Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีปัญหารวนตลอดคับ ใครพอมีวิธีแก้คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 8969
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : มีปัญหารวนตลอดคับ ใครพอมีวิธีแก้คับ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 12:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื่อมาได้3 อาทิตย์ ใช้เนื้อที่ไปแค่ 2G ไม่เคยลงแอ็ปเพิ่ม มือถือไม่เคยตก ไม่เคยโดนน้ำแต่รวนตลอด ตอนแรก sd card ไม่อ่าน พอไปเปลี่ยน sd card class สูงๆ ก้อหาย แต่ปัญหารวนอื่นๆ ไม่หาย เป็นอย่างน้อย วันละครั้ง ต้องเปิดปิดเครื่องตลอด ถึงจะหาย ยิ่งใช้ไปนานๆ จะเป็นมากขึ้นเรื่อยๆถึ่ขึ้นเรื่อยๆ อาการรวนที่เกิด ได้แก่ เวลาคุยอยู่ วางสายเองอัตโนมัติ ปิดเสียงเรียกเข้าเองอัตโนมัติ เวลาคุยอยู่เปิด speaker เองเฉยเลย เวลาจะวางสายค้างกดวางไม่ได้ ทำให้ miss call ไม่ได้ ต้องให้ผู้รับวางสายเอง เวลาจะปลดล็อคเครื่องค้าง เวลาคนโทรเข้ารับสายไม่ได้ค้าง เปิดไฟล์วีดีโอไม่ได้ ฟังเพลงไม่ได้ ทุกอย่างจะหายคือต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ทุกครั้ง วันนึงเป็นหลายครั้ง ก้อต้องปิดเครื่องเปิดใหม่วันละหลายครั้ง ของผมตอนนี้เป็นวันละครั้ง ในอนาคตยังไม่รู้จะเจอรวนอะไรแย่ๆอีก เช่น ปิดเครื่องเอง โทรออกเอง เป็นต้นแค่ที่เป็นอยู่ก้อหงุดหงิดมากแล้วคับ ใครพอจะทราบมั๊ยคับว่า เป็นที่ acer เองต้องทำใจ หรือว่าเป็นที่เดรื่องของผมมันพังคับ ใครทีใช้มีปัญหาแบบผมมั๊ยคับ ถ้าเป็นที่ acer จะได้ขายทิ้งไปซื้อใหม่ แต่ถ้าเป็นที่เครื่องผมคนเดียว คนอื่นๆไม่เป็นผมจะได้ไปเครมคับ ขอบคุณคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: