Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1069 / เข้าชม: 1826174
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
79%
 79%  [ 27 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 15:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

blacksand ผู้เขียน:
มีลิ้งช่องทางให้ผมมั้ยครับต้องสั่งเอาผมอยู่ภูเก็ต

สั่งผ่าน ebay ฮะ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire HD - เอชทีซี Desire HD
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 22:03  

ขออนุญาติครับ ขายเครื่องHTC Desire HD ซื้อมาตั้งแต่วันที่29 มค 54 เครื่องไม่ค่อยได้ใช้ครับ ส่วนมากใช้โนเกีย เก็บอยู่ในซองผ้าตลอดติดกันรอยแบบ80บาทมา นานๆจะเอามาเล่นที อุปกรณ์ครบยกกล่องเลย เครื่องศูนย์ครับ เหมือนของใหม่เลยครับ ขาดเม็มที่มากับเครื่อง ร้านเก็บไป แต่มีเม็ม32Gครับ นอกนั้นอุปกรณ์ครบ 17500 ถ้าสนใจเบอร์โปรโมชั่นเน็ตฟรี500mอีก17เดือนด้วย 18500 ครับ สนใจติดต่อได้ที่ 0859055045 เอล เผื่อคนในบอร์ดนี้สนใจ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 23:27  

ราคาแทบไม่ต่างกับเครื่องใหม่เลย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 11:48  

ดูท่าจะแพงไปสินะครับงั้นผมลดราคาไว้ที่16000ละกันครับราคานี้งดต่อรองสนใจติดต่อได้เลยครับ
ekapongp
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 16:39  

Gingerbread มีมาให้ใช้กันละคร้าบ สำหรับใครที่ไม่ห่วงเรื่องประกัน เข้าไปลองกันได้
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=765
pitbullgroup
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 20:27  

ekapongp ผู้เขียน:
Gingerbread มีมาให้ใช้กันละคร้าบ สำหรับใครที่ไม่ห่วงเรื่องประกัน เข้าไปลองกันได้
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=765

ผมว่ารอก่อนดีกว่านะครับ เท่าที่อ่านมา ยังมีปัญหาบางส่วนอยู่ รออีกแป็บให้เขาทดสอบกันแล้วลงทีเดียวน่าจะ work กว่า
GooGelle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 20:43  

วันนี้ HTC Sense เน่าทั้งวัน เน่าตั้งแต่เมื่อคืนวานแล้ว ไม่รู้ทำไมมันไม่ยอมแก้ เซ็ง กำลังจะ Reset Factory พอดี
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 23:52  

จำเป็นต้องใช้ htc sense ด้วยหรอ

เข้าไปใน setting ในเครื่อง ก็ได้แล้วนะ ที่จริง - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 06:22  

จะปล่อยน้องDersire HD มีใครสนใจมั้ยคับ
สภาพ95+ ใช้มา4เดือน

ราคาลองเสนอมาเลยครับ
0890162530
GooGelle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 08:01  

rachoyu ผู้เขียน:
จำเป็นต้องใช้ htc sense ด้วยหรอ

เข้าไปใน setting ในเครื่อง ก็ได้แล้วนะ ที่จริง - -"

พอดีว่าผมอยากจะ Sign in HTC Sense เข้าไปตั้งแต่ตอนตั้งค่าเครื่องใหม่เลยน่ะครับ = =" จะได้โหลดพวก Widget เสริม มาประดับหน้าจอให้เสร็จซะ ตอนนี้ก็รอ Sense หายดีอยู่ครับ
ZiNIF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 03:21  

อยากถามพี่ๆเรื่องการใช้งาน htcsense.com อะครับ
คือผมเพิ่งเริ่มใช้เลยกำลังจะพยายามสมัครหน่ะครับ

อ้างอิงจาก
http://myhtc.thaiddns.com/Register%20HTC%20Sense.pdf
นะครับผม

ทำตามขั้นตอนในคอมมาเรื่อยๆหน่ะครับ จนถึงขันตอนนที่
ต้องเข้าไป ที่ setup ในมือถือหน่ะครับ

เค้าให้กด nextๆๆ ไปเรื่อยๆแต่พอถึงหน้าเกือบสุดท้ายมันไม่มีให้กด
set up account เพื่อนเข้าไปล้อกอินหน่ะครับบ

ตอนนี้ที่หน้าจอคอมก้ กำลังรอ ให้ล้อกอินทางมือถือหน่ะครับ
อยากถามคนที่เคยทำแล้วหน่อยว่า DHD มันมีให้กด set up account มั้ยครับ

ช่วยทีนะครับอยากให้ใหม้นเตมประสิทธิภาพหน่ะครับ
Darkside
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 20:28  

ZiNIF ผู้เขียน:
อยากถามพี่ๆเรื่องการใช้งาน htcsense.com อะครับ
คือผมเพิ่งเริ่มใช้เลยกำลังจะพยายามสมัครหน่ะครับ

อ้างอิงจาก
http://myhtc.thaiddns.com/Register%20HTC%20Sense.pdf
นะครับผม

ทำตามขั้นตอนในคอมมาเรื่อยๆหน่ะครับ จนถึงขันตอนนที่
ต้องเข้าไป ที่ setup ในมือถือหน่ะครับ

เค้าให้กด nextๆๆ ไปเรื่อยๆแต่พอถึงหน้าเกือบสุดท้ายมันไม่มีให้กด
set up account เพื่อนเข้าไปล้อกอินหน่ะครับบ

ตอนนี้ที่หน้าจอคอมก้ กำลังรอ ให้ล้อกอินทางมือถือหน่ะครับ
อยากถามคนที่เคยทำแล้วหน่อยว่า DHD มันมีให้กด set up account มั้ยครับ

ช่วยทีนะครับอยากให้ใหม้นเตมประสิทธิภาพหน่ะครับ

อยากจะใช้เต็มรูปแบบคงจะไม่ได้หรอกครับ ตอนนี้ถึงจะล็อกอินได้แต่ HTC Hub ยังเน่าอยุ่เลย บางวิดเก็ตลิ้งค์โหลดไม่ตรงกับ HTC Like ทำให้โหลดไม่ได้ แล้วก็ไม่ยอมแก้ บางอันขึ้นมา update available แต่พอโหลดจริงก็เวอร์ชั่นเดิมลงทับ แล้วก็ขึ้น update availiable เหมือนเดิม ยกตัวอย่าง Fake call เนี่ยแหล่ะโหลดจาก htc hub ไม่ได้ พอไปโหลดใน HTC Like แล้วเกิดเอ๋อ ไปขึ้นใน HTC app/plug-in แทนที่จะขึ้นใน widget

ช่วงนี้รวนมากครับ HTC Sense แนะนำว่ารอมันแก้ให้เสถียรอีกสักหน่อยแล้วค่อยล็อกอินเข้าไปก็ยังไม่สายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 22:21  

Darkside ผู้เขียน:

อ้างอิงจาก
นะครับผม

อยากจะใช้เต็มรูปแบบคงจะไม่ได้หรอกครับ ตอนนี้ถึงจะล็อกอินได้แต่ HTC Hub ยังเน่าอยุ่เลย บางวิดเก็ตลิ้งค์โหลดไม่ตรงกับ HTC Like ทำให้โหลดไม่ได้ แล้วก็ไม่ยอมแก้ บางอันขึ้นมา update available แต่พอโหลดจริงก็เวอร์ชั่นเดิมลงทับ แล้วก็ขึ้น update availiable เหมือนเดิม ยกตัวอย่าง Fake call เนี่ยแหล่ะโหลดจาก htc hub ไม่ได้ พอไปโหลดใน HTC Like แล้วเกิดเอ๋อ ไปขึ้นใน HTC app/plug-in แทนที่จะขึ้นใน widget

ช่วงนี้รวนมากครับ HTC Sense แนะนำว่ารอมันแก้ให้เสถียรอีกสักหน่อยแล้วค่อยล็อกอินเข้าไปก็ยังไม่สายครับ

อ๋อครับๆๆๆ ขอบคุณมากครับ :DDD
รอกันต่อไป กับ DHD
5150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 02:39  

Anonymous ผู้เขียน:
Darkside ผู้เขียน:

อ้างอิงจาก
นะครับผม

อ๋อครับๆๆๆ ขอบคุณมากครับ :DDD
รอกันต่อไป กับ DHD

แนะนำว่าอย่าใช้ HTCSENCE.COM ครับมันกินCPU ครับ

ลองดูนี่ http://droidsans.com/node/10621

ลองทำดูครับ แนะนำให้ใช้ ROM REVOLUTION 3.2 ครับ แรงมาก สามารถ Overclock ได้ครับ หลังจากลองทำดู ปรากฏว่า

1 เครื่องแรงขึ้นมาก อย่าเห็นได้ชัด ยังไม่เห็นว่า LAG เลยครับ
2 แบตอยู่ได้ทนขึ้นครับ เล่นเกมส์ตลอด+เปิด EDGE ตลอดเวลา อยู่ได้ประมาณ เกอบๆ6 ชมครับ ถ้ายังไม่ได้รูท+ลงรอม ไม่น่ารอดเกิน4-5ชม.
3 เสียงเรียกเข้า ดังกว่าเดิมนิดนึง

แนะนำว่า ถ้าเราลงรอมใหม่แล้ว ให้ไปลองตัว ศฟีืแ้ำพ ตัวใหม่ๆดูครับ แนะนำ Go Launcher EX ครับ ไวกว่า HtcSence และใช้ง่ายกว่าครับ แต่เสียอย่างเดียวคือพวก Widger ที่ใช้กับ Htcsence มันเอามาใช้ไม่ได้ครับ เสียดาย Friendstream ครับ ชอบจริงๆ
ZiNIF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 12:07  

ขอบคุณเม้นบนมากๆครับ แฮ่ๆ
ผมเองมีปัญหาเกี่ยวกับแบตนิดนึงเหมือนกัน

มีข้อสงสัยครับ
ที่บอกว่าเจ้า rom 3.2 ตัวนั้นอะคับ
ถ้าทำมันจะเป็นการ root รึเปล่า ถ้าทำมันหมดประกัน (แต่สามารถ unroot ให้ใช้ประกันได้เหมือนเดิม) ใช่รึเปล่าครับ แล้วพอพอจะมี วิธีการอัพรอมมัยครับ อยากอัพแบตเหมือนกันน
Crying or Very sad

โทดทีนะครับไม่ค่อยรุ้เรื่องเพิ่งจะใช้สมาทโฟนครั้งแรกเองครับ RazzP
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ZiNIF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 12:11  

เพิ่งเข้าเวปเมื่อกี้ที่โพสไว้ให้ได้คำตอบเกือบหมดแล้วครับ โทดที Razz
romeonarok
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 15:53  

G -sersor มีปัญหา เล่นเกมส์แล้วมันไม่หมุนครับมันเอียงซ้ายตลอดเลยครับผม แก้ไขยังไง หรือว่า จีเซ็นเซอร์ผมมันเจ๊ง ใช้งานเว็บมันก็ไม่หมุนตามครับผม
เอก..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 16:48  

เท่าที่เห็นคนซื้อรุ่นนี้ ขายทิ้งไปเล่นไอโฟนกันเยอะ
ของ htc ดีจริง บ้างคนซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ด้วยซ้ำ
gonloveoil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 18:48  

ขาย htc desire hd 16000 สภาพ 100%ซื้อมา สอง วัน ใช้แล้วไม่ถนัดเลย
086-7861165
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 21:07  

romeonarok ผู้เขียน:
G -sersor มีปัญหา เล่นเกมส์แล้วมันไม่หมุนครับมันเอียงซ้ายตลอดเลยครับผม แก้ไขยังไง หรือว่า จีเซ็นเซอร์ผมมันเจ๊ง ใช้งานเว็บมันก็ไม่หมุนตามครับผม

Factory Reset ก่อนครับ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:35  

ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยเจอปัญหานอกนากเรื่องแบตน้อยไปใช้ไม่ถึงวันก็หมดแล้ว
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 12:29  

ใช้เน็ทบ่อยหรือเปล่าครับ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 13:59  

ใช้เน็ตไม่เท่าไรครับ(จะ remote server หรือมอนิเตอร์ระบบเครือยข่าย) ที่เหลือเล่นเกมกระจายครับ เดียวโหลดโน้นนี่ เดียวเปิดหนังบ้าง

ต้องมีมือถือ 2 เครื่องเผื่อแบตหมดจะได้มีอีกเครื่องไว้ใช้ Laughing

แต่....... รักเจ้าเครื่องนี้มากเลยครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 19:15  

ลองปรับให้ใช้แสงน้อยลง หรือให้ใช้แบทประมวลผลน้อยลงงับ

คอย Kill Apps Processing บ่อยๆ

งับ

ถ้าเกิดว่าปรับหรือ Kill บ่อยๆ ก็ยังหมดไว

สงสัยต้องหา Sanyo Enerlope Mobile Booster แล้วละครับ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 09:06  

ผมตั้ง Auto kill ทุกๆ 1 นาทีเลยครับแสงใช้แบบปรับอัตโนมัติ

ตอนนี้ทำใจแล้วกับเรื่องแบตส่วนมากไปไหนมาไหนไกลๆ ก็เล่นน้อยหน่อย อยู่บ้านหรือที่ทำงานเล่นเต็มที่พอแบตใกล้หมดก็ชาร์จ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 12:54  

ซื้อมาแล้วนะครับ ราคา 1890 ฿ + 100 (ค่าทำบัตรจอดรถหาย T-T)

หลังจากได้ลองใช้ทันทีหลังซื้อ ถือว่าเหมาะกับน้อง hd พอสมควรเลยครับ

---------

วันนี้เช้าผมจะขึ้นเหนือ 5 วัน อาจจะไม่ได้ชาทไฟมาก

กะจะเอาตัวนี้ช่วยในเรื่องแบทหมดไวของน้อง HD ด้วยคับ

ไว้วันศุกร์น่าจะมารายงานว่าคุ้มหรือไม่นะครับ

+ประสบการณ์ใช้จริงโดยผมเอง

กลับมาแล้วครับ หลังจากทัวร์เหนือมา 5 วันกับน้องด๋อย HD

ถือว่าเป็นทริปที่ประทับใจชิงถ้วยอยู่ครับผม Cool

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ประเด็นที่ชาท Enerloop

ผมถือว่าสอบผ่านเลยนะครับสำหรับตัวนี้ คือ ผมนั่งรถไฟฟรี จากหัวลำโพงไปเชียงใหม่
ตั้งแต่บ่าย2-6โมงเ้ช้า แบทหมดเกลี้ยงราวๆ 4 ทุ่มผ่าๆ (เล่นเน็ทฟังเพลงเรื่อยๆนะ)
เพื่อนก็ชาท IP4 ก่อนเรา เพื่อน ip4 แบทเต็ม เราก็เกือบเต็มเลย แถมมีอยู่ช่วงนึง
เดินทางอยู่เผลอเปิด edge เพลง fb twitter พร้อมๆกัน แล้วลืมปิด แบทจาก 80 > 20 % อย่างไว ดีที่ชาท enerloop จาก โรงแรมไว้ รอดตายไปอย่างหวุดหวิด หลังจากนั้นก็ใช้เรื่อยๆ ถือว่าน่าพอใจกับเงิน 1890฿ ที่เสียไป ใช้งานง่ายมากๆ หนักไม่เท่าไหร่ใส่กระเป๋ากางเกงสบาย
เอาไป 4 / 5 ดาว Very Happy
Shocked

Cool
XziBitch
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 18:29  

ช่วยหน่อยค่าาา
เราเพิ่งอัพ Software Update ของ HTC (ตัว official) ที่ออกใหม่ไป ถือว่าพอใจมากทีเดียว (ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว)
แต่ปัญหามันอยู่ที่ตอนอัพ เราลืมไป unroot ก่อนอ่ะ
ตอนนี้พอเช็คสถานะเครื่องมันก็ขึ้นว่า ไม่ได้ root
แต่พอจะรูทมันก็รูทไม่ได้ ค้างไปเลย จะ unroot ก็ไม่ได้อีก เราใช้ VISIOnary รูทค่ะ
ใครพอทราบวิธีช่วยหน่อยนะคะ ไม่อยากไป factory reset อ่ะ
เพราะไม่ได้แบ็คอัพก่อนอัพเดตเลย จะแบ็คอัพตอนนี้ก็ไม่ได้แล้วเพราะมัน root ไม่ได้ T^T
cristears
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 19:38  

เครื่องซ่อมอยู่ TT TT
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 20:35  

ซื้อมาแล้วนะครับ ราคา 1890 ฿ + 100 (ค่าทำบัตรจอดรถหาย T-T)

หลังจากได้ลองใช้ทันทีหลังซื้อ ถือว่าเหมาะกับน้อง hd พอสมควรเลยครับ

---------

วันนี้เช้าผมจะขึ้นเหนือ 5 วัน อาจจะไม่ได้ชาทไฟมาก

กะจะเอาตัวนี้ช่วยในเรื่องแบทหมดไวของน้อง HD ด้วยคับ

ไว้วันศุกร์น่าจะมารายงานว่าคุ้มหรือไม่นะครับ

กลับมาแล้วครับ หลังจากทัวร์เหนือมา 5 วันกับน้องด๋อย HD

ถือว่าเป็นทริปที่ประทับใจชิงถ้วยอยู่ครับผม Cool

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ประเด็นที่ชาท Enerloop

ผมถือว่าสอบผ่านเลยนะครับสำหรับตัวนี้ คือ ผมนั่งรถไฟฟรี จากหัวลำโพงไปเชียงใหม่
ตั้งแต่บ่าย2-6โมงเ้ช้า แบทหมดเกลี้ยงราวๆ 4 ทุ่มผ่าๆ (เล่นเน็ทฟังเพลงเรื่อยๆนะ)
เพื่อนก็ชาท IP4 ก่อนเรา เพื่อน ip4 แบทเต็ม เราก็เกือบเต็มเลย แถมมีอยู่ช่วงนึง
เดินทางอยู่เผลอเปิด edge เพลง fb twitter พร้อมๆกัน แล้วลืมปิด แบทจาก 80 > 20 % อย่างไว ดีที่ชาท enerloop จาก โรงแรมไว้ รอดตายไปอย่างหวุดหวิด หลังจากนั้นก็ใช้เรื่อยๆ ถือว่าน่าพอใจกับเงิน 1890฿ ที่เสียไป ใช้งานง่ายมากๆ หนักไม่เท่าไหร่ใส่กระเป๋ากางเกงสบาย
Shocked

Cool

ซื้อที่ไหนครับ ?
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 21:10  

ผมซื้อที่ร้าน Seed Camera ที่ พันธุ์ทิพย์ งามวงวานครับ

ลองหาที่ ฟอจูน หรือ พันธุ์ทิพย์ใหญ่ น่าจะมีนะครับ

ไม่ก็สั่งผ่านเน็ทเลยที่ http://www.thaicharger.com/index.php/topic,229.0.html

Wink
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 23:32  

ผมซื้อที่ร้าน Seed Camera ที่ พันธุ์ทิพย์ งามวงวานครับ

ลองหาที่ ฟอจูน หรือ พันธุ์ทิพย์ใหญ่ น่าจะมีนะครับ

ไม่ก็สั่งผ่านเน็ทเลยที่ http://www.thaicharger.com/index.php/topic,229.0.html

Wink

ขอบคุณมากครับ พันทิพย์งามวงษ์วาน ไกล้บ้านผมกว่าที่คิดอีกน่ะเนี่ย
ไว้ซื้อ Desire HD กับ เจ้าตัวนี่จะมาเล่าสู่กันฟังน้อ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 23:33  

ร้านอยุ่ชั้น 2 หน้าๆเลยครับ Wink
PPPPPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 16:28  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
คือไม่ค่อยสันทัดเรื่องพวกนี้เท่าไหร่
อ่านแล้วก็งงๆ
เรื่องซิมน่ะค่ะ คือ ที่บอกว่าซื้อซิม AIS
นี่เพื่อที่จะต่อเน็ตในตลอดทั้งวันหรอคะ
หรืออะไรยังไง

แล้วมันสามารถเชื่อมต่อ wifi true ได้ใช่มั้ยคะ
PPPPPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 16:49  

อีกอย่างนึงค่ะ รุ่นนี้มีที่คล้องสายโทรศัพท์มั้ยคะ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 18:19  

ตอบทีละข้อนะ

เรื่องโปร

ไม่แน่ใจยังมี โปรโมชั่นอยุ่ไมนะ เพราะโปรนานมากและตอนแรกๆเห็นหมดตั้งแต่มกราแล้วนะ ต่อโปรโมชั่นไหมไม่รู้ ลองสอบถามที่ร้านดีกว่าจ้า

คือเราจะได้เน็ทฟรี 500 mb หรือ 120 ช.ม. จ้า ซิม AIS หรือ 1-2-call (1-2-call อาจได้แค่ 500mb เท่านั้นนะ)

เรื่องซิม+เน็ท (ถ้ายังมีโปรโมชั่นนะ)

เน็ทนั้น ใช้ Edge หรือ 3G ในการต่อเน็ทจ้า หรือหา Wireless ฟรีก็ได้ หรือเสียตังพวก True Wifi , Spider Wifi ของ 3bb หรือ ToT Wifi ก็ได้งับ (ใส่รหัสอะไรก็ว่ากันไปนะ)

เรื่องสายคล้อง รุ่นนี้ไม่มีจ้า

แต่ เคสซิลีโคนบางรุ่นจะทำสายคล้องมาให้นะครับ เช่้นของ Capdase ที่ผมเคยใช้อยู่
(แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใส่ซองหนังละ ดูไฮโซอีกขั้น หาซื้อยากมาก T-T)

Wink
PPPPPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 19:43  

ขอบคุณมากนะคะ
มันน่าเสียดายตรงที่ไม่มีที่คล้องสายห้อยคอ ^^
phets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 22:30  

เพื่อน ๆ ลง software update กันยังครับ มี widget อันใหม่มาด้วย แล้วรู้สึกเหมือนเครื่องจะทำงานเร็วขึ้น
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 22:39  

ชื่ออะไรหรอครับ Shocked
Poop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 00:14  

phets ผู้เขียน:
เพื่อน ๆ ลง software update กันยังครับ มี widget อันใหม่มาด้วย แล้วรู้สึกเหมือนเครื่องจะทำงานเร็วขึ้น

มันอัพเดทเพิ่มเติมอะไรหรอครับ ตอนมันเตือนมา ผมไม่ได้อ่านอ่ะ อัพเดทไปเลย

ตอนนี้เป็น 2.2.1 แล้ววว
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 00:42  

กำลังอัพเดทละครับ มีไรคืบหน้า เดะแจ้งให้แซ่บจ้า Cool
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 01:42  

ลองทัสสกรีน แลดูลื่นขึ้น (หรือมันรีเช็ทไปรอบ เลยดูเหมือนเร็วขึ้นหว่า ) Rolling Eyes

รอเทสต่อพรุ่งนี้ละกาน Neutral
BuzzerBeat
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 08:40  

อัพเดทแล้ว เร็วขึ้นรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่รู้ๆแบ็ตหมดช้าลงกว่าเดิมมาก ผมนอนประมา 4 ทุ่ม นอนติ่นเช้ามาแบ็ตจะหมดเกลี้ยงทุกวัน แต่วันนี้ เหลือ80% ดีจังเลย น่าจะเป็นผลจากการที่อัพเดทครั้งนี้ แต่ก่อนเข้านอนผมใช้ TaskKiller ตัดแอฟที่ไม่ได้ใช้ออกไป ทุกครั้งก็ช่วยได้ระดับนึง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 09:13  

BuzzerBeat ผู้เขียน:
อัพเดทแล้ว เร็วขึ้นรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่รู้ๆแบ็ตหมดช้าลงกว่าเดิมมาก ผมนอนประมา 4 ทุ่ม นอนติ่นเช้ามาแบ็ตจะหมดเกลี้ยงทุกวัน แต่วันนี้ เหลือ80% ดีจังเลย น่าจะเป็นผลจากการที่อัพเดทครั้งนี้ แต่ก่อนเข้านอนผมใช้ TaskKiller ตัดแอฟที่ไม่ได้ใช้ออกไป ทุกครั้งก็ช่วยได้ระดับนึง

นอนตอนสี่ทุ่ม แบตเหลือเยอะไหมครับ ถึงเช้าเกลี้ยงเลยเหรอครับ
ผมก็เคยเป็นนะ แค่เป็นด้วยโปรแกรม Tango แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้ว
เหมือนโปรแกรมเขาอัพเดตไปแล้วครับ ของผมก็ตั้ง TaskKiller Auto ไว้เหมือนกันครับ
สังเกตุเหมือนว่า มันจะ Kill ตอนเปิดและปิดจอเท่านั้น เวลาปิดไปนานๆ พวกแอพมันก็รันเองอยู่ดีครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 00:27  

หลังจากเทส เวอร์ชั่นใหม่

2.2.1 ทำไมวันนี้แบทผมหมดเร็วจัง สวนทางกับคนอื่นๆ

(หรือผมเผลอเปิดแอพค้างไว้นะ -0-) Rolling Eyes

ที่เห็นตอนนี้คือ เวลากดช่องจะพิม จะมีเคอเซอร์ กลมๆ สีเขียวๆมาให้เลย

เพื่อในการเลื่อนแทรกการพิมพ์ทำได้ง่ายขึ้น Very Happy
PPPPPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 08:35  

ตอบทีละข้อนะ

เรื่องโปร

ไม่แน่ใจยังมี โปรโมชั่นอยุ่ไมนะ เพราะโปรนานมากและตอนแรกๆเห็นหมดตั้งแต่มกราแล้วนะ ต่อโปรโมชั่นไหมไม่รู้ ลองสอบถามที่ร้านดีกว่าจ้า

คือเราจะได้เน็ทฟรี 500 mb หรือ 120 ช.ม. จ้า ซิม AIS หรือ 1-2-call (1-2-call อาจได้แค่ 500mb เท่านั้นนะ)

เรื่องซิม+เน็ท (ถ้ายังมีโปรโมชั่นนะ)

เน็ทนั้น ใช้ Edge หรือ 3G ในการต่อเน็ทจ้า หรือหา Wireless ฟรีก็ได้ หรือเสียตังพวก True Wifi , Spider Wifi ของ 3bb หรือ ToT Wifi ก็ได้งับ (ใส่รหัสอะไรก็ว่ากันไปนะ)

เรื่องสายคล้อง รุ่นนี้ไม่มีจ้า

แต่ เคสซิลีโคนบางรุ่นจะทำสายคล้องมาให้นะครับ เช่้นของ Capdase ที่ผมเคยใช้อยู่
(แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใส่ซองหนังละ ดูไฮโซอีกขั้น หาซื้อยากมาก T-T)

Wink

คุณ rachoyu ซื้อซองหนังมาเท่าไหร่ และที่ไหนหรอคะ Smile
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 10:37  

ซื้อที่เซ็นแจ้งวัฒนะชั้นใต้ดิน โซนมือถืออะครับ หาร้านยากน่อยอะครับ ต้องถามๆเรื่อยๆครับ Neutral
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 13:36  

Anonymous ผู้เขียน:
BuzzerBeat ผู้เขียน:

นอนตอนสี่ทุ่ม แบตเหลือเยอะไหมครับ ถึงเช้าเกลี้ยงเลยเหรอครับ
ผมก็เคยเป็นนะ แค่เป็นด้วยโปรแกรม Tango แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้ว
เหมือนโปรแกรมเขาอัพเดตไปแล้วครับ ของผมก็ตั้ง TaskKiller Auto ไว้เหมือนกันครับ
สังเกตุเหมือนว่า มันจะ Kill ตอนเปิดและปิดจอเท่านั้น เวลาปิดไปนานๆ พวกแอพมันก็รันเองอยู่ดีครับ

เมื่อก่อน แบตหมดไวมาก ตื่นเช้านี่ก็ ส้มไม่ก็แดง ก่อนนอนผมชาร์ตไปด้วยเพราะนั่งหน้าคอม มันเต็มทุกครั้ง วันที่อัพเดทก็เต็มครับ ทุกวันผมนอนตี 2 แบตเต็ม แต่วันนั้นนอน 4 ทุ่ม ตื่นเช้ามาแปลกใจเลย
แอ็ฟมันรันเอง จริงครับ แต่แบ็ตของผมอยู่ได้ยาวๆเลยครับ ใช้งานได้นานขึ้นมาก แต่launcherProดันเน่าซะงั้น วันนี้ตอนตื่นราว 8โมงเหลือ76%
mija
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 13:59  

ไปอัพรอมที่ศูนย์เป็น 2.2.1

แต่ทำไม wifi มันต่อไม่ได้ มันขึ้นว่ว "ข้อผิดพลาด" T[]T
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 14:33  

mija ผู้เขียน:
ไปอัพรอมที่ศูนย์เป็น 2.2.1

แต่ทำไม wifi มันต่อไม่ได้ มันขึ้นว่ว "ข้อผิดพลาด" T[]T

ไหงงั้น ผมยังไม่มีปัญหานะฮะ Shocked
GooGelle
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 22:17  

ใช้รุ่นนี้มา รู้สึกว่าเจ๋งครับ มีปัญหาอยู่แค่แบตน้อยกับหน้าจอเกิด dead pixel ง่ายกว่าชาวบ้านเท่านั้นเอง คงอยู่กับผมได้ปีนึงล่ะครับ ^^
ibamint
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 17:34  

ขอขายแบต desire hd คับ 1600 mAh (ที่มากับเครื่องแค่ 1230 mAh) คับ ช่วยยืดชีวิตได้อีกหน่อย (ประมาณ 3-4 ชม.)

มีอยู่ 2 ก้อนครับ ขายให้ก้อนละ 450 บาทคับ

มีประกันนะครับ แต่ไม่รู้จะส่งเคลมยังไงถ้าเสีย เพราะซื้อมาจากฮ่องกงอ่ะครับ
คือ ซื้อไปแล้วถ้าเสีย ต้องยอมรับในส่วนนี้นะครับ คืนไม่ได้แล้ว

แต่ก้อนที่ผมใช้อยู่ก็โอเคเลยนะครับ ไม่ร้อน ชาร์จเข้าง่าย ใช้ได้นานกว่าเดิม

ทุกวัน(แต่โทรมานัดก่อน) ดูของได้แถวพระรามสาม และรถไฟฟ้าคับ

ติดต่อผมมิ้นท์ 081 446 7417 ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 16:45  

เห็นมีขาย Case ซอง ของ HTC Desire HD ที่ www.caseorder.com
ลองเข้าไปดูซิ แนะนำๆ
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 16:19  

ผมเปิดเครื่องบิน ตอนนอน ตื่นเช้ามาแบทลดไปแค่ 1-2 % เองครับ ลองใช้ดูนะช่วยได้พอสมควรเลย แต่ถ้าลืมปิดมันจะลดไปประมาณ 5-8 % ครับ
คนชอบ HTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 00:21  

พี่น้องทั้งหลายครับ . .. ผมซื้อ HTC Desire HD มา ประมาณอาทิดนึงละ

ผมขอบอกได้คำเดียวว่า ชอบที่สุด !!! ทุกอย่างมันลงตัว กล้องโคดชัด ด ด ชัดแบบแม่งเห็นรูที่สิวกำลังจะขึ้น .. และอย่าได้พูดถึง ระบบ dolby digital นะ เวลาดูคลิปวิดีโอขอบอกว่ายังกะดูในโรงภาพยนตร์ เสียงโคดสะใจ ระดับความมันส์ทะลุปอด .. . ผมเป็นคนนึงที่ชอบในการดูหนัง ฟังเพลง ดูยูทูบมากซึ่งไอ่ตัวนี้เต็มสตรีมทุกอย่าง แล้วใครหลายคนในที่นี้ ที่กำลังมองตัวนี้อยู่ ผมรับประกันว่า ดีแท้เเน่นอนครับ . . . ผมเอาไป โรงเรียน พวก Iphone 4 ยังอายอ่ะ !
ขอมาแลกมือถือกันใหญ่ . . . . Android สู้ๆๆ ขอให้พัฒนาไปไกลๆ ครองอันดับ 1 ตลอดกาล..................
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 21:50  

เสียงไม่เถียงฮะว่าจี๊ดจริง ยิ่งฟังใน headset เพื่อนแม่ยังอยากเอา ipod ไปทิ้ง

ท้าเพื่อนเลย ว่า headset อีันเดียวกัน มือถือไหนมาสู้ มาเลย Laughing

-----------------------------

แต่อย่าเปิดลำโพง max บ่อยๆนะ ขนาดผมลดมา 1 ขีดทุกครั้ง

ใช้มา 4 เดือน เริ่มเสียงแตกบ้างละ Crying or Very sad
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 15:23  

ระบบเสียงสุดยอดจริงๆครับ ชอบๆๆ แต่ผมอยากได้กล้องหน้าจัง กระจกสะท้อนแบบสวมก็ยังดี ไม่รู้มีขายหรือเปล่า - -
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 20:27  

รอ incredible S ฮะท่าน Cool
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 15:43  

รอ incredible S ฮะท่าน Cool

หลังไม่สวยน่ะสิครับ อย่างกับทำนาแบบขั้นบันไดเลย ^^
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 22:36  

ใส่ ซิลิโคนทึบ หรือซองหนังสิ

มันก็สวยเหมือนกัน Very Happy
phum.pea
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 11:54  

มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
คือพอใช้ไปๆ แล้วรู้สึกว่าเครื่องมันอืด ไม่แน่ใจว่าลงโปรแกรมเยอะรึเปล่าหรือว่าลืมปิดอะไร
เพราะ ผมก็kill Appบ่อยๆแล้วนะ
พอไปดูใน Task Killer แล้ว ram ผมมันมีน้อยลงๆเลื่อยๆเลย มันเกี่่ยวกันรึเปล่าครับ
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 21:19  

เข้า account & Sync

ลองเข้าไปดูในหัวข้อ News Stock Twitter Weather . . .

ปรับให้ sync ช้าที่สุด หรือไม่ sync เลย ถ้าไม่ได้ใช้

ปรับแสง ผมใช้แสง ขั้น 2 ที่ 40% ส่วนแสงขั้น 3 ผมใช้เฉพาะจะู้แดด เท่านั้นอะ Neutral
BuzzerBeat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 12:16  

ตั้องแต่ใช้ DHDมา
ตอนนี้ผมใช้DHD มีแค่2 อย่างที่เป็นข้อด้อย คือกล้อง 8 ล้าน แต่ความคมชัดสู้ BB ไม่ได้
และไม่มีกล้องหน้าไว้ถ่ายตัวเอง
เรื่องแบ็ตไม่มีปัญหาหลังจากการอัพเดทรอมใหม่ การต่อเน็ต ได้หลายช่องทางปลื้มสุดๆ เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง ลง power Amp แล้วฟังดูก็สุดๆไปเลย อยู่ในห้องให้wifi เร็วปรื๊ดๆ จริงๆอยากจ่ายตังซื้อแอ็ฟดีๆนะแต่ไม่รู้ทำไง ใครมีที่ให้โหลดฟรี หรือรู้วิธีจ่ายเงินซื้อ ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ จริงๆอยากจ่ายตังแต่ว่า ไม่รู้จะจ่ายยังไง ใช้ของฟรีที่ clack มาบางทีมันก็ไม่เต็มที่ ขาดๆเกินๆ
คิดไม่ออกจริงๆคร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 23:34  

ขอถามสรุปหน่อยนะครับ สำหรับตอนนี้ท่านๆ ที่ได้ซื้อ desire hd มาเเล้ว รุ้สึกว่าพอใจหรือไม่พอใจอะครับ คือผมกำลังตัดสินใจอยู่หลายเครื่องมากเลย อยากได้แบบคุ้มที่สุดและใช้ได้นานที่สุดอะครับ ขอผู้รู้ช่วยชี้แจงแถลงไข ด้วยนะครับ ว่า ดี ไม่ดี ควรซื้อ หรือ ควรรอซื้อตัวอื่น ตัวไหนยังไง ตามความเห็นของท่านทั้งหลายเลยนะครับ ผมตัดสินใจด้วยตัวเองไม่ได้จริงๆ

ขอบคุณมา ณ กระทู้แห่งนี้ด้วยครับบ..
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 00:00  

ในหัวผม กรณีที่รอได้
เรียกตามความอยากได้ โดยเน้นยี่ห้อของผมเอง

HTC EVO 3D
SumSung GS II
HTC Incredible S

กรณีที่ไม่รอ

HTC Desire HD
SumSung GS Cooper
Sony Ericsson Xperia arc
ขวด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 23:41  

ผมซื้อมาอาทิตย์กว่าแล้ว จากร้าน j-mart โปรโมชั่นเทรดอิน(มือถือเก่าแลกHTCใหม่) ได้เมม
8GB ไม่ทราบว่าที่อื่นได้เท่ากันหรือเปล่าครับ รบกวนถามหน่อย
เท่าที่ลองใช้ผมว่าก็ดีนะ โดยเฉพาะ GPS ถูกใจมากๆ (แต่ผมไม่เคยใช้ของอื่นเลยนะ เครื่องแรกก็ตัวนี้เลย)
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 01:04  

ก็โอเคนะครับ ผมได้ sandisk 32gb คลาส 2 มาอะ

แต่ทางช่างประจำร้านบอกผมว่า mem ที่เหมาะที่สุดกับน้องด๋อย คือ sandisk class 4 อะ

ไม่เร็ว ไม่ช้าเกินไป เสถียรสุด

ไงก็ขอให้สนุกกับน้องด๋อย HD นะครับ Wink
mija
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 20:02  

จะบันทึกเบอร์ในเครื่องลง Sim ทำไงคะ สำคัญมากเลย TT
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 20:58  

ไปที่หน้าจอข้อมูลเบอร์ที่ต้องการเมม กด More > Save to SIM ครับ Smile
mrkran
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 10:09  

ใครมีอาการ "ทัชสกีน" อย่างผมบ้างครับ

คือเมื่อผมลองสร้าง "แอพฯ" ที่หน้าจอหลัก โดยกดปุ่มค้างไว้ที่หน้า Home .. 2 วินาที

จะขึ้นหน้าให้เลือก "วิตเจต, แอพฯ, ทางลัด, โฟลเดอร์" เพื่อให้เราเลือก

แต่เมื่อลองเลือกตรง "แอพฯ" ก็ไม่สามารถกดได้ แต่ส่วนตำแหน่งอื่น ๆ กดได้หมด

ถ้าจะกดเลือก "แอพฯ" นั้น จะต้องเลื่อนมันขึ้นไปสักนิด จากตำแหน่่งเดิมเสียก่อน จึงจะกดได้

ตอนแรกผมก็ไม่ได้สังเกตุอะไรมาก นึกว่าปกติ

แต่เมื่อลองสังเกตุตำแหน่ง"ทัชสกีน" ดังกล่าว ปรากฏว่า "ไม่ตอบสนอง" เมื่อกดหรือเลื่อนตำแหน่งนั้น ๆ

(ตำแหน่งจะอยู่บริเวณใต้ปุ่ม ลดเสียง (ด้านข้าง) ลงมาเกือบ 1 ซม.)

จึงอยากทราบว่า มีท่านใดเป็นอาการอย่างผมบ้างครับ

และเราจะสามารถตรวจสอบได้อย่างไรว่า ตำแหน่งของทัชสกีนบนหน้าจอเขาเราเสียหรือไม่

ขอบคุณมากครับผม...
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 11:58  

ลอง Factory Reset สักรอบก่อนครับ

ถ้ายังมีอาการเดิมอยู่ คงต้องส่ง 0 ละครับ Neutral

mrkran
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 22:10  

mrkran ผู้เขียน:
ใครมีอาการ "ทัชสกีน" อย่างผมบ้างครับ

คือเมื่อผมลองสร้าง "แอพฯ" ที่หน้าจอหลัก โดยกดปุ่มค้างไว้ที่หน้า Home .. 2 วินาที

จะขึ้นหน้าให้เลือก "วิตเจต, แอพฯ, ทางลัด, โฟลเดอร์" เพื่อให้เราเลือก

แต่เมื่อลองเลือกตรง "แอพฯ" ก็ไม่สามารถกดได้ แต่ส่วนตำแหน่งอื่น ๆ กดได้หมด

ถ้าจะกดเลือก "แอพฯ" นั้น จะต้องเลื่อนมันขึ้นไปสักนิด จากตำแหน่่งเดิมเสียก่อน จึงจะกดได้

ตอนแรกผมก็ไม่ได้สังเกตุอะไรมาก นึกว่าปกติ

แต่เมื่อลองสังเกตุตำแหน่ง"ทัชสกีน" ดังกล่าว ปรากฏว่า "ไม่ตอบสนอง" เมื่อกดหรือเลื่อนตำแหน่งนั้น ๆ

(ตำแหน่งจะอยู่บริเวณใต้ปุ่ม ลดเสียง (ด้านข้าง) ลงมาเกือบ 1 ซม.)

จึงอยากทราบว่า มีท่านใดเป็นอาการอย่างผมบ้างครับ

และเราจะสามารถตรวจสอบได้อย่างไรว่า ตำแหน่งของทัชสกีนบนหน้าจอเขาเราเสียหรือไม่

ขอบคุณมากครับผม...

ตอนนี้ยิ่งงงมาก ๆ เลยครับ เพราะมันเป็น ๆ หาย ๆ

แต่ส่วนใหญ่จะเป็นบ่อยมากครับ

ตอนแรกนึกว่าหน้าจอสกปรก แต่สุดท้ายก็ไม่ใช่

กลุ่มใจมาก อยากหาสาเหตุจริง ๆ ครับผม...
2onggr92
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 19:21  

sony liveview น้าซื้อมาใช้คู่กับ DHD ไหมอ่าครับกำลังลังเลเลยย
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 20:41  

มันต้องใช้ขนาดนั้นเลยหรอ Shocked
mija
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 23:17  

HTC DHD มันบันทึกเสียงระหว่างสนทนาได้ไหมคะ จะใชบันทึกเสียงของลูกค้าที่เข้ามาติดต่องานน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 11:11  

คิดไม่ออกจริงๆคร ผู้เขียน:
ขอถามสรุปหน่อยนะครับ สำหรับตอนนี้ท่านๆ ที่ได้ซื้อ desire hd มาเเล้ว รุ้สึกว่าพอใจหรือไม่พอใจอะครับ คือผมกำลังตัดสินใจอยู่หลายเครื่องมากเลย อยากได้แบบคุ้มที่สุดและใช้ได้นานที่สุดอะครับ ขอผู้รู้ช่วยชี้แจงแถลงไข ด้วยนะครับ ว่า ดี ไม่ดี ควรซื้อ หรือ ควรรอซื้อตัวอื่น ตัวไหนยังไง ตามความเห็นของท่านทั้งหลายเลยนะครับ ผมตัดสินใจด้วยตัวเองไม่ได้จริงๆ

ขอบคุณมา ณ กระทู้แห่งนี้ด้วยครับบ..

สรุปเป็นข้อๆ หลังจากเปนเจ้าของมาเกือบเดือนนะครับ
1.เรื่องจอ -ขนาด4.3ใหญ่ดีครับหลังจากนี้รุ่นTOPใหม่ๆคงต้องขนาดเท่านี้เป็นอย่างน้อย
-สีและความสดสู้ทางช้างเผือกไม่ได้
2.งานด้านโทรศัพท์น่าจะดีกว่าอีกเจ้านะครับ ทั้งโทรออก-รับสายและลูกเล่น
3.ความลื่นในการเล่นและใช้งานแบบเดิมๆดีกว่าอีกยี่ห้อครับ(ยังไม่ได้ลองROMเพราะกลัวหลายอย่าง)
4.GPS ฟรีและเร็วกว่าครับ
5.กล้อง สมัยนี้ต้อง8ล้านแล้วครับ แต่กล้องตัวนี้ถ่ายให้ชัดยากครับในที่แสงไม่พอใช้แฟลซก็เหลืองครับ(แก้เหลืองโดยตั้งแบบเรืองแสงฟลูออช่วยได้ครับ) แต่ถ้าแสงพอขอบอกว่ามันยอดมาก
6.SenseUI+HTCsense.com ทีผมชอบมากๆ
7.ฟังเพลงไม่ผิดหวังครับกับSRSและDolbyMobile หูฟังเดิมๆเลย ยิ่งดูหนังด้วยแล้วสะใจจริงๆ
แต่ลำโพงนอกนี่เบาครับ เสียงเรียกเข้าก็เบาครับ
8.แบต.....ไม่อยากบอกว่าใส่มาทำไมแค่นี้ ดีที่เค้าแถมชาร์ทในรถมาให้ผมเลยใช้ได้สบายไม่เคยหมด แต่ว่าไปแล้วก็ไม่เคยเห็นยี่ห้อไหนอยู่รอดวันเลยถ้าเล่นทั้งเนททั้งเกมอย่างผม ส่วนแบตDHDถูกๆเยอะคับดูในEbay ตั้งแต่1600-2430mha
สุดท้าย.................... ลองเล่นแต่ละตัวดูก่อนตัดสินใจครับ
TheBeam
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 19:45  

เพิ่งถอยมาได้ 5 วัน ถูกใจ HTC Desire HD มากๆครับ
ทีแรกกังวลโน่นนี่นั่น (อ่านโพสเจอปัญหาแล้วยิ่งมึน)
แต่พอได้ใช้ก็ happy นะคับ | จอใหญ่ดี | เสียงเวิร์คมาก
กล้องโอเค | เครื่องเร็วดี | GPSก็ปกติ | SenseUIนี่ชอบมาก

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อแบตเพิ่ม หรือหาตัวชาร์จอื่นๆเพิ่มดี

ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ทุกเครื่องมีปัญหาทั้งนั้น
เลือกอินเทรนด์ก็ถือกันเกลื่อน เลือกตามใจก็หลุดกระแส

Desire HD มีปัญหาอย่างเดียวสำหรับผม
คือไม่มีช่องใส่สายคล้องคอ 555+
(แก้ได้แล้วด้วยการซื้อเคส CAPDASE !)
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 22:46  

ซ้ำจ้า ลบม่าได้ Sad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rachoyu เมื่อวันที่ 16 Apr 2011 22:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 22:49  

mija ผู้เขียน:
HTC DHD มันบันทึกเสียงระหว่างสนทนาได้ไหมคะ จะใชบันทึกเสียงของลูกค้าที่เข้ามาติดต่องานน่ะค่ะ

ระหว่างคุย กดไปที่ปุ่ม Home > เลือกเมนู+appsปกติ > หาตัวที่ชื่อ Voice Recorder > กดปุ่ม วงกลมสีแดง (ปุ่มอัดปกตินั้นแหละ)

Enjoy !!!
Cool
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 22:53  

TheBeam ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาได้ 5 วัน ถูกใจ HTC Desire HD มากๆครับ
ทีแรกกังวลโน่นนี่นั่น (อ่านโพสเจอปัญหาแล้วยิ่งมึน)
แต่พอได้ใช้ก็ happy นะคับ | จอใหญ่ดี | เสียงเวิร์คมาก
กล้องโอเค | เครื่องเร็วดี | GPSก็ปกติ | SenseUIนี่ชอบมาก

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อแบตเพิ่ม หรือหาตัวชาร์จอื่นๆเพิ่มดี

ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ทุกเครื่องมีปัญหาทั้งนั้น
เลือกอินเทรนด์ก็ถือกันเกลื่อน เลือกตามใจก็หลุดกระแส

Desire HD มีปัญหาอย่างเดียวสำหรับผม
คือไม่มีช่องใส่สายคล้องคอ 555+
(แก้ได้แล้วด้วยการซื้อเคส CAPDASE !)

---------

Shocked

อีกทีละกันเผื่ออาจไม่ทันได้อ่าน Very Happy

ไม่ก็แบทใน E-bay เลยจ้า
Wink
ดี...เฮดดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 13:38  

เรื่องแบตไม่รู้เพื่อนๆชาร์ทยังไง
ผมลองชาร์ท3แบบและวัดการใช้งาน มันได้ผลต่างกัน
1.ใช้งานไปชาร์ทไป ผล แบตหมดเร็วจริงๆ
2.Stanby ชาร์ทจนเต็ม ผล ใช้ได้นานกว่าเดิม
3.ปิดเครื่อง (ชาร์ทตอนนอน) ผล ใช้งานได้ยาวกว่า2แบบแรกมากครับ

ไม่รู้ใครเคยลองดูมั๊ยคับ
TheBeam
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 17:38  

ขอบคุณมั่กๆคับคุณ rachoyu
ไว้จะลองไปหามาใช้ดูคับ
Laughing
czerny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 18:40  

ตัว task killer คืออะไรหรอคะ แล้วใช้งานยังไงคะ Question
[/quote]
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 18:42  

http://blog.whatphone.net/advanced-task-killer.html

ตามนี้ฮะ Very Happy
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 23:12  

รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ ผมเองก็ใช้ HTC tattoo อยู่กำลังจะเปลียนมือถือ

ไม่ทราบว่า ระหว่าง HD7 กับ Desire HD อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

เป็นคนใช้ Android เหมือนกันน่าจะเข้าใจความรู้สึกกันดีกว่าน่ะครับ Wink
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 00:47  

พร้อมจะเปลี่ยนไป WP7 ไหมอะครับ

แอพน้อยในตอนนี้ อนาคตยังไม่รู้

แต่ถ้ารอได้ อยากให้รอน้อง เหลือเชื่อ มากกว่าครับ Very Happy
qwert
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 20:19  

เวลาชาร์จแบต บางทีถ้าเห็นว่าก่อนนอนเหลือประมาณ 45%ก็ชาร์จเผื่อไว้เลย เพราะว่าตอนเช้าก็มาชาร์จไม่ทัน แบบนี้แบตจะเสื่อมรึเปล่าคะ Question Question เพราะถ้าไม่ชาร์จเลยอีกวันก็ไม่เล่นไม่พอ คงหมดตอนกลางวันอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ ว่าถ้าเล่นให้หมดไปเลยในวันเดียว แล้วชาร์จทั้งคืนแบบไหนดีกว่าคะ
araiwaniee2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 22:31  

ตัว HD นี่รองรับ 4G มั้ยครับ เห็น AIS กำลังคลือบคลานไปแตะ4Gแล้ว
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 22:33  

อืมเรื่องแบตนี่ ผมก็ชาร์จไว้ทั้งคืนนะ อารมณ์เดียวกันกลัวพรุ่งนี้ไม่พอใช้ อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ใช้มา4เดือนแระก็ปกติดีนะครับ รอผู้รู้เรื่องแบตมาอธิบายดีกว่า
bomma001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 10:42  

อยากรู้ว่า 2.3 gingerbread มะไหร่จะมาอ่ะ ของ HTC นะ

ไม่อยากไป up rom เอง เพราะลองทำแล้วมันวุ่นวายมากก ต้อง downgrade ไรไม่รุอ่ะคับ
bomma001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 11:48  

อยากรู้เวปสั่งซื้อ เคส ซิลิโคน มือถือ ในไทยอะคับ
เพราะเดินตามร้านที่ เชียงใหม่ ไม่มีของ desire hd อ่ะ

ถ้ามีก้มีน้อยมาก ไม่สวย ช่วยหน่อยนะคับ
araiwaniee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 14:04  

ผมใส่เคสตัว250บาทอยู่ ใส่ๆไปก่อนเจอถูกใจค่อยเปลี่ยน
กลัวเป็นรอยแต่บอดี้ขอบอกทนมาก ใช้แบบไม่ใส่เคสมา2เดือนไม่ยักกะมีรอย

ใครเจอเคสสวยๆแนะนำบ้างนะครับ ตอนนี้ใส่ตัวหนาเตอะเรย
czerny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 09:04  

ซื้อเคสจากซีคอน 150 บาทคะ เป็นเรซิ่น แต่ก็มีแบบไม่มาก
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.caseorder.com
เว็ปนี้ก้อมีให้เลือกนิดนึงอ่ะคะ ลองเข้าไปดูและกันนะคะ
qwerlk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 09:10  

เห็นบอกว่าซื้อ แล้วจะแถมเมม 32 กิ๊กหรอคะ
แต่ว่าไปซื้อที่เจมาร์ท เค้าแถมให้แค่ 8 เองคะ
แต่ว่าเค้าก้อแบ่งเป็นบู๊ทของ htc ต่างหากนะคะ ทำไมไดแค่ 8เอง
werd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 09:12  

ตัว my htc จำเป้นต้องลงป่าวคะ เหนมีคนบอกว่า เปลืองrom ป่าวๆ Very Happy
bomma001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 12:19  

อยู่ที่ว่าซื้อราคาเท่าไรมั้งคับ
ของผมซื้อ 20400 ได้ 8 gb
ถ้าซื้อ 22400 ได้ 32 อะ
เพชร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 20:10  

bomma001 ผู้เขียน:
อยู่ที่ว่าซื้อราคาเท่าไรมั้งคับ

ตอนนี้ไม่ใช่ราคา 18500 แล้วเหรอครับ เห็นมีแลกเครื่องเหลือแค่ 14500 เองนะครับ ถึงสิ้นเดือนนี้
rachoyu
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 22:49  

werd ผู้เขียน:
ตัว my htc จำเป้นต้องลงป่าวคะ เหนมีคนบอกว่า เปลืองrom ป่าวๆ Very Happy

พูดตามตรง

ลงวอสแอพดีก่าฮะ Neutral

ยกเว้นว่าถ้าคุณรู้จักคนใช้ htc ด้วยกันเยอะอะครับ Very Happy
bomma001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 15:12  

เพชร ผู้เขียน:
bomma001 ผู้เขียน:

ตอนนี้ไม่ใช่ราคา 18500 แล้วเหรอครับ เห็นมีแลกเครื่องเหลือแค่ 14500 เองนะครับ ถึงสิ้นเดือนนี้

Surprised ออ ผมซื้อนานแล้วคับ ประมาน 3 เดือนละ
แอบอิจฉารุ่นใหม่ๆเหมือนกันน มันมีกล้องหน้า 555
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 20:17  

เพิ่งเอาเจ้า Tattoo ไปแลกเครื่องนี้มา ถูกใจมากมาย Very Happy

เจ้า Disire HD นี่ใช้ 3G ของ True ได้มั้ยอะครับ เห็นพี่ผมบอกใช้ได้เฉพาะเจ้าอื่น Confused
czerny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 08:22  

ตัวเนวิเกเตอร์ทำไมใช้ไม่ได้อะคะ. มันหาgps นานมากคะก้อหาไม่เจอ ถ้าใช้โปรแกรมอื่นก้ไม่มีเสียงนำทางคะ มันมีแต่เขียนบอกอะคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: