Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 GSM Mobile payWave ของ AIS ใช้ยังไงครับ ????

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 5312
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GSM Mobile payWave ของ AIS ใช้ยังไงครับ ????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ในนี้ http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=nuanpen&month=22-08-2010&group=2&gblog=2

บอกว่ามันคือ Near Field Communication (NFC) แต่มันใช้ยังไงอ่ะ อ่านแล้วไม่เข้าใจ
แป้งมัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GSM Mobile payWave ของ AIS ใช้ยังไงครับ ????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 09:52  

แค่ยื่นเข้าไปกับเครื่องอ่านครับมันก็จะอ่าน
viragh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GSM Mobile payWave ของ AIS ใช้ยังไงครับ ????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 11:17  

true ก็มีแบบนี้นี่ครับ แต่ไม่เกิด
villiam
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 12:41  

มัน secure พอเหรอ
thunyat
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 14:21  

แป้งมัน ผู้เขียน:
แค่ยื่นเข้าไปกับเครื่องอ่านครับมันก็จะอ่าน

แค่นั้นเหรอ??? ง่ายดีนะ
แป้งมัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 11:23  

เท่านั้น แต่ต้องมี บัตรเครดิต KBank หรือไม่ก็ KWave ก่อนนะ
boonkit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 16:46  

แล้วใช้ได้ที่ไหนมั่งครับ
kirin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 23:07  

แบรนด์ในเครือ CMG, บิ๊กซี, วิลล่า มาร์เก็ต, กาแฟเมซโซ่, วิททาร์ด ออฟ เชลซี, เอเชีย บุ๊ค, ซีเอ็ด บุ๊ค, นายอินทร์, แมคโดนัลด์, เบอร์เกอร์คิงส์, ซิซซ์เล่อร์, เดอะ พิซซ่า คอมพานี, โชคชัย สเต็ก เบอร์เกอร์, อืมม!..มิลค์, สตาร์บัคส์, 94 คอฟฟี่, โอ บอง แปง, กูร์ เมต์ มาร์เก็ต ดิเอ็มโพเรี่ยม และสยามพารากอน, โฮมเฟรชมาร์ท เดอะมอลล์, ดิ เอ็มโพเรียม ฟู้ด แกลอรี่, อีจีวี, พารากอนซีนีเพล็กซ์, เอสพลานาด ซีนีเพล็กซ์, เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์, เอสเอฟ ซีนีมา ซิตี้, เมเจอร์ โบล

อ้างจาก ryt9.com
lexsut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 21:31  

น่าจะมีเยอะกว่านี้จะดีมากมาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: