Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC เอาเปรียบผู้บริโภค

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 7545
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC เอาเปรียบผู้บริโภค
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 23:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผู้ที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ HTC สมาร์ท อ่านตรงนี้ก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ เดี๋ยวจะเหมือนผม ดูเหมือนว่าทาง HTC จะเอาเปรียบผู้บริโภคเกินไปหรือเปล่าครับ โทรศัพท์มีปัญหาไม่แจ้งไม่แก้ไขกระทั่งตัวแทนจำหน่ายก็ไม่ทราบถึงข้อบกพร่อง ปัญหาของรุ่นนี้มีตรงที่ว่าถ้านำซิมเอไอเอสมาใส่จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณ เด่วมีสัญญาณเด่วไม่มีสัญญาณ ซึ่งกว่าจะทราบก็ปาเข้าไปหลายวันอยู่ ลองคิดดูครับว่าธุรกิจของผู้ที่ใช้รุ่นนี้จะเสียหายมั้ยครับถ้ามีคนติดต่อคุณไม่ได้ซัก 3-4 วัน นำเครื่องแจ้งร้านที่ซื้อมาทางร้านก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แต่ก็ไม่หายอีกครับ ผมเลยไปติดต่อทางเอไอเอส ทางเอไอเอสแนะนำให้ลองเปลี่ยนซิมการ์ดใหม่ดู ผมก็ไปติดต่อทำซิมการ์ดใหม่ ก็ยังไม่หายยังเป็นเหมือนเดิม พอติดต่อไปทางศูนย์ HTC ทางศูนย์แจ้งว่ารุ่นนี้ถ้าใช้กับซิมการ์ดเอไอเอสจะมีปัญหาเรื่องสัญญาณ คุณลองคิดดูนะครับว่าทาง HTC จริงใจกับลูกค้าแค่ไหนหรือว่าเค้าเห็นลูกค้ากินหญ้าไม่ทราบ ไม่รู้ว่าหน่วยงานคุ้มครองผู้บริโภคไปอยู่ที่ไหนตรวจสอบดูแลหน่อยครับ
numlock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC เอาเปรียบผู้บริโภค
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

HTC ไม่ได้เป็นคนขายสินค้าเองนะครับ เรื่องนี้จะไปโทษเค้าก็ไม่ถูก คนขายเองเค้าก็ไม่ทราบว่าคุณจะเอาไปใส่ซิมอะไร ครั้นจะพูดก่อนมันก็เหมือนจะเป็นการเครมตัวเอง อาจทำให้ขายของไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องผู้บริโภคเองแหละครับที่ต้องแจ้งให้เค้าทราบว่าเราจะเอาไปใช้งานอะไรยังไง ..

ถ้าจะให้ดี เอาซิมใส่แล้วลอง ณ ตอนที่ซื้อเลยครับ ถ้ามันไม่ดียังไง จะได้แก้ใขกัน ณ ตอนนั้นได้ หรือจะเปลี่ยนใจไม่ซื้อก็ยังทัน

อย่าลืมนะครับว่ามือถือ Inter brand เกือบจะทุกเจ้า เค้าไม่ได้ขายเครื่องเองกัน เค้าขายผ่านตัวแทนจำหน่ายเพราะฉะนั้น จะซื้อต้องศึกษารายละเอียดของตัวเครื่องให้ดีซะก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: