Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A99 - เวลคอม A99
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 340 / เข้าชม: 1297700
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
58%
 58%  [ 14 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 8 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
4%
 4%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 24

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A99 - เวลคอม A99
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 18:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

Metkung ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ 10,900 ถ้าซื้อตามร้าน ตู้อาจต่อได้อีกนิดหน่อยครับ มีของแถม คือ HDMI+PAPAGO เจ้าหน้าที่แจ้งว่าตอนนี้เป็น ROM 2.2.2 แล้ว เรื่อง Multitouch แก้แล้วไม่รุ้ว่าจริงไหม แต่บอกเลยว่าไม่ได้ลอง ผมไปถามที่ Shop Wellcom แฟชั่นไอส์แลนด์ เหอๆๆบริการห่วยแตก ขอซื้อตามตู้เอาดีกว่า หน้าตาคนขายทำอย่างกะผมเป็นพวกไม่ซื้อแต่มาถามเอามันส์ เสียอารมณ์มาก อาการเดียวกันเลย พนักงานห่วยแตก หรือต้องทบทวนการซื้อ Wellcom

^
^
เรื่อง มัลติทัช น่าจะเป็นปัญหาที่ HW นะครับ แต่ถ้าเป็นที่ SW มีเฮเลย

Susie ผู้เขียน:
รอแบตสำรอง A99 อยู่นะคะเนี่ย เมื่อไหร่เวลคอมจะทำออกมาขายซะที จำเป็นมากๆๆๆ มีแบตอะไรที่ใช้แทนกันได้มั้ยคะ

^
^
เห็นมีเป็นกล่องเสียบครับ จำไม่ได้เรียกว่าอะไรแต่สามารถเสียบชาร์จได้ 3 ครั้งเต็มๆ ครับ
พอดีได้ไปค้นๆ ดูที่ PDA เจอมา

เดียวลองหาดูเผื่อเจอภาพครับ

เพิ่มเติม :

ที่มา http://www.thaicharger.com/index.php?topic=229.0

ยังมีอีกหลายแบบเลยครับ ถ้าเราหากันดีๆ แต่ผมยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ
เยี่ยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wellcom A99 - เวลคอม A99
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 22:52  

Anonymous ผู้เขียน:
WellSuck ผู้เขียน:
Suck ผู้เขียน:
dont give a shit ผู้เขียน:
^ ^ ^ ^ ผู้เขียน:
true ผู้เขียน:
Think more ผู้เขียน:
หมื่นกว่าๆ น่าจะได้มือถือยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้เยอะนะ สเปคก็แค่ CPU 1GHz นอกนั้นธรรมดา USA/EU เค้าใช้กันกันรึเปล่า? หรือขายแค่ ไทย ลาว พม่า กัมพูชา เวียดนาม ไม่เห็นมี review ที่ไหนเลย? ไม่เสี่ยงดีกว่า

ไปมุดรูไหนมา เขา Review คตัวนี้ไปเป็นชาติละ ยี่ห้อ Huawei อ่ะ รุ่น iDEOSx6 นะครับ
ออกจากรู มาดูกันมั่ง

ขอ link ? ประเทศอะไร review? หรือว่าคนไทย review ก็ cheer แต่ของไทยติไม่ได้เลย lol lol
พอดี I got stick in your mom hole that why I didnt see a whatever phone review and its got like 2 name for this model? name are Huawei iDEOSx6, or A99? must be a so cool phone ever oh my god its gonna be the best selling in the world haha if A99 send to USA to review they could give it 10 out of 10 of score wow again lol

กระเเดะใช้ภาษาอังกฤษก็ใช้ให้มันถูกๆหน่อยนะ อายเค้า เหอๆ

ไม่อายจะแล้วทำไมหรอเหอๆ? ภาษาอังกฤษมั่วแต่อายก็ไม่เป็นกันซักที อย่ามาไทยมากนักเลย
ผิดจนอ่านไม่ออกเลยน่ากลัวจัง lol

ก็ใช้ให้ไม่มั่ว แล้วก็จะได้ไม่ต้องอายสิ หนูโง่

แล้วมั่วยังไงหรอไอ้ควายบอกที?

แล้วมั่วยังไงหรอไอ้ควาย? มีปัญหาอะไรหรอ

I got STUCK in your MOM'S hole that why I DIDN'T see a whatever phone review and IT'S got like 2 NAMES for this model? NAMES are Huawei iDEOSx6, or A99? must be a so cool phone ever oh my god its gonna be the best SELLER in the world haha if A99 WERE SENT to USA FOR A REVIEW they could give it 10 out of 10 of score wow again lol

ชัดนะ ควายน้อย

?
เกรียน.คอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 12:56  

ดีไซน์ สุนัขไม่รับทาน

แมว ไม่อยากดม

หนูไม่อยากกิน

แมงสาปไม่อยากแทะ

เหอๆ

ดีไซน์มาได้ รีโมททีวีที่บ้านยังสวยกว่า แหวะ ถุย ยี้ๆๆ อุแหวะ อุอิอุอิ ชิมิชิมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พ่อเกรียน
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 03:45  

เกรียนดอทคอม เกรียนสมชื่อ สถุลสุดสันด_นเลย ปลื้มแทนบุพการีท่านจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 03:45  

เกรียนดอทคอม เกรียนสมชื่อ สถุลสุดสันด_นเลย ปลื้มแทนบุพการีท่านจริงๆ
ผู้มาเยือน

ชัยวุฒิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 18:18  

ตัวนี้ไม่น่าซื้อครับ ปัญหาเยอะมาก ตัวa99 ผมว่าจะเป็นตัวที่ทำให้เสียชื่อเสีย wellcom ที่ดังจาก a88 นะเนี่ย
ผมใช้มาได้อาทิดเดียวพบปัญหาตามมามากมายครับ ส่วนใหญ่มาจาก QC ที่ไมไ่ด้มาตรฐาน ตอนนี้ กำลังจะขายทิ้งแล้ว

ลองตามไปดูครับ ส่วนหนึ่งจากผ้พบปัญหา
http://www.droidsans.com/node/11945
หรือไม่หาดูใน smart search ก็ได้ ตัวนี้ ปัญหาเยอะมากๆครับ
คนที่ซื้อไป ขายทิ้งกันเยอะแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 02:20  

มีปัญหามากเล่นไปเล่นมาเริ่มเพี้ยนไปเพี้ยนไปแปลกๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 02:22  

อ่านไฟล์เพลง MP3 ไม่เป็นภาษาไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 20:13  

ใครคิดจะเล่น Wellcom A99 ผมแนะนำให้ไปเล่น ss Galaxy cooper ดีกว่า Wellcom ผมเล่นแบตเตอรีไม่อึดหมดไว้ และบ้างครั้งก็เพี้ยนแปลงเสียเงินไปหมื่นได้มาไม่คุ้มเสีย
fail
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 01:58  

ไม่ไหวครับ ผมตามอ่านรีวิว สเปค ปัญหามาหลายชั่วโมงแล้ว
รู้สึกปัญหาส่วนมากไม่ได้รับความสนใจที่จะแก้ไขเลย
คงต้องมองไปที่ Motorola Defy แทนแล้ว
xvxcvcxvc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 19:53  

ห่วยสุดๆ สัมผัสรวนมาก เครื่องค้าง รีเองเจอบ่อย แถมการประกอบ อย่าให้เอ่ย ไฟปุ่มลอด เสียงบีบกรอบแกรบ เสียความรู้สึกมากๆ ไม่เหมือน a88 ที่ผมเคยใช้เลย ดีกว่าเยอะ รุ่น a99 นี้ทำยี่ห้อนี้แป้กแล้ว ผมขายทิ้งไปซื้อ samsung cooper มาแล้วครับ
รู้สึกสบายใจกว่าเยอะเลย
รัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 11:55  

ใครจะว่าไงก็...ไม่รู้ดิ แต่เราซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้ว ก็โอเคนะครับ สำหรับตัวผมไม่มีปัญหาเรื่องแบ็ตฯ เพราะผมพกสายชาร์จ USB ตลอด ระหว่างที่บ้านกับที่ทำงาน ดูหนังในเครื่องซักเรื่องสองเรื่องก็เสียบ USB ชาร์จซะ การใช้งานทั่วไปสำหรับผมถือว่าดีครับ ชอบเลยล่ะ สำหรับใครที่คาดหวังว่าจะต้องมีประสิทธิภาพแบบ...เทพมั๊กๆ ประมาณจะเอามือถือไปเป็น server (ประชดนะครับ) ก็ขอให้ไปซื้อยี่ห้ออื่นเถอะครับ Very Happy
p7ykLon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 16:04  

Power Userทั้งหลายไม่เคยแคร์ปัญหาต่างๆของตัวเครื่อง
มันสนุกตรงที่สามารถจัดการกับเครื่องได้อยู่หมัดนี่หละ
ส่วนศูนย์บริการก็ ดี-เลว ต่างกันไป แล้วแต่พื้นที่
เอาน่า
จะสอยมันละ A99
jacktce
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 May 2011 13:23  

ท่านใดสนใจเคส TPU wellcom A99 บอกได้ครับ (แอบโฆษณานิดนึง) Laughing
เคส-ฟิล์ม A99 ที่ droidprotect.com

หรือดูได้ที่นี่ครับ
http://www.droidsans.com/node/11343
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 16:15  

ตกลงเรื่อง multi-touch ไม่สมบูรณ์นี่มันเป็นที่ Soft Ware ใช่ปะครับ แล้วถ้า root เครื่องก็จะ้เป็นปกติใช่มั้ยครับ Confused

ปล.ทีแรกกะว่าจะซื้อเจ้านี่แต่มาสดุดตรงนี้นี่แหละครับ
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 22:41  

ช่วยตอบหน่อยครับ อยากรู้จริงๆ เพราะถ้าเป็นที่ HW อาจจะเปลี่ยนไปซื้อตัวอื่นครับ Confused
เดกโง่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 18:23  

LG Revolutiondyกับตัวนี้จะเอาอะไร
tonyjosukei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2011 10:15  

ผมซื้อมาใช้แล้ว ก็โอเคดีครับ 9,900 เร็วมากเวลาใช้เน็ท เข้าเว็บต่างๆถือว่าดีมากเลย
ซื้อเครื่องมา มีปัญหาใน7วันก็สมารถเปลี่ยเครื่องใหม่ (จริงๆแล้วไม่มีอะไรมากแค่โมโหพนักงานมาทำเครื่องเราเป็นรอย เลยบอกว่าทัชสกรีนมัมไม่ค่อยติด) ภาพรวมอยู่ในเกนท์ดี เมื่อเทียบกับราคา กล้องก็ชัดดีครับ ขอให้สนุกกับการใช้ครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 01:34  

[quote="fail"]ไม่ไหวครับ ผมตามอ่านรีวิว สเปค ปัญหามาหลายชั่วโมงแล้ว
รู้สึกปัญหาส่วนมากไม่ได้รับความสนใจที่จะแก้ไขเลย
คงต้องมองไปที่ Motorola Defy แทนแล้ว[/quote]

อย่าเอา Defy มาเกียวข้องสิครับเดียวคนใช้ A99 จะว่าได้เดียวจะกลายเป็นเรื่องยาวอีก
เพราะผมก็ใช้ Defy อยู่ ลงรอมเองตอนนี้ใช้ CM 7 เป็นรอมที่คนใน Thai Defy โมครับ เป็น ขนมปังขิง 2.3.4 แล้วก็ OC Cpu เป็น 1.2 ครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนี้ A99 เขาเป็นไงบ้าง มีรอม ให้เล่นเยอะไหม ผมว่าอย่าเปรียบเทียบเลยครับมันไม่ดีว่าัตัวไหนดีกว่ากัน ผมว่าความสนุกของ andriod มันอยู่ที่คนใช้มากกว่าครับว่าใช้มันเป็นหรือเปล่า เพราะว่ามันไม่ได้มีไว้แค่ รับสายและโทรเข้าโทรออก แล้วก้อถ่ายรูปฟังเพลง
wta
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:41  

ใครใช้ไม่ดีก็เอามาขายสิ ผมซื้อเอง
kapongza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2011 01:02  

A99 ใช้รอม 2.3.4 แล้วนะครับพี่น้อง เวลคอมเค้าอัพให้ครับ Laughing
แต่มัลติทัชยังเอ๋อเหมือนเดิม Crying or Very sad
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 19:07  

kapongza ผู้เขียน:
A99 ใช้รอม 2.3.4 แล้วนะครับพี่น้อง เวลคอมเค้าอัพให้ครับ Laughing
แต่มัลติทัชยังเอ๋อเหมือนเดิม Crying or Very sad
ดีใจด้วยครับ Defy ตอนนี้ใช้ 2.3.5 แล้วนะครับ สวย เร็ว แรง
wta
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 14:29  

อ่านไฟล์เพลง MP3 ไม่เป็นภาษาไทย

แอนดรอยเป็นหมดทุกรุ่น ต้องลงโปรแกรมเพิ่มครับ โหลดจาก market ครับ ฟรีครับ
A99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 21:17  

ผมรับซื้อ Wellcom A99 สภาพดีครับ
ส่งรูปโดยรวม และรอยตำหนิ (ถ่ายชัดๆนะครับ)

มาที่เมลล์ pomandpong@hotmail.com

ผมอยู่แถวๆเกษตรนะครับ
อ้อ บอกราคาและเบอร์โทรมาด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2011 10:43  

ขายตัวนี้ 5000 บาท ครับ

ไม่มีรอยอะไร ทั้ง นั้น ร้อน เงิน มากๆ ตอนนี้

0865228624 ด่วน นะครับ :| :|
เสี่ยง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 13:39  

งานโมบายเอ็กโป ราคาอยู่ 6,990 งบพอได้ แต่จะเสี่ยงดีมั้ยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 22:58  

เกรียน.คอม ผู้เขียน:

เหอๆ

ดีไซน์มาได้ รีโมททีวีที่บ้านยังสวยกว่า แหวะ ถุย ยี้ๆๆ อุแหวะ อุอิอุอิ ชิมิชิมิ

ผมชอบการออกแบบมันนะครับ ผมว่าสวยดี ดูเรียบหรูดี แล้วแต่รสนิยมครับ
thewinner3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2011 21:42  

ชอบ ครุบ หรูดี แต่ ถ้า ตัวนี้ เสป็ค เดียว กั A100 นะผม ว่า ขายดี.... กว่านี้อีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2011 11:12  

เหอๆ

ผมชอบการออกแบบมันนะครับ ผมว่าสวยดี ดูเรียบหรูดี แล้วแต่รสนิยมครับ

ตกลงว่่า คุณเกรียน.คอม เค๊าเป็นตัวอะไร 555 ใครรู้มั่ง

ผมซื้อมา 6990 ผมว่าโคตรคุ้ม เพราะผมไม่ซีเรียสเรื่องมัลติทัช ที่เป็นปัญหาหลักของ A99
ส่วนเรื่องอื่นดีหมด ดูคลิป ดูหนังจอใหญ่โคตร gps wifi ใช้ได้หมด
mokarat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 17:35  

เหอๆ

ตกลงว่่า คุณเกรียน.คอม เค๊าเป็นตัวอะไร 555 ใครรู้มั่ง

ผมซื้อมา 6990 ผมว่าโคตรคุ้ม เพราะผมไม่ซีเรียสเรื่องมัลติทัช ที่เป็นปัญหาหลักของ A99
ส่วนเรื่องอื่นดีหมด ดูคลิป ดูหนังจอใหญ่โคตร gps wifi ใช้ได้หมด

ผมเพิ่งถอยมาชอบครับ แต่หาซื้อกรอบไม่ได้เลย
ศูนย์หมด ใครพอมีแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ
WISITnoom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 09:13  

ผมก็ หา อยู่ เหมือนกัน ครับ หาไม่ได้ ตอนสองเดือนที่แล้วไป กรอบแข็ง สีดำมา สวยดีเข้ากับโทรศัพท์ เลยครับ แต่ เปราะ มากเลยครับ แตกไปแล้ว ในกล่องที่แถมมา กรอบแข็งสีฟ้า อีกอันนึงก็กรอบซีลีโคนสีชมพู [ไม่โดนใจ] หาซื้อที่ไหนได้บอกด้วยนะครับ
tinza
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 20:35  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ถ้าต่อไวไฟนานๆได้ประมานกี่ชั่วโมงครับ
แล้วปกติอยู่ได้ประมานกี่วัน
แล้วก็ SKYPE คุยแบบเปิดกล้องได้มั้ยครับ ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2012 23:35  

tinza ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้ถ้าต่อไวไฟนานๆได้ประมานกี่ชั่วโมงครับ
แล้วก็ SKYPE คุยแบบเปิดกล้องได้มั้ยครับ ?

แฟนใช้อยู่ เห็นต่อ wifi เล่นตลอดทั้งวันทั้งคืน อยู่ได้นานประมาณ 4-6 ชม.
ถ้าใช้แบบปกติไม่ทำอะไรอยู่ได้นาน 2 วัน
ใช้ skype คุยกับแฟนเป็นประจำ vdo calling ได้แน่นอน

ขอบอกว่าเครื่องแรงจริงเล่นเกมส์ลื่นมาก Surprised แอบอิจฉา (ส่วนตัวใช้ Optimus Black)
เสียดายตรงที่กล้องตั้ง 5 ล้าน ถ่ายรูปไม่ค่อยชัด ถ่ายวิดีโอก็ไม่สวย

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้ กับราคาแค่ 6990.- ก็ถือว่าคุ้มมาก ๆ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2012 18:21  

gettammada ผู้เขียน:
tinza ผู้เขียน:

แฟนใช้อยู่ เห็นต่อ wifi เล่นตลอดทั้งวันทั้งคืน อยู่ได้นานประมาณ 4-6 ชม.
ถ้าใช้แบบปกติไม่ทำอะไรอยู่ได้นาน 2 วัน
ใช้ skype คุยกับแฟนเป็นประจำ vdo calling ได้แน่นอน

ขอบอกว่าเครื่องแรงจริงเล่นเกมส์ลื่นมาก Surprised แอบอิจฉา (ส่วนตัวใช้ Optimus Black)
เสียดายตรงที่กล้องตั้ง 5 ล้าน ถ่ายรูปไม่ค่อยชัด ถ่ายวิดีโอก็ไม่สวย

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้ กับราคาแค่ 6990.- ก็ถือว่าคุ้มมาก ๆ

ผมกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆครับ Very Happy
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2012 19:18  

คือถ้าผมจะไปซื้อ รุ่นนี้อ่ะครับ ผมควรจะเช็คเครื่องยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ Very Happy
SAPTA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 18:09  

ถ้าตัว A99 เทียบกับ Sony Ericsson Live with walkman ตัวไหนจะดีกว่ากันอ่า พอดีว่าจะไปซื้อเครื่องใหม่อยู่อยากได้เล่นเกมส์ลื่น กล้องชัดๆอ่าครับ ^^ Thx you
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2012 15:44  

ได้แกะฟิล์มปิดหน้ากล้องออกกันหรือยัง ถ้าแกะแล้วถ่ายรูปชัดขึ้นนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2012 09:33  

AnubizPaint ผู้เขียน:
ผมว่าก็คุ้มแล้วนะ สมมติราคาเปิดออกมาประมาณ 13000

สิ่งที่เด่น ก็คงจะเป็นความ ครบ ของมัน ในราคาไม่มาก และความเร็วที่ไม่น้อยเลย แถมจอก็เบ้อเริ่ม

ส่วนตัวผมคิดว่ามือถือ OEM มันเป็นมือถือคุณภาพนะ ขายกันทั่วโลกได้มันก็ต้องดีเป็นพิเศษ (A99 คือ IDEOS X6) อย่างผมใช้ A88 มาเกือบปีแล้ว เป็นมือถือที่เร็ว แรง สวย ทน คุ้มมากๆในราคาที่ซื้อมา ไม่เคยส่งซ่อมหรือมีปัญหาใดๆเลย

แต่หลายๆคนอาจจะไม่ค่อยรู้ เลยคิดว่า Wellcom สั่งทำ ออกแบบเอง อะไรเอง ก็เห็นว่า housebrand ไทยเลยอาจจะไม่ค่อยเชื่อถือในสินค้าเท่าไหร่

ผมว่าเป็นโอกาสดีสำหรับผม ที่ได้ใช้มือถือดี ราคาถูก เพราะหลายๆคนไม่นิยมกัน 5555+

ใช่คัฟ ผม ก้เห็นด้วยน่ะคัฟ
linle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2012 19:08  

Wellcom A99 ตัวนี้ ในประเทศ
ทุกขอบเขต เวียงชัย เที่ยวไต่ถาม
มันมีขาย อยู่ที่ไหน ถ้าได้ความ
ซื้อมาตาม ความฉัน จำนรรจา
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2012 06:08  

คืิิอ อยากถามอะคะ เจ้า เวลคอม a99 มันใช้ 3g ของ ais ได้ไหมคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: