Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 330 / เข้าชม: 5009676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
60%
 60%  [ 17 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
10%
 10%  [ 3 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 28

Author

หัวข้อ : ถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามหน่อยครับ ของผมมีตัวeและลูกศร ด้านบน แล้วเน็ตมันชอบรั่วอะครับ ไม่ทราบว่าปิดยังไง อ้อผมใช้ดีแทคนะครับ แล้วมันชอบเก็บ49บาท ค่าเน็ตนะครับ เลยอยากปิด
รบกวนทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:43  

อ้างจากความเห็นด้านบน ขออภัยด้วยนะครับที่โพสต์หลายครั้ง นึกว่ามันไม่ได้เลยกดไปซะหลายที

ขอขยายความหน่อยครับ

คือ ตอนนี้ผมใช้ดีแทคอยู่ แล้วมันมีปัญหาดังนี้ครับ ทุกวันดีแทคจะส่งแมสเสจมาว่า
"ขณะนี้คุณมีค่าใช้อินเตอร์เน็ตแล้ว ... บาท ถ้าวันนี้คุณใช้ต่อแฮปปี้จะคิดค่าบริการไม่เกิน 49บาท"
จากนั้นก็จะมีแมสเสจตามมาว่า
"คุณใช้เน็ตถึง บ.แล้ว หลังจากนี้แฮปปี้ให้คุณใช้เน็ตต่อได้ฟรีได้ถึงเที่ยงคืนของวันนี้"

ผมว่าจะลองโทรถามดีแทคดู

แต่มีข้อสังเกตุดังนี้ครับ
ด้านขอบบนหน้าจอผมจะมีสัญลักษณ์ตัว eและลูกศรขึ้นลงเขียวแดง ไม่ทราบว่าจะปิดยังไงครับว่าจะลองปิดดูก่อน ถ้าไม่ได้ก็จะโทรถามดีแทค

ขอบคุณครับบบบ
Slimy ดุกดิ๊กน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 13:24  

ถ้าเป็นอังกฤษ ไปที่ > setting > wireless network > Mobile Network > Data package ครับ ติ๊กออก

Laughing

รบกวนทีครับ ผู้เขียน:
อ้างจากความเห็นด้านบน ขออภัยด้วยนะครับที่โพสต์หลายครั้ง นึกว่ามันไม่ได้เลยกดไปซะหลายที

ขอขยายความหน่อยครับ

คือ ตอนนี้ผมใช้ดีแทคอยู่ แล้วมันมีปัญหาดังนี้ครับ ทุกวันดีแทคจะส่งแมสเสจมาว่า
"ขณะนี้คุณมีค่าใช้อินเตอร์เน็ตแล้ว ... บาท ถ้าวันนี้คุณใช้ต่อแฮปปี้จะคิดค่าบริการไม่เกิน 49บาท"
จากนั้นก็จะมีแมสเสจตามมาว่า
"คุณใช้เน็ตถึง บ.แล้ว หลังจากนี้แฮปปี้ให้คุณใช้เน็ตต่อได้ฟรีได้ถึงเที่ยงคืนของวันนี้"

ผมว่าจะลองโทรถามดีแทคดู

แต่มีข้อสังเกตุดังนี้ครับ
ด้านขอบบนหน้าจอผมจะมีสัญลักษณ์ตัว eและลูกศรขึ้นลงเขียวแดง ไม่ทราบว่าจะปิดยังไงครับว่าจะลองปิดดูก่อน ถ้าไม่ได้ก็จะโทรถามดีแทค

ขอบคุณครับบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 13:55  

วิธีปิดเน็ต e
1)เข้าเมนู (การตั้งค่า)
2)การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย
3)เครือข่ายมือถือ
4)ชื่อแอดเซสพอยท์
5)Internet
6)ชนิด APN (Internet-Internet MMS-MMS
7)ให้กดตรง MMS
Punchakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 18:54  

Evil or Very Mad ผมซื้อมาใช้แล้วครับเจอปัญหา เต็ม ๆ เลยครับ
ปัญหาคือ
1. เครื่องจะดับเอง โดยไม่รู้ตัว (แบตก็ไม่หมดนะครับ) แล้วเปิดเครื่องก็ไม่ได้
ต้องถอดแบต แล้วใส่เข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดได้
2. ในระหว่างที่เครื่องดับนั้น เวลามีคนโทรเข้ามา จะเป็นสัญญาณ สายว่าง (แต่เครื่องไม่ขึ้นอะไรนะครับ) พอเปิดเครื่องใหม่โดยใช้วิธีตามข้อ 1 ก็ไม่มีสายไม่ได้รับ (เลยไม่รู้ว่าใครโทรหา) และก็ไม่รู้ว่าเครื่องดับไปเมื่อไหร่

ผมเจอปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยครับ แต่ไปแจ้งที่ร้าน ร้านก็เปลี่ยนเครื่องใหม่มาให้ เพราะอยู่ในประกัน แต่พอเปลี่ยนเครื่องมาใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิมทุกประการ (อาการเดิมนะครับ) แล้วก็เอาไปให้ที่ร้านดู ร้านบอกว่าเปลี่ยนเครื่องไม่ได้แล้ว ต้องส่งศูนย์ ตอนนี้อยู่ในช่วยรอคำตอบนะครับ

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างขอความเห็นด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 20:10  

ไม่ชอบก็ตรงที่ไม่รองรับ Flash player นี่แร่ะ อย่างอื่นไม่มีปัญหา
Aodroi
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 02:13  

เพิ่งใช้มา 2 วันยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ โดยรวมแล้วชอบมาก ได้ข้อมูลจากเพื่อนๆในบอร์ดนี้ช่วยในการตัดสินใจครับ ตอนแรกจะเล่น moto defy เหมือนกัน แต่งบจำกัด เลยต้องเอาตัวนี้ ผมว่าถ้าเราไม่เน้นเรื่องกล้องมากมายอะไร ( ข้อด้อยของรุ่นนี้ แต่ผมว่าภาพรวมก็ไม่เลวร้ายเท่าไรนัก ) cooper ตอบโจทย์ของผมได้ดีมากๆครับ เพราะตัวเก่าของผมใช้ star ตัวแรก ถึงตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ จึงรู้สึกว่าทำความคุ้นเคยกับมันได้ไม่ยากครับ...

แต่ก็มีข้อสงสัยเรื่องนึงคือการบันทึกเบอร์โทรศัพท์อ่ะครับ ทำไมทำได้ยากจัง อยากทราบว่าเพื่อนๆทำยังไงครับ เผื่อมีวิธีง่ายๆ เพราะพอเรากดเบอร์เสร็จแล้ว มันไม่มีที่ให้ใส่ชื่อน่ะครับ หรือผมงงเอง...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 11:06  

Punchakorn ผู้เขียน:
Evil or Very Mad ผมซื้อมาใช้แล้วครับเจอปัญหา เต็ม ๆ เลยครับ
ปัญหาคือ
1. เครื่องจะดับเอง โดยไม่รู้ตัว (แบตก็ไม่หมดนะครับ) แล้วเปิดเครื่องก็ไม่ได้
ต้องถอดแบต แล้วใส่เข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดได้
2. ในระหว่างที่เครื่องดับนั้น เวลามีคนโทรเข้ามา จะเป็นสัญญาณ สายว่าง (แต่เครื่องไม่ขึ้นอะไรนะครับ) พอเปิดเครื่องใหม่โดยใช้วิธีตามข้อ 1 ก็ไม่มีสายไม่ได้รับ (เลยไม่รู้ว่าใครโทรหา) และก็ไม่รู้ว่าเครื่องดับไปเมื่อไหร่

ผมเจอปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยครับ แต่ไปแจ้งที่ร้าน ร้านก็เปลี่ยนเครื่องใหม่มาให้ เพราะอยู่ในประกัน แต่พอเปลี่ยนเครื่องมาใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิมทุกประการ (อาการเดิมนะครับ) แล้วก็เอาไปให้ที่ร้านดู ร้านบอกว่าเปลี่ยนเครื่องไม่ได้แล้ว ต้องส่งศูนย์ ตอนนี้อยู่ในช่วยรอคำตอบนะครับ

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างขอความเห็นด้วยนะครับ

ถ้าเป็นสองเครื่องอาการเดิมแบบนี้ ลองเปลี่ยนซิมดูหรือยังครับ เคยเจอว่าซิมบางอันมันก็เสียได้นะครับ อาจจะใช้งานกับตัวเก่าไม่เคยมีปัญหาแต่เครื่องนี้ก็ไม่แน่ครับ ให้ลองสลับซิมกับคนอื่น ถ้าค่ายอื่นด้วยยิ่งดีครับ ลองดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 15:32  

JoyZaa ผู้เขียน:
ใช้ตัวนี้อยู่เปิด Youtube ไม่ค่อยได้เลย แล้วเสียตรงที่ไม่มีกล้องหน้าด้วย แต่โดยรวมก็ดีค่ะ Laughing

ของผมเปิด youtube โหลดนานมากๆกว่าจะดูจบเพลงๆนึง

ไม่ทราบว่าปัจจัยอะไรบ้างที่เกี่ยวกับความช้าเร็วในการดูอะคับ
Aodroi
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 06:55  

Anonymous ผู้เขียน:
ใช้ตัวนี้อยู่เปิด Youtube ไม่ค่อยได้เลย แล้วเสียตรงที่ไม่มีกล้องหน้าด้วย แต่โดยรวมก็ดีค่ะ Laughing

ของผมเปิด youtube โหลดนานมากๆกว่าจะดูจบเพลงๆนึง

ไม่ทราบว่าปัจจัยอะไรบ้างที่เกี่ยวกับความช้าเร็วในการดูอะคับ

ขึ้นอยู่กับความเร็วของระบบที่เชื่อมต่อด้วยครับ
ถ้าคุณเปิดด้วย GPRS/EDGE มันก็จะช้าอย่างที่เห็น แต่ถ้าเป็น WIFI ล่ะก็น่าจะเร็วอยู่นะครับ เพราะผมเข้าใช้ด้วย WIFI ลื่นปื้ดๆ เลย Wink

*ปล* ขอบอกว่ารุ่นนี้มีกล้องหน้านะครับ อยู่ข้างๆลำโพงด้านหน้าอ่ะครับ เล็กๆ ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นเอาง่ายๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 10:02  

Aodroi ผู้เขียน:

ขึ้นอยู่กับความเร็วของระบบที่เชื่อมต่อด้วยครับ
ถ้าคุณเปิดด้วย GPRS/EDGE มันก็จะช้าอย่างที่เห็น แต่ถ้าเป็น WIFI ล่ะก็น่าจะเร็วอยู่นะครับ เพราะผมเข้าใช้ด้วย WIFI ลื่นปื้ดๆ เลย Wink

*ปล* ขอบอกว่ารุ่นนี้มีกล้องหน้านะครับ อยู่ข้างๆลำโพงด้านหน้าอ่ะครับ เล็กๆ ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นเอาง่ายๆ

Youtube ลื่นจริงๆ ครับอยู่ที่คุณภาพของ Internet

กล้องหน้าไม่มีนะครับ ที่เห็นอันนั้นเป็น censer วัดแสง จอจะดับเวลาเอามาแนบหู แล้วจะติดเวลาเอาออก ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 13:50  

nanaitems ผู้เขียน:
โปรโมชั่นจาก nanaitems
"ซื้อครบ 300 บาท รับซองกันน้ำมูลค่า 55 บาท ไว้ต้อนรับสงกรานต์ฟรีทันทีเลย (ด่วนจำนวนจำกัด)"

จิ้มที่รูปเบาๆ หรือสแกน QR code เพื่อเข้า Fanpage ของเราได้เลยมีสินค้าอีกเพียบ~

Samsung Galaxy Cooper แบบตะแกรง ราคา 150 บาท

และแบบไฮโดรคาร์บอน

ส่งสินค้าต่ำกว่า 4 ชิ้นค่าจัดส่ง EMS 40 บาท

ซื้อครบ 500 ส่ง EMS ฟรี

สั่งซื้อและสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 089-7070111 (พ่อค้าเบนซ์จ้า~)
หรือทางอีเมล์ nanaitems@hotmail.com
และติดตามกิจกรรมสนุกๆชิงตุ๊กตาหมูกระต่ายกับ nanaitems ได้ทาง Facebook นะจ๊ะ ^^

รับมาจากเสือป่าป่าวครับ
ผมซื้อมาอันละ 20 บาทเอง เหมือนของคุณเปี๊ยบ (แต่ต้องซื้อเป็นโหล คละรุ่นคละแบบได้)

รับมาขายไป อันละ 100 บาท รวมค่าส่งก็พอครับ เอากำไลเล็กน้อยพองาม
ss gc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 16:47  

1. อยากถามว่าเล่น skype ได้มั้ย ??
2. เล่นได้แร้วจะเห็นหน้ากันเหมือน i phone มั้ย ??

ใครรุช่วยตอบที
ขอบคุณครับ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 13:54  

Slimy ดุกดิ๊กน่ารัก ผู้เขียน:
Aodroi ผู้เขียน:

Youtube ลื่นจริงๆ ครับอยู่ที่คุณภาพของ Internet

กล้องหน้าไม่มีนะครับ ที่เห็นอันนั้นเป็น censer วัดแสง จอจะดับเวลาเอามาแนบหู แล้วจะติดเวลาเอาออก ครับ

Youtube ลื่นจริงๆ ครับอยู่ที่คุณภาพของ Internet.....

ผมใช้โปรเหมาจ่ายของดีแทคอะคับ เคยคิดว่าโปรแบบนี้คุณภาพเนตน่าจะดีที่สุด

แล้วwi-fiนี่เล่นฟรีป่าวคับ ไม่รุ้จริงๆคับ
Akirezza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 08:25  

ขอถามหน่อยนะครับ ว่ารุ่นนี้GPSเป็นยังไงบ้าง อยากได้รุ่นที่Gpsดีดีอะครับแนะนำหน่อย
ขอบคุณครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 14:33  

ขอสอบถามหน่อยครับ
ตอนนี้่ราคาเท่าไหร่ครับ
และเหมาะสำหรับ ผู้ที่ต้องการใช้ แอนดรอย์ ที่ราคาไม่แพงหรือเปล่า

ขอบคุณมากกกก
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2011 17:24  

[quote="Narachot"][quote="mrnikungi"]
จีนแดงนี่หว่า ผู้เขียน:
กากมาก ผู้เขียน:
ไอโฟง4 ผู้เขียน:
มาถึงขั้นนี้แล้ว ไม่แก้ปุ่มข้างหน้าให้เป็นวงกลมซะเลยล่ะ

คิดเหมือนกันเลย ถ้าเปลี่ยนปุ่มด้านหน้าเป็นวงกลม เอาโลโก้ออก คงจะมีคนนึกว่าเป็นไอโฟน4(จีนแดง) แน่ๆเลย
วัสดุ ดูในรูปก็พอรู้ว่า เกรดต่ำราคาlook cheap อีกแล้วว

คิดไม่เหมือนกันเลย เค้าก้อขายราคาถูกหนิ ไปว่าเค้าราคาต่ำ เกรดต่ำ

ไปบอกให้ทำไฟโฟนราคานี้มั่งดิ อยากรู็จะได้วัสดุอะไรมาอะครับ

ยี่ห้อนี้นับวันยิ่งทำตัวเป็นมือถือจีนแดงในคราบอินเตอร์แบรนด์ ก็อปคนอื่นอยู่ได้ อยากเห็นหน้าดีไซน์เนอร์จัง ไม่รู้ซัมซุงจะจ้าง ให้มาออกแบบให้ หรือจ้างให้มาก็อปปี้ผลงานชาวบ้าน ก็อป ออกมาก็ไม่สวย
ราคานี้ทางแอลจีกับโนเกีย C6-01 C7 ก็ยังให้วัสดุที่ดีกว่านี้เยอะมากๆครับ ก็รู้ๆ ตอนนี้ซัมซุงทุกรุ่นแอนดรอยด์มันไม่มีรุ่นไหนที่วัสดุดีสักรุ่นหรือจะเถียงว่าไม่จริงครับ ลดต้นทุนเกินไปหรือเปล่าซัมซุง
ส่วนสเปคกับราคาขนาดนี้ผมว่าเฉยๆมาก ไม่เห็นจะมีอะไรวิเสษวิโส กว่า optimus one เลย แค่ยืดจอให้ใหญ่ขึ้นแต่หยาบขึ้นด้วย และเพิ่มกล้องเป็น5ล้านแค่เนี่ย ลดวิดีโอเหลือ 240x320 พิกเซล แย่มากๆ เหมือนเอาไปถ่ายขำๆมากกว่า คงเอามาถ่ายใช้งานจริงๆไม่ไหว แถมเสียเงินเพิ่มอีก 1000 รอดูฝั่ง LG ดีกว่า ว่าจะมีตัวอะไรเด็ดๆ ออกมาสกัด cooper แต่ที่รู้ๆ LG วัสดุชวนสัมผัสกว่าเยอะ ไม่เกรดต่ำขนาดนี้ครับ

รุ่นนี้เห็นตัวจริงแล้ว ไม่เหมือน IP นะครับ ไม่เหมือนเลยยยยยย(แแค่คล้ายนิดหน่อย) เคยเห็นตัวจริงแล้วหรอ ไปว่าเค้าอะ Evil or Very Mad
ปล.ในรูปเหมือนจริงครับ แต่ตัวเครื่องจริงไม่เหมือนเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Samsung Galaxy Cooper
วันที่โพสท์ : 07 May 2011 08:41  

ขาย Samsung Galaxy Cooper มือสองสีดำ ซื้อมา 1 เมษายน 2554 สภาพ 99% ราคา 7000 บาท อุปกรณ์ครบ ติดต่อ dow1129@gmail.com
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 10:24  

ช่วยเปรียบเทียบ DEFY กับ Cooper ให้หน่อยครับ ทั้งเสปค การใช้งาน และความคุ้มค่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 12:38  

ขายเครื่องรุ่นนี้ ซื้อเมื่อวัน 5/5/2011 (เมื่อพฤหัสที่ผ่านมา)

อุปกรณ์ครบ + เมม 2 GB + เนต dtac อันลิมิต ฟรี 6 เดือน

ขาย 9000 บาท ครับ

เบอร์ 0814900429 (พิสิฐ ครับ)
woodlon
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 07 May 2011 19:34  

Very Happy ตัวนี้คุ้มครับกับราคา เข้า เน็ตเร็วดี เมนูก็ใช้ไม่ยากครับ..

www.wholesalebuybestprice.com
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 15:16  

ขอถามราคาในตอนนี้หน่อยครับ ทั้งเครื่อง0 และที่ MBK
blame
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 22:55  

ซื้อ cooper มาได้ 8 วัน จากศูนย์ดีแท็ค พังแล้วคับ.... Sad
ส่งซ่อมที่ศูนย์ซัมซุง บอกเมนบอดท์เสีย รอของ1อาทิตย์
เซงเลย...เซงมาก+ถึงไม่อยากใช้แล้ว
รอดูตอนซ่อมเสร็จ ครับ Crying or Very sad
คนหล่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 22:42  

เรื่องรูปทรง หน้าจอกว้าง ปุ่มเดียวข้างล่าง ซัมซอง มีมานานแล้วนะครับคุณกระบือทั้งหลาย

เพียงแค่ตอนนั้น ซัมซองยังไม่มี นวัตกรรมปุ่มสัมผัส จึงทำมาแบบไสลด์ข้างแทน

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f700.htm

สงสัยรุ่นนี้ ซัมซอง คงเลียนแบบมาจากป้าพวกบอกเลียนแบบไอโฟนมั้งครับ

คิดเหมือนคนอื่น จงไปออกแบบโทรศัพท์สง สี่เหลี่ยมคางหมูให้ ไอโฟน ไป๊
ขายเคสครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 22:57  

ขายเคส Samsung Cooper 60 - 80 บาท ครับ --> http://www.droidsans.com/node/16402

wasanboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 16:35  

ถ้าเรามีรายชื่อเบอร์โทร อยู่แล้ว เราจะใส่รูปของแต่ละเบอร์ทำไงครับ ทำได้แต่ลงรายชื่อใหม่ ขอบคุณครับ
1414
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 22:38  

วานผู้รู้ตอบทีครับ

มันต่อ wifi ไม่ได้อะครับ ต่อติดแค่วินาทีเดียวแล้วก็ขึ้นว่าเลิกการเชื่อมต่อ

factory reset แล้วยังเป็นเหมือนเดิมครับ พอมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 00:22  

มีใครรู้บ้างค่ะ
อยู่ดีๆเครื่องก็ดับเอง เปิดก็ไม่ติด ต้องถอดแบทออกแล้วเปิดใหม่ เป็นแบบนี้หลายครั้งเลย
หลังจากที่โหลดเกมส์พวกทำอาหารมาเล่น แล้วมันก็ค้าง จึงกดปุ่มกลางออกมาเลย พอทิ้งไว้ซักพัก เครื่องก็ดับไปเองแบบที่บอก
มันเกิดจากอะไรค่ะ
ก่อนหน้านี้ 2 วันยังไม่ได้โหลกเกมส์มา มันก็ยังไม่เป็นแบบนี้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 00:22  

อยู่ดีๆเครื่องก็ดับเอง เปิดก็ไม่ติด ต้องถอดแบทออกแล้วเปิดใหม่ เป็นแบบนี้หลายครั้งเลย
หลังจากที่โหลดเกมส์พวกทำอาหารมาเล่น แล้วมันก็ค้าง จึงกดปุ่มกลางออกมาเลย พอทิ้งไว้ซักพัก เครื่องก็ดับไปเองแบบที่บอก
ก่อนหน้านี้ 2 วันยังไม่ได้โหลกเกมส์มา มันก็ยังไม่เป็นแบบนี้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 00:25  

หลังจากที่โหลด
เกมส์พวกทำอาหารมาเล่น แล้วมันก็ค้าง จึงกดปุ่มกลางออกมาเลย พอทิ้งไว้ซักพัก เครื่องก็ดับไปเองแบบที่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 00:25  

เกมส์พวกทำอาหารมาเล่น แล้วมันก็ค้าง จึงกดปุ่มกลางออกมาเลย พอทิ้งไว้ซักพัก เครื่องก็ดับไปเองแบบที่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 00:33  

อ้างอิงข้างบน
ขอโทษทีค่ะไม่รู้ว่ามันโพสไปแล้ว
ใช้ cooper พิมพ์เนี่ยแหละค่ะ มันขึ้นว่า error เลยกดซ้ำค่ะ โทษที
worawutc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 07:35  

ขายเครื่องอายุ 1 เดือนพร้อมใบเสร็จอุปกรณ์ทุกอย่างครบครับ เครื่อง ศูนย์ tg ครับซื้อมา9900ครับขายที่ 8700 ครับเครื่องใหม่มาก ไม่ค่อยได้ใช้ครับ
ขายเพราะว่าพี่ส่ง iphone มาให้ครับ แถมเคสสีขาวอีกอันครับ
นัดเจอกันได้ครับ ผมอยู่แถวราม ครับ
0819844858 ใหญ่
TPT
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2011 01:41  

ขาย Samsung Galaxy Cooper สีขาว 8,500.-
อายุการใช้งานประมาณ 1 เดือนกว่า ซื้อจากศูนย์ซัมซุงปิ่นเกล้า
ของครบไม่มีตำหนิ ใส่เคสตลอด ติดฟิล์มกันรอยจากศูนย์แล้ว
ขายเพราะมีเครื่องอื่นใช้อยู่

ติดต่อได้ที่เบอร์081-1414-544 Smile
หรืออยากดูรูปทางMSN ก็ได้จ้า scenarios1982@hotmail.com
0805005288
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 14:21  

พึ่งไปซื้อมาจ้า เห็นถูกดี

8900 สีขาว ที่แม่วัง สือสาร
Kimmic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:54  

wasanboy ผู้เขียน:
ถ้าเรามีรายชื่อเบอร์โทร อยู่แล้ว เราจะใส่รูปของแต่ละเบอร์ทำไงครับ ทำได้แต่ลงรายชื่อใหม่ ขอบคุณครับ

ต้องทำการดึงข้อมูลเบอร์โทรจาก sim ลงเครื่องก่อน หลังจากนั้นเบอร์ก็ปรากฎใน contact เราก็เลือกคนที่ต้องการ กดแก้ไข ก็จะใส่รูปได้ครับ
Kimmic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:56  

ผมก็เจออาการเดียวกับคุณครับ ยังจับสาเหตุไม่ได้ มันเหมือนกับเครื่องเข้าโหมด sleep อะครับดับไปเลย ทางแก้ก็ต้องกดปุ่ม เปิด/ปิด เครื่องค้างไว้พักใหญ่ครับ มันก็จะเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ หรือไม่ก็ถอดแบทอย่างที่คุณทำ
Kimmic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:58  

1414 ผู้เขียน:
วานผู้รู้ตอบทีครับ

มันต่อ wifi ไม่ได้อะครับ ต่อติดแค่วินาทีเดียวแล้วก็ขึ้นว่าเลิกการเชื่อมต่อ

factory reset แล้วยังเป็นเหมือนเดิมครับ พอมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ไม่เคยเป็นครับ ของคุณเป็นทุกครั้งที่เชื่อมต่อเลยเหรอครับ แล้วได้ทดลองเปลี่ยนไปใช้จุดเชื่อต่ออื่นๆเป็นมั้ย ผมว่าเข้าไปให้ศูนย์ดูก็ดีนะน่าจะเป็นที่เครื่อง
plek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 11:00  

ต้องการขาย กาแล็กซี่ เอส i9000 ตัวของผมคับ 16GB ใช้ดี แต่ผมเบื่อแล้ว เพราะซื้อมาเกือบปี ไม่ค่อยได้ใช้เลย เพราะเวลาใช้โทรศัพท์ผมจะใช้มือถือตัวเก่าที่มี พอซื่อ SSGS ตัวนี้มา ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้ไร ส่วนมากลงเกมส์ที่ต้องซื้อของ Gameloft หลายเกมส์มาก สนุกดี แต่เบื่อแล้ว อยากซื้อโน๊ตบุ๊คมากกว่า สภาพเดิมเลย บอกได้เลย 90% (ยังเป็นเอนดรอย 2.1 ตามเดิมเสถียรดีมาก ถ้าอยากอัพเป็น 2.2 ก็ไปทำเอาเอง ทำไม่เป็น)
ซื้อมาสั่งจองที่ AIS สุราษฎร์ธานี ราคา 21,900 บาท ขายต่อ 11,900 บาท (บอกก่อนคับไม่ต้องต่อราคาแล้ว โคตรคุ้มนะคับ)

ผม Alek คับ 081-6762096
สาหร่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 14:10  

1ใช้้ 3G ของทรูมูฟได้รึป่าวค๊ะ

2ระบบสัมผัสมันหน่วงๆรึป่าว
ใช้ยี่ห้ออยู่เวลาสัมผัสบ้างทีมันไม่ตรงจุด บางทีสัมผัสไม่ลงอ่ะค่ะ
เลยจะลองมาใช้SS ดูบ้าง
มีข้อเสียอะไรบ้างค๊ะเรื่องระบบสัมผัส

ตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ค๊ะ....
Rolling Eyes Rolling Eyes
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 14:28  

สาหร่าย ผู้เขียน:
1ใช้้ 3G ของทรูมูฟได้รึป่าวค๊ะ

ใช้ยี่ห้ออยู่เวลาสัมผัสบ้างทีมันไม่ตรงจุด บางทีสัมผัสไม่ลงอ่ะค่ะ
มีข้อเสียอะไรบ้างค๊ะเรื่องระบบสัมผัส

ตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่ค๊ะ....

รุ่นนี้ใช้ดีครับ แต่ถ้าอยากใช้ซัมซุงผมอยากแนะนำเพิ่มเงินไปซื้อ GS1 ผมใช้คูเปอร์แล้วอยากไปใช้ GS2 ล่ะ เครื่องที่ผมใช้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่มันดีจนอยากเล่นสเป็กที่สูงกว่านิดนึงอ่ะครับผมกำลังจะไปซื้อ GS2 หล่ะ แต่ Cooper ผมไม่ขายนะ ยังใช้อยู่ คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 15:07  

ที่งาน TME ราคาเท่าไหร่คับ แถมไรบ้างใครไปมาบอกหน่อยคับ
สาหร่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 22:01  

Yary ผู้เขียน:

รุ่นนี้ใช้ดีครับ แต่ถ้าอยากใช้ซัมซุงผมอยากแนะนำเพิ่มเงินไปซื้อ GS1 ผมใช้คูเปอร์แล้วอยากไปใช้ GS2 ล่ะ เครื่องที่ผมใช้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่มันดีจนอยากเล่นสเป็กที่สูงกว่านิดนึงอ่ะครับผมกำลังจะไปซื้อ GS2 หล่ะ แต่ Cooper ผมไม่ขายนะ ยังใช้อยู่ คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วรุ่นนี้ใช้3Gทรู ได้มั๊ยอ่าค๊ะ
pokkojang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 22:57  

ขาย Galaxy Cooper ครับ อายุการใช้งาน 1 เดือน เครื่องไม่มีรอยเพราะไปแรปสติ๊กเกอร์ใสมร้านในเดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G ด้านหลังๆ มาทั้งเครื่อง ราคา 8500 บาท สนใจโทร 086-7379536 ป๊อกครับ อยู่แถวรามคำแหงครับ พอดีได้ BB มาแล้วครับ
pres1990
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 22:07  

Yary ผู้เขียน:

แล้วรุ่นนี้ใช้3Gทรู ได้มั๊ยอ่าค๊ะ

รุ่นนี้ใช้ 3G ของ truemove ไม่ได้ครับ เนื่องจากรองรับความถี่ 3G 900/2100 MHz truemove ใช้ 3G 850 MHz ครับ แต่เราสามารถใช้ EDGE/GPRS ของ truemove ได้ตามปกติครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 09:28  

เพิ่งซื้อมาจากงาน TME ครับ ราคา 8800

เพิ่งใช้ได้ไม่มีวัน ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

งงๆเล็กน้อย เพราะเป็นมือใหม่สำหรับแอนดรอยด์ Very Happy

ป.ล.เครื่องผมใช้ 3G 850 นะครับ ใช้ทรูได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 09:32  

เพิ่งเริ่มใช้เองค่ะ แต่ใช้internet มันขึ้นแต่สัญลักษณ์ edge

อยากทราบว่าถ้าใช้ 3g มันจะขึ้นสัญลักษณ์อะไรหรอคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
mynut_025
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 11:38  

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน ตอนนี้ chack in ใน facebook ไม่ได้ค่ะ ไปดูใน google map แล้ว my location ไปอยู่ที่อเมริกา กด my location แล้วมันขึ้นว่า please enable a my location source in system setting . ไม่รู้ว่าจะทำยังไงถึงจะกลับมาอยู่ที่ thai ได้

แล้วขอถามอีกอย่าง จะ factory reset ต้องทำยังไงบ้าง
punchakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 22:05  

Slimy ดุกดิ๊กน่ารัก ผู้เขียน:
Punchakorn ผู้เขียน:
ปัญหาคือ

ถ้าเป็นสองเครื่องอาการเดิมแบบนี้ ลองเปลี่ยนซิมดูหรือยังครับ เคยเจอว่าซิมบางอันมันก็เสียได้นะครับ อาจจะใช้งานกับตัวเก่าไม่เคยมีปัญหาแต่เครื่องนี้ก็ไม่แน่ครับ ให้ลองสลับซิมกับคนอื่น ถ้าค่ายอื่นด้วยยิ่งดีครับ ลองดู

ตอนเปลียนเครื่องที่ 2 เปลี่ยนซิมแล้ว เป็นเหมือนเดิมทุกประการครับ
utjh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 21:25  

รุ่นนี้เวลาโทรหาคนที่ใช้สายอยู่ หน้าจอขึ้น"รอสาย" รึป่าว
devilsakura
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 20:15  

ขอทราบวิธีการต่อเนตกับโน้ตบุคหน่อยคับ
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 18:04  

devilsakura ผู้เขียน:
ขอทราบวิธีการต่อเนตกับโน้ตบุคหน่อยคับ

สามารถใช้วิธีแชร์เน็ตจากมือถือเราได้ครับ เข้า Menu -> Setting -> Wireless and networks -> Tethering and portable hotsopt แล้วตั้งค่าก่อนสำหรับการใช้ครั้งแรก เข้าไปที่ Mobile AP Settings -> Configure mobile AP ตั้งค่าต่างๆ และ save ให้เรียบร้อย และกลับไปติ๊กเครื่องหมายถูกที่ Mobile AP เท่านี้ก็สามารถใช้เน็ตกับโน๊ตบุ๊คได้แล้วครับ อย่าลืมเปิด 3G/EDGE/GPRS ไว้ด้วยนะครับ Smile
Pathomchai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 19:19  

รบกวนด้วยครับ
ไม่ทราบว่าปัจจุบันนี้ เจ้า Cooper ลง Flash Player ได้หรือยังครับ
ท่านใดทำได้แล้ว รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
พอดีใช้เล่นหุ้นไม่ได้น๊ะครับ

Web ที่ใช้แล้วมีปัญหาคือ

www.ays.co.th

ขอบคุณครับ
mami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 22:06  

เพิ่งซื้อมาจากเซ็นทรัลพระรามสอง 9,200
Jamamin
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 19:53  

ราคาจาก MBK วันที่ 3 ก.ค. 2554
NASA 8640
Piyo 8700
Nid 8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 18:45  

wi-fi hotsport ได้ป่ะคับ ????
มือใหม่แอนดรอยด์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 22:21  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ใช้ครั้งแรกรู้สึกดีมาก ๆ แต่..ผ่านไปได้แค่ 2 วัน มีอาการคือ

1. เครื่องไม่ตอบสนองไม่สามารถทำอะไรได้ ปิดไม่ได้ กดปุ่มใด ๆ ไม่ได้ ต้องถอดแบต

2. ถ้าเป็นโปรแกรมที่เคยลง แล้ว uninstall ออก จากนั้นต้องการลงโปรแกรมเดิมอีกครั้งจะขึ้น Error ว่า
"Couldn't install on usb storage or sd card" ต้องหาคำตอบจากกระทู้ของผู้ที่เจอเหตุการณ์นี้จากหลาย ๆ คำตอบ วิธีที่คิดว่าเวิร์คโดยไม่ต้อง Format SD card (เพราะไม่กล้าทำ) คืือ
2.1 ถอด SD card ออกแล้วจึงจะลงใหม่ได้ หลังจากลงค่อยย้ายมาที่ Sd car แต่จะยุ่งยากไป
2.2 ให้เข้าโฟลเดอร์ใน sd card ชื่อ .android_secure และลบไฟล์ที่ชื่อ smdl2tmp1
ซึ่งลบผ่านการอ่านการ์ดจากคอม หรือ โดยตรงจากแอพ

(เครดิตข้อ 2.2 จาก http://tfotographr.tumblr.com)

ซึ่งเราใช้ทั้งสองวิธีเลย ยกเว้น format SD card เกือบไปแล้วแหละ พอดีทำไม่เป็น

3. มีสัญญาณ Wifi ที่เป็นฟรี Wifi แบบเต็ม ๆ แต่เข้าไม่ได้ หาวิธีแก้ไม่เจอ เพราะลองทุกอย่างตามที่หาคำตอบเจอแล้ว ก็ยังไม่ผ่าน แต่ที่ทำงานเข้าได้ กลับมาที่บ้านไม่ได้ งง ดิค้าบพี่น้อง

4. สืบเนื่องจากเข้า wifi ไม่ได้ เลยต้องเข้า setting เพื่อหาวิธี คราวนี้เครื่อง error เลย ขึ้นว่า ไม่สามารถเข้าการตั้งค่าได้ ระบบบังคับปิด คราวนี้ก็กล้วยทอด ต้องปิดเปิดใหม่อีกครั้ง

5. แบตเปลืองมากกกกกก เน้นว่ามาก คงเพราะเล่นทุกอย่างที่มีมา ชาร์ตแบตวันต่อวันเลยทีเดียว อยู่ได้ไม่ถึง 24 ชม.

สรุป เซ็งสำหรับปัญหาที่เจอ แต่ข้อดีก็มีเยอะอยู่ Market android มีให้โหลดฟรีเยอะแยะ (ค่าเน็ตตามโปร) ภาพ กราฟฟิค การแสดงหน้าจอ ก็โอเค

พวก social network ทุกอย่างรองรับอย่างไม่มีปัญหา พิมพ์ง่ายดี แต่ไม่มีปากกาจิ้มนะ มือล้วน ๆ

เกมส์ที่โหลดมาก็เล่นลื่นปรื๊ด ๆ ๆ หัวแตก เกมส์รถแข่งแบบ Need for speed ก็ได้ เอียงหน้าจอซ้ายขวา เพื่อ Control เสมือนขับจริง (คนอื่นคงชิน แต่แบบเพิ่งเคยเล่นเลยว่าหนุกดีอ่ะนะ) , เกมส์จับผิดภาพ, เกมส์สร้างเมือง app ต่าง ๆ ฯลฯ ก็เลือกโหลดได้ฟรี หรือเสียงตังค์ใน market

ขยายหน้าจอด้วการวาดนิ้วซูมเข้าออก แต่กล้อง ไม่ประทับใจในคุณภาพเท่าไหร่ ถ่ายไม่แจ่ม สู้ Sony W610i เครื่องเก่ายังมิได้เลย (หรือคิดไปเองก็ไม่รู้)

ส่วนคุณภาพเครื่องเล่นเพลงทั้งเปิดลำโพงและเสียบหูฟังก็ไม่ขี้เหร่ ช่องเสียบหูฟังสามารถซื้อแบบที่ดี ๆ มาใส่ได้ เพราะหูฟังที่แถมมากับเครื่อง ไม่ได้เืรื่องเลย

การอ่านไฟล์ office ก็น่าจะสามารถทำได้ เห็น app think free office (เคยอ่านแต่ .pdf อย่างอื่นยังไม่ได้ลอง ว่าจะลองแต่เข้า wifi ไม่ได้ เซ็งจิต)

นอกเหนือจากนี้ ลองพิจารณาหาข้อมูลเพิ่มเติมเองอีกครั้ง
welcumguy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 01:16  

กำลังเล็งจะใช้รุ่นนี้
ถ้าเจอปัญหาอย่างคุณมือใหม่ จะหาทางออกได้มั้ยล่ะเนี่ย
ผมยิ่งฉลาดน้อยอยู่...
ตอนนี้ราคาอยู่ตรงไหนแล้วนิ?
ddman11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 01:56  

ต้องการขาย Samsung Galaxy Cooper S5830 มือหนึ่งจากศูนย์ ราคา 8,000++ บาท
ไม่เคยแกะกล่องเลย ยังมี Seal ติดอยู่ เพิ่งรับมาจากศูนย์วันที่ 14 ก.ค. 2554

ติดต่อมาที่ 087-เจ็ดศูนย์3หนึ่งห้า14 Oat !!!ด่วนนะครับ!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2011 11:58  

ddman11 ผู้เขียน:
ต้องการขาย Samsung Galaxy Cooper S5830 มือหนึ่งจากศูนย์ ราคา 8,000++ บาท
ไม่เคยแกะกล่องเลย ยังมี Seal ติดอยู่ เพิ่งรับมาจากศูนย์วันที่ 14 ก.ค. 2554

ติดต่อมาที่ 087-เจ็ดศูนย์3หนึ่งห้า14 Oat !!!ด่วนนะครับ!!!

ขายไปแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 20:59  

ต้องการขายรุ่นนี้ samsung cooper สีขาว ราคาตอนซื้อมาเมื่อ 09/07/11 = 9900 บาท ติดกันรอยแล้ว เมม 2 gb อุปกรณ์ครบ แถม เคสสีฟ้าสดใส อยู่ในระยะประกันศูนย์ ขายเพราะจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นใหญ่กว่านี้

ขายเพียง 8000 บาท ส่งฟรี สนใจติดต่อ 089-0993025
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 22:28  

7300 ได้ไหมครับ ถ้าได้ช่วยโทรกลับนะครับ 0827283209
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:28  

* คืออยากถามว่า ทำไมเวลาผมคุยโทรศัพท์อยู่เงี้ย แต่พอมีคนอื่นโทรเข้ามา พอกดรับสายอื่นปุ๊ป ทำไมมันประชุมสายเองอะครับ

มันไม่มีแบบพอกดรับสายอื่น สายแรกพักสายไว้ แล้วสลับไปสลับมา มันทำไม่ได้หรอครับ เหอะๆ

งงมากเลย ใครทำเป็นบอกทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 23:13  

PostPosted: 18 Jul 2011 22:28 หัวข้อ: Re: Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830

7300 ได้ไหมครับ ถ้าได้ช่วยโทรกลับนะครับ 0827283209

.......
ขอโทษนะคะ ไม่ขายแล้วค่ะ
plawaanxine
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2011 08:18  

ระหว่างเล่นเกม HD บางเกม มันจะขึ้นหน้าต่างว่า "Cannot Play This Video" (ประมาณนี้)...พอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ แบบว่ายังใช้ไม่ค่อยคล่องอ่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
organicfood
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 15:02  

รองรับ 3g เอไอเอสได้ไหมครับ
smallty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 14:18  

ได้ครับ แต่ จะหา 3g เจอไหมนั่นอีกเรื่องนะครับ
สิงน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 23:53  

ใช้มาตอนนี้ก็ดี แต่ก็มีปัญหาเหมือนกัน ที่เจอมาก็มี

1. อยู่ดี ๆ เครื่องดับ วันนี้ก็ดับไป 5 รอบแล้ว (ปัญหานี้เจอบ่อยมากเกือบทุกวัน)
2. เครื่องรีเอง ทั้งตอนเล่นเกม และเล่นเน็ต
3. เล่นเกมแล้วสะดุดเล็กน้อย
4. บางทีรับสายไม่ได้ ค้าง แล้วเครื่องก็รีเองเหมือนเดิม
5. บางทีต่อ wifi ไม่ได้ ขึ้น eror

ใช้มาเกือบเดือน เริ่มเซ็งและกับอาการเครื่องดับเนี่ย บางทีดับไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
nanual
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 09:02  

ซื้อมาแล้วครับ เป็น android เครื่องแรก ยังไม่คุ้นเลย
...ตอนนี้อยากได้ไปรแกรมนำทาง Garmin หรือ Sygic
ใครรู้ที่ดาวโหลดช่วยแนะนำทีครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cool
teelsee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 17:23  

smallty ผู้เขียน:
ได้ครับ แต่ จะหา 3g เจอไหมนั่นอีกเรื่องนะครับ

หลายๆที่ในกรุงเทพใช้ได้แล้วนะครับ ต่างจังหวัดก็มี
paulwaltz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 15:55  

3จีแพงไหมครับ
psiblack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2011 10:43  

paulwaltz ผู้เขียน:
3จีแพงไหมครับ

เริ่ม 150 บาทครับ แต่ถ้าใช้เยอะ เอาแบบ unlimited ไปเลยครับ คุ้ม ไม่ต้องกลัวเ็น็ตรั่วด้วย
cooper 3 g
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 11:35  

ผมตั้งค่า 3 g ไม่เป็นอะครับ ช่วยแนะนำหน่อย
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2011 00:31  

ถามครับ ตอนนี้รอมศูนย์ไทยออก 2.3.4 มายังครับ
U1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 11:02  

ขาย Samsung Galaxy Cooper (GT-S5830)

เครื่องศูนย์ แต่ซื้อที่ TG-FONE

ซื้อมาวันที่ 16/05/2554

สภาพไม่รู้ว่าจะตีเป็น % ยังไง
แต่ พลาสติกกันรอยฝาหลังยังไม่ได้แกะ(ใส่ ซิลิโคนทับไว้)

ด้านหน้าติดฟิล์มกันรอย แต่มีรอยปกติการใช้งาน
ถ้าอยากเรียบเหมือนเดิมก็ลอกออกติดใหม่ได้..เรียบเหมือนเดิม Smile

อุปกรณ์ครบรวมกล่อง (Samll Talk ยังไม่ได้แกะเลย)
รวม ซิลิโคนสีฟ้าใส

สาเหตุของการขาย:
จริงๆ ไม่ได้อยากจะขาย ตั้งใจจะใช้งานสัก 2 ปีเพราะการใช้งานตอบโจทย์ได้ทุกอย่าง
ทั้ง WhatsApp FaceBook Map Latitude..สารพัด..สารพัน

แต่ที่จำใจต้องยอมขาย(รับสภาพกับเงินที่เสียกับระยะเวลาการใช้งาน) เพราะ

1.มีปัญหากับ Internal Storage ที่มีแค่ 180MB
ลงโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้..ได้ไม่เต็มที่

2.มันไม่รองรับ 3G 850MHz ของ DTAC (ทั้งที่ซื้อของศูนย์ DTAC)

ขายในราคา 7200.-

สนใจดูเครื่องก่อนได้ โทร 08-ห้าห้า07-417ห้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย U1 เมื่อวันที่ 24 Aug 2011 12:14; ทั้งหมด 3 ครั้ง
U1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 11:05  

cooper 3 g ผู้เขียน:
ผมตั้งค่า 3 g ไม่เป็นอะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Setting -> Mobile Network

ไม่ต้องเลือก "Use only 2G Network"
U1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 11:07  

wi-fi hotsport ได้ป่ะคับ ????

ได้ครับ..

ได้ทั้ง USB tethering และ Mobile AP
U1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 11:12  

สำหรับเรื่องที่เครื่องดับ แล้วกดอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตอย่างเดียว
ไม่รู้ว่าเปิด wifi อยู่หรือเปล่า

เพราะเท่าที่ทราบรุ่นนี้จะมีปัญหาเรื่องนี้ คือ ถ้าเปิด wifi ทิ้งไว้ พอเข้าโหมดพักหน้าจอ
จะกดอะไรไม่ได้เลย

1.ให้ลองกดปุ่ม power ค้างไว้ เครื่องจะ reboot ใหม่ ว่าได้หรือไม่
2.ถ้าข้อ 1. ไม่ได้ ก็ถอดแบตออกได้เลย

Smile
rinkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: phuket
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 11:46  

[quote="M"]ถามครับ ตอนนี้รอมศูนย์ไทยออก 2.3.4 มายังครับ[/quote]
ยังไม่ออกครับ คงต้องร้องเพลงรออีกนาน :D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 20:55  

rinkung ผู้เขียน:
M ผู้เขียน:
ถามครับ ตอนนี้รอมศูนย์ไทยออก 2.3.4 มายังครับ

ยังไม่ออกครับ คงต้องร้องเพลงรออีกนาน Very Happy

งะ เห็นของต่างประเทศเค้าออกมาได้สักพักแล้วพี่ samsung ไทยเค้าทำไมไม่ทำออกมาสักที Sad
รอจนขี่เกียจจะรอแล้ว ใช้ 2.2.1 มาตั้งนาน อยากไป 2.3 บ้าง จะได้แก้เรื่องรูปถ่ายเบลอด้วย
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 20:59  

ถ้าsamsungไทยไม่อัพ2.3.4ให้หนีไปซบอกกับ
moto defy+ดีไม๊เนี๊ย เห็นเค้าเอาใจใส่ลูกค้ามากกว่าอีก
เสียอย่างเดียวทำไมไม่มีศูนย์ไทย Crying or Very sad
jamiejames
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2011 16:54  

U1 ผู้เขียน:
ขาย Samsung Galaxy Cooper (GT-S5830)

เครื่องศูนย์ แต่ซื้อที่ TG-FONE

ซื้อมาวันที่ 16/05/2554

สภาพไม่รู้ว่าจะตีเป็น % ยังไง
แต่ พลาสติกกันรอยฝาหลังยังไม่ได้แกะ(ใส่ ซิลิโคนทับไว้)

ด้านหน้าติดฟิล์มกันรอย แต่มีรอยปกติการใช้งาน
ถ้าอยากเรียบเหมือนเดิมก็ลอกออกติดใหม่ได้..เรียบเหมือนเดิม Smile

อุปกรณ์ครบรวมกล่อง (Samll Talk ยังไม่ได้แกะเลย)
รวม ซิลิโคนสีฟ้าใส

สาเหตุของการขาย:
จริงๆ ไม่ได้อยากจะขาย ตั้งใจจะใช้งานสัก 2 ปีเพราะการใช้งานตอบโจทย์ได้ทุกอย่าง
ทั้ง WhatsApp FaceBook Map Latitude..สารพัด..สารพัน

แต่ที่จำใจต้องยอมขาย(รับสภาพกับเงินที่เสียกับระยะเวลาการใช้งาน) เพราะ

1.มีปัญหากับ Internal Storage ที่มีแค่ 180MB
ลงโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้..ได้ไม่เต็มที่

2.มันไม่รองรับ 3G 850MHz ของ DTAC (ทั้งที่ซื้อของศูนย์ DTAC)

ขายในราคา 7200.-

สนใจดูเครื่องก่อนได้ โทร 08-ห้าห้า07-417ห้า

ไม่ย้ายไปเอไอเอสล่ะครับ จะได้ใช้สามจีได้ แต่ถ้าดีแทคทำงี้น่าเกลียดมาก เอาของที่ใช้ไม่ได้มาขาย
pomop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2011 15:46  

อ่านหน้าแรกๆ ก็มีคนบอกว่าดี แต่หลังๆ คนขายเริ่มเยอะ และออกมาติเยอะเลยแฮะ สรุปว่าดีหรือไม่ดีเนี่ย
คูเปอร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 00:52  

คือ มีปัญหาส่งบูลทูธไม่ได้ เวลาส่งเพลง หรือ รูป ให้เพื่อน มันก็จะบอก ระบบทางไกลปฏิเสธ แล้วการเชื่อมต่อก็ล้มเหลว แต่เพื่อนก็นั่งอยู่ใกล้ๆนะค่ะ แต่ถ้ามีคนส่งมารับได้อ่ะค่ะ

เราไม่รู้ว่ามันต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ หรือเครื่องมันปัญหาหว่า เพิ่งซื้อมาได้สองวัน ยังงงกับวิธีใช้
morethanphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 19:15  

Chase Jelly for samsung cooper
สีสันสดใส นำเข้าจากเกาหลี ^^ พร้อมส่งค่ะ ราคา 400 บาท EMS 50 บาท สีส้มและสีเงิน

Kitty jelly for samsung cooper ราคา 550 บาท EMS 50 บาท ลายน่ารัก น่าใช้

Aura jelly for samsung cooper ราคา 500 บาท EMS 50 บาท สีชมพูอ่อน ^^

สนใจสอบถามได้คร่า Email : morethanphone@gmail.com

หรือ รุ่นอื่นๆ พรีออเดอร์ ลายน่ารักๆทั้งนั้นนน

http://www.morethanphone.com/
http://www.facebook.com/morethanphone

--------------------------------------------------------

เจ 0815553398
kitty_kitty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2011 08:20  

ระหว่าง Mini กับ คูเปอร์ รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

จะเอาไปใช้ที่เกาหลี อาทิตย์หน้าน่ะค่ะ :oops:
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 05:08  

วันนี้ไปจับที่เซ็นทรัลพระราม 2 มาก็สวยดีแฮะ ว่าจะสอยมาลองเล่นแอนดรอยดูบ้าง
a145
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 13:29  

organicfood ผู้เขียน:
รองรับ 3g เอไอเอสได้ไหมครับ

3G ความถี่ 850 Mhz. ใช้กับ true, dtac
3G ความถี่ 900 Mhz. ใช้กับ ais
3G ความถี่ 2100 Mhz. ใช้กับ tot

samsung ตอนหลังประมาณเดือน 7/2011 ได้จำหน่ายรุ่น 850 Mhz. ผมพึ่งซื้อมาใช้เช่นกัน ที่กล่องของตัวเครื่อง จะระบุ การใช้งานย่านความถี่ ออกเป็น 2 แบบ

- 3G : 850 Mhz./2100 Mhz.
- 3G : 900 Mhz./2100 Mhz.

เวลาเลือกซื้อ ควรตรวจสอบความถี่ใช้งานระบบ 3G ให้ตรงกับ โครงข่ายที่เราใช้งานอยู่ปัจจุบันด้วยครับ
ดิว บ้านเด็จ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 15:54  

ซื้อมาใช้ได้1เดือนคับโดยรวมถือว่าคุ้มราคา
ซื้อที่บิ๊กซีอิสรภาพ 9900บาท (รู้คับว่าmbkถูกกว่าเยอะ)แต่ผมรีบไม่มีเวลาไป
อาการเหมือนกันหมดจากที่อ่านมา คือเครื่องดับเองบ่อย เป็นเกือบทุกวัน
กฌถอดแบตครับ อีกอย่างคือ แบตหมดไวมากผมต้องซื้อสำรองมาใช้2ก้อน
เครื่องร้อนเร็ว..แต่อยากอื่น กล้องชัด เสียดี พิมง่าย ภาพสีคมชัด
มีแอฟพริเคชั่นเยอะมาก โปรแกรมต่างๆสามารถใช้ทนแทนสเป้คเครื่องได้ อาทิโปรแกรมตัดเพลง อ่านไฟล์วีดีโอ มีทุกอย่าง แต่ผมรอ3G ais เพราะยังไม่ครอบคลุมฝั่งธนบุรี ปายปีถึงใช้ได้คับเล่นไวไฟไปก่อน
pookiezz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 18:42  

ตัวนี้มีกล้องหน้ารึป่าวคะ
แบบว่า กล้องหน้าที่ใช้ถ่ายรูปตัวเองได้อ่ะค่ะ
ไม่ใช่มีแค่กล้องหลอกๆ
แต่ใช้งานไม่ได้เหมือนบางรุ่นบางยี่ห้อ
รบกวนผู้รู้ตอบทีค่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 10:38  

^
ไม่มีกล้องหน้าครับ
Notgade
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2011 20:42  

ซื้อมาตั้งแต่เปิดตัว งาน Mobile expo เมื่อ กุมภา 54 ใช้ดีเหมือนกันครับ
ทำตกหลายครั้ง โดนรถทับครั้งนึง ทนดีครับ เครื่องอาจจะค้างบ้าง
เพราะซีพียูไม่สูงมาก แต่ถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ก็หาย
เครื่องเปิดตัวมาหลายเดือน แต่เพิ่งจะเห็นโฆษณา
ปัจจุบัน มีแอนดรอยตัวใหม่ๆ ออกมาเยอะครับ เลือกซื้อกันได้ตามงบเลยครับ
Notgade
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2011 20:42  

ซื้อมาตั้งแต่เปิดตัว งาน Mobile expo เมื่อ กุมภา 54 ใช้ดีเหมือนกันครับ
ทำตกหลายครั้ง โดนรถทับครั้งนึง ทนดีครับ เครื่องอาจจะค้างบ้าง
เพราะซีพียูไม่สูงมาก แต่ถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่ก็หาย
เครื่องเปิดตัวมาหลายเดือน แต่เพิ่งจะเห็นโฆษณา
ปัจจุบัน มีแอนดรอยตัวใหม่ๆ ออกมาเยอะครับ เลือกซื้อกันได้ตามงบเลยครับ
ง้งงง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2011 21:24  

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีพึ่งถอยเครื่องมาสดๆร้อนๆ ทำไมตอนผมโหลดแอปแล้วมันขึ้นว่ามีเนื้อที่มีในอุปกรณ์ไม่เพียงพออ่ะครับ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ดาวโหลดอะไรลงเครื่องเลย แล้วไม่ทราบว่าแอปที่โหลดลงมันเก็บลงที่การ์ดหรือว่าเก็บลงตัวเครืองอะครับ แก้ไขยังไงดีครับแนะนำหน่อย
jinn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2011 23:44  

กำลังหาเครื่องให่มอยู่ครับ
ss cooper
welcom a99
moto defy

เล้งไว้ 3 รุ่นนี้อ่ะครับ
ตอนนี้ราคาแต่ละเครื่องประมาณเท่าไหร่แล้วครับ
วัดกันแล้ว ตัวไหนน่าจับจองกว่ากัน
ในความต้องการ
- กล้องชัดหน่อย
- เสียงเพลงดีๆหน่อย
- จะเอาไปใช้เป็น gps ในบางเวลา(ขับรถ)
- ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์หรอกครับ
- ฟัง fm ตัวไหนชัดดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 14:50  

สอบถามนิดหน่อยค่ะ

อยากจะใช้งานอีเมลในคูเปอร์ นอกจากจีเมล เช่น ฮอทเมล หรือเมลบริษัท
จะต้องตั้งค่าอะไรยังไงบ้างคะ ลองทำดูแล้วแต่ยังใช้ไม่ได้

รบกวนด้วยนะคะ
khaelfar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2011 20:05  

รุ่นนี้ เล่น apps ebuddy ได้ไหมคะ
Per'Jer
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 16:16  

แนะนำหน่อยครับ รุ่นนี้กับ โซนี่ ไล๊ วิท วอคแมน .. เน้นกล้องๆๆๆ Surprised
CONMAN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 13:47  

มัน บล็อคเบอร์โทรได้ไหมครับ เบื่อเซลลขายประกันรถ
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 20:26  

ตัวนี้มีปัญหาอไรบ้างครับ [รีบๆ]บอกหน่อยนะครับ

.................ขอบคุณครับ (:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: