Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15 ... 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9661623
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 11:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปจองมาเรียบร้อยแล้วเมื่อวานตอนเย็น เครื่องของทรู ไม่รู้จะได้ของหรือโปรโมชั้นเหมือน 1000 คนแรกหรือเปล่า
ได้มาละ แจ่มโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 13:48  

[quote="boy3393"]ไปจองมาเรียบร้อยแล้วเมื่อวานตอนเย็น เครื่องของทรู ไม่รู้จะได้ของหรือโปรโมชั้นเหมือน 1000 คนแรกหรือเปล่า[/quote]

............................................................................................
ได้เครื่องมาละ เฉพาะคนวงใน ระดับใหญ่ๆ พอดีรู้จักกับคนสนิทของเค้าเลยได้มาเล่นเครื่องนึง แต่เค้าขอตังเพิ่มพันบาท ก็เลยตัดใจ เอาเสียเลย แจ่มมาก สุดปลื้ม นั่งยิ้มดูมันทั้งวัน หน้าจอที่สามารถใส่รูปได้นั้น สามารถย่อใด้สี่ส่วน แจ่มโคตรๆ หลงรักสุดใจขาดดิ้น เมมในตัว สิบหกกิ๊ก ปุ่มเพิ่มลดเสียงอยู่ด้านซ้าย ไม่มีปุ่มกล้อง ที่ชาร์ตอยู่ด้านล่าง หัวชาร์ตยังเป็นพินกลมๆเหมือนเดิมเวลาชาร์ตต้องคอยเสียบแน่นๆๆ (แต่เสปคคร่าวๆทุกคนก็คงทราบดีอยู่แล้ว )
ยังไม่มีเคสใส่ กล้องแจ่มมาก กล้องหน้าก็เจ๋ง เล่นเนตลื่นปรื๋อเลย การแตะสัมผัสหน้าจอก็เจ๋งเป้ง ไม่เสียดายตังเลยแม่จะเสียเพิ่มอีกหนึ่งพัน แต่ก็โอเค พอดีตังมันมีก็เลยไม่อยากรอ ไม่งั้นเดี๋ยวใช้ตังหมดก่อน เพิ่งชาร์ตมะคืน วันนี้จะลองเล่นแล้วจะมาบอกใหม่ ผมลงรูปในนี้ไม่เป็น ใครช่วยสอนหน่อยครับ
kitti-wattana.p
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 13:53  

............................................................................................
ได้เครื่องมาละ เฉพาะคนวงใน ระดับใหญ่ๆ พอดีรู้จักกับคนสนิทของเค้าเลยได้มาเล่นเครื่องนึง แต่เค้าขอตังเพิ่มพันบาท ก็เลยตัดใจ เอาเสียเลย แจ่มมาก สุดปลื้ม นั่งยิ้มดูมันทั้งวัน หน้าจอที่สามารถใส่รูปได้นั้น สามารถย่อใด้สี่ส่วน แจ่มโคตรๆ หลงรักสุดใจขาดดิ้น เมมในตัว สิบหกกิ๊ก ปุ่มเพิ่มลดเสียงอยู่ด้านซ้าย ไม่มีปุ่มกล้อง ที่ชาร์ตอยู่ด้านล่าง หัวชาร์ตยังเป็นพินกลมๆเหมือนเดิมเวลาชาร์ตต้องคอยเสียบแน่นๆๆ (แต่เสปคคร่าวๆทุกคนก็คงทราบดีอยู่แล้ว )
ยังไม่มีเคสใส่ กล้องแจ่มมาก กล้องหน้าก็เจ๋ง เล่นเนตลื่นปรื๋อเลย การแตะสัมผัสหน้าจอก็เจ๋งเป้ง ไม่เสียดายตังเลยแม่จะเสียเพิ่มอีกหนึ่งพัน แต่ก็โอเค พอดีตังมันมีก็เลยไม่อยากรอ ไม่งั้นเดี๋ยวใช้ตังหมดก่อน เพิ่งชาร์ตมะคืน วันนี้จะลองเล่นแล้วจะมาบอกใหม่ ผมลงรูปในนี้ไม่เป็น ใครช่วยสอนหน่อยครับ
mrwait
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 14:16  

kitti-wattana.p ผู้เขียน:

ผมอยากทราบอะไรหน่อยครับ ถ้าคุณมีอยุ่ในครอบครองจิงๆตอนนี้ อยากทราบว่า พอถ่ายรูป เฟรชที่ออกมามันขึ้นในลักษณะยังไงครับ เหมือนกับโนเกียอะเปล่า หรือยังไง วานช่วยตอบหน่อยนะครับ มีวิดิดอไห้ดูหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ Surprised
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 14:54  

?สรุปจบ ก็เป็นอันว่า เราสามารถใช้ Galaxy S2 ได้ใน 2 Style สิน๊ะ
1 Classy style หรูๆ วันสบายๆ หรือใน Office ก็ ตัวเดิมๆไม่ต้องใส่ case อะไร ให้ดูรกรุงรัง(อันนี้แล้วแต่ใครชอบน๊า มะได้ว่าใคร) คงมีสายคล้องมือสวยๆ เพิ่มสักเส้น กันหัวใจสลายตอน น้องขิง ตกลงไปกระจายกับพื้น
...บนโต๊ะก็จะมี Desktop Dock ไว้วางและ charge ไฟ ตะแคงดู MV ที่ชอบเล่นเพลินๆ สามารถ ต่อสายลำโพงนอกได้ด้วย Dock ขนาดกระทัดรัดไส่กระเป๋าเดินทางได้ไม่กินที่

2 Adventure style ก็แนวลุยๆ ท่องเที่ยว Out door ถ่ายภาพถ่าย VDO เข้า Net ,Social network ได้ทั้งวันไม่ต้องกังวลเรื่อง Battery(หรือเปล่า เอาน่าคงอึดพอควรเลยล่ะ)
Power Pack (Extended Rechargable battery with 1300mAh) รวม Battery ในตัวเครื่องอีก 1650 mAh ก็เข้าไป 2950 mAh แต่น้ำหนักรวมก็คงเพิ่มอีกประมาณไว้คร่าวๆว่า 60 gram รวมน้ำหนักเครื่อง 114 gram ก็ 174 gram ก็กรรมทีเดียว หนักมาก แต่ก็คง ok สำหรับ การออกลุยแบบ Out door กัน

ขอขอบคุณข้อมูลจากคุณnestle:
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10624054/T10624054.html

ข้อมูลPower Pack (Extended Battery):
http://www.clove.co.uk/samsung-galaxy-s-ii-i9100-power-pack-extended-battery
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 15:58  

[quote="mrwait"][quote="kitti-wattana.p"]............................................................................................
ยังไม่มีเคสใส่ กล้องแจ่มมาก กล้องหน้าก็เจ๋ง เล่นเนตลื่นปรื๋อเลย การแตะสัมผัสหน้าจอก็เจ๋งเป้ง ไม่เสียดายตังเลยแม่จะเสียเพิ่มอีกหนึ่งพัน แต่ก็โอเค พอดีตังมันมีก็เลยไม่อยากรอ ไม่งั้นเดี๋ยวใช้ตังหมดก่อน เพิ่งชาร์ตมะคืน วันนี้จะลองเล่นแล้วจะมาบอกใหม่ ผมลงรูปในนี้ไม่เป็น ใครช่วยสอนหน่อยครับ[/quote]

ผมอยากทราบอะไรหน่อยครับ ถ้าคุณมีอยุ่ในครอบครองจิงๆตอนนี้ อยากทราบว่า พอถ่ายรูป เฟรชที่ออกมามันขึ้นในลักษณะยังไงครับ เหมือนกับโนเกียอะเปล่า หรือยังไง วานช่วยตอบหน่อยนะครับ มีวิดิดอไห้ดูหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ :o[/quote]
..............................................................................

ผมลงรูปลงในโพสต์นี้ไม่เป็น ยังไง ส่งเมลล์มาสิครับ ผมจะส่งรูปไปให้ดู เฉพาะคนที่จริงใจอยากดูนะ ไม่ใช่พวก อวดหรือคิดว่าเขาโกหก ถ้าเป็นพวกอย่างที่ว่า ผมไม่ส่งเมลล์ให้ดู แต่ ถ้าอยากดูเพราะอยากรู้ผมก็ยินดีจะถ่ายแล้วส่งทางเมลล์ให้ดูนะ ผมเองก็ยังงง กับคำว่า เฟรช ของคุณนะ ยังไงส่งเมลล์มานะ แล้วจะถ่ายรูปหน้าจอตอนเข้าเมนูกล้องไปให้
AirJu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 16:03  

ตั้งแต่ คนที่ 1001 ไปจนถึงคนที่เท่าไหร่ ที่ได้ของแถมแค่บางส่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 16:08  

ใครพอจะทราบไหมครับ ว่า ตั้งแต่คนที่1,001 ไปจนถึงคนที่เท่าไหร่ครับ
ที่ยังพอจะได้ของแถมอยู่บ้าง รบกวนตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 16:35  

สอบถามตัวแทนจำหน่ายไกล้บ้าน แน่นอนกว่าครับ ถามไปเรื่อยๆดีกว่า เพราะของแถมสองตัวนี่ราคามันไม่เบาอยู่เหมือนกัน ผมเองก็ถามๆอยู่ยังไม่มีใครตอบได้เลยอาจต้องรอตอนของเข้ามาเต็มตลาดก่อนก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 17:38  

ais ได้แถม2อย่าง โปรดาต้า399บาท
True แถมด๊อกอย่างเดียวแต่ฟรีแพ๊คเกจใหญ่ให้6เดือน
Dtacเมื่อวานน่าจะดีสุด แต่วันนี้ห่วยสุดละ ไม่แถมไรให้เลย จองราคาเต็ม โปรก็ตอบไม่ได้ว่าจะให้ไรได้มั่ง แถมพูดจาไม่ดี ไม่สนใจลูกค้า

สรุปย้ายค่ายมาเอไอเอสมันวันนี้ล่ะ
ชอบๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 17:43  

จริงๆ อยากให้มีฝาหลังเป็น Accessories ซื้อเปลี่ยนแบบเป็นหนังสีน้ำตาลอะไรหรูๆอะไรประมาณเนี๊ยะไม่อยากใส่เคสอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:22  

อยากได้ Power pack อ่าไม่รู้มีใครขายควบแบบลดราคาลงมาหน่อย ไส่แล้วดูเท่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:54  

Battery power pack ตัวนี้ราคาสองพันขึ้นอยู่แล้ว ผมว่าคุณผู้หญิงส่วนใหญ่คงไม่ใช้หรอกเพราะจะทำให้เครื่องหนักและใหญ่มากขึ้น ท่านใดที่ได้เครื่อจอง 1000 เครื่องแรกไม่ใช้ ประกาศขายได้เลยนะครับ GS2 มันเป็นเครื่องดังเดี๋ยวก็มีบริษัทผลิตแบตทำออกมาขายแน่ ราคาจะไม่แพงเท่าของแท้ด้วย Commy ทำด่วนนนน เอาหลายสีเลย ผมอยากได้สีน้ำเงิน หรือแดงเข้มจะตัดกับสีตัวเครื่องดี
mrwait
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 19:33  

[quote="kitti-wattana.p"]
ผมลงรูปลงในโพสต์นี้ไม่เป็น ยังไง ส่งเมลล์มาสิครับ ผมจะส่งรูปไปให้ดู เฉพาะคนที่จริงใจอยากดูนะ ไม่ใช่พวก อวดหรือคิดว่าเขาโกหก ถ้าเป็นพวกอย่างที่ว่า ผมไม่ส่งเมลล์ให้ดู แต่ ถ้าอยากดูเพราะอยากรู้ผมก็ยินดีจะถ่ายแล้วส่งทางเมลล์ให้ดูนะ ผมเองก็ยังงง กับคำว่า เฟรช ของคุณนะ ยังไงส่งเมลล์มานะ แล้วจะถ่ายรูปหน้าจอตอนเข้าเมนูกล้องไปให้[/qute]

แฟลชที่ผมหมายถึงคือ แฟลชกล้องอะครับ พอถ่ายรูปไรงี้มันจะมีแสงเฟลชออกมา ลักษณะตอนเฟลชขึ้นมันเปนยังไงอะครับ Smile
harit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 20:49  

ถามคนที่ใด้เครื่องแล้วหน่อยครับ ว่าตกลงเวลาถ่ายรูปมันปิดเสียงใด้หรือไม่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 22:52  

วันที่ 3 มิถุนายน เวลา 20.00 น ไปจอง SSGII ค่าย True มา เค้าบอกแถม ไอ้ 2 อย่างอยู่ ได้รับอยู่แล้ว

ว่าแต่พอไปรับของ หลังจากจองนี้ต้องจ่ายเงินสด หรือผ่อนหรือบัตรเครดิตได้ครับ ลืมถาม
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 23:40  

harit ผู้เขียน:
ถามคนที่ใด้เครื่องแล้วหน่อยครับ ว่าตกลงเวลาถ่ายรูปมันปิดเสียงใด้หรือไม่ครับ

...มี application ที่เข้าไปปิดเสียงได้น๊ะ ยังไม่ได้เครื่องเลยไม่ได้สนใจจะ download มา ใน HD2 นี่เข้าไปปิดเสียงได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 04:02  

http://mxphone.com/update/9995/Galaxy-S-II-Pre-booking-1000-3
โปรโมชั่นของคนตั้งแต่1001ขึ้นไป

สรุปก็ไม่ได้ต่างกันมาก

อันนี้ของคนตั้งแต่ 1-1000
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.mxphone.com/update/9958/Galaxy-S-II-Battery-Power-Pack-1-1000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 07:32  

[quote="Grace71"][quote="harit"]ถามคนที่ใด้เครื่องแล้วหน่อยครับ ว่าตกลงเวลาถ่ายรูปมันปิดเสียงใด้หรือไม่ครับ[/quote]
[img]http://photos3.fotosearch.com/bthumb/ULY/ULY150/u18159833.jpg[/img][color=olive]...มี application ที่เข้าไปปิดเสียงได้น๊ะ ยังไม่ได้เครื่องเลยไม่ได้สนใจจะ download มา ใน HD2 นี่เข้าไปปิดเสียงได้เลย[/color][/quote]
.,

ที่เมนูกล้องไม่มีแทบ short sound settingครับ, เมื่อเช้าตื่นมาลองเล่นแล้วเจอทิป เช่น เอามือจับตัวเครื่องใช้สองนิ้วโป้งกดตรงไหนก็ได้พร้อมกันมันจะสามารถ reduce หรือ enlarge screen ได้ เวลาที่เราแตะหน้าจอค้างแล้วอยากลากไอค่อนไปไว้อีกหน้าก็แค่แตะไอค่อนนั้นแล้วตะแคงเครื่องไปทางซ้ายขวามันก็จะไปของมันเอง(นิ้วที่แตะไอค่อนยังคงแตะอยู่)จนกว่าจะถึงหน่าหรือจุดที่เราพอค่อยปล่อย อีกอันคือเอาฝ่ามือตบเบาๆสองครั้งที่หัวเครื่อง มันจะเข้าสู่ voice talk แค่นี้ก่อนนะครับ ผมอยากให้มีคนสอนผมลงรูปในนี้อ่ะจะได้แชร์กันเพราะผมเองก็ยังไม่รู้อีกแยะเลย ขอบคุณครับ
lunix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 08:23  

Anonymous ผู้เขียน:
วันที่ 3 มิถุนายน เวลา 20.00 น ไปจอง SSGII ค่าย True มา เค้าบอกแถม ไอ้ 2 อย่างอยู่ ได้รับอยู่แล้ว

ว่าแต่พอไปรับของ หลังจากจองนี้ต้องจ่ายเงินสด หรือผ่อนหรือบัตรเครดิตได้ครับ ลืมถาม

เพื่อนผมบอกไปวันที่สองก็ยังได้ฟรี5เดือนนะ สรุปคือได้เหมือนวันแรกพันคนแรกทุกประการเลย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 10:50  

ที่เมนูกล้องไม่มีแทบ short sound settingครับ

...เค้ามี Program เล็กๆที่สามารถปิดเสียงกล้องได้จ้า Gingerbread เป็น Android 2.3.3 version ใหม่ เดี๋ยวคงมี Developer เขียนมาให้ใช้กัน ตรงนี้สำคัญมาก ตอนที่เราอยากจะถ่ายเอกสารจากห้องสมุดที่มีคนอื่นอ่านหนังสืออยู่ด้วย เสียงกล้องจะไปรบกวนเค้าได้
เมื่อเช้าตื่นมาลองเล่นแล้วเจอทิป เช่น เอามือจับตัวเครื่องใช้สองนิ้วโป้งกดตรงไหนก็ได้พร้อมกันมันจะสามารถ reduce หรือ enlarge screen ได้ เวลาที่เราแตะหน้าจอค้างแล้วอยากลากไอค่อนไปไว้อีกหน้าก็แค่แตะไอค่อนนั้นแล้วตะแคงเครื่องไปทางซ้ายขวามันก็จะไปของมันเอง(นิ้วที่แตะไอค่อนยังคงแตะอยู่)จนกว่าจะถึงหน่าหรือจุดที่เราพอค่อยปล่อย อีกอันคือเอาฝ่ามือตบเบาๆสองครั้งที่หัวเครื่อง มันจะเข้าสู่ voice talk แค่นี้ก่อนนะครับ

?อันนี้ทราบๆกันแล้วเพราะดู Preview รอกันจนตาแฉะเป็นรายๆไป
ผมอยากให้มีคนสอนผมลงรูปในนี้อ่ะจะได้แชร์กันเพราะผมเองก็ยังไม่รู้อีกแยะเลย ขอบคุณครับ

...การ post ภาพใน Siamphone web board
1_Computer > Online > http://imageshack.us/ ใช้ง่ายไม่มากเรื่อง > สมัครสมาชิก เพื่อจะได้ Direct link ของภาพ ความจริง web ฝากภาพมีอีกมาก แต่ส่วนหนึ่งไม่สามารถนำมา post ได้ ภาพที่ post ได้ ตอนท้ายของ Address ภาพ จะลงท้ายด้วย .jpg เช่นภาพที่ post นี้ http://img546.imageshack.us/img546/2720/tme2011.jpg
2_การเตรียมภาพ ใช้ Program Photo Editor ในที่นี้ใช้ Photoshop
_ทำการลดขนาดภาพ(Resize)โดยด้านกว้างของภาพไม่เกิน 600px ไม่งั๊นภาพจะถูก resize โดย SP
_ไปที่ File > Save for web > ด้านขวา เลือกสกุลภาพเป็น JPG > Quality เลือก 75% พอ
_การทำทั้งหมดนี้เพื่อให้ file ภาพมีขนาดเบาไม่ถ่วงหน้า Web board เพื่อนๆจะได้เข้ามาง่าย ถ้าต้องการ post ภาพขนาดใหญ่ ควร post แต่ URL ของภาพเท่านั้น
3_Internet Browser > http://imageshack.us/ (หลังจากสมัครสมาชิคแล้ว) > Browse > ก็ไปที่เก็บภาพไว้ใน Comp.> Up load > รอจน Window เปลี่ยนไป ด้านซ้าย copy Direct link มาเก็บไว้ หรือทดลองนำไป paste ที่ New Window ดูว่าเห็นภาพหรือไม่
4_เมื่อต้องการทำมา post ในหน้า Post & Reply ของ SP ก็ past link ภาพนั้นลงไป แล้ว drag ทำ hi-light URL ภาพทั้งหมด > ด้านบนของหน้านี้ click ที่ Tab IMG. จะเกิดคำว่า [img]ต้น URL และ [/img]ท้าย URL หรือจะพิมพ์ปิดหัวท้าย URL ของภาพเองก็ได้
5_การนำภาพจาก Website อื่นๆมา post > click ขวาที่ภาพนั้น เลือก Properties แล้ว copy URL ของภาพนั้นมา จำไว้ว่า ท้าย URL จะต้องมีคำว่า .jpg เสมอ ถ้ามีตัวอักษรใดๆ ต่อท้ายให้ตัดออกไป
6_สำเร็จล่ะ Have fun..

Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 10:59  

[quote="mrwait"][quote="kitti-wattana.p"]
ผมลงรูปลงในโพสต์นี้ไม่เป็น ยังไง ส่งเมลล์มาสิครับ ผมจะส่งรูปไปให้ดู เฉพาะคนที่จริงใจอยากดูนะ ไม่ใช่พวก อวดหรือคิดว่าเขาโกหก ถ้าเป็นพวกอย่างที่ว่า ผมไม่ส่งเมลล์ให้ดู แต่ ถ้าอยากดูเพราะอยากรู้ผมก็ยินดีจะถ่ายแล้วส่งทางเมลล์ให้ดูนะ ผมเองก็ยังงง กับคำว่า เฟรช ของคุณนะ ยังไงส่งเมลล์มานะ แล้วจะถ่ายรูปหน้าจอตอนเข้าเมนูกล้องไปให้[/qute]

แฟลชที่ผมหมายถึงคือ แฟลชกล้องอะครับ พอถ่ายรูปไรงี้มันจะมีแสงเฟลชออกมา ลักษณะตอนเฟลชขึ้นมันเปนยังไงอะครับ :)[/quote]

นส่วนของกล้องที่มีคนถามมานั้น ผมลองแล้วครับ มันถ่ายแนวตั้งแต่เวลาดูมันจะเป็นแนวนอน แต่เราสามารถดูแนวตั้งได้ งงไหม คือระบบมันจะเป็นแนวนอน แต่ภามวีดีโอที่เราถ่ายมันถ่ายแอนวตั้งเมนจะไม่เอียงแนวนอนตามเครื่องน่ะ
แต่ แจ่มโคตรๆๆๆๆครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 11:00  

[quote="Grace71"][img]http://img546.imageshack.us/img546/2720/tme2011.jpg[/img]
[quote="kitti-wattana.p"]ที่เมนูกล้องไม่มีแทบ short sound settingครับ[/quote]
[color=olive]...เค้ามี Program เล็กๆที่สามารถปิดเสียงกล้องได้จ้า Gingerbread เป็น Android 2.3.3 version ใหม่ เดี๋ยวคงมี Developer เขียนมาให้ใช้กัน ตรงนี้สำคัญมาก ตอนที่เราอยากจะถ่ายเอกสารจากห้องสมุดที่มีคนอื่นอ่านหนังสืออยู่ด้วย เสียงกล้องจะไปรบกวนเค้าได้[/color]
[quote="kitti-wattana.p"]เมื่อเช้าตื่นมาลองเล่นแล้วเจอทิป เช่น เอามือจับตัวเครื่องใช้สองนิ้วโป้งกดตรงไหนก็ได้พร้อมกันมันจะสามารถ reduce หรือ enlarge screen ได้ เวลาที่เราแตะหน้าจอค้างแล้วอยากลากไอค่อนไปไว้อีกหน้าก็แค่แตะไอค่อนนั้นแล้วตะแคงเครื่องไปทางซ้ายขวามันก็จะไปของมันเอง(นิ้วที่แตะไอค่อนยังคงแตะอยู่)จนกว่าจะถึงหน่าหรือจุดที่เราพอค่อยปล่อย อีกอันคือเอาฝ่ามือตบเบาๆสองครั้งที่หัวเครื่อง มันจะเข้าสู่ voice talk แค่นี้ก่อนนะครับ[/quote]
[color=blue]?อันนี้ทราบๆกันแล้วเพราะดู Preview รอกันจนตาแฉะเป็นรายๆไป[/color]
[quote="kitti-wattana.p"]ผมอยากให้มีคนสอนผมลงรูปในนี้อ่ะจะได้แชร์กันเพราะผมเองก็ยังไม่รู้อีกแยะเลย ขอบคุณครับ[/quote]
[color=red]...การ post ภาพใน Siamphone web board[/color]
[color=blue]1_Computer > Online > http://imageshack.us/ ใช้ง่ายไม่มากเรื่อง > สมัครสมาชิก เพื่อจะได้ Direct link ของภาพ ความจริง web ฝากภาพมีอีกมาก แต่ส่วนหนึ่งไม่สามารถนำมา post ได้ ภาพที่ post ได้ ตอนท้ายของ Address ภาพ จะลงท้ายด้วย .jpg เช่นภาพที่ post นี้ http://img546.imageshack.us/img546/2720/tme2011.jpg
2_การเตรียมภาพ ใช้ Program Photo Editor ในที่นี้ใช้ Photoshop
_ทำการลดขนาดภาพ(Resize)โดยด้านกว้างของภาพไม่เกิน 600px ไม่งั๊นภาพจะถูก resize โดย SP
_ไปที่ File > Save for web > ด้านขวา เลือกสกุลภาพเป็น JPG > Quality เลือก 75% พอ
_การทำทั้งหมดนี้เพื่อให้ file ภาพมีขนาดเบาไม่ถ่วงหน้า Web board เพื่อนๆจะได้เข้ามาง่าย ถ้าต้องการ post ภาพขนาดใหญ่ ควร post แต่ URL ของภาพเท่านั้น
3_Internet Browser > http://imageshack.us/ (หลังจากสมัครสมาชิคแล้ว) > Browse > ก็ไปที่เก็บภาพไว้ใน Comp.> Up load > รอจน Window เปลี่ยนไป ด้านซ้าย copy Direct link มาเก็บไว้ หรือทดลองนำไป paste ที่ New Window ดูว่าเห็นภาพหรือไม่
4_เมื่อต้องการทำมา post ในหน้า Post & Reply ของ SP ก็ past link ภาพนั้นลงไป แล้ว drag ทำ hi-light URL ภาพทั้งหมด > ด้านบนของหน้านี้ click ที่ Tab IMG. จะเกิดคำว่า [img]ต้น URL และ [/img]ท้าย URL หรือจะพิมพ์ปิดหัวท้าย URL ของภาพเองก็ได้
5_การนำภาพจาก Website อื่นๆมา post > click ขวาที่ภาพนั้น เลือก Properties แล้ว copy URL ของภาพนั้นมา จำไว้ว่า ท้าย URL จะต้องมีคำว่า .jpg เสมอ ถ้ามีตัวอักษรใดๆ ต่อท้ายให้ตัดออกไป
6_สำเร็จล่ะ Have fun..[/color]
[img]http://photos3.fotosearch.com/bthumb/CSP/CSP040/k0402299.jpg[/img][/quote]

สุดยอด ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองทำแล้วส่งให้ดูครับ แต่กว่าจะทำได้เพื่อนๆอาจจะมีใช้กันแล้วกระมัง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 11:25  

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองทำแล้วส่งให้ดูครับ แต่กว่าจะทำได้เพื่อนๆอาจจะมีใช้กันแล้วกระมัง

...Ur Welcome..บรรยากาศของงานน่าเบื่อ เหมือนตลาดนัด น่าจะใช้ Impact Arena เมืองทองหรือที่ที่กว้างกว่านี้ มีที่เดินสบาย มีร้านเครื่องดื่มหรือ snack food นังพัก แก้หิว อะไรได้ด้วย ค่อยสมกับเป็นงานแบบ Exhibition แบบงาน Motor show หน่อย ปีหน้าถ้าจัดแบบนี้ไม่ไปเดินแน่.
รอจำหน่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 11:39  

กาแล๊คซี่ เอส2 ตัวนี้กระแสแรงดีจริงๆครับ
ขนาดบางคนที่เชียร์ Winmo ว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ ต้องรอซื้อ Winmo นะ
ยังไปซื้อ เอส2 มาใช้เองเลย ผมก็รอซื้ออยู่นะครับ ไม่อยากจอง รอซื้อตอนวางขายแล้วดีกว่า
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 12:01  

โฮ..แล้วตัวจริงเมื่อไรจะมาต่างจังหวัดล่ะครับ..อยากเห็น อยากได้..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยุ่ที่งานครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 12:34  

ตอนนี้ของแถมทุกอย่างไม่มีแล้วครับไว้รอซื้อตอนเครียงมาน่าจะดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:13  

lunix ผู้เขียน:

เพื่อนผมบอกไปวันที่สองก็ยังได้ฟรี5เดือนนะ สรุปคือได้เหมือนวันแรกพันคนแรกทุกประการเลย

ของผมเห็นเค้าบอกได้ ของแถม 2 อย่าง กับโปรโมชั่นพวก 5 in 1 ไม่ได้ 5เดือน เพราะอ่านใน ใบประกาศ 5 เดือน มันของ 1000 คนแรก แต่ผมจองเครื่องเปล่าไป
เมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:27  

รอจำหน่าย ผู้เขียน:
กาแล๊คซี่ เอส2 ตัวนี้กระแสแรงดีจริงๆครับ
ขนาดบางคนที่เชียร์ Winmo ว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ ต้องรอซื้อ Winmo นะ
ยังไปซื้อ เอส2 มาใช้เองเลย ผมก็รอซื้ออยู่นะครับ ไม่อยากจอง รอซื้อตอนวางขายแล้วดีกว่า

winmo ยังมีชีวิตอยู่อีกเหรอครับ
เมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:28  

"สายชาร์จกลมๆต้องเสียให้แน่น"

นี่มันโนเกียป่ะครับ พี่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:41  

รบกวนสอบถามครับ คือถ้าไม่ได้จองในงานจองผ่าน serenade นี่ยังได้ของแถมแบบพันคนหลังมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:48  

แล้วคน ตจว จองไหนเนี่ย

อยากได้เหมือนกันนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 14:50  

Adventure style คุณเกรซโพสซะ ทำให้ผมอยากได้ตัว power pack เป็นสีน้ำตาลลายไม้เลย เกิดกิเลสเพิ่มอีกแล้วเรา เอาของเดิมไปติดสติคเกอร์ไม่รู้จะมีที่ทำหรือเปล่านะ
ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:13  

วันนี้ผมไปจองที่ บูท Dtac มาสิ่งที่ได้เน็ตไม่จำักัด 8 เดือน บัตรเติมเงินมั้ง 2000บาท 0% 10เดือน
ส่วน Desktop dock อด เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:37  

อยากได้ Power pack ง่ะ ใครจาขายบอกด้วยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:42  

อยกาขายบัตร คอนเสริต JN
ำด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 16:59  

ถ้าได้เครื่องมาแล้วจะขายให้นะ Power pack ถ้าขาย 1800 จะซื้อไหม
bkk_6699
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 17:05  

[quote="ำด"]ถ้าได้เครื่องมาแล้วจะขายให้นะ Power pack ถ้าขาย 1800 จะซื้อไหม[/quote]

ซื้อครับ
ขอจองคิวแรก

bkk_6699@hotmail.com

รบกวนด้วยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:13  

ฝันที่หายไป ผู้เขียน:
โฮ..แล้วตัวจริงเมื่อไรจะมาต่างจังหวัดล่ะครับ..อยากเห็น อยากได้..

dtac เปลี่ยนใจ เปิดรับจอง Samsung Galaxy S II แล้ว
โดย: shyboy เมื่อ: 04/06/2554 : 02.04.02น
จากเดิมในวันที่ 4-5 มิถุนายนนี้ ในงาน Thailand Mobilre Expo 2011 Hi-End ทาง dtac ได้ประกาศไม่รับจอง แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจเปิดรับจองแล้ว

จากเดิมที่ dtac ปิดรับจอง Samsung Galaxy S II ในวันเสาร์ที่ 4 และ อาทิตย์ที่ 5 มิถุนายนนี้ ล่าสุดเมื่อเวลาตี 1 ครึ่งของวันวันที่ 4 dtac ได้แจ้งว่า ได้เปลี่ยนให้มีการจองเครื่อง Samsung Galaxy S II ตามปกติ แต่จะไม่มี Desktop Dock และ แบตเตอรี่ Power Pack แถมให้กับลูกค้า นอกจากนี้ยังรวมถึงส่วนลดค่าโทรอีกด้วย

แต่ทาง dtac ยังให้สิทธิ์ในการให้ลูกค้ารับสิทธิ์ Internet Data Package สุดคุ้มรองรับการใช้งานจากดีแทคเพียง 449 บาท/เดือน ใช้งานอินเทอร์เน็ต Unlimited โทรฟรี 350 นาที/เดือน นานสูงสุด 8 เดือน และที่สำคัญลูกค้าสามารถจองเครื่องได้โดยไม่ต้องวางเงินมัดจำ 1,000 บาท

ผู้ที่สนใจ สามารถไปลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิ์ได้ นะครับ แต่ที่แน่ๆ เครื่องมีจำนวนจำกัด นะครับ ^ ^
http://mxphone.com/update/10030/dtac-Samsung-Galaxy-S-II
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:14  

ตอนนี้มีบัตรส่วนลดค่าโทรDtac 500บาท/2ใบ ใครอยากได้บอกผม ราคากันเอง Laughing Laughing Laughing
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:14  

โอเค ให้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ แต่ต้องรอหน่อยเพราะเครื่องศูนย์น่าจะได้เครื่องประมาณกรกฎา ถ้าได้power pack มาแล้วจะติดต่อไปนะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:21  

PROMOTION จอง "Galaxy S II" งาน Thailand Mobile Expo 2011 Hi-End 4-5 มิถุนายน !!
Moderator: papayatop

โปรโมชั่นจอง "Galaxy S II" ในวันที่ 4-5 มิถุนายน เฉพาะงาน Thailand Mobile Expo 2011 Hi-End เท่านั้น

เท่ากับทุกท่านสามารถจองเครื่อง Galaxy S II กับทุก Operator ตามปกติ เฉพาะ Dtac ไม่เสียค่ามัดจำแต่อย่างใด (AIS, True เสียตามปกติ) แต่ไม่มีของแถม Desktop Dock, Power Case แล้วครับ
Special thank to K'papayatop
Moderator
http://board.samsungparty.com/forum-f4/promotion-galaxy-s-ii-thailand-mobile-expo-2011-hi-end-t7171.html
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:28  

fozzyt ผู้เขียน:
ตอนนี้มีบัตรส่วนลดค่าโทรDtac 500บาท/2ใบ ใครอยากได้บอกผม ราคากันเอง Laughing Laughing Laughing

...อยากขาย Power pack เหมือนกันแหละ คงไม่ได้ใช้ แต่เสียดาย อ่ะ ไปนั่งหลังขดหลังแข็งอยู่ได้ตั้งนาน เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆพร้อมภาพที่ถ่าย SS GS2 fans ที่อยู่ไกล้ๆกันน่ารักทุกคนเลย..
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 18:38  

ลูกค้าไปยังโอเปอเรเตอร์ที่เลือกไว้ตามรูป

Special Thank to K' Moderator: papayatop
http://board.samsungparty.com/forum-f4/samsung-galaxy-s-ii-tme2011-t7152.html
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 19:17  

[quote="Grace71"][quote="kitti-wattana.p"]ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองทำแล้วส่งให้ดูครับ แต่กว่าจะทำได้เพื่อนๆอาจจะมีใช้กันแล้วกระมัง[/quote]
[color=olive]...Ur Welcome..บรรยากาศของงานน่าเบื่อ เหมือนตลาดนัด น่าจะใช้ Impact Arena เมืองทองหรือที่ที่กว้างกว่านี้ มีที่เดินสบาย มีร้านเครื่องดื่มหรือ snack food นังพัก แก้หิว อะไรได้ด้วย ค่อยสมกับเป็นงานแบบ Exhibition แบบงาน Motor show หน่อย ปีหน้าถ้าจัดแบบนี้ไม่ไปเดินแน่.[/color]

..............
คุณเกรซ ผมลองให้เพื่อนใช้ โซนี่อาร์คถ่ายแล้วมาลงในเฟสบุ๊คแต่ช้ามาก พรุ่งนี้จะลงยูทูปแล้วลองส่งใหม่ดู แบบ มือใหม่อ่ะ อยากทำเป็นกับเขาบ้าง อุตส่าห์ได้เครื่องมาแล้ว ขนาดใช้ สามจีของไอโมบายอัพแล้ว ยังอืดสุดๆ ไฟล์แค่ 168MB เอง ช้ามากเลย แต่กล้องเนียนครับ เพื่อนๆรีบจองแล้วมารีวิวส่วนอื่นๆด้วยนะครับ ของผม เผลอทำรอยนิดนึงตรงหัวเครื่องสะแล้ว เซ็งเลย อ้อ จริงอย่าคุณเกรซว่า ผมไปงานวันแรกนะ ห่วยแตกมาก งานนี้กร่อยจริงๆ ดีที่ลูกวีอพดีเอไอเอสขายให้เครื่องนึงแต่ต้องยอมควักให้มันเพิ่มพันนึง เพราะคนอื่นๆมีแต่จอง ก็เลยตัดใจเอาซะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 21:42  

[quote="S2"]โอเค ให้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ แต่ต้องรอหน่อยเพราะเครื่องศูนย์น่าจะได้เครื่องประมาณกรกฎา ถ้าได้power pack มาแล้วจะติดต่อไปนะ[/quote]

.....................

ของผมก็เครื่องศูนย์ครับ เพื่อนร๊ากกลูกวีไอพีท่านนึงของเอไอเอสเขาไม่เอาน่ะเขาไม่ชอบซัมซุง พวกระดับนั้นเค้าได้กันยังไงไม่รู้เห็นว่าระดับสุงได้กันคนละเครื่อง แต่ผมต้องยอมเสียอีกพันให้เขาไปก็เลยตัดใจซื้อทันที ได้มาเชยชมแต่ยังเล่นไม่เป็น ฮ่าๆๆ เด๋วค่อนเข้ามาดูท่านผู้รู้แล้วก็ลองเครื่องตัวเองไปด้วย อ้อ พอดีเลย เพื่อนผมมันบอกว่า แนะนำให้รูทเครื่อง ท่านใดทราบไหมครับว่ารูทแล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง
มะกี้ลองทพำวีดิโออัพเฟศไม่ได้ก็เลยอัพยูทูปปรากฏว่าช้ามากกกกกก เส็ดแล้วจะขอแบ่งปันให้ชมครับ วิดีโอให้เพื่อนถ่ายให้อาจจะไม่ใช่มือโปรต้องขออภัยนะค๊าบ
เจต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:02  

รบกวนสอบถาม .. เรื่องเวลาสนทนา ระบบตัดเสียงรอบข้าง มีไหมครับ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:02  

ss g 2 ดูดีไปหมดเสียอย่างตรงที่กล้องแปดล้านกะแฟรช ดันมาอยู่ใกล้ชิดกันเกินงาม เลยทำให้ดูเหมือนกล้องไม่ดี จริงๆของราคาแพงขนาดนี้น่าจะออกแบบให้สวยๆสักหน่อยก็น่าจะดีและสวยกว่านี้นะ คนออกแบบทราบแล้วแก้ใขด่วน Razz Razz Razz Razz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:18  

[quote]
เอาใหม่ครับ

มาแล้วคร๊าบเพื่อนๆๆ ฝีมือผมยังไม่ดีนะคร๊าบ ยังไงลองไปดูกันครับ มีอะไรแนะนำการใช้งาน ก็ยินดีน้อมรับคำแนะนำทุกท่านคร๊าบ แบบเห่อครับ โคตรจะภูมิใจกับมัน

http://www.youtube.com/watch?v=859FCpCAzss

ติชมได้เลยคร๊าบ
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:23  

เจต ผู้เขียน:
รบกวนสอบถาม .. เรื่องเวลาสนทนา ระบบตัดเสียงรอบข้าง มีไหมครับ

S2 มีไมค์2ตัวครับ เรื่องคุณภาพเสียงตอนสนทนา...รอให้ได้เครื่องก่อน เดี๋ยวผมจะลองทดสอบดู

รอ1เดือนนี่นานเหมือนกันนะเนี่ย Sad Sad Sad
เจต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:29  

เจต ผู้เขียน:

S2 มีไมค์2ตัวครับ เรื่องคุณภาพเสียงตอนสนทนา...รอให้ได้เครื่องก่อน เดี๋ยวผมจะลองทดสอบดู

รอ1เดือนนี่นานเหมือนกันนะเนี่ย Sad Sad Sad

อุอุ ได้ครับผม เนื่องจากผมก็จองในงานแต่เป็นวันนี้ จองแบบไม่วางมัดจำ เพราะที่บูทยังไม่รู้ว่าจะได้เครื่องเมื่อไหร่ครับ

แต่ถ้าใครมีเครื่องแล้วก็รบกวนแจ้งผลให้ทราบด้วยนะครับผม
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:38  

คุณเกรซ ผมลองให้เพื่อนใช้ โซนี่อาร์คถ่ายแล้วมาลงในเฟสบุ๊คแต่ช้ามาก พรุ่งนี้จะลงยูทูปแล้วลองส่งใหม่ดู แบบ มือใหม่อ่ะ อยากทำเป็นกับเขาบ้าง อุตส่าห์ได้เครื่องมาแล้ว ขนาดใช้ สามจีของไอโมบายอัพแล้ว ยังอืดสุดๆ ไฟล์แค่ 168MB เองช้ามากเลย

?หาาา 168MB นี่มันไม่เล็กน๊า net ต้องเร็วจริงๆ บ้านเรา 3G ยังปลอมๆกันอยู่เลย คงต้องใช้ net สาย upload แล้วล่ะ
กล้องเนียนครับ

...แน่อยู่แล้ว SS I8910HD เคยได้รับรางวัลTMC 2009 นั่นตั้งสองปีมาแล้ว กล้องของ SS GS2 ก็ต้องถูกพัฒนาขึ้นไปอีก
เผลอทำรอยนิดนึงตรงหัวเครื่องสะแล้ว เซ็งเลย

...อืมม ถ้าใส่ Power Pack คงกันได้เย๊อะเลย แต่ยังไม่รู้ว่าจะสู้กับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นได้แค่ไหน แต่ร่องรอยที่เกิดขึ้นมันเป็นความสัมพันธ์ระหว่างเรากับเครื่องไง อย่าคิดมากเลย ไม่งั๊นคนคงไม่เก็บของเก่าที่มีรอยตำหนิเต็มไปหมดไว้หรอก SS GS2 นานไปมันอาจไม่ได้มีมูลค่าด้านการเงิน แต่ก็มีคุณค่าทางใจ ส่วนตัวจะเก็บมือถือไว้ทุกเครื่อง จับมาเล่นทีไร เห็นร่องรอยความสัมพันธ์ก็จะจำเหตุการณ์ที่เกิดได้ทุกครั้ง ก็มีความสุขดีไปอีกแบบ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:39  

[quote="เจต"][quote="fozzyt"][quote="เจต"]รบกวนสอบถาม .. เรื่องเวลาสนทนา ระบบตัดเสียงรอบข้าง มีไหมครับ[/quote]

รอ1เดือนนี่นานเหมือนกันนะเนี่ย :( :( :([/quote]

อุอุ ได้ครับผม เนื่องจากผมก็จองในงานแต่เป็นวันนี้ จองแบบไม่วางมัดจำ เพราะที่บูทยังไม่รู้ว่าจะได้เครื่องเมื่อไหร่ครับ

แต่ถ้าใครมีเครื่องแล้วก็รบกวนแจ้งผลให้ทราบด้วยนะครับผม[/quote]
...................................................................................................

http://www.youtube.com/watch?v=859FCpCAzss

ได้ยินปุ๊บก็ดูปั๊บเลยครับ เอ มีไมค์สองตัว สังเกตดูแล้วมันอยู่ตรงไหนน๊า ตรงหันเครื่องใกล้ๆกับรูเสียบหูฟังมีรูเล็กๆหนึ่งรู กับท้ายเครื่องมีรูเกๆใกล้ๆกับรูยูเอสบี อันนั้นหรือเปล่าครับที่เรียกว่าไมค์ แหะๆๆ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:52  

คุณเกรซ

ผมอยากทำได้แบบคุณมั่งจังเลย แบบ มีกรอบข้อความและมีตัวอักษรสี เคยทำแล้วมันก็ยังเป็นสีเดิม แหะๆๆ โง่จังเรา

ถ้ามีเปิดอบรมซัมซุง คงต้องขอเป้นลูกศิษย์หน่อยละ หวังว่าโอกาสนั้นคงมีเร็วๆนี้
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบบ

:D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 23:42  

มันดีกว่า ไอโฟนสี่ ยังไง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 23:50  

คุณเกรซ ผมอยากทำได้แบบคุณมั่งจังเลย แบบ มีกรอบข้อความและมีตัวอักษรสี

...อ๋อกรอบข้อความก็จะมาจากคำไวยากรณ์ [quote="ชื่อผู้ post" ] ?copy ข้อความที่ต้องการตอบลงท้ายประโยคด้วย [/quote]
...สีก็มาจากคำไวยากรณ์[color=red,blue,อะไรก็เลือกเอาจาก box ด้านบนของ Post&Reply page]?ใส่ข้อความปิดท้ายข้อความด้วย[/color]
***ข้อที่ต้องระวังคือ ต้องไม่มีช่องว่างระหว่างคำไวยากรณ์กับข้อความ จากข้างบนเนื่องจากใส่ space หรือช่องว่างไว้จึงเห็นการแสดงวิธีได้
..การ post YouTube VDO
-ในหน้าของ Youtube นั้น click ขวาที่จอแสดงภาพ เลือก copy embed html นำมา paste ใน Note pad ก่อน หรือในหน้า Post & Reply เลยก็ได้ และต้องตัดคำสั่งชุดนี้ออก

<object style="height: 390px; width: 640px">
ก่อนที่จะ post

<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/859FCpCAzss?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/859FCpCAzss?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

ถ้ามีเปิดอบรมซัมซุง คงต้องขอเป้นลูกศิษย์หน่อยละ หวังว่าโอกาสนั้นคงมีเร็วๆนี้ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบบ Very Happy

....ก็เรียนรู้จากรุ่นพี่ๆที่ SP นี่แหละ ที่นี่เหมือนมหาวิทยาลัย On line สำหรับผู้ที่รัก Smart Phone เมื่อก่อน post ผิดถูกไงรุ่นพี่ที่ดีก็จะเข้ามาบอก ถึงตอนนี้ยังบอกตัวเองไม่ได้ว่ารู้หมดทุกเรื่องเพราะความรู้มีหลากหลาย และมีความรู้ใหม่เพิ่มขึ้นทุกวัน...
..Have fun..
tng3d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 23:50  

อ้างถึง:
คุณเกรซ

ผมอยากทำได้แบบคุณมั่งจังเลย แบบ มีกรอบข้อความและมีตัวอักษรสี เคยทำแล้วมันก็ยังเป็นสีเดิม แหะๆๆ โง่จังเรา

ไม่โง่หรอก ครับ...ผมก็ได้คุณเกรซ แหน่ะ..ที่สอนการ share คลิ๊ป
V
V
ไฮไลท์ข้อความที่ต้องการ เสร็จก็กำหนดสี เลือก Quote...หลังจากนั้น..สำคัญเลย คือ ติ๊กช่องHTMLและBB codeออก(คือเปิดใช้ code นั่นเอง)

ขออนุญาต ลงคลิปเลย...
<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/859FCpCAzss?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/859FCpCAzss?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

ขอให้มีความสูขกับ S2 ครับ ยังใช้ androidไม่เป็นเหมือนกัน..ตอนนี้ก็รอๆๆๆๆๆ
tng3d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 23:56  

อุ้ยยยยย....ไม่ทัน คุณเกรซ แฮ่ๆ....เข้ามาตอบ ซ่ะล่ะ..!!!
ว่าแต่...วันนี้อยู่ดึก แฮะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 00:08  

tng3d ผู้เขียน:
อุ้ยยยยย....ไม่ทัน คุณเกรซ แฮ่ๆ....เข้ามาตอบ ซ่ะล่ะ..!!!
ว่าแต่...วันนี้อยู่ดึก แฮะ

...คุณ tng4d อย่าไปบอกใครเชียวนา ตอนนี้เข้า FB ของเจ๊ปูจนดึกจนดื่น พรุ่งนี้ก็ต้องนอนหัวค่ำแล้ว เอ้อ ว่าแต่ไปจองกะเค้ายังล่ะ หรือจะต้องซื้อ Power Pack ทีหลังเอง เจ๋งดีเน๊อะ Samsung ช่างคิดดี ใครก็นึกไม่ถึง
..อ่ะอาหารรอบพิเศษ เฉพาะคืนวันเสาร์
mrwait
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 00:17  

@kitti-wattana.p

ไม่ทราบช่วยอัดวิดิโอตอนถ่ายรูปในที่มืดให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ Laughing

ปล.ผมหวังว่าจะได้ แบบไม่มี logo samsung บนหน้าเจอเครื่อง แต่เท่าที่เหนคงมี แต่ก็ไม่เปนไร Very Happy
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 00:39  

Grace71 ผู้เขียน:
ฝันที่หายไป ผู้เขียน:

dtac เปลี่ยนใจ เปิดรับจอง Samsung Galaxy S II แล้ว
โดย: shyboy เมื่อ: 04/06/2554 : 02.04.02น
จากเดิมในวันที่ 4-5 มิถุนายนนี้ ในงาน Thailand Mobilre Expo 2011 Hi-End ทาง dtac ได้ประกาศไม่รับจอง แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจเปิดรับจองแล้ว

จากเดิมที่ dtac ปิดรับจอง Samsung Galaxy S II ในวันเสาร์ที่ 4 และ อาทิตย์ที่ 5 มิถุนายนนี้ ล่าสุดเมื่อเวลาตี 1 ครึ่งของวันวันที่ 4 dtac ได้แจ้งว่า ได้เปลี่ยนให้มีการจองเครื่อง Samsung Galaxy S II ตามปกติ แต่จะไม่มี Desktop Dock และ แบตเตอรี่ Power Pack แถมให้กับลูกค้า นอกจากนี้ยังรวมถึงส่วนลดค่าโทรอีกด้วย

แต่ทาง dtac ยังให้สิทธิ์ในการให้ลูกค้ารับสิทธิ์ Internet Data Package สุดคุ้มรองรับการใช้งานจากดีแทคเพียง 449 บาท/เดือน ใช้งานอินเทอร์เน็ต Unlimited โทรฟรี 350 นาที/เดือน นานสูงสุด 8 เดือน และที่สำคัญลูกค้าสามารถจองเครื่องได้โดยไม่ต้องวางเงินมัดจำ 1,000 บาท

ผู้ที่สนใจ สามารถไปลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิ์ได้ นะครับ แต่ที่แน่ๆ เครื่องมีจำนวนจำกัด นะครับ ^ ^
http://mxphone.com/update/10030/dtac-Samsung-Galaxy-S-II

อ้า...ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ลองไปศูนย์ดีแทคดีกว่า...
varakas
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 02:46  

เห็นหลายๆท่านต่อแถวจองเครื่องแล้วรู้สึกอิจฉาเลย แค่ของแถมนี่ก็ถือว่าเยอะแล้วนะผมว่า ราคาก็สุดยอดอีก เฮ้ออ อยู่ตั้งเชียงใหม่จะไปจองพอเครื่องมาก็ไปรับอีก คงไม่ไหวจริงๆต้องรอให้วางขายจริงๆถึงมีโอกาสได้แตะ ตอนนี้ อัพ ROM Galaxy S เป็น 2.3.3 เล่นไปก่อน T T ยินดีกับท่านที่จองเครื่องแล้ว หวังว่าคงคุ้มค่ากับการนั่งหลังแข็ง + อดข้าว + อดน้ำ + อากาศอบอุ่น + อื่นๆ นะครับ แห่ะๆๆ รอดูตอนมันวางขายอย่างเดียว
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 03:47  

varakas ผู้เขียน:
เห็นหลายๆท่านต่อแถวจองเครื่องแล้วรู้สึกอิจฉาเลย แค่ของแถมนี่ก็ถือว่าเยอะแล้วนะผมว่า ราคาก็สุดยอดอีก เฮ้ออ อยู่ตั้งเชียงใหม่จะไปจองพอเครื่องมาก็ไปรับอีก คงไม่ไหวจริงๆต้องรอให้วางขายจริงๆถึงมีโอกาสได้แตะ ตอนนี้ อัพ ROM Galaxy S เป็น 2.3.3 เล่นไปก่อน T T ยินดีกับท่านที่จองเครื่องแล้ว หวังว่าคงคุ้มค่ากับการนั่งหลังแข็ง + อดข้าว + อดน้ำ + อากาศอบอุ่น + อื่นๆ นะครับ แห่ะๆๆ รอดูตอนมันวางขายอย่างเดียว

ผมไม่รู้ว่าคุ้มมั้ย กับการเสียเวลาชีวิตไป5ชม. ยืนจนปวดขาไปหมด หิวก็หิว ยังดีที่ได้คุย ระบายกับคนต่อคิวใกล้ๆ ยังไงก็ชอบอะไรเหมือนๆกัน เลยคุยกันถูกคอ

ถ้าเทียบกับของแถมที่ได้ผมว่าคุ้มนะ แต่ถ้าให้ทำแบบนี้อีก ขอบอกว่า"ไม่"

งานคราวหน้า ขอไปดูพริตตี้อย่างเดียวก็พอครับ
vincentgear
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 10:18  

มันดีกว่า ไอโฟนสี่ ยังไง

ถ้าดูสเปคกับราคาขายเทียบกันก็น่าจะรู้ว่ามันดีกว่ายังไง
adem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 10:59  

ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ อยากถามทางผู้บริหารซัมซุงจริงๆ เพราะเห็นหลายคนบอกว่าคนที่ 1001 ก็ยังใด้ของแถมเหมือน 1000 คนแรก ถ้าคนที่1001 ใด้จริงก็ขอบอกก่อนนะครับว่าผมไม่ใด้อิจฉา ดีใจด้วย ด้วยซ้ำไป แต่ก็ต้องขอตำหนิทางซัมซุงอ่ะครับ ถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆ คุณเป็นคนแจ้งเองนะครับว่า 1000 คนแรกเท่านั้น บอกตรงๆว่าผมเสียหาย เพราะผมต้องลงทุนเอาวันพักร้อนที่มีค่ามาเพื่อยืนหลังขดหลังแข็งจองโทรศัพคุณ สรุปถ้าคนที่1001 ใด้ของจริง อย่างน้อยทางซัมซุงควรแถมเมม 32 GB เพิ่มให้กับ 1000 คนแรกโดยด่วน ไม่งั้นงานครั้งหน้าจะไม่คนแหกตามานั้ง สร้างสถิติอะไรใหม่ให้กับคุณอีกแล้ว
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 11:50  

ผมไม่รู้ว่าคุ้มมั้ย กับการเสียเวลาชีวิตไป5ชม. ยืนจนปวดขาไปหมด หิวก็หิว ยังดีที่ได้คุย ระบายกับคนต่อคิวใกล้ๆ ยังไงก็ชอบอะไรเหมือนๆกัน เลยคุยกันถูกคอ

ถ้าเทียบกับของแถมที่ได้ผมว่าคุ้มนะ แต่ถ้าให้ทำแบบนี้อีก ขอบอกว่า"ไม่"

งานคราวหน้า ขอไปดูพริตตี้อย่างเดียวก็พอครับ

ถ้ามีโชว์พริตตี้แสดงโชว์ คงไม่เจริญหูเจริญตากันนะครับ งานหน้า ^^
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 12:42  

เห็นหลายๆท่านต่อแถวจองเครื่องแล้วรู้สึกอิจฉาเลย แค่ของแถมนี่ก็ถือว่าเยอะแล้วนะผมว่า ราคาก็สุดยอดอีก

...ช่ายแล้ว สมมุต ว่า ขาย Power pack + Desktop dock เหมารวมไป 2,500฿ ราคาก็จะเหลือเพียง 18,900 - 2,500 = 16,400 เท่านั้นเอง..
เฮ้ออ อยู่ตั้งเชียงใหม่จะไปจองพอเครื่องมาก็ไปรับอีก คงไม่ไหวจริงๆต้องรอให้วางขายจริงๆถึงมีโอกาสได้แตะ

?จริงๆแล้วก็มาเที่ยวเดียวนั่นแหละ เพราะตอนรับเครื่องเราสามารถระบุ ศูนย์บริการใกล้บ้านได้
ตอนนี้ อัพ ROM Galaxy S เป็น 2.3.3 เล่นไปก่อน T T

?แอบเศร้า..หุ หุ Rolling Eyes
ยินดีกับท่านที่จองเครื่องแล้ว หวังว่าคงคุ้มค่ากับการนั่งหลังแข็ง + อดข้าว + อดน้ำ + อากาศอบอุ่น + อื่นๆ นะครับ แห่ะๆๆ รอดูตอนมันวางขายอย่างเดียว

...ตรงนี้แหละที่ถือว่า Samsung Thai พลาดมากๆ ทำไมไม่เอาเครื่องกดบัตรคิวมาตั้งไว้ ใครมาก่อนก็กดไป รับแบบกรอกข้อมูลผู้จองไป แล้วก็รอกันตามอิริยาบถ สบายๆดีกว่าไหม พอพนักงานพร้อมจะเข้าไปดำเนินการอะไรนิดหน่อยเท่านั้นก็เข้าไปที่ Booth ผู้บริการเครือข่ายได้เลย ไม่ใช่ให้ผู้บริโภคผู้มีพระคุณที่พรรณนาไว้ตอนจะขายสินค้า ต้องมานั่งกับพรมปูพื้นทางเดิน
...บางทีของง่ายๆ ก็พลาดได้ซ๊ะงั๊น มันก็หมายความว่าความสามารถของฝ่ายจำหน่ายแย่เต็มที

...ตอน Nokia Thai ปล่อย Nokia 5800XM 12,000 เครื่องที่ Central World รับเงินไป 135,600,000 (หนึ่งร้อยสามสิบห้าล้านหกแสนบาท)ในวันเดียวเค้าทำได้ถือว่าดีมากมี Pretty คอยบริการน้ำ อาหารว่าง มีดนตรีให้ฟัง ผู้บริหารเดินมาพูดคุยกับ ผู้บริโภค ไม่ใช่ยืนกอดอกเหมือนดูคนมารับของบริจาก นี่คือบริการของบริษัทที่สมควรเป็นผู้นำ ทำได้สมศักดิ์ศรีจริงๆ
...อยากให้ SAMSUNG Head Office Korea มาเห็นการทำงานของ Samsung Thai จริงๆ จะได้รู้บ้างว่า ฝันที่จะเป็นอันดับหนึ่งของโลกนั้นยังอยู่ไกลเกินเอื้อม ทั้งยอดขาย และการให้บริการผู้บริโภค
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 15:02  

Live!! Samsung Galaxy S2 [ควันหลงหลังการจองเครื่อง!! Samsung ประกาศโปรโมชั่นเพิ่มเติม]
Posted by?kazekim?on May 30, 2011 in?Live

Update 4/6/2554
- Samsung ออกมาประกาศแล้ว ว่าลูกค้าที่จองเครื่องทัน 1,000 คนแรก จะได้สิทธิเพิ่มอีก 1 อย่างคือ ประกันของเครื่องที่เพิ่มเป็น 2 ปี

http://www.thaidroidupdate.com/archives/6592
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 15:43  

เชื่อว่าปีนี้ตลาดแอนดรอยด์ในไทยคงจะบูมสุดๆ ดูได้จากยอดจอง Android Smartphone ในงาน TME Very Happy Very Happy Very Happy
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 16:21  

เพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด สรุปคือจองกันอลังการมากเลยใช่ไหม ยังไม่ได้ไปงาน
ยังไงไม่ทันอยู่แล้ว งั้นรอเครื่องวางขายเลยละกัน จะได้ดู Feedback ด้วย อิจฉาจังเลย
hotelkai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 20:31  

Samsung11 ผู้เขียน:
Stobs Jeaves ผู้เขียน:
ไม่เกินห้าพันนะจะซื้อแบบไม่ต้องคิดเลย

= = ถ้าไม่เกิน 5000 แบบที่คุณว่าจิง

ผมว่าหมดก่อนของเข้าไทยอีก สตีฟ จ๊อบก็เหอะหวะ

ถ้าขาย 5000 เอาหัว มุดโถส้วมเลย ( จาบ้าเรอะ ของมันต้อง 10K+ อยู่แล้ว )

ถ้าลองใช้แล้วคงจะบอกว่าน่าจะขาย5000
เพราะว่าอาจจะค้าง และเครื่องดับจนเซ็งก้อได้น๊า
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 20:44  

เชื่อว่าปีนี้ตลาดแอนดรอยด์ในไทยคงจะบูมสุดๆ ดูได้จากยอดจอง Android Smartphone ในงาน TME Very Happy Very Happy Very Happy

...ปีหน้า Chipset Quad Core ที่มี CPU speed ไม่น้อยกว่า 2 Ghz จะทยอยกันออกมา Microsoft จะครอบ Nokia ไว้ได้ และใช้เป็นโรงงานผลิต เราจะได้เห็นการกลับมาของ Windows Phone อีกครั้ง ระบบปฎิบัติการที่สุดยอดนี้ ยังต้องรอ Chipset ที่มีความสามารถในระดับนั้น ถึงจะขับจอภาพ 16.7 MC ได้
-น่าจะเป็นการขับเคี่ยวกันระหว่าง Nokia กับ Samsung เท่านั้น เพราะทั้งสองจะพัฒนาจอภาพ AMOLED ของตนให้มีคุณภาพสูงขึ้นไปอีก

-และในระยะเวลาอันใกล้นี้ เราจะได้เห็น Tablet จอ Super AMOLED plus จาก Samsung แน่นอนในงาน TME จับ GT 7 นิ้วเล่นๆอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าจะซื้อคงรอจอ S AMOLED plus ก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งใจร้อนน๊ะ
oudjunk ผู้เขียน:
เพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด สรุปคือจองกันอลังการมากเลยใช่ไหม ยังไม่ได้ไปงาน
ยังไงไม่ทันอยู่แล้ว งั้นรอเครื่องวางขายเลยละกัน จะได้ดู Feedback ด้วย อิจฉาจังเลย

...ใช่แล้ว แต่สถานที่ไม่ดีเลย แคบไป ตอนจะไปก็นึกถึงสภาพงานแบบ Motor show นั่นเลย เจอสถานที่จริง พันทิพย์ชั้นล่างนั่นและ...แต่บรรยากาศระหว่าง fans น่ารักอ่ะชอบ ถึงแม้ทุกคนจะถูก Samsung Thai ทำให้ตกต่ำลงไปนั่งคอยกับพรมปูพื้น แต่ก็ยิ้มแย้ม ได้คุยกัน บางคนมีจีบกันเองซ๊ะอีก ขำๆดี ลืมความทุกข์ยากไปเลย ไปเข้าห้องน้ำ กินอาหารเช้าก็ผลัดกันไป จำที่ให้กันไว้ มีซื้อน้ำมาฝากสาวๆอีก มีอะไรหลายอย่างที่น่าประทับใจทีเดียว และเสียใจด้วย ที่ไม่ได้ของแถม อิ อิ..
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 21:32  

เสียดายตรงของแถมนี่แหละ
ยังไงก็ไม่ได้แล้ว ไหนจะประกันที่บอกว่าจะเพิ่มให้เป็นสองปีอีก
เสียดายจริงๆนะ แอบภาวนาว่า ให้มีสิทธิพิเศษอื่นตอนวางขายด้วย
เถิด ถ้าซื้อคงซื้อกับดีแทคเพราะใช้ดีแทคอยู่ จะได้ไม่ต้องเปิดเบอร์ใหม่

คุณ Grace ไม่อยากได้ของแถมให้เราได้นะ แต่ขอฟรีนะ ไม่ซื้อ อิอิอิ

ปล.วันนี้วันสุดท้ายของ Mobile Expo กะจะไปเล่นแต่ก็ไปไม่ไหว เหนื่อย
สรุปไม่ได้จอง และไม่ได้เล่น GS II ด้วยไว้รอเล่นที่ศูนย์ Samsung ไปละกัน
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 23:01  

หากเปิดขายปกติแล้วเราจะสามารถซื้อของแถมสองชิ้นนั้นได้ไหม? อยากได้อ่ะ Question Question
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 23:06  

annonemuss ผู้เขียน:
หากเปิดขายปกติแล้วเราจะสามารถซื้อของแถมสองชิ้นนั้นได้ไหม? อยากได้อ่ะ Question Question

ได้ครับ แต่แนะนำซื้อมือ2จากในเน็ตก็ได้ เพราะคงปล่อยกันเยอะ ตัดราคากันเละแน่นอน (ผมก็ว่าจะขายเหมือนกัน) Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 23:40  

ขาย Galaxy S II
แถม Desktop Dock + Power Pack

ขาย 20000 บาท ครับ พอดีจองมาได้ 2เครื่อง
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:08  

เครื่องไทยทำไมไม่มีโลโก้ samsung ข้างหน้า ใต้ลำโพงสนทนาครับ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:28  

ได้ครับ แต่แนะนำซื้อมือ2จากในเน็ตก็ได้ เพราะคงปล่อยกันเยอะ ตัดราคากันเละแน่นอน (ผมก็ว่าจะขายเหมือนกัน) Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

*****ของมือ1 จะมีใครทำออกมาขายเปล่าครับ*****
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 01:14  

S2 ผู้เขียน:
เครื่องไทยทำไมไม่มีโลโก้ samsung ข้างหน้า ใต้ลำโพงสนทนาครับ

มีนิครับ
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 01:15  

*****ของมือ1 จะมีใครทำออกมาขายเปล่าครับ*****

คงมีแต่ของซัมซุงแหละครับ
เจ้าหญิงขี้เมา
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 07:35  

ไปจองไม่ทัน รอซื้อเอาก็ได้ หุหุ^^
Helious
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 12:04  

อยากได้ อยากได้ แต่รอ ลดก่อนนะ งบบ หมด กะ มือ ถือเยอะ ละ

ลดลงอีก ก็คงอีกหลายเดือน รอใช้ที่มีอยุ่ สี่ห้าเครื่องนี่ก่อนเน้อ ๆ

แล้วเจอกัน SS II
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 12:29  

ขาย Galaxy S II ซื้อมาแล้วแฟนไม่ชอบ

ขาย 16,900 บาท พอดีผมจองมาได้ 2เครื่อง

ส่งมส.มาก่อน พิมพ์คำว่า "SSGS-II LongBeachHIV " จองก่อนได้ก่อน

ส่งมาที่เบอร์ 080 288 8255
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 12:37  

ขาย Galaxy S II ซื้อมาแล้วแฟนไม่ชอบ

ขาย 16,900 บาท พอดีผมจองมาได้ 2เครื่อง

ส่งมส.มาก่อน พิมพ์คำว่า "SSGS-II LongBeachHIV " จองก่อนได้ก่อน

ไร้สาระ ของเขายังไม่ขายเลย
ette
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 13:56  

[ขาย Galaxy S II ซื้อมาแล้วแฟนไม่ชอบ

ส่งมาที่เบอร์ 080 288 8255][/quote]

รอได้เครื่องมาก่อนดีกว่าแล้วค่อยมาตั้งขายอย่าป่วนได้ไหม ถ้าขายราคานี้จิง รับรอง เครื่องได้มาเมื่อไร ขายออกแน่ ผมคนหนึ่งละที่ซื้อไม่ต่อเลยแต่จะกล้าขายหรอ
เนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:04  

[quote=S2]ขาย Galaxy S II ซื้อมาแล้วแฟนไม่ชอบ

ส่งมาที่เบอร์ 080 288 8255.[/quote]

ไม่รู้ว่าจองจิงเปล่า ถ้าจิงขอหลักฐานด้วย

อย่า สร้างกระแสเลยดีกว่า
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:06  

ตอนนี้ในไทยยังไม่มีใครได้รับของสักคนเลยครับ

เว้นแต่ว่าคุณจะซื้อเครื่องหิ้ว แล้วซื้อ Dock+Power Pack มาด้วย

ฉะนั้นอย่ามาแอบอ้างครับ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
puts
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:07  

ปัญญาคิดได้แค่นี้
s2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:24  

อ้างถึง:

ขอร้องอย่าป่วนเลย ถ้าคุณมีเครื่องอยู่จิงโชว์ให้ดูหน่อยซิ[/quote]
chetora
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:36  

ไม่ได้เข้ามาป่วนนะครับ
พอดีผมไปจองที่งาน Thailand Mobile Expo เมื่อวันที่ 2
และได้มา 2 เครื่องครับ
เนื่องจากเพื่อนผมที่ไปด้วยกัน อยู่ดีๆเปลี่ยนใจไม่เอา ไปเอาไอโฟนแทน
ผมเลยใช้สิทธิ์ของเพื่อน จองของ AIS ในชื่อผมมา

หากมีเพื่อนๆท่านใดอยากได้จริงๆ pm มาบอกได้นะครับ
ได้สิทธิ์ 1,000 คนแรกครับ
ผมไม่เอากำไรใดๆทั้งสิ้น
และจะไม่ให้โอนเงินก่อน
แต่จะให้ไปรับเครื่องพร้อมกับผมเลย
โดยค่าจอง 1,000 บาทให้ผม ณ วันนั้นเลยก็ได้ครับ
ของผมนัดรับกับ AIS ไว้ที่ Central World ครับ

ต้องขออภัย หากมีท่านใดคิดว่าเข้ามาป่วน
ขอบคุณมากครับ ^ ^
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:55  

chetora ผู้เขียน:
พอดีผมไปจองที่งาน Thailand Mobile Expo เมื่อวันที่ 2
เนื่องจากเพื่อนผมที่ไปด้วยกัน อยู่ดีๆเปลี่ยนใจไม่เอา ไปเอาไอโฟนแทน
ผมเลยใช้สิทธิ์ของเพื่อน จองของ AIS ในชื่อผมมา

หากมีเพื่อนๆท่านใดอยากได้จริงๆ pm มาบอกได้นะครับ
แต่จะให้ไปรับเครื่องพร้อมกับผมเลย
โดยค่าจอง 1,000 บาทให้ผม ณ วันนั้นเลยก็ได้ครับ
ของผมนัดรับกับ AIS ไว้ที่ Central World ครับ

ต้องขออภัย หากมีท่านใดคิดว่าเข้ามาป่วน

ตามที่ pm ไปนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:56  

เยี่ยมครับ

คนตรง พูดตรงดี

ผมสนใจครับ

ผมตกลง รับครับ ไปรับพร้อมกัน

ยังไง รบกวนขอเบอร์โทรกลับด้วยครับ

รบกวนส่งมาให้ผมทางเมลล์ก็ได้ครับ

จะได้โทรคุยกัน

Instinct_92110@hotmail.com

.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 15:22  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]ขาย Galaxy S II ซื้อมาแล้วแฟนไม่ชอบ

ส่งมาที่เบอร์ 080 288 8255[/quote]

ไร้สาระ ของเขายังไม่ขายเลย[/quote]

เอ่อ .... ผมก็ได้มาแล้วนี่ครับ ของวีไอพีระดับบิ๊กเอไอเอสท่านหนึ่งลูกเค้าไม่ชอบซัมซุงเค้ามีไอโฟนอยู่แล้วผมเลยต้องจ่ายเพิ่มพันนึงให้เค้า เพื่อได้ของมาเชยชม ในงานน่ะเค้าไม่มีขายให้หรอกครับ เชื่อเถอะระดับใหญ่ๆเค้ามีใช้ เราโชคดีที่แอบเป็นเพื่อนลูกเค้าก็เลยได้ ถ้าคุณสนใจผมขายให้คุณจะเอาไหม หนึ่งพันที่ผมจ่ายเกินไปผมไม่เอาก็ได้นะ (แต่ไม่มีของแถมนะ)
ผมก็ไม่ได้มาป่วนนะ แค่มีแล้วลองอัพมาให้เพื่อนๆดู จะได้ขอความรู้จากเพื่อนๆด้วยเพราะยังใช้ไม่ค่อยถึงขั้น

ส่วนข้อความด้านบนนั้นอีกทีนั้น ผมขอซื้อ Power Pack ได้ไหมครับ เห็นแล้วอยากได้ ใครที่ไปจองแล้วรอของ ได้ของPower Pack แล้วไม่เอา ขายผมได้นะครับ 08-9898-3344
หรือ 089-341-3333 kitti-wattana.P
chetora
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 15:42  

ผมได้ยินเรื่องนี้มาจากเพื่อนนะครับ

โดยเพื่อนผมบอกมาว่า
ในงาน TME ทาง DTAC ไปทำอีท่าไหนไม่รู้
ทำให้มีคนหลุดเข้าไปจองกับทาง DTAC โดยตรง
ไม่ได้เข้าคิว 1,000 คนแรก ซึ่งหลุดไปประมาณ 50 เครื่อง
ทำให้หลายๆคนที่ต่อคิว 1,000 คน ไม่พอใจ
ก็เลยโวยวายกัน

ทาง Samsung เลยมีของแถมพิเศษให้กับคนที่มีคิวเป็น 1,000 คนแรก
รู้สึกว่า จะให้ประกันเครื่องเพิ่มเป็น 2 ปี

อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงๆไม่จริงยังไงนะครับ
เพราะเพื่อนเพิ่งเล่าให้ฟังเมื่อกี้เอง
เพื่อนๆท่านใดทราบข้อมูล รบกวนช่วยยืนยันด้วยนะครับ
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 15:49  

ผมได้ยินเรื่องนี้มาจากเพื่อนนะครับ

ในงาน TME ทาง DTAC ไปทำอีท่าไหนไม่รู้
ทำให้มีคนหลุดเข้าไปจองกับทาง DTAC โดยตรง
ไม่ได้เข้าคิว 1,000 คนแรก ซึ่งหลุดไปประมาณ 50 เครื่อง
ทำให้หลายๆคนที่ต่อคิว 1,000 คน ไม่พอใจ

ทาง Samsung เลยมีของแถมพิเศษให้กับคนที่มีคิวเป็น 1,000 คนแรก
รู้สึกว่า จะให้ประกันเครื่องเพิ่มเป็น 2 ปี

อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงๆไม่จริงยังไงนะครับ
เพราะเพื่อนเพิ่งเล่าให้ฟังเมื่อกี้เอง
เพื่อนๆท่านใดทราบข้อมูล รบกวนช่วยยืนยันด้วยนะครับ

ตามนี้เลยครับ
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.thaidroidupdate.com/archives/6592
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 17:26  

จริงครับ ซัมซุงออกมาบอกเองเลย

ใช้ครบ1ปีก็ยังขายได้ราคาดี เพราะประกันเหลืออีก1ปี เหมือนเครื่องใหม่ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 17:32  

ขอบคุณครับ ที่ตอบรับกลับมาให้ทราบ

หากท่านนั้นก่อนหน้าผม ยกเลิก

ติดต่อผมมาทางเมลล์ได้เลยครับ

..

ผมกะว่า จะขาย iPhone 4 หันมาลองเล่น Galaxy S II ดูสักหน่อยครับ

เพิ่งซื้อ iPhone 4 มาได้ 2 สัปดาห์เอง

.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 18:19  

AirJu ผู้เขียน:

ตามที่ pm ไปนะครับ

...ผู้ที่ได้เครื่องจองที่สบายที่สุดเลย ขอแสดงความยินดีด้วย เน๊อะ แค่นอนมองโลกใบยุ่งใบนี้หมุนไป สิ่งที่ต้องทำคือดูจังหวะให้เหมาะ ก็แค่นั้น Razz
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 18:42  

ผมขอซื้อ Power Pack ได้ไหมครับ เห็นแล้วอยากได้ ใครที่ไปจองแล้วรอของ ได้ของPower Pack แล้วไม่เอา ขายผมได้นะครับ 08-9898-3344
หรือ 089-341-3333 kitti-wattana.P

...Desktop dock อีกตัวก็ดีน๊ะ จะมีการขยายเสียงของลำโพงเครื่องให้ดังขึ้นได้ด้วยวิธีการ Acoustic ไม่ใช้ไฟฟ้า คงต้องรอเครื่องเข้าคงมีประกาศขายทั้งสองตัวนั่นแหละ สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการประหยัด หรือไม่ชอบอะไรดูแล้วมากเรื่อง ต้องทำนั่นทำนี่
...ส่วน Battery Power pack อ่ะ ไส่แล้ว Man มาก 2,950 mA/h นี่ยังไม่มีเครื่อง Mobile Phone ตัวไหนเท่าเลยน๊ะ อีกหน่อยบริษัทผลิต Battery อิสระคงทำออกมาแบบนี้กันมากทีเดียวโดยเฉพาะ กับเครื่องที่มียอดจำหน่ายสูงๆ อ้อ ถ้า Samsung ไม่ได้จดลิขสิทธิ์อะไรไว้น่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 19:34  

จริงครับ ซัมซุงออกมาบอกเองเลย

ใช้ครบ1ปีก็ยังขายได้ราคาดี เพราะประกันเหลืออีก1ปี เหมือนเครื่องใหม่ Very Happy

...อย่าหาว่าโม้น๊ะ ยังไม่เคยใช้เครื่องไหนถึงสองปีเลย HD2 นี่นานหน่อย แต่ถึง กรกฎาคมนี่ก็ยังไม่ถึงสองปีอยู่ดี ไม่ใช่ฟุ่มเฟือยหรอก เข้า Siam phone แล้วเห่อ หรือ บ้า Technologies นั่นแหละ ซื้อความสุขไป ให้กำลังใจตัวเองที่จะสู้งานต่อไป แค่นั้น...นี่เดี๋ยวเครื่อง Quad core ของ Microsoft Windows มาไม่ว่าจะมา Brand Samsung หรือ Nokia ก็ออกอาการอีก รู้ตัว. Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15 ... 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: