Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 24 / เข้าชม: 29241
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 20:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากให้เป็นกระดานแนะนำเรื่อง SS G5 นะครับผม

ใครมีคำถาม ใครมี แอพดีๆ ขอเชิญออกมาอย่ากั๊กครับผม ^_^

Laughing Laughing Laughing
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 12:23  

แหะๆ ผมเพิ่งซื้อมานี่เอง
ตอนนี้ผมโหลดแต่พวกเกมส์ กับ fb อ่ะครับ
แอพอื่นยังไม่ได้ลองโหลดเลย
ว่าจะหาโหลดตัว antivirus ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
miko08
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:21  

เพิ่งซื้อมาค่ะ แหะๆ
อยากลงเกมพวกจาวาอะค่ะ แต่ลงไม่เปน -*-
โดยปกติเหนเค้าก็อปตัว .jar / .jad ลงเลยก้อเล่นได้
แต่ g5 นี่มันต้องทำอย่างอื่นด้วยป่าวค่ะ เพราะมันบอกไม่มีแอปใดสามารถทำงานได้
หรือต้องโหลดแอพเพิ่มอ่ะค่ะ?
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ T^T
polly80
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:49  

กำลังจะซื้อแต่ไม่รู้ว่า app กับ เกมส์ ฟรีมีเยอะไหมครับแล้วลงยากไหมครับ เคยใช้ nokia5800
แต่อยากลองใช้แอนดรอยด์น่ะครับ
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:26  

เข้าร่วมสมาคม Galaxy 5 ด้วยครับ ผมมีคำถามจะมาถามว่า

1. เสียงเรียกเข้าที่ตั้งเป็น MP3 พอมีสายเข้ามาซักแป๊บหนึ่ง ความดังมัน drop ลงไปเองเลย เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขตรงไหน

2. ผมพยายามลงเกมส์ angry bird lite beta แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ ต้อง FCs ตลอดเลย ใครเป็นบ้างครับ

ขอบคุณครับ
chatchaisi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 09:53  

ถามหน่อยครับ GPS ในเครื่อง ต้องต่อ Gprs หรือเปล่าครับ มันใช่ฟรีหรือไม่ แล้วติดต่อจากดาวเทียมโดยตรงหรือเปล่าครับขอถามหน่อยครับ
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:26  

จัดไปครับ มีเว็บแนะนำครับ http://www.android-themes.com/ ใช้ได้เกือบทุก appเลย
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:27  

เพิ่งซื้อมาค่ะ แหะๆ
อยากลงเกมพวกจาวาอะค่ะ แต่ลงไม่เปน -*-
โดยปกติเหนเค้าก็อปตัว .jar / .jad ลงเลยก้อเล่นได้
แต่ g5 นี่มันต้องทำอย่างอื่นด้วยป่าวค่ะ เพราะมันบอกไม่มีแอปใดสามารถทำงานได้
หรือต้องโหลดแอพเพิ่มอ่ะค่ะ?
ช่วยหน่อยน่ะค่ะ T^T
........................................................
Android ไม่รองรับ .Jar ครับ

ต้อง .apk ครับ
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:32  

chatchaisi
PostPosted: 13 Oct 2010 09:53 หัวข้อ: Re: ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ

ถามหน่อยครับ GPS ในเครื่อง ต้องต่อ Gprs หรือเปล่าครับ มันใช่ฟรีหรือไม่ แล้วติดต่อจากดาวเทียมโดยตรงหรือเปล่าครับขอถามหน่อยครับ

.............................................

G5 มันเป็น AGPS ฟรีครับ

แต่ต้องโหลดmapมาครับ ในเครื่องไม่มีmapให้มาต้องโหลด พวก NDRIVE ครับ
pierrot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 01:55  

fantaboy191 ผู้เขียน:
เข้าร่วมสมาคม Galaxy 5 ด้วยครับ ผมมีคำถามจะมาถามว่า

1. เสียงเรียกเข้าที่ตั้งเป็น MP3 พอมีสายเข้ามาซักแป๊บหนึ่ง ความดังมัน drop ลงไปเองเลย เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขตรงไหน

2. ผมพยายามลงเกมส์ angry bird lite beta แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ ต้อง FCs ตลอดเลย ใครเป็นบ้างครับ

ขอบคุณครับ

1. อันนี้ผมไม่รู้ว่ามันดรอปลงไปรึเปล่า เพราะเวลาคนโทรมาผมชอบไม่ได้ยินเสียงเรียกเข้าอะครับ เพราะหงายเครื่องไว้ แล้วลำโพงมันดันไปอยู่ตรงข้างหลังซะนี่

2. ผมยังไม่ได้ลงอ่ะครับ เกมนี้ รอคนที่ลงแล้วมาตอบดีกว่าครับ
chatchaisi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:14  

chatchaisi
PostPosted: 13 Oct 2010 09:53 หัวข้อ: Re: ใครใช้ SAMSUNG GALAXY 5 เชิญเข้ามาบอกเล่า90กันได้เลยครับ

.............................................

แต่ต้องโหลดmapมาครับ ในเครื่องไม่มีmapให้มาต้องโหลด พวก NDRIVE ครับ

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
ถ้าโหลดแผนที่มาแล้วอ่ะครับ ตอนใช้จะไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเลยใช่ไหมครับ
ให้มันนำทางโดยที่ไม่ต้องเสียค่าเน็ทหรือค่า Gprs หรือเปล่าครับ ขอบคุณมาก
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Ndrive
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 09:37  

ผมลงNdrive Ver Crack มาละคับ

เดี่ยวจะเอา link มาให้ครับขอหาก่อน ใช้ได้แม่นยำมากครับ

Arrow Arrow Arrow Arrow Arrow
polly80
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 16:34  

ลง app กับลงเกมส์ต้องทำยังไงมันถึงจะไปอยู่ใน sd card ครับ ผมมีไฟล์ apk.อยู่ในsd card เวลาผมลงมันไม่มีให้เลือกอะไรเลย(กดติดตั้งแล้วเสร็จเลย)พอเช็คดูเนื้อที่ในเครื่องก็ลดลง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:52  

polly80 ผู้เขียน:
ลง app กับลงเกมส์ต้องทำยังไงมันถึงจะไปอยู่ใน sd card ครับ ผมมีไฟล์ apk.อยู่ในsd card เวลาผมลงมันไม่มีให้เลือกอะไรเลย(กดติดตั้งแล้วเสร็จเลย)พอเช็คดูเนื้อที่ในเครื่องก็ลดลง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ให้ติดตั้ง app Astro ก่อนนะครับ โหลดมาจาก Market ได้เลย

จากนั้นก็เข้า app และจะมองเห็น apk ใน SD ครับ ให้เรา install ได้

ปล มีเกมส์ไหนแนะนำบ้างครับ จะได้ไปหาโหลด
polly80
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 17:07  

ผมติดตั้ง astro แล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าเพราะเวลาจะ install มันไม่มีให้เราเลือกว่าจะให้ติดตั้งไว้ที่ไหน ผมอยากลงไว้ใน sdcard นะ่ครับ

Review เกมครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9471009/T9471009.html
fantaboy191
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 20:58  

polly80 ผู้เขียน:
ผมติดตั้ง astro แล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าเพราะเวลาจะ install มันไม่มีให้เราเลือกว่าจะให้ติดตั้งไว้ที่ไหน ผมอยากลงไว้ใน sdcard นะ่ครับ

Review เกมครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9471009/T9471009.html

astro จะทำให้เราโยนไฟล์พวก apk ลง SDcard และทำการ install มาไว้ที่หน่วยความจำของเครื่อง ถ้าต้องการติดตั้งทั้งหมดลง SDcard ต้องรออัพเป็น android 2.2 ครับ
seawolfvarean
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 08:11  

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ครับผมใช้ SSG5 อยู่ ลงโปรแกรม Sygic แล้วมัรแจ้งเตือนประมาณว่า Driver GPS หาไม่เจอเลยมีแต่แผนที่ GPS ไม่ทำงานซะงั้น อยากลง Ndrive ครับรบกวนช่วยส่งลิ้งค์ให้กระผมลองลงดูหน่อยครับ รบกวนด้วยครับ teerasak@aaneotech.com ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย seawolfvarean เมื่อวันที่ 17 Oct 2010 11:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kkkggg_11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 11:14  

ทำอย่างไรถึงจะต่อ wifi ได้ พยายามมา 2 อาทิตย์ แล้ว ให้พนักงานที่shopsamsungเซ็นทรัลพระราม2 และร้าน trueshop ทำก็ไม่สำเร็จ edge ใช้ได้ ขอแบบละเอียด หรือต้องส่งซ่อม ช่วยด้วย ครับ
mz3365
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 13:42  

ต้องการต่อกับ notebook ต้องทำอย่างไร โปรแกมkiesที่ให้มากับกล่องมันหาเครื่องไม่เจอไม่สามารถsycได้
nuljii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 22:34  

ไม่สามารถเปิดดูไฟล์ส่วนตัวในsd card ได้อ่ะคะ ในมือถือมันขึ้นว่า คุณยังไม่ได้ใส่sd card
พอต่อเข้าคอมก็ขึ้นแบบนี้
Please insert disk into drive\device\harddisk1\dr6

พอจะมีวิธีแก้ไขมั๊ยคะ
Jane12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 23:03  

ใครพอจะมีapp dict Thai-English แบบ Offline แนะนำบ้างมั๊ยคะ
หาโหลด CN หรือ droidslator ใน market ไม่เจออ่ะคะ
รบกวนทีนะคะ
Pete
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 02:08  

chatchaisi ผู้เขียน:
chatchaisi

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
ถ้าโหลดแผนที่มาแล้วอ่ะครับ ตอนใช้จะไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเลยใช่ไหมครับ
ให้มันนำทางโดยที่ไม่ต้องเสียค่าเน็ทหรือค่า Gprs หรือเปล่าครับ ขอบคุณมาก

โหลดแผนที่แล้ว ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเลยมั๊ย ถือว่าใช่ครับ

แต่ ในบางกรณีที่ สมมติว่าคุณขับรถ บางจุดจะเป็นจุดอัปสัญญา หากเปิดAPNไว้ โทรศัพท์ก้จะต่อ GPRS เพื่อหาคลื่นสัญญาณ2Gของโทรศัพท์แทนที่ AGPSครับแต่เสียไม่ทันถึงบาทมันอัพเดทเสร็จก็ ปิดGPRSอัตโนมัติ แล้วก้ใช้AGPSต่อไปครับบ

อย่าห่วงๆ ผมลองแล้ว AGPS ของSamsung สเถียรดีทีเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันรีบูตอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 17:27  

ของผมโหลดMSN driod มาเล่นแค่อย่างเดียว

ใช้ไปสักพัก มันจะรีบูตตัวเองตลอดเลยครับ ทำอะไรไม่ได้เลย

ต้องรีเซตค่าโรงงานอย่างเดียว

ถึงจะกลับมาใช้ได้ปรกติ แต่ถ้าโหลดโปรแกรมมาเล่นอีกก็จะเป็นเหมือนเดิมอีก

เริ่มรำคาญแล้วอ่ะครับ

เพื่อนๆมีวิธีไหนแก้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
^ ^ ไอ้บ้านนอก ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 07:24  

ถามหน่อยยยย ! ! ! ! อยากเอาapp ลงในเมม อ่ะ ต้องทำเช่นไร
Kazahaya
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 13:11  

ดีค่ะ เจอปัญหาเดียวกันกับคุณ..mz3365..ที่ว่าต้องการต่อกับ notebook ต้องทำอย่างไร โปรแกรมkiesที่ให้มากับกล่องมันหาเครื่องไม่เจอไม่สามารถsycได้...ช่วยบอกทีค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: