Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Sony Ericsson Xperia arc - โซนี่ อีริคสัน Xperia arc
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1254 / เข้าชม: 2201466
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
81%
 81%  [ 22 ]
ดี - GOOD - 4
11%
 11%  [ 3 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
7%
 7%  [ 2 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 27

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Xperia arc - โซนี่ อีริคสัน Xperia arc
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 23:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถามอีกคำถามนึงนะครับ หน้าดูรายชื่ออ่าครับ ทำไมไม่เห็นมีปุ่มกดโทรตอนดูรายชื่อเลยครับ

หรือผมโง่ไม่รู้เอง แต่ผมก็หานานแล้วนะใครช่วยบอกผมที เห็นรายชื่อแต่ไม่รู้ว่ากดโทรตรงไหนง่ะ

ให้จำเบอร์ในรายชื่อไปกดโทรหรือปล่าวเนี่ย ด่วนๆสุดๆโทรยากมากเลยมีรายชื่อแต่กดโทรไม่ได้
porsche_gd
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Xperia arc - โซนี่ อีริคสัน Xperia arc
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 23:58  

addhero ผู้เขียน:
ขอถามอีกคำถามนึงนะครับ หน้าดูรายชื่ออ่าครับ ทำไมไม่เห็นมีปุ่มกดโทรตอนดูรายชื่อเลยครับ

หรือผมโง่ไม่รู้เอง แต่ผมก็หานานแล้วนะใครช่วยบอกผมที เห็นรายชื่อแต่ไม่รู้ว่ากดโทรตรงไหนง่ะ

ให้จำเบอร์ในรายชื่อไปกดโทรหรือปล่าวเนี่ย ด่วนๆสุดๆโทรยากมากเลยมีรายชื่อแต่กดโทรไม่ได้

หมายถึงในหน้ารายชื่อ แล้วพอคุณกดรายชื่อนั้นเข้าไป ก็จะเห็นมีแต่เบอร์โทรเรียงลงมาใช่รึปล่าวครับ งั้นผมให้คุณลองใช้นิ้วจิ้มลงไปบนหน้าจอ ณ ตำแหน่งเบอร์โทรเบอร์นั้นที่คุณต้องการดูนะครับ แล้วคุณจะได้คำตอบของคำถามครับ

ผมอยากแนะนำแอพเกี่ยวกับการโทรหรือการหาข้อมูลในเครื่องด้วยนะครับ คือ Gesture Search ครับ แค่คุณใช้นิ้วเขียนตัวอักษรบนหน้าจอ มันก็จะขึ้นมาให้พรึ่บเลยครับทุกสิ่งทุกอย่างในเครื่องเรา ผมใช้แอพนี้แทน Contacts ครับ เท่มากๆด้วยครับ ลองเล่นดูนะครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 00:00  

ขอขอบคุณ คุณ porsche_gd มากๆ ที่มาช่วยตอบ

ข้างล่างนี้ผมเสริมให้แล้วกัน

แตะที่ชื่อคับ พอมันเปลี่ยนหน้าก็แตะที่เบอร์คับ หรือแตะที่รูปก็ได้ จะมีแถบเครื่องมือโชว์ขึ้นมา คุณก็แตะที่รูปหูโทรศัพท์ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 03 Jun 2011 00:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gipgip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 00:06  

Anonymous ผู้เขียน:
Power Buy มีขายแล้วน่ะครับราคาเต็ม 19,990 บัตร citibank ลด8% ผ่อน 0% 10 เดือน มีแต่สี blue น่ะครับ

สาขาไหนครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับ
gipgip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 00:08  

Power Buy มีขายแล้วน่ะครับราคาเต็ม 19,990 บัตร citibank ลด8% ผ่อน 0% 10 เดือน มีแต่สี blue น่ะครับ
สาขาไหนครับผม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 00:38  

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ ตอนนี้ happy กับ arc มาก
เร็วมากเลย ผมเคยใช้ทั้ง ip4 และ ssgs มาแล้ว

ใกล้ ip4 จนจะว่าพอกันเลยก็ได้ แต่ ssgs ขนาดรูทลงรอมโม ก็ยังไม่เท่า
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 08:49  

สอบถามหน่อยครับ ใครพอทราบบ้างถ้าจะใช้ program แปลง DVD มาดูใน Arc แบบเต็มจอ ควรใช้ตัวไหนครับ และควรเซ็ทค่าอย่างไรบ้าง Very Happy
namp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 09:39  

พอดีกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ เลยอยากถามว่า

1 .ถ้าเราใช้โปรแกรมเล่นไฟล์ video อย่างอื่นนอกจากที่ติดมากลับเครื่อง เรายังจะสามารถใช้
Bravia Engine ได้อยู่รึป่าวอะครับ
2. Arc เล่น mkv 720p ลื่นไหมอะครับ
Tum 57
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 11:29  

ขอถามเรื่องการ sort โปรแกรมด้วยครับ

ผม sort โปรแกรมในหน้า app แบบ Manual เอง (ไม่ได้ตั้งแบบ auto sortting) แต่หลังจาก restart เครื่อง พวกโปรแกรมที่ sort เองมันจะเรียงสลับมั่วไม่ตรงกับที่ตั้งใว้ (เป็นกับโปรแกรมที่ลงเองที่หลัง)

ซึ่งอาการนี้เป็นทั้งก่อน up firmware และหลังจาก up firmware เป็น 2.3.3 แล้วครับ เลยอยากถามว่าคนอื่นเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่า มันเป็นอาการปกติของรุ่นนี้ หรือเครื่องของผมเป็นคนเดียว

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 11:30  

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ ตอนนี้ happy กับ arc มาก
เร็วมากเลย ผมเคยใช้ทั้ง ip4 และ ssgs มาแล้ว

ใกล้ ip4 จนจะว่าพอกันเลยก็ได้ แต่ ssgs ขนาดรูทลงรอมโม ก็ยังไม่เท่า

ถ้าไม่พูดถึง Apps. หรือโปรแกรมฯ ที่เอามาลงเพิ่มความสามารถให้โทรศัพท์ arc เหนือกว่า i4 หลายเรื่องคับ
1. จอ 4.2 นิ้ว รูปทรงเพียวบางกว่า ในขณะที่ i4 จอ 3.5 นิ้ว น้ำหนักมากกว่าแต่วัสดุดีกว่า

2. จอ BRAVIA Engine ยกระดับคุณภาพของภาพและวีดีโอให้คมชัดสมจริงยิ่งขึ้น สามารถเปิดปิดการทำงานเพื่อประหยัดแบตฯ ได้ laughing6

3. ระบบสัมผัสหน้าจอหรือ Multi touch อย่างที่ผมเรียนไปแล้วว่าห่างกันไม่ถึงครึ่งก้าว เพียงแต่ i4 มีลูกเล่นมากกว่า มีระบบสัมผัส 3 นิ้ว และระบบสัมผัสสำหรับคนพิการด้วย

4. i4 ไม่สามารถลบ Call log ทีละรายการได้ ต้องลบทั้งหมด แต่ arc ทำได้ (แตะรายการโทรที่ต้องการลบค้างไว้จะมีคำสั่งให้ลบ)

5. เมนู Favorite หรือเมนูคนพิเศษใน Contacts ของ arc สามารถโชว์รูปได้ แต่ i4 ไม่โชว์ laughing6

6. i4 ไม่มีวิทยุ ต้องลง Apps. แต่ arc มีมาให้เลย

7. i4 ไม่รองรับ BT แบบ Data กล่าวคือ..ไม่สามารถโอนถ่ายข้อมูลกะอุปกรณ์ฯ อื่น แต่รองรับ BT แบบ Headset สำหรับสนทนาและฟังเพลงแบบไร้สาย (A2DP&AVRCP)

8. ลูกเล่นกล้องและความละเอียด arc กินขาด! laughing6

9. ผู้ใช้ arc ไม่ต้องตัดซิมหรือนำซิมไปเปลี่ยนเป็น Micro ซิม ไม่ต้องใช้เข็มเจาะเพื่อถอดถาดซิมให้ยุ่งยากทั้งๆ ที่ไม่ได้ช่วยให้โทรศัพท์เก่งขึ้นแต่อย่างใด นอกจากนี้ยังสามารถถอดเปลี่ยนแบตฯ เองได้ และหากเปลี่ยนรุ่นโทรศัพท์ก็ถอดซิมมาใส่ได้เลยไม่ต้องเอากลับไปเปลี่ยนอีก

10. Apps. ใน Market มีให้เลือกมากกว่า 2 แสน Apps. ส่วนใหญ่โหลดมาใช้ฟรีในขณะที่ Apple ก็คุยว่า Apps. ใน Apple store มีมากพอๆ กัน (ส่วนใหญ่ต้องซื้อ) และคนส่วนใหญ่ก็เชื่อว่า Apps. ของ Apple ดีกว่า (หรือว่าเสียเงินเลยดีกว่า?) laughing6

11. ราคาที่ต่างกันในขณะที่เชิงมวยสูสีกัน เรียกว่า "แลกกันคนละหมัด" arc รองรับ MicroSD ความจุสูงสุด 32GB (แถมมาให้ 8GB) ราคา 19,990 บาทในขณะที่ i4 ความจุ 32GB ราคาเครื่องไม่เอา Pro 27,xxx บาท

12. ข้อนี้สำคัญ..โทรศัพท์จะเป็นโทรศัพท์ไปไม่ได้ถ้าโทรเข้าโทรออกไม่ได้
arc ไม่มี Death Grip หรือท่าจับมรณะ http://www.suthichaiyoon.com/detail/4302 ซึ่งการเดินเส้นสายเสาอากาศที่ Frame เครื่องต้องแก้ที่ HW ไม่สามารถแก้ด้วยการเขียน SW มาให้ up แล้วจบกัน ไม่น่าเชื่อว่าโทรศัพท์ระดับเทพอย่าง i4 จะมาเกยตื้นตายด้วยเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง..

นอกจากนี้ยังพบว่าระบบปฏิบัติการ iOS มีความเสถียรสูงสุดเมื่อเทียบกะระบบปฏิบัติการอื่น อีกทั้งการ uddate SW ก็ทำได้ง่ายดายผ่านโปรแกรม iTune ที่เปิดให้ดาวน์โหลดได้ทั่วไป (ไม่จำเป็นต้องใช้ iPhone ก็โหลดมาฟังเพลงและดูหนังด้วย QuickTime Player ได้)

อย่างไรก็ตาม..ผมต้องขอน้อมคารวะค่าย Apple ผู้ปฏิวัติวงการโทรศัพท์ระดับ Hi-End ทำให้บรรดาโทรศัพท์ค่ายอื่นๆ ตื่นตัวหันมาพัฒนาโทรศัพท์ของตนให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น มี UI หรือลูกเล่นเจ๋งๆ ที่ (แอบ) ล้วงมาจาก iPhone อีกทั้ง Apple ยังมีการตลาดที่เป็นระบบ Strict ไปซะทุกเรื่อง (แต่ปล่อยให้เครื่องก๊อปวางขายเกลื่อน) laughing6 ทำให้ผู้บริโภคบางกลุ่มมีทางเลือกมากขึ้นโดยเปรียบเทียบความคุ้มค่ามากกว่าที่จะตามกระแส..

namp ผู้เขียน:
พอดีกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ เลยอยากถามว่า

1 .ถ้าเราใช้โปรแกรมเล่นไฟล์ video อย่างอื่นนอกจากที่ติดมากลับเครื่อง เรายังจะสามารถใช้
Bravia Engine ได้อยู่รึป่าวอะครับ
2. Arc เล่น mkv 720p ลื่นไหมอะครับ

1. BRAVIA Engine สามารถดูภาพและวีดีโอทุกนามสกุลที่เครื่องรองรับได้คับ

2. เครื่องผมลงแต่ .mp4 เท่าที่เปิดดูก็ลื่นไหลดี ส่วนไฟล์นามสกุลที่คุณว่ารอผู้รู้มาตอบแล้วกันคับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 03 Jun 2011 17:10; ทั้งหมด 2 ครั้ง
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 13:42  

petitel ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ ใครพอทราบบ้างถ้าจะใช้ program แปลง DVD มาดูใน Arc แบบเต็มจอ ควรใช้ตัวไหนครับ และควรเซ็ทค่าอย่างไรบ้าง Very Happy

ใช้ได้หลายโปรแกรมมากครับ โดยทั่วไปที่นิยมใช้กันก็พวก ImToo หรือ Xilisoft ครับ แต่จะมีเวอร์ชั่นที่ต่างกัน คือ Video Converter เวอร์ชั่นนี้เมื่อแปลงไฟร์แล้วมันจะได้ไฟร์วีดีโอมาตามจำนวนไฟร์ .VOB ตามที่แผ่นดีวีดีมี เราจึงต้องมาใช้ฟังก์ชั่น merge เพื่อรวมเป็นหนึ่งไฟร์อีกทีครับ ส่วนอีกเวอร์ชั่นนั้นเป็นเวอร์ชั่น DVD Converter ซึ่งไม่ต้องทำอะไรมากครับ แค่เลือกดีวีดีไดรฟ์ แล้วก็กดแปลงได้เลยครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้ Aiseesoft ครับ เพราะเท่าที่ลองโปรแกรมนี้เมื่อแปลงจากต้นฉบับแล้วจะให้ภาพที่ดีมากๆครับ ไม่มีการแตกของภาพเลย ก็ลองดูตามความชอบใจละกันนะครับ

ส่วนที่จะทำให้เต็มจอนั้นก็ไม่ยากครับ arc นั้นลองรับที่ 480x854 ซึ่งเรโชก็อยู่ที่ 1.77 หรืออัตราส่วนก็ 16/9 ซึ่งเป็นจอไวด์สกรีนเป๊ะอยู่แล้ว เวลาแปลงไฟร์ก็ไปกำหนดที่ Resolution ได้เลยครับที่ 480x854 แต่ถ้าดีวีดีที่เรานำมาแปลงนั้นภาพมันไม่ใช่ไวด์สกรีน กล่าวคือมีอัตราส่วนที่ 4/3 ก็ต้องทำใจครับ เพราะถึงทำให้เต็มจอ ภาพมันก็จะเพี้ยนอยู่ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย porsche_gd เมื่อวันที่ 03 Jun 2011 14:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 14:23  

Tum 57 ผู้เขียน:
ขอถามเรื่องการ sort โปรแกรมด้วยครับ

ผม sort โปรแกรมในหน้า app แบบ Manual เอง (ไม่ได้ตั้งแบบ auto sortting) แต่หลังจาก restart เครื่อง พวกโปรแกรมที่ sort เองมันจะเรียงสลับมั่วไม่ตรงกับที่ตั้งใว้ (เป็นกับโปรแกรมที่ลงเองที่หลัง)

ซึ่งอาการนี้เป็นทั้งก่อน up firmware และหลังจาก up firmware เป็น 2.3.3 แล้วครับ เลยอยากถามว่าคนอื่นเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่า มันเป็นอาการปกติของรุ่นนี้ หรือเครื่องของผมเป็นคนเดียว

ขอบคุณครับ

ปกติครับ ทั้งเฟิร์มแวเก่าและใหม่จะเป็นเหมือนกันหมด คงต้องรอเวอร์ชั่นต่อๆไปครับ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 17:21  

[/quote]

ใช้ได้หลายโปรแกรมมากครับ โดยทั่วไปที่นิยมใช้กันก็พวก ImToo หรือ Xilisoft ครับ แต่จะมีเวอร์ชั่นที่ต่างกัน คือ Video Converter เวอร์ชั่นนี้เมื่อแปลงไฟร์แล้วมันจะได้ไฟร์วีดีโอมาตามจำนวนไฟร์ .VOB ตามที่แผ่นดีวีดีมี เราจึงต้องมาใช้ฟังก์ชั่น merge เพื่อรวมเป็นหนึ่งไฟร์อีกทีครับ ส่วนอีกเวอร์ชั่นนั้นเป็นเวอร์ชั่น DVD Converter ซึ่งไม่ต้องทำอะไรมากครับ แค่เลือกดีวีดีไดรฟ์ แล้วก็กดแปลงได้เลยครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมใช้ Aiseesoft ครับ เพราะเท่าที่ลองโปรแกรมนี้เมื่อแปลงจากต้นฉบับแล้วจะให้ภาพที่ดีมากๆครับ ไม่มีการแตกของภาพเลย ก็ลองดูตามความชอบใจละกันนะครับ

ส่วนที่จะทำให้เต็มจอนั้นก็ไม่ยากครับ arc นั้นลองรับที่ 480x854 ซึ่งเรโชก็อยู่ที่ 1.77 หรืออัตราส่วนก็ 16/9 ซึ่งเป็นจอไวด์สกรีนเป๊ะอยู่แล้ว เวลาแปลงไฟร์ก็ไปกำหนดที่ Resolution ได้เลยครับที่ 480x854 แต่ถ้าดีวีดีที่เรานำมาแปลงนั้นภาพมันไม่ใช่ไวด์สกรีน กล่าวคือมีอัตราส่วนที่ 4/3 ก็ต้องทำใจครับ เพราะถึงทำให้เต็มจอ ภาพมันก็จะเพี้ยนอยู่ดีครับ[/quote]

ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องลองสักหน่อยแล้ว Very Happy
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 17:48  

มีปัญหาเรื่อง sync รายชื่อครับ
เดิมผมมีรายชื่ออยู่บนเว็บsonyericssonแล้ว(สมมุติว่า) 100 ชื่อ
แล้วผมก็ตั้งค่าต่างนานา snyc ทั้ง 100 ชื่อมาอยู่ในเครื่องได้สำเร็จ
แล้วผมก็เม็มเบอร์ใหม่ในเครื่องอีก 10 ชื่อ แล้วก็ snyc เพื่อให้บนเว็บมีชื่อรวมอยู่ทั้งหมด 110 ชื่อ
แต่ไม่เป็นอย่างนั้นครับ snyc แล้วก็มี 100 ชื่อเหมือนเดิม
พอดูดีๆแล้ว รายชื่อมันแยกกันอยู่ระหว่าง รายชื่อใน syncML กับ รายชื่อในเครื่อง
อยากจะถามว่า จะ sync ให้ 10 ชื่อดังกล่าวไปอยู่บนเว็บต้องทำอย่างไรครับ

ปล.ในกรณีของถ้าเรา sync กับ gmail กลายเป็นว่ามีชื่อซ้ำซ้อนกัน 2-3 ชื่อ ไม่ทราบต้องตั้งค่าอย่างไรให้ overwrite ครับ
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 23:50  

namp ผู้เขียน:

ผมขอเพิ่มเติมในข้อ 2 ต่อจากคุณ looker แล้วกันนะครับ จากที่ผมได้นั่งทดสอบอยู่ครึ่งวัน ผมแนะนำว่าถ้าจะเล่นไฟร์ mkv 720p นั้นควรที่จะใช้ video bitrate อยู่ที่ไม่เกิน 2000 ครับภาพถึงจะไม่กระตุก ถ้าเกินนั้นก็แทบโยนโทรศัพน์ทิ้งแบบไม่ใยดีได้เลยล่ะครับ แต่ผมอยากแนะนำว่า เล่นตัว HD H.264/MPEG-4 AVC Video ดีกว่าแบบเทียบไม่ติดเลยครับ เพราะผมแปลงไฟร์บลูเรย์ลงมา โดยที่ยังคง bitrate ไว้ที่ประมาณ 8000 และลด resolution มาที่ 720p มันยังเล่นได้แบบลื่นหัวแตกกันเลยทีเดียว(ทำเอาผมอ้าปากค้างไปนานหลายนาทีเลย ว่ามันเล่นไปได้ยังไงแบบเนียนตลอดไม่สะดุดซักแอะ ในใจผมอยากได้ mem ขนาดซัก 1TB มาใส่เจ้า arc เลยทีเดียว 5555) จนผมต้องไปเอาผ้ามาพันมือไว้เพราะเดี๋ยวโทรศัพน์มันบาดเอา ก็ภาพมันคมซะขนาดนั้นนี่ครับ ส่วนเรื่องเสียงแนะนำเป็น aac นะครับ เพราะ mp3 บางทีเล่นแล้วมีแต่ภาพจะไม่มีเสียงครับ แต่ผมแนะนำว่า bitrate ที่ใช้จริงถ้ายังต้องการความคมชัดสูงอยู่ก็น่าจะไม่เกิน 4000 ก็เพียงพอมากแล้วครับ ประหยัดเนื้อที่ไปได้เยอะอยู่ ส่วนตัวผมส่วนใหญ่ใช้แค่ประมาณ 2500 เองครับ จะมีก็แค่บางไฟร์ที่เอาไว้โชว์หน่อยก็อัดไปที่ bitrate สูงๆอย่างที่ว่าล่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 01:17  

ขอบคุณครับ

2.3.3อัพมาแล้วก็ยังเป็นครับไม่หายขาดต้องรอต่อไป เล่นเกมส์นานไปครึ่งบนเครื่องจะอุ่นไปทางร้อน เป็นกันหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericsson Xperia arc - โซนี่ อีริคสัน Xperia arc
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 03:36  

ขาย TPU Sony Ericsson Xperia arc (x12)

ราคา 300 บาท มี 5 สี ครับ

เขียวใส น้ำเงินใส แดงใส ชมพูใส ขาวขุ่น

เคส TPU หรือ Thermoplastic polyurethanes ทน จับ ถนัดมือ และ สามารถ กันกระแทกได้ด้วย ไม่ค่อยดักฝุ่น
เหมือน ซิลิโคน ให้สีสดใส อีกด้วย

ทุกอัน ราคา 300 บาท ค่าส่ง ems 35 บาท ครับผม

โอนเงินได้ที่

ทยากร วารุทัย
แบงค์ กรุงเทพ
เลขบัญชี 175-0-99004-4

http://aekgadget.weloveshopping.com
http://goo.gl/EyMw8

หลังจากนั้น กรุณา mail บอกพร้อม แจ้งชื่อที่อยู่ ด้วยน่ะครับ หรือ โทรที่ 0866214641
เข้าเยี่ยมชม หรือ กดจิ้ม like ได้ที่

http://aekgadget.weloveshopping.com
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 10:41  

ขอบคุณครับ

2.3.3อัพมาแล้วก็ยังเป็นครับไม่หายขาดต้องรอต่อไป เล่นเกมส์นานไปครึ่งบนเครื่องจะอุ่นไปทางร้อน เป็นกันหรือเปล่าครับ

เป็นเรื่องปกติครับ ไม่ใช่แค่เล่นเกมส์อย่างเดียวครับ ทั้งคุยโทรศัพน์นานๆ หรือดูหนังซักเรื่อง หากมีการใช้งานโทรศัพน์อย่างต่อเนื่องนานๆ ก็จะเกิดความร้อนขึ้นจากตัวแบตเตอรี่ส่งผ่านมาเป็นธรรมดาครับ แล้วยิ่งตัวเครื่องที่บางก็ทำให้เรารับรู้ได้ไงล่ะครับ ยิ่งโทรศัพน์บางรุ่นที่ส่วนประกอบส่วนใหญ่เป็นสายโลหะด้วยแล้วไม่ต้องพูดถึงครับ แต่ในทางกลับกันแล้วการที่ความร้อนระบายออกได้เร็วแบบนี้ก็ทำให้อายุของตัวแบตมันเพิ่มขึ้นด้วยครับ
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 11:27  

ใส่เคสแล้วร้อน ระวังจะไม่รู้ตัวนะครับ ^^
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 11:44  

ผมสงสัยว่าการกดเข้าสู้โหมดกล้องผมกด ปุ่มชัตเตอร์ตรงมุมที่มีให้ กดแล้วไม่เข้าโหมดกล้องเลยอ่ะครับ ต้องตั้งค่าอะไรหรือกดยังไงช่วยบอกทีครับ

ตอนนี้ลองโหลดโปรแกรมโหลดเกมแต่เช้า เปิดหน้่าจอไว้ตลอด พบว่าแบตอึดกว่าจอ S-amoled
ของ ssgs ผมเยอะ ถ้าเปน ssgs ผมไปเยอะกว่านี้
ปล.ช่วยตอบคำถามข้างบนด้วย งงมากทำไมกดแล้วไม่เข้ากล้อง กดถ่ายก็ยาก T_T
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 12:28  

ผมสงสัยว่าการกดเข้าสู้โหมดกล้องผมกด ปุ่มชัตเตอร์ตรงมุมที่มีให้ กดแล้วไม่เข้าโหมดกล้องเลยอ่ะครับ ต้องตั้งค่าอะไรหรือกดยังไงช่วยบอกทีครับ

ตอนนี้ลองโหลดโปรแกรมโหลดเกมแต่เช้า เปิดหน้่าจอไว้ตลอด พบว่าแบตอึดกว่าจอ S-amoled
ของ ssgs ผมเยอะ ถ้าเปน ssgs ผมไปเยอะกว่านี้
ปล.ช่วยตอบคำถามข้างบนด้วย งงมากทำไมกดแล้วไม่เข้ากล้อง กดถ่ายก็ยาก T_T

กดให้สุดซอยเลยครับ แล้วค้างไว้จนมันเข้าโหมดถ่ายภาพครับ
Pakkapook
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:25  

มีเรื่องรบกวนสอบถามการใช้อ่ะครับ พอดีเมื่อวานนี้เพิ่งถอย arc มา
1. อัพเดท sw เป็น 2.3.3 ทำยังไงเหรอครับ (มือใหม่เพิ่งเคยใช้ android)
2. ผมเล่นเกมส์ใน Fb พวก restaurant city ไม่ได้ คือปกติเล่นไม่ได้อยู่แล้วหรือต้องลง app อื่นๆช่วยป่าวครับ ตอนนี้ลง flash 10.3 แล้ว
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:53  

โหลดโปรแกรม PC Companion หรือ Update service ครับผม สำหรับการอัพ 2.3.3
แล้วรายละเอียดการอัพจะอยู่ด้านในและขั้นตอนครับ (มีอะไรถามได้)

ส่วนเกมส์ที่ใช้ Flash ต้องเข้าใจว่าบนมือถืออาจจะยังไม่ลื่นเท่าไหร่ ยังไงก็ลองเข้าดูอีกทีครับ ^^
Pakkapook
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 21:45  

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองทำดูก่อน แต่เรื่องเกมส์เนี่ย ลองโหลดซ้ำหลายครั้งและแต่ก็เล่นไม่ได้
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 22:13  

ลอมใช้ Browser ตัวอื่นดูครับ
Dolphin - Opera Mobile
เพื่อจะได้ครับ ^^
// ส่วนมากถ้าอยากเล่นลื่นๆแนะนำ Opera Mobile ครับ แต่ Flash อาจจะช้าๆหน่อย แต่หน้าPage ลื่นแน่นอนครับ
ppcrawler
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 13:32  

พึ่งไปรับ น้อง ARC มาวันนี้ครับ

มีเรื่องรบกวน ครับ
1. Information Menu คืออะไรครับ จำเป็นต้องเปิดมั้ยครับ
phone(menu โทรออก) จากนั้นกดรหัส*#*#4636#*#*

2. ดู % แบตดูยังไงครับ ต้องเข้าไปที่ไหนครับ ผมดูได้แต่ จอใช้กี่% เครือข่ายใช้กี่% อ่ะครับ หรือว่าเค้าดูกันตรงนี้หรือเปล่าครับ

ตัวจริง ตัวเครื่อง หล่้อหรูกันเลยทีเดียวครับ

อันนี้เคสกันรอยสั่งจาก Ebay ไม่ถึง 300 บาท รวมส่งแล้วครับ พลาสติกผสมเคฟร่ามั้งครับ เพราะมันมีอยู่รูไม่กลม ไม่ตรงผมก็คิดว่ามันคือพลาสติก ก็เลยเอาคัดเตอร์แต่ง ๆ ขอบปรากฏว่ามันเป็นใย ๆ ครับ ก็เลยหยุด กลัวใยจะมากกว่านี้ครับ รูเล็ก ๆ ตรงกลางเครื่องครับ Crying or Very sad

khkh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:15  

อ้างถึง:
ขายแพงอย่างนี้จะขายออกหรอ สู้ S2 ก็ไม่ได้แค่ 18900 แถมประกัน 2ปี บัตรกำนัลดีแทค3พันบาท และ docking power packอีกจำนวน 3290 บาทแถมเป็น duocore 1.2 อีก overclock ได้ถึง 1.5 แค่นี้sony arc ก้แพ้ราบคาบแล้วราคาตั้ง19900 ใครจะ...ไปซื้อละจิงไหม
ดุกอุย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:56  

khkh ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ขายแพงอย่างนี้จะขายออกหรอ สู้ S2 ก็ไม่ได้แค่ 18900 แถมประกัน 2ปี บัตรกำนัลดีแทค3พันบาท และ docking power packอีกจำนวน 3290 บาทแถมเป็น duocore 1.2 อีก overclock ได้ถึง 1.5 แค่นี้sony arc ก้แพ้ราบคาบแล้วราคาตั้ง19900 ใครจะ...ไปซื้อละจิงไหม

ผมซื้อ เพราะผมชอบ ถ้าจะซื้อเพราะคุ้มผมคงซื้อโทรศัพท์อะไรก็ได้ 900 บาท + ipod touch
โซนี่ก็สู้ไม่ได้ ทุกคนจะซื้ออะไรก็ตามความชอบ ตามกระเป๋าครับ ไม่เห็นต้องเอาไปเทียบเลย
ความชอบส่วนบุคคล ของที่ซื้อมาถ้าสนอง need ของผู้ใช้ได้ก็จบครับ
go dd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 19:40  

สวัสดีครับ รบกวนถามหน่อยครับ
ARC ขนาดเครื่องใหญ่กว่า N8 เยอะหรือป่าวครับ
รบกวน ขอดูรูปเทียบหน่อยครับ ขอบคุญครับบบบ
ds
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 21:29  

ตอนนี้ ได้น้องอาร์คมากเเล้วครับ เเต่คลาดเเคลนเกมส์เล่นอย่างมาก
อยากให้ ผู้ใช้ ที่ใช้มานานเเล้ว
ลงลิงค์โหลด HD game สนุกๆ ให้หน่อยครับ ขอบใจมากๆเลยครับ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 22:11  

[quote="ppcrawler"]พึ่งไปรับ น้อง ARC มาวันนี้ครับ
ตอบคุณ ppcrawler

1. Information Menu คืออะไรครับ จำเป็นต้องเปิดมั้ยครับ
phone(menu โทรออก) จากนั้นกดรหัส*#*#4636#*#*

2. ดู % แบตดูยังไงครับ ต้องเข้าไปที่ไหนครับ ผมดูได้แต่ จอใช้กี่% เครือข่ายใช้กี่% อ่ะครับ หรือว่าเค้าดูกันตรงนี้หรือเปล่าครับ

*-------------------------

1. อันนี้รู้สึกจะคนละอันกับ service menu ลองเช็คๆดูก็ได้ครบ

2. % แบตนี้คงต้องใช้ App ครับพวก battery indicator
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 11:03  

gettymaru ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่อง sync รายชื่อครับ
เดิมผมมีรายชื่ออยู่บนเว็บsonyericssonแล้ว(สมมุติว่า) 100 ชื่อ
แล้วผมก็ตั้งค่าต่างนานา snyc ทั้ง 100 ชื่อมาอยู่ในเครื่องได้สำเร็จ
แล้วผมก็เม็มเบอร์ใหม่ในเครื่องอีก 10 ชื่อ แล้วก็ snyc เพื่อให้บนเว็บมีชื่อรวมอยู่ทั้งหมด 110 ชื่อ
แต่ไม่เป็นอย่างนั้นครับ snyc แล้วก็มี 100 ชื่อเหมือนเดิม
พอดูดีๆแล้ว รายชื่อมันแยกกันอยู่ระหว่าง รายชื่อใน syncML กับ รายชื่อในเครื่อง
อยากจะถามว่า จะ sync ให้ 10 ชื่อดังกล่าวไปอยู่บนเว็บต้องทำอย่างไรครับ

ปล.ในกรณีของถ้าเรา sync กับ gmail กลายเป็นว่ามีชื่อซ้ำซ้อนกัน 2-3 ชื่อ ไม่ทราบต้องตั้งค่าอย่างไรให้ overwrite ครับ

หากเป็น Symbian UIQ, Windows Mobile หรือ iOS การ Sync. ข้อมูลกะคอมพ์ฯ ไม่จำเป็นต้องต่อเน็ท แค่ต่อสาย USB กะคอมพ์ก็ Sync. ผ่านโปรแกรมที่รองรับได้เลย ซึ่งหลักๆ จะเป็นการ Sync. Contacts และ Organizer เช่น Calendar, tasks, Notes, Email กะ MS Outlook แต่ Android OS ไม่ว่าจะทำอะไรก็ต้องต่อเน็ทไปซะทุกอย่างเพราะต้อง upload ข้อมูลไปเก็บใน Server เวปไซท์ที่คุณลงทะเบียนไว้ ซึ่งการ Sync. แต่ละครั้งจะมีผลให้ข้อมูลใน Server ตรงกันด้วย ข้อดีก็คือ..ไม่ว่าคุณจะอยู่ ณ ที่ใดในโลกที่มีสัญญาณเชื่อมต่อเน็ทนั่นหมายความว่า คุณสามารถ Sync. ข้อมูลกะ Server เวปไซท์ต่างๆ ได้ตลอดเวลาโดยไม่ต้องพึ่งคอมพ์เพราะความสามารถมันใกล้คอมพ์เข้าไปทุกทีแล้ว หากคุณทำโทรศัพท์หายก็ซื้อใหม่แล้ว Sync. ข้อมูลกลับมาได้เหมือนเดิม laughing6

พอดีว่า..ผมไม่ได้ Sync. ข้อมูลใดๆ กะเวป SE แต่การ Sync. Contacts ทำได้หลายวิธี เช่น Sync. ผ่าน Google sync. แต่ spec คอมพ์ต้องไม่ต่ำกว่าที่เขากำหนด อีกทั้ง Google sync. ยังเป็นแบบ beta คือ Sync. ได้แค่ Contacts กะ Calendar

แต่มีอีกวิธีนึงที่ผมอยากแนะนำก็คือ..ให้คุณ send Contacts จากตัวเครื่องโทรศัพท์ (มันจะรวมรายชื่อทั้งหมดเป็นไฟล์ .vcf หรือ vCard file) ไปที่ Gmail ของคุณ จากนั้นก็เข้าไปเปิด Gmail บนคอมพ์แล้ว save ไฟล์ .vcf ไว้ใน HD เสร็จแล้วคลิ๊กคำว่า Contacts ด้านซ้ายของ Gmail พอหน้าต่างเปลี่ยนก็คลิ๊ก Import contacts ทางด้านซ้าย รอสักครู่..จะมีหน้าต่างให้คุณ Browse ไปยังที่เก็บไฟล์ .vcf แล้วคลิ๊กปุ่ม Import รอสักครู่..Contacts ทั้งหมดจะถูกโหลดมาอยู่ใน My contacts ของ Gmail ซึ่งคุณสามารถคลิ๊กดู Detail ของแต่ละรายชื่อหรือแก้ไข/เพิ่มเติมข้อมูลเข้าไป จากนั้นเอาโทรศัพท์ต่อเน็ท Sync. ข้อมูลก็จะตรงกัน laughing6

แต่ถ้าคุณเปิด Gmail บนโทรศัพท์ก็สามารถ Download ไฟล์ .vcf กลับลงเครื่องได้ โดยมันจะถามว่าต้องการสร้าง Contacts ภายใต้บัญชีอะไร ระหว่าง Phone contacts หรือ Gmail หากคุณเลือก Gmail ก็สามารถ Sync. รายชื่อกะ My contacts ใน Gmail ได้ตลอดเวลา แต่ถ้ารายชื่อในโทรศัพท์เดิมเป็น Phone contacts หลังสร้างเสร็จรายชื่อหรือเบอร์จะซ้ำซ้อนจึงต้องลบรายชื่อทั้งหมดในโทรศัพท์เดิมทิ้งก่อนแล้วสร้างเข้าไปใหม่ภายใต้บัญชี Gmail ผมว่าวิธีนี้ง่าย ทันสมัย และดีกว่า Sync. กะ MS Outlook หรือโปรแกรมอื่นแบบเดิมๆ ซะอีก laughing6

อย่างไรก็ตาม..ผมไม่อยากให้ทิ้งวิธี Backup รายชื่อหรือ Contacts แบบเดิมที่ง่ายและมีประสิทธิภาพสูง นั่นก็คือ การ Backup รายชื่อทั้งหมดไปไว้ในเมมการ์ดหรือ MicroSD และทุกครั้งที่มีการเพิ่ม/แก้ไขหรือลบรายชื่อในโทรศัพท์ก็ควร update เมมการ์ดด้วยการ Backup ซ้ำข้อมูลใหม่จะไปแทนที่ข้อมูลเดิมทั้งหมด เวลา Restore หรือเรียกข้อมูลกลับลงเครื่องมันจะมาครบหมดรวมทั้ง Caller pictures (ถ้ามี) ไม่เหมือน Backup ไปไว้ในซิมเนื่องจากมีข้อจำกัดเรื่องจำนวนตัวอักษรในแต่ละรายชื่อ เวลา Restore ชื่ออาจมาไม่ครบ อีกทั้งซิมแต่ละประเภทมีความจุไม่เท่ากัน (ซิมธรรมดาจุได้แค่ 250 เบอร์) laughing6

UKnoW ผู้เขียน:
ppcrawler ผู้เขียน:
พึ่งไปรับ น้อง ARC มาวันนี้ครับ
ตอบคุณ ppcrawler

*-------------------------

1. อันนี้รู้สึกจะคนละอันกับ service menu ลองเช็คๆดูก็ได้ครบ

2. % แบตนี้คงต้องใช้ App ครับพวก battery indicator

ขออนุญาตเพิ่มเติมนิดคับ

1. รหัส *#*#4636#*#* สำหรับเข้าไปดู/ตรวจสอบข้อมูลโทรศัพท์ เป็นข้อมูลทางเทคนิค ผู้ใช้ทั่วไปไม่ต้องไปสนใจก็ได้ บางคนยังไม่รู้เลยว่ามี laughing6

2. ผมแนะนำให้แอด Widget ที่ชื่อ Status switch มาไว้บนหน้าจอ Standby มันจะโชว์สถานะแบตฯ ที่เหลือพร้อมแผงควบคุมเปิดปิดการทำงาน Airplane mode, BT, GPS, Wi-Fi, Sound และ Data roaming ส่วนปุ่มที่แยกออกมาทางขวามือ คือ ปุ่มเปิดปิด EDGE (Data traffic) ถัดลงมา คือ ปุ่มเปิดปิด Backlight คับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 10 Jun 2011 15:09; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ppcrawler
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 08:38  

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ตอนนี้เรื่องแบต หาดูได้แล้วครับ เข้าไปลึกหน่อย Setting / about phone / status ครับ เลยเข้าไป Market ไปโหลด Batterry Solo Widget มาไว้หน้าจอครับ มันบอกเป็น % แบต และความร้อนแบตแบบเป็นองศาเซสเซียส หรือ ร้อนแบบฟาเรนฮาย ได้ด้วยครับแล้วแต่เราจะเลือก

มีปัญหาถามต่อครับ (ผม Sync เครื่อง + ลง PC Companion ได้แล้วครับ)

1. ผมมีปัญหาในการลงเพลง ไม่ทราบว่าเราต้องไป ติ้ก Unmount SD Card หรือไม่ต้อง ติ๊กครับ ปล.ตอนนี้มั่วจนลงได้ แต่ยังงง ๆ อยู่ ติ๊กเข้า ติ๊กออก ฟลุ๊กย้ายลงมาได้ครับ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่ามือถือยังไงครับ

2. เราสามารถ Click New Folder เพื่อสร้างได้เองเลยหรือเปล่าครับ

3. ไฟล์เพลงต้องเป็นนามสกุลอะไรครับ หรือรองรับได้หลายไฟล์

4. ไปโหลด ID3Fixer สำหรับ tag เพลงแก้ภาษาต่างดาว แต่ก็ยังแก้ได้ไม่หมดครับ มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ

5. เพลงที่ลงเพลงไทยมันขึ้น " Cannot Play Track " (ชื่อเพลงต่างดาว) ไม่ทราบว่าเป็นที่โปรแกรมเปิดเพลงหรือเปล่าครับ (โปรแกรมติดมากับเครื่อง) แต่โปรแกรมแนะนำมั้ยครับ

6. การย้ายรูป เราต้องเรารูปไปใส่ไว้ใน Folder ไหนครับ หรือเรา Create Folder วางได้เองครับ

7. PC Companion บอกให้ผม Update Andriod 2.3.3 ผมไม่กล้า Up เลยครับ ไม่ทราบว่า สรุปแล้วดีกว่า ลื่นกว่า 2.3.2 หรือเปล่าครับ จะได้ Up ครับ
7.1 และก่อน Up ต้องตั้งค่าอะไรที่เครื่องมั้ยครับ
7.2 ใช้เวลา Up นานมั้ยครับ

Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 10:25  

ppcrawler ผู้เขียน:

ตอนนี้เรื่องแบต หาดูได้แล้วครับ เข้าไปลึกหน่อย Setting / about phone / status ครับ เลยเข้าไป Market ไปโหลด Batterry Solo Widget มาไว้หน้าจอครับ มันบอกเป็น % แบต และความร้อนแบตแบบเป็นองศาเซสเซียส หรือ ร้อนแบบฟาเรนฮาย ได้ด้วยครับแล้วแต่เราจะเลือก

มีปัญหาถามต่อครับ (ผม Sync เครื่อง + ลง PC Companion ได้แล้วครับ)

1. ผมมีปัญหาในการลงเพลง ไม่ทราบว่าเราต้องไป ติ้ก Unmount SD Card หรือไม่ต้อง ติ๊กครับ ปล.ตอนนี้มั่วจนลงได้ แต่ยังงง ๆ อยู่ ติ๊กเข้า ติ๊กออก ฟลุ๊กย้ายลงมาได้ครับ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่ามือถือยังไงครับ

2. เราสามารถ Click New Folder เพื่อสร้างได้เองเลยหรือเปล่าครับ

3. ไฟล์เพลงต้องเป็นนามสกุลอะไรครับ หรือรองรับได้หลายไฟล์

4. ไปโหลด ID3Fixer สำหรับ tag เพลงแก้ภาษาต่างดาว แต่ก็ยังแก้ได้ไม่หมดครับ มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ

5. เพลงที่ลงเพลงไทยมันขึ้น " Cannot Play Track " (ชื่อเพลงต่างดาว) ไม่ทราบว่าเป็นที่โปรแกรมเปิดเพลงหรือเปล่าครับ (โปรแกรมติดมากับเครื่อง) แต่โปรแกรมแนะนำมั้ยครับ

6. การย้ายรูป เราต้องเรารูปไปใส่ไว้ใน Folder ไหนครับ หรือเรา Create Folder วางได้เองครับ

7. PC Companion บอกให้ผม Update Andriod 2.3.3 ผมไม่กล้า Up เลยครับ ไม่ทราบว่า สรุปแล้วดีกว่า ลื่นกว่า 2.3.2 หรือเปล่าครับ จะได้ Up ครับ
7.1 และก่อน Up ต้องตั้งค่าอะไรที่เครื่องมั้ยครับ
7.2 ใช้เวลา Up นานมั้ยครับ

1. Unmount SD card ช่วย่ให้ถอดเมมการ์ดหรือ MicroSD ได้อย่างปลอดภัย ป้องกันข้อมูลสูญหาย ไม่มีเครื่องหมายให้ติ๊กถูกนะ หากคุณต้องการถอดเมมการ์ดก็แตะ Unmound SD card แล้วแตะตกลง รอสักครู่..พอมันเปลี่ยนเป็น Mount SD card คุณก็ถอดเมมการ์ดออกได้เลย แต่ถ้าคุณใส่เมมการ์ดกลับเข้าไปก็ต้อง Remount โดยแตะที่ Mount SD card มันจะกลับมาเป็น Unmount SD card ตามเดิมจึงจะสามารถเรียกข้อมูลจากเมมการ์ดมาใช้งานได้ตามปรกติ

2. หากในหน้านั้นๆ มีคำสั่งให้สร้าง Folder ก็สร้างได้คับ

3. ไฟล์เพลงหลักๆ ก็ .mp3, .m4a, .wma, .midi, .amr

4. MP3tag คับ http://community.siamphone.com/posting.php?mode=quote&p=1290301

5. เป็นที่ไฟล์เพลงคับ

6. ผมแนะนำให้จัดการในคอมพ์ง่ายกว่า เลือกการเชื่อมต่อแบบ Media transfer mode (MTP) บนตัวเครื่องโทรศัพท์ จากนั้นต่อสาย USB กะคอมพ์ รอสักครู่..เข้าไปที่ My computer คุณจะเห็นไอคอนรูปโทรศัพท์พอดับเบิ้ลคลิ๊กก็จะเห็นเป็น Removable disk นั่นก็คือเมมการ์ด ดับเบิ้ลคลิ๊กอีกครั้งมันจะโชว์โฟลเดอร์ต่างๆ ให้แยกจัดเก็บไฟล์แต่ละประเภท ซึ่งคุณสามารถเข้าไปสร้างโฟลเดอร์ย่อยจัดเก็บภาพ เพลง หรือวีดีโอได้ตามต้องการ laughing6

7. การ upgrade FW หรือเรียกอีกอย่างว่า update SW จะช่วยแก้อาการบกพร่อง เช่น เครื่องแฮ้งค์ค้างบ่อย ดับแล้วติดเอง หรืออาการติงต๊องต่างๆ อันเกิดจาก FW เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย

*คุณสามารถ update SW ผ่านโปรแกรม PC Companion หรือโปรแกรม Update service เลือกภาษาไทยแล้วทำตามขั้นตอนที่โปรแกรมฯ แนะนำ ระยะเวลาก็ขึ้นอยู่กะความเร็วเน็ท ของผมแค่ 15 นาทีก็เสร็จ ลองดูไม่ยากหรอก laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 09 Jun 2011 00:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
HaHaKung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 21:04  

ไม่ทราบว่า มีที่ไหนบ้างที่ขายมือถือตัวนี้ ใกล้ๆ ฉะเชิงเทราบ้างมั๊ยอะคับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 00:26  

HaHaKung ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า มีที่ไหนบ้างที่ขายมือถือตัวนี้ ใกล้ๆ ฉะเชิงเทราบ้างมั๊ยอะคับ

สั่งซื้อกะ SE โดยตรงก็ได้คับ www.semobileshop.com laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 23:29  

เพื่อนโหลดเกม hd ของเกมลอฟมาเล่นบ้างยังคับ ในapp xtra เห็นมันให้อาร์คโหลดพ, ฟรีได้สามเกมส์ เกมส์ไหนสนุกแนะนำทีคับ ตอนนี้โหลดนินจา มาเล่น แต่เล่นมะเป็นเลย
l2ark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 23:55  

เครื่องจริงมีที่ไหนให้ลองเล่นได้มั้งหรอครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 00:20  

เพื่อนโหลดเกม hd ของเกมลอฟมาเล่นบ้างยังคับ ในapp xtra เห็นมันให้อาร์คโหลดพ, ฟรีได้สามเกมส์ เกมส์ไหนสนุกแนะนำทีคับ ตอนนี้โหลดนินจา มาเล่น แต่เล่นมะเป็นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 00:22  

tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 22:54  

คีย์บอร์ดผมแนะนำ arch นะครับ รูดปี๊ดเปลี่ยนภาษาได้ด้วยนะเอ่อ
KuGiKiII
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 00:31  

ซื้อตัวนี้เลย หรือว่ารอ Neo ดีนะ
รบกวนใครช่วยบอกความแตกต่างได้มั้ยคะ คือนีโอถูกกว่ามาก ถึงแม้จะไม่ดูสมาร์ทเท่าอาร์ค แต่เห็นว่าสเป็คเครื่องก็ใกล้ๆกัน มีกล้องรองรับ video call ด้วย ช่วยตอบหน่อยนะคะ
82
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 01:28  

KuGiKiII ผู้เขียน:
ซื้อตัวนี้เลย หรือว่ารอ Neo ดีนะ
รบกวนใครช่วยบอกความแตกต่างได้มั้ยคะ คือนีโอถูกกว่ามาก ถึงแม้จะไม่ดูสมาร์ทเท่าอาร์ค แต่เห็นว่าสเป็คเครื่องก็ใกล้ๆกัน มีกล้องรองรับ video call ด้วย ช่วยตอบหน่อยนะคะ

neo ยกเลิกเข้าไทยแล้วครับ ไม่ต้องรอ
อยากได้ต้องจัดเครื่องนอกครับ รอคนเบื่อๆเอามาปล่อยนะ
ที่จริง neo จอเล็กกว่านะครับ อ้วนกว่าด้วย 555
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 00:59  

KuGiKiII ผู้เขียน:

ซื้อเลยดีกว่าครับ รอ neo คงอีกนานดูท่าละ
jackkkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 19:08  

ทีแรกตั้งใจไปซื้อมือถือ แดนโสม
ลองเล่นดูแล้ว ก็เฉยๆนะ
พอลงมาจับ arc นี่ สวยจัดๆเลยอ่ะ
ทุกอย่างลงตัว เลยจัดมา ซะ 1 เครื่อง
ถึงจะแค่ คอร์เดียว ไม่เหมือนค่ายเกาหลี
แต่พูดได้เลยว่าไม่ เสียใจเลย
ชอบสุดๆ เพื่อนๆนี่ Wow เลย ค่ะ
ปล.ชอบกล้องมากกกก ถ้ามีกล้อมหน้านี่ แจ่มเลย
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 19:41  

jackkkk ผู้เขียน:
ทีแรกตั้งใจไปซื้อมือถือ แดนโสม
พอลงมาจับ arc นี่ สวยจัดๆเลยอ่ะ
ทุกอย่างลงตัว เลยจัดมา ซะ 1 เครื่อง
ถึงจะแค่ คอร์เดียว ไม่เหมือนค่ายเกาหลี
ชอบสุดๆ เพื่อนๆนี่ Wow เลย ค่ะ
ปล.ชอบกล้องมากกกก ถ้ามีกล้อมหน้านี่ แจ่มเลย

ยินดีด้วยครับ เลือกสิ่งที่ถูกใจกับเรา
51011510002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 19:48  

ยินดีด้วยครับ เลือกสิ่งที่ถูกใจกับเรา

ใช้มาได้ 2 วันครับ
สงสัยว่าผมต้องลงทะเบียนไีรเพิ่มไหมครับ
เช่น SE account ไรเงี้ย อะครับ ไม่เหนมีบอกให้ลง
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 20:51  

ก็ไม่ต้องลง accout อะไรนะครับ พวก Gmail เปิดใช้งาน Market นิดหน่อย
มือหใม่ จ้า อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 20:58  

update 2.3.3 กันรึยัง ครับ
ผมต่อไวไฟ อัพเดต โปรแกรมบอกว่า คอมไม่ได้เชื่อมต่อ sv ของ se งะ
พอดีต้องใช้งาน vdo ด้วย ทำไงดีคร้าบบบบ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 21:18  

ลองอัพเดทผ่านตัวเครื่องดูครับ
setting - about phone - Software update - Update now
น่าจะได้นะ เพราะเหมือนเคยอ่านแวบๆว่าอัพเดทผ่านมือถือได้เลย

ถ้าไม่ได้ แนะนำต่อเข้า PC Companion ครับ
คนเดิมมมมเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 21:25  

เครื่องมันบอกว่าเปน เวอร์ชั่นล่าสุดละอะครับ
แต่ดูแล้วยังเป็น 2.3.2 อยู่เลย
ส่วนต่อผ่าน pc ก็เป็นปัญหาเหมือนที่บอกไปด้านบนอะครับ คือ ติดต่อ sv ไม่ได้ TT
palmiee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 21:34  

คือผมสงสัยว่า มัลติทัช 4 จุดเนี่ยมันมีประโยชน์ด้านไหนเป็นพิเศษรึเปล่าคับ?
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 22:12  

51011510002 ผู้เขียน:

ใช้มาได้ 2 วันครับ
สงสัยว่าผมต้องลงทะเบียนไีรเพิ่มไหมครับ
เช่น SE account ไรเงี้ย อะครับ ไม่เหนมีบอกให้ลง

เป็นที่เข้าใจดีว่า ผู้ที่ใช้โทรศัพท์ Android OS จะต้องมี Gmail (ใครที่คิดจะซื้อและยังไม่ได้สมัคร Gmail ผมแนะนำให้สมัครทิ้งไว้เลย) เพราะเมื่อคุณซื้อโทรศัพท์มาก็ต้อง set ค่าต่างๆ รวมทั้งสร้าง Gmail ของคุณใน Apps. Gmail ที่เป็นรูปซองจดหมาย+ตัวอักษร M สีแดง

เมื่อคุณสร้าง Gmail เรียบร้อยแล้วก็สามารถเข้าไปดาวน์โหลด Apps. ใน Market ผ่านบัญชี Gmail ของคุณได้ นอกจากนี้ไม่ว่าคุณจะ Import รายชื่อจากซิมหรือเมมการ์ด (กรณี Backup ไว้) ลงเครื่อง หรือเพิ่มรายชื่อใหม่ๆ เข้าไป มันจะให้คุณเลือกบัญชี Phone contacts หรือ GMail หากคุณเลือก Gmail ก็จะสามารถ Sync. รายชื่อกะ My contacts ใน Gmail ได้ laughing6

Widget YouTube ที่มากะเครื่องเจ๋งมากขอบอก แค่คลิ๊กที่รูปกล้องวีดีโอมันจะเปิดโหมดกล้องให้อัตโนมัติ พอคุณถ่ายวีดีโอเสร็จมันจะให้ใส่ Username กะ Password ที่ลงทะเบียนใว้ จากนั้นรอสักครู่..หาก Username กะ Password ถูกต้องมันจะให้ใส่ Subject หรือชื่อเรื่องแล้วกด Upload แค่นี้ไฟล์วีดีโอของคุณก็จะถูก Upload ไปอยู่ใน YouToube จากนั้นก็โทรบอกเพื่อนๆ ให้เข้าไปดูได้เรย..ถ้าหาไม่เจอก็บอก Username ของคุณให้เขาไป search เด๋วก็เจอ (ไม่ต้องบอก Password นะ) laughing6 ทำไมมันง่ายอย่างนี้อ่ะ scratch

นอกจากนี้..เวลาคุณต่อเน็ทหาก Apps. ที่มากะเครื่องหรือโหลดจาก Market มีเวอร์ชั่นใหม่มันก็จะแจ้งให้คุณ update เป็นเวอร์ชั่นใหม่ด้วยล่ะต่ะเอง laughing6
ปล. ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก Xperia arc คนใหม่ทุกท่านคับ occasion5

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 12 Jun 2011 23:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 22:24  

คนเดิมมมมเลย ผู้เขียน:
เครื่องมันบอกว่าเปน เวอร์ชั่นล่าสุดละอะครับ
แต่ดูแล้วยังเป็น 2.3.2 อยู่เลย
ส่วนต่อผ่าน pc ก็เป็นปัญหาเหมือนที่บอกไปด้านบนอะครับ คือ ติดต่อ sv ไม่ได้ TT

ถ้าไม่ได้ ต้องอัพผ่าน Sony Ericsson Update Service ครับ วิธีการง่ายมาก ลองลงแล้วทำตามวิธีแนะนำในโปรแกรมเลยครับ
Ryuuhei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 22:48  

Brothers in arms ครับ สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ขอเป็นสมาชิกผู้ใช้ arc ด้วยคนครับ ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังเลย
เพื่อนๆหลายคนเพิ่งรู้จักแอดรอยด์จากเจ้าตัวนี้แล้วอยากได้กันทั้งนั้น แต่ด้วยความที่มันหาซื้อยากใน ตจว. มันก็จะเป็น rare item นิดๆ ต่อไป 5555+
addhero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 23:37  

Ryuuhei ผู้เขียน:

Brothers in arms ครับ สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ขอเป็นสมาชิกผู้ใช้ arc ด้วยคนครับ ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังเลย
เพื่อนๆหลายคนเพิ่งรู้จักแอดรอยด์จากเจ้าตัวนี้แล้วอยากได้กันทั้งนั้น แต่ด้วยความที่มันหาซื้อยากใน ตจว. มันก็จะเป็น rare item นิดๆ ต่อไป 5555+

สนุกเดียวต้องรีบไปอุดหนุนเขาแล้วฮ่าๆๆ
KuGiKiII
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 00:43  

ขอบคุณที่มาตอบนะคะ จะได้ตัดสินใจถูกเลย

ปล. Neo ยกเลิกเข้าไทยแล้วเหรอคะเนี่ย เห็นมีข่าวว่ากรกฏาจะมา T^T
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 11:03  

รู้สึกจะยากแล้วละครับที่จะเข้าไทย
เหมือนจะเห็นข่าวว่า XPERIA Pro ก็เลื่อน -*-
ต้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 11:24  

ได้มาแล้วครับ เมื่อวานนี้เอง
ใช้แต่รุ่นเก่าๆมานาน ได้จับรุ่นนี้แล้วชอบมากเลย สี Blue
งงเลย โดนค่าเนทไปหลายตังเลย มันรั่วไม่รู้ตัว หาตั้งนาน
ว่าปิดตรงไหน อิอิ Confused
doom-doom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 16:52  

อยากได้จัง....แต่ให้ราคาผอมลงอีกนิด
เจอกันแน่อิๆ Razz
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 19:35  

ปิดเน็ตได้หรือยังครับ ไม่งั้นกระเป๋าแฟบลงอีกเยอะ 55+
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 20:41  

[quote="ppcrawler"]พึ่งไปรับ น้อง ARC มาวันนี้ครับ

มีเรื่องรบกวน ครับ

ตัวจริง ตัวเครื่อง หล่้อหรูกันเลยทีเดียวครับ

อันนี้เคสกันรอยสั่งจาก Ebay ไม่ถึง 300 บาท รวมส่งแล้วครับ พลาสติกผสมเคฟร่ามั้งครับ เพราะมันมีอยู่รูไม่กลม ไม่ตรงผมก็คิดว่ามันคือพลาสติก ก็เลยเอาคัดเตอร์แต่ง ๆ ขอบปรากฏว่ามันเป็นใย ๆ ครับ ก็เลยหยุด กลัวใยจะมากกว่านี้ครับ รูเล็ก ๆ ตรงกลางเครื่องครับ Crying or Very sad

[/quo

ใช้ของ MOMAX ครับ สวยดีข้างหลังจะแข็ง ๆ สีดำใส่กับตัวเครื่องสี Blue แล้วเข้ามากเลย
Jiky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 22:08  

เย้ เย้ ได้มาแล้น 1 เครื่องอ่ะ
อ่านเวบตอน สองทุ่มครึ่ง รีบออกไปซื้อที่ power buy cen ปิ่น
ได้สี silver มา 1 เครื่อง
อยากได้อีก 1 แต่ไม่มีของอ่ะ
แต่ก็ดีใจมากเลยค่ะ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 22:54  

Jiky ผู้เขียน:
เย้ เย้ ได้มาแล้น 1 เครื่องอ่ะ
อ่านเวบตอน สองทุ่มครึ่ง รีบออกไปซื้อที่ power buy cen ปิ่น
ได้สี silver มา 1 เครื่อง
อยากได้อีก 1 แต่ไม่มีของอ่ะ
แต่ก็ดีใจมากเลยค่ะ

ลองดูร้าน TG สิครับ น่าจะมีของ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 18:57  

laughing6

addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 19:58  

สวยมากๆครับ อิจฉาๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 22:46  

สวยมากๆครับ อิจฉาๆ

Case รุ่นนี้ทำจากยางขึ้นรูปเป็นชิ้นเดียว ลวดลายคล้ายตาข่าย สีชาโปร่งแสง นำเข้าจากจีน ช่อง/รูทุกจุดพอดีเป๊ะ ยกเว้นช่องลำโพงทำเกินลงมาหน่อย ใส่แล้วถือจับถนัดมือไม่ลื่นโดยเฉพาะเวลาถ่ายรูป ใส่ง่าย ถอดมาล้างทำความสะอาดได้ด้วย laughing6

ใครกะลังมองหา Smartphone Andriod OS ที่หรูหราคุ้มค่า ไม่ต้องเสียเวลาคิดนาน ซื้อได้เลย ใช้ดีมาก จออลังการงานสร้าง Multi-touch สุดพริ้ว Sony ทุ่มสุดตัวใส่ BRAVIA Engine เข้าไปถือเป็นกำไรของคนซื้อ ได้ดูหนังบนจอขนาด 4.2 นิ้วความละเอียดสูงสีสวยสดสมจริงเป็นธรรมชาติ แถมกล้อง 8.1 MP ลูกเล่นแพราวพราวระดับ Cyber-shot ถ่ายวีดีโอแบบ HD พร้อมแฟลช คุ้มสุดคุ้มกันเรย..laughing6
ต้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 04:28  

ไม่ทราบว่า คุณคุณท่านท่าน ซื้อเคสใส่กันที่ไหนร้านไหนหรอครับ
ผมไปหาซื้อตั้งหลายที่แล้วไม่มีเลย อยากจะเห็นตัวเคสจริงๆจะได้เลือกได้อะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 10:53  

ต้า ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า คุณคุณท่านท่าน ซื้อเคสใส่กันที่ไหนร้านไหนหรอครับ
ผมไปหาซื้อตั้งหลายที่แล้วไม่มีเลย อยากจะเห็นตัวเคสจริงๆจะได้เลือกได้อะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

เท่าที่ผมไป survey มาใน MBK ชั้น 4 มีอยู่ 2 ร้าน ร้านแรกอยู่ฝั่งโตคิวใกล้ๆ ร้าน i-com มีสองสี ดำ กะ ขาวอันละ 400 (พอดีสีขาวหมดเลยไม่เห็น) ผมลองสีดำแล้วไม่ชอบ คือ ข้างหลังมันเรียบๆ ไม่หวือหวาสมหน้าตาและฐานะ laughing6

เดินถามไปเรื่อยเปื่อยเอาเครื่องให้ร้านนู๊นร้านนี้ดู บางร้านไม่รู้จักด้วยซ้ำ บางร้านบอกมีแต่เดินไปหยิบ case รุ่น X10 มาให้หน้าตาเฉย ผมเลยบอกว่า "ไม่ใช่รุ่นนี้ ขอบคุณคับ" แล้วก็เดินออกมาเลย แบบขี้เกียจอธิบายอ่ะ (ผู้ดีเค้าไม่พูดเยอะหรอกว่าป่ะ?) laughing6 เดินลัดเลาะโซซัดโซเซด้วยความอ่อนเพลียเหมือนกะลังงมเข็ม (หัก) ในมหาสมุทรยังงัยยังงั้น ต้องเอาวิริยอุตสาหะเป็นที่ตั้งจนกระทั่ง..จนกระทั่ง.. laughing6

เดินมาประมาณโซนกลางๆ (มุ่งหน้าไปทางโรงแรมฯ) รองเท้า adidas คู่ละ 3,xxx บาทเหมือนพื้นมันจะสึกไปกะพื้น MBK เจอร้านนึงแขวน case เต็มไปหมด ต้องแหวกถึงจะเห็นหน้าคนขาย laughing6 แล้วยิ้มอย่างหล่อถามว่า "เฮีย..มี case รุ่นนี้มั้ย?" เฮียหยิบไปดู พลิกไปพลิกมา "อ้อ..มี เพิ่งมา" แล้วก็ก้มลงไปงม เอ๊ย! ล้วงขึ้นมาเป็นปึก (ใส่ซองพลาสติกใสแยกเป็นอันๆ ซ้อนกันมัดด้วยยาง) "มีแบบเดียวหรอคับ?" ผมถาม เฮียบอกว่า "ลองใส่ดูก่อน สวยนะ" ของเพิ่งมาร้านข้างๆ ยังไม่มีเลย..

ผมแกะมาลอง เออ..สวยดี เข้าท่าๆ เอาอันนี้แหละ "อันละเท่าไหร่คับ?" เฮียบอก "xxx บาท" ให้ทายกันเล่นๆ เด๋วตอนเย็นมาเฉลย (ลีลาบ้างเล็กน้อยประสาคนหน้าตาดี) laughing6
ก. 400 บาท ข. 350 บาท ค. 280 บาท ง. 180 บาท

ปล. ขอบอกว่าของจริงสวยกว่าในรูปเนื่องจากผิวเป็นมันเงากล้องเลยจับโฟกัสไม่ค่อยจะได้ แม้ case และ Accessories รุ่นนี้หาซื้อยากไม่เหมือนโทรศัพท์รุ่นยอดนิยมแต่โอกาสที่จะถือเดินชนกันมันยากเพราะเขาทำมาเพื่อบุคคลมีระดับไม่ตามกระแส (ป๊าดดดด!!!)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 18 Jun 2011 10:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 16:00  

ผมชอบ swing ขวดข้างหลังมากกว่าแฮะ 555
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 22:43  

tofuture ผู้เขียน:
ผมชอบ swing ขวดข้างหลังมากกว่าแฮะ 555

อ่ะ laughing6
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 12:22  

Looker ผู้เขียน:

555 สงสัยตัว play มา ผมแอบหนีน้อง arc แน่เลย
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 20:54  

555 สงสัยตัว play มา ผมแอบหนีน้อง arc แน่เลย

Xperia Play ผมเห็นเครื่องหิ้วแล้วนะ ราคา 22,xxx-23,xxx บาท แต่พอดีว่าผมม่ะใช่คอเกมส์เลยเฉยๆ แล้วถ้ามีใครใจดีเอา Play มาแลกกะ arc ผมก็ไม่เอานะ laughing6
ต้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 22:27  

ขอบคุณครับคุณ Looker
ได้เคสมาสมใจแล้ว แบบเดียวกันเป๊ะ
เพราะว่าตามหาร้านตามแผนที่ที่ให้ไว้ครับ 555
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 09:44  

ได้เคสมาสมใจแล้ว แบบเดียวกันเป๊ะ
เพราะว่าตามหาร้านตามแผนที่ที่ให้ไว้ครับ 555

ยินดีด้วยคับ ว่าแต่..คุณชอบเดินแถวไหนหรอ? ผมจะได้เดินหลบๆ เด๋วเดินชนกันคนจะครหาว่าเราเป็นฝาแฝดกัน laughing6

ว่าจะไม่โม้ เอ๊ย! เล่าแล้วแต่มันคันปากยิบๆๆ..laughing6 เมื่อวานไปเดิน Paragon (ประสาไฮโซว่างจัด) laughing6 ขณะกะลังงุ่มง่ามก้มมองบันไดเลื่อนเพราะมันลายตากลัวตก (หูตาไม่ค่อยดี) laughing6 ก็มีคนโทรเข้ามา พอควัก arc ออกมากวาดทุกสายตามาอยู่ที่มือผมหมด แม้กระทั่งสาวก Apple ถือ i4 ยืนข้างๆ ยังแอบค้อนตาร้อนผ่าวควันออกหู (ทำไมมันถึงดูดีอย่างนี้ (วะ?)) อ้าว..ช่วยไม่ได้ของงี้ว่าป่ะ? laughing6 พอบันไดเลื่อนลงมาถึงพื้นมัวคุยเพลินขาแอบสะดุดเล็กน้อยแต่ก็ยังดูดีคิดเอาแล้วกัน! laughing6

ปล. เทคโนโลยี BRAVIA Engine บนหน้าจอ Multi-touch สุดพริ้วขนาด 4.2 นิ้ว 16.7 ล้านสีให้ภาพคมชัดสีสวยสดเป็นธรรมชาติ กล้อง 8.1 MP ใส่เทคโนโลยี Cyber-shot ลูกเล่นแพรวพราว เสียงใสมีมิติ Sony ทุ่มสุดตัว ถือเป็นกำไรของผู้ซื้อ

arc สวยหรู เก่งฉกาจ คุ้มกะตังค์ ไม่ตามกระแส ไม่แคร์สื่อ คนรุ่นใหม่ไฟแรงคิดเองได้! laughing6
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 11:38  

ยินดีด้วยคับ ว่าแต่..คุณชอบเดินแถวไหนหรอ? ผมจะได้เดินหลบๆ เด๋วเดินชนกันคนจะครหาว่าเราเป็นฝาแฝดกัน laughing6

ว่าจะไม่โม้ เอ๊ย! เล่าแล้วแต่มันคันปากยิบๆๆ..laughing6 เมื่อวานไปเดิน Paragon (ประสาไฮโซว่างจัด) laughing6 ขณะกะลังงุ่มง่ามก้มมองบันไดเลื่อนเพราะมันลายตากลัวตก (หูตาไม่ค่อยดี) laughing6 ก็มีคนโทรเข้ามา พอควัก arc ออกมากวาดทุกสายตามาอยู่ที่มือผมหมด แม้กระทั่งสาวก Apple ถือ i4 ยืนข้างๆ ยังแอบค้อนตาร้อนผ่าวควันออกหู (ทำไมมันถึงดูดีอย่างนี้ (วะ?)) อ้าว..ช่วยไม่ได้ของงี้ว่าป่ะ? laughing6 พอบันไดเลื่อนลงมาถึงพื้นมัวคุยเพลินขาแอบสะดุดเล็กน้อยแต่ก็ยังดูดีคิดเอาแล้วกัน! laughing6

ปล. เทคโนโลยี BRAVIA Engine บนหน้าจอ Multi-touch สุดพริ้วขนาด 4.2 นิ้ว 16.7 ล้านสีให้ภาพคมชัดสีสวยสดเป็นธรรมชาติ กล้อง 8.1 MP ใส่เทคโนโลยี Cyber-shot ลูกเล่นแพรวพราว เสียงใสมีมิติ Sony ทุ่มสุดตัว ถือเป็นกำไรของผู้ซื้อ

arc สวยหรู เก่งฉกาจ คุ้มกะตังค์ ไม่ตามกระแส ไม่แคร์สื่อ คนรุ่นใหม่ไฟแรงคิดเองได้! laughing6

ของผม ยืนเล่นๆอยู่ในไปรษณีย์ มีคนมาทักว่า ใช่ arc ป่าวครับแล้ว ก็ชมว่าสวยๆ

ผมแอบหลบไปดีใจฮ่าๆ มะก่อนใช้ IP4 ไม่เหนมีคนทัก5 5 5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 16:59  

ละเมอตดกะเครื่อง core solo ไปเหอะ ดูยูทูบบ้างป่ะ ว่า SS กะ LG มันลื่นกันแค่ไหน Laughing Laughing Laughing
guess
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 17:01  

ละเมอตดกะเครื่อง core solo ไปเหอะ ดูยูทูบบ้างป่ะ ว่า SS กะ LG มันลื่นกันแค่ไหน Laughing Laughing Laughing

เงินกุ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 18:16  

Xperia Play ผมเห็นเครื่องหิ้วแล้วนะ ราคา 22,xxx-23,xxx บาท แต่พอดีว่าผมม่ะใช่คอเกมส์เลยเฉยๆ แล้วถ้ามีใครใจดีเอา Play มาแลกกะ arc ผมก็ไม่เอานะ laughing6

ราคาจองมาแล้วครับ 17900 แต่มันจะเข้าเมื่อไหร่นี่อ่ะซี๊
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 18:42  

^
^
^

คนซื้อ arc เขาไม่ mind เรื่อง Dual Core แล้วก็คิดเองได้ว่าจะซื้อรุ่นไหน? ถ้าให้พูดตรงๆ ก็คือใครจะซื้ออะไรก็เรื่องของเขา สำนวนการโพสข้อความมันส่อสันดานคนได้ แม้ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะแต่ก็มีกฏกติกามารยาท ผมก็ต้องย้อนถามว่า คุณได้อ่านหรือป่าว? แถมไม่ได้ Log in เข้ามาด้วย

YouTube ผมเลือกดูเฉพาะไอ่ที่อยากดู ไม่ได้ดูทุกเรื่อง บางคนได้แต่ดูแต่ไม่ได้ซื้อหรอกคับ

ราคาจองมาแล้วครับ 17900 แต่มันจะเข้าเมื่อไหร่นี่อ่ะซี๊

ขอบคุณคับ ผมก็ว่าถ้าแตะ 2 หมื่นคงไปไม่รอด อ้อ..ถ้าเปิดให้จองโดยวางเงินมัดจำแต่กำหนดวันรับสินค้าไม่ได้หรืออย่างน้อยก็น่าจะประมาณวันคร่าวๆ ให้ทราบผมถือว่าไม่แฟร์นะ ถ้าเป็นงี้รอของวางขายแล้วค่อยไปซื้อน่าจะดีกว่า laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Jun 2011 19:54; ทั้งหมด 4 ครั้ง
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 19:04  

^
^
^

คนซื้อ arc เขาไม่ mind เรื่อง Dual Core แล้วก็คิดเองได้ว่าจะซื้อรุ่นไหน? ถ้าให้พูดตรงๆ ก็คือใครจะซื้ออะไรก็เรื่องของเขา สำนวนการโพสข้อความมันส่อสันดานคนได้ แม้ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะแต่ก็มีกฏกติกามารยาท ผมก็ต้องย้อนถามว่า คุณได้อ่านหรือป่าว? แถมไม่ได้ Log in เข้ามาด้วย

YouTube ผมเลือกดูเฉพาะไอ่ที่อยากดู ไม่ได้ดูทุกเรื่อง บางคนได้แต่ดูแต่ไม่ได้ซื้อหรอกคับ

ขอบคุณคับ ผมก็ว่าถ้าแตะ 2 หมื่นคงไปไม่รอด laughing6

ถ้าแตะ 20000 ขายไม่ออกแน่นอนครับ เห็นว่าราคานี้ แถมของแถมด้วย ถ้าตัดออกน่าจะลดได้อีก แต่ se thai จะยอมลดราคาหรือเปล่านี่สิ ที่จริงราคานี้ผมก็ว่ายาก play station vitra ก็เปิดตัวมานิดเดียวเอง
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 19:15  

^
^
^

ถ้าแตะ 20000 ขายไม่ออกแน่นอนครับ เห็นว่าราคานี้ แถมของแถมด้วย ถ้าตัดออกน่าจะลดได้อีก แต่ se thai จะยอมลดราคาหรือเปล่านี่สิ ที่จริงราคานี้ผมก็ว่ายาก play station vitra ก็เปิดตัวมานิดเดียวเอง

ว่าแต่..เปิดให้จองแต่ไม่บอกหรอคับว่าได้ของเมื่อไหร่?
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 22:21  

''ละเมอตดกะเครื่อง core solo ไปเหอะ ดูยูทูบบ้างป่ะ ว่า SS กะ LG มันลื่นกันแค่ไหน''

ก็ไม่รู้ว่าลื่นแค่ไหนแต่เคยใช้ lg2x กะ ssgs มาแล้ว

ไม่เห็นมันจะลื่นเท่า Arc ผมเลย ไม่ต้องรูทหรือตกแต่งอะไร แรงมาตั้งแต่เกิด

อีกย่างลงแอปไปมากๆพวก ss lg รวนหมดอ่ะครับ ย้ำว่าเคยใช้ทั้ง 2 ตัวท็อปนั่นแล้วนะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 22:53  

''ละเมอตดกะเครื่อง core solo ไปเหอะ ดูยูทูบบ้างป่ะ ว่า SS กะ LG มันลื่นกันแค่ไหน''

ก็ไม่รู้ว่าลื่นแค่ไหนแต่เคยใช้ lg2x กะ ssgs มาแล้ว

ไม่เห็นมันจะลื่นเท่า Arc ผมเลย ไม่ต้องรูทหรือตกแต่งอะไร แรงมาตั้งแต่เกิด

อีกย่างลงแอปไปมากๆพวก ss lg รวนหมดอ่ะครับ ย้ำว่าเคยใช้ทั้ง 2 ตัวท็อปนั่นแล้วนะ

จริงๆ ถ้าเขาว่า SS กะ LG ลื่นกว่าดีกว่าก็ไปซื้อมาใช้ดิ ไม่เห็นจะเกี่ยว'ไรกะ arc เลย หรือว่ามันมี BRAVIA Engine+Cyber-shot? คนซื้อเขาพิจารณาจากหลายๆ ปัจจัยประกอบกัน ไม่ใช่แค่ Dual Core ก็หลับหูหลับตาซื้อ แล้วผมก็เชื่อว่าคนส่วนใหญ่พิจารณาที่รูปลักษณ์ก่อนอันดับแรก Spec และความสามารถตามมา

ตื่นเต้นไม่เข้าเรื่องกะอีแค่ Dual Core ยังกะซื้อมาใช้แล้วเหาะได้ยังงั้นแหละ ประสาทอ่ะ laughing6
x10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 11:26  

ใครชอบอะไรก็ซื้ออันนั้นไปเถอะ ครับ จะมาเเขวะกันทำไม
ผมใช้ x10 ไม่เห็นมีใครว่ากระจอกเลย ขนาดรุ่นห่วยๆ
rumrasin1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 12:38  

มีตัวใหม่ที่เป็น dual core ออกมาแล้วนิคับ

ผมอยากให้ดีไซน์แบบ arc มากกว่า Crying or Very sad

แต่ไม่ว่ายังไง เดี๋ยวผมก็ต้องเป็น สาวก SE แน่นอนคับ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 14:26  

^
^
^

ว่าแต่..เปิดให้จองแต่ไม่บอกหรอคับว่าได้ของเมื่อไหร่?

จะว่าไปให้จองก็ไม่ถูก เพราะยังไม่จ่ายเงิน น่าจะให้ลงชื่อไว้ก่อนเพื่อเช็คกระแส แล้วจะได้กะว่าจะนำเข้ามาเท่าไหร่มากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 16:57  

ขาย แบต Sony Ericsson Xperia arc x12 ก้อนล่ะ 300 บาท ค่า ems 35 บาทครับ

ติดตามได้ที่

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 17:37  

rumrasin1 ผู้เขียน:
มีตัวใหม่ที่เป็น dual core ออกมาแล้วนิคับ

ผมอยากให้ดีไซน์แบบ arc มากกว่า Crying or Very sad

แต่ไม่ว่ายังไง เดี๋ยวผมก็ต้องเป็น สาวก SE แน่นอนคับ

ใช่แล้วคับ ผมเห็น LG Dual Core โฆษณาทางทีวีด้วย

บอร์ดฯ ยินดีต้อนรับว่าที่สมาชิก arc คนใหม่ล่วงหน้าคับ laughing6

^
^
^

จะว่าไปให้จองก็ไม่ถูก เพราะยังไม่จ่ายเงิน น่าจะให้ลงชื่อไว้ก่อนเพื่อเช็คกระแส แล้วจะได้กะว่าจะนำเข้ามาเท่าไหร่มากกว่า

อย่างนี้เรียกว่า จองด้วยวาจา โดยมีของแถมจูงใจเพื่อไม่ให้ลูกค้าเปลี่ยนใจ เป็นการเช็ก Volume เพื่อวางแผนการนำเข้า แม้ไม่เป๊ะแต่ก็ดีกว่าไม่มีข้อมูลอะไรเลย วิธีนี้ช่วยป้องกันเครื่องขาดหรือล้นตลาด เรื่องนี้ SE มีประสบการณ์ laughing6

และเมื่อใดก็ตาม..หากเครื่องศูนย์ฯ ขาดตลาดในขณะที่ความต้องการซื้อสูงก็เข้าทางร้านรวงใน MBK พวกนี้นกรู้แล้วก็ไวด้วย จะฉวยโอกาสนำเครื่องศูนย์ฯ ที่กักตุนไว้มาขายโก่งราคา ใครขี้เกียจรอก็ต้องซื้อแพง laughing6

ขาย แบต Sony Ericsson Xperia arc x12 ก้อนล่ะ 300 บาท ค่า ems 35 บาทครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเรียนถามว่า แบตฯ นี่มีตรา มอก. ไหมคับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 19:18  

แบต ราคา 300 นี้ ต้องบอกตรงๆ น่ะครับ ว่า ใช้ได้ดี ระดับนึงเลยทีเดียว ครับ
แต่ถ้าจะให้สู้แบต แท้ ที่มากจาก sony โดยตรงคงเป็นไปไม่ได้ น่ะครับ ซึ่งราคาก็ ต่างกันมากมาย เกินเยอะเลย ครับ ส่วนตัวผมเองก็ใช้ แบตจีนอยู่ กับ เครื่อง dell streak ไม่มีปัญหา ใดๆ ครับ ใช้งานได้ ถ้าเทียบกับ ของแท้ก็ ระดับ 80-90 % เลยทีเดียวครับ

http://goo.gl/EyMw8 <<< จิ้ม like ให้จะกราบเป็นพระคุณอย่างสูง ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 21:58  

เมื่อวาน ผม พึ่งจัด xperia arc มาใช้แล้วคร๊าบบ Cool

ขอถามนิดหน่อยว่า
ผมมี PS3: Bluetooth Headset Version 2.0 (SONY) สามารถใช้กับ arc ได้มั้ยครับ

แล้วท่านช่วยแนะนำ sd card 32g ให้หน่อยนะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 12:36  

เมื่อวาน ผม พึ่งจัด xperia arc มาใช้แล้วคร๊าบบ Cool

ผมมี PS3: Bluetooth Headset Version 2.0 (SONY) สามารถใช้กับ arc ได้มั้ยครับ

แล้วท่านช่วยแนะนำ sd card 32g ให้หน่อยนะครับ

ผมว่าน่าจะได้นะ งัยจับมา pair แล้วลองใช้ดู

หูฟัง Stereo BT Headset ยี่ห้อ DELL BH200 ที่ผมใช้อยู่ก็เวอร์ชั่น 2.0 ใช้กะ arc หรือ i4 ได้ดีไม่มีปัญหาคับ laughing6

arc ถ่ายคู่กะ DELL BH200 หูฟัง Stereo BT Headset แบบเกี่ยวหูคล้องคอไปด้านหลัง พับเก็บได้ คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด เบสหนัก แบตฯ อึด ราคาแค่พันเศษ หากใครสนใจลอง search หาใน Google มีคนเอาเข้ามาขายเพียบ! laughing6

ส่วนเรื่อง MicroSD 32G เด๋วงัยผมจะไปสำรวจราคาให้ หากใครทราบก็ช่วยแจ้งเข้ามา ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก arc Smartphone สุดหรูคนใหม่ด้วยคับ occasion5
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 16:18  

ผมว่าน่าจะได้นะ งัยจับมา pair แล้วลองใช้ดู

หูฟัง Stereo BT Headset ยี่ห้อ DELL BH200 ที่ผมใช้อยู่ก็เวอร์ชั่น 2.0 ใช้กะ arc หรือ i4 ได้ดีไม่มีปัญหาคับ laughing6

arc ถ่ายคู่กะ DELL BH200 หูฟัง Stereo BT Headset แบบเกี่ยวหูคล้องคอไปด้านหลัง พับเก็บได้ คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด เบสหนัก แบตฯ อึด ราคาแค่พันเศษ หากใครสนใจลอง search หาใน Google มีคนเอาเข้ามาขายเพียบ! laughing6

ส่วนเรื่อง MicroSD 32G เด๋วงัยผมจะไปสำรวจราคาให้ หากใครทราบก็ช่วยแจ้งเข้ามา ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก arc Smartphone สุดหรูคนใหม่ด้วยคับ occasion5

รบกวนสอบถามมันควบคุมโปรแกรมเพลงใน arc ได้เลยไหมครับ แล้วถ้าจะซื้อ
ช่วยแนะนำร้านทางอินเทอร์เน็ตที่บริการดีๆหน่อยครับ อยากได้เหมือนกัน ขอบคุณมากๆครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 17:44  

อยากทราบว่า sony arc LT15i ถ้าเกิด 3G ของทุกค่ายมีแล้ว ไม่ทราบว่า รุ่นนี้จะไปรับ 3Gของค่ายไหนได้บ้างครับ (ตอนไป Singapore ใส่ซิมของทางเค้า ก็ได้แค่ EDGE กับ GPRS เท่านั้น ที่ปรากฏในเครื่อง แต่ถ้าเอาซิมเดียวกันไปใส่ที่มือถือตัวอื่นจะเป็น 3G+ ครับ ... ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 21:29  

^
^
^

รบกวนสอบถามมันควบคุมโปรแกรมเพลงใน arc ได้เลยไหมครับ แล้วถ้าจะซื้อ
ช่วยแนะนำร้านทางอินเทอร์เน็ตที่บริการดีๆหน่อยครับ อยากได้เหมือนกัน ขอบคุณมากๆครับ

ที่หูฟังข้างขวาของ DELL BH200 จะมีปุ่มควบคุมการเล่นเพลง เช่น สั่งเล่น/หยุด/เปลี่ยนเพลงและปุ่มปรับ Volume ส่วน EQ ต้องปรับที่ตัวโทรศัพท์ นอกจากนี้ยังควบคุมการเล่นวีดีโอได้ด้วย ระบบเสียงสเตอริโอดังกระหึ่มขี้หูแด๊นซ์กระจายเลยคับ laughing6

ผมต้องขออภัยที่ไม่สามารถแนะนำร้านในเน็ทให้คุณได้ เนื่องจากผมไม่มีข้อมูลของผู้ขาย แต่ผมแนะนำให้คุณนัดเจอคนขายโดยตรง บางเจ้ามีบริการส่งถึงที่หากคุณอยู่ใน area ที่เขากำหนด จริงๆ ตามร้านตู้ใน MBK ชั้น 4 ก็มีขายแต่ราคาแพงกว่าในเน็ท

SEIYU ผู้เขียน:
อยากทราบว่า sony arc LT15i ถ้าเกิด 3G ของทุกค่ายมีแล้ว ไม่ทราบว่า รุ่นนี้จะไปรับ 3Gของค่ายไหนได้บ้างครับ (ตอนไป Singapore ใส่ซิมของทางเค้า ก็ได้แค่ EDGE กับ GPRS เท่านั้น ที่ปรากฏในเครื่อง แต่ถ้าเอาซิมเดียวกันไปใส่ที่มือถือตัวอื่นจะเป็น 3G+ ครับ ... ขอบคุณครับ

ปรกติเครื่องที่รองรับ 3G สามารถใส่ซิม 2G แล้วใช้งานบนเครือข่าย GSM ได้ แต่เครื่องที่ไม่รองรับ 3G คุณเอาซิม 3G ไปใส่จะไม่สามารถใช้งานบนเครือข่าย 3G ได้ ซึ่งตาม spec แล้วรุ่นนี้รองรับ 3G บนคลื่นความถี่ 900/2100 MHz ถ้าจะให้ชัวร์รบกวนโทรสอบถาม Call center เจ้าของซิม 3G ที่คุณใช้งาน เขาจะมีข้อมูลโทรศัพท์รุ่นที่รองรับเครือข่าย 3G ของเขา laughing6

ปล. ถูกต้องแล้วคับ Model number ของรุ่นนี้คือ LT15i ขอขอบคุณที่ remind พวกเราเพราะไม่ค่อยมีคนพูดถึง บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำไป..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 21 Jun 2011 22:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
addhero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 22:29  

อ่อพอดีผมอยู่ขอนแก่นอ่าครับ

เดียวผมลองหาๆก่อนครับ ขอบคุณที่แนะนหูฟังแจ่มๆคร้าบ Razz
somrom
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 00:19  

rumrasin1 ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ

ส่วนตัวผมเล็งมานานมากแล้วกับเจ้า อ๊ากกกกกกกกก00 ตัวนี้ เพราะถูกใจรูปทรงเป็นอย่างมาก

แต่เรื่องเทคโนฯ ก็ไม่ทิ้งเหมือนกัน เพราะฉนั้น ถ้าได้ Dual คอ ที่มีรูปทรงแบบ อ๊ากกกกก นี้ คงจะดีไม่น้อยเลย

แต่ชั่วโมงนี้ ถ้าสะสมตังค์ ครบ ก็จะเอา อ๊ากกกก นี่แหละครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 03:37  

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ตอนเเรกคิดว่า 3G ก็แค่ 3G หลังจากซื้อเครื่องมาแล้วทำให้รู้ว่า 3G ยังมีการแบ่งความถี่เข้าไปอีก ทำให้ผมรู้สึกว่ามีเครื่องแต่ใช้ไม่ได้ ยกตัวอย่างบางแบรนด์สามารถใช้ได้กับทุกคลื่น 3Gเลย ตอนนี้ระบบมือถือที่ไทยมีไม่กี่ค่าย
คงต้องติดตามกันต่อไปว่า ARC ตัวนี้จะใช้ 3G กับค่ายใดได้บ้าง เข้าใจแบบนี้ถูกต้องใช่ไหมครับ
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 10:10  

SEIYU ผู้เขียน:
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ตอนเเรกคิดว่า 3G ก็แค่ 3G หลังจากซื้อเครื่องมาแล้วทำให้รู้ว่า 3G ยังมีการแบ่งความถี่เข้าไปอีก ทำให้ผมรู้สึกว่ามีเครื่องแต่ใช้ไม่ได้ ยกตัวอย่างบางแบรนด์สามารถใช้ได้กับทุกคลื่น 3Gเลย ตอนนี้ระบบมือถือที่ไทยมีไม่กี่ค่าย
คงต้องติดตามกันต่อไปว่า ARC ตัวนี้จะใช้ 3G กับค่ายใดได้บ้าง เข้าใจแบบนี้ถูกต้องใช่ไหมครับ

ตอนนี้ที่นำเข้ามาในประเทศไทย รับได้แค่ 900/2100
900 คือ ais (ในประเทศไทย)
2100 คือ tot imobile ฯลฯ ครับ (ในประเทศไทย)
ส่วนของ true กับ dtac เป็น 850 ครับ
คงตอบสอบถาม ทางค่ายที่ สิงคโปร์ของคุณว่า ของเค้าเป็น 3G คลื่นความถี่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 11:12  

ถ้า LG ก็คงไม่เถียงนะคะ .. เค้าทำ Dual Core ได้ดีจริงๆ
แต่เรื่องงานดีไซน์ คงแพ้ทาง SE ส่วนเรื่องการแสดงผลภาพแล้วล่ะก็ ... คงแล้วแต่คนชอบนะคะ

* SS เนี่ย .. ถ้าการที่สนับสนุนความไร้เอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ดีไซน์ที่ต้องไปก๊อปของคนอื่นมา ตามกระแส แต่สร้างกระแสเองไม่เป็นล่ะก็ ... คงไม่อ่าค่ะ ไม่เลือกดีกว่า
ดิชั้ลเป็นครีเอทีฟว คงไม่เอา SS หรอกค่ะ .. ถ้าชอบดีไซน์แบบนั้นจริงๆ ก็ซื้อ iPhone4 เอาดีกว่า ซื้อดีไซน์ของแท้ ไม่ใช่ซื้อดีไซน์ที่ไปก๊อปเค้ามา ..
ตอนนี้ก็ใช้โทรศัพท์อยู่ 2 เครื่อง รู้สึกพอใจทั้งคู่กับเจ้า iPhone4 และ Xperia Arc ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: