Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เครื่องไหนตอบโจทย์ผมได้บ้าง TT

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2474
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เครื่องไหนตอบโจทย์ผมได้บ้าง TT
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 09:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากใช้ Android ครับ
มีงบไม่เกินหมื่น (ซึ่งจะได้ซื้อในช่วงต้นปีหน้า)
ไม่เน้นเล่นเกมเท่าไหร่ (แปลว่าไม่ต้องมี GPU ก็ได้แหละคับ)
อยากได้แบบ Multi-touch
แล้วก็กล้องดีๆ แบบมี Autofocus ครับ
ส่วนมากเน้นไว้ใช้เป็น organizer ส่วนตัว
แล้วก็ฟังเพลง เล่น Twitter Facebook
อ้อ อีกอย่างคือ อยากได้แบบเผื่ออนาคตสักนิด เช่น เป็น 2.1 มีอนาคตจะเป็น 2.2 อะไรแบบนั้น
เพราะต่อไปกำลังจะศึกษาเรื่อง Mobile Application (โดยเฉพาะ Android ครับ)

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้ทางให้ทีว่าพอจะมีเครื่องที่รองรับที่ต้องการทั้งหมดนี้ได้มั้ย
ขอบคุณครับ >/\<
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: