Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A99 - เวลคอม A99
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 340 / เข้าชม: 1299435
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
58%
 58%  [ 14 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 8 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
4%
 4%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 24

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A99 - เวลคอม A99
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 10:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

Shadowhong ผู้เขียน:
Rep บนนี่บ่งบอกอายุนะครับ "โนเกียหัวปลาดุก ซื้อมา 3หมื่นกว่า"
ปล.แซวเล่นนะครับ

อ่า ... แต่ผมไม่ทันยุคกระบอกไฟฉายนะเออ 555
กน่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A99 - เวลคอม A99
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 10:58  

ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อไม่ชอบก็อย่าวิจารณ์ในทางลบ ราคาแบบนี้จะเอาอะไรกะมัน พังก็ซื้อใหม่ พวกวิจารในทางลบ ผมซื้อมาเจอปัญหาอย่างเดียวเองอย่างอื่นดีหมด ผมว่าคุ้มนะ ถึงผมจะมีปัญญาซื้อไอโฟน4ก็เหอะ เป็นคนไม่ติดแบนแต่มีปัญญาซื้อทุกรุ่นเงินเดือนเยอะ50000กว่าใครจะทำไมหรอ อิจฉาที่ไม่ได้ซื้อก็บอกมาเหอะ
นักวิเคราะห์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 14:12  

อ่านมาทั้งหมด ปวดหัวนิดๆ

ให้ข้อคิด ให้ปวดหัวเล่นอีกสักหน่อยก็แล้วกันนะ...

เรามาวิเคราะห์ ต้นทุนนำเข้ากันดีกว่าว่า

มือถือจากจีน แปลงสัญชาติ มีต้นทุนสักเท่าไร

ขอยกตัวอย่างยี่ห้อหนึ่ง เปิดตัวมาขาย 1390 ขายได้สัก 1 ปีนิดๆ

3 ห้างใหญ่ เอามาขาย 690

นี่แสดงว่าต้นทุนสัก 40-50 เปอร์เซนต์ ของราคาขายแน่ๆ

ลองคิดดูเล่นๆนะครับว่า

รุ่นที่โพสต์กันแหลก รุ่นนี้ราคาสักเท่าไร

ความคิดของ ผมให้ 4000 บวก-ลบ 500 ครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 14:37  

นักวิเคราะห์ ผู้เขียน:

ให้ข้อคิด ให้ปวดหัวเล่นอีกสักหน่อยก็แล้วกันนะ...

เรามาวิเคราะห์ ต้นทุนนำเข้ากันดีกว่าว่า

มือถือจากจีน แปลงสัญชาติ มีต้นทุนสักเท่าไร

ขอยกตัวอย่างยี่ห้อหนึ่ง เปิดตัวมาขาย 1390 ขายได้สัก 1 ปีนิดๆ

นี่แสดงว่าต้นทุนสัก 40-50 เปอร์เซนต์ ของราคาขายแน่ๆ

รุ่นที่โพสต์กันแหลก รุ่นนี้ราคาสักเท่าไร

ความคิดของ ผมให้ 4000 บวก-ลบ 500 ครับ

ไม่ต้องจีนหรอกครับ .......... อินเตอร์แบรนเองก้ต้นทุนราวๆนี้แหล่ะ อย่าง C905 เอง เปิดตัว 2 หมืนกว่า ตอนนี้เอามาขาย 5xxx กว่าบาทยังไม่ขาดทุนเลยครับ แต่อาจจะเท่าทุน คิดดูแล้วกันต้นทุนดิบๆต่อเครื่องจะเท่าไหร่ ที่ราคาขายแพงๆเพราะ ค่าโฆษณา + ค่าชื่อเสียง ทั้งนั้น HPM - 77 0 ขาย 1590 บาท แต่ดีลเลอร์อิสระ รับมาขาย ของแท้ๆซ่ะด้วย ไม่ใช่เกรด AAA บางคนหิ้วเข้ามาแบบไม่ซีล เอามาขายเส้นละ 450 - 700 บาท ยังมีกำไรเลย ต้นทุนจริงๆมันจะเท่าไหร่ ?

หลักๆเลยคือ ค่าชื่อเสียง + ค่าโฆษณา ^ ^ สังเกตุดู รุ่นไหนที่เป็นของยี้ห้อดังๆ แต่ไม่มีการโฆษณา ราคาจำต่ำกว่าปกติ เพราะไม่ตัดงบเรื่องโฆษณาออกไป ทำให้กดราคาขายตลาดล่างได้อย่างมีกำไร

ของเฮ้าแบรน จริงๆมันดีอย่างคือ ราคา เรื่องหลักเลยนะในยุคนี้ .... เพราะขนาดยี้ห้อดังๆเองสมัยนี้ก็กดราคาแข่งกันเป็นแถว หายากที่จะเปิดตัว 2 หมื่น เหมือนเมื่อก่อน เอาง่ายๆอย่าง Nokia ชัดเจนสุด สมัยนี้หาเปิดตัวเทพๆ อย่างตระกูล N เกิน 2 หมื่น ยังยากเลย แม้แต่ N8 เองตัวท๊อป ยังกดราคาแค่เลยหมื่นกลางๆไปหน่อย ยุคนี้คนหามือถือ ความคุ้มค่าเทียบราคา มากครับ ยักใหญ่เมื่อก่อนตอนนี้ในเมืองไทยหนาวๆเลยครับ อย่าง Nokia ตอนนี้ไม่นิยมเท่าเมื่อก่อนแล้ว ที่เห็นถือกันเกลื่อน ตั้งแต่ ไอโฟน + บีบี เข้ามาตี ไหนจะเฮ้าแบรน สเปกสูง ราคาต่ำเข้ามาอีก สมัยนี้ผมเห้นคนถือ ไอโมบาย เวลคอม เกลื่อนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 19:19  

อ้างอิง: http://www.cookiecoffee.com/news/10659/iphone-4-carries-bill-material-6000-baht-foxcon
ref: http://www.thaimacupdate.com/archives/1547
ref: http://www.businessweek.com/technology/content/jun2010/tc20100627_763714.htm

iphone เองก็ต้นทุน 1/4 เอง หกพันขายสองหมื่นสี่

ไม่เกี่ยวกับต้นทุนหรอก มันเกี่ยวกับราคาขาย
Shadowhong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 12:20  

ผมมองคนละแบบกับ 2 เม้นบนนะครับ 2เม้นบน คิดจากต้นทุนการผลิต ไม่ใช่ต้นทุนการนำเข้า ผมว่าต่างกันนะ เพราะมือถืออินเตอร์แบรนที่ขายส่วนใหญ่มันขายผ่านตัวบริษัทลูกนะประเทศนั้นๆ<ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึป่าวนะ> ซึ่งราคามันน่าจะต่างจากราคานำเข้ามาตีตราขายพอสมควร ถ้าจะให้ผมเดาราคานะครับ ผมว่าต้นทุนประมาณ 5000 <ไม่รวมค่าขนส่งนะครับ>เพราะราคาเปิดตัวในจีนอยู่ที่ประมาณ 7300+ แต่ของ WellcoM เอาเข้ามาก้ลดสเปคลงเล็กน้อย<เล็กน้อยจริงๆ> แต่ผมว่าการขายเอากำไรเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ใช่แค่ในวงการมือถือ พวกของนำเข้าทุกชนิดก็ได้กำไรประมาณเท่าตัวเกือบทั้งนั้นครับ ถ้าคุณเป็นผู้นำเข้ารายใหญ่ เพราะ เค้าต้อง + ค่าความเสี่ยงในกรณีที่ขายไม่ออกและอุปกรณ์พัง และอีกหลายๆอย่างครับ

ปล.นี่แค่ความเห็นของผมนะครับ อย่ามาโวยผมนะ กระทู้นี้ดราม่ามาเยอะแล้ว = ="
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 12:48  

Shadowhong ผู้เขียน:

ผมมองคนละแบบกับ 2 เม้นบนนะครับ 2เม้นบน คิดจากต้นทุนการผลิต ไม่ใช่ต้นทุนการนำเข้า ผมว่าต่างกันนะ เพราะมือถืออินเตอร์แบรนที่ขายส่วนใหญ่มันขายผ่านตัวบริษัทลูกนะประเทศนั้นๆ<ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึป่าวนะ> ซึ่งราคามันน่าจะต่างจากราคานำเข้ามาตีตราขายพอสมควร ถ้าจะให้ผมเดาราคานะครับ ผมว่าต้นทุนประมาณ 5000 <ไม่รวมค่าขนส่งนะครับ>เพราะราคาเปิดตัวในจีนอยู่ที่ประมาณ 7300+ แต่ของ WellcoM เอาเข้ามาก้ลดสเปคลงเล็กน้อย<เล็กน้อยจริงๆ> แต่ผมว่าการขายเอากำไรเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ใช่แค่ในวงการมือถือ พวกของนำเข้าทุกชนิดก็ได้กำไรประมาณเท่าตัวเกือบทั้งนั้นครับ ถ้าคุณเป็นผู้นำเข้ารายใหญ่ เพราะ เค้าต้อง + ค่าความเสี่ยงในกรณีที่ขายไม่ออกและอุปกรณ์พัง และอีกหลายๆอย่างครับ

ปล.นี่แค่ความเห็นของผมนะครับ อย่ามาโวยผมนะ กระทู้นี้ดราม่ามาเยอะแล้ว = ="

ไม่มีใครโวยหรอกครับ ..... กระทู้สาธารณะ ทุกคนมีสิทธิเสรี เถียงกันด้วยเหตุผลครับ ใครโวยสิว่าห้ามด่า ห้ามแสดงความคิดเห็น นั่นแหล่ะ กบในกะลานะ
กูใช้android
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 20:42  

ก็ยังดีกว่ายี่ห้ออื่น....ไปเอาของเขาเข้ามาอย่างถูก....แต่ขายให้เราโคตรแพง
แถมสเป็คก็งั้นๆ
PQza
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 14:14  

ได้มาครอบครอง 1 เครื่องแล้วครับ
ลื่นครับ ถ้าเผลอมีเวลาว่างจับเมื่อไหร่ เป็นยาว แค่ทัชดูแอปก็ผ่านไปหลายนาทีแล้ว
แอปเยอะ HW ถือว่าสูงในราคานี้ ถ้าเทียบกับแบนรด์อื่น แต่ไปเห็น moto defy ไรเนี่ยแหละแอบสนใจแข็งแรงมาก

ไปซื้อในงาน TME คนเยอะจริง แต่ล่ะแบนรด์โชว์กับเต็มที่ บูทของไอโมบายนี่ใหญ่ แต่คล้ายๆกับกันไม่ให้เข้าไปในส่วนของที่จัดให้นั่ง
ส่วนบูทของเวลคอม มะลุมมะตุ้มครับ ของแถมต้องตรวจสอบให้ดีด้วยนะครับ มั่วไปหมด
คนใหญ่เข้าใจ ของบูทสปริงก็น่าสนใจมากๆ ซัมซุงกับโนเกียคนยังเยอะเหมือนเดิม ส่วนแอลจีก็โชวออฟติมัสแบล็ค ได้แค่จับ (ถึงขายคงไม่ซื้อ มันเกินตัว ><)

ข้อเสีย
-จุดทัช ซึ่งถ้าทัชตัดกันเป็นเพี้ยน ทำให้ผมเสีย HP มากในเกมส์ Gun Bro. (ใครนึกภาพไม่ออกลองไปดูรีวิวในยูทูปได้ครับ)
-ร้อน อาจจะเพราะฝาหลังเป็นโลหะก็เป็นได้ แต่ร้อนเฉพาะเวลาใช้พวก 3G ครับ

แนะนำเพื่อนๆ คนไหนซื้อมาแล้วลองหาโหลด โฮมหรือลันเชอร์ใหม่ดูนะครับ
ลองเล่นดูครับสนุกดีตอนนี้ กำลังหาซิม 3G ใหม่ที่โปรโมชั่นคุ้ม อยู่ครับ ใครแนะนำได้ก็ดีครับ ^^,,b
euark555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 18:44  

คือว่ามันรองรับ3Gปะ อ่ะ ใส่ซิมของ CDMA ได้ปะครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 21:48  

euark555 ผู้เขียน:
คือว่ามันรองรับ3Gปะ อ่ะ ใส่ซิมของ CDMA ได้ปะครับ

ต้องดูโครงข่ายของผู้ให้บริการครับ

อ้างถึง:
A99
ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- UMTS 850/1900/2100 MHz, HSDPA 14.4 Mbps

เช่นของ ทรู อยู่ที่ 850MHz หรือ ไอโอบาย อยู่ที่ 2100MHz(ถ้าจำไม่ผิด)
ซึ่งตรงนี้ไม่ได้ระบุถึง CDMA2000 1x เหมือนของ Hutch ครับ

เห็นไปตั้งกระทู้ถาม ถามที่นี้ดีกว่าครับ

รีวิว
Droidsans Review : WellcoM A99
http://www.youtube.com/watch?v=XClQXLhVBgE
assss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 04:34  

Anonymous ผู้เขียน:
mBp Man ผู้เขียน:
Kkung ผู้เขียน:
NBS_K ผู้เขียน:
ยังจะมีคนเป็นคนเป็นห่วงเรื่องสีจออยู่ดี จิตตกนะคนแบบนี้ ถึงจะสองแสนสี แต่ผมลองเล่นที่งานมาแล้ว ขอบอกว่าไม่แตกต่าง และอาจดีกว่า16 ล้านสีบางยี่ห้อก็ได้เลยล่ะ ใครมันจะมานั่งนับ
ผมแยกออกแค่ 65k กะ 256k เอง 256k กะ 16m แยกไม่ออกจริงๆครับ
เครื่องนี้น่าใช้มากๆเลยนะครับ ใครไม่เคยลองแล้วมาสบประม่าจะต้องเสียใจภายหลังนะ หึหึ
คุณภาพเครื่องยังไม่รู้นะครับ แต่ศูนย์ที่นำเจ้านี่มาขายผมไม่ค่อยวางใจ แต่พอวางใจ huawei ได้น่ะ

แต่ผมแยกออกนะครับ : ))
คือบางรูปที่เป็นรูปธรรมชาติ รูปถ่ายคน รูปที่มีสีเยอะๆแบบนี้ สามารถมองเฉดสีต่างๆจะรู้เลยครับ จอ 16ล้าน จะให้ภาพที่เป็นธรรมชาติกว่า 262K กับ 65K เอาเรื่องอยู่ครับ แบบเหมือนเทียบจอ Samsung 65K 262K 16700K มันแตกต่างได้อย่างชัดเจนเลยครับ

ตามหลักสิทยาศาสตร์ ตาของมนุษย์ จะไม่สามารถแยกออกระหว่างสองแสน กับ16ล้านสีนะครับ พ่อแม่เป็นซุปเปอร์แมนเหรอครับ เก่งจังแยกออกด้วย และไอ้ที่ดูออกน่ะ น่าจะเทียบเป็นชนิดหน้าจอมากกว่านะ

พ่อแม่ไมได้เป็นซุปเปอร์แมนหรอก ..... แต่ก้ไมได้เป็นฟรายยยย 2 แสนกับ 16 ล้าน แยกไม่ออกหรอก............ แต่ภาพรวมโทนสี และความสดใส มิติสี มันมองได้ด้วยตาเปล่าเฟ้ย ฟายยไม่งั้นเขาไม่พัฒนากันไป 16 ล้านสีหรอก ฟรรายยย เอาแค่ 2 แสนก็พอเด่ะ ภาพโดยรวมต่างกันเห็นๆ ยังมาดร๊ฟแถวนี้ และไอที่ A99 มันได้แค่ 2 แสนสี เพราะหน้าจอมันคือ พาสติก ซึ่งมันจำกัดโทนสี ไม่ใช่ Capa ฯ

a99 จอ Capacitive นะ อายเค้ามั้ยนั่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 07:03  

น่าภูมิใจเน๊อะ....
เป็นหมู ให้เขาเชือด
ร้องดัง อู๊ดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Razz Razz Razz Razz Razz Razz
จริงๆด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 16:03  

ปลาบู่ ผู้เขียน:
ขายไม่ออกแน่
ใช้ได้แค่ ซิมเดียว...

Rolling Eyes

งั้น nokia คงตอบปิดโรงงาน
กาก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 23:47  

QC แย่ งานประกอบเหมือนของสำเพ็ง ตาดีได้ ตาร้ายเอาไปเปลี่ยน
คนจรมาเก็บข้อมูล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 00:46  

คือ อ่านมาตั้งนาน (ทะเลาะกันซะมาก) จับประเด็นข้องใจสงสัยอยู่อย่าง

กรณีว่า wellcom a99 โดนลดสเป็ค จาก Huawei Ideos X6
ที่ว่า จอเป็น พลาสติก จากของเดิม เป็นจอกระจก นั้นอ่ะครับ
อันนี้เทียบจาก Huawei Ideos X6 ตัวเป็นๆ ตัวต่อตัว กับ wellcom a99 เลยหรือเปล่าครับ
หรือความจริงแล้ว มันเหมือนกันทุกอย่าง ?

ปล.อยากให้เลิกทะเลาะกันซะทีนะครับ วันหน้าหากเขารู้อะไรเป็นอะไร ก็รับสภาพความไม่รู้จริง กันไปเองนั้นแหละ (ไม่แน่ที่เล่นๆเน็ท ADSL กันอยู่นี่อาจจะกำลังจะใช้ผลิตภัณฑ์ของ Huawei อยู่ก็ได้)
ปล2.จะโดนไหมเราเหอๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 00:29  

ขอโทดนะครับ
เอามาฝากครับ
http://www.droidsans.com/node/10947
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 07:34  

1. Huawei Ideos X6 กับ A99 มาจาก OEM เดียวกัน (เครื่องเหมือนกันทุกประการ) ผลิตโดย foxconn (โรงงานผลิต iphone)
2. การที่เป็น OEM ทำให้ถูกขายแพร่หลายในหลายประเทศ (เช่นเดียวกับ A88) ไม่ใช่แค่ลาว เขมร อย่างที่คุณเข้าใจ ทางฝั่งยุโรปเค้าก็ใช้กัน ดังนั้นคนชอบอัพรอมคงสนุก
3. เท่าที่ผมดูปัญหาส่วนใหญ่ที่พบตอนนี้เกิดจาก firmware ใครไม่มั่นใจรอสักพักค่อยซื้อ
4. android ที่มาจากโรงงานนี้ ค่อนข้างเป็น pure android (ตัว os เกือบเป็นตัวพื้นฐาน ) ไม่เหมือนกับค่ายอื่นๆ ที่มักจะมี ui เป็นของตัวเอง (ผมเองมองว่ารกรุงรัง อย่างแต่งเองมากกว่า) ผู้ใช้มือใหม่อาจจะงงสักหน่อย แต่สำหรับคนที่ใช้ android เป็นคงชอบที่จะปรับแต่งตามสไตร์ของตัวเอง
5. android จากที่นี่ต้องยอมรับว่าหน้าตาอาจจะสู้ค่ายอื่นไม่ได้ แต่แรงมาก ผู้ใช้ A88 เดิมคงรู้
6. เวลามีปัญหาอย่าเอาแต่ว่าแบนด์ไทยเลยครับ inter brand เค้าก็มีปัญหา

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้าหรืออะไรทั้งสิ้น ผมไม่สนว่า house brand หรือ inter brand ผมคำนึงถึงคุณภาพและประโยชน์ที่ผมจะได้รับจากมันมากกว่าค่านิยมในสังคม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 08:13  

1. Huawei Ideos X6 กับ A99 มาจาก OEM เดียวกัน (เครื่องเหมือนกันทุกประการ) ผลิตโดย foxconn (โรงงานผลิต iphone)
2. การที่เป็น OEM ทำให้ถูกขายแพร่หลายในหลายประเทศ (เช่นเดียวกับ A88) ไม่ใช่แค่ลาว เขมร อย่างที่คุณเข้าใจ ทางฝั่งยุโรปเค้าก็ใช้กัน ดังนั้นคนชอบอัพรอมคงสนุก
3. เท่าที่ผมดูปัญหาส่วนใหญ่ที่พบตอนนี้เกิดจาก firmware ใครไม่มั่นใจรอสักพักค่อยซื้อ
4. android ที่มาจากโรงงานนี้ ค่อนข้างเป็น pure android (ตัว os เกือบเป็นตัวพื้นฐาน ) ไม่เหมือนกับค่ายอื่นๆ ที่มักจะมี ui เป็นของตัวเอง (ผมเองมองว่ารกรุงรัง อย่างแต่งเองมากกว่า) ผู้ใช้มือใหม่อาจจะงงสักหน่อย แต่สำหรับคนที่ใช้ android เป็นคงชอบที่จะปรับแต่งตามสไตร์ของตัวเอง
5. android จากที่นี่ต้องยอมรับว่าหน้าตาอาจจะสู้ค่ายอื่นไม่ได้ แต่แรงมาก ผู้ใช้ A88 เดิมคงรู้
6. เวลามีปัญหาอย่าเอาแต่ว่าแบนด์ไทยเลยครับ inter brand เค้าก็มีปัญหา

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้าหรืออะไรทั้งสิ้น ผมไม่สนว่า house brand หรือ inter brand ผมคำนึงถึงคุณภาพและประโยชน์ที่ผมจะได้รับจากมันมากกว่าค่านิยมในสังคม

ให้ 10 Like เฮ้อ รอดูกันก่อน ขนาด Ip4 ตอนแรๆกยังโทรออกลำบากเลย ต้องมีท่าในการจับเครื่องเพื่อโทรออก และจะเอาอะไรมากทุกๆแบรน ก็ย่อมมีปัญหากันอยู่แล้ว อยู่ที่พร้อมจะแก้ให้ได้หรือไม่
RuCampus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 23:27  

กาก้า ผู้เขียน:
QC แย่ งานประกอบเหมือนของสำเพ็ง ตาดีได้ ตาร้ายเอาไปเปลี่ยน

ยอมรับว่างานประกอบห่วยครับ วันไปเลือกซื้อ เครื่องแรกกรอบอ้า เครื่องสองกรอบบวมเปล่ง

จนเครื่องสุดท้ายค่อยโอเคครับ กำลังรอดูการอั๊พรอมใหม่ว่าหายไหม

ถ้าปัญหาที่พบทั้งหมดไม่หายเป็นที่ฮาร์ดแวร์ งานเข้าครับ

จนถึงตอนนั้นคงหมดระยะเวลารับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ 30 วันแล้วครับ
ไม่ชอบของห่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 09:46  

RuCampus ผู้เขียน:
กาก้า ผู้เขียน:

ยอมรับว่างานประกอบห่วยครับ วันไปเลือกซื้อ เครื่องแรกกรอบอ้า เครื่องสองกรอบบวมเปล่ง

จนเครื่องสุดท้ายค่อยโอเคครับ กำลังรอดูการอั๊พรอมใหม่ว่าหายไหม

ถ้าปัญหาที่พบทั้งหมดไม่หายเป็นที่ฮาร์ดแวร์ งานเข้าครับ

จนถึงตอนนั้นคงหมดระยะเวลารับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ 30 วันแล้วครับ

แบบนี้ราคา 3500 พอมั้ง

Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 10:23  

ขอโทษครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10238464/T10238464.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10237541/T10237541.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10233861/T10233861.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10218846/T10218846.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 04:21  

ขอโทษครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10238464/T10238464.html
...

ใส่ลิ้งค์เกินกว่ากำหนด - Limit for 10 link.

สงสัยคนที่ พันทิพ ไม่ได้ดูสเป็คที่นี้
http://www.gsmarena.com/huawei_u9000_ideos_x6-3595.php

รูปแบต มีปัญญาหาได้แค่นี้ สงสัยต้องรอดูฝรั่ง รีวิวแกะกล่องชัดๆอีกทีนะ เพราะช่วงนี้ยังเจอแต่รูปซ้ำๆแบบนี้
http://htc-phones.net/wp-content/uploads/2010/12/Huawei-IDEOS-X6-Android-Phone-4.jpg
http://htc-phones.net/new-huawei-ideos-x5x6-android-phones-hands-on-photos.html

แถมรุ่น Spriiing แบตก็ Li-Ion
http://www.gsmarena.com/huawei_u8300-3162.php
http://kafaak.wordpress.com/2011/01/26/review-spriiing-smile-02/
รูป
http://kafaak.files.wordpress.com/2011/01/img_20110120_115320.jpg

คล้าย ฮัช แต่เวอร์ชั่น gsm แบตก็ Li-Ion
http://www.gsmarena.com/huawei_u8150_ideos-3513.php

แต่พอเห็นก็จะบ่นกันอีกว่า แบตหายไป 100 mAh
แล้วก็โวยวายกันใหญ่อีก
สร้าง แบตเตอรี่ มาสักก้อน มันใช้ทรัพยากรอะไรมาหมายกว่า หมึกพิมพ์ นะครับ
ชั่งตวงวัดความ ยากง่าย กันก่อนโวยวายก็ดี

สงสัยถ้าจะให้ A66 ดูหรูเรื่อง แบต คงต้องพิมพ์ข้างกล่องว่าใช้แบท Ni-Cd แสนโบรานล่ะสินะ 555

สรุป พันทิพ ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ชี้วัดอะไร แล้วก็ต้องเชื่อไปหมด (แต่ยอมรับกระแสบางอย่างที่ๆอื่นทำให้เกิดไม่ได้)
แล้วเว็บบอร์ดที่ไหนๆ มันก็มี ทั้ง guru / กูรู้ / กูไม่รู้ เกือบทั้งนั้นแหละ ฟังหูไว้หูก็ดี

ส่วนปัญหาแบตไม่อึด ค่อยฟังดูเป็นปัญหาที่ฟังแล้วสมเหตุสมผล หน่อย
แต่มันก็มีอีก ทฤษฎี เหมือนช่วง รันอินรถยนต์
คือต้อง ชาร์ตไป มากว่า 20 ไซเคิลส์ ก่อนถึงจะใช้ได้นานขึ้น
แต่.....ไม่ได้หมายถึงมันจะดูนานโดดเด้งอะไรมามายนะ ไม่ได้หวังขนาดนั้น

ถ้าคุณจะไม่เชื่อ ทฤษฎี นี้ก็แล้วแต่ แต่หวังว่าคงไม่เชื่อ ทฤษฎี ซื้อเครื่องใหม่ต้องชาร์ตแบต ไม่ต่ำกว่า 10+ ชม. ใน 3 ครั้งแรกเลย เหอๆๆๆ
Laughing
ปล.จะโดนหาว่าหน้าม้าไหม ถ้าตอนนี้ยังไม่ได้ซื้้อ A99 มาใช้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 04:30  

แต่พอเห็นก็จะบ่นกันอีกว่า แบตหายไป 100 mAh
สร้าง แบตเตอรี่ มาสักก้อน มันใช้ทรัพยากรอะไรมากมายกว่า หมึกพิมพ์ นะครับ
ชั่งตวงวัดความ ยากง่าย กันก่อนโวยวายก็ดี

สงสัยถ้าจะให้ A99 ดูหรูเรื่อง แบต คงต้องพิมพ์ข้างกล่องว่าใช้แบท Ni-Cd แสนโบรานล่ะสินะ 555

แก้พิมพ์ผิดรุ่น key มันใกล้กัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 10:02  

แล้วปัญหาอื่นๆละครับ? ไม่ใช่แค่เรื่องแบตอย่างเดียวมันก็ kak อยู่ดีซื้อมาทั้งทีทำไมต้องรอ up โน่นแก้นี้แล้วปัญหามันก็เยอะนะแบบนี้พวกมือถือยี่ห้ออื่นๆก็ทำได้แค่ใส่cpuแรงๆก็ขายได้แล้วคนก็แห่ซื้อกันเพราะspec ของดีราคาถูก....
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 11:20  

สร้าง แบตเตอรี่ มาสักก้อน มันใช้ทรัพยากรอะไรมากมายกว่า หมึกพิมพ์ นะครับ

สงสัยถ้าจะให้ A99 ดูหรูเรื่อง แบต คงต้องพิมพ์ข้างกล่องว่าใช้แบท Ni-Cd แสนโบรานล่ะสินะ 555

แก้พิมพ์ผิดรุ่น key มันใกล้กัน

-------------------------------------------------------------------
คุณหลงประเด็นครับ
คือโฆษณาและที่พิมพ์ข้างกล่องอีกอย่าง แล้วของจริงมาขายอีกอย่าง
ตอนโฆษณา บอกว่ารุ่นใหม่ แต่ของจริงมาเป็นรุ่นเก่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 17:29  

ผ่านมา ผู้เขียน:

-------------------------------------------------------------------
คุณหลงประเด็นครับ
คือโฆษณาและที่พิมพ์ข้างกล่องอีกอย่าง แล้วของจริงมาขายอีกอย่าง
ตอนโฆษณา บอกว่ารุ่นใหม่ แต่ของจริงมาเป็นรุ่นเก่า

ไม่เห็นเขาหลง นิครับ เขาคงจะบอกว่า แบตเป็นของที่ผลิตสำเร็จรูปมา จากโรงงานมาแล้ว
ไม่ใช่ว่าจะแกะใส้เติมความจุ หรือแกะใส้มาเปลี่ยนสารเคมี อะไรได้ง่ายๆ
พอไม่ใช่จะโยนทิ้ง แล้วเรียกร้องเอาให้เท่าที่เขียนมา

ถ้าเขาบอกว่าว่าทาง wellcom พิมพ์ spec ผิดก็จะหาว่า เขาปลอบใจตัวเอง เขาเป็นหน้าม้า ใช่ไหมครับ
แต่ถ้าพิมพ์ผิดว่าใช้ Ni-Cd แต่ความจริงได้ Li-Ion มาก็ถือว่าได้ของดีกว่าใช่ไหมล่ะ
บังเอินว่าความเป็นจริงมันพิมพ์ว่า Li-Polymer คนก็เลยพร่ำเพ้อ จะเอา Li-Polymer กันโดยที่ไม่สนใจว่า
ทาง huawei ideos x6 สเป็คอ้างอิงจริงๆ มันเป็นยังไง แล้วก็ฟันธงไปว่าหลอกหลวงผู้บริโภค ฟูมฟายกัน ต่างๆนานา อย่างที่เห็น ไงครับ
เขาถึงบอกให้ฟังหูไว้หู

อีกอย่าง huawei ideos x6 ตามข่าวเมืองนอก กำหนดการวางขายก็พร้อมๆกับ wellcom a99 ด้วยซ้ำ
ไว้ถ้ามีรีวิวของ huawei ideos x6 ตัวจริงๆแล้วเทียบกัน เกิดมันเหมือนกันทุกประการ
แล้วเรื่อง พิมพ์สเป็ค ไม่ตรงกันกับเครื่องต้นฉบับเป็นเรื่อง โอ้ล่ะพ่อ ล่ะครับ คนไทย(ในพันทิพ)จะอายเขาไหม.....?

ปล.ส่วนถ้าจุดอ่อนที่ติดกันเรื่องอื่นๆ จะเหมือนกันด้วยอันนี้ก็ว่ากันไปตามเรื่อง ไม่ได้มาเถียงใคร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 17:43  

ขอโทดนะครับ
http://www.droidsans.com/node/10947

จะโจมตีเขาแต่...มุขแป็ก...ครับ นี่กระทู้พันทิพ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10233266/T10233266.html

คงหวังว่าจะโจมตีเขาแต่เป็นการ ช่วยให้เขาดูดีขึ้นซะงั้น
ตอนแรกไม่เข้าใจเจตนา แต่พอเห็น พันทิพ 4 ลิงค์แล้วถึงเข้าใจว่า หวังจะโจมตีเขาอะนะ 5555

อ่านเรื่องเดียวได้ถึง 2
A99 โดนรถทับจอแตกยังเปิดใช้ได้
อ่านๆไป
A88 ตกตึก 33 ชั้น จอแตกยังเปิดได้เหมือนกัน
แปลว่า เครื่องเขาทน = ดูดีซะงั้น (ไม่ได้แปลว่าจะทำได้ทุกเครื่องนะเป็น กรณีศึกษา 5555)

แล้วพันทิพไม่ใช่ทุดสิ่งทุกอย่างจริงๆครับ เรื่องเดียวกัน เจ้าของเดียวกัน
ในพันทิพมีแต่ 12 ความเห็น
เว็บเฉพาะทางมา 57 replies <----- แล้วยังมีเรื่องให้อ่านต่ออีกมากมาย มี guru มาคอมเมนต์

แต่ไอ้คนที่โจมตีสิครับ ใช้ TicketID:270169 ไปโพสใน พันทิพ หวังจะดึงคนใน พันทิพ มาทะเลาะกันที่นี้
โอ้ย ..... น้ำเน่าจริงๆ Laughing

ปล.มั่นใจว่าคนใน siamphone ที่โพสโจมตี A99 ไม่มีเครื่อง A99 อยู่ในมือ (เพราะมันไม่ชอบมันจะเอาไว้ทำไม แต่มันแค้นฝั่งหุ่นจากเหตุผลอะไรก็ไม่ทราบ เหมือนกับกรณี acer และ ซัมซุง ที่ลงทุนเปิดเว็บประจาณกันเลยทีเดียว)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 20:36  

แล้วปัญหาอื่นๆละครับ? ไม่ใช่แค่เรื่องแบตอย่างเดียวมันก็ kak อยู่ดีซื้อมาทั้งทีทำไมต้องรอ up โน่นแก้นี้แล้วปัญหามันก็เยอะนะแบบนี้พวกมือถือยี่ห้ออื่นๆก็ทำได้แค่ใส่cpuแรงๆก็ขายได้แล้วคนก็แห่ซื้อกันเพราะspec ของดีราคาถูก....

ก็มันเป็น แอนดรอย ไงครับ ยังอยู่ในช่วงอัพได้ ก็อัพไปเถอะถ้ามันจะดีขึ้น
อีกอย่าง แอนดรอย ก็คือลีนุกซ์แขนงหนึ่ง ถ้าเป็น ลีนุกซ์บน PC แม่.ง อัพเดตกันทุก 6 เดือนนะครับ
ของ PC อัพแล้วบางทีก็ เอ๋อ ก็ บั๊ก ตามแก้ทีหลังบ่อยไป
จะใช้ แอนดรอย ต้องทำใจ เพราะมันต้อง อัพ ต้องมีการแก้ปัญหา ไปเรื่อยๆจนกว่า spec ของเครื่องมันจะตัน นั้นแหละครับ

ถือว่าไว้ฝึกฝีมือ ไม่ใช่มีเอาไว้ ลูบๆ คลำๆ ภายนอก ประดับบารมี แบบไม่ใช้สมอง
ซื้อที่เดียว จบ ก็ไปซื้อ ฟีตเจอร์โฟน สิครับ แต่เอาเข้าจริงๆ ฟีเจอร์โฟน ถ้ามันเจอ บั๊ก อะไรมันก็ต้องอัพ เฟิร์มแวร์ ไปเรื่อยๆเหมือนกันนั้นแหละ
สุดท้าย อย่าตั้งความหวังอะไรให้มันสูงมากเลย พออกหักได้ได้ดั่งใจขึ้นมาก็หาว่า กาก...?
แล้วมีปัญญาผลิตของดีกว่า ของ กากๆ แบบนี้ไหม ถามจริงเถอะๆ จะช่วยอุดหนุนนะ พ่อคูณณณทูลลลหัว !!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน่าวะ welldom
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 03:00  

Grean จริงๆวะ ไอ้พวกหน้าม้า ของมันก็กากจริงๆน่ะ เพื่อน g u ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ขายไปแล้ว ตอนนี้รอ ssg 2 เข้าใจเกรียนมากกว่า
ไม่ชอบของห่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 14:36  

บอกตรงๆนะ
ให้ฟรียังไม่เอาเลย

ถ้ามาจากเมืองจีน งานห่วย อุปกรณ์ วัสดุแย่มาก....

Shocked แพงเวอร์เกินเหตุ
มือใหม่99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 16:35  

อ่านดูแล้วบ้างคนมีความคิดติดลบมาก ไม่ใช่แค่เฉยๆนะผมว่าเกลียด A99 เลยด้วยซ้ำ

ไม่รู้จะเข้ามา POST เพื่ออะไร

ส่วนผมราคาแค่นี้ ผมว่าคุ้มเกินราคาแล้วครับ

อย่าเอามันไปเทียบกับมือถือราคาที่ราคาแพงๆซิครับ เทียบกับพวกราคาไม่เกิน 10000 ซิครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 20:05  

ก็มันเป็น แอนดรอย ไงครับ ยังอยู่ในช่วงอัพได้ ก็อัพไปเถอะถ้ามันจะดีขึ้น
อีกอย่าง แอนดรอย ก็คือลีนุกซ์แขนงหนึ่ง ถ้าเป็น ลีนุกซ์บน PC แม่.ง อัพเดตกันทุก 6 เดือนนะครับ
ของ PC อัพแล้วบางทีก็ เอ๋อ ก็ บั๊ก ตามแก้ทีหลังบ่อยไป
จะใช้ แอนดรอย ต้องทำใจ เพราะมันต้อง อัพ ต้องมีการแก้ปัญหา ไปเรื่อยๆจนกว่า spec ของเครื่องมันจะตัน นั้นแหละครับ

ถือว่าไว้ฝึกฝีมือ ไม่ใช่มีเอาไว้ ลูบๆ คลำๆ ภายนอก ประดับบารมี แบบไม่ใช้สมอง
ซื้อที่เดียว จบ ก็ไปซื้อ ฟีตเจอร์โฟน สิครับ แต่เอาเข้าจริงๆ ฟีเจอร์โฟน ถ้ามันเจอ บั๊ก อะไรมันก็ต้องอัพ เฟิร์มแวร์ ไปเรื่อยๆเหมือนกันนั้นแหละ
สุดท้าย อย่าตั้งความหวังอะไรให้มันสูงมากเลย พออกหักได้ได้ดั่งใจขึ้นมาก็หาว่า กาก...?
แล้วมีปัญญาผลิตของดีกว่า ของ กากๆ แบบนี้ไหม ถามจริงเถอะๆ จะช่วยอุดหนุนนะ พ่อคูณณณทูลลลหัว !!!!!

เอาไป 2^256 LIKE!!!
ไม่จนนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 23:59  

ไม่ชอบของห่วย ผู้เขียน:
บอกตรงๆนะ
ให้ฟรียังไม่เอาเลย

ถ้ามาจากเมืองจีน งานห่วย อุปกรณ์ วัสดุแย่มาก....

Shocked แพงเวอร์เกินเหตุ

งั้นชาตินี้คงไม่ได้ใช้มือถือแล้วแหละ เพราะมันประกอบจีนทั้งนั้นแหละ

ส่วนตัวก็ถือว่าคุ้มกับราคา9900แ้ล้วแหละ
ถ้ามันดีเลิดครบทุกอย่างจะขายได้ไหมละ 9900 เนี่ยะ

จ่ายร้อยจะเอาล้าน

อ้อผมเปิดกล่องแรกได้เลยนะ ไม่ต้องกล่องสอง
กะว่าใช้ๆ ไปเบื่อก็ขายตามบอร์ดผมว่าคนรับเยอะ ถ้าขายตู้คงไม่ได้
และถึงขายไม่ได้ก็เอาไว้ทับกระดาษ ปาหัวหมา หัวแมว

คนใช้มือถือจีนไม่ได้จนนะครับ จะซื้อ i4 ใช้ก็ได้แต่ไม่ชอบ
ไม่ได้ซื้อเพราะเห็นว่าเป็นของคนไทย หรือซื้อเพราะใช้เงินเป็น บลา ๆ ๆ
แค่อยากใช้มีไรป่ะ Laughing
RuCampus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 00:24  

แสงลอดถือเป็นสินค้ามีตำหนิ แบตเตอรี่ไม่ตรงตามโฆษณาถือเป็นการหลอกลวงผู้บริโถค อย่าปล่อยให้คำว่า "ไม่เป็นไรค่ะ/ครับ" เติบโตในสังคมไทยจนเกินพอดีครับ สิทธิของผู้บริโภคเต็มๆ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 00:44  

แสงลอดถือเป็นสินค้ามีตำหนิ แบตเตอรี่ไม่ตรงตามโฆษณาถือเป็นการหลอกลวงผู้บริโถค อย่าปล่อยให้คำว่า "ไม่เป็นไรค่ะ/ครับ" เติบโตในสังคมไทยจนเกินพอดีครับ สิทธิของผู้บริโภคเต็มๆ Smile

เห็นด้วยค่ะ
เรื่อง Battery ถ้าเป็นประเทศที่เจริญแล้วคงโดนฟ้องไปนานแล้ว ถ้าอยากให้ Brand เป็นมาตรฐานควรใส่ใจหน่อยทำลวกๆสมัยนี้มันยากและยอมรับการติ/วิจารณ์ได้ ไม่ใช่โดนว่าโดนวิจารณ์ถึงกับยอมรับกันไม่ได้ หรือว่า Brand ของคนไทยติไม่ได้?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 11:09  

เห็นด้วยค่ะ
เรื่อง Battery ถ้าเป็นประเทศที่เจริญแล้วคงโดนฟ้องไปนานแล้ว ถ้าอยากให้ Brand เป็นมาตรฐานควรใส่ใจหน่อยทำลวกๆสมัยนี้มันยากและยอมรับการติ/วิจารณ์ได้ ไม่ใช่โดนว่าโดนวิจารณ์ถึงกับยอมรับกันไม่ได้ หรือว่า Brand ของคนไทยติไม่ได้?

เฉพาะเรื่องแบต ไปอ่านกระทู้เดิม เพื่อประดับความรู้ เลยนะ
ความคิดเห็นที่ 84 85 86 87 88
สรุป ง่ายๆ Li-Ion คุณสมบัติ ดีกว่า Li-Polymer
พวกที่หน้าแหก...ก็ยังยืนยันต่อไปว่า แบตไม่ตรงสเป็ค ที่โฆษณาไว้ จะดีกว่าหรือจะด้อยกว่าไม่ใช่ประเด้น
ฟังแล้ว ปวดตับจริงๆ......

เอ....ใช้ โนเกีย บีบี ไอโฟน4 ที่ ปั้มเครื่องหมายการค้า สะกดตัวอักษรเหมือนของแท้ แต่เป็นปลอม งานประกอบเนี้ยบเนียนๆ ถือว่า สนับสนุนให้ ผู้บริโภคหลอกหลวงตัวเองและชาวบ้าน หรือเปล่าครับ (แซวเล่นนะ ขอโทษ ด้วย)

ส่วนคนที่แค้นฝังหุ่นน่ะ คงเคยซื้อมาเองแล้วไม่ปลืิม แก้เก้อ อ้างว่าเพื่อนซื้อมาแล้วไม่ชอบเลยรีบขายทิ้ง ..... แน่ๆเลย ถึงได้มาโวยวายที่นี้ ไม่หยุด

สุดท้ายจะบอกว่า กระทู้ พันทิพ อันนั้นมีคนเอาไปโพสที่ FB ของ Wellcom แล้วนะก็รอดูกันไปว่า ปัญหาหลายๆอย่างมันจะถูกจัดการยังไง
ชอบของถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:16  

นี่คือ เหตุผลและความจริง
ให้ฟรี ผมก็ไม่เอาอีกคน..
ยอมซื้อ อิริคสัน รุ่นถูกๆ มาใช้สบายใจกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เน่าวะ welldom
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:40  

Grean จริงๆวะ ไอ้พวกหน้าม้า ของมันก็กากจริงๆน่ะ เพื่อน g u ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ขายไปแล้ว ตอนนี้รอ ssg 2 เข้าใจเกรียนมากกว่า

ไอ้นี่ก็หน้าม้า ss ระวังไปสมาคมกับ ss แล้ว จะเจอคนอย่างแก... มาก่อกวนล่ะ คนใช้ ss เขารู้จักกันดี
สงสัยท่าทางบ้าคลั่งหาเรื่องไม่หยุดแบบนี้ จะไปช่วยคนสมาคม ss เถียงแทน แทบจะไม่ทัน
แต่จะว่าไป ไอคนที่มาก่อก่วน ss ดูมีวิชาการกว่าไอ้คนที่ ก่อก่วนที่นี้เยอะ แต่บังเอิญดวงซวยใช้ของ ss แล้วเจอปัญหาตลอด..... Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:53  

ชอบของถูก ผู้เขียน:

ยอมซื้อ อิริคสัน รุ่นถูกๆ มาใช้สบายใจกว่า

ให้ฟรีกรูเอานะ มรึงซื้อแล้วไม่เอา มรึงก็เอามาให้กรูนิ

ความเป็นจริง
ทำเป็น ฟอร์มว่าเพื่อนซื้อมา แล้วไม่ชอบเลยขายทิ้ง
ถ้าเพื่อนมรึงซื้อจริง ทำไมสู่รู้อย่างกับซื้อมาเอง วะ ทำไมเพื่อน มรึงไม่มาโพสเอง
แต่เป็นกรูไม่ซื้อ อีริคสัน หรอกโบราณ สมัยนี้ กรูซื้อ โซนี่อีริคสัน ว่ะ ฮาๆๆๆๆๆ
ถ้ามรึงจะใช้ อีริคสัน จริงๆมรึงอย่างลืมหา แบตโพลีเมอร์มาใช้ด้วย ล่ะ
มรึงเป็น ยูสเซ่อร์ซ่า เอ๋อเหรอ หรือเปล่าวะ เกรียน ไม่เลิก
plagplag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:59  

คุณชอบของถูกครับ ถ้าคุณใจดีและไม่ได้เกรียนอย่างคำพูด ถ้ามีใครให้คุณฟรี กรุณาส่งมาให้ผมใช้นะครับ ยินดีรับเลี้ยง
พร้อมจะให้เศษตังค์ไว้ไปซื้อกรรไกร ไว้ตัดผมให้เกรียนอยู่ตลอดเวลา อย่าดูถูกของที่ตัวเองไม่เคยใช้ ไม่คิดจะใช้ หรือถูกกว่าหรือแพงกว่า มันไม่สร้างสรรค์และดูต่ำ
ต่ำทางความคิดและการแสดงออกแบบ เอียงๆ มันมีประโยชน์อะไรถามจริงเถอะสิ่งที่คุณพูดหนะ
มือถือไร้สาระในสมัยนี้มีมากมาย ไปเกรียนที่อื่นผมว่าน่าจะดีกว่า

ผมไม่มีใช้ครับ แต่ผมไม่จำเป็นต้องสำรอกของเสียออกมาประจานความคิดตัวเองเหมือนคุณ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 13:02  

ให้ฟรีกรูเอานะ มรึงซื้อแล้วไม่เอา มรึงก็เอามาให้กรูนิ

ทำเป็น ฟอร์มว่าเพื่อนซื้อมา แล้วไม่ชอบเลยขายทิ้ง
ถ้าเพื่อนมรึงซื้อจริง ทำไมสู่รู้อย่างกับซื้อมาเอง วะ ทำไมเพื่อน มรึงไม่มาโพสเอง
แต่เป็นกรูไม่ซื้อ อีริคสัน หรอกโบราณ สมัยนี้ กรูซื้อ โซนี่อีริคสัน ว่ะ ฮาๆๆๆๆๆ
ถ้ามรึงจะใช้ อีริคสัน จริงๆมรึงอย่างลืมหา แบตโพลีเมอร์มาใช้ด้วย ล่ะ
มรึงเป็น ยูสเซ่อร์ซ่า เอ๋อเหรอ หรือเปล่าวะ เกรียน ไม่เลิก
plagplag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 13:03  

ถ้าเพื่อนเค้าซื้อจริง ผมว่าที่เค้าไม่ชอบคงเพราะมันใช้แอนดรอยไม่เป็นมากกว่า
เปิดขึ้นมาโง่มันตึ๊บ เลยต้องขายทิ้งกลับไปใช้มือถือโง่แต่แพงตามเดิมมั๊ง ขอโทษที่เกรียนบ้าง เพราะมันมีเกรียนมาเจ๋อจนอดอ่านอยู่เฉยๆไม่ได้ครับเพื่อนๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 18:04  

plagplag ผู้เขียน:

ถ้าเพื่อนเค้าซื้อจริง ผมว่าที่เค้าไม่ชอบคงเพราะมันใช้แอนดรอยไม่เป็นมากกว่า
เปิดขึ้นมาโง่มันตึ๊บ เลยต้องขายทิ้งกลับไปใช้มือถือโง่แต่แพงตามเดิมมั๊ง ขอโทษที่เกรียนบ้าง เพราะมันมีเกรียนมาเจ๋อจนอดอ่านอยู่เฉยๆไม่ได้ครับเพื่อนๆ
พูดถูกเลยเราก็ว่ายังงั้นแหละ
รอความชัดเจน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 16:49  

ผมอ่านมาหลายหน้าแล้วครับ ตกลงเรื่องแบตๆ มันเป็นไงครับเนี่ย
ตกลง เวลคอมว่ายังไง
ในอนาคต ใครจะพิมพ์ข้างกล่องยังไงก็ได้เหรอครับ แล้วข้างในเป็นอีกอย่างก็ได้เหรอครับ
ไม่ว่ายี่ห้อไหน ก็น่าจะผ่าน QC ทั้งบรรจุภัณฑ์ และผลิตภัณฑ์ เรียบร้อยแล้วถึงนำออกจำหน่าย
ใช่ไหมครับ
ผมยังสนับสนุนแบรนด์คนไทยอยู่ แต่อยากให้เวลคอม ออกมาแสดงความรับผิดชอบหรือชี้แจง
อย่างชัดเจนกว่านี้หน่อย เพื่ออนาคตของบริษัทนะครับ

มีแต่ใครก็ไม่รู้ไม่เกี่ยวข้อง ออกมาพูดจนน่ารังเกียจ ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ก็น่าจะให้เวลคอมตอบเอง
อย่างชัดเจน นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 19:44  

รอความชัดเจน ผู้เขียน:
ผมอ่านมาหลายหน้าแล้วครับ ตกลงเรื่องแบตๆ มันเป็นไงครับเนี่ย
ในอนาคต ใครจะพิมพ์ข้างกล่องยังไงก็ได้เหรอครับ แล้วข้างในเป็นอีกอย่างก็ได้เหรอครับ
ไม่ว่ายี่ห้อไหน ก็น่าจะผ่าน QC ทั้งบรรจุภัณฑ์ และผลิตภัณฑ์ เรียบร้อยแล้วถึงนำออกจำหน่าย
ใช่ไหมครับ
ผมยังสนับสนุนแบรนด์คนไทยอยู่ แต่อยากให้เวลคอม ออกมาแสดงความรับผิดชอบหรือชี้แจง
อย่างชัดเจนกว่านี้หน่อย เพื่ออนาคตของบริษัทนะครับ

มีแต่ใครก็ไม่รู้ไม่เกี่ยวข้อง ออกมาพูดจนน่ารังเกียจ ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี ก็น่าจะให้เวลคอมตอบเอง

เรื่อง แบตฯ ยังไม่มีคำตอบที่ชัดเจนจาก wellcom
ถ้ายังไงไปรอติดตามคำชี้แจงที่ Facebook ของ Wellcom จะดีกว่านะครับ

คงไม่ถึงขั้นว่า พิมพ์ข้างกล่องยังไงก็ได้ หรอกนะครับ
บรรจุภัณฑ์ บนโลกนี้..... เห็นบ่อยไปครับ ที่มีกรณีคล้ายๆกันแบบนี้
ถ้าทำอะไรมากกว่านี้ เช่นเอาสติกเกอร์มาติด.....อาจจะเจ็บตัวหนักกว่านี้ก็ได้
อย่างเขาว่านะครับ
ถ้าไปซื้อ iPhone4 16กิ๊ก แต่เปิดมาได้รุ่น 32 กิ๊ก คงไม่มีใครโวย

กรณี พันทิพ

ได้มีบุคลทธรรมดาทั่วไป เปรียบเทียบคุณสมบัติของ แบต อิงข้อมูลทางวิชาการ มีที่มาที่ไปของข้อมูล อยู่ชัดเจน
สรุป
แบบที่มีอยู่ในความเป็นจริง คุณสมบัติ..... ดีกว่า......ชนิตที่เขียนไว้ข้างกล่อง
ในความจุเท่ากัน ระยะเวลาการ standby จะเท่าๆกัน
ถ้าจะให้มีเวลา standby มากว่านี้ต้องมีความจุต่างกันจากสเป็คเดิมมากๆ
เช่น 2000 mah จากเดิม 1400 mah ไปเลย
ที่บอกอย่างนี้เดี๋ยวมีคน บ้าจี้เอาไปเปรียบกับ Huawei Ideos x6 ที่เป็น 1500mah เดี๋ยวจะมาเรียกร้องกันอีก

แต่ประเด็นใน พันทิพ ก็ยัง.....ดื้อ....ว่า หลอกหลวงผู้บริโภค (เอ้อ.....แปลก ให้ของดีกว่าแล้ว แปลว่าหลอก ?)

อีกอย่างที่ พันทิพ ทาง wellcom เคยแจ้งใน Facebook ว่าไปตอบแล้วแต่ โดนลบ
พอโดนลบ คนในนั้นก็จะให้โพสใหม่ โดยให้เหตุผลว่ามันยากนักหรือไง ที่จะโพสตอบซ้ำอีก....
เฮ้อ......เห็นแล้วเหนื่อนแทน.....
ถ้าถามว่า โพสตอบอีก แล้วเกิดโดนลบอีก......มันมีประโยชน์อะไรเนี้ย....

กำลังรอดูของลง ตจว. อยู่....ดีไม่ดียังไงก็ว่ากันไป
มาหาข้อมูลรุ่นนี้ช่วงนี้ ไม่ได้ข้อมูออะไรคืบหน้าเลย อยากรู้จริงๆว่ามันจะอะไรขนาดนั้น
ช่างหนุ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 12:41  

รอความชัดเจน ผู้เขียน:
ใช่ไหมครับ

เรื่อง แบตฯ ยังไม่มีคำตอบที่ชัดเจนจาก wellcom
ถ้ายังไงไปรอติดตามคำชี้แจงที่ Facebook ของ Wellcom จะดีกว่านะครับ

คงไม่ถึงขั้นว่า พิมพ์ข้างกล่องยังไงก็ได้ หรอกนะครับ
บรรจุภัณฑ์ บนโลกนี้..... เห็นบ่อยไปครับ ที่มีกรณีคล้ายๆกันแบบนี้
ถ้าทำอะไรมากกว่านี้ เช่นเอาสติกเกอร์มาติด.....อาจจะเจ็บตัวหนักกว่านี้ก็ได้
อย่างเขาว่านะครับ
ถ้าไปซื้อ iPhone4 16กิ๊ก แต่เปิดมาได้รุ่น 32 กิ๊ก คงไม่มีใครโวย

กรณี พันทิพ

ได้มีบุคลทธรรมดาทั่วไป เปรียบเทียบคุณสมบัติของ แบต อิงข้อมูลทางวิชาการ มีที่มาที่ไปของข้อมูล อยู่ชัดเจน
สรุป
แบบที่มีอยู่ในความเป็นจริง คุณสมบัติ..... ดีกว่า......ชนิตที่เขียนไว้ข้างกล่อง
ในความจุเท่ากัน ระยะเวลาการ standby จะเท่าๆกัน
ถ้าจะให้มีเวลา standby มากว่านี้ต้องมีความจุต่างกันจากสเป็คเดิมมากๆ
เช่น 2000 mah จากเดิม 1400 mah ไปเลย
ที่บอกอย่างนี้เดี๋ยวมีคน บ้าจี้เอาไปเปรียบกับ Huawei Ideos x6 ที่เป็น 1500mah เดี๋ยวจะมาเรียกร้องกันอีก

แต่ประเด็นใน พันทิพ ก็ยัง.....ดื้อ....ว่า หลอกหลวงผู้บริโภค (เอ้อ.....แปลก ให้ของดีกว่าแล้ว แปลว่าหลอก ?)

อีกอย่างที่ พันทิพ ทาง wellcom เคยแจ้งใน Facebook ว่าไปตอบแล้วแต่ โดนลบ
พอโดนลบ คนในนั้นก็จะให้โพสใหม่ โดยให้เหตุผลว่ามันยากนักหรือไง ที่จะโพสตอบซ้ำอีก....
เฮ้อ......เห็นแล้วเหนื่อนแทน.....
ถ้าถามว่า โพสตอบอีก แล้วเกิดโดนลบอีก......มันมีประโยชน์อะไรเนี้ย....

กำลังรอดูของลง ตจว. อยู่....ดีไม่ดียังไงก็ว่ากันไป
มาหาข้อมูลรุ่นนี้ช่วงนี้ ไม่ได้ข้อมูออะไรคืบหน้าเลย อยากรู้จริงๆว่ามันจะอะไรขนาดนั้น

เรื่องแบต มองกันคนละมุม...
มุมของผม
วัสดุ งานประกอบ ภายนอก ไม่ดีเลย ข้างในจะขนาดไหน ยังไม่ได้แกะดู แต่พอเดาได้ ราคาแพงไปมาก...
joeygapgap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 17:38  

ตอนแรกผมก็ใช้ A88 คับก็ดีนะแต่สุดท้ายมาตกม้าตายในเรื่องกล้องที่ไม่น่าจะถ่ายได้ตามที่บอก และต่อมาก็เครื่องมีปัญหาในเรื่องลำโพงที่เสีย ฟังได้แต่พูดไม่ได้เลยต้องยอมซ่อม ขณะนี้ก็ได้ใช้ Motorola Defy ควบกันเพราะมีอีกซิม ชอบมากกกกทุกอย่างดีนะความเร็ว กล้องชัดมาก วีดีโอสุดยอดเพราะลองถ่ายตอนเต็นในคลาส ถือว่าชอบมากในขณะนี้คับ
Justin14
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 16:46  

ตกลง A99 มาวันไหนครับ วันนี้ลองโทรถามทางศูนย์พอดีผมจองไว้ ในราคา 9900- แต่เขาบอกว่าราคาไม่ใช่อันนี้แล้วเพราะเป็นโปร แต่ตอนนี้เป็น 12900- อย่างนี้ ไม่ไหวครับ ขอยกเลิกดีกว่า ในใบจองก็บอกว่า 9900 แต่ทางศูนย์โทรมาแจ้งทางร้านบอกว่า เปลี่ยนราคา ให้โทรบอกลูกค้าว่าจะเอามั้ย ถ้าไม่ก็มาเอาเงินจองคืนได้เลย

แล้วที่แย่อ่านในแต่หล่ะเว็บบอกว่า ราคา 9900 ตลอดไปไม่มี + - เซ็งเลย
wwe12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 12:47  

เรื่องแบตwellcom ออกมาขอโทแล้วนะครับ ว่าพิมพ์ข้างกล่องผิด
ไปดูในหน้าหลักเวลคอมได้เลย

ส่วนเรื่องเถียงกันว่าดีไม่ดียังไงนั้นผมว่ามันอยุ่ที่ความพอใจของคนที่เราใช้มากกว่านะครับ
พอใจจะใช้อะไรก้ใช้กันเหอะครับ
ผมมีทั้งไอโฟนและa99 ก้ยังคิดว่ามันดีทั้งคู่แหละ อยู่ที่การใช้งานของเรามากกว่า

อย่ามาเถียงกันเป้นเกรียนเด็กไปเลยครับ
เกลียดเกรียน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 08:22  

wwe12 ผู้เขียน:
เรื่องแบตwellcom ออกมาขอโทแล้วนะครับ ว่าพิมพ์ข้างกล่องผิด

ส่วนเรื่องเถียงกันว่าดีไม่ดียังไงนั้นผมว่ามันอยุ่ที่ความพอใจของคนที่เราใช้มากกว่านะครับ
ผมมีทั้งไอโฟนและa99 ก้ยังคิดว่ามันดีทั้งคู่แหละ อยู่ที่การใช้งานของเรามากกว่า

อย่ามาเถียงกันเป้นเกรียนเด็กไปเลยครับ

ผมเข้าไปดูแล้วไม่เห็นมี ผูก link ให้หน่อยซิครับถ้ามี อย่ามั่ว

บอร์ทมีให้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นไม่ว่าจะถูกหรือผิดก็ว่าตามเหตุและผล คุณก็อย่ามาเกรียนแถวนี้เลย ไปอยู่ห้อง iphone ของคุณเถอะ ผมยังอยากใช้แบรนด์นี้อยู่ แต่ทุกอย่างก็อยากให้กระจ่างเท่านั้นเอง
wwe12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 09:51  

เกลียดเกรียน ผู้เขียน:

ผมเข้าไปดูแล้วไม่เห็นมี ผูก link ให้หน่อยซิครับถ้ามี อย่ามั่ว

บอร์ทมีให้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นไม่ว่าจะถูกหรือผิดก็ว่าตามเหตุและผล คุณก็อย่ามาเกรียนแถวนี้เลย ไปอยู่ห้อง iphone ของคุณเถอะ ผมยังอยากใช้แบรนด์นี้อยู่ แต่ทุกอย่างก็อยากให้กระจ่างเท่านั้นเอง

ขี้กากแบรนด์ปัญหาเยอะจริงๆ ไปใช้ iPhone สบายใจกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 11:29  

ขี้กากแบรนด์ปัญหาเยอะจริงๆ ไปใช้ iPhone สบายใจกว่า

เพื่อ.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 11:37  

เพื่อ.....

http://www.wellcommobile.com/android/index.php?option=com_content&view=article&id=68:newsa99&catid=1:latest-news&Itemid=30
lekdjing
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 16:07  

ผ่านมาอ่านหาฟามรู้ซะหน่อย.....

นึกว่าอยู่ตากใบ !!
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 17:24  

เวปเพื่อนบ้านเค้าบอกว่ากระทู้นี้กำลังแรงงงง เลยเข้ามาดู โห! ยิงกันเลือดสาด แต่ก็ฮากับบางเม้นท์ดีครับ ถือว่าเป็นสีสันที่ไม่น่าทำตามเลยครับ ผู้อ่านต้องมีวิจารณญาณให้ดีด้วย ว่าจะอ่านเอาความรู้ ข้อเท็จจริงหรืออ่านเอามันส์ ส่วนมากพวกนักเลงคีย์บอร์ดมักจะยังขอเงินพ่อแม่ อยู่เลยครับ และอาจจะมีปมด้อยในชีวิตที่ไม่มีคนรัก หรือพ่อแม่ก็อาจจะยังไม่รักด้วยซ้ำ เลยมีพฤติกรรมแบบที่เป็นอยู่

เอาเวลาที่จะพิมพ์อะไรไร้สาระแบบนี้ไปอ่านหนังสือสอบ กลับเนื้อกลับตัวเป็นคนดี เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่ดีกว่าครับ ประเทศชาติจะได้ลดจำนวนประชากรด้อยคุณภาพลงไปบ้าง
นักษาศึก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 18:12  

lekdjing ผู้เขียน:
ผ่านมาอ่านหาฟามรู้ซะหน่อย.....

นึกว่าอยู่ตากใบ !!

ความรู้แน่นจริงๆ
ฝ่ายติ สินค้า ทำให้รู้ถึงข้อเสียต่างๆ
ฝ่ายยอ สินค้า ทำให้รู้ถึงข้อดีต่างๆ

ฝ่ายสุดท้าย ฝ่ายด่าคนโน้นคนนี่ ฝ่ายเนี่ยนะ ... เวลคอม บอกว่าจะเป็นชื่อแล้วล่ะ
...เปลี่ยน ล.ลิง เป็น ร.เรือ ...จะได้รู้แล้วรู้แรดกันไป... Razz
Paint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 19:12  

เดี๋ยวก็ส่งไปดราม่าซะนี่ อิอิ
ด่ากันทำไมครับ คุยกันดีๆเหมือนเวบอื่นไม่ได้หลอ ?
boon.wans
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 22:55  

ถอยออกมาแล้วครับ9,900บาทที่งานศูนย์สิริกิต3\2\54
ใครว่าไงก็ช่าง ผมว่าแรงดี
boon.wans
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : wellcome A99
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 22:57  

ถอยออกมาแล้วครับ9,900บาทที่งานศูนย์สิริกิต3\2\54
ใครว่าไงก็ช่าง ผมว่าแรงดี
arsenalamp
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 14:35  

แรงจริงๆ wallcom คนไทยจริงๆ ครับ ทะเลาะกันไม่เลิก อ่านแล้วขำดี
บอร์ดที่ไม่ใช้ของไทย ไม่แรง แต่พอเป็นของไทยแรงทันที

คนชอบทะเลาะกันเองๆ
BlackGradonfly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 19:48  

อยากได้ SS Galaxy Tab ไปลองเล่นดูแล้วไม่ไหว ช้าเกิน

หาดูลองไม่แพงก่อนดีกว่า ใครซื้อมาแล้วเป็นผู้ใช้จริง (ขอตัวเป็นๆนะครับ)
ให้คะแนนหน่อย ขอข้อดี ซัก 2-3 ข้อและ ข้อเสียด้วย

จะซื้อแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้า
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 22:16  

BlackGradonfly ผู้เขียน:
อยากได้ SS Galaxy Tab ไปลองเล่นดูแล้วไม่ไหว ช้าเกิน

หาดูลองไม่แพงก่อนดีกว่า ใครซื้อมาแล้วเป็นผู้ใช้จริง (ขอตัวเป็นๆนะครับ)
ให้คะแนนหน่อย ขอข้อดี ซัก 2-3 ข้อและ ข้อเสียด้วย

จะเอาคะแนนในเรื่องอะไรล่ะครับ งั้นข้อเสียก่อนล่ะกัน

ข้อเสีย
-เรื่องของมัลติทัช 2 จุด นั้นเครื่องนี้ไม่นิ่งครับ
-ไม่มีปุ่ม shutter

ข้อดี
-จอใหญ่ครับ
-เครื่องลื่นไหล เร็ว (ยิ่งตอนนี้ได้ Rom ใหม่มา เครื่องดีมากๆ ไม่ร้อน และไม่กินแบตฯ แล้ว)
-เล่นเกมส์ 3D สบายครับ
-Wifi จับสัญญาณดี โหลดสบาย (Gps ยังไม่ไ้ด้ลอง พอดี โปรฯ หมด)
-เสียงดี (หูฟังที่มากับเครื่องก็ดีครับ แต่อยากได้ In ear จัง)

โดยส่วนตัวดีมากครับ เพราะผมเน้นเล่นเกมส์ บันเทิง แอปดนตรี กีตาร์ กลองชุด ก็มี
โหลดสนุก ตั้งนู่นตั้งนี่ ตอนนี้กำลังหา 3G ดีๆ ที่ราคาไม่แพง (ของ 850 แพงไป)

ผมไม่อยากอ้างอิงเครื่องรุ่นอื่น แต่ให้นึกถึงราคาเมื่อคุณจะเทียบกับรุ่นอื่นครับ
ยิ่งบ้านเรามีรุ่นราคาไม่เกินหมื่นมาแบบนี้ ยี่ห้ออื่นก็ก็ต้องมีหันมามองบ้างละครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 22:29  

Justin14 ผู้เขียน:
ตกลง A99 มาวันไหนครับ วันนี้ลองโทรถามทางศูนย์พอดีผมจองไว้ ในราคา 9900- แต่เขาบอกว่าราคาไม่ใช่อันนี้แล้วเพราะเป็นโปร แต่ตอนนี้เป็น 12900- อย่างนี้ ไม่ไหวครับ ขอยกเลิกดีกว่า ในใบจองก็บอกว่า 9900 แต่ทางศูนย์โทรมาแจ้งทางร้านบอกว่า เปลี่ยนราคา ให้โทรบอกลูกค้าว่าจะเอามั้ย ถ้าไม่ก็มาเอาเงินจองคืนได้เลย

แล้วที่แย่อ่านในแต่หล่ะเว็บบอกว่า ราคา 9900 ตลอดไปไม่มี + - เซ็งเลย

แค่อยากให้รู้...

75863263 ผู้เขียน:
จากข่าวลือ ข่าวตามบอร์ดหลายๆกระแสนะที่มีออกมาว่า A99 จะขึ้นราคาบ้างละ

จะขาย 10,900 - 12,900 บ้างล่ะ วันนี้ @nuishow ได้ทวีตมาว่าาา

ภายในชุดจะประกอบไปด้วย

-A99
-สาย HDMI
-app นำทาง papago

p.s. สำหรับผู้ที่ซื้อก่อนหน้านี้สามาถเพิ่มเงิน 1 พันบาท เพื่อรับ สาย และ app ได้นะจ้าา

ที่มา : @nuishow

edit : เพิ่มเติม @nuishow ได้ทวีตถึงราคาสายและราคา app

โดยไอ้ส่วนตัวของกระผ้มแล้วนั้นไซร้ คิดว่าน่าจะมีแบบให้เลือกระหว่างธรรมดากับ combo เน้อ
น่าจะ happy กว่านี้เยอะ

ที่มา http://www.droidsans.com/node/11778
BlackDradonfly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 23:03  

PQza ผู้เขียน:
BlackGradonfly ผู้เขียน:

จะเอาคะแนนในเรื่องอะไรล่ะครับ งั้นข้อเสียก่อนล่ะกัน

ข้อเสีย
-เรื่องของมัลติทัช 2 จุด นั้นเครื่องนี้ไม่นิ่งครับ
-ไม่มีปุ่ม shutter

ข้อดี
-จอใหญ่ครับ
-เครื่องลื่นไหล เร็ว (ยิ่งตอนนี้ได้ Rom ใหม่มา เครื่องดีมากๆ ไม่ร้อน และไม่กินแบตฯ แล้ว)
-เล่นเกมส์ 3D สบายครับ
-Wifi จับสัญญาณดี โหลดสบาย (Gps ยังไม่ไ้ด้ลอง พอดี โปรฯ หมด)
-เสียงดี (หูฟังที่มากับเครื่องก็ดีครับ แต่อยากได้ In ear จัง)

โดยส่วนตัวดีมากครับ เพราะผมเน้นเล่นเกมส์ บันเทิง แอปดนตรี กีตาร์ กลองชุด ก็มี
โหลดสนุก ตั้งนู่นตั้งนี่ ตอนนี้กำลังหา 3G ดีๆ ที่ราคาไม่แพง (ของ 850 แพงไป)

ผมไม่อยากอ้างอิงเครื่องรุ่นอื่น แต่ให้นึกถึงราคาเมื่อคุณจะเทียบกับรุ่นอื่นครับ
ยิ่งบ้านเรามีรุ่นราคาไม่เกินหมื่นมาแบบนี้ ยี่ห้ออื่นก็ก็ต้องมีหันมามองบ้างละครับ

ขอบคุณมากครับ

พอดีมือถือฟัง ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ อยากได้ andorid ราคาไม่แรงนัก
ซื้อแพงๆ ใช้ไม่ค่อยจะคุ้มครับ เอาแค่นี้ ดูๆ spec กับราคาน่าจะโอเค
seng-jingjing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 14:32  

ปัญญาอ่อนกันจังวุ้ย

อคติ ตัวเบ้อเร่อ ใช้ก็ไม่ได้ใช้ เสือกมานั่งด่ากัน

เป็นอะไรมาป่าวเนี่ย ใครจ้างมารึเปล่า หรือผู้บริหารเคยไปเหยียบหัวแม้โป้งคุณกันวะครับ

เกรียนกันจริงๆ เค้าให้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่มานั่งเทียนเขียนด่ากันมั่วๆ เคยจับกันบ้างไหม

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้ ไม่ได้ใช้ คิดจะซื้อ แต่ไม่เอาดีกว่า รอรุ่นใหญ่ เพราะอะไร

เพราะเคยได้ยินว่า เล่นไปนานๆ มันร้อน ผมยังไม่เดือดร้อนกระตือรือร้น ออกมานั่งเขียนด่า

เหมือนพวกหมาปากไม่อยู่สุขแบบคนพวกนี้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 15:36  

ถามผู้ใช้รุ่นนี้ มีไฟกระพริบจนกว่าจะเปิดดูเมื่อมี missed call/sms ไหมครับ
แฟนเวลคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 10:13  

seng-jingjing ผู้เขียน:
ปัญญาอ่อนกันจังวุ้ย

อคติ ตัวเบ้อเร่อ ใช้ก็ไม่ได้ใช้ เสือกมานั่งด่ากัน

เป็นอะไรมาป่าวเนี่ย ใครจ้างมารึเปล่า หรือผู้บริหารเคยไปเหยียบหัวแม้โป้งคุณกันวะครับ

เกรียนกันจริงๆ เค้าให้แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่มานั่งเทียนเขียนด่ากันมั่วๆ เคยจับกันบ้างไหม

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้ ไม่ได้ใช้ คิดจะซื้อ แต่ไม่เอาดีกว่า รอรุ่นใหญ่ เพราะอะไร

เพราะเคยได้ยินว่า เล่นไปนานๆ มันร้อน ผมยังไม่เดือดร้อนกระตือรือร้น ออกมานั่งเขียนด่า

เหมือนพวกหมาปากไม่อยู่สุขแบบคนพวกนี้เลย

แล้วไอ้ที่มึงทำอยู่เนี่ย ไม่เกรียนไม่ปากหมาเหรอว่ะ..ไอ้ค ว า ย..
ไม่ได้ซื้อแล้วยัง เ ส ื อ ก.. คนเขาติเพื่อก่อ ก็มีถมไป
ผ่านมาพอดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 00:27  

ถามผู้ใช้รุ่นนี้ มีไฟกระพริบจนกว่าจะเปิดดูเมื่อมี missed call/sms ไหมครับ

ใช่ครับ ถ้ามี missed call/sms จะมีไฟสีเขียวกระพริบ จนกว่าเราจะเปิดดูครับ
The Nui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 22:27  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
เวปเพื่อนบ้านเค้าบอกว่ากระทู้นี้กำลังแรงงงง เลยเข้ามาดู โห! ยิงกันเลือดสาด แต่ก็ฮากับบางเม้นท์ดีครับ ถือว่าเป็นสีสันที่ไม่น่าทำตามเลยครับ ผู้อ่านต้องมีวิจารณญาณให้ดีด้วย ว่าจะอ่านเอาความรู้ ข้อเท็จจริงหรืออ่านเอามันส์ ส่วนมากพวกนักเลงคีย์บอร์ดมักจะยังขอเงินพ่อแม่ อยู่เลยครับ และอาจจะมีปมด้อยในชีวิตที่ไม่มีคนรัก หรือพ่อแม่ก็อาจจะยังไม่รักด้วยซ้ำ เลยมีพฤติกรรมแบบที่เป็นอยู่

เอาเวลาที่จะพิมพ์อะไรไร้สาระแบบนี้ไปอ่านหนังสือสอบ กลับเนื้อกลับตัวเป็นคนดี เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่ดีกว่าครับ ประเทศชาติจะได้ลดจำนวนประชากรด้อยคุณภาพลงไปบ้าง

+1 555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 01:51  

The Nui ผู้เขียน:
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:

+1 555

รัก Droid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 09:35  

ไม่เคยใช้มือถือแอนดรอยมาก่อน แต่มาใช้ wellcom a99 เป็นเครื่องแรก ไม่ผิดหวังเลย ความสามารถเกินคาด คุ้มจริงๆ
หมอหมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 12:19  

รัก Droid ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้มือถือแอนดรอยมาก่อน แต่มาใช้ wellcom a99 เป็นเครื่องแรก ไม่ผิดหวังเลย ความสามารถเกินคาด คุ้มจริงๆ

โชคดีนะหนู
ไม่เกินปีครึ่ง ขายได้ไม่เกิน3000 แถมขายยากส์ อีกด้วย

หมอหมา ชอบทำนาย...
lodition
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 00:35  

คือตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ A99 แต่ผมอยากได้โปรเน็ตคล้ายๆ เจ้า โปรของ BB มีโปรไหนออนได้ขนาดนั้นบ้างครับ พอดีเห็นเพื่อนๆใน Spriiing บอกว่า มีของ AIS 29 บา ทต่อสับดา เลยอยากถามว่า ใครชั้ยโปร แซทแอนแซร์ ของ AIS บ้าง มันโอป่ะ
naitam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 02:00  

วันนี้ไปลองเล่นมาด้วยตัวเองที่ Shop Wellcom เซ็นทรัลกาดสวนแก้วชั้น 1 คับ เข้าไปร้านตั้งแต่ 17.30 น. ออกจากร้านประมาณ 19.00 น. ต้องขอบคุณพนักงาน 2 ท่านนั้นมากที่ให้ผมเล่นจนเพลิน

เอาจากประสบการณ์ที่ยืนเล่นของจริงที่หน้าตู้เลยละกันครับ

1) ตัวเครื่องหนักนิด ๆ พอกับ iPhone 4

2) ในรูปของ Siamphone โลโก้แสดงไว้ด้านล่างตัวเครื่อง แต่ตัวที่ลองเล่นและที่ขาย ไม่มีโลโก้แสดงไว้

3) วัสดุตัวเครื่องดีทีเดียวครับ แต่ส่วนตัวกลัวจะหลุดมือง่าย ๆ เพราะมันลื่น ๆ

4) ตัวเครื่องมีขนาดใหญ่ดี อาจไม่เหมาะกับพกใส่กับกางเกง

5) การประกอบดีทีเดียวครับ แต่เหมือนรอยต่อไม่แน่นแค่ในบางจุด

6) ระบบการสัมผัสไหลลื่นในช่วงแรก ประมาณ 20 นาที และจะมีหน่วงบ้างในตอนที่พิมพ์ภาษาไทย

7) ระบบการหมุนหน้าจอแนวตั้งและขวาง ช้ากว่า iPhone นิดหน่อย และมันเปลี่ยนแบบทันที ไม่มี Fade เล็กน้อยพอสวยงามเหมือน iPhone

Cool ความเร็วในการใช้งานที่ไม่เกี่ยวกับการสัมผัส ลากไป ลากมา คือ การจิ้มแล้วปล่อยแทนปุ่ม นั้นเร็วดี ไม่หน่วง ยกเว้นการจิ้มในภาษาไทย แต่ไม่เป็นในภาษาอังกฤษ

9) ความเร็วในการลากไปมา ดีทีเดียวครับ สวยงาม ไม่กระตุกหรือหน่วง

10) ใช้มัลติทัชขยายหน้าจอได้เฉพาะการท่องเน็ต

11) หน้าจอคมชัดสวยงาม

12) เสียงลำโพงดังจากด้านข้างซ้ายขวา 2 ตัว ลองเอามือปิด ก็ยังดังอยู่ เช่นนั้นเวลาใส่ในกระเป๋าทำงาน หรือ วางบนที่นอนที่มีผ้าไปอุด ก็ยังได้ยินอยู่

13) ราคา 10,800 บาท แถม Mem 4 GB และ Up rom ให้ฟรี และลง App ให้ฟรี เฉพาะ Shop ของ Wellcom

14) ประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ซ่อม 15 วัน

15) เปิดเว็บบราวเซอร์เร็วดีครับ ปุ๊ปปั๊ป .. เพราะมันอยู่ใกล้กับที่ปล่อยไวไฟทรู

16) เล่นไฟล์แฟลชได้ด้วย สวยงาม ไม่มีผิดเพี้ยน

17) ผมลองถือตามขวางสองมือ แล้วพิมพ์เหมือนเราใช้ Blackberry ก็สะดวกดีครับ ใช้ได้เลย มันพอดีมือเลย และ เล่มเกมส์ได้ถนัดอีกด้วย

1Cool กล้องชัดครับ แต่ไม่ได้ลองอะไรมาก เพราะอยู่ในห้าง ไฟมันเยอะ

โดยรวม ราคา 10,800 บาท แล้วได้สเปคแบบนี้ ก็เหมาะสมเกินราคา (ในบ้างด้าน) และเหมาะสมตามราคา (ในบ้างด้าน) , แต่ส่วนตัวยังไม่ซื้อ เพราะประสบการณ์ส่วนตัวติดลบกับ Wellcom ทำให้ยังไม่ไว้ใจที่จะซื้อ แต่นั่นก็นานมากแล้วตั้งแต่ปี 2548 และไม่ได้สนใจแบรนด์นี้อีกเลย .. จนเพื่อนนั่นแหละ มันบอกให้ไปลองเล่นดูด้วยตัวเอง

เมื่อกลับมาคิดแล้ว พบว่า แอนดรอยด์เป็นระบบปฏิบัติการที่ยอดเยี่ยมจริง ๆ มันสวยงาม มันยืดหยุ่น มันมีฟังก์ชั่นมากมาย และแอบชอบฟอนต์ไทยของแอนดรอยด์ ซึ่งเป็นฟอนต์คล้ายกับที่โมโตโรล่าเอามาใช้ (ส่วนตัวนะ เกลียดฟอนต์ไทยของโนเกียที่สุด ไม่เคยพัฒนาจนถึงปัจจุบัน) ทำให้ได้อารมณ์กรุ่น ๆ เวลาใช้แอนดรอยด์

ในขณะที่ผมยังคงใช้ BlackBerry และ iPhone ก็พบว่า .. แอนดรอยด์ให้ประสบการณ์ที่ดีมากในการลองเล่นครั้งแรก และเชื่อมั่นว่ามันมีอะไรสนุก ๆ กว่า 2 เจ้านี้เยอะ

ติดตรงที่ว่า ถ้าใช้แอนดรอยด์และต้องการคุยข้ามระบบปฏิบัติการ โดยเฉพาะผมที่ลูกค้าส่วนใหญ่ติดต่อกันทาง Pin Blackberry ก็ทำให้คิดหนักที่จะต้องเหมาแพคเกจอินเทอร์เน็ตมือถือ 799 บาทขึ้นไปต่อเดือน ในขณะที่ BlackBerry แค่ 350 บาทได้เรื่องการสื่อสารได้ครบ

และที่ยังไม่ได้ลองและลองไม่ได้เพราะเครื่องจะจำบัญชี Google เอาไว้จนกว่าจะฟอร์แมต ก็คือ ระบบ Push Mail , ระบบ Facebook กับ Twiiter ว่า จะแจ้งแบบ RealTime หรือไม่ ?

ที่ติด BlackBerry งอมแงม เพราะมันโดดเด่นเรื่อง Push Mail , Facebook , Twiiter ที่ RIM เป็นผู้พัฒนาเองเพื่อผนวกไว้กับ BBS จึงทำให้การรับข้อมูลข่าวสารจาก 3 ช่องทางเป็นแบบเรียลไทม์จริง ๆ และคุ้นกับการพิมพ์จากแป้นพิมพ์มากกว่า จิ้ม ๆ ๆ

ส่วน iPhone .. อิอิ .. เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง เข้าเว็บ (บ้าง) นำเสนอขายสินค้า .. ก็งงว่า จะซื้อมาทำไมวะ ? ไม่ค่อยไ้ด้ใช้เท่าไหร่ โทรเข้าโทรออก ก็ BlackBerry หมดเลย

สรุป .. มาบ่นให้ฟังคับ ปนอิจฉาคนที่ได้ใช้แอนดรอยด์ และเสพติดมันอย่างหนัก เช่นเพื่อนผม ที่เขียน App บนแอนดรอยด์ เสร็จไป 2 App แล้ว อิอิ
ตาอู๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 14:04  

naitam ผู้เขียน:
วันนี้ไปลองเล่นมาด้วยตัวเองที่ Shop Wellcom เซ็นทรัลกาดสวนแก้วชั้น 1 คับ เข้าไปร้านตั้งแต่ 17.30 น. ออกจากร้านประมาณ 19.00 น. ต้องขอบคุณพนักงาน 2 ท่านนั้นมากที่ให้ผมเล่นจนเพลิน

เอาจากประสบการณ์ที่ยืนเล่นของจริงที่หน้าตู้เลยละกันครับ

1) ตัวเครื่องหนักนิด ๆ พอกับ iPhone 4

2) ในรูปของ Siamphone โลโก้แสดงไว้ด้านล่างตัวเครื่อง แต่ตัวที่ลองเล่นและที่ขาย ไม่มีโลโก้แสดงไว้

3) วัสดุตัวเครื่องดีทีเดียวครับ แต่ส่วนตัวกลัวจะหลุดมือง่าย ๆ เพราะมันลื่น ๆ

4) ตัวเครื่องมีขนาดใหญ่ดี อาจไม่เหมาะกับพกใส่กับกางเกง

5) การประกอบดีทีเดียวครับ แต่เหมือนรอยต่อไม่แน่นแค่ในบางจุด

6) ระบบการสัมผัสไหลลื่นในช่วงแรก ประมาณ 20 นาที และจะมีหน่วงบ้างในตอนที่พิมพ์ภาษาไทย

7) ระบบการหมุนหน้าจอแนวตั้งและขวาง ช้ากว่า iPhone นิดหน่อย และมันเปลี่ยนแบบทันที ไม่มี Fade เล็กน้อยพอสวยงามเหมือน iPhone

Cool ความเร็วในการใช้งานที่ไม่เกี่ยวกับการสัมผัส ลากไป ลากมา คือ การจิ้มแล้วปล่อยแทนปุ่ม นั้นเร็วดี ไม่หน่วง ยกเว้นการจิ้มในภาษาไทย แต่ไม่เป็นในภาษาอังกฤษ

9) ความเร็วในการลากไปมา ดีทีเดียวครับ สวยงาม ไม่กระตุกหรือหน่วง

10) ใช้มัลติทัชขยายหน้าจอได้เฉพาะการท่องเน็ต

11) หน้าจอคมชัดสวยงาม

12) เสียงลำโพงดังจากด้านข้างซ้ายขวา 2 ตัว ลองเอามือปิด ก็ยังดังอยู่ เช่นนั้นเวลาใส่ในกระเป๋าทำงาน หรือ วางบนที่นอนที่มีผ้าไปอุด ก็ยังได้ยินอยู่

13) ราคา 10,800 บาท แถม Mem 4 GB และ Up rom ให้ฟรี และลง App ให้ฟรี เฉพาะ Shop ของ Wellcom

14) ประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ซ่อม 15 วัน

15) เปิดเว็บบราวเซอร์เร็วดีครับ ปุ๊ปปั๊ป .. เพราะมันอยู่ใกล้กับที่ปล่อยไวไฟทรู

16) เล่นไฟล์แฟลชได้ด้วย สวยงาม ไม่มีผิดเพี้ยน

17) ผมลองถือตามขวางสองมือ แล้วพิมพ์เหมือนเราใช้ Blackberry ก็สะดวกดีครับ ใช้ได้เลย มันพอดีมือเลย และ เล่มเกมส์ได้ถนัดอีกด้วย

1Cool กล้องชัดครับ แต่ไม่ได้ลองอะไรมาก เพราะอยู่ในห้าง ไฟมันเยอะ

โดยรวม ราคา 10,800 บาท แล้วได้สเปคแบบนี้ ก็เหมาะสมเกินราคา (ในบ้างด้าน) และเหมาะสมตามราคา (ในบ้างด้าน) , แต่ส่วนตัวยังไม่ซื้อ เพราะประสบการณ์ส่วนตัวติดลบกับ Wellcom ทำให้ยังไม่ไว้ใจที่จะซื้อ แต่นั่นก็นานมากแล้วตั้งแต่ปี 2548 และไม่ได้สนใจแบรนด์นี้อีกเลย .. จนเพื่อนนั่นแหละ มันบอกให้ไปลองเล่นดูด้วยตัวเอง

เมื่อกลับมาคิดแล้ว พบว่า แอนดรอยด์เป็นระบบปฏิบัติการที่ยอดเยี่ยมจริง ๆ มันสวยงาม มันยืดหยุ่น มันมีฟังก์ชั่นมากมาย และแอบชอบฟอนต์ไทยของแอนดรอยด์ ซึ่งเป็นฟอนต์คล้ายกับที่โมโตโรล่าเอามาใช้ (ส่วนตัวนะ เกลียดฟอนต์ไทยของโนเกียที่สุด ไม่เคยพัฒนาจนถึงปัจจุบัน) ทำให้ได้อารมณ์กรุ่น ๆ เวลาใช้แอนดรอยด์

ในขณะที่ผมยังคงใช้ BlackBerry และ iPhone ก็พบว่า .. แอนดรอยด์ให้ประสบการณ์ที่ดีมากในการลองเล่นครั้งแรก และเชื่อมั่นว่ามันมีอะไรสนุก ๆ กว่า 2 เจ้านี้เยอะ

ติดตรงที่ว่า ถ้าใช้แอนดรอยด์และต้องการคุยข้ามระบบปฏิบัติการ โดยเฉพาะผมที่ลูกค้าส่วนใหญ่ติดต่อกันทาง Pin Blackberry ก็ทำให้คิดหนักที่จะต้องเหมาแพคเกจอินเทอร์เน็ตมือถือ 799 บาทขึ้นไปต่อเดือน ในขณะที่ BlackBerry แค่ 350 บาทได้เรื่องการสื่อสารได้ครบ

และที่ยังไม่ได้ลองและลองไม่ได้เพราะเครื่องจะจำบัญชี Google เอาไว้จนกว่าจะฟอร์แมต ก็คือ ระบบ Push Mail , ระบบ Facebook กับ Twiiter ว่า จะแจ้งแบบ RealTime หรือไม่ ?

ที่ติด BlackBerry งอมแงม เพราะมันโดดเด่นเรื่อง Push Mail , Facebook , Twiiter ที่ RIM เป็นผู้พัฒนาเองเพื่อผนวกไว้กับ BBS จึงทำให้การรับข้อมูลข่าวสารจาก 3 ช่องทางเป็นแบบเรียลไทม์จริง ๆ และคุ้นกับการพิมพ์จากแป้นพิมพ์มากกว่า จิ้ม ๆ ๆ

ส่วน iPhone .. อิอิ .. เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง เข้าเว็บ (บ้าง) นำเสนอขายสินค้า .. ก็งงว่า จะซื้อมาทำไมวะ ? ไม่ค่อยไ้ด้ใช้เท่าไหร่ โทรเข้าโทรออก ก็ BlackBerry หมดเลย

สรุป .. มาบ่นให้ฟังคับ ปนอิจฉาคนที่ได้ใช้แอนดรอยด์ และเสพติดมันอย่างหนัก เช่นเพื่อนผม ที่เขียน App บนแอนดรอยด์ เสร็จไป 2 App แล้ว อิอิ

บ่นได้น่าสนใจ
งั้นซื้อเครืองไม่กี่ร้อยพอเน๊อะ...(เหมือนผม)...ฮิๆ
yasookson
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 10:46  

PQza ผู้เขียน:
ปลาบู่ ผู้เขียน:
ขายไม่ออกแน่
ใช้ได้แค่ ซิมเดียว...

Rolling Eyes

เจอเม้นนี้ ผมถึงกับมึน ปวดขมับ @w@!

5555555+ อย่าว่าแต่คุณ ผมถึงกับหาทางกลับบ้านไม่ถูกเลยครับ กร๊ากๆๆๆๆ

ขายไม่ออกได้ไงผม๙ื้อมาแล้ว
miyamoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 21:58  

ไม่ไหวเล้ย เอา หัวเว่ย X6 Ideos มาสกรีน WellcoM Evil or Very Mad

ต้นทุนเครื่อง 5,640 บาท ขายเว่อ 11,000 บาท

หัวเว่ย X6 Ideos
หา google ดูสิ เกลื่อนเลย !!!!

Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 11:42  

miyamoto ผู้เขียน:
ไม่ไหวเล้ย เอา หัวเว่ย X6 Ideos มาสกรีน WellcoM Evil or Very Mad

ต้นทุนเครื่อง 5,640 บาท ขายเว่อ 11,000 บาท

หา google ดูสิ เกลื่อนเลย !!!!

แล้วคุณหาซื้อได้ป่าวในราคา 5640 ถ้าได้บอกด้วย
miyamoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 20:58  

แล้วคุณหาซื้อได้ป่าวในราคา 5640 ถ้าได้บอกด้วย

ฮะ แน่นอนว่าผมหาได้ งบแค่ 5640 ก็ได้ LG GT540 แค่นี้ราศีจับแล้ว ฮะ

ของเกาหลี หาใช่ของจีนไม่ !
miyamoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 21:10  

ฮะ แน่นอนว่าผมหาได้ งบแค่ 5640 ก็ได้ LG GT540 แค่นี้ราศีจับแล้ว ฮะ

และที่แน่นอนคือต้นทุน ของ หัวเห่ย X6 Ideos นี้คือ ฿5640
กับต้นทุนผลิต iphone 4 $188 = ฿6200

ต่างกันไม่กี่พัน ได้คุณภาพสูงติดลมบน เสถียรสุดๆ เร็วและแรงกว่ามาก
ถึงแม้ iphon4 จะขายเว่อกว่าก็ตาม

***นี่คือราคาต้นทุนผลิต เท่านั้น หาใช่ราคาเครื่อง***
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 22:12  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ แล้วลองหาข้อมูลดู เจอกระทู้นี้งงเลย
ทำไมต้องด่ากันขนาดนี้ด้วยครับ ผมว่าลงๆให้กัน แล้วมาดูว่า ปัจจุบัน ณ วันนี้
เครื่องมีข้อดีข้อเสียอย่าไรกันดีกว่านะครับ เดี๋ยวผมลองใช้ซักอาทิตย์แล้วจะมาลง
ว่าดีแย่อย่างไรดีไหมครับ

ปล.ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นอะไรมาก รู้แต่ว่าเบื้องต้น ตัวเครื่องสวยดี จอก็โอเค
ส่วนกล่อง ผมว่าภาพที่ได้สวยมากทีเดียวครับ
ไว้เดี๋ยวเจอข้อดีข้อเสียอย่างไรจากประสบการณ์การใช้จริง
แล้วจะมาเล่าสู้กันฟังนะครับ Very Happy
miyamoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 14:27  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ แล้วลองหาข้อมูลดู เจอกระทู้นี้งงเลย
ทำไมต้องด่ากันขนาดนี้ด้วยครับ ผมว่าลงๆให้กัน แล้วมาดูว่า ปัจจุบัน ณ วันนี้
เครื่องมีข้อดีข้อเสียอย่าไรกันดีกว่านะครับ เดี๋ยวผมลองใช้ซักอาทิตย์แล้วจะมาลง

ปล.ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นอะไรมาก รู้แต่ว่าเบื้องต้น ตัวเครื่องสวยดี จอก็โอเค
ส่วนกล่อง ผมว่าภาพที่ได้สวยมากทีเดียวครับ
ไว้เดี๋ยวเจอข้อดีข้อเสียอย่างไรจากประสบการณ์การใช้จริง
แล้วจะมาเล่าสู้กันฟังนะครับ Very Happy

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรแรงนะครับ ผมเองก็ซื้อมาชำแหละ รีวิวบน เว็บบอร์ดต่างๆเหมือนกัน
แต่ราคา 11,000 ต้นๆแบบนี้ ได้ จอใหญ่ +CPU 1GHz +3G Wifi ก็คุ้มแล้ว
จากที่รีวิวมา ผมว่าเครื่องนี้ก็โอเคนะ เหมือนจับ Galaxy S มาย่อเลย

ผมแค่ค้นลึกลงไปถึง แหล่งผลิต ข้อมูลสำคัญๆ ที่ไม่มีให้เห็น ทั่วๆไป เท่านั้น

ถ้ายังไงก็คุยกันได้ที่ miyamoto@windowslive.com
lodition
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 17:40  

zผมจะไปถอยสิ้นเดือนคับ อยากได้มากรุ่นนี้ ลง ทุนขาย OP1 เลยละคับ ขายไปแล้วด้วย รอสิ้นเดือนจะไปเอา ตั้งแต่ดูรีวิวมานี้ ผมไม่สนใจอะไรซักอย่าง ผมว่ามันก็ดีนะคับ สมราคาดี ถ้าเทียบกับ OP1 ผมยังเสียดายเลยที่รีบไปซื้อ OP1 ซะก่อน ซื้อมาได้ไม่เท่าไหร่ A99 มาซะงั้น สเป็ก แรงเวอ ราคาขนาดนี้ เออนะ น่าใช้ ใครจะว่าอะไรกะตาม แต่ผมจะซื้อ 5555
สาวก แวลคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 18:34  

ทราบราคาตอนนี้ลดยังใครรู้ตอบหน่อยก็แล้วกาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 05:55  

และที่แน่นอนคือต้นทุน ของ หัวเห่ย X6 Ideos นี้คือ ฿5640
กับต้นทุนผลิต iphone 4 $188 = ฿6200

ต่างกันไม่กี่พัน ได้คุณภาพสูงติดลมบน เสถียรสุดๆ เร็วและแรงกว่ามาก
ถึงแม้ iphon4 จะขายเว่อกว่าก็ตาม

***นี่คือราคาต้นทุนผลิต เท่านั้น หาใช่ราคาเครื่อง***

ไม่อยากจะร่วมวง ด่าแหลก แต่อดไม่ได้ขอหน่อยเถอะ

ว่าเพิ่งโผล่มาจากรูไหนเนี้ย หลับหูหลับตามาเนี้ย อ่านๆที่คนอื่นเขาโพสไว้ก่อนบ้างไหม ?
แล้วโปรไฟล์ ประวัติ การโพส 10 โพสเนี้ย จะเชื่อถือได้ไหม ?
แถม ตอบมั่วได้ใจ ท่าทางจำเขามาล้วนๆ !!

- ประเด็นแรก คนที่สนใจรุ่นนี้เขารู้ว่ามันเป็นรุ่นเดียวกับ huawei Ideos X6 ตั้งแต่ 10 ชาติที่แล้วๆมั้งเนี้ย ไม่งั้นมันไม่มีกระแสให้ความสนใจ จนเป็นที่ ถกเถียงกันขนาดนี้หรอก

- แล้ว LG GT540 มันไม่มีต้นทุนการผลิตเลยรึไง เปิดตัว 7990 - 5640 = 2350 แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ (มีโบชัวร์ตอนนี้ 6590 น่าสงสาร LG เน๊าะขายของหักต้นทุนแล้วไม่ค่อยได้กำไรเลย บ้าบอจริงๆคุณ)

- เอา huawei Ideos X6 เปรียบเทียบกับ LG GT540 นี่ดูจากอะไร ขนาด CPU + ROM ก็คนล่ะเรื่องกันแล้ว จะเอา เกาหลีหรูๆ ไป เพื่อ.....? (หน้าตาคุณใน FB ก็ไม่ได้ดูเกาหลี หรูหราตรงไหนนี่)

- ไอเรื่อง ไอโฟน4 ก็จำเขามาละสินะ (คุ้นๆบล๊อก คุกกี้ฯ) อันนั้นเขาคำนวนเล่นเอามันส์ ทีเล่นทีจริง แล้วไอ้ต้นทุนของ huawei Ideos X6 ไปเอาข้อมูลมาจากไหนมิทราบ ? เป็นลูกเจ้าของโรงงานรึไง ?

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรแรงนะครับ ผมเองก็ซื้อมาชำแหละ รีวิวบน เว็บบอร์ดต่างๆเหมือนกัน
แต่ราคา 11,000 ต้นๆแบบนี้ ได้ จอใหญ่ +CPU 1GHz +3G Wifi ก็คุ้มแล้ว
จากที่รีวิวมา ผมว่าเครื่องนี้ก็โอเคนะ เหมือนจับ Galaxy S มาย่อเลย

ผมแค่ค้นลึกลงไปถึง แหล่งผลิต ข้อมูลสำคัญๆ ที่ไม่มีให้เห็น ทั่วๆไป เท่านั้น

ถ้ายังไงก็คุยกันได้ที่ miyamoto@windowslive.com

ช่างกล้า........พูด กล้า........วิจารณ์เน๊าะ มั่วสุดๆ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1270068#1270068
อ้างถึง:
เครื่องนี้ไร้ OS ฮะ ไม่มีทางเป็น กาแล้กซี่ ไปได้
นอกจาก กาแล้กซี่ 6 ที่เป็น แคนดี้ แอนดรอย Very Happy

OS แปลว่าไรถามหน่อย ถ้าไม่มี OS มันก็คงเป็น Brick ไว้ปาหัวหมาเล่นสิครับ ของใช้งานมันก็ต้องมี OS ทั้งนั้นไม่งั้นมันจะทำงานยังไง งี่เง่า
พูดผิดๆถูกๆ ไม่ใช่จะซ้ำเติมนะ แต่จะชี้ให้เห็นว่า สำนวนแบบ ถ้าจำขี้ปากเขามาพูด ก็ไม่ต้องมาอวดรู้ให้ข้อมูล อะไรผิดๆ ทำตัวล้าหลัง ตื่นเต้นกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง แล้วมาอวดรู้ว่าเป็นผู้นำชาวบ้านเค้าหร๊อก..... Evil or Very Mad

ปล.กระทู้มันกลายพันธ์ไปล่ะครับพี่น้อง ขอโทษด้วยที่ออกมากวนน้ำให้ขุ่นอีก
แวะมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 03:17  

เนาะ ผู้เขียน:
โครตเบื่อ ผู้เขียน:
เขาโพสต์แสดงความคิดเห็น แต่เสือกมานั่งโพสต์ ... ด่ากัน...แดกดันกัน...

กูรล่ะ....โครตเบื่อ.....

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil Twisted Evil

เมิงก็หนึ่งในนั้นอะเนาะ

โอย ฮา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 10:47  

ไม่ต้องด่าแล้วคับ มาตอบคำถามผมหน่อยว่าราคาลดแล้วรือยัง ใครทราบบอกด้วยคับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลย
naitam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 17:09  

ไม่ต้องด่าแล้วคับ มาตอบคำถามผมหน่อยว่าราคาลดแล้วรือยัง ใครทราบบอกด้วยคับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลย

เท่าที่ต่อรองได้แค่ 10,300 บาทคับ เค้าว่าต่ำกว่า 1x,xxx ไม่ได้ เพราะ WellCom หวังกำไรจากรุ่นนี้มากพอควร แต่จำนวนเครื่องที่พร้อมขาย ถามหลายแห่งก็มีพร้อมขายนะครับ ไม่มีเครื่องขาด อย่างที่ได้เคยยินพนักงานว่า มีคนจองกันเยอะ

แต่พอจะจ่ายเข้าจริง ๆ ก็ปรากฏว่ามีเครื่องให้เลย .. (แต่ผมไม่ได้ซื้อนะ)

ยังไงจะซื้อหาอะไรเกี่ยวกับเทคโนโลยี ณ เวลานี้ น่าจะดูที่วัตถุประสงค์การใช้งาน และ คงต้องเพิ่มความถี่ในการใช้งานไปด้วยคับ

เพื่อนไปซื้อ iPad มาเพื่อจะเอาไว้ใช้อ่านหนังสือ และ เขียนบทความเป็นหลัก (อาชัพนักเขียน) ผมก็เคยท้วงว่า ถ้าอย่างนั้นซื้อเนตบุ๊คก็น่าจะพอ มันก็ว่ามันพกลำบาก (ก็จริงมันหนักและหนากว่าหน่อย)

แต่ ณ ตอนนี้ เพื่อนได้ใช้ตามวัตถุประสงค์จริง แต่อาทิตย์ละครั้ง ที่เหลือมันไปใช้โน๊ตบุ๊คแทน เพราะมันทนไม่ไหวที่จะต้องไปจิ้มพิมพ์ หรือ ก้มคอลงเพื่อพิมพ์แบบวางกับโต๊ะ ปัญหา คือ มันเมื่อยคอมาก ในขณะที่ใช้โน๊ตบุ๊ค คอมันก้มลงไม่มากเท่าไหร่ แล้วก็หน้าจอมันตั้งค้างไว้ได้ ไม่ต้องคอยยกมาดูไอเดียว่าเขียนไปถึงไหน

สรุป ตอนนี้ (วันนี้) มันไปซื้อเน็ตบุ๊คสเปคกลาง ๆ ที่พาวเวอร์บายมาแล้วครับ 8,900 บาท มันอยู่ร้านกาแฟ โทรมาหัวเราะบอกว่า เชื่อแกตั้งแต่แรกก็ดี

ผมถึงว่าจะซื้อหาอะไร ก็เอาตามวัตถุประสงค์ใช้งานว่าจะได้ใช้จริงไหม และ นอกจากใช้ได้จริงแล้ว ความถี่ในการใช้งานใช้บ่อยมากไหม

ก็จะทำให้เงินของเรา ซึ่งก็ไม่ใช่ของใคร .. จ่ายออกไปได้อย่างคุ้มค่าคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 17:53  

[แนะนำ] Android App คนไทยครับ เป็นแอพที่ไว้ให้เราๆ ท่านๆ ได้ติดตาม ว่าตอนนี้ในสังคมไทย หรือสังคมโลก มีเรื่องอะไรเป็นที่พูดถึงกันอยู่บ้าง

โหลดฟรี !!!

https://market.android.com/search?q=tmstudio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 20:37  

รุ่นอื่นๆออกมาสองซิมรุ่นอะไรออกมาซิมเดียวทำไปได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 21:20  

พรุ่นนี้จะไปมัดจำเครื่อง ไม่แน่ใจว่าเวลคอม รุ่นนี้จะเวอกป่าวนา ไม่เคยใช้เวลคอมเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:21  

ถ้าถามว่าใช้ดีไหมต้องเท้าความนะครับ

ผมเคยเชียร์ให้ผู้บริหารใช้ A88 ตอนนั้นท่านก็ซื้อตามที่บอก(ผนอยากได้มากแต่ตอนนั้นไม่มีเงินซื้อ) ท่านซื้อมาท่านก็บ่นๆ นิดหน่อยเพราะยังใช้ไม่เป็น

แต่เมื่อท่านใช่นานๆ ไปท่านบอกว่าโคตรคุ้มกับเงินที่เสียไปเลย ปัจจุบันท่านก็ใช้อยู่

เพื่อนผมๆ ก็เชียร์ให้ซื้อและเพื่อนมันก็ซื้อและดุแฮปปี้ดีไม่มีปัญหา

ผมเคยใช้ A66 รุ่นนี้คุณภาพก็ตามราคาแหละครับ(ผมไม่ประทับใจเท่า A88) ไม่ค่อยดีชอบแฮง

สรุปครับ ของเขาดีจริงๆ ครับ เพื่อนผมอีกคนก็ใช้ A99 ครับใช้ดีไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 14:29  

ถ้าถามว่าใช้ดีไหมต้องเท้าความนะครับ

ผมเคยเชียร์ให้ผู้บริหารใช้ A88 ตอนนั้นท่านก็ซื้อตามที่บอก(ผนอยากได้มากแต่ตอนนั้นไม่มีเงินซื้อ) ท่านซื้อมาท่านก็บ่นๆ นิดหน่อยเพราะยังใช้ไม่เป็น

แต่เมื่อท่านใช่นานๆ ไปท่านบอกว่าโคตรคุ้มกับเงินที่เสียไปเลย ปัจจุบันท่านก็ใช้อยู่

เพื่อนผมๆ ก็เชียร์ให้ซื้อและเพื่อนมันก็ซื้อและดุแฮปปี้ดีไม่มีปัญหา

ผมเคยใช้ A66 รุ่นนี้คุณภาพก็ตามราคาแหละครับ(ผมไม่ประทับใจเท่า A88) ไม่ค่อยดีชอบแฮง

สรุปครับ ของเขาดีจริงๆ ครับ เพื่อนผมอีกคนก็ใช้ A99 ครับใช้ดีไม่มีปัญหา
ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างแก่กระผมพรุ่งก็ได้เครื่องมาใช้แล้วละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 18:19  

นัดเอาเครื่องพรุ่งกลับได้วันนี้ดีใจมากที่ได้เล่นเร็ว เล่นแล้วรู้ดีพอสมควร ที่ทดสอบดูก็โอเค แต่เวลาซาดร์ไฟรู้สึกว่าเครื่องจะร้อนไปหน่อย โดยทั่วไปแล้วคุ้มกับราคานะ ดูวิดีโอผ่านยูทูบก็สะดุดบ้างเล็กน้อย มีปัญหาอะไรจะเอามาเล่าให้ฟัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 18:43  

สิ่งที่ประทับใจมากคือรูราสวยงามมาก มีอะไรให้เราได้เล่นเยอะแยะคุ้มกับราคา ไม่ผิดหวังสำหรับท่านใดสนใจที่จะซื้อ Wellcom A99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 07:35  

ไม่อ่านชื่อเพลงเป็นไทยราคาเป็นหมื่น ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ไข้หน่อย
timemer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 12:31  

A99 สเปคคุ้มราคาดีครับ ตอนแรกผมจะติดต่อ ไปใช้ในบริษัท ประมาณ 200 กว่าตัว แต่เจอบริการที่ 0 พระราม 9 คงต้องคิดไหม่ ในช่วงเวลาที่ผมไปติดต่อที่ 0 บริการ ประมาณ 2 ชม. มีคนเอา A99 มาเครมถึง 8 คน ไป 2 วัน ก็เจอแบบนี้ เลยขอคิดใหม่ดีกว่า พอดีผมเอา A 88 ไปซ่อม ซ่อมเสร็จอาการนึงอีกอาการโผล่ แถมไม่รู้จริงก็มาโทษลูกค้า ถึงจะทำราคาถูกแค่ไหน แต่ถ้ามีปัญหาแบบนี้ก็คงเหนื่อยหน่อยล่ะครับ และที่สำคัญ wellcom ได้ทำพลาดในสิ่งสำคัญไปอย่างนึง เมื่อก่อนไม่มีก็ดีอยุ่แล้ว พอมีสิ่งนี้ขึ้นมา ก็เตรียมตัวเหนื่อยหนักได้เลยครับ ตอนแรกผมกะจะเอาเรื่องที่ผมได้รับบริการไม่ดีและไม่มีมารยาท จาก ผู้จัดการฝ่ายขายที่นี่ กับ พนักงานบางคน แต่ พอเจอสิ่งที่ wellcom ทำพลาดแล้ว อดสงสารไม่ได้
Metkung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 23:58  

ราคาตอนนี้ 10,900 ถ้าซื้อตามร้าน ตู้อาจต่อได้อีกนิดหน่อยครับ มีของแถม คือ HDMI+PAPAGO เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตอนนี้เป็น ROM 2.2.2 แล้ว เรื่อง Multitouch แก้แล้วไม่รุ้ว่าจริงไหม แต่บอกเลยว่าไม่ได้ลอง ผมไปถามที่ Shop Wellcom แฟชั่นไอส์แลนด์ เหอๆๆบริการห่วยแตก ขอซื้อตามตู้เอาดีกว่า หน้าตาคนขายทำอย่างกะผมเป็นพวกไม่ซื้อแต่มาถามเอามันส์ เสียอารมณ์มาก อาการเดียวกันเลย พนักงานห่วยแตก หรือต้องทบทวนการซื้อ Wellcom
Susie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 11:44  

รอแบตสำรอง A99 อยู่นะคะเนี่ย เมื่อไหร่เวลคอมจะทำออกมาขายซะที จำเป็นมากๆๆๆ มีแบตอะไรที่ใช้แทนกันได้มั้ยคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: