Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
a66 ของผมทำไม word , excell อ่านภาษาไทยไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 3190
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a66 ของผมทำไม word , excell อ่านภาษาไทยไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 14:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไม a66 ของผม word ถึงอ่านเอกสารที่เป็นภาษาไทยไม่ได้ ไม่ว่า excel ,word ตัวที่มากับเครื่องไม่เต็ม ผมลองลงตัวเต็มก็อ่านไทยไม่ได้ครับ ทำไงคัรบ แต่รูปขึ้นปกติ ตัวหนังสือภาษาไทยกลายเป้นสี่เหลี่ยมหมดเลยครับ ผมลองเปลี่ยน font ก็ไม่หายครับ แต่ถ้าเป็น pdf ได้ เพราะมันเป็นไฟล์ที่เหมือนสแกนมา ทำไงดีครับ รบกวนช่วยครับ
เมนูใช้งานอื่น เป็นภาษาไทยได้หมด พิมพ์ไทยได้ แต่อ่านเอกสาร word excel เป็นสี่เหลี่ยมอย่างเดียวเลยครับ รบกวนด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: