Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ตกลง Moto miles Stone ไม่มี อุปกรณ์เสริมใดๆเลยใช่ไหม?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3025
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลง Moto miles Stone ไม่มี อุปกรณ์เสริมใดๆเลยใช่ไหม?
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 19:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือขอรายงานให้ผู้ใช้ Miles Stone จาก True ทราบเลยครับว่า

คุณจะได้โทรศัพท์ เครื่องเปล่าๆมาใช้งาน เพียงเท่านั้น คือ เท่านั้นจริงๆ ... ผมใช้ความพยายามมากมายที่จะตามหา ฟิลม์ เคส แท่นวาง 9ล9 ที่จะเข้ามาช่วยอำนวยความสะดวก หรือ แม้กระทั่งป้องกันจาก รอยขีดข่วน ตกกระแทกเบื้องต้น ซึ่งคนรักโทรศัพท์คงไม่ปฏิเสธนะครับ ผมพยายามเดินหาจาก MBK Fortune Pantip ตลาดมืด ตลาดสว่าง สุดท้ายคือส่ายหัว.....

โอเค เข้าใจได้ว่า เป็นโทรศัพท์ที่นอกตลาด จะหาอุปกรณ์เสริมยากหน่อย วิธีการที่เขาแนะนำคือ สั่งจากนอก ผ่าน E-bay อันนี้ผมเข้าใจ คำถามของผมที่คาใจคือ ตกลง True จะเอาโทรศัพท์รุ่นนี้เข้ามาขายโดยไม่ใส่ใจ ลูกค้่าที่เขาพอใจใช้ และ มีความจำเป็นต้องเก็บรักษา โทรศัพท์ เครื่องตั้ง 18,900 ให้สามารถใช้ได้ยาวนาน คุ้มราคา บ้างเลยหรือครับ แค่เคส แค่ ฟิลม์ เนี่ย มันยากที่จะนำเข้ามาขายมากมายขนาดนั้นเลยหรือครับ

ร้านขายอุปกรณ์มือถือเอกชนเนี่ย ( MBK Fortune Pantip ) เข้าใจได้ว่า ถ้าไม่กระแส เขาไม่เอาเข้ามาขาย มันไม่คุ้มทุน แต่ ร้านศูนย์บริการ True ตัวใหญ่ๆ มีหน้ามีตาเนี่ย ไม่มีเลยสักศูนย์บริการ ... เป็นไปได้ยังไง ...

ผมไม่ได้โอเวอร์ แอคชัน เพราะผมถามศูนย์นี้ ก็บอกให้ไปศูนย์นั้น ไปศูนย์นั้นก็โยนมาศูนย์ย่อย ไกลออกไปอีก สุดท้าย ตบปากรับคำแน่นอน ว่า ศูนย์ที่ Paragon มีแน่นอน ชัวร์ ผมก็ฝ่ารถติดไปเลย 2 ชั่วโมงกว่า 3 ชั่วโมง ไปถึง 5 โมง ครึ่ง จะปิดอีก บอกว่า มีม๊อบ ห้างปิด 6 โมง เอาวะ ครึ่งชั่วโมงได้ของน่าจะคุ้ม .... ไม่มี ส่ายหน้า ไม่ทราบ คือ คำตอบของผม

สรุปแล้ว 3 เดือนที่พยายาม หาฟิลม์กันรอย ผมก็ต้องไปเอาของ ไอโฟนมาใช้ ตัด และ เล็มให้พอดี บิ่นๆ เบี้ยวๆบ้าง ดีกว่า หน้าจอที่ต้องใช้งานจะเป็นรอยถาวร... เคสกันกระแทก ก็ถอย เอา กระเป๋าใส่กล้องดิจิตอล มาใส่ ไม่อยากได้ ซอง กำมะหยี่ มันไม่เข้ากัน .....

ใคร จะซื้อ Mile Sto ตัวนี้ จาก True ก็ขอให้ใช้วิจารนญาณ ดีนะครับ
หาทางปรับตัวเรื่อง ยิบๆย่อยๆ อย่างอุปกรณ์เสริมให้ดี ถ้าไม่ได้ใส่ใจมากนัก
ก็เป็นสุข เป็นสุข แต่ถ้า ใส่ใจมากมายอย่างผม ก็ทำใจนะครับ
pagerman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตกลง Moto miles Stone ไม่มี อุปกรณ์เสริมใดๆเลยใช่ไหม?
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 08:58  

อ้อ มีอีกข้อนึงที่ผมพึงสังเกต
อุปกรณ์ชาร์ต แบตตเตอรี่ ของ โทรศัพท์ที่มีให้มาในคราวแรกเนี่ย
มีอายุการใช้งาน ไม่เกิน 3 ปี ทั้งที่ชาร์ต และ ก้อนแบตเตอรี่
พอมันเสื่อม หรือหมดอายุลงเนี่ย ผมจะไปตามหาซื้อได้ที่ไหน ? ยังไง ?

หรือผมต้อง สั่งนำเข้า ผ่าน web อย่างเดียว ในสนมราคาที่ตรวจสอบไม่ได้
ว่าถูกจริง หรือ แพงจริง ? ใช่ไหมครับ?

ผมอยากให้ผู้มีอำนาจ หรือ ผู้รับผิดชอบ ของทรู ได้ตรองดูอีกนิด
สิ่งที่ผมท้วงติงนี้เป็น เรื่อง ของการดูแลหลังการขายทั้งนั้น

แม้ว่ายอดการขาย ของ Miles Stone จะสู้ I Phone หรือ BB ไม่ได้
แต่ อย่างน้อยก็มีคนเต็มใจ ซื้อสินค้าของท่านไป ในจำนวนหนึ่งบ้าง
จะปล่อยลอยแพไปเฉยๆเลยอย่างง้หรือครับ ท่านผู้บริหารทรู
kee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตกลง Moto miles Stone ไม่มี อุปกรณ์เสริมใดๆเลยใช่ไหม?
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 14:40  

เห็นด้วยนะครับ น่าจะมีขายอุปกรณ์เสริมเท่าที่จำเป็นก็ยังดีเช่น แบตเตอรี่ ที่ชาร์จ เป็นต้น เพราะคนที่ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้เดือนร้อนเรื่องหาอุปกรณ์เช่นนี้มาก ๆ เลยนะครับ ขอให้ทาง True รับผิดชอบกับลูกค้ากลุ่มนี้ด้วยนะครับ เพราะอย่างไรลูกค้าที่ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้ของ True ก็ไว้ใจและมั่นใจในบริการของ True ถึงได้ตกลงใจซื้อมาใช้ อย่าให้ลูกค้ากลุ่มนี้ต้องเสียใจในการตัดสินใจและเปลี่ยนไปใช้บริการของรายอื่นเลย มีแต่เสียกับเสียนะครับ Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: