Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1069 / เข้าชม: 1864371
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
79%
 79%  [ 27 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 18:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วทดลองดูหนังกันยังครับเป็นยังไงบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 18:57  

alooha ผู้เขียน:
ว่าแต่ แต่ละคนได้เครื่องสีอะไรกันครับ เพิ่งไปเจอมาว่าเขามีสองสี ดำกับน้ำตาล ของผมมันออกม่วงๆแฮะ

ม่วงๆคือดำมั้งครับ
ของผมได้สีน้ำตาลคึมๆอะครับ
2onggr92
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 18:58  

Anonymous ผู้เขียน:
ว่าแต่ แต่ละคนได้เครื่องสีอะไรกันครับ เพิ่งไปเจอมาว่าเขามีสองสี ดำกับน้ำตาล ของผมมันออกม่วงๆแฮะ

ม่วงๆคือดำมั้งครับ
ของผมได้สีน้ำตาลคึมๆอะครับ

เค้าได้สีม่วงงง แต่เค้าไม่ใช่เกย์น้าาา T^T
alooha
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:05  

สีน้ำตาลเป็นยังไงเหรอครับ ขอผมได้ดูเป็นบุญตาด้วยเถิด ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ^^
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:34  

ผมว่าร้านที่คุณ BuzzerBeat แนะนำคิดไม่ซื่อแน่ครับ ถ้างั้นคนที่ซื้อก่อนหน้านั้น ก็ อด 8 กิ๊ก แน่นอนครับ จากที่เขาบอก

แล้วผมโทรไป รู้ทันเขาก็ทำเป็นว่าให้ 8 กิ๊กเลยเพื่อเป็นการช่วยค่าน้ำมันลูกค้า ที่ต้องเสียสละเวลามารับ 32 กิ๊กอีกทีในวันข้างหน้า

แล้วถ้าเป็นอย่างที่ท่าน Triton บอกว่าติดเครื่องมันมาจากโรงงานเลย 8 กิ๊ก และจากกระทู้ของท่าน BuzzerBeat ในเวลา 15:45 ของวันที่ 8 ธันวาคม 2553 ถ้าไม่รู้เขาจะ ยึด 8 กิ๊กเราไป ให้แต่ 32 กิ๊ก

สรุปได้ว่าร้านนี้ คิดไม่ซื่อ แน่นอนครับ ใครคิดว่ายังไงครับ
kubigiriss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:46  

ผมก็สงสัยอย่างคุณครับ
แต่มีหลายคนเหมือนกันที่บอกว่าไม่ได้ 8 กิ๊ก
หลายๆร้านคงไม่ คิดไม่ซ์่อ เหมือนกันหมดมั้งครับ
ผมว่าอาจจะไม่ได้มาจากโรงงานเลย
แต่ช่วยค่าน้ำมันจริงๆก็ได้

แต่เรื่องที่ต้องทวงก่อนไม่ดีจริงๆครับเขาเอาผลประโยชน์ของตัวเองเป็นใหญ่จนเบียดเบียนสิทธิประโยชน์ของลูกค้า
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:56  

Triton ผู้เขียน:
wingate ผู้เขียน:
คุณ BuzzerBeat ผมได้โทรไปถามมาแล้วนะครับ เรื่องเมม คือ ทางร้านเขาซัฟพอร์ทเมม 32 มาให้ก่อนใน ล๊อตแรก เพราะเมมของทาง htc ยังไม่มีมาให้ แต่ถ้าพอชื้อในวันนี้ เขาจะแถม 8 กิ๊ก มาให้เลยแล้วแล้วหลังวันที่ 15 เข้าไปเอาตัว 32 กิ๊กโดยที่ไม่ต้องนำ 8 กิ๊กมาคืนทางร้านบอกว่า ลูกค้าต้องเสียเวลามารับเมม 32 อีกรอบเลยให้ 8 กิ๊ก ไปเลยเป็นค่าน้ำมันรถ

**ผมก็ยังติดใจอยู่ว่าแล้ว ตกลง ที่ ยัดมาจากโรงงานเลยมันมากี่ กิ๊ก ใครทราบช่วบอกที**

เท่าที่ผมดูเหมือนกับว่า 8GB มีอยู่ให้แล้วในเครื่องน่าจะมาจากโรงงานเลย (เพราะตอนเปิดกล่องออกมาแกะท้ายเครื่องมันมี 8GB ใส่ไว้ให้อยู่แล้วครับ) ส่วน 32GB นั้นคิดว่าทาง HTC Thai อาจจะเพิ่มให้เองมั้ง ฉะนั้นผมว่าผู้ซื้อควรจะต้องได้ทั้ง 2 ตัวครับ ไม่ใช่ได้แค่ตัวใดตัวหนึ่งครับ อย่างร้านที่ผมซื้อ เค้าจะเขียนในใบเสร็จเลยว่า ค้างรับ 32GB

ว่าแต่ใครพอมีข้อมูลบ้างครับว่า 32GB ที่จะแถมเพิ่มเนี่ยมัน Class ไหนครับ เพราะ 8GB ที่ให้มาเป็น Class 2

ที่ครับท่าน Triton น่าจะยืนยันได้ ว่าติดเครื่องมา 8 กิ๊ก ในเครื่อง
2onggr92
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 20:12  

ผมซื้อ Tswipe แล้วมัน activate ไม่ติดอะครับมีใครซือบ้างแล้วเจอเหมือนผมไหมอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 21:18  

shadpw10 ผู้เขียน:
shadpw10 ผู้เขียน:
ตอนนี้ไม่มีร้านไหนขาย case กบ ฟิมล์ ของ DesireHD โดยเฉพาะเลยเหรอครับ

ผมสั่งจาก ebay อ่ะครับ สนใจไหม หลังไมค์ได้นะครับ พอดีเปลี่ยนใจจะไปเอา nexus แล้ว T^T

ขอถามเรื่องฟิมหน่อยครับ ว่าดีกว่าในท้องตลาดรึเปล่า

เป็นรุ่นที่ ขนาด เท่ากับจอของ DHD พอดีอ่ะครับ เพราะ ตามท้องตลาดตอนนี้ ไม่มี fit a screen

ขอบคุณครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 21:50  

คุณ BuzzerBeat ผมได้โทรไปถามมาแล้วนะครับ เรื่องเมม คือ ทางร้านเขาซัฟพอร์ทเมม 32 มาให้ก่อนใน ล๊อตแรก เพราะเมมของทาง htc ยังไม่มีมาให้ แต่ถ้าพอชื้อในวันนี้ เขาจะแถม 8 กิ๊ก มาให้เลยแล้วแล้วหลังวันที่ 15 เข้าไปเอาตัว 32 กิ๊กโดยที่ไม่ต้องนำ 8 กิ๊กมาคืนทางร้านบอกว่า ลูกค้าต้องเสียเวลามารับเมม 32 อีกรอบเลยให้ 8 กิ๊ก ไปเลยเป็นค่าน้ำมันรถ

**ผมก็ยังติดใจอยู่ว่าแล้ว ตกลง ที่ ยัดมาจากโรงงานเลยมันมากี่ กิ๊ก ใครทราบช่วบอกที**

เท่าที่ผมดูเหมือนกับว่า 8GB มีอยู่ให้แล้วในเครื่องน่าจะมาจากโรงงานเลย (เพราะตอนเปิดกล่องออกมาแกะท้ายเครื่องมันมี 8GB ใส่ไว้ให้อยู่แล้วครับ) ส่วน 32GB นั้นคิดว่าทาง HTC Thai อาจจะเพิ่มให้เองมั้ง ฉะนั้นผมว่าผู้ซื้อควรจะต้องได้ทั้ง 2 ตัวครับ ไม่ใช่ได้แค่ตัวใดตัวหนึ่งครับ อย่างร้านที่ผมซื้อ เค้าจะเขียนในใบเสร็จเลยว่า ค้างรับ 32GB

ว่าแต่ใครพอมีข้อมูลบ้างครับว่า 32GB ที่จะแถมเพิ่มเนี่ยมัน Class ไหนครับ เพราะ 8GB ที่ให้มาเป็น Class 2

ที่ครับท่าน Triton น่าจะยืนยันได้ ว่าติดเครื่องมา 8 กิ๊ก ในเครื่อง

เรื่องมีอยู่ว่า ผมถามจากที่ศูนย์เลย ว่า ได้อะไรบ้าง เลยย้อนกลับไปถามที่ร้าน เลยว่าตกลงถ้า

ที่แรกผมได้ เมม 8 GB ไป แล้ว มาเอา 32 GB กับว่า ได้ครบ 40 GB อย่างที่ศูนย์บอก ร้านเค้าบอกจะ

โทรกลับ เพราะติดลูกค้าที่มาซื้อของ แต่ไม่โทรมาเลย รอสักชั่วโมง โทรไปอีกทีเหมือนจะเป็นเจ้าของรับเอง

ผมไล่ถามจนต้องยอมให้ผมไปรับที่ร้าน แต่ผมก็ไปไม่ได้ทันที ต้องไปเอาวันเสาร์นั่นแหละครับ

ถ้าไม่แน่ใจอะไร ให้ถามศูนย์ไว้ก่อนดีกว่าครับ ผมดูรู่นนี้หาข้อมูลมาประมาณนึง รู้ว่าอะไรเป็น

อะไรเกี่ยวกับตัวเครื่อง คนที่ร้านยังงงๆเลย ทำผิดทำถูก แต่ก็ให้อภัยครับเพราะของเพิ่งมาเค้า

ก็ยังไม่ได้จับเท่าไร แต่ที่ติดใจนี่เรื่อง ของให้ไม่ครบนี่แหละ มันทำให้ต้องเสียเวลากลับไปเอา

อีกรอบ ขอให้ดูให้รอบคอบนะครับ จะได้ไม่ต้องกลับไปกลับมา เซ็งเป็ดครับ ฝากที่ร้านด้วยนะครับ

อะไรเล็กน้อย ที่จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจทำกับลูกค้า ให้ได้รับความคาใจ หรือติดใจ เรื่องสินค้าและบริการ

แสดงว่าร้านของคุณอาจจะเสียความเชื่อมั่นของลูกค้าไปนะครับ และอาจจะไม่กลับมาซื้อซ้ำนะครับ
kubigiriss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:04  

เซนทรัลปิ่นเกล้ายังมีอยุ่เรื่อยๆใช่มะครับ
shadpw10
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:26  

kubigiriss ผู้เขียน:
เซนทรัลปิ่นเกล้ายังมีอยุ่เรื่อยๆใช่มะครับ

เรื่อยๆ เลยครับ วันนี้ก็แว๊บไปดู มีหลายร้านเลย
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:29  

ของผมซื้อที่เซียร์รังสิตครับ เค้าให้เลือกว่าจะเอาเม็ม 8กิ๊ก + carkit หรือ จะเอา 32 กิ๊ก

สรุปใครที่ซื้อมาแล้วปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง กดได้เหมือนกันไหมครับ ของผมปุ่มเพิ่มเสียงกดยาก ส่วนปุ่มลดเสียงปกติดีครับ
pitbullgroup
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 00:04  

Zequenze ผู้เขียน:
ของผมซื้อที่เซียร์รังสิตครับ เค้าให้เลือกว่าจะเอาเม็ม 8กิ๊ก + carkit หรือ จะเอา 32 กิ๊ก

สรุปใครที่ซื้อมาแล้วปุ่มเพิ่ม-ลดเสียง กดได้เหมือนกันไหมครับ ของผมปุ่มเพิ่มเสียงกดยาก ส่วนปุ่มลดเสียงปกติดีครับ

กดไม่ยากครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 07:00  

เซียร์รังสิต ร้านไหนครับ บอกที่ได้ไหมท่าน แล้ว แพคเกจ อินเตอร์เน็ต ของ ais ได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 09:11  

ซื้อมาแล้วคร้าบบบ htc shop บอกว่าผมเป็นคนที่สองของเชียงใหม่

มาบอกเรื่องโปรเน็ตนะครับ
ถ้าใช้ 1-2-call ใหักด*212309
รอsms ยืนยันถึงจะใช้ได้นะครับ

ขอให้ได้เน็ตมาใช้กันไวๆนะคร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 09:11  

ซื้อมาแล้วคร้าบบบ htc shop บอกว่าผมเป็นคนที่สองของเชียงใหม่

มาบอกเรื่องโปรเน็ตนะครับ
ถ้าใช้ 1-2-call ใหักด*212309
รอsms ยืนยันถึงจะใช้ได้นะครับ

ขอให้ได้เน็ตมาใช้กันไวๆนะคร้าบ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 10:07  

วันนี้วางขายอย่างเป็นทางการครับ ยินดีต้อนรับ สู่โลกของ Desire HD ด้วยกันนะครับ

ปุ่มกดเสียงปกติดีครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 15:05  

BuzzerBeat ผู้เขียน:
วันนี้วางขายอย่างเป็นทางการครับ ยินดีต้อนรับ สู่โลกของ Desire HD ด้วยกันนะครับ

วางที่ไหนครับ เมื่อวานผมไป ถาม ais shop อยุธยา บอกไม่รู้เรื่องเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 23:44  

ขอถามด่วนครับ ผมซื้อมาแล้ว แต่มันไม่มีสัญญาณ EDGE-GPRS ขึ้นมาเลยครับ ทั้งที่ซิมการ์ดมีโปรอินเตอร์เนตอยู่แล้ว ลองทั้ง 3 ระะบบเลย ก้ไม่ขึ้นอยู่ดี ทำไงดีครับ ต้องใช้ wifi อย่างเดียวเลย
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 00:27  

ใครได้เครื่องที่ไม่ใช่สี ออกม่วงๆ รบกวนช่วยโพสให้ดูเป็นขวัญตาด้วยเถิดครับ
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 07:31  

ใครได้เครื่องที่ไม่ใช่สี ออกม่วงๆ รบกวนช่วยโพสให้ดูเป็นขวัญตาด้วยเถิดครับ

เรืองสีเครื่องต่างกันมีด้วยเหรอครับ หรือว่าเพราะตัว body มันทำสีเหลื่อม ๆ ออกมา เป็นไปได้มั้ยครับว่าอยู่คนละสภาพแสงเลยเห็นกันคนละสี?
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 07:35  

ขอถามด่วนครับ ผมซื้อมาแล้ว แต่มันไม่มีสัญญาณ EDGE-GPRS ขึ้นมาเลยครับ ทั้งที่ซิมการ์ดมีโปรอินเตอร์เนตอยู่แล้ว ลองทั้ง 3 ระะบบเลย ก้ไม่ขึ้นอยู่ดี ทำไงดีครับ ต้องใช้ wifi อย่างเดียวเลย

ของผมใช้ AIS เอาซิมเสียบก็ใช้ได้เลยนะครับ แต่ถ้าเป็นค่ายอื่นไม่แน่ใจว่าต้อง set พวก AP ใหม่หรือเปล่า ลองเข้าเว็บของแต่ละค่ายดูนะครับอาจจะมีให้ส่ง OTA เพื่อมา setup ให้ (ส่วนใหญ่อยู่ในหัวข้อพวก MMS/WAP อะไรทำนองนี้ครับ) ถ้าไม่เจอแนะนำโทรเข้า cc นะครับ

หรือไม่ก็อีกกรณีคือพวกร้านค้าส่วนมากจะลงโปรแกรมมาให้ในเครื่อง และโปรแกรมที่ชอบลงให้คือ APNDroid ซึ่งมันเป็นตัวไว้บังคับปิด net เวลาไม่ต้องการใช้จริง ๆ กัน net รั่วนะครับ อาจจะต้องเปิดตัวนี้ก่อน แต่ถ้าหาใน list โปรแกรมแล้วไม่เจอโปรแกรมนี้น่าจะเป็นเรื่อง setting แล้วล่ะครับ
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 09:19  

เซียร์รังสิต ร้านไหนครับ บอกที่ได้ไหมท่าน แล้ว แพคเกจ อินเตอร์เน็ต ของ ais ได้หรือเปล่าครับ

ชั้น 1 ครับ ร้าน HTC เลยอยู่แถวๆร้านทองอ่ะครับ โซนหน้าห้าง.. ไม่ได้แพคเกจ AIS ครับ
วันนี้ว่าจะไปที่ร้านเรื่องปุ่ม เพิ่มเสียง กดยากสุดๆ ตอนนี้มีอีก 1 ปัญหาคือ wifi สัญญาณไม่ดีเลย กำลังเช็คอยู่ว่าเป็นที่อะไร
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 09:21  

ของผมใช้ AIS เอาซิมเสียบก็ใช้ได้เลยนะครับ แต่ถ้าเป็นค่ายอื่นไม่แน่ใจว่าต้อง set พวก AP ใหม่หรือเปล่า ลองเข้าเว็บของแต่ละค่ายดูนะครับอาจจะมีให้ส่ง OTA เพื่อมา setup ให้ (ส่วนใหญ่อยู่ในหัวข้อพวก MMS/WAP อะไรทำนองนี้ครับ) ถ้าไม่เจอแนะนำโทรเข้า cc นะครับ

หรือไม่ก็อีกกรณีคือพวกร้านค้าส่วนมากจะลงโปรแกรมมาให้ในเครื่อง และโปรแกรมที่ชอบลงให้คือ APNDroid ซึ่งมันเป็นตัวไว้บังคับปิด net เวลาไม่ต้องการใช้จริง ๆ กัน net รั่วนะครับ อาจจะต้องเปิดตัวนี้ก่อน แต่ถ้าหาใน list โปรแกรมแล้วไม่เจอโปรแกรมนี้น่าจะเป็นเรื่อง setting แล้วล่ะ
ครับ

ใน setting/network จะมีเปิด Mobile network อยู่อ่ะครับ ถ้าไม่เปิดจะออก EDGE ไม่ได้
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 09:40  

คุณ Triton ผมไปเจอในเว็บมาเห็นเขาบอกว่ามีสองสีครับ สีดำกับน้ำตาลให้เลือก
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 10:00  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ชาร์จแบตตอนกลางคืน ชาร์จเสร็จก่อนนอน แต่พอตื่นเช้ามา แบตเหลือ ประมาณ 45-50% เฉยเลย หายไปครึ่งนึงครับ ทั้งๆที่ก่อนนอน Task โปรแกรมหมดแล้วครับ พอไปเช็คดู มันบอกว่า หลังจากชาร์จเสร็จ Android OS กินแบตไป 98% จากแบตทั้งหมดที่ลดลงไป งงเลยครับ แบตหายไปเยอะเลย

มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 10:51  

สีน้ำตาลเป็นยังไงเหรอครับ ขอผมได้ดูเป็นบุญตาด้วยเถิด ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ^^

แปปนึงนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 11:05  

แปปนึงนะครับ

BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 12:44  

วางที่ไหนครับ เมื่อวานผมไป ถาม ais shop อยุธยา บอกไม่รู้เรื่องเลย

นั่งรถมาที่กรุงเทพเลยครับ รับรองได้แน่ ที่ฟอร์จูนบาง ร้านก็หมด บางร้านก็มี แต่ส่วนใหญ่จะหมดนะครับ แต่ลองมาดูที่ shop AIS ตามห้างต่างๆดูผมว่าน่าจะมีอยู่ เมื่อวานนี้ พาเพื่อนที่ทำงานมาละลายทรัพย์ได้อีกคนนึง ลากเข้าสู่สาวกแอนดรอยไปเรียบร้อยแล้ว ถ้ารุ่นใหม่จอภาพดีกว่านี้ ผมก็คงจะเปลี่ยนแหละครับ ทุกอย่างโอเค ยกเว้นจอภาพมัน ยังไม่โดนใจเท่าไรครับ ขอให้ได้เครื่องล็อดแรกไวๆนะครับ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 15:26  

ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม ผมว่าสวยทั้งคู่ครับ สีแทบไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไรเลย
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 16:51  

ชั้น 1 ครับ ร้าน HTC เลยอยู่แถวๆร้านทองอ่ะครับ โซนหน้าห้าง.. ไม่ได้แพคเกจ AIS ครับ
วันนี้ว่าจะไปที่ร้านเรื่องปุ่ม เพิ่มเสียง กดยากสุดๆ ตอนนี้มีอีก 1 ปัญหาคือ wifi สัญญาณไม่ดีเลย กำลังเช็คอยู่ว่าเป็นที่อะไร

วันนี้เอาเครื่องไปให้ร้านดูมาแล้วครับ เค้าบอกว่าปุ่มเพิ่มเสียงหลุด ก็เลยซ่อมให้ ตอนซื้อดูเครื่องดีๆด้วยนะครับ ว่างานประกอบดีไหม
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 17:13  

วันนี้เอาเครื่องไปให้ร้านดูมาแล้วครับ เค้าบอกว่าปุ่มเพิ่มเสียงหลุด ก็เลยซ่อมให้ ตอนซื้อดูเครื่องดีๆด้วยนะครับ ว่างานประกอบดีไหม

ของมันใหม่ครับเราไม่ไดซื้อกันบ่อยๆ นะครับ มันก็มีพลาดกันได้ ครับ ที่ร้านเค้าดูแลให้ดีก็ไม่มีปัญหาครับ
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 17:54  

วันนี้ไป 10/12/53 AIS Shop ใกล้บ้าน หยุด 1 วัน เซ็งเลย
เคยเข้าไปถามวันที่ 7/12/53 บอกว่าให้มาวันที่ 10/12/53 ไอ้เราก็รอๆ

เปลี่ยนใจไป Nexus s แล้วหละ
[ข่าวลือ] Nexus S จะเข้าไทย!
http://blognone.com/news/20424
ยังไงก็ได้ update os ก่อนใคร
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 21:16  

ไปถอยมาแล้วครับ วันนี้ที่ เซียร์รังสิต สวยงามมากครับได้ เพคเกจ ครบทุกอย่างพร้อมเมม 8 กิ๊กที่ติดมากับเครื่อง ผมบอกได้เลยครับใครไม่ได้เมม 8 กิ๊กร้านนั้นมีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 21:47  

เปลี่ยนภาษายังไงครับ งงหมดแล้ว พิมพ์ไทยไม่ได้เลย
encX
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 22:16  

วันนี้เดินผ่านๆไปแถว HTC Shop เซนทรัลปิ่นเกล้า มีคนถอย Desire HD ไปอีกเครื่อง หุหุ น่าอิจฉา ;) http://twitpic.com/3eknsj
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 22:31  

เปลี่ยนภาษายังไงครับ งงหมดแล้ว พิมพ์ไทยไม่ได้เลย

ปกติเครื่องจะลง CN Thai มาให้นะครับ ถ้ายังไม่สามารถพิมพ์ได้ ลองกดช่อง input ที่ต้องการรอกค้างสักแป๊ปนึง แล้วเลือก Input method ครับ แต่ถ้ายังไม่ได้อีก ลองโทรขอคำแนะนำจากศูนย์ดูนะครับ
legrion
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 22:59  

GPRS Package นี้ต้องซื้อกับศูนย์หรือร้านที่ร่วมรายการเท่านั้น รึเปล่าคับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 23:31  

legrion ผู้เขียน:
GPRS Package นี้ต้องซื้อกับศูนย์หรือร้านที่ร่วมรายการเท่านั้น รึเปล่าคับ

ได้ทุกร้านทุกเครื่อง ถ้าไม่ใช้เครื่องหิ้วได้หมดทุกเครื่องครับ ทั้งเมม 32 กิ๊ก และ อินเตอร์เน็ต ร้านไหนไม่ได้ อย่าไปซื้อครับ โทรแจ้งบริษัท
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 23:32  

encX ผู้เขียน:
วันนี้เดินผ่านๆไปแถว HTC Shop เซนทรัลปิ่นเกล้า มีคนถอย Desire HD ไปอีกเครื่อง หุหุ น่าอิจฉา ;) http://twitpic.com/3eknsj

สาวๆซะด้วย อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 23:51  

ตกลงมันได้edgeหรือgprsอะวันนีเราไปถามเขาบอกว่าได้เป็นgprsอะแล้วเขาบอกว่าเหมื่อนพันจริงเท็จแค่ไหนครับ
แล้วตกลงได้อะไร??
PSP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 00:00  

ซื้อมาตั้งแต่วันพ่อ (ไม่มีใครซื้อของขวัญให้ เลยซื้อของขวัญชิ้นใหญ่ให้ตัวเองซะเลย)
พอใจมาก เอามานอนกอดทุกคืนเลย

- เข้าเน็ตเร็วกว่า Galaxy S พอสมควร (น้องชายใช้อยู่ up 2.2 เหมือนกัน) แต่หน้าจอ สู้ไม่ได้เลย Super Amoled แจ่มและสดกว่าเยอะ
- แบตไม่มีปัญหา เช้าจดค่ำยังเขียวอยู่เลย แต่ผมอาจจะเล่นน้อย แค่ push mails ; FB ; Angry Birds
- จอใหญ่ได้ใจ ถ้าใหญ่กว่านี้ถือไม่สะดวก
- เม็ม 8 GB อยู่ในเครื่อง ส่วนเม็ม 32 GB ต้องรอปลายเดือนเหมือนหลายคน

อ้อ.. ร้านที่ผมซื้อคนขายบอกว่า KTC ไม่มีผ่อน 0% ต้องใช้ KBANK หรือ รอซื้อกับ AIS shops - ขี้เกียจรอ ไม่ผ่อนก้อเอา

ผมคงไม่ได้ใช้แพ็กเกจ AIS เพราะ เป็นเบอร์ผมจดในนามบริษัท(นิติบุคคล) เห็นศูนย์ AIS บอกว่าให้เฉพาะเบอร์บุคคลธรรมดา ถ้าจะเอาต้องเปิดเบอร์ใหม่ แต่คิดแล้วไม่อยากถือ 2 เครื่อง ไม่รู้จะทำยังไง เสียด๊ายเสียดาย 500 MB ตั้ง 18 เดือน
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 00:47  

PSP ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่วันพ่อ (ไม่มีใครซื้อของขวัญให้ เลยซื้อของขวัญชิ้นใหญ่ให้ตัวเองซะเลย)

- เข้าเน็ตเร็วกว่า Galaxy S พอสมควร (น้องชายใช้อยู่ up 2.2 เหมือนกัน) แต่หน้าจอ สู้ไม่ได้เลย Super Amoled แจ่มและสดกว่าเยอะ
- แบตไม่มีปัญหา เช้าจดค่ำยังเขียวอยู่เลย แต่ผมอาจจะเล่นน้อย แค่ push mails ; FB ; Angry Birds
- จอใหญ่ได้ใจ ถ้าใหญ่กว่านี้ถือไม่สะดวก
- เม็ม 8 GB อยู่ในเครื่อง ส่วนเม็ม 32 GB ต้องรอปลายเดือนเหมือนหลายคน

อ้อ.. ร้านที่ผมซื้อคนขายบอกว่า KTC ไม่มีผ่อน 0% ต้องใช้ KBANK หรือ รอซื้อกับ AIS shops - ขี้เกียจรอ ไม่ผ่อนก้อเอา

ผมคงไม่ได้ใช้แพ็กเกจ AIS เพราะ เป็นเบอร์ผมจดในนามบริษัท(นิติบุคคล) เห็นศูนย์ AIS บอกว่าให้เฉพาะเบอร์บุคคลธรรมดา ถ้าจะเอาต้องเปิดเบอร์ใหม่ แต่คิดแล้วไม่อยากถือ 2 เครื่อง ไม่รู้จะทำยังไง เสียด๊ายเสียดาย 500 MB ตั้ง 18 เดือน

น่าจะขายต่อได้ เห็นตอน SSGS 16 กิ๊ก ออกมาใหม่ๆก็ได้กันเพคเกจจาก ais เหมือนกันเยอะ เอามาขายกัน สนุกเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 03:25  

ไปถอยมาแล้วครับ วันนี้ที่ เซียร์รังสิต สวยงามมากครับได้ เพคเกจ ครบทุกอย่างพร้อมเมม 8 กิ๊กที่ติดมากับเครื่อง ผมบอกได้เลยครับใครไม่ได้เมม 8 กิ๊กร้านนั้นมีปัญหาครับ

ร้านอยู่แถวไหนอะครับ เมื่อวันที่ 9 ผมก็ไปเดินดูมานะแต่แค่เข้าไปถามเครื่อง test เฉยๆ

อยากลองเล่นก่อนการตัดสินใจอะครับ แต่ก็ไม่มีเครื่องให้ test เลยไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรมากมาย

ว่าแต่ mem 32gb นี้จะได้กันประมาณวันไหนอะครับ อ่อถามอีกเรื่อง ร้าน ais ที่อยุธยามีเครื่องยังครับ เผื่อกลับบ้าน ไปซื้อแถวบ้านดีกว่า
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 08:06  

อ้างถึง:
ร้านอยู่แถวไหนอะครับ เมื่อวันที่ 9 ผมก็ไปเดินดูมานะแต่แค่เข้าไปถามเครื่อง test เฉยๆ

อยากลองเล่นก่อนการตัดสินใจอะครับ แต่ก็ไม่มีเครื่องให้ test เลยไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรมากมาย

ว่าแต่ mem 32gb นี้จะได้กันประมาณวันไหนอะครับ อ่อถามอีกเรื่อง ร้าน ais ที่อยุธยามีเครื่องยังครับ เผื่อกลับบ้าน ไปซื้อแถวบ้านดีกว่า

ร้านอยู่ชั่น ล่างครับ ชื่อร้าน pdathai ห้องเดียวหน้าร้าน ตกแต่งแบรนด์ htc โดยเฉพราะ บริการดีครับ แต่เครื่องลองไม่มีครับ มีแต่เครื่องปลอมโชว์ ไว้ถือลองน้ำหนัก เครื่องพวกนี้ถ้าไม่มีออกบูท หาเครื่องจริงลองยากครับ
pitbullgroup
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 10:18  

ตอนนี้ package net มาแล้วนะครับ จริงมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ใครยังไม่ได้ กด *212309 แล้วโทรออกนะครับ Smile
PSP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 11:55  

PSP ผู้เขียน:

น่าจะขายต่อได้ เห็นตอน SSGS 16 กิ๊ก ออกมาใหม่ๆก็ได้กันเพคเกจจาก ais เหมือนกันเยอะ เอามาขายกัน สนุกเลย

ขายต่อได้ก้อดีสิครับ ให้แฟนให้ลูกน้องก้อยังดี แต่เห็นว่าต้องแจ้งเบอร์อิมมี่ของเครื่อง เด๋ยวจะลองถามดูครับ เป็นไงจะมาเล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 12:08  

ปกติเครื่องจะลง CN Thai มาให้นะครับ ถ้ายังไม่สามารถพิมพ์ได้ ลองกดช่อง input ที่ต้องการรอกค้างสักแป๊ปนึง แล้วเลือก Input method ครับ แต่ถ้ายังไม่ได้อีก ลองโทรขอคำแนะนำจากศูนย์ดูนะครับ

โอ้ววววว ขอบคุณมากๆครับ ได้แล้วครับ หาตั้งนาน เครื่องผมไม่ได้ซื้อมาจากไทยครับ เป็นเครื่อง
จากดูไบครับ ผมขอรบกวนอีกนิด สำหรับคนใจดี ใครก็ได้ช่วยบอก การตั้งค่า Net EDGE MMS ให้หน่อยครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 12:40  

กดแช่ไว้ตรงจุดที่เราจะพิมครั้บมันจะมีออกมาให้เลือกภาษาไทย
แล้วมันจะจำแป้นไทยจนกว่าเราจะเปลี่ยนครับ แต่แป้นไทยลดความสวยงามลง 10 % ออกแบบได้บ้านๆมาก
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 15:46  

ตอนนี้เครื่องผม ไม่เจอ wifi ในร้านผมเอง เจอแต่ของชาวบ้านเป็นเพราะอะไร ใครทราบไหมครับ
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 18:06  

noinoii ผู้เขียน:
วันนี้ไป 10/12/53 AIS Shop ใกล้บ้าน หยุด 1 วัน เซ็งเลย
เคยเข้าไปถามวันที่ 7/12/53 บอกว่าให้มาวันที่ 10/12/53 ไอ้เราก็รอๆ

http://blognone.com/news/20424

วันนี้เปลี่ยนใจ ไป AIS Shop ใกล้บ้านอีกที มีมาเครื่องเดียวและเป็นเครื่องแรกด้วย
จัดการรูดบัตรไป 0% 10เดือน 22,900 บาท ใช้กับเบอร์เก่าจดทะเบียน เอาโปร 500MB 18เดือน
แกะกล่องที่ดูว่ามี microSD ขนาด 32GB มาด้วยหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่มี
มีแต่ 8GB แปะยี่ห้อ Samsung ติดมากับเครื่อง
ถามน้อง เค้าก็บอกว่าไม่รู้ว่ามีการแถม แต่จะตามเรื่องให้
ตอนนี้ก็เลยใช้ 8GB
ที่เว็บ htc thai บอกว่าแถม http://www.htcthailand.com

ตอนนี้ก็รอน้องที่ shop ตามให้

ส่วนเรื่องลงทะเบียนรับโปร internet
น้องที่ AIS Shop โทรมาว่า
ใหักด *212309 แล้วโทรออก
ก็ใช้เครื่อง desire hd นั่นแหละโทรออกไป
ได้รับคำตอบอัตโนมัติว่าจะแจ้งให้ทราบภายใน 24 ชม.
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 18:22  

ตอนนี้เครื่องผม ไม่เจอ wifi ในร้านผมเอง เจอแต่ของชาวบ้านเป็นเพราะอะไร ใครทราบไหมครับ

ให้ตัวเครื่องแสกนหาชื่อ wifi ของเราให้เจอก่อนครับ เสร็จแล้วก็เลือกซะ ถ้าตั้งระหัสการใช้งานไว้ก็ใส่ระหัส แค่นี้ก็ได้แล้วครับ โทรศัพเราก็จะจำตัวนี้ไว้เลย พอเราไปข้างนอกแล้วกลับมา ที่บ้าน โทรศัพก็จะต่อ wifi ให้เราเองถ้าเปิด wifi ไว้ตลอด แหล่มไปเรยครับ แนะนำให้ไปโหลด Appตัวนี้มาใช้นะครับ Wifi Analyzer ครับ มันจะวัดความแรง ของ wifi ให้เราเมื่ออยู่ในเขตที่มีสัญญาณ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 18:36  

ให้ตัวเครื่องแสกนหาชื่อ wifi ของเราให้เจอก่อนครับ เสร็จแล้วก็เลือกซะ ถ้าตั้งระหัสการใช้งานไว้ก็ใส่ระหัส แค่นี้ก็ได้แล้วครับ โทรศัพเราก็จะจำตัวนี้ไว้เลย พอเราไปข้างนอกแล้วกลับมา ที่บ้าน โทรศัพก็จะต่อ wifi ให้เราเองถ้าเปิด wifi ไว้ตลอด แหล่มไปเรยครับ แนะนำให้ไปโหลด Appตัวนี้มาใช้นะครับ Wifi Analyzer ครับ มันจะวัดความแรง ของ wifi ให้เราเมื่ออยู่ในเขตที่มีสัญญาณ

ยังไงก็ไม่เจอครับ เจอแต่ของคนข้างบ้าน แต่เอา nokia x6 หาเจอครับ แปลกมากมาย
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 19:15  

ขอแจ้งข่าวร้ายสำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อเครื่องที่ศูณย์ AIS นะครับ อินเตอร์เน็ต แพ็คเก็จ 7,200 บาท

เราจะไม่ได้รับในทันทีนะครับ เพราะเมื่อกี้ที่ศูนย์ AIS โทรมา ว่าหมายเลข EMI ไม่ได้ อยู่ในรายการ

ใครที่ยังไม่ได้ซื้อ แนะนำให้ซื้อ ที่ Shop AIS นะครับ แต่โทรไปที่ร้าน ที่ร้านบอกว่าจะเอา

ข้อมูลEMI ส่งไปทีหลัง คนที่ซื้อเครื่องร้าน HTC จะได้ใช้เน็ตช้ากว่า คนที่ซื้อ shop ais โดยตรง

ผมละเสียวจะไม่ได้แพ็คเกจอินเตอร์เน็ตจริงๆ ถ้าใครอย่าทราบข้อเท็จจริง ให้ถามทางร้านให้แน่นอนก่อนซื้อนะครับ

จะได้ไม่ต้องมานั่งลุ้นเหมือนผม ถ้าไม่ได้ ละก็ผมคงยกเลิกเบอร์ AIS นี้ไปเลย เซ็ง ซื้อสมาร์ทโฟนมาต้องมาเล่นเน็ตที่บ้าน หรือต้องมาเสียเงินซื้อเน็ตเพิ่ม และมันก็โคตรจะแสนแพง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย BuzzerBeat เมื่อวันที่ 11 Dec 2010 22:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 19:42  

ขอแจ้งข่าวร้ายสำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อเครื่องที่ศูณย์ AIS นะครับ อินเตอร์เน็ต แพ็คเก็จ 7,200 บาท

เราจะไม่ได้รับนะครับ เพราะเมื่อกี้ที่ศูนย์ AIS โทรมา ว่าหมายเลข EMI ไม่ได้ อยู่ในรายการ

ใครที่ยังไม่ได้ซื้อ แนะนำให้ซื้อ ที่ Shop AIS นะครับ

ไม่จริง ขายทิ้ง เลิกใช้
Gusbell
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 20:26  

เราจะไม่ได้รับนะครับ เพราะเมื่อกี้ที่ศูนย์ AIS โทรมา ว่าหมายเลข EMI ไม่ได้ อยู่ในรายการ

ใครที่ยังไม่ได้ซื้อ แนะนำให้ซื้อ ที่ Shop AIS นะครับ

***ขอแก้ข่าวนะครับ ผมซื้อที่ shop htc ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ยังได้โปรฟรีอินเตอร์เนท 120 ชม. 18 เดือนเลยครับ จัดการลงทะเบียนและได้ใช้เรียบร้อยแล้ว ขอยืนยันว่าได้ครับ ถ้าซื้อจากตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องของ SIS
imm4m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:03  

Gusbell ผู้เขียน:

***ขอแก้ข่าวนะครับ ผมซื้อที่ shop htc ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ยังได้โปรฟรีอินเตอร์เนท 120 ชม. 18 เดือนเลยครับ จัดการลงทะเบียนและได้ใช้เรียบร้อยแล้ว ขอยืนยันว่าได้ครับ ถ้าซื้อจากตัวแทน

จำหน่ายที่ถูกต้องของ SIS

ขอถามหน่อยครับว่า 0% 10 เดือน ใช้บัตรของอะไรได้บ้างครับ

ท่านใดที่มีเครื่องแล้ว ถ้าจะ review ให้ชม จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ^^

ขอบคุณมากครับบ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:47  

http://www.thaiandroidphone.com/thread-8619-1-1.html รีวิวต้วนี้ก็ได้ครับ คนไทย เครื่องศูนย์ไทย ทำรีวิวหลังจากวางจำหน่าย เชื่อถือได้
kubigiriss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 22:42  

***ขอแก้ข่าวนะครับ ผมซื้อที่ shop htc ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ยังได้โปรฟรีอินเตอร์เนท 120 ชม. 18 เดือนเลยครับ จัดการลงทะเบียนและได้ใช้เรียบร้อยแล้ว ขอยืนยันว่าได้ครับ ถ้าซื้อจากตัวแทน
จำหน่ายที่ถูกต้องของ SIS

120 ชมมีด้วยหรอครับไม่ใช่ 500 MB หรอครับ
เพราะ 120 ชมสำหรับผมดีกว่า 500 mb มากมาย
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 22:47  

***ขอแก้ข่าวนะครับ ผมซื้อที่ shop htc ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ยังได้โปรฟรีอินเตอร์เนท 120 ชม. 18 เดือนเลยครับ จัดการลงทะเบียนและได้ใช้เรียบร้อยแล้ว ขอยืนยันว่าได้ครับ ถ้าซื้อจากตัวแทนจำหน่ายที่ถูกต้องของ SIS

ผมน่าจะซื้อร้านเดียวกันนนะครับ ถ้าเป็นชั้น บนสุด

แต่เรื่องนี้ คอลเซนเตอร์โทรมาหาผมเองเลยแหละครับ หลังจากที่ผมถามซ้ำแล้วซ้ำเล่า เรื่องเน็ตในโปรโมชั่นนี้

ซึ่งผมก็ยังไม่ได้เชื่อ 100% เพราะร้านเค้ายืนยันเลยว่าได้แน่นอน เลยโทรไปถามที่ร้าน ร้านก็จะจัดการให้

อันนี้ต้องรอฟังผลพรุ่งนี้ ร้านบอกมา แต่คอลเซนเตอร์ที่ผม โทรเข้าไปเอง ไม่เคยซ้ำกันสักคน

ตอบไม่เหมือนกันสักคน คนล่าสุดนี่เด็ดมากไม่ได้จำชื่อไว้ด้วย ไม่งั้นจะวางหูแล้วโทรเข้าไปหาคนใหม่

เค้าตอบผมว่าเป็นความผิดของลูกค้าเองที่ไม่ได้ซื้อที่ Shop AIS และไม่ได้ซื้อ ใน วันที่วางจำหน่ายในช็อป

เหมือนถูกด่าว่าโง่เลยยังไงยังงั้น เท่านั้นแหละก็โดนจัดชุดใหญ่เลยครับ

อ่อ จะเล่าให้ฟังว่า วันที่ซื้อเครื่องมา ผมก็ต่อเน็ด GPRS ได้ ตามปกติ แต่ด้วยความสงสัย

ผมเลยโทรไปเช็คว่าผมใช้เน็ตไปกี่ชั่วโมง และเน็ตมันก็ติดๆดับๆ ใช้แล้วเสียอารมณ์

แต่มีข้อความมาเตือนว่าวงเงินผมใกล้หมด อ่าวเห้ยหมดได้ไง โทรก็ไม่ค่อยโทร เน็ตก็ฟรี

โทรเช็คดูกับคอลเซนตเตอร์ ปรากฏว่ามียอดใช้งาน 700+ บาท งงสิครับ ลงทะเบียนไปแล้วด้วย

ไง๋ ค่าเน็ตกระฉูดขนาดนี้ 3วันเอง เน็ตก็ไม่ได้ใช้ จริงๆจังๆ เพราะต่อไม่ค่อยเข้า สัญญาณบอด

สรุปว่าเค้ารับเรื่อง แล้วยัดเข้าแพ็คเกจจ่ายน้อย แต่ถ้าจ่าย 700 เราพอกันที กับAIS ครับ

เค้าเลยให้กด*129*1# ระงับเน็ตไปก่อน จนกว่า ระบบจะใช้งานได้ เอาล่ะทีนี้ ใครไม่มันใจ

ก็ลองโทรไปเช็คได้นะครับ ข้อมูลจากคอลเซนเตอร์ และ ร้านไม่ตรงกันผมเลยไม่มั่นใจครับ

มีเรื่องอะไรก็คงต้องมาแชร์กัน ทางที่ดีลองเช็คยอดค่าใช้จ่ายดูก่อนก็ได้ครับ ได้ผลยังไงก็มาบอกกันบ้างนะครับ

สิ่งที่ผมเรียนรู้จากเรื่องนี้คือ เวลา จะซื้ออะไรแพงๆ อย่ารีบร้อนเกินไปครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 23:50  

รอดูอีกซักพักดีกว่าครับ เลยวันที่ 20 ไปแล้วน่าจะมี คำอธิบาย ถ้าเมม 32 มา เน็ตก็ต้องมา
iPlayers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 01:40  

วันนี้ผมเองก็พึ่งไปสอยเจ้า HTC Desire HD ที่ดิจิตอลเกตเวย์ ซึ่งไม่ยักรู้ว่าทาง KTC ไม่รับสิทธิ์ผ่อน 0 % ซะงั้น แต่ทำไงได้ ไหนๆก็มาถึงที่แหละ ไม่เอาก็กระไรอยู่ ซึ่งตรงส่วนนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่า ทางร้านอื่นๆนั้น เค้ารับ KTC ยังไงก็อย่าลืมแนะนำให้เพื่อนๆด้วยนะครับ!!

โดยร้านที่ว่านั้น จะอยู่ชั้น3 และมีรุ่นที่ว่าอยู่เยอะเหมือนกันครับ เท่าที่ผมไปซื้อมาวันนี้ เผื่อเพื่อนๆคนไหน ที่ยังหาซื้อไม่ได้อยู่นั้น ก็อาจจะได้ทีเดียวกะผมเลยเช่นกัน

ส่วนอุปกรณ์อย่าง หูฟังบูลทูธนั้น จะได้ก็ต่อเมื่อเราใช้สิทธิ์จองเท่านั้น ซึ่งก็มีเพื่อนๆในห้องก็ได้รีวิวไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อีกอย่างนึงที่สอบถามนั้นก็คือ เรื่องแพ็คเกจอินเตอร์ฺเน็ตนั้น เหมือนกะให้เราต้องไปทำเรื่องเองซะดื้อๆ ซึุ่่งตอนแรกที่ผมเข้าใจนั้น นึกว่าจะได้เบอร์ใหม่ให้เลือก เหมือนอย่างแพ็คเกจของ Nokia C3 ซะอีก ที่ไหนได้ เราต้องไปยืนยันกะแพ็คเกจ 500Mb. นาน 18 เดือนซะอย่างงั้น สรุปว่ามันเป็นยังไงกันแน่ล่ะเนี่ย เพราะตั้งแ่ต่ผมอ่านข้อมูลมานั้น บางคนก็ได้เบอร์ใหม่มาเพื่อเปิดแพ็คเกจ หรือเราต้ัองใช้เบอร์เดิม แล้วโทรไปแจ้งที่ศูนย์ CC หรือไม่ก็ทาง AIS Service ซะอย่างงั้น!!

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

นอกนั้นก็ไม่มีปัญหา แต่ข้องใจเรืิ่องแพ็คเกจเน็ตเนี่ยแหละ เอ่อแล้วเกือบลืม เรื่อง Mem 32 Gb. นั้น.............. รู้สึกว่าผมเองก็ยังไมไ่ด้เหมือนกัน เหมือนกับว่าเราต้องรอให้เค้าโทรมาแจ้งหรือเปล่า อันนี้ผมเองก็ไม่ทราบเช่นกัน ส่วนกรณีที่เมม 8 Gb. นั้น..... ที่มีมาให้กะตัวเครื่องเอง ผมเองก็ได้มาเช่นกัน ซึ่งก็ข้องใจว่า ทำไมเพื่อนๆสมาชิกที่ซื้อ Desire HD กลับไม่ได้ 8 Gb. ซะอย่างงั้นเนี่ย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สรุปด้วยรวมกะฟังค์ชั่นที่เล่นนั้น ถือว่า เวิร์ค ครับ (เร็วเวอร์ดี) แต่ดันมาติดปัญหาความแล็คตรงที่โหมด Gallery ภาพที่ถ่ายมา โดยเสียเวลาในการโหลดแต่ละภาพซึ่งก็ใช้เวลานานอยู่พอสมควร เหมืิอนอย่างที่เพื่อนๆสมาชิกบอกเลยนั้นแหละครับ!!

สรุึปภาพรวมดีจริงๆ ถ้าไม่ติดตรงส่วนเปิดภาพจากในกล้องนั้น ว่าจะให้ 10/10 เลยนะเนี่ย เอาเป็นว่ารุ่นนี้ ผมขอให้ไปแค่ 8/10 ก่อนล่ะกัน ถ้าแ้ก้ปัญหาตรงส่วนนี้ได้ ผมจะแก้ให้เป็น 10/10 เลยล่ะ คอยดู!!
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 02:34  

สำหรับเรื่อง package internet คราวนี้ดูเหมือนมั่ว ๆ ยังไงก็ไม่รู้ (ไม่รู้ว่าตอนที่เคยแถมให้กับมือถือรุ่น ก่อนหน้านี้ของพวก samsung เป็นแบบนี้หรือเปล่า ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยแชร์หน่อยนะครับ จะได้ทำใจไว้ล่วงหน้าถ้าไม่ได้)

จากการที่ผมเคยพยายามลองถาม cc ais ใน pantip.com เพิ่งได้คำตอบตามนี้ครับ

อ้างถึง:
Jason มายืนยันข้อมูลให้แล้วครับ

การรับสิทธิ GPRS/EDGE 500 MB นาน 18 เดือน สามารถรับสิทธิได้เฉพาะลูกค้า AIS ที่ซื้อเครื่องที่ สำนักงานบริการ AIS (AIS shop) , Serenade Shop, และ Telewiz ทั่วประเทศ เฉพาะที่ร่วมรายการ และสามารถรับสิทธิ์ GPRS/EDGE ได้ถึง 31 มกราคม 2554

จากคุณ : AIS Call Center (callcenter@ais.co.th)
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 53 12:22:16

อ้างอิงจากกระทู้ที่ผมถามไว้ที่ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10006703/T10006703.html

ถ้าจากที่ cc ais ตอบตามนี้จะมีประเด็นกลับมาว่าเกิดอะไรขึ้น

1. HTC Thailand เอาโปรดังกล่าวมาโฆษณาโดยไม่ให้ข้อมูลที่ชัดเจนว่าลูกค้าต้องซื้อกับ AIS เท่านั้นถึงจะได้ เพราะถ้าผมจำไม่ผิด (ถ้าผมจำผิดบอกด้วยนะครับ) ตอนตามข่าววางตลาดช่วงแรกมีแต่บอกว่าทำโปรกับ AIS แต่ไม่เคยบอกเงื่อนไขการซื้อเพื่อให้ได้รับสิทธิ์

2. ร้านค้าแอบอ้างเอาโฆษณาดังกล่าวมาหลอกขายลูกค้าว่าจะได้รับสิทธิ์ดังกล่าวจริง เพราะวันที่ผมซื้อมีป้ายวางไว้หน้าร้านเลยว่ารับสิทธิ์ดังกล่าว

3. ลูกค้าโง่เอง ใจร้อนเองที่ไม่ยอมซื้อเครื่องศูนย์ AIS แต่ไปซื้อร้านค้าข้างนอก แต่ทาง AIS เองก็ไม่เคยบอกอะไรในโฆษณาที่โชว์อยู่บนหน้าแรกเลย

เพราะผมไม่รู้ว่าโปรแบบนี้ AIS จะได้อะไรจากโปรดังกล่าวบ้าง ถ้าทาง HTC ไม่ได้เป็นคนจ่ายโปรให้ หรือเป็นการดึงลูกค้าใหม่เข้าระบบ

สรุปอ่านคำตอบที่ได้มาแล้วจุกครับพูดอะไรไม่ออก ผมมองว่าถ้าไม่ได้ตามโปรดังกล่าวผมมองว่าค่อนข้างผิดหวังครับ (แม้ว่าจะสมหวังกับตัวเครื่องที่คิดว่าเลือกไม่ผิด) กับทั้ง HTC Thai ที่ผมไว้ใช้เครื่องดังกล่าวมาเป็นเครื่องที่ 3 แล้ว และ AIS ที่ผมใช้บริการมานานหลายปี

ปล.
แต่ทั้งนี้ผมยังไม่ได้ลองสมัครโปรนะครับว่าได้หรือไม่ เนื่องจากตอนเช้าโทรเข้า cc ais ก็ได้ครับแจ้งว่าให้กด *212xx อะไรสักอย่างแบบที่เพื่อน ๆ ด้านบนบอกไว้นะครับ แล้วจะมีให้ทำรายการ พอดีผมยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือก 500MB หรือ 120hrs ดี เพราะตอนนี้ใช้ 20hrs ต่อเดือนอยู่ก็ไม่เคยถึงสักที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 07:07  

มีใครพอทราบบ้างว่า วิธีการตั้งค่า EDGE MMS by True move ของทรูครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 07:56  

เรื่องนี้เราน่าจะฟ้องร้องได้นะครับ มือเราก็ไม่ได้เป็นมือถือจีนเครื่อง 2000-3000 บาทตามตลาดนัด ใครซื้อแล้วช่วยหาหลักฐาน คำพูด ภาพข่าว รูปภาพ ตอนเปิดตัว และที่โฆษณาอยู่ตอนนี้ไว้ก็ดีครับ บริษัท sis ไม่กล้าเอาเอาชื่อเสียงมาเสี่ยงหรอกครับ

รอหลังวันที่ 20 กันก่อนดีกว่าครับให้ได้เมม 32 กิ๊กกันก่อนแล้วถ้าเน็ตยังไม่ได้ เดินหน้าได้เต็มตัว สิทธิ์ของเรา กับโฆษณาเกินจริงต้องโดน
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 09:09  

เรื่องนี้เราน่าจะฟ้องร้องได้นะครับ มือเราก็ไม่ได้เป็นมือถือจีนเครื่อง 2000-3000 บาทตามตลาดนัด ใครซื้อแล้วช่วยหาหลักฐาน คำพูด ภาพข่าว รูปภาพ ตอนเปิดตัว และที่โฆษณาอยู่ตอนนี้ไว้ก็ดีครับ บริษัท sis ไม่กล้าเอาเอาชื่อเสียงมาเสี่ยงหรอกครับ

รอหลังวันที่ 20 กันก่อนดีกว่าครับให้ได้เมม 32 กิ๊กกันก่อนแล้วถ้าเน็ตยังไม่ได้ เดินหน้าได้เต็มตัว สิทธิ์ของเรา กับโฆษณาเกินจริงต้องโดน

อ้างถึง:
กำหนดการวางจำหน่าย

HTC Desire HD รุ่นใหม่วางจำหน่ายผ่านเอไอเอส และร้านค้าตัวแทนจำหน่าย ในเดือนธันวาคม 2553 เป็นต้นไป สนนราคาอยู่ที่ 22,900 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) โดยจะได้รับหน่วยความจำไมโครเอสดีการ์ด 32 กิกะไบต์มาในกล่อง พร้อมติดตั้งแผนที่ประเทศไทยและระบบนำทาง HTC Location ไว้พร้อมสรรพ ทั้งนี้สำหรับลูกค้าเอไอเอสโดยเฉพาะ จะได้รับแพ็คเกจดาต้า 500 เมกะไบต์ นาน 18 เดือน มูลค่า 7,200 บาท นอกจากนี้ เพื่อเพิ่มความพิเศษสุดๆ เอชทีซี ยังมีโปรโมชั่นผ่อน 0% นาน 10 เดือน กับบัตรเครดิตซิตี้แบงก์, กรุงศรีจีอี, เคแบงก์ และเคทีซี สำหรับผู้ที่ซื้อ HTC Desire HD รุ่นใหม่นี้

อ้างอิงจาก http://news.siamphone.com/news-02859.html

ผมอ่านจากหลาย ๆ เว็บก็ได้เนื้อหาเดียวกันนะครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 11:00  

****เรื่องอินเตอร์เน็ตเคลียเรีบร้อยแล้วครับ เมื่อเช้ามีข้อความเข้ามาว่าใช้งานได้ แล้วครับ ****

และคอลเซนเตอร์(คนเดิม)ที่เคยโทรมาก็โทรมายืนยันด้วยตัวเองกับผมว่าใช้แพคเกจนี้ได้ครับ

ไม่รู้ว่าถ้าไม่ตามเรื่องจะได้ใช้รึเปล่าแต่ประโยคนึงที่ผม หยอดไว้ให้เค้าคิด กับคอลเซนเตอร์คนเมื่อวานนี้

คือ
อ้างถึง:
" ถ้าผมไม่ได้แพคเกจอินเตอร์เน็ตนี้จริงๆ ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ บริการของ AIS อีกต่อไปแล้วแหละครับ (เสียดายเบอร์สวย T-T แต่ทำไงได้)

และ เพื่อนๆที่ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ และต้องการได้รับแพ็คเก็จนี้คงจะคิดเหมือนผม และถ้าข่าวสารไม่ชัดเจนแบบนี้

คุณก็จะเสียลูกค้าไป สิ่งที่ทำให้ผมมั่นใจว่าได้รับแพ็คเกจนี้คือ เมม 32 GBนี่แหละ ถ้าไม่ได้เมม 32 GB

ผมคงหยุดการซื้อขายที่ตร้านตัวแทนจำหน่าย HTC แต่แรก เม็มตัวนี้ราคาตามท้องตลาดมันตั้ง 3000 กว่า

ที่ร้านจะมาแจกโดยที่ไม่มีข่าวโปรโมชั่นได้อย่างไร ที่ศูณย์ HTC ก็ยืนยันแล้วว่าต้องได้รับ เมม พร้อมกับแพ็คเกจ

สรุปว่า คอลเซนเตอร์AIS ต้องปรับปรุงมากๆ ทำผม เซ็งมาก"

ในเรื่องข่าวสารและการบริการ นะครับ ผูบริหารคงรับรู้อะไรบ้างแล้ว เพื่อนๆลองเช็คดูนะครับ

ถ้าได้ไม่ได้อย่างไร ก็เอากรณีผมเป็นตัวอย่างไปคุยกันด้วยเหตุผล ผมคิดว่าเค้าคงจะปรับปรุงบริการบ้างแล้ว

อย่าไปคุยด้วยอารมณ์ล่ะครับ เดี๋ยวเราจะกลายเป็นลูกค้าชั้นเลวไป แค่เค้าได้ยินว่าเราจะเลิกใช้ AIS

แค่นี้เค้าก็กลัวจะแย่แล้วล่ะครับ ตอนช่วงเช้า 10.30 น. โดยประมาณ

AIS เลยส่งคอลเซนเตอร์เสียงหวานคนเดิมมาปรับความเข้าใจกับผม ทุกอย่างก็จบแบบแฮปปี้เอนดิ้งครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่เอาข้อมูลไปแชร์กันนะครับ
iPlayers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 13:52  

****เรื่องอินเตอร์เน็ตเคลียเรีบร้อยแล้วครับ เมื่อเช้ามีข้อความเข้ามาว่าใช้งานได้ แล้วครับ ****

และคอลเซนเตอร์(คนเดิม)ที่เคยโทรมาก็โทรมายืนยันด้วยตัวเองกับผมว่าใช้แพคเกจนี้ได้ครับ

ไม่รู้ว่าถ้าไม่ตามเรื่องจะได้ใช้รึเปล่าแต่ประโยคนึงที่ผม หยอดไว้ให้เค้าคิด กับคอลเซนเตอร์คนเมื่อวานนี้

คือ
อ้างถึง:
" ถ้าผมไม่ได้แพคเกจอินเตอร์เน็ตนี้จริงๆ ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ บริการของ AIS อีกต่อไปแล้วแหละครับ (เสียดายเบอร์สวย T-T แต่ทำไงได้)

และ เพื่อนๆที่ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ และต้องการได้รับแพ็คเก็จนี้คงจะคิดเหมือนผม และถ้าข่าวสารไม่ชัดเจนแบบนี้

คุณก็จะเสียลูกค้าไป สิ่งที่ทำให้ผมมั่นใจว่าได้รับแพ็คเกจนี้คือ เมม 32 GBนี่แหละ ถ้าไม่ได้เมม 32 GB

ผมคงหยุดการซื้อขายที่ตร้านตัวแทนจำหน่าย HTC แต่แรก เม็มตัวนี้ราคาตามท้องตลาดมันตั้ง 3000 กว่า

ที่ร้านจะมาแจกโดยที่ไม่มีข่าวโปรโมชั่นได้อย่างไร ที่ศูณย์ HTC ก็ยืนยันแล้วว่าต้องได้รับ เมม พร้อมกับแพ็คเกจ

สรุปว่า คอลเซนเตอร์AIS ต้องปรับปรุงมากๆ ทำผม เซ็งมาก"

ในเรื่องข่าวสารและการบริการ นะครับ ผูบริหารคงรับรู้อะไรบ้างแล้ว เพื่อนๆลองเช็คดูนะครับ

ถ้าได้ไม่ได้อย่างไร ก็เอากรณีผมเป็นตัวอย่างไปคุยกันด้วยเหตุผล ผมคิดว่าเค้าคงจะปรับปรุงบริการบ้างแล้ว

อย่าไปคุยด้วยอารมณ์ล่ะครับ เดี๋ยวเราจะกลายเป็นลูกค้าชั้นเลวไป แค่เค้าได้ยินว่าเราจะเลิกใช้ AIS

แค่นี้เค้าก็กลัวจะแย่แล้วล่ะครับ ตอนช่วงเช้า 10.30 น. โดยประมาณ

AIS เลยส่งคอลเซนเตอร์เสียงหวานคนเดิมมาปรับความเข้าใจกับผม ทุกอย่างก็จบแบบแฮปปี้เอนดิ้งครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่เอาข้อมูลไปแชร์กันนะครับ

ยิืนดีด้วยนะครับ เพราะตอนนี้เพื่อนๆเริ่มที่จะหวั่นๆในการเลือกซื้อตามศูนย์ตัวแทนจำหน่าย ที่ไม่ใช่ของทาง AIS Shop โดยตรงแล้วล่ะเนี่ย กับโปรโมชั่นแพ็คเกจที่จะได้รับน่ะ

เด๋วพรุ่งนี้ผมจะลองไปที่ศูนย์ AIS Service ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า โดยตรงในการเปิดแพ็ึคเกจอินเตอร์เน็ต 500 Mb. จากร้านที่ผมซื้อดังกล่าว (เหตุผลที่ต้องไปนั้น ว่าจะไปทำเรื่องซิมใหม่อยู่พอดี)

กับคำตอบที่ได้รับให้รู้แล้วรู้รอดเลยว่า ถ้าเราได้ทำการซื้อทางร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายนั้น เราสามารถเปิดรับแพ็คเกจตัวนี้ได้จากทางศูนย์ในทันทีได้เลยหรือเปล่า เพราะเห็นเค้าว่ากันว่าการที่จะใช้สิทธิ์โปรเน็ตนั้น ต้องใช้หลักฐานของเลขอีมี่ของตัวเครื่อง Desire HD ด้วย ในการเปิดแพ็คเกจด้วยแล้วเนี่ย!!

***สรุป ในที่นี้ยังไม่มีใครรับเมม 32 กันเลยใช่มั้ยครับ แล้วผมทราบว่ามีใครได้ซื้อเครื่องที่ดิจิตอลเกตเวย์กันบ้าง นอกจากผมคนนึงแล้วเนี่ย***
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 14:27  

วันนี้เปลี่ยนใจ ไป AIS Shop ใกล้บ้านอีกที มีมาเครื่องเดียวและเป็นเครื่องแรกด้วย
จัดการรูดบัตรไป 0% 10เดือน 22,900 บาท ใช้กับเบอร์เก่าจดทะเบียน เอาโปร 500MB 18เดือน
แกะกล่องที่ดูว่ามี microSD ขนาด 32GB มาด้วยหรือเปล่า ปรากฎว่าไม่มี
มีแต่ 8GB แปะยี่ห้อ Samsung ติดมากับเครื่อง
ถามน้อง เค้าก็บอกว่าไม่รู้ว่ามีการแถม แต่จะตามเรื่องให้
ตอนนี้ก็เลยใช้ 8GB
ที่เว็บ htc thai บอกว่าแถม http://www.htcthailand.com

ตอนนี้ก็รอน้องที่ shop ตามให้

ส่วนเรื่องลงทะเบียนรับโปร internet
น้องที่ AIS Shop โทรมาว่า
ใหักด *212309 แล้วโทรออก
ก็ใช้เครื่อง desire hd นั่นแหละโทรออกไป
ได้รับคำตอบอัตโนมัติว่าจะแจ้งให้ทราบภายใน 24 ชม.

มาอัพข้อมูล
เมื่อวานตอนเย็นๆ หลังจากรอรับ sms ประมาณ เกือบๆ สอง ชั่วโมง
ก็มี sms จาก AIS ข้อความว่า
---------

AIS: ขออภัยค่ะ หมายเลขตัวเครื่องนี้ไม่ได้รับสิทธิพิเศษดังกล่าวค่ะ โทร 1175

---------
งานงอกแล้วไง AIS เอาเครื่องหิ้วมาขายให้ตรูป่าวนี่...
โทรไป 1175 ก็รับเรื่องไว้ จะแจ้งให้ผู้เกี่ยวข้องต่อไป และจะโทรกลับ

มาเช้าวันนี้มีโทรเข้าจาก AIS มาขอเลข EMI เราก็ให้ไป
เราเลยฝากทวง mem 32GB จาก htc Thailand ให้ด้วย
ทาง AIS บอกว่าวันจันทร์จะโทรแจ้งกลับอีกที

ผมว่า ais กับ htc thailand มันมั่วๆกันยังไงไม่รู็

ส่วนเรื่องการใช้งาน

- gallery ดึงรูปที่ถ่ายไว้ช้ามากถึงกับค้างแล้วมันมีไว้ทำไมอายชาวบ้านเขา รูปถ่ายเซ็ตไว้ 8MB ภาพประมาณยี่สิบภาพ
- เข้าเว็บภาษาไทย ลิงก์ไม่ตรง ทำให้กดพลาดบ่อยๆ เห็นบ่นกันมาก
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10002868/T10002868.html
poop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 14:39  

เอ...ของผมไม่เจอปัญหาแบบนี้เลยอ่ะครับ

ซื้อเครืองที่htc shop แล้วก้อไปที่ telewiz
ถามเรืรองโปรเน็ตเนี่ยหล่ะ พนักงานก้อโทรไปถามรายละเอียดให้
แล้วบอกให้กดหมายเลขรับโปร
ก้อรอหลาย ชมเหมือนกันกว่าจะได้ sms ตอบกลับ

ผมก้อใช้เน็ตได้ตามปกตินะ ค่าโทรก้อเท่าเดิม ไม่หายไปไหน

พนักงานที่ผมไปติดต่อก้อดีนะ พูดเพราะดี
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 18:47  

poop ผู้เขียน:
เอ...ของผมไม่เจอปัญหาแบบนี้เลยอ่ะครับ

ซื้อเครืองที่htc shop แล้วก้อไปที่ telewiz
ถามเรืรองโปรเน็ตเนี่ยหล่ะ พนักงานก้อโทรไปถามรายละเอียดให้
แล้วบอกให้กดหมายเลขรับโปร
ก้อรอหลาย ชมเหมือนกันกว่าจะได้ sms ตอบกลับ

ผมก้อใช้เน็ตได้ตามปกตินะ ค่าโทรก้อเท่าเดิม ไม่หายไปไหน

พนักงานที่ผมไปติดต่อก้อดีนะ พูดเพราะดี

ยินดีด้วยที่ทุกอย่างราบรื่นนะครับ แต่คนที่เจอปัญหาก็ต้องแก้กันไปแหละครับ
arrus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 21:47  

ผมเพิ่งได้เครื่องมาวันนี้เหมือนกันครับ register อินเตอร์เน็ทไม่ผ่านเหมือนกันเลยครับ
แต่ทางคอลล์เซ็นเตอร์ จะติดต่อกลับมาอีกที

อยากรบกวนถามนิดนึงอะครับ
ผมซื้อเครื่องจาก AIS Shop แล้วได้เมมโมรี่การ์ด 8 GB มาแล้วทาง AIS บอกว่าไม่แถม 32 GB
ทางคอลล์เซ็นเตอร์ ก็โทรมาบอกผมว่า ทาง AIS ไม่ได้แถมแต่อย่างใด

แล้วอยากทราบว่าหลายคนที่ซื้อเครื่องศูนย์ AIS ได้เมมโมรี่ 32 GB ด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าได้จริงผมจะได้ไปเรียกร้องกับเค้าบ้าง Crying or Very sad

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้าครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 22:07  

ผมมีปํญญาเกี่ยวกับMusic คือว่าโปรแกรมมันไปเอาปกอัลบั้มของอันอื่นมาคับ เห็นแล้วมันขัดตา
แทนที่จะเลื่อนมาแล้วเป็นเพลงของศิลปินบนปกนั้น แต่กลายเป็นเพลงอื่นไป

*ผมแก้ไขปกแล้วน่ะครับ ใช้MP3TAG กดดูในคอมก็เป็นปกติ

มันเป็นเฉพาะเพลงที่ไม่มีปก
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 22:19  

arrus ผู้เขียน:
ผมเพิ่งได้เครื่องมาวันนี้เหมือนกันครับ register อินเตอร์เน็ทไม่ผ่านเหมือนกันเลยครับ
แต่ทางคอลล์เซ็นเตอร์ จะติดต่อกลับมาอีกที

ผมซื้อเครื่องจาก AIS Shop แล้วได้เมมโมรี่การ์ด 8 GB มาแล้วทาง AIS บอกว่าไม่แถม 32 GB
ทางคอลล์เซ็นเตอร์ ก็โทรมาบอกผมว่า ทาง AIS ไม่ได้แถมแต่อย่างใด

แล้วอยากทราบว่าหลายคนที่ซื้อเครื่องศูนย์ AIS ได้เมมโมรี่ 32 GB ด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าได้จริงผมจะได้ไปเรียกร้องกับเค้าบ้าง Crying or Very sad

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้าครับ Very Happy

ท่าน งานเข้า เมม 8 กิ๊ก เป็นเมมที่ติดมากับเครื่อง มาจากโรงงาน ท่านจะต้องได้ 32 กิ๊ก เป็นของแถม โดยที่ 8 กิ๊กยังคงเป็นของเราอยู่ รวมเบ็ดเสร็จ เราต้องมี เมม 2ชิ้น

แต่ตอนนี้เมม 32 กิ๊ก บ้างท่านยังจะไม่ไดรับมันจะตามมาที่หลัง ประมาณวันที่ 20 พร้อมเพคเกจ อินเตอร์เน็ต

ท่านรีบไปถามเมม 32 กิ๊ก ให้ได้ความไม่งั้นท่านจะเสียสิทธิ์ !!!!!
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 22:34  

ใครทราบบอกผมที่ ว่าทำให้แป้นพิมพ์เป็นภาษไทยทำไงครับ บอกผมที่ครับ วันนี้จะแชตสาว จบกันเลย อดกันเลย
TAE11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:06  

[quote="wingate"][quote="arrus"]ผมเพิ่งได้เครื่องมาวันนี้เหมือนกันครับ register อินเตอร์เน็ทไม่ผ่านเหมือนกันเลยครับ

ถ้าได้จริงผมจะได้ไปเรียกร้องกับเค้าบ้าง :cry:

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้าครับ :D[/quote]

ท่าน งานเข้า เมม 8 กิ๊ก เป็นเมมที่ติดมากับเครื่อง มาจากโรงงาน ท่านจะต้องได้ 32 กิ๊ก เป็นของแถม โดยที่ 8 กิ๊กยังคงเป็นของเราอยู่ รวมเบ็ดเสร็จ เราต้องมี เมม 2ชิ้น

แต่ตอนนี้เมม 32 กิ๊ก บ้างท่านยังจะไม่ไดรับมันจะตามมาที่หลัง ประมาณวันที่ 20 พร้อมเพคเกจ อินเตอร์เน็ต

ท่านรีบไปถามเมม 32 กิ๊ก ให้ได้ความไม่งั้นท่านจะเสียสิทธิ์ !!!!![/quote]

วันนี้ผมก็เข้าไปถามที่ AIS SHOP เซ็นทรัล รัตนา เพื่อถามเรื่องของแถม ผมก็เลยถามเรื่อง mem 32 Gb พนักงานก็หายไปสักพัก พร้อมกลับมาบอกว่าไม่มีนี่ค่ะ ผมก็เลยยังไม่ซื้อกะว่าจะรอดูข้อมูลให้แน่นอนก่อนว่าแถมหรือไม่แถม หรือต้องไปซื้อที่ HTC SHOP ยังไงแล้วคนที่ซื้อไปแล้วแถม mem 32 Gb มีไปซื้อที่ AIS SHOP กันบ้างรึป่าวครับ
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:28  

ใครทราบบอกผมที่ ว่าทำให้แป้นพิมพ์เป็นภาษไทยทำไงครับ บอกผมที่ครับ วันนี้จะแชตสาว จบกันเลย อดกันเลย

อ่านในหน้า 5
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1245844#1245844
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:44  

เรื่องเมมโมรีที่แถม คงต้องถาม htc thailand แล้วครับว่าทำไม ไม่แถมมาในกล่อง
ถ้าเมมโมรีมาไม่ทัน ทำไมไม่แจ้งตัวแทนจำหน่าย

วันที่ผมไปซื้อที่ AIS Shop น้องเค้าก็บอกว่าไม่มีแถม
เค้าให้ดูรายละเอียดในสินค้าจากคอมของ shop ด้วย ซึ่งมันก็ไม่มีบอกว่าแถมเมม 32 GB
ที่หน้าเว็บ http://www.ais.co.th ก็ไม่มีบอกว่าแถมเมม 32 gb
แต่ที่เว็บของ htc thailand บอกว่าแถมเม็ม 32 gb ด้วย

งานนี้คงต้องตามที่ htc thailand ด้วย ครับ แต่ตอนนี้ติดวันหยุด
htc thailand call center
http://www.htc.com/th/about-htc/phone-contact.html

-------------------
โปรของ htc desire hd
http://www.htcthailand.com/newsdetail/81/HTC-%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD-AIS-%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7-HTC-Desire-HD-%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B9%87%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%87%E0%B8%95%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5-18-%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%99
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 00:05  

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1245844#1245844

ผมอ่านแล้วครับท่าน android เครื่องนี้เป็นเครื่องแรกในชีวิตผมเลย ยังไม่เข้าใจอะไรหลายอย่าง แล้วปุ่มนี้ Input method มันอยู่ตรงไหน ขอแบบตั้งค่าแบบละเอียด ยิบๆเลยได้ไหมครับท่าน จะเป็นพระคุณอย่างสูง ครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 01:06  

ด้วยความอยากจะพิมพ์ไทยกับทาง สาวๆ ผมหาวิธีเปลี่ยน ให้พิมพ์ไทยได้แล้วพร้อมรูปภาพประกอบ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=272040&PN=4

ขอบคุณ pdamobiz และเจ้าของกระทู้ดังกล่าวครับ
poop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 07:51  

แย่แล้วผมทำDHD ตก แล้วเหล็กที่มันนูนรอบๆกล้อง มันบุ๋มลงไปนิดนึงอ่ะ
ซื้อมายังไม่ครบ7 วันจะสามารถทำอะไรได้รึปล่าวครับT T
เสียดายอ่ะซื้อมาแพง
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 08:30  

แย่แล้วผมทำDHD ตก แล้วเหล็กที่มันนูนรอบๆกล้อง มันบุ๋มลงไปนิดนึงอ่ะ
ซื้อมายังไม่ครบ7 วันจะสามารถทำอะไรได้รึปล่าวครับT T

เป็นความผิดพลาดของเราเอง ได้แต่ทำใจครับ ไม่ว่ายี้ห้อไหนก็เปลี่ยนไม่ได้หรอกครับ

แต่เปลี่ยนแบบ เสียเงินได้ครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 10:09  

ความผิดพลาด ที่เกิดจากความประมาท เราต้องทำใจครับ มันผิดที่เราครับ ทางร้านเค้าไม่รับนะครับ ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ แต่ถ้ารอสักพักคงจะมีอะไหล่เปลี่นนะครับ และตัวอัลลอยน์ก็น่าจะแพงเหมือนกันครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 10:13  

กดค้างในช่องที่จะพิมพ์ แล้วเลือกภาษาไทยครับ หรือโทรถามร้านที่ซื้อมาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 10:13  

เผอิญแวะเข้ามา เพิ่งโทรไปสอบถาม ทาง call center ของ HTC ยืนยันว่า แถม32GB แน่นอน โดยในเซ็ตจะมี 8GB ติดอยู่ในกล่อง แล้วทาง SIS ผู้นำเข้าแถมอีก 32GB นอกกล่องเพิ่มต่างหาก
ทีนี้ก็ไม่ทราบว่าจะมีร้านไหนกั๊ก 32GB ไว้เองหรือเปล่า ลองเช็คดูครับ...
Very Happy
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:10  

วันนี้ได้รับ SMS จาก AIS
-----
AIS: คุณได้รับฟรี EDGE/GPRS 500MB หรือ 120hrs นาน 18 เดือน
-----

เหลือแต่ mem 32GB ที่ยังไม่ได้
น้องที่ ais shop กำลังตามเรื่องให้ ครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:49  

วันนี้ได้รับ SMS จาก AIS
-----
AIS: คุณได้รับฟรี EDGE/GPRS 500MB หรือ 120hrs นาน 18 เดือน
-----

เหลือแต่ mem 32GB ที่ยังไม่ได้
น้องที่ ais shop กำลังตามเรื่องให้ ครับ

ยินดีด้วยครับ
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:07  

ยังไงก็ไม่เจอครับ เจอแต่ของคนข้างบ้าน แต่เอา nokia x6 หาเจอครับ แปลกมากมาย

ถ้าเป็น SSID ที่ถูกซ่อน แอนดรอยจะเห็นแป๊บเดียวครับ แนะนำ software "Hidden SSID Enabler" โดยการแอด SSID ของเราไปก่อนแล้ว เปิดโปรแกรมนี้ครับ แล้วสั่ง Enable ก็จะใช้ได้ปกติครับ
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:09  

หูฟังเสียงดีมากครับ ขอบอก!! Very Happy
noinoii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:26  

HDH lag fix

ค้นหาใน กู๊กเล่(google)

แนะนำให้เซ็ตค่าตามนี้ ไปที่

1. Home
2. Menu
3. Settings
4. Applications
5. Development
6. Turn on USB Debugging

แล้วก็ Shutdown เครื่อง แล้วเปิดใหม่ ปรากฎว่าได้ผลครับ ลองใช้โปรแกรม gallery ก็ลื่นดี โปรแกรมอื่นๆก็ได้อานิสงค์ ด้วย
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 15:05  

หูฟังเสียงดีมากครับ ขอบอก!! Very Happy

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 15:21  

HDH lag fix

1. Home
2. Menu
3. Settings

แล้วก็ Shutdown เครื่อง แล้วเปิดใหม่ ปรากฎว่าได้ผลครับ ลองใช้โปรแกรม gallery ก็ลื่นดี โปรแกรมอื่นๆก็ได้อานิสงค์ ด้วย

------------------------------------------------------------------------
แก้ไขปัญหานี้ได้แล้วจริงเหรอครับ ? แจ่มเลย ครับ ผมซื้อช้า เพราะรอดูว่าจะแก้ปัญหานี้ได้รึเปล่าเนี่่ยและ

ต้องสอยซะแล้วงานนี้ เข้าที่เข้าทางซักที
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 16:01  

อ้างถึง:
แก้ไขปัญหานี้ได้แล้วจริงเหรอครับ ? แจ่มเลย ครับ ผมซื้อช้า เพราะรอดูว่าจะแก้ปัญหานี้ได้รึเปล่าเนี่่ยและ

ต้องสอยซะแล้วงานนี้ เข้าที่เข้าทางซักที

อย่าช้าครับ จัดไป
Triton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 17:14  

HDH lag fix

1. Home
2. Menu
3. Settings

อ่ะ กด Like ให้ 1 ที Wink

ผมมีอาการ lag ใน2-3 วันแรก ตอนหลังอาการดังกล่าวหายไปเลยไม่ได้สนใจเรื่องนี้ ตอนแรก ๆ เอามาใช้ก็คิดว่าคงปกติของ android มั้ง เพราะสมัยใช้ wm6 มันช้ากว่านี้เลยรับได้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 20:59  

ผมมีปัญหา คนกรุงเทพ ช่วยผมได้ไหม ใครหาซื้อ ซองกันกระแทก มาใช้แล้วบ้างครับ

ถ้าซื้อมาผมฝากซื้อด้วยได้ไหมครับ แล้วจะ โอนเงินไปให้ ครับ
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 21:40  

ผมมีปัญหา คนกรุงเทพ ช่วยผมได้ไหม ใครหาซื้อ ซองกันกระแทก มาใช้แล้วบ้างครับ

ถ้าซื้อมาผมฝากซื้อด้วยได้ไหมครับ แล้วจะ โอนเงินไปให้ ครับ

ผมพอจะช่วยได้ครับ ค่าซอง 200 ค่าส่ง 60 โดยประมาณ ถ้าเอาก็จะเป็นธุระให้ครับ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 21:47  

หาซื้อซองอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ใส่ถุงเ้ท้า ipod ไปก่อน เล่นซะยืดเลย.....-_-"

พรุ่งนี้ผมกะจะเข้าไปถามที่ร้าน HTC เซ็นทรัลปิ่นเกล้าหน่อย ชั่วโมงเน็ตรู้สึกจะรอนานไปละหลายท่านได้กันไปเยอะแล้ว ผมต้องไปตามบ้างซะแล้ว กลัวจะอดเสียก่อน

ขอบคุณคุณ noinoii มากๆครับที่แนะนำเทคนิค เดี๋ยวผมขอลองนำไปใช้ดูก่อนนะครับ
ปกติมันกระตุกๆ ผมก็เลือกที่จะลบพวก Widget กับ icon ทิ้งไปหมดเลย ขนาดจับใส่โฟลเดอร์ก็ยังไม่รอดเลยครับ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 21:50  

ผมพอจะช่วยได้ครับ ค่าซอง 200 ค่าส่ง 60 โดยประมาณ ถ้าเอาก็จะเป็นธุระให้ครับ

คุณ BuzzerBeat พอจะมีภาพไหมครับ อยากจะขอชมซักเล็กน้อย ว่าหน้าตาเป็นยังไงสวยไหมครับ ^^
iPlayers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 23:52  

หาซื้อซองอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ใส่ถุงเ้ท้า ipod ไปก่อน เล่นซะยืดเลย.....-_-"

พรุ่งนี้ผมกะจะเข้าไปถามที่ร้าน HTC เซ็นทรัลปิ่นเกล้าหน่อย ชั่วโมงเน็ตรู้สึกจะรอนานไปละหลายท่านได้กันไปเยอะแล้ว ผมต้องไปตามบ้างซะแล้ว กลัวจะอดเสียก่อน

ขอบคุณคุณ noinoii มากๆครับที่แนะนำเทคนิค เดี๋ยวผมขอลองนำไปใช้ดูก่อนนะครับ
ปกติมันกระตุกๆ ผมก็เลือกที่จะลบพวก Widget กับ icon ทิ้งไปหมดเลย ขนาดจับใส่โฟลเดอร์ก็ยังไม่รอดเลยครับ

เอ่อจะบอกว่า วันนี้ผมเองก็พึ่งไปที่บูธของ HTC เซ็นทรัลปิ่นเกล้า มาเหมือนกันเกี่ยวกะ เคสตัวเครื่อง Desire HD สรุปว่ายังไม่มีของนำเข้่ามาเลยครับ และไม่รู้จะเข้ามาเท่าไรด้วย เพราะตัวเครื่องพึ่งออกมาใหม่ คงต้องรอให้พ้นซัก 1เดือนก่อน พวกอุปกรณ์เสริมจะถยอยออกมาเรื่อยๆเองครับ

วันนี้ก็พึ่งไปทำเรื่อง แพ็คเกจอินเตอร์เน็ต GPRS/EDGE มาหมาดๆที่ศูนย์ AIS ที่เดิมนั้นแหละ สรุปว่าเจ้าหน้าที่ให้เราทำการ โทรไปที่เบอร์ *212309 เพื่อรอกันยืนยันเหมือนที่เพื่อนๆทำกัีนนั้นแหละครับ

ไอ้เราก็ลุ้นว่า เลขอีมี่จะอยู่ในส่วนที่ร่วมรายการกะ AIS หรือเปล่าเนี่ยสิ สรุปรอไป 2 ชม. ได้รับ sms กลับมาว่า "คุณได้รับแพ็คเกจ 500 Mb. นานถึง 18 เดือน" (ภาษาอังกฤษน่ะนะ)

เอ่อ สรุปว่าดีแฮะ นึกว่าจะงานในเรื่องของแพ็คเกจซะอีก!!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: