Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1069 / เข้าชม: 1826338
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
79%
 79%  [ 27 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 02:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

http://shop.ebay.com/i.html?_nkw=PDair+Case+for+HTC+Desire+HD+&_sacat=0&_odkw=pdair+desire+hd&_osacat=0&_trksid=p3286.c0.m270.l1313

ผมสั่งจาก ในนี้นะครับ สองอาทิตย์กว่าๆถึงจะได้

แบรนด์นี้ ทำซองหนังมาโอเคสุดละมั้งครับ ในราคาไม่สูงเกินไป
evilromeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 03:07  

มีใครอยู่ลำปางบ้างครับ ไม่ทราบว่าที่ลำปางสามารถหาซื้อเครื่องได้ที่ไหนบ้างอะ เทเลวิสก็ไม่มี เจมาทก็ไม่มี
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 11:56  

คงต้องไปเจียงใหม่ ไม่ก็ลองดูพวกเว็บต่างๆ ว่ามีส่งของไหม อะฮะ

Neutral
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 12:25  

ข่าวดีจ้า

http://www.thaimobilecenter.com/home/mobile_news_detail.asp?nid=4064

ต่อไปม่าต้องหาไวไฟหรือออนedgeเพื่อลง apps อีกต่อไป

ลงผ่านเ้ว็บได้เบย Cool
jiko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 14:51  

ถามหน่อยครับว่าลง Garmin ได้มั้ยครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 14:56  

garmin สงวนไว้เฉพาะแบรนด์ asus ครับ Crying or Very sad
operative
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 22:39  

แผ่นกันรอยรอบตัวกับแผ่นกันรอยหน้าจอแบบกระจกหาซื้อที่ไหนครับขอร้านในเว็บยิ่งดี
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 23:05  

แผ่นรอบตัวไม่รู้ มีแต่ซีิลิโคนกับซองหนัง

ส่วนแผ่นด้านหน้า ร้านขายเครื่อง มักจะมีขายด้วยนะ Cool
shadpw10
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 23:41  

ถามหน่อยครับ

มีใครเวลาเครื่องเสียบที่ชาร์จอยู่ แล้วเอามาคุย เหมือนมันจะช็อตๆที่หูไหมครับ

ผมรู้สึกหลายรอบแล้ว ถ้าคุยปกติไม่เป็น

แต่ถ้าชาร์จอยู่ มันจะ มีแปล็บๆที่หู ตลอดเลย
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 23:44  

ยกขาขึ้นจากพื้น หรือใส่รองเท้าครับ

อีกอย่างหนึงคือ อย่าให้มีเหงือครับ Cool Cool
alooha
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 11:18  

shadpw10 ผู้เขียน:

มีใครเวลาเครื่องเสียบที่ชาร์จอยู่ แล้วเอามาคุย เหมือนมันจะช็อตๆที่หูไหมครับ

ผมรู้สึกหลายรอบแล้ว ถ้าคุยปกติไม่เป็น

แต่ถ้าชาร์จอยู่ มันจะ มีแปล็บๆที่หู ตลอดเลย

ผมก็โดนครับ บางทีเผลอ แปลบๆ หนุกดีเหมือนกัน อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 13:02  

ผมมีปัญหา พอ sync แล้ว ไม่เห็นรายชื่อใน outlook เปลี่ยนเลย ใช้ sync 3.0 กับ outlook 2007 ลองทั้ง pc ทั้ง notebook เป็นเหมือนกัน ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc desire hd มีปัญหาการ sync
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 13:04  

ผมมีปัญหา พอ sync แล้ว ไม่เห็นรายชื่อใน outlook เปลี่ยนเลย ใช้ sync 3.0 กับ outlook 2007 ลองทั้ง pc ทั้ง notebook เป็นเหมือนกัน ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 21:32  

ตอนนี้ราคาลงเหลือเท่าไหร่ครับ Question Question
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 21:50  

ตามประวัติศาสตร์ desire รุ่นแรก ออก ธันวา กว่าจะลงเกือบๆเมษา

รุ่นนี้ ตราบใดที่ galaxy s รุ่นใหม่ยังไม่ออก

ผมว่าราคาคงยังไม่ลงอะครับ Neutral
o0game0o
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 06:10  

พอรู้ปะมีฟิมแบบไหนกัน แสง สะท้อนบาง

แล้วก้อ case mate torch มีใครใช่ปะ เป็นไงบาง
5150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 14:55  

อยากทราบครับ รบกวนทุกๆที่านที่ถือ Desire HD ตอบด้วยครับ

เสียงเรียกเข้า และเสียงสนทนาเบาไหมครับ ถ้าเที่ยบกับโซนี่อิริกสันรุ่นหลังๆ (หลังๆโซนี่ทำเสียงเรียกเข้าเบาลงเยอะเลย)

ขอบคุณมากครับ กำเงินจะซื้อแล้ว
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 17:17  

mija_noy ผู้เขียน:
จะจับภาพหน้าจอยังไงคะ แบบปริ๊นสกรีนหน้าจอ (ยกตัวอย่างไอพอตที่กดปุ่มบนกับปุ่มล่างพร้อมกัน) ขอบพระคุณค่ะ

ถ้าไม่รูทเครื่อง ต้องใช้ Android SDK ช่วยครับ

แต่ถ้ารูทเครื่อง จะมีแอพชื่อ Shoot Me (มีอยู่ใน Market) สามารถช่วยได้ครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 19:48  

o0game0o ผู้เขียน:
พอรู้ปะมีฟิมแบบไหนกัน แสง สะท้อนบาง

แล้วก้อ case mate torch มีใครใช่ปะ เป็นไงบาง

กันแสงสะท้อน100% ผมม่าแน่ใจนะ

ตอนนี้ใส่แบบหม่น ก็พอโอเคนะ

เปิดแสงให้เต็ม max ก็พอช่วยได้นะ

แต่อาจสู้ Super TFT ของ Sumsung ไม่ได้

แต่ก็ไม่ขี้เหร่แบบ Nokia N95 รุ่นเก่าผมนะเจอแสงทีนี่ต้องเพ่งกันเลยทีเดียว
Neutral
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 19:52  

5150 ผู้เขียน:
อยากทราบครับ รบกวนทุกๆที่านที่ถือ Desire HD ตอบด้วยครับ

เสียงเรียกเข้า และเสียงสนทนาเบาไหมครับ ถ้าเที่ยบกับโซนี่อิริกสันรุ่นหลังๆ (หลังๆโซนี่ทำเสียงเรียกเข้าเบาลงเยอะเลย)

ขอบคุณมากครับ กำเงินจะซื้อแล้ว

เสียงเรียกเข้าค่อนข้างดังนะ อยุ่ที่เซ็ทด้วย เต็มMax ก็พอดังอยู่

เสียงสนทนาตามความจริงก็เบาไปหน่อย ตอนแรกม่าค่อยคุ้น ใช้ไปนานๆมันก็ชินนะ -0-

ส่วนให้ผมเทียบกับ sony ผมคงตอบม่าได้ เพราะใช้อยุ่ 2 แบรนด์

คือ nokia 2100 6230i N95 8gb N97

& htc Desire HD เครื่องแรกครับ Smile
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 21:53  

ss gs2 ออกมาแล้ว htc ตัวนี้หนาวหรือเปล่า ขยายความให้หน่อย เพื่อการตัดสินใจเลือกซื้อ ขอบคุณมาก Rolling Eyes
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 22:00  

ถ้างั้น รอ HTC เปิดตัว Desire HD 2 ได้เลยครับ

สเปคเหมือน D HD ทุกอย่าง แต่ CPU Dual Core เพิ่มเมมภายในเป็น 8GB พร้อม Sense 3.0 Laughing
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 22:29  

จริงหรอนี่ แต่ทำไมหน้าจอเล็กกลับไปเท่า Desire เลย ?

ปีที่แล้วกว่้า desire hd สเป็กหลุดมา ก็เกือบพฤษภา

แต่ปีนี้ ถ้าเป็นจริงถือว่าไวมาก Neutral

ด้วยความสัตย์จริง ผมขอให้มันเป็นสเปคปลอมด้วยเถิด
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 22:02  

ถามไรหน่อย

ที่เหงตามวิดีโอรีวิวหรือรูป

หน้าจอเป็น จืดไปหมด

ของจริงเป็นหรือปร่าวครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 22:43  

มีตัวอย่างมะคับ ขอดูหน่อย -0-
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 01:09  

เช่นรูปนี้มันขาวๆๆ จืดๆๆ ง่า

เป็นเพราะกล้องที่ถ่ายใช่ไม่ครับ

แล้วกลับมาเรื้อง ฟิมล์ อะครับ หม่นๆๆ นี้ประมาณไหน งง

แต่ตัดสิ้นใจไม่ได้ เพราะที่จ.ไม่มีของให้ดู ติดเรื้องจอ แล้วแบต ก็ใช่ตัวชาร์ชพกพาเอา ใช่ปะครับ

จะซื่อรุ่นนี้ละครับ
DISS
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 06:59  

.

ผมก็รู้สึกว่า จืดๆ หม่นๆ เหมือนกันครับ
แต่ ไม่ถึงขนาดที่เห็นในภาพ นะครับ

แต่ผมแค่ เคยเห็นตัวโชว์ ในงานexpo เท่านั้น นะครับ
และ อาจจะเพราะ ฟิล์มหน้าจอ ที่เขาติดเป็น แบบด้าน ด้วยล่ะมังครับ

ผมยังไม่เคยเห็น จอแบบเนื้อๆ ที่ไม่ติดฟิล์ม
หรือแบบที่ ติดฟิล์มหน้าจอ แบบเงา เลยครับ

น่าจะดู สดใส พอตัว

รออ่านท่านที่ใช้เครื่องอยู่ มาแจ้งเพิ่มเติมครับ

.
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 08:57  

ไม่ถึงกับจืดขนาดนั้นครับ

มันเร่งแสงได้อีก แต่ก็กินแบทเป็นเงาตามตัวเช่นกัน

เพราะหน้าจอ sumsung ไม่ขายลิขสิทธิ์หน้าจอให้ htc Crying or Very sad

--------------------------------------

แต่หน้าจอdesire มันสู้ซัมซุงไม่ได้จริงๆ อะแหละ 555+

แต่ sense ui + แบบdesign ตัวเครื่อง desire ดีกว่า 2 ช่วงตัว Very Happy

และผมไม่ค่อยชอบซัมซุง เพราะสมัยก่อนเครื่องมันแย่มาก

เลยเป็นภาพลักษณ์ที่ไม่ดีติดตาผมอะ
Neutral
buck2418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 11:57  

alooha ผู้เขียน:
shadpw10 ผู้เขียน:

ผมก็โดนครับ บางทีเผลอ แปลบๆ หนุกดีเหมือนกัน อิอิ

ลองกลับขั้วของตัวชาร์ตที่เสียบกับเต้าเสียบนะครับ
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 20:08  

สีทำไม่จังสี ส้มเป็นแดง งง สีเพียนหรือ ไม่ตรงกัน

งงอย่างแรงแหม๋

แล้วจริงๆๆสีเพียนปะ

http://www.youtube.com/watch?v=Tk3m6M2SrJM&feature=relmfu
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 21:46  

สีทำไม่จังสี ส้มเป็นแดง งง สีเพียนหรือ ไม่ตรงกัน

งงอย่างแรงแหม๋

แล้วจริงๆๆสีเพียนปะ

http://www.youtube.com/watch?v=Tk3m6M2SrJM&feature=relmfu

เท่าที่ดู ตอบยากแฮะ

AMoled ดูดีกว่าหน่อยๆเรื่องสีสด ในจอ

แต่ภาพโดยรวมเหมือนรายละเอียดใน hd ดีกว่าหน่อยๆนะ

เวลาslide HD ลื่นกว่า ธรรมดาเยอะ

อันนี้ นานา จิตตัง จิงๆ Shocked
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 23:58  

แย่ๆๆๆ

จะซื่อดันเปิดตัวรุ่นใหม่

แต่ก็จะเอา 4.3 นิ้ว

ฮ่าๆๆๆๆๆ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 01:31  

เปิดตัวตอนนี้ ขายจริงๆทีไม่ต่ำกว่าเมษา Cool

ถ้าคิดว่าตัวนี่เก่า รอ 4.3'' จริงๆอีกทีก็ไม่ต่ำกว่าตุลาแน่ๆ tunderbolt
Shocked
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 01:41  

http://www.htc.com/us/products/inspire-att?view#overview

ใช้มาตั้งนาน เพิ่งรู้ว่าชื่อทางการ ชื่อ HTC Inspire 4G
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 10:08  

เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้แอบเซ็งเล็กน้อยถึงปานกลาง เพราะไม่รองรับ3Gของทรู

และคงจะไม่รองรับ3Gของดีแทคในอนาคตอันไกล้นี้ด้วย เซ็ง....

จะใช้ซิม3GXของไอโมบาย(TOT)ก็เห็นเค้าบ่นๆกันว่าไม่ค่อยมีสัญญาณ

เลยบอกกับตัวเองว่า ในอนาคตอันไกล้นี้มีเปอร์เซ็นได้เปลี่ยนมือถืออีกแล้ว

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 11:56  

จริงหรอ

แต่ผมว่าก่าไทย สาม จีจะมา ทั่ว ก็กินเวลาพอสมควร

แล้วรองรับ สามจี อะไรบางละ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 11:57  

อ้าว ซะงั้น

เอา3g ให้มีก่อนละกันค่อยคิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 15:11  

งงครับ

ใครเป็นบ้าง ตั้ง photocallerID
ตอนแรกโทรก็โชว์รูปชัดดี

แต่ใช้ไปซักพัก ภาพที่โชว์จะเบลอ

ถามศูนย์ก็บอกว่าเป็นเพราะภาพให้ลองตั้งจากที่เราถ่ายในdhd
ก็ยังเป็นอยู่
ใครมีวิธีแก้บอกหน่อยครับ

ปล.ภาพมันเบลอน่าเกลียด
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 19:23  

Anonymous ผู้เขียน:
งงครับ

ใครเป็นบ้าง ตั้ง photocallerID

แต่ใช้ไปซักพัก ภาพที่โชว์จะเบลอ

ถามศูนย์ก็บอกว่าเป็นเพราะภาพให้ลองตั้งจากที่เราถ่ายในdhd

ผมใช้รูปดึงมาจาก fb

มันก้อลิ้งมาแบบเบลอหน่อยๆนะ

เพราะมันไปดึงไฟล์ขนาดเล็กมา

ยิ่งรูปต้นฉบับเบลอเท่าไหร่ มาเครื่องเราเบลอมากเท่านั้นครับ
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 23:05  

พูดไป พูดมา สามจีไปถึงไหนละงิ

ไม่รู้ข่าวเลย

ปีนี้จะได้ใช่ปะ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 23:20  

ผมยังไม่แน่ใจเลยว่า 3g จะมาก่อน หรือผมเปลี่ยนไปใช้เครื่องใหม่ก่้อนกัน

Very Happy Very Happy
New HTC HD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 00:41  

ใครพอจะมี
Paul's Visionary+ tool
บ้างครับ หาโหลดไม่ได้เลย
Link ในบอร์ดก็ใช้ไม่ได้แล้ว Sad
ZINIIF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 12:57  

อยากถามหน่อยครับว่า ถ้า จะ สแกนqr อะครับ มันต้องทำไงอะครับ
หาไม่เจอ

แล้วก้ สงสสัยนิดนึงว่าถ้าต่ ไวไฟ กับ เอจ อันไหนมันกินแบตกว่ากันอะครั บ ช่วยตอบทีขอบคุณครับ
ZiNIF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 13:11  

อ้อแล้วก้ขอถามด้วยความ เวลาลากไฟล์ลง SD การ์ดแล้วจะ
หา ไฟล์ บราวเซอร์ ในมือถือเนี่ยทำไงอะครับ ช่วยทีนะคับ อยากลงเกมเล่นห่ะ แห้ะ
TonHD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 13:13  

ตอนนี้ราคาลดเหลือ 18500 แล้วครับไม่แถม 32 GB
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 14:53  

พูดไป พูดมา สามจีไปถึงไหนละงิ

ไม่รู้ข่าวเลย

ปีนี้จะได้ใช่ปะ

แน่นอนแล้วว่ากลางปีนี้Dtacจะเปิดให้ใช้บริการ3Gอย่างเป็นทางการ แต่ยังไม่ครอบคลุมทั้งหมด

อาจจะได้แค่ทั่วกรุงเทพหรือบางจังหวัด ใช้คลื่นความถี่เดียวกับของทรูคือ850MHz

ข้าวร้ายก็คือแฟนพันธุ์ทาง เอ๊ย!!แฟนพันธุ์แท้HTCทั้งหลาย อดใช้...... เพราะHTCหลายๆรุ่น

รวมถึงDesire HDตัวนี้ รองรับคลื่นความถี่900/2100MHz ไม่รองรับคลื่นความถี่850MHz

ผมซื้อรุ่นนี้มาแล้วแอบเซ็งสุดๆ แต่ขอแอบเหน็บAISสักหน่อยละกัน มี3Gให้ใช้แต่ให้ใช้ได้กับ

แอร์การ์ดเท่านั้น ไม่มีซิมที่ใช้กับสมาร์ทโฟน คลื่นความถี่ก็900MHzด้วย

สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่ทำซิมที่ใช้กับสมาร์ทโฟนออกมาให้ลูกค้าได้ใช้3Gบ้าง ทั้งๆที่AISเอง

ก็ขายเครื่องที่รองรับ3Gในคลื่นความถี่900MHzแท้ๆ ใครรู้บ้างช่วยตอบทีคับ สงสัยจิงๆ
Bboy7777
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 14:56  

ขอถามหน่อยคับว่า ไมโครเอสดีการ์ดมันจะมีหลายเกรดหลายคลาสใช้มั้ยคับ

แล้วคลาสที่สูงๆมันดีกว่ายังไง ราคาแพงมั้ย ยกตัวอย่างถ้าเป็นคลาส6 32GB

ราคาเท่าไหร่คับ
BlackSand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 15:54  

มะคืนก่อนจะนอนผมก็เล่นปกติแบทเหลือ97เปอและก็นอนพอตื่นเช้ามาชิบหายแบทเหลือ4เปอเซ็นเวนละเป็นอะไรวะนี่เพิ่งเป็นครั้งแรก ซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตเลยงงมากใครรู้ช่วยบอกที ก่อนนอนผมก็kill appแล้วนะครับ เวลาใช้เสร็จแล้วผมก็kill app แล้วก็tap tap lock ตลอด ใครรู้สาเหตุโปรมาชี้แจงหน่อยจ้า
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 19:08  

กำลังซื่อเร็วๆๆๆ

ราคาลดพอดี แต่ไม่มีโปรแหะ

22900 ได้ เมม 32 gb เน็ต 500mb 18เดือน ผ่อน 0%
กับ
18500 ไม่มีอะไรแถมเลย

เลือกอานไหนดีดีดีดี
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 22:44  

18 เดือนยังไม่หมดโปรอีกหรอ เหงบอกหมดสิ้นเดือนมกรา

ผมได้ 18 เดือนมา แต่ 500mb ยังแทบไม่ได้ใช้เลย กลับไปใฃ้เบอเก่าของ dtac

รุสึกต้องเป็น sim ลงทะเบียนนะ ถึงได้เลือกระหว่าง 100 ช.ม./500mb

เติมเงินได้แค่ 500mb เท่าที่ผมโดน Ais call center มา -0-

ถ้ามือ 1 ผมเอา 18500 นะ ถ้ามือ 2 แล้วแต่เลยจ้า

Shocked
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 22:46  

ZINIIF ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยครับว่า ถ้า จะ สแกนqr อะครับ มันต้องทำไงอะครับ
หาไม่เจอ

แล้วก้ สงสสัยนิดนึงว่าถ้าต่ ไวไฟ กับ เอจ อันไหนมันกินแบตกว่ากันอะครั บ ช่วยตอบทีขอบคุณครับ

เท่าที่ผมใช้ ผมว่า edge นะ

แต่ขึ้นอยุ่กับ การใช้งานด้วยนะฮะ Cool
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 22:48  

ZINIIF ผู้เขียน:
หาไม่เจอ

ลงโปรแกรมครับ ที่ผมใช้คือ Barcode Scaner หาได้ใน market ครับ Cool
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 22:58  

BlackSand ผู้เขียน:
มะคืนก่อนจะนอนผมก็เล่นปกติแบทเหลือ97เปอและก็นอนพอตื่นเช้ามาชิบหายแบทเหลือ4เปอเซ็นเวนละเป็นอะไรวะนี่เพิ่งเป็นครั้งแรก ซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตเลยงงมากใครรู้ช่วยบอกที ก่อนนอนผมก็kill appแล้วนะครับ เวลาใช้เสร็จแล้วผมก็kill app แล้วก็tap tap lock ตลอด ใครรู้สาเหตุโปรมาชี้แจงหน่อยจ้า

จากประสบการณ์ที่ผมโดนมา คือ ผมลงโปรแกรมที่ช่วยในการเปิด edge ที่ชื่อ apndroid

ซึ่งก่อนหน้านั้นผมไม่รู้ว่ามี widget ที่สามารถเปิด edge ได้โดยไม่ผ่าน setting > network&wl >mobile network

จนที่ร้านมาเจอ เลยเอา ปุ่ม widget มาลงให้่ แล้วเอา apndroid ออก พอเอาออก งานนี้ edge พังเลย ต้องทำการ hard reset

----------------

แต่ที่ผมจะกล่าวคือ ตัว apndroid เหมือนจะทำการเปิดแอพ ที่ใช้เน็ทหลายๆอันที่เคยลงไว้
(บางตัวมันก็คงเปิดของมันเองบ้าง)

เคยเจอสูงสุดเกือบ 30 apps ram เหลือ 120 กว่าๆ และแอพเยอะ แบทก็หมดไวเป็นเงาตามตัว พอหลัง hard reset . . . ramผมไม่เคยตกลงไปกว่า 220 เลย และแอพไม่เคยถึง 20 เลย แถม เคยเผลอหลับคาโทรศัพท์ แบทผมก็ไม่หมดนะ แต่แอบแดงอยู่ Embarassed

ผมเลย สันนิษฐาน ส่วนหนึ่งมากจาก apps นี้ หรือไม่ก็อาจจะมาจาก hard reset ช่วยในการเครียร์การรวนหลายๆอย่างให้กลับไปเป็นค่าโรงงาน ซึ่งเป็นมาตรฐานกว่าครับ Very Happy

มันอาจจะดูเหมือนคนละเรื่องเดียวกัน แต่ผมว่ามีส่วนนะ
Arrow
pitbullgroup
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 00:45  

New HTC HD ผู้เขียน:
ใครพอจะมี
Paul's Visionary+ tool
บ้างครับ หาโหลดไม่ได้เลย
Link ในบอร์ดก็ใช้ไม่ได้แล้ว Sad

ส่ง PM มานะครับไม่ก็ลงเมล์ไว้เดียวส่งไปให้ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 00:50  

ใครใช้ๆเครื่องไปแล้วเจอว่าเครื่องมันเริ่มช้า หรือแบ็ตมันหมดไวเกินไปไหมครับ ผมลองลง ROMs อื่นๆจาก XDA รู้สึกได้ว่ามันกินแบ็ตน้อยลง + โปรแกรมไวขึ้น + OverClock CPU ได้ด้วย
ตอนนี้ผมใช้ Roms -> LeeDrOiD
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 15:32  

ผมก็ว่ามันเร็วขึ้นจริงนะ แต่ม่าค่อยอยากจะทำอะ

ใช้แบบธรรมดาก็พอแล้วสำหรับผมนะ

แต่ถ้าจะ root ก็ดีนะคับ (ถ้าทำผ่านและไม่ทำผิดวิธี) Very Happy
ekapongp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 21:50  

root ก็ดีครับ ใช้งาน(ลงแอพ)ได้เยอะขึ้น เหตุผลสำคัญอีกอย่างที่ผมรูทคือ แก้ลิ้งค์ไทย
วิธีแก้ลิ้งค์ไทยไม่ตรง
- root
- s-off
- ลง rom manager
- flash ClockWorkMod เพื่อเข้าใช้งาน recovery
- แก้ไข libwebcore.so --
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=380482&PN=1

ขั้นตอนแบบสั้นๆนะครับ ตอนทำจริงๆจะละเอียดกว่านี้นิดหน่อย
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 03:26  

เห็นเค้า รูทๆๆ รอมๆๆ กัน
อยากจะถามว่า

1.ถ้าทำไปแล้ว ประกันหมดหรือปะ
2.ถ้าทำไปแล้วยังรีกลับมาเป็นตัวเดิมของบริษัส ได้ปะ
3.ถ้าทำไปแล้วปลอดภัยต่อเครื้องแค่ไหน
มิลล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 06:05  

ผมไปซื้อ HTC Desire HD ในงาน EXPO มา ทีนี้กดไปไม่มีข้อความส่งกลับมาซักที ไม่ทราบว่าหมดอายุหรือยัง ใช้ได้แค่สิ้นเดือน มกราไม่ใช้หรอ แล้วเอามาใส่เป็นโปรโมชั่นทำไม ในเมื่อมันใช้ไม่ได้แล้ว หลอกกานเรอะ แรกๆอืดนิดหน่อย reset ลื่นดีจิงอย่างว่าแหละ สุดยอดเลยสบายใจ แล้วหน้าจอก็ไม่ซีดนี่ สีสวยโครตๆเนียบมากๆ ผมยกมาเทียบกับรูป ด้านบน มันเหมือนแกล้งเลย อืม.. ช่วยเรื่อง AIS 500M 18เดือนด้วยน้า เสียดายใครรู้รายระเอียดบ้างงบอกผมที
ekapongp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 08:22  

เห็นเค้า รูทๆๆ รอมๆๆ กัน
อยากจะถามว่า

1.ถ้าทำไปแล้ว ประกันหมดหรือปะ
2.ถ้าทำไปแล้วยังรีกลับมาเป็นตัวเดิมของบริษัส ได้ปะ
3.ถ้าทำไปแล้วปลอดภัยต่อเครื้องแค่ไหน

ก็แล้วแต่นะครับ ตามการใช้งานของแต่ละคน
รูทแล้ว หมดประกันทันที แต่มัน unroot ได้
ลงrom ใหม่ ก็มี rom ศูนย์ มา flash กลับได้ ลองหาไฟล์ RUU_Ace_HTC_Asia_WWE_1.32.707.1_Radio_12.28a.60.140e_26.03.02.08_M_release_153610_signed.exe จากเน็ตดู หายากหน่อยแต่ก็พอหาได้

ของผมผมแค่รูทแล้วก็ทำอีก 2-3อย่างเพื่อจะแก้ลิ้งค์ไทย แค่นั้นครับ รอมเดิมๆก็ยังใช้งานได้สบายอยู่สำหรับผม
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 13:14  

มิลล์ ผู้เขียน:
ผมไปซื้อ HTC Desire HD ในงาน EXPO มา ทีนี้กดไปไม่มีข้อความส่งกลับมาซักที ไม่ทราบว่าหมดอายุหรือยัง ใช้ได้แค่สิ้นเดือน มกราไม่ใช้หรอ แล้วเอามาใส่เป็นโปรโมชั่นทำไม ในเมื่อมันใช้ไม่ได้แล้ว หลอกกานเรอะ แรกๆอืดนิดหน่อย reset ลื่นดีจิงอย่างว่าแหละ สุดยอดเลยสบายใจ แล้วหน้าจอก็ไม่ซีดนี่ สีสวยโครตๆเนียบมากๆ ผมยกมาเทียบกับรูป ด้านบน มันเหมือนแกล้งเลย อืม.. ช่วยเรื่อง AIS 500M 18เดือนด้วยน้า เสียดายใครรู้รายระเอียดบ้างงบอกผมที

เรื่องเน็ท โทรหา AIS Call Center ไม่ก็ HTC Call Center ดีกว่าครับ น่่าจะได้รายละเอียด + ด่าได้ถูกที่ Very Happy
mija_noy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 14:18  

คือในส่วนของรายชื่อ จะบันทึกเบอร์หรือรายชื่อเข้าซิมยังไงคะ แถมรายชื่อมันดันเอาของ Facebook เข้ามารวมด้วย เวลาจะโทรหาใครค่อนข้างต้องหานานหน่อย ลบออกได้ไหมคะ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 16:08  

mija_noy ผู้เขียน:
คือในส่วนของรายชื่อ จะบันทึกเบอร์หรือรายชื่อเข้าซิมยังไงคะ แถมรายชื่อมันดันเอาของ Facebook เข้ามารวมด้วย เวลาจะโทรหาใครค่อนข้างต้องหานานหน่อย ลบออกได้ไหมคะ

ไม่รู้จะเอาออกอย่างไงนะ แต่ผมใช้ทางสายกลางเอา

1 หาเบอร์ในซิม ที่เรามี FB ไว้
2 กดโทรออกจากซิม แล้ววางทันที ให้มีประวัติโทรออก
3 ลบชื่อจากซิม
4 เข้าไปที่เมนูโทรออก
5 กดรูป + ด้านขวา เลือก Create New Contract
6 save ไม่ต้องใส่อีเมล (ถ้าจำอีเมลเขาได้ใส่แล้ว save ก็ได้ จะทุ่นขั้นตอนอื่นๆทันที
ถ้า Email ที่เขาเซฟไว้เป็นอีเมลที่เขาสมัคร FB)
7 ไปที่ contract ที่เซฟไว้ มันจะอยู่ใน People (จำเบอร์ให้ได้นะ ถ้ามั่วเดะจะผิดคนได้ -0-)
8 กดรูปโซ่ลิ้งค์ ที่ยังไม่เชื่อมต่ออยุ่บนขวา
9 เลือกไปที่ Facebook For HTC Sense
10 เลือกชื่อที่เขาใช้ fb
11 กดตรงหมายเลขข้างบน มันจะมีตัวเลือกให้ เลือกชื่อ FB ของเขา
12 Save

เป็นอันเสร็จพิธี Very Happy
zealzonecafe.com
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 01:12  

HTC เปิดตัวรุ่นใหม่
? มีกล้องหน้า
? แบตเยอะขึ้น 1500 mAh

http://www.siamphone.com/catalog/htc/desire_s.htm

http://www.siamphone.com/catalog/htc/incredible_s.htm

(มาบอกเฉย ๆ ครับ)
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 01:54  

ได้ มาแว้ว แนะนำ ฟิล์ม หน่อย

ที่ลดแสงสะท้อนเยอะ ยี้ห้อไหนดีสุดดดดดดด

ราคาไม่เกียง ซื้อที่ใช่ได้นาน ขอดีดี ไปเลย

รอรอรอ otterbox defender สั่งไปแว้ว แหะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 09:02  

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์หน่อยครับ

พอดีผมสั่งอุปกรณ์เสริมของ Desrie HD มาเกินประกอบด้วย

1.แบต 1600ma 2 ก้อน
2.ที่ชาร์ตแบต 1 อัน
3.เคสแบบใส 1 อัน
4.สายชาร์จรถยนต์ 1 อัน
5.ปากกา 1 อัน
6.แผ่นกันรอยขนาดพอดี 5 แผ่น
7.กระเป๋าหนัง 1 อัน

สนใจโทรมาคุยกันได้ 089-5256530
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 10:25  

สนใจกระเป๋าหนัง กับปากกาแฮะ

มีรูปมะคับ Wink
[hkdk,
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 11:47  

งงครับ

เพราะมันไปดึงรูปจาก contac ในอากู๋มาครับ
ภาพมันเล็กๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ เลยเบลอ

วิธีแก้ เข้าไป edit ที่แต่ละคอนแท็ก จิ้มที่รูป แล้วจะมีให้เลือกว่าจะให้โชว์รูปจากไหน
เลือกรูปจากคอนแท็กในphone(ปล ต้อง add คอนแท็กในโทรศัพท์ก่อนนะ)
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 16:30  

แย่ๆๆๆ

แหะๆๆๆ โพสเล่น ภาษาคนว่างาน
Poop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 18:18  

แบต 1600 เท่าไหร่ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหากับตัวเครื่องแน่นะ???
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 18:31  

Poop ผู้เขียน:
แบต 1600 เท่าไหร่ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหากับตัวเครื่องแน่นะ???

ไม่มีใครทราบได้ครับ ว่าส่งผลขนาดไหน

แต่ผมใช้แบทธรรมดาก็เริ่มโอละนะ ถ้าไม่ลงแอพมาก Neutral
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 10:26  

[hkdk, ผู้เขียน:
งงครับ

เพราะมันไปดึงรูปจาก contac ในอากู๋มาครับ
ภาพมันเล็กๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ เลยเบลอ

วิธีแก้ เข้าไป edit ที่แต่ละคอนแท็ก จิ้มที่รูป แล้วจะมีให้เลือกว่าจะให้โชว์รูปจากไหน
เลือกรูปจากคอนแท็กในphone(ปล ต้อง add คอนแท็กในโทรศัพท์ก่อนนะ)

ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ ให้เลือก Contact type เป็น Phone แทน ปกติถ้าเราไม่เลือกมันจะตั้งเป็น google ครับ (เลือกได้เฉพาะ Add ใหม่นะครับ แก้ไขคนที่ Add แล้วไม่ได้) แต่ข้อเสียก็คือ ถ้าเครื่องหาย หรือเจ้ง contact หายหมดครับ เพราะไม่ได้ซิงค์กับกูเกิ้ล
แต่ข้อดี คือ รูปที่เราตั้งไว้ชัดแจ่ม ไม่มีเบลอ เพราะมันไม่ไปดึงจากกูเกิลแล้ว
blacksand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 13:06  

มาทีละปัญหาจริงๆมือใหม่ครับ เครื่องผมสแกนหาwifiที่บ้านเจอแล้ว แต่ดันเล่นเน็ตไม่ได้ซะงั้นไม่รู้จะทำไงช่วยหน่อยครับจะเล่นเน็ตตอนนี้ต้องต่อผ่านคอมตลอด
blacksand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 13:33  

เริ่มรู้สาเหตุแล้วครับลองต่อwifiข้างบ้านดูกลับเล่นได้ปกติแต่ของตัวเองกลับเล่นไม่ได้งงเลยครับ กูรูช่วยตอบหน่อยครับ ขอวิธีทำละเอียดเลยนะครับ มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 14:01  

ต้องถามว่า ไวเลสที่บ้านมีรหัสอะไรหรือเปล่า และก็ได้เปิด ใช้หรือเปล่าอะครับ

ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่ตัว ไวไฟเองนะ ไม่น่าใช่ตัวเครื่อง

ถ้ามีปัญหาจริงๆ ลอง factory reset 1 รอบ อาจช่วยได้

ในกรณีเพิ่งได้มาใหม่ๆ ทำ1ครั้งผมว่่าน่าจะดี (ปล. ควรแบ็คอัพรูปและเบอร์โทรด้วยนะ)

ถ้ายังไม่ได้อีก ผมแนะนำให้ไปศูนย์ดีก่าครับ
ekapongp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 16:08  

wireless ปิด DHCP ไว้รึป่าวครับ รึไม่ก็ลองเข้าไป fix ip ที่โทรศัพท์ดู โดยเข้าที่
ตั้งค่า -- ไร้สาย/เครือข่าย --- ตั้งค่า wifi -- แตะปุ่มเมนู --- ขั้นสูง
สมมุติ ถ้าไวเลสมีไอพีเป็น 192.168.1.1ก็ลองตั้งค่าเป็น

ip 192.168.1.66
gatway 192.168.1.1
netmask 255.255.255.0
dns1 192.168.1.1

แล้วก็ปิด-เปิดไวไฟใหม่ โทรศัพท์ก็จะได้ไอพีละครับ

ลองดู
tanzeniiz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 00:32  

โอ้ยทำไมผมรู้สึกเซงมากเลยกับ 3G เหออ

ทำไม DTAC ไม่พัฒนาให้เป็น ย่าน 900Mhz ด้วยย

แง่ ๆ แบบนี้ Desire HD ผมก็ใช้ไม่ได้อ่าดิ เซงมาก

Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 10:35  

rachoyu ผู้เขียน:
ต้องถามว่า ไวเลสที่บ้านมีรหัสอะไรหรือเปล่า และก็ได้เปิด ใช้หรือเปล่าอะครับ

ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่ตัว ไวไฟเองนะ ไม่น่าใช่ตัวเครื่อง

ถ้ามีปัญหาจริงๆ ลอง factory reset 1 รอบ อาจช่วยได้

ในกรณีเพิ่งได้มาใหม่ๆ ทำ1ครั้งผมว่่าน่าจะดี (ปล. ควรแบ็คอัพรูปและเบอร์โทรด้วยนะ)

ถ้ายังไม่ได้อีก ผมแนะนำให้ไปศูนย์ดีก่าครับ

ไปศูนคงโดนดีดกลับมาแน่นอน55+เพราะของที่อื่นเล่นwifiได้ปกติ น่าจะเป็นที่wifiของผมเองนะเหละเพิ่งนึกได้มะก่อนใช้แอสเซสพ้อยตัวเก่าเล่นได้ไม่มีปัญหากับโนเกียเครื่องเก่า พอเปลี่ยนแอสเซสพ้อยใหม่ใช้ของ engenius ก็เล่นwifiของที่บ้านไม่ได้เลย เล่นไม่ได้ตั้งแต่โนเกียเครื่องเก่าแล้วพอเปลี่ยนแอสเซสพ้อยตัวใหม่นี่เหละจะไปตั้งค่าในแอสเซสพ้อยก็ทำไม่เป็นด้วยสิ ขอบคุนที่แนะนำจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 10:42  

ekapongp ผู้เขียน:
wireless ปิด DHCP ไว้รึป่าวครับ รึไม่ก็ลองเข้าไป fix ip ที่โทรศัพท์ดู โดยเข้าที่
ตั้งค่า -- ไร้สาย/เครือข่าย --- ตั้งค่า wifi -- แตะปุ่มเมนู --- ขั้นสูง
สมมุติ ถ้าไวเลสมีไอพีเป็น 192.168.1.1ก็ลองตั้งค่าเป็น

แล้วก็ปิด-เปิดไวไฟใหม่ โทรศัพท์ก็จะได้ไอพีละครับ

ลองดู

พอดีไอพีบ้านผมเหมือนกับที่คุนบอกมาแหละครับผมลองทำตามที่คุนบอกแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ลองเข้า 192.168.1.1 ที่ในคอมก็เจอเมนูมึนตึบเลยมีให้ปรับเยอะเยะมากมาย ขอบคุนครับที่ช่วยตอบคำถาม หาทางแก้กันต่อไป ไม่ใช่เป็นที่ตัวเครื่องแน่นอน เพราะwifiคนอื่นก็เล่นได้ แล้วwifiของผม เล่นได้แค่โน๊ตบุคกับpcเท่านั้น มือถือลองเอาโนเกียเครื่องเก่ากับ DHDตัวใหม่ที่เพิ่งได้มาต่อwifiได้แต่เล่นไม่ได้แค่โชว์ว่าต่อwifiอย่างเดียว เศร้า..
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 10:57  

คงต้องเรียกช่างแล้วละครับ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 11:59  

งงครับ

ผมเจอวิธีแก้แล้วครับ ให้เลือก Contact type เป็น Phone แทน ปกติถ้าเราไม่เลือกมันจะตั้งเป็น google ครับ (เลือกได้เฉพาะ Add ใหม่นะครับ แก้ไขคนที่ Add แล้วไม่ได้) แต่ข้อเสียก็คือ ถ้าเครื่องหาย หรือเจ้ง contact หายหมดครับ เพราะไม่ได้ซิงค์กับกูเกิ้ล
แต่ข้อดี คือ รูปที่เราตั้งไว้ชัดแจ่ม ไม่มีเบลอ เพราะมันไม่ไปดึงจากกูเกิลแล้ว

ก็บอกว่าให้เลือกเฉพาะรูปหน่ะครับ ที่เอามาจาก phone
เพราะ เราสามารถ รวมคอนแท็ก ทั้ง google facebook phone เป็น คอนแท็กเดียวกันได้
แล้วมันก็ ซิ้งกับ google เหมือนเดิมนั้นแหละ จะมีน่ารึคาญหน่อยก็ตอนที่ เราไป update คอนแท็ก(เช่นเพิ่ม mail เพิ่มเบอร์โทร) มันจะกลับไปใช้รูปของ google เราก็ตั้งใหม่เท่านั้นเอง ไม่ต้องไปตั้งให้เป็น phone type หรอกครับ
ekapongp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 17:18  

ekapongp ผู้เขียน:

ลองดู

พอดีไอพีบ้านผมเหมือนกับที่คุนบอกมาแหละครับผมลองทำตามที่คุนบอกแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ลองเข้า 192.168.1.1 ที่ในคอมก็เจอเมนูมึนตึบเลยมีให้ปรับเยอะเยะมากมาย ขอบคุนครับที่ช่วยตอบคำถาม หาทางแก้กันต่อไป ไม่ใช่เป็นที่ตัวเครื่องแน่นอน เพราะwifiคนอื่นก็เล่นได้ แล้วwifiของผม เล่นได้แค่โน๊ตบุคกับpcเท่านั้น มือถือลองเอาโนเกียเครื่องเก่ากับ DHDตัวใหม่ที่เพิ่งได้มาต่อwifiได้แต่เล่นไม่ได้แค่โชว์ว่าต่อwifiอย่างเดียว เศร้า..

ใช้โน็ตบุคมั้ยครับ ถ้าใช้โน็ตบุค+win7 ลองโหลดโปรแกรมนี้ไปใช้ http://virtualrouter.codeplex.com/ มันจะทำให้โน๊ตบุค win7 กลายเป็น Access point

หรือถ้าใช้วินโดว์ xp ลองตัวนี้ http://www.virtual-ap.com/ แต่ว่าจะเป็นทดลองใช้ 7 วัน ตัวเต็มๆลองหาดูครับจากอากู๋

รึไม่ก็ลองรีเซ็ตโมเด็มดูซักทีครับ เผื่อดีขึ้นมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงโปรแกรมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 11:54  

สอบถามผู้รู้ค่ะ เพิ่งใช้ htc DHD อยากลงโปรแกรม camera 360 ultimate แต่ลงไม่ ต้องทำยังงัยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงโปรแกรมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 11:55  

สอบถามผู้รู้ค่ะ เพิ่งใช้ htc DHD อยากลงโปรแกรม camera 360 ultimate แต่ลงไม่ ต้องทำยังงัยคะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงโปรแกรมไม่ได้
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 23:47  

มันติดอะไรเหรอครับ ผมลงได้ปกติ
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 13:54  

มือใหม่ใช่ไม่เป็น

เออ

เบอร์ ที่มัน อัพเดทพร้อมเฟช มันเข้ามาเต็มเลย แก้ ไงครับ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 14:07  

งงครับ

ก็บอกว่าให้เลือกเฉพาะรูปหน่ะครับ ที่เอามาจาก phone
เพราะ เราสามารถ รวมคอนแท็ก ทั้ง google facebook phone เป็น คอนแท็กเดียวกันได้
แล้วมันก็ ซิ้งกับ google เหมือนเดิมนั้นแหละ จะมีน่ารึคาญหน่อยก็ตอนที่ เราไป update คอนแท็ก(เช่นเพิ่ม mail เพิ่มเบอร์โทร) มันจะกลับไปใช้รูปของ google เราก็ตั้งใหม่เท่านั้นเอง ไม่ต้องไปตั้งให้เป็น phone type หรอกครับ

ที่บอกให้ตั้ง Phone type นั้นเพื่อที่จะไม่ให้มัน ซิงค์กับกูเกิลไงครับ
เพราะถ้าให้มันซิงค์กัน เดี๋ยวรูปก็เบลออยู่ดี กว่าจะตั้งให้ครบทุกๆคนก็ตายกันพอดี

(แค่แนะนำเฉยๆครับ)
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 22:43  

มือใหม่ใช่ไม่เป็น

เออ

เบอร์ ที่มัน อัพเดทพร้อมเฟช มันเข้ามาเต็มเลย แก้ ไงครับ

ง่ายสุดก็ลบเอาครับ Laughing

แล้วคราวหน้าเวลาล็อกอิน FB มันถาม sync ไหม ก็ตอบว่าไม่ต้อง sync ฮะ Cool

เบอร์ไหนถ้ามันตรงกันจากรายชื่อซิม กับ fb ก็ลบเบอร์ในซิมออกก็ได้นะ

โทรมามีรูปด้วย
Smile
o0game0o
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 07:52  

emi เครื่องดูตรงไหน
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 10:29  

emi เครื่องดูตรงไหน

กด *#06#
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 00:21  

มีของมาแนะนำ

เคสทั่วไปของ DHD
http://grantbarker.com/tpu_case_review.html

เคสน่าสนใจ
http://www.case-mate.com/HTC-Desire-HD-Cases/HTC-Desire-HD-Cases.asp

Battery ความจุสูง 1600 - 3200mAh
http://www.mugen-power-batteries.com/mugen-power-extended-battery-for-for-htc-desire-htc-bravo-htc-a8181-htc-epic-t-mobile-htc-desire-vodafone-htc-desire-1600mah.html
http://www.mugen-power-batteries.com/mugen-power-extended-battery-for-htc-desire-a8181-with-battery-cover-in-brown-3200mah.html

คำเตือนจากคนที่พูดคุยใน XDA เรื่อง แบ็ต บางคนก็ว่า จะใช้ได้จริงไหม แต่หลายคนบอกว่าได้รับการยืนยันแล้วว่าใช้ได้จริง แต่ไม่มั่นใจว่าจะมีความร้อนเพิ่มขึ้นหรือไม่ แล้วทำให้อุปกรณ์มีปัญหาในอนาคตหรือไม่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 00:22  

ROM ใหม่วันนี้ก็ update แล้วนะครับ

Android Revolution HD 2.1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=840040
blacksand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 09:21  

ตามหาเคสรอบตัวแบบกระจกหรือกันรอยหน้าจอแบบกระจกใครมีขายบ้างครับ
DHD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 13:14  

blacksand ผู้เขียน:
ตามหาเคสรอบตัวแบบกระจกหรือกันรอยหน้าจอแบบกระจกใครมีขายบ้างครับ

ผมซื้อที่ฟอจูนครับ ร้านตรงข้ามเจมาท ที่ขายเคสเยอะๆ ซื้อเคสถมฟีลม์

ข้อเสียน้อง DHD ที่สำคัญจริงๆ เท่าที่เล่นมานะครับ

1 แบตหมดไวมากครับ มากๆจริงๆ โทรศัพท์พวกนี้มันต้องต่อ EDGE ตลอด กินมากๆครับ
2 ลำโพงเรียกเข้า เบาครับ แต่พอจะแก้ใข โดยหาไฟลเพลงที่ Bitrate เยอะๆ แล้วไปเพิ่มเสียงในโปรแกรม MP3GAIN เอา เอาแค่98เดซิเบลพอนะครับ เกินว่านั้น ออกลำโพงแล้วฟังไม่รู้เรื่อง+น่ารำคาญ
3 GPS จับช้ามาก

ส่วนข้อดีที่พมประหลาดใจมากๆเลยคือ เสียงเพลงจากหูครับ ไม่อยากเชื่อเลยว่า เสียงมันดีจริงๆ ถ้าไม่ติดว่าแบตหมดไวนี่ ผมอาจจะเอามันมาฟังเพลงแทน Walkman X1050 ด้วยนะครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 14:35  

ถ้าเปิด edge ตลอด คงต้องทำใจอะครับ

ผมที่ออฟฟิตมี wireless บ้านก็มี มหาลัยก็มี เน็ทกินไม่เยอะมาก

คอย kill apps บ่อยๆ + ปรับแสงไม่ต้องสว่างมาก ยกเว้นอยุ่ในแดดจริงๆ ถึงปรับเต็ม

หาที่ชาทแบบพกพาจะ work มาก -0-
blacksand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 10:39  

skin kevlar ของ DHDหาไม่มีเลยครับหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับเห็นแต่ของไอโฟนเยอะมาก มันเป้นสติ๊กเกอเคฟล่าเปะนะครับไม่ใช่เคส แบบเคสมันทำให้เครื่องหนาขึ้นไปอีกแต่สกินนี่เป็นสติ๊กเกอลายเคฟล่าแปะไปเลย
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 13:38  

ถ้าอยากได้จริงๆก็คงต้องสั่งทางเน็ท ไม่ก็ที่MBK หรือ Fortune น่าาจะมีนะ Neutral
blacksand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 21:03  

มีลิ้งช่องทางให้ผมมั้ยครับต้องสั่งเอาผมอยู่ภูเก็ต
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 04:04  

Android Revolution HD 3.0 นี่คือ root หรืออะไรครับ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=840040 ??

แล้ว Official Android 2.2.1 (Froyo) - official HTC RUU 1.84.61.2 มันมีแล้วหรอครับ อัพยังไงเอ่ย ใครรู้ช่วยทีครับ

? CPU up to 1.22GHz !!??
? RAM optimizations
? Very fast, clean & stable
? Excellent battery life (สุโค่ย)
? Speaker volume increased by 20% (เสียงลำโพงจะดังขึ้น20% !!)

อันนี้ทำได้จริงหรอครับ แล้ววิธีการมันยังไงบ้างครับ ไม่เก่งเรื่องนี้เลย ใครพอจะแนะได้มั่งมั้ยครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 14:59  

araiwaniee ผู้เขียน:
Android Revolution HD 3.0 นี่คือ root หรืออะไรครับ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=840040 ??

แล้ว Official Android 2.2.1 (Froyo) - official HTC RUU 1.84.61.2 มันมีแล้วหรอครับ อัพยังไงเอ่ย ใครรู้ช่วยทีครับ

? CPU up to 1.22GHz !!??
? RAM optimizations
? Very fast, clean & stable
? Excellent battery life (สุโค่ย)
? Speaker volume increased by 20% (เสียงลำโพงจะดังขึ้น20% !!)

อันนี้ทำได้จริงหรอครับ แล้ววิธีการมันยังไงบ้างครับ ไม่เก่งเรื่องนี้เลย ใครพอจะแนะได้มั่งมั้ยครับ

น่าจะรูทนะ แต่มันจะไม่เหมือนตัวอื่นคือ ปกติ รูท จะเปลี่ยนเป้น androd 2.3 ตัวนี้ จะยังคงใช้ 2.2 เหมือนเดิม มาปรับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rachoyu เมื่อวันที่ 04 Mar 2011 15:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: