แต่ตอนนี้ก็ใช้ iphone อยู่) ส่วนตัว ของ galaxy tab มากกว่า เพราะพกสะดวกกว่า หน้าจอสวยสดใสดี ดูวิดีโอ แจ่มๆ มีกล้องหน้าหลัง ด้วย พูดรวมๆ ตอนใช้ iPad ก็ชอบนะครับ แต่พอมาใช้ Galaxy Tab แล้ว ชอบมากกว่า มันตอบโจทย์ได้มากกว่าหนะครับ ปล แบตก็โอเคนะ ผมว่าใช้ได้นานดี
ตาเอก อิงค์เจ็ท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 21:09  

เอก เอ๊ก เอ๊ก ผู้เขียน:
ผมใช้ iPad มาก่อน นะครับ เพิ่งถอย galaxy tab ส่วนตัวจากที่ใช้ทั้งคู่ การตอบสนองของ galaxy ในเรือ่ง touch screen ถือว่าอยู่ในระดับ ipad เลยนะครับ คือ ลื่นไหลดีมาก การทำงานคล่องตัวมาก (เริ่มชอบ andriod แล้วสิ แต่ตอนนี้ก็ใช้ iphone อยู่) ส่วนตัว ของ galaxy tab มากกว่า เพราะพกสะดวกกว่า หน้าจอสวยสดใสดี ดูวิดีโอ แจ่มๆ มีกล้องหน้าหลัง ด้วย พูดรวมๆ ตอนใช้ iPad ก็ชอบนะครับ แต่พอมาใช้ Galaxy Tab แล้ว ชอบมากกว่า มันตอบโจทย์ได้มากกว่าหนะครับ ปล แบตก็โอเคนะ ผมว่าใช้ได้นานดี

พูดแล้วอยากซื้อเยย Smile
link
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 21:21  

link ผู้เขียน:

ไปที่ Contact แล้วกดปุ่ม Menu (ปุ่มแรกขวามือ) แล้วกด Import/Export

ขอบคุณครับ หาตั้งนานแน่ะ

แล้ว SSGT จะมีคู่มือแจ่มๆให้มั้ยครับ
คู่มือที่มาในชุด มีข้อมูลน้อยมากเลยอ่ะ
Spirit SSGT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 22:28  

เพิ่งตัดสินใจไปจองน้องแท๊บวันนี้

ที่ร้านซัมซุงโดยเฉพาะ

ใครซื้อแล้ว มีของแถมอะไรบ้างครับ?

แล้วฟิลม์กันรอย เคส มีขายกันหรือยังครับ?

เลือกกับแฟนอยู่ตั้งนานว่าจะซื้ออะไรดี ระหว่าง iphone ipad กะน้องแท๊บ

ไอโฟนใช้กันเยอะไป แถมจองตอนนี้กว่าจะได้เกือบเดือน

ส่วน ipad ก็อยากได้นะ แต่คิดว่าเด๋วมันต้องออกรุ่นใหม่ มีกล้องใช้ทำ facetime แน่นอน

แต่เบื่อ apple จะลงอะไรก็ต้องผ่านไอจูน เคยใช้ ipod touch เบื่อมากตอนหา ipa มาลง (อิอิ ก็เจลเบรคแล้วจะลงโปรแกรมถูกลิขสิทธิ์ทำไม)

สุดท้ายมาลงที่น้องแท๊บ ใช้ไปซักหกเดือน ราคาลง แล้วขายซื้อไอแพดรุ่นใหม่ 555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 20:18  

ใช้งาน Navigator ไม่ได้ ต้องไป set ตรงไหนบ้างครับ
TuaKlomz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 10:57  

ใช้งาน Navigator ไม่ได้ ต้องไป set ตรงไหนบ้างครับ

ต้องเปิด GPS กับ เชื่อมต่อ internet (wifi หรือ edge หรือ 3G หากมี)
Link
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 18:18  

เล่นเนตไม่ได้ซะแล้ว ไม่รู้ว่าเผลอเปลี่ยนค่าอะไรไปบ้าง
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
black2bada
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 20:17  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ถ้าสนใจซื้อเครื่อง มีเครื่องเลยไหมคัรบหรือต้องจอง
anuchit09
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 00:54  

Spirit SSGT ผู้เขียน:
เพิ่งตัดสินใจไปจองน้องแท๊บวันนี้

ที่ร้านซัมซุงโดยเฉพาะ

ใครซื้อแล้ว มีของแถมอะไรบ้างครับ?

แล้วฟิลม์กันรอย เคส มีขายกันหรือยังครับ?

เลือกกับแฟนอยู่ตั้งนานว่าจะซื้ออะไรดี ระหว่าง iphone ipad กะน้องแท๊บ

ไอโฟนใช้กันเยอะไป แถมจองตอนนี้กว่าจะได้เกือบเดือน

ส่วน ipad ก็อยากได้นะ แต่คิดว่าเด๋วมันต้องออกรุ่นใหม่ มีกล้องใช้ทำ facetime แน่นอน

แต่เบื่อ apple จะลงอะไรก็ต้องผ่านไอจูน เคยใช้ ipod touch เบื่อมากตอนหา ipa มาลง (อิอิ ก็เจลเบรคแล้วจะลงโปรแกรมถูกลิขสิทธิ์ทำไม)

สุดท้ายมาลงที่น้องแท๊บ ใช้ไปซักหกเดือน ราคาลง แล้วขายซื้อไอแพดรุ่นใหม่ 555

ผมชอบประโยคนี้จัง "เบื่อ apple จะลงอะไรก็ต้องผ่านไอจูน" ผมคนหนึ่งที่มีปัญหากับ โปรแกรมนี้ แฟนก็ด้วย ที่โมโหสุดเคยใช้ back up ก่อนนำไปอับ IOS ให้เป็น 4.1 สรุป หายเกลี้ยง แอบโมโห อยากเปลี่ยน

แอนดรอยด์ เครื่องแรกที่ผมใช้ ก็คือ Samsung Galaxy Tab หลังจากที่มองข้าม Samsung Galaxy S พอได้มาจับ Samsung Galaxy Tab มันทำให้เข้าใจ ว่าอะไรก็ง่าย ตามที่ต้องการ ตอนนี้ก็รอ Samsung Galaxy S 8G ที่กำลังจะมาเนี้ยแหละครับ ตอนนี้ก็ฝืนทนใช้ IOS 4 ไปก่อน หวังว่าคงอีกไม่นานจะได้เปลี่ยนสมใจซักที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:18  

เอาภาพตอนอยู่ในมือ สาวๆ มาให้ดูกันครับ

อีกรูปนึงน่ารัก...ก เฮ้ย... น่าใช้มากๆๆ อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:23  

การใช้งาน power point
-แทรกรูป Edit ข้อความส่วนต่างๆก็ได้สบายๆ

ใส่สี ใส่สีเส้น

ส่วน Excel จัดตัวเอียง ใส่เส้นทำงานชิวๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:26  

ส่วนคอเกมส์ ก็ต้องไม่พลาด นกโกรธ
มาแบบพี่บิ๊ก

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 21:22  

ดูตลกมากกว่าดูดีนะ
anuchit09
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 21:48  

แจ่มมากๆเลยครับ ไม่ทราบว่า โปรแกรมพวก Office ดีๆนี้ชื่อโปรแกรมอะไรหรือครับ

ผมลงไปสองตัวละแต่ไม่ค่อยจะถูกใจซักเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 02:13  

เขาให้ดูขนาดมากกว่าครับว่า มือผู้หญิงก็ถือได้เหลือๆ
ไม่ได้ล้นมือหรือถือยากอะไร

เพราะยังไงGalaxy Tab ก็คุยได้ตั้ง3 ทางแหนะ
-คุยผ่านหูฟัง 3.5
-คุยผ่านหูฟัง บูธูท
-คุยผ่านสปีคเกอร์โฟน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 02:17  

Resent หรือบันทึกล่าสุด
มีรายละเอียดต่างๆให้ดูด้วย ชอบค่ะ สะดวกดี อย่าง sms ก็จะขึ้นมาให้เห็นข้างๆเลย

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 02:20  

ส่วน MSN ใช้ MSN Droid

ในหน้า Chat ค่ะ
ลองดูความเร็วและการตอบสนอง ไวใช้ได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 02:27  

ทดสอบการใช้ Keyboard Bluetooth ร่วมกับ Samsung Galaxy Tab
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3_9yRDJIFYM?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3_9yRDJIFYM?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 17:04  

เอาข่าวฝากของ Galaxy Tab มาให้อ่านจ้า...

+++ จับต่อยอด Galaxy Tab หลังกระแสจองมากถึง5000 เครื่องในไทย +++

ภายหลังจากเปิดตัว ?ซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ? ด้วยการนำเสนอสุดยอดนวัตกรรมที่โดดเด่นด้วยเทคโนโลยีความคุ้มค่าและดีไซน์สวยงามพร้อมรองรับการทำงานเชิงธุรกิจได้อย่างสมบูรณ์แบบมาตั้งแต่เดือนกันยายนที่ผ่านมา พบว่าขณะนี้กระแสตอบรับความสำเร็จของ?ซัมซุง กาแล็คซี่ แท็บ? โดยเฉพาะในประเทศไทยมียอดสั่งจองมากถึง 5,000 เครื่องหลังจากเปิดตัวผลิตภัณฑ์ไปเพียงเดือนกว่าเท่านั้น

ข้อมูลเต็มๆอ่านจากกระทู้นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9883641/T9883641.html
wanee2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 08:06  

ที่งาน commart เจอ i-PAD MINI 7" จีน Android 2.1
ราคา 4390 ผมว่า น่าสนใจ เล่น ๆ ดู เฮ้ย ไม่ธรรมดา
touch ไม่มีปัญหา ภาษาไทย ก็โอเค

Androind มัน free ทำไม SS ทำอะไรแพงขนาดนั้น
มัน Linux Opensource

แต่ผมจะรอราคา 3500 เขาว่า มันกำลังจะเข้ามา
คนขายบอกว่า สามารถ up เป็น 2.2 ได้
และผมต้องการแบบที่มันเสียบ sim เข้าไปได้ด้วยเลย
จะดีมาก ไม่ต้องผ่าน Aircard

ก่อนซื้อ SS Tab 2 หมื่นกว่า
ลองไปเล่นดูก่อนครับ เล่นทั้ง SS Tab และ i-PAD MINI 7" จีน

ผมว่า แทบไม่แตกต่างกันเลย
สิ่งที่ต่างคือ UI ของ samsung กับ Amoled นี่แหละ

ผมจะซื้อ i-PAD MINI 7" จีน
คอยดูปี 2554 i-PAD จีน ถล่มเมือง
ด้วยราคา ด้วยประสิทธิภาพ
เหลืออย่างเดียวที่เป็นปัญหาคือ บริษัท support
ถ้าใครนำเข้า และทำ support ดี ๆ มีหวังรวย งานนี้
phanu1111
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 01:12  

เขาให้ดูขนาดมากกว่าครับว่า มือผู้หญิงก็ถือได้เหลือๆ
ไม่ได้ล้นมือหรือถือยากอะไร

เพราะยังไงGalaxy Tab ก็คุยได้ตั้ง3 ทางแหนะ
-คุยผ่านหูฟัง 3.5
-คุยผ่านหูฟัง บูธูท
-คุยผ่านสปีคเกอร์โฟน

ผมมองที่นิ้วนาง ^ ^" แล้วนางจะมองไหม หว้า อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 14:32  

สวัสดีครับ

"คือเครื่อง Galaxy Tab ของผมถูกขโมยที่งานบ้านและสวน
เมื่อวันที่ 6 พย.53 หากท่านใด พบเห็นการซื้อ-ขาย เครื่องดังกล่าว
แบบแปลกๆ น่าสงสัย กรุณาแจ้งที่ chaimidi@hotmail.com หรือ 0819128365
จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 16:59  

^
^
ผมคนนึงที่ตอนนี้วิ่งหา SS Galaxy Tab ให้วุ่นเลยครับ (ของขาดหายากม๊าก....ก)

ใครเจอศูนย์ไหนยังมีของ รบกวนช่วยลงบอกตำแหน่งให้ด้วยนะครับ

ต้องการด่วน 2 เครื่อง ของผมกับแฟนไว้ใช้คู่กันอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 19:16  

เมือ่ไหร่มันจะมีวางขายตามร้านนะเนี้ย
ผมก็อยากได้สองเครื่องเหมือนกัน
ไม่เกี่ยงเรื่องขนาดอยู่แล้ว ลองของเพื่อนมา
ชอบมาก ที่เวลาเราดูหนัง ไปเช่ามาแล้วก๊อบลง
เปิดดูได้เลย เอาไว้ดูก่อนนอน อิอิ
sammu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 20:18  

ไปสอบถามแต่ละที่ ต้องจองๆๆๆ อย่างเร็ซกลางเดือน อย่างช้า ปลายเดือน เศร้า
ถ้าจะจองก็ต้องมัดจำ 1พัน ไปได้แค่ลงชื่อที่งานคอมมาร์ท ไปสอยมาไม่ทันคนอื่น เศร้าจิต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 20:55  

เมื่อไหร่จะมีมาวางขายเนี่ย....เดินหามาหลายที่ยังไม่เห็นมีวางเลย รบกวนคนที่ใช้แล้วช่วยบอกด้วยครับว่าคุ้มค่าเงินหรือเปล่าเพราะเล็งรุ้นนี้กับ iphone 4 ไว้อยู่แต่ใจอยากได้ SSGT มากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 23:13  

tab ตัวใหม่ หุหุ สวยมิเบา
Fatmam1045
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 19:43  

wanee2 ผู้เขียน:
ที่งาน commart เจอ i-PAD MINI 7" จีน Android 2.1
ราคา 4390 ผมว่า น่าสนใจ เล่น ๆ ดู เฮ้ย ไม่ธรรมดา
touch ไม่มีปัญหา ภาษาไทย ก็โอเค

Androind มัน free ทำไม SS ทำอะไรแพงขนาดนั้น
มัน Linux Opensource

แต่ผมจะรอราคา 3500 เขาว่า มันกำลังจะเข้ามา
คนขายบอกว่า สามารถ up เป็น 2.2 ได้
และผมต้องการแบบที่มันเสียบ sim เข้าไปได้ด้วยเลย
จะดีมาก ไม่ต้องผ่าน Aircard

ก่อนซื้อ SS Tab 2 หมื่นกว่า
ลองไปเล่นดูก่อนครับ เล่นทั้ง SS Tab และ i-PAD MINI 7" จีน

ผมว่า แทบไม่แตกต่างกันเลย
สิ่งที่ต่างคือ UI ของ samsung กับ Amoled นี่แหละ

ผมจะซื้อ i-PAD MINI 7" จีน
คอยดูปี 2554 i-PAD จีน ถล่มเมือง
ด้วยราคา ด้วยประสิทธิภาพ
เหลืออย่างเดียวที่เป็นปัญหาคือ บริษัท support
ถ้าใครนำเข้า และทำ support ดี ๆ มีหวังรวย งานนี้

ขอโทษครับราคานี้สเป็คเป็นยังไงครับ cpu สู้ได้หรอครับ

cpu น้อยๆRAM ต่ำๆ ระวังทำให้เครื่องค้างรำคาญใจนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 02:35  

ไปไหนไปด้วยกัน ^^V
mrter2000
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 13:24  

ตอนนี้ ipad ibeat ,istudio มาขายในไทยแล้วนะครับ

บอกได้เลยว่า สุดยอด apple เปิดราคาได้สวยกว่า ss เยอะ

ถ้าราคาไม่ลง มีหวัง ipad กวาดตลาดแน่ๆ
ผู้ใช้ตัวจริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 07:38  

ซื้อมาแล้ว ใช้แล้วครับ ใช้ไปได้สองอาทิตย์

แพงไปนิด ไม่เหมาะกับคนทั่วๆไปใช้
คนที่จะใช้ ควรศึกษาให้ละเอียดถี่ถ้วน ว่า ตัวเองต้องการอะไรแน่ ถึงจะซื้อ SSGT มาใช้

ผมใช้ไปได้ 2 อาทิตย์ก็คุ้มแล้ว
เพราะเดินทางต่างประเทศบ่อย ซื้อปุ๊บก็เอาไปใช้ที่ ญี่ปุ่นได้เลยทันทีโดยไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง

โหลดโปรแกรมที่จำเป็น (นกโกรธ และ skype) ฟรี ไม่เสียตังค์ แล้วก็โทรกลับมือถือเมืองไทย ด้วย skype เสียแค่นาทีละ 3.60 บาท

มี GPS & tokyo map ทำให้ตอนหลงกับคณะที่ชินจูกุ กลายเป็นเรื่องสิวๆ ไม่ต้องเสียค่าแท็กซี่กลับโรงแรม ประหยัดไปได้หลายพันบาท

เอกสารที่เตรียมไปจากไทย ทั้ง word และ pdf อ่านง่าย ตัวโต เหมือนอ่านจากหนังสือ ทำให้เวลาเข้าประชุม ดูไม่หลุดโลกเหมือนอ่านจากมือถืออันเล็กๆ

ตรงนี้ ipad ก็ทำได้ แต่ดูจะหลุดโลกไปซักนิดเช่นกัน

สิ่งที่ดีสุด สำหรับการใช้ SSGT เป็นโน้ตบุคคือ ขนาดและน้ำหนัก เมื่อใส่ซองหนังเทียมแบบไดอะรี่ คือ มันเหมือนถือไดอะรี่เล่มเล็กๆจริงๆ คนที่อยู่ห่างออกไปและไม่ทันสังเกตุ จะนึกว่าเรากำลังดูบันทึกจากไดอะรี่

กล้อง และหน้าจอที่ใหญ่ ทำให้สามารถถ่ายภาพเอกสารการประชุมจำนวนมาก และนำมาอ่านได้ทันที โดยไม่ต้องเพ่งสายตา แถมพอกลับไปที่พักตอนเย็น ก็เอามารีวิวการประชุมต่อได้เลย

สิ่งที่แย่มาก คือ แป้นพิมพ์
samsung ออกแบบแป้นพิมพ์มา เพื่อให้ใช้นิ้วหัวแม่มือกด

มันเหมาะสำหรับโทรศัพท์เครื่องเล็ำกๆ ที่แป้นพิมพ์เล็กจิ๋วและอยู่ติดกัน การกด shift key ทำได้ลำบาก

แต่สำหรับ SSGT แป้นพิมพ์แทบจะเป็น mini QWERTY ซึ่งสามารถพิมพ์แบบสัมผัสได้ แต่ ss ก็ยังใช้แป้นของ ss เอง
ภาษาอังกฤษ ไม่มีปัญหา แต่ภาษาไทยนี่ แป้น shift ใช้ไม่ได้ ทำให้พิมพ์ลำบากนิดนึง

แบตเตอรี่ อยู่ทนพอสมควร ขนาดใช้ทั้งโทร, เล่นเกมส์, อ่านเอกสาร และ 3G ยังใช้ได้เกือบ 2 วันเต็ม
runnae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 13:09  

ผมคิดว่า คิดว่า คิดว่า ... ราคาขนาดนี้ซื้อ Ipad เลยดีกว่ามั๊ย เพราะ apple เขาขึ้นชื่อเรื่องเทคโนโลยีจอภาพ เรียกได้ว่าล้ำหน้ากว่าคู่แข่งมากมาย ขณะที่ราคาไม่ได้หนีกันมากนัก (ทัศนะของผมคนเดียวนะครับ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย)
Tuii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 22:42  

อยากทราบว่าตัวนี้รองรับ Micro SD แบบไหนครับ SDHC หรืออย่างอื่น เพราะกลัวว่าซื้อมาใส่แล้วไม่เห็นอ่ะครับ (กังวลไปก่อนหรือเปล่าไม่รู้)
b-bird
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 00:24  

[quote="runnae"]ผมคิดว่า คิดว่า คิดว่า ... ราคาขนาดนี้ซื้อ Ipad เลยดีกว่ามั๊ย เพราะ apple เขาขึ้นชื่อเรื่องเทคโนโลยีจอภาพ เรียกได้ว่าล้ำหน้ากว่าคู่แข่งมากมาย ขณะที่ราคาไม่ได้หนีกันมากนัก (ทัศนะของผมคนเดียวนะครับ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย)[/quote]

Ipad มันโทรศัพท์ไม่ได้นิ
Guteres
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 11:11  

ถอยมาแล้ว ครับ ชอบมากมาก ทำได้ ทุกอย่างที่อยาก ให้ทำ ครับ มีข้อเสีย อยู่ 2 -3 อย่างเท่านั้น

1. ใช้ 3G ของ true ไม่ได้ (ผมมีซิม 3G unlimit ของ iPhone อยู่ เสียใจเลย) แต่ขอบอกว่าเล่น net ด้วย EDGE เร็วกว่า iPad ของเพื่อนที่ใช้ซิม DTAC ไม่แน่ใจว่า เกี่ยวกับ เครอื่งหรือ เครือข่าย

2. การ Sycronize ยุ่งยาก นิดหน่อย แต่ถ้าใครคุนเคยกับ การ Sync บน google ก็ ฉลุยครับ โปรแกรม contacts ที่มากับเครอื่ง ยังไม่สมบูรณ์ต้องหา มาลงเพ่ิม เอง ยุ่งยาก สำหรับมือใหม่นิดหน่อย

3. อันนี้เซ็งมากครับ จอ เปราะ มาก ผมทำหล่น (แทบร้องจ้าก) ระยะประมาณ 1 ฟุต จอร้าวเลยครับ แต่ส่วนอื่นปรกติดี ยังไม่ได้ใส่เครอื่งป้องกัน อะไร ติดแค่ ฟิลม์ใสกันรอยรอบตัว เลย สง่ศูนย์เปลี่ยน เสียไป อีก 5 พัน กว่า สบายใจโคดเลย ครับ เทียบ กับ iPhone เคยทำหล่นจากรถ มีแต่ฟิลม์ใส ไม่มีเครอ่ืงป้องกัน เมหอืนกัน แต่ไม่เป็ฯไร เลย ครับ ก็หวังว่าจะเป้ฯอุทาหรณ์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่จะใช้นะครับ ผมว่าใช้เป็น สมุดปกหนังเลย อ่ะครับ ดีสุด แค่พวก silicon อะไร ไม่น่าจะพอ กันเหนียวไว้ก่อน เพระา ถ้า หล่น เนี่ย รับรองได้ว่าจอร้าว ชัวร์
ริโอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 19:49  

ติดฟิล์มกันรอย 350 บ. ราคาเคส 700 บ. (แพงไปไหม)
panatchakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 15:52  

runnae ผู้เขียน:
ผมคิดว่า คิดว่า คิดว่า ... ราคาขนาดนี้ซื้อ Ipad เลยดีกว่ามั๊ย เพราะ apple เขาขึ้นชื่อเรื่องเทคโนโลยีจอภาพ เรียกได้ว่าล้ำหน้ากว่าคู่แข่งมากมาย ขณะที่ราคาไม่ได้หนีกันมากนัก (ทัศนะของผมคนเดียวนะครับ หลายคนอาจจะไม่เห็นด้วย)

ซื้อเลยค่ะ ipad โทรศัพท์ไม่ได้ flash ไม่ได้ เครื่องใหญ่พกพาสะดวกกว่า Tab เยอะ ซื้อเลยนะคะ เชียร์ๆ เลยค่ะ เวลาจะดึงข้อมูลถ้าไม่มี iTune ก็ลำบากนิดเดียวเอง อย่าลืมซื้อนะคะ ipad เทคโนโลยีดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก จอภาพชัดแจ่มกว่า tab ราคาก็แพงกว่านิดดดดดเดียวเอง คุ้มค่ามากๆ ค่ะ ซื้อใช้แล้วเป็นยังไงก็แชร์กันบ้างนะคะ ส่วนตัวเราใช้ tab มาเดือนนึงได้ สะดวกมากๆ ชัดทั้งวีดีโอและกล้อง พกพาสะดวกเหมือนพกหนังสือเล่มนึง wifi เร็วมาก ดึงหรือถ่ายข้อมูลใช้ mass storage flash เพียบ download youtube มาเก็บได้ ดีสุดๆ แต่คงดีไม่เท่า ipad ของคุณเจ้าของ comment นี้หรอกค่ะ อิอิอิ เชียร์ๆ ค่ะ ซื้อเล้ยยยยย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 10:02  

panatchakorn ผู้เขียน:

ซื้อเลยค่ะ ipad โทรศัพท์ไม่ได้ flash ไม่ได้ เครื่องใหญ่พกพาสะดวกกว่า Tab เยอะ ซื้อเลยนะคะ เชียร์ๆ เลยค่ะ เวลาจะดึงข้อมูลถ้าไม่มี iTune ก็ลำบากนิดเดียวเอง อย่าลืมซื้อนะคะ ipad เทคโนโลยีดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก จอภาพชัดแจ่มกว่า tab ราคาก็แพงกว่านิดดดดดเดียวเอง คุ้มค่ามากๆ ค่ะ ซื้อใช้แล้วเป็นยังไงก็แชร์กันบ้างนะคะ ส่วนตัวเราใช้ tab มาเดือนนึงได้ สะดวกมากๆ ชัดทั้งวีดีโอและกล้อง พกพาสะดวกเหมือนพกหนังสือเล่มนึง wifi เร็วมาก ดึงหรือถ่ายข้อมูลใช้ mass storage flash เพียบ download youtube มาเก็บได้ ดีสุดๆ แต่คงดีไม่เท่า ipad ของคุณเจ้าของ comment นี้หรอกค่ะ อิอิอิ เชียร์ๆ ค่ะ ซื้อเล้ยยยยย

ซื้อ Ipad มาแล้วครับกำลังรอที่จะซื้อ tab ต้นปี ครับ ที่รอเพราะtab ยังราคาสูงไปนิด และapp ทั้งหลายที่ว่าฟรีก็ยังไม่ครบสมบูรณ์ เท่า Ipad ผมหมายถึงตัวที่ เจลนะครับ สรุปดีทั้งคู่อยู่ที่ว่าตัวไหนจะเหมาะสมกับเรามากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 13:36  

ริโอ ผู้เขียน:
ติดฟิล์มกันรอย 350 บ. ราคาเคส 700 บ. (แพงไปไหม)

แพงไป นะครับ ฝ่าน film ถ้าติดเอง ราคาไม่ถึง 100 ให้ร้าน ติด 200 ก็น่าจะพอแล้ว ส่วนเคสถ้าคุณภาพทั่วไป ไม่เกิน 200-300 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 21:41  

Guteres ผู้เขียน:
3. อันนี้เซ็งมากครับ จอ เปราะ มาก ผมทำหล่น (แทบร้องจ้าก) ระยะประมาณ 1 ฟุต จอร้าวเลยครับ แต่ส่วนอื่นปรกติดี ยังไม่ได้ใส่เครอื่งป้องกัน อะไร ติดแค่ ฟิลม์ใสกันรอยรอบตัว เลย สง่ศูนย์เปลี่ยน เสียไป อีก 5 พัน กว่า สบายใจโคดเลย ครับ เทียบ กับ iPhone เคยทำหล่นจากรถ มีแต่ฟิลม์ใส ไม่มีเครอ่ืงป้องกัน เมหอืนกัน แต่ไม่เป็ฯไร เลย ครับ ก็หวังว่าจะเป้ฯอุทาหรณ์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่จะใช้นะครับ ผมว่าใช้เป็น สมุดปกหนังเลย อ่ะครับ ดีสุด แค่พวก silicon อะไร ไม่น่าจะพอ กันเหนียวไว้ก่อน เพระา ถ้า หล่น เนี่ย รับรองได้ว่าจอร้าว ชัวร์

เรื่องธรรมดาสำหรับค่ายนี้ครับ ทำของคุณภาพห่วยๆ เจ๊งเร็วๆ จะได้เสียเงินซื้อใหม่เร็วๆ
แต่ใช้เสปคมาหลอกตาล่อใจให้คนโง่ที่รู้ไม่เท่าทันหลงซื้อ
คนฉลาดเค้าไปใช้ของแท้อย่างไอโฟนกับไอแพดหมดแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 21:44  

panatchakorn ผู้เขียน:

คิดถูกแล้วครับที่ซื้อไอแพด
ไอ้การเอาแทปเล็ทมาโทรออก มันก็เหมือนหยิบรองเท้ามาโทรออกนั่นแหละ
ไม่เหมาะต่อการใช้งาน แล้วยังดูทุเรศในสาตาประชาชีอีกด้วย
ใครกล้าหยิบแทปเลทมาโทรกลางถนนนี่เรียกได้ว่าโคตรหน้าทนเลยครับ

ไอแพด เป็นของแท้ ไม่ขี้ก๊อป แถมราคาถูกกว่าของก๊อปอย่างกาแลคซี่แทปหลายพันบาท
ใครยอมจ่ายเงินสองหมื่นเพื่อซื้อของขี้ก๊อป นี่ถือว่าโง่มากน่ะครับ
- -*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 22:03  

คุนคิดดีแล้วหรอที่เอาไอแพดอะ พกลำบากจะตายเครื่องก็ใหญ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 22:06  

- -* ผู้เขียน:
คุนคิดดีแล้วหรอที่เอาไอแพดอะ พกลำบากจะตายเครื่องก็ใหญ่

แทบเลดมันเป็นอุปกรณ์เพื่อความบันเทิง เหมาะสำหรับใช้อยู่กับบ้าน ไม่เหมาะที่จะพกพาแต่แรกอยู่แล้ว
ใครซื้อแทบเลดมาเพื่อพกพาและใช้โทรแทนมือถือ ถือว่าโง่มากนะครับ
UnDerNeaTh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 23:50  

มันก็แล้วแต่นะฮะว่าใครชอบอะไร
อเมริกันสร้างอัน เกาหลีสร้างอัน เราก็แค่เลือกให้เหมาะกับตัวเองแล้วก็ซื้อมาใช้ไป
ไม่เห็นจะต้องมาด่าคนไทยกันเองเลยนี่นา

เราก็ซื้อ Galaxy Tab มาพกใช้แทนมือถือเครื่องนึง ก็ไม่ได้รู้สึกโง่อะไรมากมายนะ
เก็บไว้ในเป้แล้วเสียบสมอลทอล์คไว้ใช้รับสาย จะโทรก็หยิบมากดเบอร์
เค้าไม่ได้ดีไซน์มาให้ยกขึ้นมาแนบหูโทรซะเมื่อไหร่

ไอแพดก็มีของแม่เครื่องนึง มีดีตรงเล่นเกมส์สนุก ดูหนังจอใหญ่สะใจ
แต่ถ้าเทียบความสะดวกในการใช้งานในด้านต่างๆแล้ว กาแลคซี่แท็บถือว่าโอเคกว่า
มีกล้องพร้อมแฟลชที่คุณภาพใช้ได้ และหน้าจอที่ดีกว่าไอแพดมาก
ไอแพดจะโหลดแอพฯทีก็ต้องมานั่งใส่พาสเวิร์ดซึ่งอันนี้เราว่าน่ารำคาญมาก
แอนดรอยด์มาร์เก็ท ลงทะเบียนทีเดียวโหลดได้ตลอดไม่ต้องคอยป้อนพาส

แล้วเราก็ไม่เชื่อว่าแท็บเลทถูกออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้งานอยู่บ้าน
เค้าออกแบบมาให้พกพาฮะ เพื่อให้ออกไปใช้งานนอกบ้าน ส่วนใหญ่ถึงได้ใส่ GPS มาไง
ไม่งั้นคนจะมาซื้อแท็บเล็ททำไม ทั้งๆที่ราคาสูงพอๆกับแลปท็อปที่สเป็คสูงกว่า

นานาจิตตังนั่นแหละ คุณชอบไอแพดก็ไปใช้ไอแพด คนชอบแท็บเค้าก็ใช้แท็บกัน
แท็บเล็ทรุ่นต่อไป ไม่ว่าใครมาก่อนมาหลังดีไซน์มันก็จะออกมาแบบนี้แหละ
เหมือนแล็ปท็อปกับพีซี มันก็ดีไซน์คล้ายๆกันทุกยี่ห้อ ต่างกันตรงข้างในแค่นั้นเอง
น่าเกลียด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 00:27  

... ผู้เขียน:
ที่โลตัส และก็ที่ บิกซี ขาย 3990.-

แถม เมม 1 กิก

มีแต่สีดำ สีเดียว..

บ้านเธอล่ะซิ 3990.- น่าเกลียด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: