Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
LG Optimus One - แอลจี Optimus One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 441 / เข้าชม: 1488548
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
64%
 64%  [ 20 ]
ดี - GOOD - 4
29%
 29%  [ 9 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 31

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus One - แอลจี Optimus One
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 12:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

pisa ผู้เขียน:
ทำไมช่วงนิ้เงียบยาวเลยล่ะ Optimus One
Sad Sad Sad

มองในแง่ดีคือเครื่องไม่มีปัญหาครับหลังจากติดฟิลม์เพิ่มเพื่อกันฝุ่นเข้า
อีกอย่างก็เพราะเป็น android ก็เลยไปโพสท์กันตามพวก ซอฟแวร์ซะมากกว่า
qs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Optimus One - แอลจี Optimus One
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 00:03  

ผมจะซื้อตอนสิ่นเดือนนี้ไม่รู้ว่าของล็อกที่แก้ไขฝุ่นเข้าหน้าจอจะมายังแล้วก็ล็อกที่มีปัญหาจะหมดในท้องตลาดครับ
vdfee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 09:10  

อยากรู้ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ

เจออาการ อยู่ดีๆ ก็โทรเข้า-โทรออกไม่ได้ ทั้งๆที่สัญญาณเต็ม 4 ขีด
ไปศูนย์เค้าบอกให้เปลี่ยนซิมรุ่นใหม่ ก็เปลี่ยนแล้วของ AIS กับอัพ V10E
แต่เอากลับมาใช้ที่บ้านก็ยังเป็นเหมือนเดิม

เลยช่วงเจ็ดวันแรกแล้วด้วยเศร้าเลย Sad
prakarn0306
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 11:42  

ไม่ได้เชื่อมต่อ อินเตอร์เน็ต

จึงมีไอ้ "เพิ่มเมืองใหม่" (Add a new city) รูปพระอาทิตย์กับเมฆ เกะกะอยู่ตลอดเวลา

จะเอาออกได้ยังไงครับ เห็นคนขายเค้าทำให้ดูว่าลากลงถังขยะได้ พอจะทำเองทำไม่เป็นครับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
pisa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 12:10  

prakarn0306 ผู้เขียน:
ไม่ได้เชื่อมต่อ อินเตอร์เน็ต

จึงมีไอ้ "เพิ่มเมืองใหม่" (Add a new city) รูปพระอาทิตย์กับเมฆ เกะกะอยู่ตลอดเวลา

จะเอาออกได้ยังไงครับ เห็นคนขายเค้าทำให้ดูว่าลากลงถังขยะได้ พอจะทำเองทำไม่เป็นครับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

แตะที่รูปค้างไว้ประมาณ 2 วินาที จะมีรูปถังขยะแสดงเหนือปุ่มโฮม ลากไปทิ้งได้เลย
โดยที่ตัวโปรแกรมยังอยู่ Surprised Surprised
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 12:19  

qs ผู้เขียน:
ผมจะซื้อตอนสิ่นเดือนนี้ไม่รู้ว่าของล็อกที่แก้ไขฝุ่นเข้าหน้าจอจะมายังแล้วก็ล็อกที่มีปัญหาจะหมดในท้องตลาดครับ

ท้องตลาดไม่รู้ ของผมซื้อเมื่อปลาย ธค.เป็นรุ่นสีแดงใช้มายังไม่มี Arrow เข้าด้านใน
....แต่ด้านนอกมีก้อเช็ดเอา Laughing
prakarn0306
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 13:13  

555 ทำได้แล้ว ขอบคุณคุณ Pisa มาครับ

Very Happy Very Happy Very Happy

มีอะไรให้เล่นเยอะแยะเลย แต่ทำไม่ค่อยเป็นศึกษาจากที่ไหนกันเหรอครับ
ถ้าใครมีแนะนำการใช้งานคงดีมิใช่น้อยเนอะ
lodition
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 23:46  

2.3 ไม่รู้จะอัพได้ตอนไหนนะคับ ยังไม่มีข่าวเลย งะ อิอิอิ ใช้มา เกือบเดือนละ โอสุดๆ ขอบอก
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 17:20  

Fw V10e_00 ตัวใหม่นี่มันดีหรือป่าวค้าบ Surprised
มีใคร up แล้วมั่งเอ่ย....ถ้าดีจะได้ up ด้วย Razz
EKKUNG32
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 23:35  

Fw V10e_00 ตัวใหม่นี่มันดีหรือป่าวค้าบ Surprised
มีใคร up แล้วมั่งเอ่ย....ถ้าดีจะได้ up ด้วย Razz

ดีแน่นอนอยุู่แล้วครับ เพราะ FW ที่ออกใหม่เขาก็ออกมาเพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นครับ เพราะฉะนั้นรีบอัพด่วนครับ
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 11:29  

LG OPTIMUS ONE บูธแอลจี มีโปรโมชั้นในงาน Thailand Mobile Expo2011
แถม Micro SD 8GB + ปลอกใส

ดูที่นี่ http://www.droidsans.com/node/9460
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 15:16  

LG OPTIMUS ONE บูธแอลจี มีโปรโมชั้นในงาน Thailand Mobile Expo2011
แถม Micro SD 8GB + ปลอกใส

ดูที่นี่ http://www.droidsans.com/node/9460

แถมในงาน พอหลังจบงานแล้ว ราคาเหลือ 8900 ปล่าว อิอิ
fan fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 15:58  

ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เดิมราบรื่นดีมาก แต่ว่า..1.รับ mms ไม่ได้ โทรถามศูนย์ dtac แล้ว เค้าบอกว่าเค้าไม่มีข้อมูลให้ถาม LG แต่ถาม LG นี่คือถามที่ไหนเหรอ 2.ซื้อ microSD 16G มาเปลี่ยน..ตอนแรกก็ดีๆอยู่ พอเปลี่ยน card แล้ว hang บ่อยมาก วันละเป็น 10 ครั้ง..อยู่ๆก็จอค้าง แตะไม่ฟื้นวะอย่างนั้น ต้องถอดแบท
...ใครช่วยตอบหน่อยค่ะ ทำไงดี
pond_lookyak
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 14:33  

ซื้อ optimus one มา แต่ syne กับคอมไม่ได้อ่ะค่ะ

ลองทำตามข้อมูลข้างต้นดูแล้วก็ยังไม่ได้

เป็นเพราะเวอร์ชั้นของ LG PC SUITE IV หรือเปล่าคะ

แล้วถ้าใช้ LG PC SUITE เวอร์ชั่นต่ำกว่านี้ จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 18:12  

ซื้อมาได้ 1 วัน แบบว่าจอ 320 x 480
ทำไมมันให้ความรู้สึกเหมือน 240 x 320 Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
3GS มันก็ 320 x 480 ทำไมมัน.................
นอกนั้นโอเคหมดถึงแม้มันจะไม่สมูท เท่า Desire Very Happy Very Happy
udong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 13:17  

โหลด whatsapp มาแล้ว เปิดมามันให้ tell friend อ่ะคับ พอเปิดเข้าไปมีเป็นแบบบอกให้เพื่อนรู้ทาง facebook , email อะเไรทำนองนั้น แต่ถ้าผมจะ add เพื่อที่เป็น blackberry หรือที่ใช้ whatsapp อยู่ ทำงัยคับ กับเจ้า adriod 2.2 คับ
น้อง69
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 20:58  

ตอนนี้มีแผ่นกันฝุ่นเข้าจอแล้วนะครับ

พอดีเอาไปเข้าศุนย์มาฝุ่นเข้ารอบ 2 555555+

ไปถึงศูนย์บอกจะติดแทบกราวให้ รอบนี้อาการหายขาดแน่นอน

กำลังจะโว้ย แซวๆ พนักงนเลย ว่าไม่มีวิธีทำให้ฝุ่นไม่เข้าหรอ ไม่ได้ให้แค่มาเช็ดฝุ่นแล้วก็เข้ามาใหม่ 5555+ ปัญหาง่ายๆ นึกว่าจะไม่แก้ เหอะๆ เสียของเทพหมด
TTXXYY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 17:48  

TTXXYY ผู้เขียน:

ลดเหลือ 8,500 ครับ

ดูรูปที่
http://www.pantipmarket.com/items/10910125

ขายแล้วจ้า
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Shotcut code service test for LG P500
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 17:49  

Very Happy Very Happy
3845#*500# จะปรากฎ Menu ให้ทดสอบระบบเครื่องทุกอย่างเลย
ยกเลิกการ Test กด Home
Very Happy Very Happy
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 14:29  

น้อง69 ผู้เขียน:
ตอนนี้มีแผ่นกันฝุ่นเข้าจอแล้วนะครับ

พอดีเอาไปเข้าศุนย์มาฝุ่นเข้ารอบ 2 555555+

ไปถึงศูนย์บอกจะติดแทบกราวให้ รอบนี้อาการหายขาดแน่นอน

กำลังจะโว้ย แซวๆ พนักงนเลย ว่าไม่มีวิธีทำให้ฝุ่นไม่เข้าหรอ ไม่ได้ให้แค่มาเช็ดฝุ่นแล้วก็เข้ามาใหม่ 5555+ ปัญหาง่ายๆ นึกว่าจะไม่แก้ เหอะๆ เสียของเทพหมด

แผ่นกันฝุ่นเข้าจอ ศูนย์ให้มาหรอครับ?

แล้วตอนนี้ สินค้าล็ตหลังทางLGเค้าแก้ปัญหานี้มาให้เลยรึป่าวครับ?
รึว่าต้องเอาไปเข้าศูนย์เอง Shocked
lodition
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 14:41  

น้อง69 ผู้เขียน:

หลังไมค์ทีได้มั้ยคับ แอดเอ้มมาก็ได้ ผมต้องการคุยด้วย หรือจะส่งเมล์บอกเบอโทรมานะคับ เริ่มเซงละที่ลำปางไม่มีสูน ต้องทำไงเนี๊ยะ เชียงใหม่ไม่รู้มีป่าว เมล์นี้นะคับ sodadaz@gmail.com
ผู้ที่จะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ p-500
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 20:21  

ผมซื้อโทรศัทพ์รุ่น P-500 มาสองเดือนแล้ว ยังเล่ยไม่เป็นเลยตัวอย่างเช่นการตั้งค่าตรวจเช็คอุณหภมิ วัดสภาพอากาศ ตั้งเสียงปลุกใหม่ เปลี่ยนเสียงเรียกเข้า เหล่านี้ แค่ง่ายๆๆผมยังไม่เข้าใจเลย แถมคู่มือที่ให้มาก็แย่มากๆๆ ไม่มีรายระเอียด ไม่บอก ว่าป่มนี้ทำอะไร เหมื่อน กับ โทรศัทพ์ ยี่ห้ออื่น ตอนซื้อ พนักงานร้าน บอกเยี่ยม แต่เอาเข้าจริงๆๆ ..... แย่มากๆๆ ก็ขอฝากไว้ตรงนี้เลยว่าถ้ามีทำคูมือมา ก็ขอให้เมล์มาบอกด้วย แต่ถ้าไม่มี คิดไม่ได้ ก็ขอให้ ผู้บริหารบริษัท LG
เลิกพัฒนาระบบได้เลย แค่คู่มือ คุณยังไม่ผ่านเลย ครับ ลองเป็นคุณบ้าง ที่ซื้อของมาด้วยความภาคภูมิใจ และไว้ใจในซื่อ แต่ สิ่งที่ได้มันฮวยแตก แล้วคุณจะคิดอย่างไร กรุณาอย่าเมินเชย
nana8791@gmail.com Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
bminttz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 18:34  

ศูนย์แอลจีราคา9500 เมม 2กิ๊ก แล้วก้อุปกรณ์ในกล่อง พร้อมโหลดแอปไห้นิดๆหน่อยๆ
แต่บางคนบอกได้เมม8กิ๊ก 8900 บาท เลยลังเล เพราะถ้าได้เมม8กิ๊ก ราคาก้ถูกกว่าด้วย ช่วยตอบหน่อยนะคะ ^^
dxs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 20:33  

justKiller ผู้เขียน:
ราคา เอ่ออออออ แพงโคตร

http://en.korea.com/blog/tech/mobile/lg-electronics-releases-optimus-one-with-froyo/

LG Optimus One With Google
-Display: 3.2-inch HVGA multi-touch
-Colors: Black, Black Gold, Wine Red, Dark Blue, White Gold (to be released later)
-Size: 113.5 x 59.0 x 13.3mm / 127g

Memory
-Internal memory: 400MB (User memory)
-External memory: 4GB MicroSB (Can be increased to 32GB)
-Connectivity: Wifi, Bluetooth, USB 2.0
-Camera: 3.0 Megapixel Autofocus
-Battery: 1,500mAh (2EA)
-Operating System: Google Android 2.2 Froyo
-Price: 600,000 Won

600,000 won ก็ราวๆ 16,000 bth

ถ้าราคานี้จริงๆ ผมขอบาย

เอาราคาเกาหลีมาเทียบไม่ได้ครับ

ของเกาหลีถ้าผลิตในเกาหลีจะแพงมากๆ(นิยมของประเทศตัวเอง)

แต่เข้าไทย ยังๆก็ผลิตจากจีนครับ

ไม่แพงหรอก
hkjh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mmm
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 20:37  

bminttz ผู้เขียน:
ศูนย์แอลจีราคา9500 เมม 2กิ๊ก แล้วก้อุปกรณ์ในกล่อง พร้อมโหลดแอปไห้นิดๆหน่อยๆ
แต่บางคนบอกได้เมม8กิ๊ก 8900 บาท เลยลังเล เพราะถ้าได้เมม8กิ๊ก ราคาก้ถูกกว่าด้วย ช่วยตอบหน่อยนะคะ ^^

9พันกว่าๆครับ แล้วแต่ศูนย์

ส่วนอีกราคานึง น่าจะเป็นที่งาน mobile expro 2011 แต่ไม่แน่ใจ รู้แต่แถมเม็มให้ 8 กิ๊ก
kongkong1212
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 23:11  

อยากรู้เรื่อจอสัมผัสน่ะครับ ว่าสัมผัสดีไหม ลื่นรึเปล่า
เพราะเคยเล่นจอสัมผัสของแอลจีแล้วมันไม่ค่อนลื่นอะครับ
แดนสรวง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 14:59  

kongkong1212 ผู้เขียน:
อยากรู้เรื่อจอสัมผัสน่ะครับ ว่าสัมผัสดีไหม ลื่นรึเปล่า
เพราะเคยเล่นจอสัมผัสของแอลจีแล้วมันไม่ค่อนลื่นอะครับ

ก็ลื่นดีนะครับใช้อยู่แต่จะให้ลื่นแบบ cpu 1g คงไม่ได้ครับการใช้งานดีคุ้มกับราคาตอนผมซื้อราคา10600 บ.ยังรู้สึกคุ้มแล้วตอนนี้ 9000 ผมว่าค้มโคตะระเลย Laughing สำหรับคนที่ไม่เคยเล่นแอนดรอยเลยใช้ตัวนี้เริ่มต้นไม่ผิดหวังตอนนี้รอrom 2.3 จากทางศูนย์อย่างเดียว
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 13:33  

เมื่อวานลอง root ครั้งแรกในชีวิต ลุ้นแทบตาย Embarassed Embarassed .....แต่ก้อผ่าน(ง่ายกว่าที่คิด)
ก้อเลยเปลี่ยน font กับลง Launcher pro (home sceen) ใหม่
เท่าที่เล่นอยู่หนึ่งคืน ผมว่ามันลื่นกว่าเก่าหน่อย แต่ Font อ่านง่ายและสวยกว่าเก่าเยอะ
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 16:38  

เห็นบอกว่า เวลาทัชหน้าจอแล้วมันจะหน่วง นี่ จริงรึเปล่าครับ
แล้วถ้าจริง เข้าจะออกเฟิร์มแวร์มาแก้ให้ไหมครับ
ขอตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 17:41  

อยากทราบ ผู้เขียน:
เห็นบอกว่า เวลาทัชหน้าจอแล้วมันจะหน่วง นี่ จริงรึเปล่าครับ
แล้วถ้าจริง เข้าจะออกเฟิร์มแวร์มาแก้ให้ไหมครับ

ตอนนี้อาการทัชแล้วหน่วงหายขาดแล้วล่ะครับ แต่ว่าต้องลงรอมใหม่แล้วก็รูทเครื่องด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 04:38  

เมื่อวานลอง root ครั้งแรกในชีวิต ลุ้นแทบตาย Embarassed Embarassed .....แต่ก้อผ่าน(ง่ายกว่าที่คิด)
ก้อเลยเปลี่ยน font กับลง Launcher pro (home sceen) ใหม่
เท่าที่เล่นอยู่หนึ่งคืน ผมว่ามันลื่นกว่าเก่าหน่อย แต่ Font อ่านง่ายและสวยกว่าเก่าเยอะ

root จากอะไรเป็นอะไรคับ ช่วยบอกที งง
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 08:15  

Anonymous ผู้เขียน:

root จากอะไรเป็นอะไรคับ ช่วยบอกที งง

ผมใช้ซอร์ฟแวร์ V10b ตัวเก่าครับ ตอนแรก Up เป็นตัว V10e แต่มันroot ไม่ได้
เลยต้องแฟลชรอมกลับไปเป็น V10b ก่อนจึง root ได้
ส่วนขั้นตอนและวิธีการ เข้าไปดูที่นี่ได้ครับ http://www.droidsans.com/node/6810
แต่ผู้ที่จะทำควรมีความรู้ด้านคอมอยู่พอสมควรนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 22:48  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มิให้โหลดธีมมั้ยคะ
แล้วเวลาจะใช้ซิม ต้องใช้แบบไหนต่องเสียรายเดือนมั้ย
แล้วตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่ จะลดอีกมั้ยคะ
มีแอพให้โหลดเยอะมั้ย แล้วเสียตังหรือป่าว
ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 22:49  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มิให้โหลดธีมมั้ยคะ
แล้วเวลาจะใช้ซิม ต้องใช้แบบไหนต่องเสียรายเดือนมั้ย
แล้วตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่ จะลดอีกมั้ยคะ
มีแอพให้โหลดเยอะมั้ย แล้วเสียตังหรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 22:50  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 19:50  

สรุปว่าปัญหาทัชหน้าจอแล้วหน่วง สามารถแก้ได้แล้วหรอครับ
ขอตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:12  

สรุปว่าปัญหาทัชหน้าจอแล้วหน่วง สามารถแก้ได้แล้วหรอครับ

แก้ไขได้ถาวรแล้วล่ะครับ ทดสอบด้วยโปรแกรมNeocoreตอนไม่กดได้59.9 ตอนกดหน้าจอค้างไว้ได้47.6ครับ (การทดสอบแต่ละครั้งจะได้ค่าไม่เท่ากัน แต่ก็จะอยู่ในช่วง+-ไม่เกินนี้ครับ) ผมตั้งCPUไว้ที่806Mhzครับ ใช้มาได้9วันแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ เล่นเกมส์ลื่นมากกว่าเดิมเยอะเลยครับ ไม่มีหน่วง ติดอยู่เรื่องเดียวตอนนี้คือไม่สามารถเข้าเล่นFlashในFacebookได้ครับ แต่ไม่เป็นไร เล่นในคอมต่อไปครับ
ขอตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:27  

เล่นเกมส์pes2011กับfifa10ได้ลื่นปรืีดเลยครับ และเกมส์angry birdตอนนี้ก็ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นอีกเลยครับ แต่ก็เสียวอยู่เหมือนกันเพราะเท่าที่สังเกตุดูมา9วันรู้สึกว่าเครื่องจะนิ่งและสเถียรเอามากๆและรู้สึกว่าผลการทดสอบจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เพราะoverclock cpuไปที่806Mhzกลัวว่าจะเหมือนกับแสงที่ที่ใกล้จะดับแล้วแรงก่อนดับ แต่ถ้าลดCpuเหลือแค่700กว่าก็จะเล่นเกมส์ที่กล่าวมามีหน่วงบ้างบางครั้ง เลยทำใจใช้มันที่806Mhzครับ
มือใหม่ เพิ่งใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 17:28  

มีปัญหา ช่วยด้วย
เวลาเข้าเว็ป หน้าจอไม่ได้หมุนตาม (แนวตั้ง แนวนอน) ต้องแก้ไข ที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 21:43  

ขอตอบ ผู้เขียน:
เล่นเกมส์pes2011กับfifa10ได้ลื่นปรืีดเลยครับ และเกมส์angry birdตอนนี้ก็ไม่มีอาการหน่วงให้เห็นอีกเลยครับ แต่ก็เสียวอยู่เหมือนกันเพราะเท่าที่สังเกตุดูมา9วันรู้สึกว่าเครื่องจะนิ่งและสเถียรเอามากๆและรู้สึกว่าผลการทดสอบจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เพราะoverclock cpuไปที่806Mhzกลัวว่าจะเหมือนกับแสงที่ที่ใกล้จะดับแล้วแรงก่อนดับ แต่ถ้าลดCpuเหลือแค่700กว่าก็จะเล่นเกมส์ที่กล่าวมามีหน่วงบ้างบางครั้ง เลยทำใจใช้มันที่806Mhzครับ

แล้วถ้าเราจะทำให้มันไม่หน่วงเราต้อง root เครื่องใช่มั้ยครับ
เห็นว่ามันจะทำให้เครื่องหมดประกันหรอครับ
สนใจครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 09:47  

ยังไม่เคยใช้ smart phone แอนดรอยเลย
ไม่รู้ใช้ยากหรือเปล่า
ตอนนี้ OP1 ที่มาบุญครองราคาลงเหลือเท่าไหร่แล้วครับ
หรือมีใครจะขายราคาถูกบ้างไหมครับ
cookie2514@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 20:50  

ไปซื้อมาแล้วนะครับ ในงาน Thailand Mobile Expo ถูกมากก
ติดป้ายไว้8590 ขายจริงๆลดเหลือ 7500 บาทครับ
แถมของแถมเยอะด้วย ให้การ์ด8กิ๊ก ซิลิโคน อินเตอร์เนตซิม แล้วก็ Ndrive ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 22:33  

ทำไมโหลดแอพในมาร์เกตไม่ได้เลยอ่ะคะ
มันขึ้นว่า Dowload was unsuccessful please try again ต้องทำยังไงหรอคะ
แล้วเวลาเล่นเน้ตต้องเปิดทั้ง edgeและ wi-fiเลยป่าวคะ หรือว่าเปิดแค่อันใดอันหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 17:08  

ทำไมโหลดแอพในมาร์เกตไม่ได้เลยอ่ะคะ
มันขึ้นว่า Dowload was unsuccessful please try again ต้องทำยังไงหรอคะ
แล้วเวลาเล่นเน้ตต้องเปิดทั้ง edgeและ wi-fiเลยป่าวคะ หรือว่าเปิดแค่อันใดอันหนึ่ง

แค่อันใดอันหนึ่งก็พอแล้วครับ
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 08:24  

ไปซื้อมาแล้วนะครับ ในงาน Thailand Mobile Expo ถูกมากก
ติดป้ายไว้8590 ขายจริงๆลดเหลือ 7500 บาทครับ
แถมของแถมเยอะด้วย ให้การ์ด8กิ๊ก ซิลิโคน อินเตอร์เนตซิม แล้วก็ Ndrive ครับ

โอ้ๆ...ประหยัดไปตั้ง 3000 บาท ตอนผมซื้อเมื่อปลายปี53 ตั้ง 9600 ไม่มิอะไรแถม
นึกเสียดายด่วนซื้อไปหน่อย Crying or Very sad ไม่งั้นคงมีอีกหลายตัวเลือก
แต่อย่างว่า เทคโนโลยี มันพัฒนาเร็วมากพวก คอม โทรศัพท์ ซื้อมาแล้วมันไม่มีปัญหางอแงต่างๆ ก้อคงใช้ไปเป็นปี อีกอย่างเครื่องของผมก้อไม่เจอปัญหา ฝุ่่นเข้า หรือ หาSD ไม่เจอนะ Very Happy Very Happy
(แต่อาจรวนเพราะการปรับแต่งต่างๆในส่วนโปรแกรม..ที่เราทำเองตามในเว็ปต่างๆ)
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 17:58  

ไปมาเหมือนกันครับ เกือบใจอ่อนแล้ว
แต่ดีที่ห้ามใจไว้ได้ ไม่งั้นต้องเสียเงินอีก
อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 23:58  

ถูกดีจัง
เสียดายไม่ได้ไปงาน TME
ก็ก่อนวันงานเห็นใบปลิวโปรโมชั่น 9900 ไม่ลดเลยแค่มีของแถม เลยไม่ได้สนใจไปงาน ไม่งั้นคงซื้อด้วยคน อยากได้ๆ
lvlintzii
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 07:22  

ซื้อมาใช้แล้ว ตอนแรกกะจะเอา samsung cooper เลยเปลี่ยนใจไม่เอาแล้ว
ส่วนนึงรัก LG มากกว่า 555+
samsung cooper หน้าจอดูสีซีดไงไม่รู้ กล้อง 5ล้านแต่ว่าดูไม่ค่อยซัด เท่า
LG optimus one เลยอ่ะ

เพิ่งใช้ได้ 2วัน ถือว่าชอบมากๆเลยอ่ะ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรไหม ปัญหาที่หลายคนๆเจอก็ยังไม่เจอเลย
lvlintzii
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 07:23  

lvlintzii ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว ตอนแรกกะจะเอา samsung cooper เลยเปลี่ยนใจไม่เอาแล้ว
ส่วนนึงรัก LG มากกว่า 555+
samsung cooper หน้าจอดูสีซีดไงไม่รู้ กล้อง 5ล้านแต่ว่าดูไม่ค่อยซัด เท่า
LG optimus one เลยอ่ะ

เพิ่งใช้ได้ 2วัน ถือว่าชอบมากๆเลยอ่ะ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรไหม ปัญหาที่หลายคนๆเจอก็ยังไม่เจอเลย

แต่แบตรู้สึกจะอยู่ได้ 1 วันกว่า คงจะเปนเพราะว่า นั่งกดทั้งวันเลย - -"
ก๊ากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 10:21  

lodition ผู้เขียน:
2.3 ไม่รู้จะอัพได้ตอนไหนนะคับ ยังไม่มีข่าวเลย งะ อิอิอิ ใช้มา เกือบเดือนละ โอสุดๆ ขอบอก

cpu 600Mhz จะใช้ 2.3 ตลก อึดขึ้นคอตายชักเลย ก็เหมือนคอมเครื่องเก่าๆ มาลง Windows 7 นั่นแหละ ลงแล้วก็นั่งปลอบใจตัวเองไปว่า ทนใช้อืดๆนี่แหละ

ตลกจินๆ CPU 600Mhz จะลง 2.3
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 15:14  

ด่วนครับ เพิ่งซื้อที่งานศูนย์ประชุมสิริกิต สีขาว พอดีทรูโทร.มาให้ไปรับไอโฟน4 จำใจต้องขาย (จริงๆ ไม่อยากขายเลย) สภาพเนี้ยบครับ ขายที่ 5500 บาทล่ะกัน มารับเองนะครับ ไม่มีเวลา นัดแถวลาดพร้าวครับ สนใจ.กันไหมครับผม ด่วนนะครับ
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 16:57  

บุคคลธรรมดา ผู้เขียน:
ด่วนครับ เพิ่งซื้อที่งานศูนย์ประชุมสิริกิต สีขาว พอดีทรูโทร.มาให้ไปรับไอโฟน4 จำใจต้องขาย (จริงๆ ไม่อยากขายเลย) สภาพเนี้ยบครับ ขายที่ 5500 บาทล่ะกัน มารับเองนะครับ ไม่มีเวลา นัดแถวลาดพร้าวครับ สนใจ.กันไหมครับผม ด่วนนะครับ

ราคาได้ใจจริงๆครับ(สำหรับคนที่อยากได้แต่ยังไม่ได้ซื้อ)
แต่คนที่มีแล้วเหมือนผม.. Crying or Very sad Crying or Very sad ขอให้ออกไวๆครับ
deschamps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 22:24  

สนใจครับ ไม่ทราบจะติดต่อได้ยังไงบ้างครับ
Unknown
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 03:15  

พวกโรคจิต ไม่มีปัญญาซื้อใช้ เลยใช้ Keyboard เป็นที่ระบายความต้องการของตัวเอง เบอร์โทรติดต่อกลับก็ไม่มี แต่อยากให้คนอื่นเค้าคิดว่าตัวเองเป็นเจ้าของเครื่องนั้น เครื่องนี้ จนแล้วยังไม่เจียมอีก ... ไ อ้ ค ว า ย !!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 09:33  

ถ้าซื้อรุ่นนี้ เราสามารถใช้ซิมแบบเติมเงินได้หรือเปล่าคะ

แล้วชั่วโมงเน็ตจะไหลรึเปล่าคะ Surprised
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 10:00  

ถ้าซื้อรุ่นนี้ เราสามารถใช้ซิมแบบเติมเงินได้หรือเปล่าคะ

แล้วชั่วโมงเน็ตจะไหลรึเปล่าคะ Surprised

ใช้ได้ปกติครับ ทั้งเติมเงินและรายเดือน
ส่วนเรื่องเน็ตถ้า เล่นควรใช้วิธีตั้งเปิด-ปิด GPRS/3G เมื่อต้องการใช้งานเน็ต
เพราะถ้าเปิดทิ้งไว้เลยค่าGPRS/3Gน่าจะไหลพอสมควร
ชอบเล่นเน็ตควรซื้อแพคเกจเน็ตของแต่ละค่ายเพื่มเอาจะคุ้มกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 10:17  

ใช้ได้ปกติครับ ทั้งเติมเงินและรายเดือน
ส่วนเรื่องเน็ตถ้า เล่นควรใช้วิธีตั้งเปิด-ปิด GPRS/3G เมื่อต้องการใช้งานเน็ต
เพราะถ้าเปิดทิ้งไว้เลยค่าGPRS/3Gน่าจะไหลพอสมควร
ชอบเล่นเน็ตควรซื้อแพคเกจเน็ตของแต่ละค่ายเพื่มเอาจะคุ้มกว่านะครับ

ขอบคุณมากๆ นะคะ
กำลังศึกษาข้อมูลอยู่เลยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 22:32  

เพิ่งโทรถามตอนค่ำวันนี้
Nasa MBK เหลือ 7,7xx บาท
-*-*-*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 19:35  

เง้อ ซื้อมาแร้วใช้ไม่เป็นอ่า T^T เหมือนจะโง่นิดๆ

สงสัยว่าทำไมแบตหมดเร็ว ทั้งๆที่ก้ไม่ได้ค่อยเล่นอะไรเลย

แล้วก้ หน้าหลักLGหายไปอ่า เหลือแต่หน้า ANDROID ทำไงดี

ช่วยหน่อยนะ พลีสสส
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 04:01  

fan fan ผู้เขียน:
ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เดิมราบรื่นดีมาก แต่ว่า..1.รับ mms ไม่ได้ โทรถามศูนย์ dtac แล้ว เค้าบอกว่าเค้าไม่มีข้อมูลให้ถาม LG แต่ถาม LG นี่คือถามที่ไหนเหรอ 2.ซื้อ microSD 16G มาเปลี่ยน..ตอนแรกก็ดีๆอยู่ พอเปลี่ยน card แล้ว hang บ่อยมาก วันละเป็น 10 ครั้ง..อยู่ๆก็จอค้าง แตะไม่ฟื้นวะอย่างนั้น ต้องถอดแบท

เวลาซื้อการ์ดใหม่มาใส่โทรศัพท์แนะนำว่าควรจะใช้โทรศัพท์ฟอร์แมทการ์ดนั้นก่อน 1 ครั้งค่อยใช้นะครับ
dadie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 05:33  

สงสัยอ่ะค่ะว่าเวลาเราถ่ายภาพแล้วต้องการเลือกโฟกัสอิสระ เราต้องทำอย่างไรยังไงเหรอค่ะ ลองทำเองแล้วไม่เห็นจะได้เลยอ่ะค่ะ ต้องกดยังไเหรอ
nakaru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 06:50  

รู้สึกว่ารุ่นนี้เวลาเล่นเว็บแล้วจะไม่สามารถเ่ล่นไฟล์ที่เป็น wma wmv หรือพูดง่ายๆว่าพวกที่ต้องเล่นผ่าน windows media player ได้ใช่หรือไม่ค่ะ เพราะไฟล์พวกนี้จะไม่ขึ้นให้เห็นในเว็บที่เล่นผ่านมือถือเลย แต่ถ้าใช้ต่อเป็นโมเด็มแล้วเล่นเน็ตในคอมพ์จะเห็นไฟล์ที่เล่นด้วย windows media player ขึ้นมาให้เล่นได้หน่ะค่ะ แล้วจะมีวิธีแก้ไขหรือต้องลงอะไรเพิ่มเติมอย่างไรบ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 11:10  

ก๊ากๆ ผู้เขียน:

cpu 600Mhz จะใช้ 2.3 ตลก อึดขึ้นคอตายชักเลย ก็เหมือนคอมเครื่องเก่าๆ มาลง Windows 7 นั่นแหละ ลงแล้วก็นั่งปลอบใจตัวเองไปว่า ทนใช้อืดๆนี่แหละ

แล้วไงคับ 600Mhz ลงไม่ได้เหรอ มาเทียบกับ ลงวิน7 คิดได้น้อ
แรม 512 ผมก็ยัดวิน7 มาแล้วคุณ ไม่อืดคับ ลื้นไหลดีด้วย มันมีวิธีไม่เหมือนกันน่า
2.3 ถ้ามันลงได้ คุณคงตลกไม่ออกนะคับ อิอิอิอิ
ถ้าตอบแบบนี้ก็ไม่ต้องตอบละคับกวนติงมากมาย แน่จิงก็เป็นสมาชิกของสยามโพนแล้วโพสสิคับ
ไม่ต้องมาทำเป็นนามแผงแบบนี้ อย่าหน้าตัวเมียน่า ขอร้อง
ไม่มีโพสได้ป่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 09:55  

ก๊ากๆ ผู้เขียน:

แล้วไงคับ 600Mhz ลงไม่ได้เหรอ มาเทียบกับ ลงวิน7 คิดได้น้อ
แรม 512 ผมก็ยัดวิน7 มาแล้วคุณ ไม่อืดคับ ลื้นไหลดีด้วย มันมีวิธีไม่เหมือนกันน่า
2.3 ถ้ามันลงได้ คุณคงตลกไม่ออกนะคับ อิอิอิอิ
ถ้าตอบแบบนี้ก็ไม่ต้องตอบละคับกวนติงมากมาย แน่จิงก็เป็นสมาชิกของสยามโพนแล้วโพสสิคับ
ไม่ต้องมาทำเป็นนามแผงแบบนี้ อย่าหน้าตัวเมียน่า ขอร้อง

ช่วยเสริม OP1 ของผมวิ่งได้ 805Mhz สบายๆ รัน Quadrant Standard ได้สูงสุด 1025 คะแนน แต่ส่วนใหญ่จะตกมาที่ 900+

อีกอย่าง 2.3 เร็วขึ้นกว่า 2.2 ครับไม่ใช่ช้าลง ที่เค้าบอกว่าเอามาลงเวอร์ชันใหม่แล้วช้าลงน่ะเป็นคำตอบของพวก support จากศูนย์บริการ พวกนี้ขี้เกียจเสียเวลาแก้ไขรอมให้ใช้กับโทรศัพท์ที่ขายไปแล้ว เค้าคิดแต่จะขายของใหม่ครับ เลยบอกคุณมาแบบนั้น คุณก็ไปเชื่อเค้าเนอะ
PiG_SmaLL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 16:54  

เท่าที่อ่านมาเกือบทั้งหมด ...
OP1 นี่ถือว่ามีปัญหา น้อยนะคะ ... เป็นที่ถูกใจของหลายๆ คนเลย
แต่เราอยากได้ ... LG Optimus Chic อ่ะ
เหงเขาว่า มันประมาณเดียวกัน
กะว่าจะรอต่อไปก่อน
Laughing Laughing Laughing
lookprune
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 11:35  

เครื่องผมมีปัญหาเรื่องฝุ่นเข้าอีกแล้วครับ
จากที่เค้าบอกว่าติดฟิลม์เพิ่มให้ไม่มีช่องว่าง
แต่ก็ได้ระยะนึงนะครับ ตอนนี้เข้าอีกแล้ว
เดี๋ยวเอาเข้าศูนย์ได้เรื่องอย่างไร จะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
seamann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 00:03  

ต้องการขาย แอลจี Optimus One ซื้อศูนย์ d-tac เมื่อวันที่ 26 ก.พ.54 นี้ ใช้ไม่ค่อยถนัด ซื้อมา 8650 บาท ต้องการขาย 7000 บาท สนใจติดต่อ 0814330956 ชัย อยู่แถวปากน้ำ สมุทรปราการครับ
antik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 17:03  

ตัวนี้กับ cooper เล่นตัวไหนดีครับ
AAAAAAA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 21:55  

antik ผู้เขียน:
ตัวนี้กับ cooper เล่นตัวไหนดีครับ

-จอ Cooper 3.5 optimus 3.2 ความละเอียดเท่ากัน

-cpu cooper 800 Optimus 600 เเต่ OP clock ได้ที่ 806 ส่วน cooper overclock ไม่ได้ครับ เพราะ clock เพิ่มจาก 600 มา 800 ให้เเล้ว (ทั้งคู่ใช้ chip CPU รหัส เดียวกัน )

-- cooper Ram 278 ส่วน Otimus 419 MB รองรับ การ upgrade Rom รุ่นใหม่ๆ ในอนาคตได้มากกว่าครับ
victoriabitter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 20:03  

ส่วนตัวผมชอบจอ cooper นะ สีออกมาดูดีกว่า แล้วถ้าเน้นพกไปถ่ายรูป cooper กล้อง 5 ล้าน op 3 ล้าน แนะนำลองไปเล่นดูทั้งสองเครื่องครับแล้วเทียบกันดู อ้อ cooper ตอนนี้ถ้าใช้ดีแทค
ใช้เน็ตดีแทคไม่จำกัดเดือนละ 299
TopGorezilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 05:38  

เอ่อ ทำไงดีครับ ผมใช้โปรแกรมอัดเสียงเวลาคุยโทรศัพท์กับOptimust Oneไม่ได้เลยซักอัน

ใช้ทั้งrecord my call ทั้งToTal Recall
และก็อีกสองสามตัว(ลบไปแล้วววจำชื่อไม่ได้)

พออัดมาแล้วก็ไม่ได้ยินเสียงอีกฝ่ายบ้าง
ไม่ได้ยินเสียงเป็นเสียง ครืด ครืด ฟังไม่ได้ศัพท์ บ้าง

ใครใช้มือถือตัวนี้โทรแล้วอัดเสียงได้บอกทีนะครับ ต้องใช้ในงานน่ะครับ
รึว่าต้องตั้งค่าอะไรมัน? = ="
turnaturn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 07:23  

ใครพอทราบวิธี ย้าย sms จาก phone memory ไป sd card มั่งครับ?

รบกวนช่วยสอนทีครับ

Thankyou

Regards

turnaturn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 20:38  

โปรโมชั่น งานคอมมาร์ต 17-20 มี.ค 54 ที่ Bigc & Carrefour
Optimus One 7990 ผ่อน 0% 10 เดือนหลายธนาคาร

ของแถม
Gift Voucher ภาพยนต์ 2 ใบ
Gift Voucher Carrefour 500 บาท
Phone Cover

ส่วนผมผ่อนผ่านบัตรกรุงศรี ได้ Mobile Speaker usb 1 อันครับ
optimus one เด็กให
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 03:18  

ผมไปซื้อมาที่เจมาร์คครับ ราคา 7731 บาท (ไม่รู้ทำไมต้องมี 1 บาท) โดยรวมแล้วเล่นได้ดีมากครับ ผมเป็นคนชอบแบรนLGมาก ตอนนี้มีอยู่3เครื่อง ช็อคโกแล็ต คุกกี้ และoptimus one ซึ่งoptimus one ที่แรกผมจะซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆแล้ว แต่ตอนนั้นต้องเก็บซื้อiPhone4 เลยต้องชะลอการซื้อไปก่อน เดี๋ยวโดนแม่ด่า5555+ และแล้วตอนนี้ก็ได้มาในราคา 7731 บาท อาจจะมีคนซื้อได้ถูกกว่านี้นะ (ได้ราคาแค่นี้ก็แอบดีใจแล้วล่ะ)

มือถือเครื่องนี้เป็น แอนดรอย ตัวแรกของผม โดยรวมแล้วผมมองว่างานประกอบมันค่อนข้างดีมากเลยนะครับ ซีพียูก็โอเคอยู่ที่600 พี่ที่เล่นแอนดรอยบอกมาว่าตัวนี้ติดการ์ดจอมาให้อีก หน่อยความจำภายใน170mb แรมอยู่ที่512(อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะยังเช็คไม่เป็น แค่ได้ยินจากพี่ที่เล่นแอนดรอยบอกมา) ระบบไม่หน่วง เร็วใช้ได้ดีมาก ทัชโอเค แต่เวลาเล่นเกมส์นกโกรธอาจจะมีอาการหน่วงได้ในบางครั้ง(สงสัยนกมันโกรธ5555) ที่เป็นงี้เพราะพี่ที่เล่นแอนดรอยคนเดิมบอกว่ามันเป็นที่แตะหน้าจอข้าง CPU 100 เปอร์เซนต์ไรนี่แหละ แต่ก็ไม่ได้กระตุกมาก ส่วนมากจะกระตุกที่ด่านยากๆ แบบที่มีพวกเสากับกองไม้เยอะๆอาจจะกระตุก และก็ตอนเปิดเกมส์นกโกรธมาตอนแรกๆ(ที่พูดมาทั้งหมดนี่หมายถึงนกโกรธอย่างเดียวนะครับ เพราะชอบเล่นแต่เกมส์นี้เท่านั้น55555) ซูมภาพก็โอเคใช้สองนิ้วได้แบบไอโฟน แต่ไม่เร็วเท่า แต่ก็ใช้ได้ หน้าจอสวยงามเป็นปลื้มมม เคยเอาไอโฟน4มานั่งเทียบ แม้จะไม่สวยเท่าเรติน่าดิสเพลย์ของไอโฟน4 แต่ก็นับว่าสวยมาก สเกวตารางนี่มองแทบไม่เห็นต้องเพ่งดีๆจึงจะเห็น ตอบสนองรวดเร็วดี อินเตอร์เฟสสวยงามมากแม่เจ้า จับไวฟายเร็ว ส่วนจีพีเอสนั้นพี่ที่เล่นแอนดรอยบอกว่า ถ้าอยากให้จับได้เร็วๆ ให้เปิดเน็ตมือถือช่วย เปิดแค่แปปๆพอ ไม่ต้องนานนมอะไรมาก ก็จะช่วยให้จบจีพีเอสได้ดีและเร็ว พี่เขาบอกให้เปิดเน็ตมือถือจนกว่าจะจับจีพีเอสได้ แต่ผมเปิดแค่แปปเดียวเอง และก็ปิด ผลคือจับสัญญาณจีพีเอสได้เร็วดี แล้วก็ฟรีแผนที่1แผ่นตลอดชีพพพพพพ เล่น3Gได้ถึง 7.2 (เร็วจัง) โปรแกรมเพลงก็โอเค แต่ไม่ถึงดีมาก อาจจะเป็นเพราะติดการใช้ไอทูนมากก็เป็นได้ รู้สึกว่าไอทูนใช้ง่ายกว่า และมีอินเตอร์เฟสสวยกว่า แต่optimus one ก็สวยนะ แต่ต้องยอมรับว่าชิบเสียงเพลงoptomus one ไม่ดีเท่าพวกไอพอตนะครับ เพราะเท่าที่ฟังๆดู เสียงอยู่ในระดับที่น่าพอใจ ไม่ถึงกับว่าดีเลิศ แต่ไม่แน่อาจจะเป็นที่หูฟังก็เป็นได้ เพราะหูฟังที่แถมมา ในความเห็นส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ค่อยดีมากนัก เสียงมันดูไม่ใส ดีไซต์ไม่สวยเลยยยย เห็นแล้วไม่ชอบเลยหูฟังอะ กล้อง3ล้านที่ติดมา ผมปลื้มมากนะ ผมว่ากล้องสวยดี โดยเฉพาะเวลาถ่ายในที่แจ้ง หรือในที่ๆมีไฟสวยๆแบบในร้านอาหารโทนสีขาว ไม่ก็สีครีม สวยครับ ถ่ายในที่ๆมีแสงน้อย ก็อาจจะมีคลื่นแทรกบ้าง แต่มันมีiso มาให้ก็ลองปรับๆเอาดู กล้องมีออโต้โฟกัสด้วย WOW ใช้การกดชัตเตอรที่หน้าจอ มีโหมดการถ่ายรูปติดมาให้ด้วยนะ ดูดีมากกกกก โหมดกล้องใช้งานง่ายเวอร์ กล้องวีดีโอถ่ายออกมาแล้วก็ดีนะครับ ภาพไม่กระตุก เสียงชัด เนียนอยู่ ไม่รู้ว่าสรุปมัน30เฟรมต่อวินาที หรือ15เฟรมต่อวินาทีกันแน่ แต่ส่วนตัวเดาว่า30เฟรมนะ เพราะว่าภาพนิ่งมาก ไม่กระตุกอะครับ แบต1500 อยู่ได้นานนะครับ ผมเปิดไวฟายทั้งวัน ต่อebuddy skype whatsapp facebook 2 วันแบตยังไม่หมดนะครับ อันนี้รวมโทรด้วย ฟังเพลงบ้างนิดๆผ่านลำโพง 2วันไม่หมดครับ งานประกอบอันนี้สำคัญนะ คือประกอบออกมาได้ดีมากกกกกกกก ยอมรับว่าประกอบออกมาได้ดีมากกกกกจริงๆ แน่นมากๆ ที่สำคัญท้ายที่สุดพี่ที่เล่นแอนดรอยบอกว่า ตัวนี้คลอดมากับFroyo 2.2 ก็เลยจะเสถียรกว่าเครื่องที่มาอัพเป็น2.2อะครับ โดยรวมแล้วผมว่าคุ้มนะ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ซึ่งได้สัมผัสoptimus one แล้ว อยากบอกว่า ไม่น่าเปิดตัวที่9พันกว่าเลย ด้วยงานแบบนี้ เป็นผมนะ ให้เปิดที่12000 ผมยังซื้อเลย เพราะโดยรวมนี่ดีมากเลยนะ และยิ่งราคานี่โดยเฉลี่ยตกมาที่8000กว่าๆยิ่งน่าสนเลย แถมได้ข่าวจะอัพเป็น2.3ได้อีก ดีนะนี่ สนับสนุนถ้าใครกำลังลังเลอยู่ อยากหาแอนดรอยดีๆใช้ มีแบรนด์ที่ดี ดีไซต์สวยงาม คุณสมบัติเป็นเลิศ และที่สำคัญราคากลางๆ ผมแนะนำoptimus one ให้เป็นมือถือเครื่องแรกของคุณทันที แล้วจะไม่ผิดหวัง แต่ถ้าผิดหวังไม่ชอบก็ๆๆๆๆๆ ขายทิ้งแล้วกันนะ555555+ เอาเหอะใช้แล้วจะไม่อยากขายง่ายๆหรอก เว้นแต่มีอคติอะนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 00:49  

ถาม Nasa เมื่อตอนเย็น
ราคาลงไป 6,900 แล้วครับ
toodoui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 11:57  

studio phone 6990 ครับ ว่าจะถอยสิ้นเดือนนี้
ดีจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 02:47  

ที่Studio Phoneขายแค่ 6990 จริงเหรอครับ ผมไปดูในเว็ปของเขา เห็นบอกขายอยู่ที่ 8590 แต่มีโปรโมชั่นของแถมให้ 7 รายการ ------>เว็ปไซต์ของร้าน Studio Phone ที่ขาย OP 1 ครับ http://www.studiophone.co.th/web/catalog.php?brand=LG

ปล.ถ้าหาได้ในราคา 6990 ก็ดีจัง เพราะอยากได้สีแดงมากๆ
KONG067
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 14:44  

สอบถามหน่อยครับว่า

android 2.2 นี้ (ผมใช้รุ่นี้แหละ LG P500) ปริ้นสกรีนหน้าจอ แบบ ไอโฟนได้หรือไม่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 14:52  

ดีจัง ผู้เขียน:
ที่Studio Phoneขายแค่ 6990 จริงเหรอครับ ผมไปดูในเว็ปของเขา เห็นบอกขายอยู่ที่ 8590 แต่มีโปรโมชั่นของแถมให้ 7 รายการ ------>เว็ปไซต์ของร้าน Studio Phone ที่ขาย OP 1 ครับ http://www.studiophone.co.th/web/catalog.php?brand=LG

ปล.ถ้าหาได้ในราคา 6990 ก็ดีจัง เพราะอยากได้สีแดงมากๆ

นั้นนะสิโทรไปถามยังราคาเดิมอยู่ครับ 6990 ราคานี้น่าสนใจมั่ก Laughing
asdasdasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fd
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 13:06  

tgfone เหลือ 71xx จำไม่ได้ แต่มีทุกสี ขาวดำแดง สวยทุกตัว สวยคนละแบบ

ลองเล่นมา ถูกใจ ถึงไม่ไวเท่าไอโฟน แต่ถูกใจทั้งจอทั้งกล้อง โอเคเลย

ใครหาจอทัชไม่ถึงหมื่นแนะนำ!!!
wifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 01:13  

คือผมมีปัญหาอยู่เรื่องหนึ่งนะครับ คือว่า op1 ของผมน่ะ เวลาต่อ wifi แล้วพอพักหน้าจอได้สักพักอะ wifi มันจะถูกตัด แต่พอเรากดปลดล็อคม่ะไร wifi ก็จะกลับมา คือเพื่อนๆมีอาการแบบนี้เหมือนกันมั้ย คือผมอยากจะทราบว่า มันมีวิธีให้ wifi ตี่อได้ตลอดเลยมั้ย แบบว่าแม้หน้าจอจะล็อค แต่wifi ก็จะยังคงติดอยู่ ไม่ตัด เพราะผมใช้ whatsapp แล้วพอ wifi มันตัด ผมมักจะพลาดข้อความทุกที กว่าจะเห็นข้อความก็ตอนมาปลดล็อคเครื่องนี่แหละ เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามันพอจะมีวิธีเซ็ทไวไฟไม่ให้ตัดเลยบ้างมั้ย ขอบคุณครับ
KONG067
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 18:54  

wifi ผู้เขียน:
คือผมมีปัญหาอยู่เรื่องหนึ่งนะครับ คือว่า op1 ของผมน่ะ เวลาต่อ wifi แล้วพอพักหน้าจอได้สักพักอะ wifi มันจะถูกตัด แต่พอเรากดปลดล็อคม่ะไร wifi ก็จะกลับมา คือเพื่อนๆมีอาการแบบนี้เหมือนกันมั้ย คือผมอยากจะทราบว่า มันมีวิธีให้ wifi ตี่อได้ตลอดเลยมั้ย แบบว่าแม้หน้าจอจะล็อค แต่wifi ก็จะยังคงติดอยู่ ไม่ตัด เพราะผมใช้ whatsapp แล้วพอ wifi มันตัด ผมมักจะพลาดข้อความทุกที กว่าจะเห็นข้อความก็ตอนมาปลดล็อคเครื่องนี่แหละ เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามันพอจะมีวิธีเซ็ทไวไฟไม่ให้ตัดเลยบ้างมั้ย ขอบคุณครับ

ทำได้ครับ
เข้า setting > เชื่อมต่อไร้สาย > ตั้งค่า wifi > กดปุ่มเมนู > ขั้นสูง > การปิด wifi
ครับ

ที่ตั้งให้ปิดตอนจอดับเพราะมันจะเปลืองแบตครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 19:55  

op1 ของผมเวลาจะโทรออก พอกดโทรออกมันขึ้น call confirm อะครับ
ไม่ทราบว่าผมจะเอาออกยังไงหรอครับ รำคาญมากครับ
lic0ricez*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 11:04  

1. ก่อนรับต้องเปิด EDGE ก่อนแล้วค่อยกดโหลด
ตั้งค่า APNs mms เพิ่ม โดยเปลี่ยน mms proxy จาก 203.155.200.133 เป็น 203.170.229.34 โดยค่าอื่น ๆ ตั้งเหมือนเดิม
lic0ricez*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 11:05  

ธีมก็โหลดใน Market เป็นแอปของ Go Launcher
lic0ricez*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 11:08  

TopGorezilla ผู้เขียน:
เอ่อ ทำไงดีครับ ผมใช้โปรแกรมอัดเสียงเวลาคุยโทรศัพท์กับOptimust Oneไม่ได้เลยซักอัน

ใช้ทั้งrecord my call ทั้งToTal Recall
และก็อีกสองสามตัว(ลบไปแล้วววจำชื่อไม่ได้)

พออัดมาแล้วก็ไม่ได้ยินเสียงอีกฝ่ายบ้าง
ไม่ได้ยินเสียงเป็นเสียง ครืด ครืด ฟังไม่ได้ศัพท์ บ้าง

ใครใช้มือถือตัวนี้โทรแล้วอัดเสียงได้บอกทีนะครับ ต้องใช้ในงานน่ะครับ
รึว่าต้องตั้งค่าอะไรมัน? = ="

รู้สึกมันเป็นเรื่องเกี่ยวกับก.ม.สิทธิส่วนบุคคลของอเมริกาอ่ะค่ะ

แอปในไอโฟนก็ไม่มี ลองเซิร์จกูเกิลดู

ส่วนในดรอยด์เราเจอตัวนึง ชื่ออะไร droid ซักอย่าง แต่เสียงอีกคนออกมาเป็นหุี่นยนต์นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย optimus one red
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 15:36  

เพิ่งซื้อได้ อาทิตย์นึง รูตเครื่อง แก้ฟร้อนให้เรียบร้อย แต่ไม่ผ่านการโอเวอคอก cpu สภาพ 99.99% สีแดง ไม่มีรอย ไม่ผ่านการลงทะเบียน อีมี่ กล่องสภาพเนียน sd card ยังไม่เคยใช้ พร้อม แอปตัวเต็ม อาทิ camera 360 beejoveIM อื่นๆ อีกมากมาย อุปกรณ์ครบ พร้อมซิลิโคนที่แถมมากับเครื่อง
เหตุผลในการขาย: ทรูโทรมาให้ไปเอาไปโฟนที่จองไว้คับ
ราคา 6000 บาท ขอราคานี้นะคัล เพราะ สภาพดีจริงๆ บวก แอปซื้อตัวเต็มบางตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 15:37  

เพิ่งซื้อได้ อาทิตย์นึง รูตเครื่อง แก้ฟร้อนให้เรียบร้อย แต่ไม่ผ่านการโอเวอคอก cpu สภาพ 99.99% สีแดง ไม่มีรอย ไม่ผ่านการลงทะเบียน อีมี่ กล่องสภาพเนียน sd card ยังไม่เคยใช้ พร้อม แอปตัวเต็ม อาทิ camera 360 beejoveIM อื่นๆ อีกมากมาย อุปกรณ์ครบ พร้อมซิลิโคนที่แถมมากับเครื่อง
เหตุผลในการขาย: ทรูโทรมาให้ไปเอาไปโฟนที่จองไว้คับ
ราคา 6000 บาท ขอราคานี้นะคัล เพราะ สภาพดีจริงๆ บวก แอปซื้อตัวเต็มบางตัว
0882111407
rjv-v']^dlv'8o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 19:23  

ซื้อมาแล้วครับ Jay Mart เซ็นทรัล พระรามที่ 3
Net 7790 THB บวก 0% - 6 เดือน KBANK
ยังไม่ได้เล่นอะไรมากเพราะต้องชาร์จแบตก่อน
ค่อนข้างลื่น และ เร็วพอควรทั้งการใช้ GPS และ Wifi
ติดที่เดิมใช้ Windows Mobile 6.0
พอมาเปลี่ยนเป็น Android เลยยังเอาทั้ง Message และ Contact ออกมาไม่ได้
เรื่อง Contact น่าจะโอ เพราะ อาจจะผ่านซิมได้ แต่ Message อาจจะแห้ว หรือเปล่า ไม่แน่ใจ
เพราะไม่เคยทำ
พอดีติดใจใช้ Android พอซื้อใหม่ เลยเลือก Android ต่อ
หวังว่าคงจะคุ้มมูลค่าที่เลือกมานาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 20:38  

lic0ricez* ผู้เขียน:

1. ก่อนรับต้องเปิด EDGE ก่อนแล้วค่อยกดโหลด
ตั้งค่า APNs mms เพิ่ม โดยเปลี่ยน mms proxy จาก 203.155.200.133 เป็น 203.170.229.34 โดยค่าอื่น ๆ ตั้งเหมือนเดิม

เรื่องเปลี่ยนเม็มเกิน2GBแล้วค้างลองอัพเดท FW ดูครับมันเป็นบัคของเครื่องครับ
ถ้าอัพเดด Fw แล้วปัญหาที่ว่าจะหายไปครับผมก็เป็นครับพออัพแล้วหายทันที
อันนี้ลิงค์ครับhttp://www.lg.com/th/support/product/support-product-profile-mobile-redux.jsp?customerModelCode=P500%20Optimus%20One&initialTab=documents
ลองปฏิบัติตามคำแนะนำในเว็ปไปเรื่อยๆครับไม่ยากทำไม่นานก็เสร็จแล้วครับ
FWตัวล่าสุดที่อัพเดดนี้แก้ทัสหน้าจอค้างได้ค่อนข้างเยอะมากทีเดียวครับเล่นเกมส์นี่ลื่นหัวแตกเลยทีเดียวในตอนนี้ครับ
ถ้าทำแล้วไม่หายหรืออยากหาข้อมูลเพิ่มเติมหรือฯลฯไปที่นี้เลยครับ
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.droidsans.com/forum/50
ขอให้โชคดีนะครับผม
kingbook
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 14:47  

ตอนนี้ราคาล่าสุดเท่าไหร่แล้วครับ เห็นร้านแถวๆชลบุรี ขาย 7000 ที่กทม.เท่าไหร่เนี่ย ??
ราคาเปิดตัวพอๆกะ cookies ตอนเปิดตัว แบบนี้ปลายปีนี้ อาจะลงมาแถวๆ 4900-5500 ซิเนี่ย เป็นไปได้สูงเลย

เอาไงดีน้อ ถ้า optimus 2x ราคาลงไม่มาก ลงมาไม่ลดถึงที่ 9900 - 10900 คงเล่น optimus one รอไปก่อนดีก่า ฮี่ๆๆๆ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 17:55  

kingbook ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาล่าสุดเท่าไหร่แล้วครับ เห็นร้านแถวๆชลบุรี ขาย 7000 ที่กทม.เท่าไหร่เนี่ย ??
ราคาเปิดตัวพอๆกะ cookies ตอนเปิดตัว แบบนี้ปลายปีนี้ อาจะลงมาแถวๆ 4900-5500 ซิเนี่ย เป็นไปได้สูงเลย

เอาไงดีน้อ ถ้า optimus 2x ราคาลงไม่มาก ลงมาไม่ลดถึงที่ 9900 - 10900 คงเล่น optimus one รอไปก่อนดีก่า ฮี่ๆๆๆ Laughing

โฮ่ๆๆซื้อOp 1 ไปได้เลยครับถ้าจะรอ Op 2X ราคาเหลือแค่นั้นคงไม่มีวันนั้นละครับมือ2ยังไม่มีขายเลยมั้งราคานี้นะ
เอาง่ายๆ Sumsung GS ขายมาตั้งนานยังไงก็ไม่ลง
เจ้าOP2x เครื่องศูนย์เปิดตัวที่20900ครับ ได้รับการยืนยันแล้ว
มีโปรโมชั่นของAISที่ออกมาแล้วแต่ยังไม่บอกราคาแต่ผมว่ายังไงก็เกิน19,000นะ

สรุปซื้อไปเลยครับOP 1 นะผมว่ามันคือรุ่นที่คุ้มเกือบที่สุดในราคานี้แล้ว ด้านความคมชัดของหน้าจอผมว่ารุ่นนี้ดีที่สุดในมือถือราคานี้แล้วครับ ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆผมว่ามันก็พอๆกันแหละแทบไม่ทิ้งกันเลย
aiem
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 11:55  

มองดูราคาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆละ น่าสนใจมากตอนนี้ก็ลดลงมากแล้ว น่าสนใจ สเป็คกับราคาถือว่าคุ้มค่าอย่างแรง อิอิ
ฟารา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 12:10  

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ระหว่างตัวนี้กับ ss galaxy cooper อันไหนน่าเล่นกว่ากันคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 23:25  

เทียบกับ SSG Gio ดีกว่าครับ ราคาพอกันเลย ห่างกัน 200 กว่าบาท ที่ Nasa MBK
Belle*' ;D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 02:51  

อยากสอบถามคนที่ใช้แล้วอะคะ
พอดีเปิดดูพรีวิวของเกาหลี
ในกล่องเหนมีแบต2ก้อน
แล้วของไทยมีแบตให้กี่ก้อนอะคะ?
แล้วพวกแอพเกมมีติดเครื่องมาด้วยรึเปล่าคะ??
รบกวนด้วยนะคะ Razz
KONG067
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 13:53  

ใครมีปัญหาจับสัญญาณ GPS ยากกว่าแรก ๆ ที่ซื้อบ้างครับ
ใช้ได้ไม่ถึง หกเดือนเลย จับไม่ค่อยได้ซะแล้ว เซงจริง
KONG067
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 13:54  

Belle*' ;D ผู้เขียน:
อยากสอบถามคนที่ใช้แล้วอะคะ
พอดีเปิดดูพรีวิวของเกาหลี
ในกล่องเหนมีแบต2ก้อน
แล้วของไทยมีแบตให้กี่ก้อนอะคะ?
แล้วพวกแอพเกมมีติดเครื่องมาด้วยรึเปล่าคะ??
รบกวนด้วยนะคะ Razz

ของผมมีก้อนเดียวน่ะ TGFone แอพก็ติดเครื่องเป็นแอพพื้นฐานครับ
-0-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 17:29  

อยู่ๆเครื่องผมมีปัญหา พอถอดแบตเปลี่ยน sim แล้ว ไฟล์ข้อมูลในเครื่อง เช่น รูปภาพ / เพลง หายหมดเลยครับ

มันเป็นเพระาอะไร ใครเป็นบ้าง
lookprune
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 11:48  

-0- ผู้เขียน:
อยู่ๆเครื่องผมมีปัญหา พอถอดแบตเปลี่ยน sim แล้ว ไฟล์ข้อมูลในเครื่อง เช่น รูปภาพ / เพลง หายหมดเลยครับ

มันเป็นเพระาอะไร ใครเป็นบ้าง

ไม่เป็นครับ เป็นแค่ให้ใส่พาสเวิร์ด ใหม่เท่านั้น
แต่ฝุ่นเข้าก็ยังแก้ไม่หายครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: