Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1069 / เข้าชม: 1826193
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
79%
 79%  [ 27 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 08:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

czerny ผู้เขียน:
ตัวเนวิเกเตอร์ทำไมใช้ไม่ได้อะคะ. มันหาgps นานมากคะก้อหาไม่เจอ ถ้าใช้โปรแกรมอื่นก้ไม่มีเสียงนำทางคะ มันมีแต่เขียนบอกอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะอ

ลงทะเบียน แล้วทดลองใช้กลางแจ้งโดยไม่ต้องใส่Caseสักครั้งครับ
pitbullgroup
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 10:13  

มีเคสซิลิโคนสีดำขาย 100 บาท

เรื่องของ GPS เท่าที่ลองบน gingerbread มัน sync กับตำแหน่งที่เราอยู๋ถูกต้องมากขึ้นครับ เรียกว่าตรงจุดเลยทีเดียว
BuzzerBeat
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 18:48  

ตอนนี้โทรศัพท์ HTC ผมหายบนรถแท็กซี่ ปรากฎว่า HTC sense.com มันล็อกโทรศัพไม่ได้ หน้าจอมันก็ยังหมุนอยู่เลย ไม่ไปไหน แผนที่ก็ไม่ขึ้น ระบุพิกัดล่าสุดที่เปิดครื่องก็ไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดี รอซื้อเคาฃรื่องใหม่สถานเดียว
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 22:41  

BuzzerBeat ผู้เขียน:
ตอนนี้โทรศัพท์ HTC ผมหายบนรถแท็กซี่ ปรากฎว่า HTC sense.com มันล็อกโทรศัพไม่ได้ หน้าจอมันก็ยังหมุนอยู่เลย ไม่ไปไหน แผนที่ก็ไม่ขึ้น ระบุพิกัดล่าสุดที่เปิดครื่องก็ไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดี รอซื้อเคาฃรื่องใหม่สถานเดียว

ลองโทรถาม 0 ไม่ก็ลุย 0 htc เลยฮะ เผื่อเขาช่วยได้ -0-
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 10:05  

rachoyu ผู้เขียน:
BuzzerBeat ผู้เขียน:

ลองโทรถาม 0 ไม่ก็ลุย 0 htc เลยฮะ เผื่อเขาช่วยได้ -0-

โทรถามทางช่างเทคนิคแล้วครับ ระบบที่เค้าโฆษษณาว่ามันดีนัก เวลาเรื่องหาย มันยังไม่เสร็จครับ มีแค่ ทำให้เครื่องส่งเสียงได้ แต่เรื่องต้องต่อเน็ตตลอดเวลา และก็ ทางศูนย์ ทำได้แค่เอาใบแจ้งความมาเช็ค Emi และรอให้มีคนเอาเครื่องมาซ่อมที่ศูนย์เท่านั้น เครื่องผมอาจจะโดนชำแหละไปแล้ว เดาจากสถานการณ์แล้ว น่าจะโดนถอดซิมทิ้ง ถ้ามันล็อค Emi ได้ ก็คงดี แต่มันทำไม่ได้เค้าว่างั้น ยังใช้ไม่คุ้มเลยครับ แต่ก็ต้องทำใจ ดันใส่ซองสีดำ แล้วหิ้วของพลุงพลัง ตกไปตอนไหนก็ไม่รู้สึก มองไม่เห็นเพราะมันใส่ซองฟองน้ำสีดำอยู่ คราวหน้าจะซื้อซองสี แป๊ดๆเลยครับ จะได้ไม่ลืม
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 15:56  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่ครับ ทั้งเครื่อง0 เครื่องตู้ และat&t Question
เฮดดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 16:03  

ผมลองใช้htcsense.comหาเครื่องผมก็เจอนะ
สงสัยเครื่องคุณโดนปิดเครื่องไปแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 16:54  

[ตัวเนวิเกเตอร์ทำไมใช้ไม่ได้อะคะ. มันหาgps นานมากคะก้อหาไม่เจอ ถ้าใช้โปรแกรมอื่นก้ไม่มีเสียงนำทางคะ มันมีแต่เขียนบอกอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะอ]
เนวิเกเตอร์ยังใช้ในไทยไม่ได้
ให้ใช้ตัวที่แถมมากับ เครื่อง เป็นแผ่นพับ ที่เขียนว่า อะไรพรีเมี่ยมสักอย่างเนี่ย
ข้างล่างจะมี voucher code มาให้ ใช้ได้ตลอดชีพ
แล้วไปเซ็ตเสียงพูดได้ ผมใช้ตลอดใช้ได้ครับ[/quote]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 23:13  

Anonymous ผู้เขียน:
[ตัวเนวิเกเตอร์ทำไมใช้ไม่ได้อะคะ. มันหาgps นานมากคะก้อหาไม่เจอ ถ้าใช้โปรแกรมอื่นก้ไม่มีเสียงนำทางคะ มันมีแต่เขียนบอกอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะอ]
เนวิเกเตอร์ยังใช้ในไทยไม่ได้
ให้ใช้ตัวที่แถมมากับ เครื่อง เป็นแผ่นพับ ที่เขียนว่า อะไรพรีเมี่ยมสักอย่างเนี่ย
ข้างล่างจะมี voucher code มาให้ ใช้ได้ตลอดชีพ
แล้วไปเซ็ตเสียงพูดได้ ผมใช้ตลอดใช้ได้ครับ
[/quote]

ขอบคุณมากคร๊าบบ หาวิธีใช้มาตั้งนาน
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 15:39  

mija ผู้เขียน:
HTC DHD มันบันทึกเสียงระหว่างสนทนาได้ไหมคะ จะใชบันทึกเสียงของลูกค้าที่เข้ามาติดต่องานน่ะค่ะ

ระหว่างคุย กดไปที่ปุ่ม Home > เลือกเมนู+appsปกติ > หาตัวที่ชื่อ Voice Recorder > กดปุ่ม วงกลมสีแดง (ปุ่มอัดปกตินั้นแหละ)

Enjoy !!!
Cool

เสียงพอฟังได้ครับ แต่เสียงรอบข้างนี้อู้อี้ ปนมาเต็มเลย -*-
ibamint
Year's Star

หัวข้อ : ถ้าแบตมันหมดไวเกิ๊นน !!! (HTC desire HD)
วันที่โพสท์ : 05 May 2011 01:41  

ขออนุญาตขายของนิดนึงคับ _/|\_

เห็นแบตหมดไวกันทุกราย ขอสงวนสิทธิ์เก็บสินค้าไว้ให้คนพร้อมมัดจำและพร้อมจ่ายก่อนนะคับ...

Promotion ใหม่ เดือน พฤษภาคม ซื้อ Dock ชาร์ต มือถือ พร้อมชาร์ตแบต ผมแถม แบต 1600 mAH 1 ก้อนคับ จาก 1800 บาท เหลือเพียงแค่... 1700 บาทเท่านั้น

ถ้าจะซื้อแบตอย่างเดียว 600 บาทคับ ^_^ , Dock อย่างเดียว 1200 บาทคับ.

แบต รับประกัน 1 ปีนับจากวันที่ซื้อคับ ถ้ามีปัญหาผมเคลมอันใหม่ให้เลย รบกวนรอประมาณ 1 เดือนคับ(ต้องส่งไปฮ่องกงคับ)

ณ ตอนนี้ผมเหลือแบต 1600 mAH 6 ก้อน ส่วน dock เหลืออันสุดท้ายแล้วคับ...

ถ้าอยากเห็นรูป คลิ๊กเลยคับ -----> http://www.thaiandroidphone.com/thread-16094-1-1.html

ติดต่อ 081 446 7417 มิ้นท์คับ (whatsapp มาก็ได้คับ)
ส่ง EMS ฟรี หรือนัดเจอแถวพระรามสาม ไม่ก็ BTS ทุกสถานีคับ

ปล. หมดจากลอทนี้ต้องรอของอีก 2 อาทิดนะคับ

ขอบคุณ siamphone คับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 22:07  

romeonarok ผู้เขียน:
G -sersor มีปัญหา เล่นเกมส์แล้วมันไม่หมุนครับมันเอียงซ้ายตลอดเลยครับผม แก้ไขยังไง หรือว่า จีเซ็นเซอร์ผมมันเจ๊ง ใช้งานเว็บมันก็ไม่หมุนตามครับผม

Setting , display , G-Sensor setting , G-Senson calibation , วางเครื่องลงบนพื้นราบ , calibation รอเครื่องเซ็ท เป็นอันเสร็จพิธี..
.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 11:12  

อยากทราบราคาตอนนี้อ่ะค่ะ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 12:46  

HTC Desire HD
16,900 บาท
คะแนนโหวต 9.0

อ้างอิง http://www.thaimobilecenter.com/catalog/HTC.asp

แต่ลองรุ่นนี้น่าจะเวิคกว่ามั้ง

HTC Incredible S
16,900 บาท
คะแนนโหวต 8.2
Poop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 21:57  

เจ้า Desire hd มันสามรถเล่นเน็ต proxy แบบที่ต้อง authetication ได้รึปล่าวครับ

ถ้าทำได้+ทำเป็นช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ

เน็ตที่หอมันต้องใส่ username+password Crying or Very sad
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 22:45  

หายูสเซอเนมพาสเวิดมาอะครับ Neutral
asssss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 13:50  

ช่วยด้วยครับคือว่าผมจะเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋ากางเกงตลอดแล้วเวลามีคนโทรเข้า
มันจะบอกว่า Slide ขึ้น คือปฎิเสธ Slide ลงคือรับสาย แล้วเวลามีคนโทรเข้าผมก็เอามือล้วงบางทีมันก็
Slide ขึ้นก็ตัดสายไปเลย บางทีตอนดึงออกมามันก็ Slide เป็นรับสาย มีอะไรที่จะทำให้หน้าจอนี้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไหมครับ
Slide ขึ้น หรือลงนี่ ทำผมรับสายผิด ตัดสายผิดไปหลายครั้งมากๆเลยครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 14:15  

ผมแก้โดยหาซองหนังใส่อะครับ Neutral
snoopysassy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 17:14  

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

คือเพิ่งซื้อDHDมาซักพัก ลงแอพไว้บ้างแล้ว

วันนี้เลยลองถอดเมมออกเพื่อลองใส่เมมเครื่องเก่าเพื่อดูข้อมูล

พอเปลี่ยนเมมกลับปรากฎว่าแอพต่างๆที่เก็บไว้ในเมมเปืดไม่ได้เลย

มันจะขึ้นว่า"หยุดไม่ได้คาดหมายโปรดลองใหม่อีกครั้ง" ประมาณนี้อ่ะคะ

จะแก้ไขยังไงให้แอพใช้ได้คะหรือต้องลงใหม่หมดเลย T^T

เสียดายเกมส์ที่เคยเล่นเก็บเลเวลไว้อ่ะ

แล้วถ้าจะถอดเมมออกต้องทำยังไงให้แอพไม่มีปัญหาแบบนี้อีกคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยนะคะ
NOng1223
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 21:09  

คนผ่านมา ผู้เขียน:
รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ผมเองก็ใช้ HTC tattoo อยู่กำลังจะเปลียนมือถือ

ไม่ทราบว่า ระหว่าง HD7 กับ Desire HD อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

เป็นคนใช้ Android เหมือนกันน่าจะเข้าใจความรู้สึกกันดีกว่าน่ะครับ Wink

หวังว่าคงยังไม่ตัดสินใจไปถอย HD7 นะครับเพราะว่ามีปัญหาภาษาไทย อ่านเมลที่ส่งมาเป็นไทยไม่ได้ เข้าเวปไทยก็อ่านไม่ได้ ใช้งานงง งง แบบwindows และ appsไม่มีเลยก็ว่าได้
ตัวเครื่องเองประกอบ+วัสดุ ด้อยกว่า DHD พันธงไปเลย DHD กินขาด
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 10:20  

wtf - -
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 12:51  

- -"
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 13:14  

Android 2.3 มาแล้วนะครับเพื่อน ๆ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 21:46  

Triton ผู้เขียน:
Android 2.3 มาแล้วนะครับเพื่อน ๆ

รู้สึกลิงค์ลอยจะลดลง (มั้ง) รอทดสอบอีกระยะนึง

หน้าต่าง apps ยังถนัดแบบเก่าอยุ่คงค่อยๆปรับไป

ฟังชั่นใหม่ๆ แอบตกใจตรงสภาพอากาศ มีเสียงด้วย (หรือมีนานแล้วแต่ไปปิดเองหว่ะ 555+)

โดยรวมก็คงดีขึ้น

แต่หลอนตรง แรมเครื่อง ก่อนโหลด ตอนรีเครื่องใหม่ๆจะอยู่ที่ 340-380

พอ 2.3 เหลือ 250-270 แต่ความเร็วตอนแรกจะช้าๆ พอเปิดเครื่องสักระยะ จะ ทรงๆไปเอง

แรมไม่แกว่งลงเกินไป Very Happy
phets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 20:17  

Triton ผู้เขียน:

รู้สึกลิงค์ลอยจะลดลง (มั้ง) รอทดสอบอีกระยะนึง

หน้าต่าง apps ยังถนัดแบบเก่าอยุ่คงค่อยๆปรับไป

ฟังชั่นใหม่ๆ แอบตกใจตรงสภาพอากาศ มีเสียงด้วย (หรือมีนานแล้วแต่ไปปิดเองหว่ะ 555+)

โดยรวมก็คงดีขึ้น

แต่หลอนตรง แรมเครื่อง ก่อนโหลด ตอนรีเครื่องใหม่ๆจะอยู่ที่ 340-380

พอ 2.3 เหลือ 250-270 แต่ความเร็วตอนแรกจะช้าๆ พอเปิดเครื่องสักระยะ จะ ทรงๆไปเอง

แรมไม่แกว่งลงเกินไป Very Happy

สรุปแล้วโดยรวมดีขึ้น แต่เหมือนผมจะเจอปัญหาเสียงเวลากด keypad ตอนโทรออกดังมาก ไม่รู้ไปปรับตรงไหนให้มันเบาหน่อย เจอแต่ปิดเสียงไปเลยใครรู้บ้างครับ ขอความช่วยเหลือหน่อย เวลาจะโทรหาใครที่ทำงานทีได้ยินเกือบทั้งฟลอร์
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 16:18  

ไปอัพกันที่ศูนย์เหรอครับ ของผมลองเช็คอัพเดตดูก็ยังไม่มีเลยครับ -_-" เคยถามศูนย์เขาบอกว่าสิ้นเดือน มิ.ย. อ่ะครับ
phets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 21:54  

alooha ผู้เขียน:
ไปอัพกันที่ศูนย์เหรอครับ ของผมลองเช็คอัพเดตดูก็ยังไม่มีเลยครับ -_-" เคยถามศูนย์เขาบอกว่าสิ้นเดือน มิ.ย. อ่ะครับ

เปล่านี่ครับก็อัพจากที่มือถือเนี้ยแหละครับ ต่อ wifi แล้วก็ check update จากใน setting ที่เครื่องเนี้ยแหละครับ ลองดูครับ
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 06:28  

อัพ2.3 แล้ว ครับ แล้วมันมีอะไรใหม่ ใครมีรายละเอียด2.3มั่งครับ

มันมาเองเรยนะครับ ต่อwifiไว้ มันก็โหลดของมันเองเสร็จเรย ไม่ต้องไป0คับ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 15:38  

อัพใหม่ก็รู้สึกจะไวขึ้น (ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ) ก็มีเพิ่มมาเล็กๆน้อยๆ มีตรงแถบ Notification จะมีให้เปิดปิด WiFi Bluetooth ฯลฯ สำคํญคือแก้ Link ลอยแล้ว ส่วนอื่นๆก็ยังไม่ค่อยมีอะไรหวือหวาเท่าไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ToucH
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 19:33  

ที่ชอบสุดๆก็ตรงลิงค์ไม่ลอยแล้วนี่แหละ 555
รอมานาน .... แต่ใครรู้บ้างครับว่า ตรงหน้าหลักเนี่ย เวลาแตะตรงหน้าจอมันจะมีวงกลมๆขึ้นมาด้วย มันคืออะไรครับ
phets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 20:12  

พออัพเป็น 2.3.3 แล้วเหมือน CN Thai keyboard หายไปหรือเปล่าครับ ผมจำไม่ได้แหละว่าก่อนหน้านั้นเหมือนจะมีอยู่
mija_noy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 20:35  

ขอตั้งขาย HTC Desire HD ราคา 12,500 บาท ส่ง EMS + เพิ่ม 100 บาท ประกันหมดมกราคมปี 2555 อย่าต่อเลยนะคะ มีเรื่องต้องใช้เงินจริง ๆ สะดวกนัดดูของได้ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต (อยู่รังสิตภิรมย์ ม. กรุงเทพ) ติดต่อโอม 0850191913

rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 21:41  

phets ผู้เขียน:
พออัพเป็น 2.3.3 แล้วเหมือน CN Thai keyboard หายไปหรือเปล่าครับ ผมจำไม่ได้แหละว่าก่อนหน้านั้นเหมือนจะมีอยู่

ผมยังมีอยู่นะ กด ช่องพิมพ์ค้าง แล้วเลือก input method สิ Shocked

แต่ผมชอบ Tswipe มากกว่านะ
Smile
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 13:56  

ผมเพิ่งสังเกตว่า เวลาปิดจอ ปกติเครื่อง Lock จะมีไฟสีเขียวกระพริบๆ ตอนนี้ไม่มีแล้ว เพื่อนๆเป็นเหมือนกันไหมครับ

รู้สึกว่า สัญญาณโทรศัพท์ล่มบ่อยกว่าก่อนอัพอีก ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 17:51  

สัญญานผมก็ล่มบ่อยนะ ผมใช้ dtac เห็นเพื่อนผมบอกว่ามันซ่อมระบบอยู่อะ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ToucH
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 09:57  

จริงครับ เป็นเหมือนกันเลย สัญญาณล่มบ่อยมากช่วงสองอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมก็ใช้ดีแทค
kling_koy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 23:37  

TheBeam ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาได้ 5 วัน ถูกใจ HTC Desire HD มากๆครับ
ทีแรกกังวลโน่นนี่นั่น (อ่านโพสเจอปัญหาแล้วยิ่งมึน)
แต่พอได้ใช้ก็ happy นะคับ | จอใหญ่ดี | เสียงเวิร์คมาก
กล้องโอเค | เครื่องเร็วดี | GPSก็ปกติ | SenseUIนี่ชอบมาก

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อแบตเพิ่ม หรือหาตัวชาร์จอื่นๆเพิ่มดี

ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ทุกเครื่องมีปัญหาทั้งนั้น
เลือกอินเทรนด์ก็ถือกันเกลื่อน เลือกตามใจก็หลุดกระแส

Desire HD มีปัญหาอย่างเดียวสำหรับผม
คือไม่มีช่องใส่สายคล้องคอ 555+
(แก้ได้แล้วด้วยการซื้อเคส CAPDASE !)

ซื้อมาแล้วนะครับ ราคา 1890 ฿ + 100 (ค่าทำบัตรจอดรถหาย T-T)

หลังจากได้ลองใช้ทันทีหลังซื้อ ถือว่าเหมาะกับน้อง hd พอสมควรเลยครับ

---------

วันนี้เช้าผมจะขึ้นเหนือ 5 วัน อาจจะไม่ได้ชาทไฟมาก

กะจะเอาตัวนี้ช่วยในเรื่องแบทหมดไวของน้อง HD ด้วยคับ

ไว้วันศุกร์น่าจะมารายงานว่าคุ้มหรือไม่นะครับ

+ประสบการณ์ใช้จริงโดยผมเอง

กลับมาแล้วครับ หลังจากทัวร์เหนือมา 5 วันกับน้องด๋อย HD

ถือว่าเป็นทริปที่ประทับใจชิงถ้วยอยู่ครับผม Cool

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ประเด็นที่ชาท Enerloop

ผมถือว่าสอบผ่านเลยนะครับสำหรับตัวนี้ คือ ผมนั่งรถไฟฟรี จากหัวลำโพงไปเชียงใหม่
ตั้งแต่บ่าย2-6โมงเ้ช้า แบทหมดเกลี้ยงราวๆ 4 ทุ่มผ่าๆ (เล่นเน็ทฟังเพลงเรื่อยๆนะ)
เพื่อนก็ชาท IP4 ก่อนเรา เพื่อน ip4 แบทเต็ม เราก็เกือบเต็มเลย แถมมีอยู่ช่วงนึง
เดินทางอยู่เผลอเปิด edge เพลง fb twitter พร้อมๆกัน แล้วลืมปิด แบทจาก 80 > 20 % อย่างไว ดีที่ชาท enerloop จาก โรงแรมไว้ รอดตายไปอย่างหวุดหวิด หลังจากนั้นก็ใช้เรื่อยๆ ถือว่าน่าพอใจกับเงิน 1890฿ ที่เสียไป ใช้งานง่ายมากๆ หนักไม่เท่าไหร่ใส่กระเป๋ากางเกงสบาย
เอาไป 4 / 5 ดาว Very Happy
Shocked

อีกทีละกันเผื่ออาจไม่ทันได้อ่าน Very Happy

ไม่ก็แบทใน E-bay เลยจ้า
Wink

ไปจับมาแล้วที่ Fortune เมื่ออวานแต่เป็นรุ่น 2 USB จำชื่อร้านไม่ได้แต่อบู่ชั้น 3
ราคา 1700 บาท ลองใช้แล้ว OK เลยครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 01:57  

5000 maH เน้อ Very Happy
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 12:32  

ต่อไปผมคงไม่ว่างตอบปัญหาเพื่อนๆที่ใช้น้องด๋อยอวบ Desire HD แล้วนะครับ

เนื่องจากไปบวชยาวๆยันสิ้นปีเลยครับ+ต้องกลับไปใช้มือถือเก่าๆครับ

ไงก็ขอให้ใช้น้องด๋อยอวบๆอย่างมีความสุขกันนะครับ
Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2011 09:43  

เที่ยบกับ lg optimus black แล้วตัวไหนน่าซือกว่ากันครับ ตอนนี้
nephronia_vespa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 02:27  

ขออนุญาตประกาศขาย HTC DesireHD สภาพ 95% ซื้อตั้งแต่วันที่ 15 เมษายน 54 ใช้มา 2 เดือน ยังเหลือประกันอีก 10 เดือน
สาเหตุที่ขาย เพราะต้องการใช้เงินครับ + มีโทรศัพท์มือถืออยู่ 3 เครื่อง
ขายในราคา 11,000 บาท ครับ อุปกรณ์ครบ + หูฟัง + microSD 8 GB + ใบรับประกันศูนย์ครบ + แถมซองซิลิโคนกันรอย ยี่ห้อ Capdase
ยังไม่เคยต้องเข้าศูนย์ซ่อม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 02:50  

อ้อ ลืมบอกเบอร์โทรครับ 089-5898118 เบิร์ด ครับ สนใจโทรมาคุยกันก่อนได้ครับ นัดรับหรือดูเครื่องกันอีกทีก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 12:19  

ตอนนี้ เครื่อง HTC Desire HD ของผมขายไปเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
om2522
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 13:28  

ต้องการขาย HTC Desire HD
ใช้มาได้ 3 เดือน ประกันจากศูนย์ยังใช้ได้อยู่ครับ
อุปกรณ์สายชาร์จ + หูฟัง + Micro SD Card 8 GB
ขายราคา 9,000 บาท
สนใจติดต่อได้ที่ e-mail: om2522@yahoo.com
Tel:0897015250
haf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 18:35  

ทำยังไงดีคะ รู้สึกว่าเครื่องช้ามากๆ ทั้งๆที่ไม่ได้ใส่อะไรเยอะนะคะ อีกอย่างเวลาเลื่อนหน้าจอแล้วกระตุกอ่ะคะ เพิ่งใช้มาได้ประมาณ3เดือนอ่ะคะ ไม่รุ้จะทำไงดีเพราะว่า 3 เดือนก็ยังไม่น่าจะเจอปัญหาแบบนี้เลยนะคะ
ก่อนหน้านี้เวิคมากเลยคะ พอหลังจากอัพเดท2.3กลายเป็นแบบนี้อ่ะคะ
-เวลาเปิดกล้องจะถ่ายรูปก็ช้ามากๆๆๆ อัลบัมภาพด้วยคะ ตอนนี้ใช้ Advanceced Task killer อ่ะคะ
เห็นเพื่อนบอกว่าอาจเป็นเพราะไวรัส คือไม่รุ้สาเหตุจริงๆอ่ะคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 18:35  

มีใครสนใจขายมือ 2 PM มาบอกทีครับ
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 14:46  

ดันๆๆๆ ขุดๆๆๆ
W
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 18:53  

มีใครใช้ Micro SDHC 32 GB บ้างครับ
มีปัญหาหรือเปล่า หรือมีขั้นตอนอะไรพิเศษอะไรมั้ยครับ
Dogy_Red
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 18:39  

รุ่นนี้ไม่รองรับ 3G ของค่ายดีแทคเหรอครับ ????

งงมากมาย ศูนย์ดีแทคบอกว่าของเขาใช้คลื่น 850 mhz
DHD ไม่รองรับคลื่นความถี่นี้เหรอครับ

ผมใช้แพคเกจ unlimited อยู่แล้วสามารถใช้งาน 3G ได้เลย
แต่กลับติดปัญหาคลื่นความถี่ไม่รองรับกับอุปกรณ์ แก้ไขปัญหานี้ยังไงดีครับพี่น้อง
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2011 08:34  

DHD เป็น ระบบ900Mhz ครับ 3G จะเป็นของ AIS
อีกสักพัก3Gแท้ น่าจะเป็นของ ais แล้ว DHD จะเป็นต้นแบบของมือถือ 3G ครับ
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2011 08:39  

Android นี่ เซฟภาพหน้าจอยังไงครับ มี key อะไรมั้ย หรือต้องลงappอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2011 17:25  

ไม่ทราบว่าราคาล่าสุด 23/9/54 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ !!
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2011 20:47  

ราคาโปรโมชั่นพิเศษ 16,900 บาท ลด 5,000 เหลือแค่ 11,900 บาท วันนี้ 18/11/54
คุ้มจริงๆสอยมาแระ
clovermint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2011 15:31  

http://www.clovermint.com/product-ขายChargerDockforHTCDesireHD+Battery1800mAh-5679-50482-1.html

ขายแบต 1800 mAh พร้อม dock charger คับ ส่งฟรี ทั่วประเทศไทยคับ
Monkey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2011 15:45  

ต้องการขาย HTC Desire HD มือสองครับ สภาพดี ใช้มา 6 เดือนครับ ยังอยู่ในประกัน ราคา 9000 บาท แถมแบตสำรอง+DOCK Charger
ใครสนใจส่งอีเมล์มาสอบถามได้ครับที่ hello_sak@hotmail.com
บริการส่งให้ฟรีคับ
100Tong001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 12:18  

ต้องการขาย HTC Desire HD เครื่องเดิมๆ Rom ศูนย์ ราคา 9200 บาทถ้วนครับ
อุปกรณ์ มี ครบยกกล่อง แบตยังดี อยู่ได้วันหนึ่งสบายๆ อีมี่เครื่องตรงกับกล่องครับ
การรับประกันยังเหลือถึง เเดือน 3 ปี 55 ศูนย์ sis ครับ
ดูของได้แถว บางแค บางบอน ครับ
สนใจติดต่อ 0886893022 ต้อง ครับ
relaxpor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 22:42  

http://www.getandroid.net/

http://www.getandroid.net/

GetAndroid.net - ตลาดซื้อขายอมือถือ Android มือสอง ที่ใหญ่ที่สุด
iamjayya
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:40  

เมื่อก่อน ผมก็เจอปัญหาแบตหมดไวครับ เครื่องดี กิจกรรมเยอะ อิอิ กำลัง้เพลินๆๆ โอ้วว แบต หมด เซงครับ จะเล่นต่อก็ไม่ได้ ต้องเก็บแบต ไว้โทรกรณี ฉุกเฉิน โชคดีที่เพื่อนแนะนำให้ซื้อแบตความจุสูงมาใช้ครับ ใช้ได้นาน กว่าเดิม 30-40 เปอร์เซ็นได้ แล้ว เค้าก็รับประกัน หก เดือน อันนี้ อยากช่วยเชียร์เค้าครับ เพราะเค้าพูดจาดี เป็นกันเอง แล้วก็ สุภาพ ลองโทรไปหาเค้า ถ้าสนใจ แบตนะครับที่เบอร์ 084-754-5758 เค้าชื่อ อิน ครับ
iamjayya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:42  

เมื่อก่อน ผมก็เจอปัญหาแบตหมดไวครับ เครื่องดี กิจกรรมเยอะ อิอิ กำลัง้เพลินๆๆ โอ้วว แบต หมด เซงครับ จะเล่นต่อก็ไม่ได้ ต้องเก็บแบต ไว้โทรกรณี ฉุกเฉิน โชคดีที่เพื่อนแนะนำให้ซื้อแบตความจุสูงมาใช้ครับ ใช้ได้นาน กว่าเดิม 30-40 เปอร์เซ็นได้ แล้ว เค้าก็รับประกัน หก เดือน อันนี้ อยากช่วยเชียร์เค้าครับ เพราะเค้าพูดจาดี เป็นกันเอง แล้วก็ สุภาพ ลองโทรไปหาเค้า ถ้าสนใจ แบตนะครับที่เบอร์ 084-75-45758 เค้าชื่อ อิน ครับ
iamjayya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:42  

เมื่อก่อน ผมก็เจอปัญหาแบตหมดไวครับ เครื่องดี กิจกรรมเยอะ อิอิ กำลัง้เพลินๆๆ โอ้วว แบต หมด เซงครับ จะเล่นต่อก็ไม่ได้ ต้องเก็บแบต ไว้โทรกรณี ฉุกเฉิน โชคดีที่เพื่อนแนะนำให้ซื้อแบตความจุสูงมาใช้ครับ ใช้ได้นาน กว่าเดิม 30-40 เปอร์เซ็นได้ แล้ว เค้าก็รับประกัน หก เดือน อันนี้ อยากช่วยเชียร์เค้าครับ เพราะเค้าพูดจาดี เป็นกันเอง แล้วก็ สุภาพ ลองโทรไปหาเค้า ถ้าสนใจ แบตนะครับที่เบอร์ 084-75-45758 เค้าชื่อ อิน ครับ
iamjayya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:43  

iamjayya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:43  

picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2012 16:53  

ตอนนี้ที่ไหนมีขายยยย จะซื้อออออ... Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11

ไปยังหัวข้อ: