Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เอาเกมส์มาเเจกคร๊าบบบบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5505
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาเกมส์มาเเจกคร๊าบบบบ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

เข้าเว็บนี้เลยครับ
ของ มวยมีค่าย อย่าผวนนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9471009/T9471009.html

เเล้วขอถามหน่อยครับว่า
ถ้าเราจะลงเกมส์ ให้อยู๋ในsd gard
ทำไงอะครับ
numlock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เอาเกมส์มาเเจกคร๊าบบบบ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 19:49  

ก่อนอื่น SDcard นะครับ ไม่ใช่ gard ลงเกมส์ใน SDcard ความหมายคือให้ Destination ของ resource เกมส์อยู่ใน SDcard ใช่ไหมครับ .. เพราะจากที่ผมเข้าไปอ่านลิงค์ที่แปะไว้แล้ว เค้าหมายถึง สามารถติดตั้งไฟล์ APK ได้เลย ไม่ต้องไปโหลดไฟล์เสริมมาลงไว้ใน SDcard อีก
ถ้าใช่ .. คำตอบก็ตามนั้นครับ

แต่ถ้าหมายถึงให้ไฟล์ติดตั้งของโปรแกรมเก็บไว้ใน SDcard เลยอันนี้คงต้องใช้ Android 2.2 ที่สามารถย้าย data ของแอพไปเก็บในการ์ดได้ หรือ ทำ Apps2SD ซึ่งจะเก็บดาต้าของแอพไว้ใน SDcard ครับ

คือผมงงกับคำถาม .. Neutral
knun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอาเกมส์มาเเจกคร๊าบบบบ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 08:20  

ผมลืม
ตอนนั้นกำลังเบลอๆเลยเขียนg
ก็ว่ามานเเหม่งๆอยู่
knun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 08:22  

ขอบคุนที่ตอบครับ
ตัวที่ผมใช้มาน2.2คับ

เเล้วที่ผมตั้งคำถามเเล้ว งง
นั่นก็เพราะ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่งมือถือ
เพิ่งมี่เครืองเเรก ในชีวิต Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: