Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26 ... 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9663373
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 02:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

s_mart69 ผู้เขียน:
อยากดูภาพถ่ายของคนอื่นคับ เหมือนไม่ค่อยประทับจัยภาพถ่ายเท่ารัย

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
[img]http://imageshack.us/photo/my-images/849/20110717180208.jpg/[/img]
kia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 03:01  

[imghttp://imageshack.us/photo/my-images/849/20110717180208.jpg/][/img]
kia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 03:10  

ผมนำรูปที่ถ่ายจาก S2 มาฝากครับ เเต่ลงรูปไม่เป็นครับ ลิ้งตามนี้นะครับ
กล้องหน้าครับ
http://imageshack.us/photo/my-images/221/20110717175425.jpg/
กล้องหลังครับ
http://imageshack.us/photo/my-images/94/20110717183515.jpg/[/img]
kia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 03:12  

[quote="kia"]ผมนำรูปที่ถ่ายจาก S2 มาฝากครับ เเต่ลงรูปไม่เป็นครับ ลิ้งตามนี้นะครับ
http://imageshack.us/photo/my-images/221/20110717175425.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/94/20110717183515.jpg/
Kino
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 08:36  

crazyboysoda ผู้เขียน:
ผมอยากทราบวิธีการนำภาพจากหน้าจอลงเวบอะครับ

คือ ถ้าเป็นคอมเราจะกด print screen คือการบันทึกรูปหน้าจอ

แล้วโทรศัพท์ จะกดอะไรแบบไหนอย่างนี้อะครับ

......

หลายคนบอกว่า GS2 สามารถ capture หน้าจอได้โดยการกดปุ่ม Home (ปุ่มสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านหน้า) กับปุ่ม power พร้อมกัน แต่นั่นเป็นจริงแค่ครึ่งเดียวครับ ลำดับการปล่อยปุ่มก็มีความสำคัญไม่แพ้กัน (จะให้เหมือน Apple ได้ไง เสียชื่อหมด ขอต่างนิดนึง อ่านะ)

สรุปการ capture หน้าจอบน SG2 ทำแบบนี้ครับ
1) กดปุ่ม Home (ปุ่มสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านหน้า) กับปุ่ม power พร้อมกัน แต่อย่าเพิ่งปล่อยมือจากปุ่ม
2) ให้ปล่อยมือจากปุ่ม power ก่อน โดยกดปุ่ม Home ค้างไว้ พอได้ยินเสียงชัตเตอร์ก็ปล่อยมือได้
3) สามารถดูภาพที่ได้ที่ gallery โดยภาพจะอยู่ในโฟล์เดอร์ที่ชื่อ ScreenCapture
Sunies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 09:44  

ใช้ S2 ทำเป็น Modem ต่อ internet เล่นกะคอม ทำยังไงหรอครับ ผมมือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 09:47  

ผมลง screen capture ที่คุณเกรซแนะนำแล้วครับ สดวกมาก ขอบคุณครับ
5 Day Ago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 10:22  

Kino ผู้เขียน:
ผมอยากทราบวิธีการนำภาพจากหน้าจอลงเวบอะครับ

คือ ถ้าเป็นคอมเราจะกด print screen คือการบันทึกรูปหน้าจอ

แล้วโทรศัพท์ จะกดอะไรแบบไหนอย่างนี้อะครับ

......

หลายคนบอกว่า GS2 สามารถ capture หน้าจอได้โดยการกดปุ่ม Home (ปุ่มสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านหน้า) กับปุ่ม power พร้อมกัน แต่นั่นเป็นจริงแค่ครึ่งเดียวครับ ลำดับการปล่อยปุ่มก็มีความสำคัญไม่แพ้กัน (จะให้เหมือน Apple ได้ไง เสียชื่อหมด ขอต่างนิดนึง อ่านะ)

สรุปการ capture หน้าจอบน SG2 ทำแบบนี้ครับ
1) กดปุ่ม Home (ปุ่มสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านหน้า) กับปุ่ม power พร้อมกัน แต่อย่าเพิ่งปล่อยมือจากปุ่ม
2) ให้ปล่อยมือจากปุ่ม power ก่อน โดยกดปุ่ม Home ค้างไว้ พอได้ยินเสียงชัตเตอร์ก็ปล่อยมือได้
3) สามารถดูภาพที่ได้ที่ gallery โดยภาพจะอยู่ในโฟล์เดอร์ที่ชื่อ ScreenCapture

อันขอบคุณมากๆเลยครับ ทำได้แล้วสุดยอด นอกจากลองเอง อ่านจากตำรา แล้วก็มีพี่ๆเพื่อนๆในนี้และเป็นครูผม
5 Day Ago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 10:46  

ถึงตอนนี้ใช้มา 5 วัน และประสิทธิภาพยังยอดเยี่ยมทุกๆด้าน ขนาดอัดเล่นทั้งวันใช้งานหนักๆ วันหนึ่งผมเล่นจนใช้แบตหมดสองรอบเลยอะ คริๆเล่นโหดเกิ๊น เพราะเป็นวันหยุดยาวๆพอดี เป็นอะรัยขึ้นมาจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องทัน 7 วัน ที่เจอแล้วรู้สึกว่าเป็นปัญหาอย่างเดียวก็คงจะเป็นเรื่องการจับสัณญาณ wifi ที่อ่อนจิงๆ ขนาดผมนั่งอยู่ใกล้ตัว louter ยังอ่านได้ขึ้นแค่สองขีดเองอะ แต่เราคงไม่ค่อยได้เล่นผ่าน wifi เท่าไหร่เลยไม่ค่อยซีเรียส โดยมากผ่าน 3G อย่างเดียว ส่วนเรื่อง Ping Spot ผมให้น้ำหนักเท่าไหร่ เพราะมันคือมือถือไม่ใช้ compact camaera หรือ DSLR แค่ถ่ายรูปให้เราในเหตุการเฉพาะหน้าต่างๆแล้วนำมาแป่งปั่นให้คนอื่นดูได้แค่นี้ก็ตอบโจทย์แล้วครับ เพราะกล้องเท่าที่ S2 มีให้มาแค่นี้ก็ดีเหลือเฟือแล้วก๊าบบบ หาแอปเจ๋งๆทางด้านนี้อีกหน่อยก็ติดปีกเลยยยย
moto moto C
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 11:07  

^^^ ตอนนี้ชอบมาหเลยครับใช้มา 3 วันเอง ตอนี้ก็เล่นให้กระน่ำเลย
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 11:34  

................................................................................................................................

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II )) Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

.
.

ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

................................................................................................................................

Very Happy
crazyboysoda
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 11:58  

ขอบคุณสำหรับทุกคะแนนเสียงที่เลือกผม เห้ย

ขอบคุณทุกคำตอบสิครับ

รองาน ที่หาดใหญ่วันที่ 22 นี้

เป็นยังไงบ้างจะมาเล่าให้ฟัง
ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:29  

แล้วสรุปเรื่อง pink spot ที่เป็นกันเยอะๆเนี่ย ไม่มีใครเป็นเลยหรอครับ
แล้วถ้าเกิดเป็นเนี่ยมี วิธีแก้ไข อย่างไร

ปล.พอดีจะไปเอา แต่เห็นปัญหานี้เลย ยกเลิกทิ้งไป
5 Day Ago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:35  

ลังเล ผู้เขียน:
แล้วสรุปเรื่อง pink spot ที่เป็นกันเยอะๆเนี่ย ไม่มีใครเป็นเลยหรอครับ
แล้วถ้าเกิดเป็นเนี่ยมี วิธีแก้ไข อย่างไร

ปล.พอดีจะไปเอา แต่เห็นปัญหานี้เลย ยกเลิกทิ้งไป

ถ่ายออกมาก็ไม่เห็นหลอกครับ จะเป็นตอนถ่ายกับวัตถุใกล้ๆแสงน้อยๆ จางๆเองครับ ถ่ายกลางแจงหรือแสงพอของผมไม่เป็นนะครับ ไปลองเล่นที่ร้านดูเลย บางที่คุณอาจจะดูไม่ออกหรือมองไม่เห็นก็ได้ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:41  

Uploaded with ImageShack.us/[/img]

ได้ข่าวแสงน้อยๆชัดเลยนิ เห็น Case ใน droidsans เป็นหนักมากถึงชมพูเข้มเลย มีใคร อัพ Software แล้วหายบ้างไหม หรือต้องแก้ไงบ้าง

ปล.เงินก็ไม่ใช่น้อยๆ ซื้อมาแล้วทำไมต้องมานั่งปวดหัวกับปัญหาพวกนี้อีก เห้อ!!
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:55  

Sunies ผู้เขียน:
ใช้ S2 ทำเป็น Modem ต่อ internet เล่นกะคอม ทำยังไงหรอครับ ผมมือใหม่ครับ

Grace71 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
พี่ๆครับ ผมขอคำแนะนำวิธีต่อเนททั้งสองวิธีด้วยครับ คือแบบต่อด้วยสาย USB และแบบใช้เครื่องเป็นจุดส่งสัญญาน Wifi เพิ่งเป็นแอนดรอยเครื่องแรกครับยังงงๆอยู่ พี่ช่วยอธิบายเป็นข้อๆด้วยครับ ขอบคุณครับ/เด็กโข่ง

...เพิ่งเริ่มๆเหมือนกัน อันนี้จะเล่าวิธีต่อ Net ด้วยสาย USB ที่ทำน๊ะ ท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆ กรุณา post ให้ความรู้ Android new kid ด้วย
การใช้ GS2 เป็น Modem เชื่อมต่อ Internet
ติดตั้ง Kies จาก Web Samsung Thai เรานี่แหละ เลือกภาษาไทยเลย
เปิด Kies > เครื่องมือ > ติดตั้งไดร์เวอร์

เมื่อต่อเชื่อม GS2 โดยใช้สาย USB เข้าที่ USB Port ของ Comp. แล้ว Kies ใน GS2 จะดำเนินการติดตั้ง app.ให้ก่อนครู่หนึ่ง
ใน Windows 7 > Control panel > Network and Sharing Center
>Set up new Connection or Network
>Connect to the Internet "Yes I'll choose an exiting connection."
>เลือก Dial up connection
Samsung Mobile USB Modem
>จะมีหน้า Connector Properties เปิดขึ้น ใส่

Username = true
Password = true
Dial = *99***1#
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 13:05  

kia ผู้เขียน:
ผมนำรูปที่ถ่ายจาก S2 มาฝากครับ เเต่ลงรูปไม่เป็นครับ ลิ้งตามนี้นะครับ

...แจ่มแมวว Razz
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 13:11  

[quote="kia"]
อยากดูภาพถ่ายของคนอื่นคับ เหมือนไม่ค่อยประทับจัยภาพถ่ายเท่ารัย

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 13:25  

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 13:40  

...สำหรับผู้ที่ต้องการ Call Recorder ไว้บันทึกการสนทนา แทนการต้องมาจดตาม อันนี้จะดีสำหรับการทำงานมาก ก็สามารถอัดเสียงแฟนไว้ฟังได้ด้วย
...สังเกตุ Icon ตัวสุดท้ายให้ดี ต้องเป็นตัวนี้เท่านั้นเท่าที่ลองมาตัวนี้เป็น Free App. ที่ดีที่สุด เข้าไปหา download ได้ที่ Andriod Market ขอบอกว่าค่อนข้างหายากทีเดียวอยู่ลึกมาก

ด้านหน้าจอบนซ้าย จะเห็นมี icon Standby app. อยู่ 3 ตัว คือ
1:3G Watchdog จำการใช้งาน Package Data
2:Call Recoarder บันทึกการสนทนาทันทีที่รับสาย หรือ โทรออก
3:Screen Capture รูด Notifications ลงมาแล้วแตะ icon เบาๆ จับภาพหน้าจอขณะนั้น ไม่ต้องไปกด Key ต่างๆให้ยุ่งยาก

nickys2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 16:04  

ถามคุณ เกรซ หน่อยครับ เราจะลบโปรแกรม s2 ที่ให้มากับเครืองหรือที่โหลดมายังไงครับ ต้องใช้โปรแกรม uninstall ช่วยไหมครับ มือใหม่ครับยังงงๆอยุ่ครับ กับแอนดรอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 18:06  

ใครสน มีใครถามป่ะ อยากรู้นิดนึงว่าไปเลือกอันไหน อย่าลืมกลับมาบอกด้วย เผื่อจะฮาดี

Laughing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 18:42  

เรื่อง pink spot

เท่าที่ผมอ่านมาเยอะแยะมากมายพอสรุปได้ว่า...

ถ้าเราถ่ายรูปปกติจะไม่เป็น

นอกจาก

เราไปถ่ายกระดาษ สีขาว

หรือ

กำแแพงขาว

ถ้ามีคนยืนตรงกลางก็จะไม่เป็นนะ

ถ้าเอาแต่ฉากขาวๆจะเป็น

เท่านี้อะครับ ที่ผมรู้มา

เพราะสังเกตุจากรูปหลายๆเวบนั้น

ปัญหามันเกิดจากการที่เราไปถ่ายฉากสีขาวเท่านั้นเอง

เงินใครใครก็หวง

เสียเงินไปทำใจได้แต่เสียความรู้สึกยากจะรับไหว

ผมก็กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน รุ่นนี้

22 นี้แล้วจะมีงานรอสอบถามผู้ขายอีกรอบก่อนซื้อ

ยังไงก็ปัญหาของแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน

ใครใช้แล้วมีปัญหาแปลกๆมาแลกเปลี่ยนกันหน่อยนะครับ

และไม่อยากให้คิดว่าคนคนนั้นจะด่าว่า ซัมซุง ไม่ดี

คิดซะว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ละกัน

รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม
Lakkyman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 20:33  

มีใครติดฟิล์ม ยี่ห้อ SGP Ultra Optic บ้างครับ พอดีสนใจด้วยนี้อยู่แต่ไม่รู้คุณภาพเป็นยังไงบ้าง ใครติดรุ่นนี้อยู่ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 20:48  

nickys2 ผู้เขียน:
ถามคุณ เกรซ หน่อยครับ เราจะลบโปรแกรม s2 ที่ให้มากับเครืองหรือที่โหลดมายังไงครับ ต้องใช้โปรแกรม uninstall ช่วยไหมครับ มือใหม่ครับยังงงๆอยุ่ครับ กับแอนดรอย

1: การ uninstall Program ที่เรา download มาทำได้โดย
>Menu
>Setting
>Applications
>Manage Applications
>แตะตัวที่ต้องการ uninstall
>ด้านบนซ้าย กด Uninstall
---------------------------------

การ Uninstall Default หรือ Program มาตรฐานที่ติดมากับเครื่อง
* ไม่แนะนำให้ทำเลย เพราะ Default Applications มักจะมีส่วนที่เกี่ยวข้องกันอยู่ การ Uninstall อาจทำให้ระบบรวนไปเลยได้
>Menu
>Setting
>All
>Move to SD Card
>ปิดเครื่องถอด SD Card เสียบ Comp
>ที่ Comp. > Control Panel > Folder options > View
>Show hidden files,folder and Drive
>แล้วเข้าไป Delete ออกให้หมด

....เพิ่ง Android ตัวแรกเหมือนกัน ท่านที่มีความรู้และแวะมาเยี่ยมกรุณาให้คำแนะนำหรือแก้ไขด้วยจะขอบคุณมาก
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 21:10  

Razz ...ของฝากสำหรับผู้ที่ไม่อยากเอื้อมนิ้วโป้งไปกดปุ่ม Power หรือ Main Key เพื่อ Lock Screen Application เล็กๆตัวนี้ช่วยให้การใช้งานสบายขึ้นเย๊อะเลย
ลังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 22:52  

เท่าที่ผมอ่านมาเยอะแยะมากมายพอสรุปได้ว่า...

นอกจาก

หรือ

กำแแพงขาว

ถ้ามีคนยืนตรงกลางก็จะไม่เป็นนะ

เพราะสังเกตุจากรูปหลายๆเวบนั้น

ปัญหามันเกิดจากการที่เราไปถ่ายฉากสีขาวเท่านั้นเอง

เสียเงินไปทำใจได้แต่เสียความรู้สึกยากจะรับไหว

ผมก็กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน รุ่นนี้

22 นี้แล้วจะมีงานรอสอบถามผู้ขายอีกรอบก่อนซื้อ

ยังไงก็ปัญหาของแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน

ใครใช้แล้วมีปัญหาแปลกๆมาแลกเปลี่ยนกันหน่อยนะครับ

และไม่อยากให้คิดว่าคนคนนั้นจะด่าว่า ซัมซุง ไม่ดี

คิดซะว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ละกัน

ถูกต้องทำครับ ชอบนะรุ่นนี้แต่เสียเงินไปตั้งแพงทำไมต้องมีปัญหาจุ๊กจิ๊กด้วยละ ซื้อมาเพื่อใช้ไม่ได้ซื้อมาเพื่อแก้ปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:49  

ปัญหาของ S2 ผมเห็นว่าจริงๆมีอยู่อย่างเดียวถือรับสัญญาน WiFi ได้ไม่ดีเท่าที่ควรเท่านั้น เรื่องเรื่องกล้องปัญหาคือถ่ายไกล้และแสงน้อยไป ยิ่งยี่ห้อผลไม้นั่นหนักกว่านี้สีเขียวกระจายไปหมด ลังเล ลองแนะนำสักยี่ห้อดีกว่า
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:51  

5 Day Ago ผู้เขียน:
ถึงตอนนี้ใช้มา 5 วัน และประสิทธิภาพยังยอดเยี่ยมทุกๆด้าน ขนาดอัดเล่นทั้งวันใช้งานหนักๆ วันหนึ่งผมเล่นจนใช้แบตหมดสองรอบเลยอะ คริๆเล่นโหดเกิ๊น เพราะเป็นวันหยุดยาวๆพอดี เป็นอะรัยขึ้นมาจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องทัน 7 วัน ที่เจอแล้วรู้สึกว่าเป็นปัญหาอย่างเดียวก็คงจะเป็นเรื่องการจับสัณญาณ wifi ที่อ่อนจิงๆ ขนาดผมนั่งอยู่ใกล้ตัว louter ยังอ่านได้ขึ้นแค่สองขีดเองอะ แต่เราคงไม่ค่อยได้เล่นผ่าน wifi เท่าไหร่เลยไม่ค่อยซีเรียส โดยมากผ่าน 3G อย่างเดียว ส่วนเรื่อง Ping Spot ผมให้น้ำหนักเท่าไหร่ เพราะมันคือมือถือไม่ใช้ compact camaera หรือ DSLR แค่ถ่ายรูปให้เราในเหตุการเฉพาะหน้าต่างๆแล้วนำมาแป่งปั่นให้คนอื่นดูได้แค่นี้ก็ตอบโจทย์แล้วครับ เพราะกล้องเท่าที่ S2 มีให้มาแค่นี้ก็ดีเหลือเฟือแล้วก๊าบบบ หาแอปเจ๋งๆทางด้านนี้อีกหน่อยก็ติดปีกเลยยยย

แหล่มเลย ของผมจับ wifi ใด้ดีคับ ผมเคยใช้ htc มันจับช้ากว่าตัวนี้นิดหนึ่งคับ ตอนแรกก็เป็นเหมือนกานจับช้า ผมเลย restart Router จับใด้ดีมากคับ ใวปรีด เลยลองเอามาเล่นที่ทำงานก็จับใด้ดี ประทับจัยครับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:53  

kia ผู้เขียน:
http://imageshack.us/photo/my-images/94/20110717183515.jpg/[/img]

ขอบคังคับ หายของจัยเระคับ

Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:56  

555 ลังเลเราว่า S2 มันไม่เหมาะกะสมองนายหรอก ระดับนาย 5000 นี่หรูเลยนะ รับรองไม่แฮง ไม่กวนใจเลย โทรออกรับสายก็พอมั๊ง
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:59  

นอกจาก

หรือ

กำแแพงขาว

ถูกต้องทำครับ ชอบนะรุ่นนี้แต่เสียเงินไปตั้งแพงทำไมต้องมีปัญหาจุ๊กจิ๊กด้วยละ ซื้อมาเพื่อใช้ไม่ได้ซื้อมาเพื่อแก้ปัญหา

อิอิ แชร์ตอนเลือกซื้อรุ้นนี้นะคับ ถ้าจะซื้อจิง ก่องซื้อต้องถามเจ้าของร้านว่า ถ้าเครื่องมีปัญหาหรือกล้องมีปัญหาขอเปลียนเครื่องตอนนั้นใด้เลยป่าว ถ้าเขา ok ก็จัดเลย แล้วทดสอบกล้อง สัญญาณ wifi เลยคับ แนะนำร้าน j mart ที่สยามเขามีสัญญาณ wifi ให้เทศ เครื่องผมคงเป็นล๊อตหลังที่จอง เลยไม่มีปัญหาอะไร wifi ผมจับใด้ดีคับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 01:24  

Skype ใช้ vdo call ใด้ไหมบน Samsung Galaxy S II
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 03:06  

ไปเที่ยวดอยสุเทพ เลยถ่ายรูปมาฝากครับ

(ถ้าท้องฟ้าไม่ครื้ม รูปน่าจะสวยกว่านี้นะ)

S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 08:23  

เมื่อวานลองวางคู่ไอโฟน แล้วลองจับสัญาญาณ ผลไอโฟนได้ 3G ส่วนเจ้า S2 ของเราได้แค่ EDGE เครื่องทรูทั้งคู่ เอาใหม่คราวนี้ลองสลับซิมกันเลย ผลคือซิมของเราพอไปอยู่กับไอโฟน ก็ได้นะ 3G แต่ซิมไอโฟนมาใส่เครื่อง S2 กับได้แค่ EDGE เหมือนเดิม T-T
สรุปเรื่องการจับสัญญาณก็มีเท่านี้นะครับไม่ได้มีเจตนาจะเปรียบเทียบแค่นำเสนอข้อมูลเฉยๆนะครับ

สถานที่@แยกบางพูล ถนนรัตนาธิเบศน์
poison147
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 09:39  

S2 ผู้เขียน:
เมื่อวานลองวางคู่ไอโฟน แล้วลองจับสัญาญาณ ผลไอโฟนได้ 3G ส่วนเจ้า S2 ของเราได้แค่ EDGE เครื่องทรูทั้งคู่ เอาใหม่คราวนี้ลองสลับซิมกันเลย ผลคือซิมของเราพอไปอยู่กับไอโฟน ก็ได้นะ 3G แต่ซิมไอโฟนมาใส่เครื่อง S2 กับได้แค่ EDGE เหมือนเดิม T-T
สรุปเรื่องการจับสัญญาณก็มีเท่านี้นะครับไม่ได้มีเจตนาจะเปรียบเทียบแค่นำเสนอข้อมูลเฉยๆนะครับ

สถานที่@แยกบางพูล ถนนรัตนาธิเบศน์

ผมว่าเกี่ยวกับเครื่อง S2 แล้วคับ
น่าจะมาจากการตั้งค่าความถี่ที่ไม่สอดคล้องกับ True นะ
poison147
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 09:40  

Skype ใช้ vdo call ใด้ไหมบน Samsung Galaxy S II

อยากรู้เหมือนกันคับ
ตอนนี้โทรได้อย่างเดียว วีดีโอไม่ได้หรือไม่เป็นก็ไม่รู้
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 10:12  

poison147 ผู้เขียน:

ตอนนี้โทรได้อย่างเดียว วีดีโอไม่ได้หรือไม่เป็นก็ไม่รู้

S II ใช้ Video Call ได้ครับ ฟันธง !! Very Happy

แต่ต้องไปหาโหลดจากที่อื่นนะ ไม่ใช่ใน market ปกติ

ถ้าจำไม่ผิดก็เว็บ pdamobiz ลองไปค้นหาดูครับ

Laughing
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 10:27  

นอกจาก

หรือ

กำแแพงขาว

เรียนทุกท่าน อยากจะบอกว่าไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็จะมีปัญหาของมันอยู่ครับ Cool

อย่างที่นิยมสุดๆ ไอโฟน ก็จะมีปัญหาเหมือนกันแหละนะ ลองไปค้นหาเว็บบอร์ดที่รวบรวมปัญหาของไอโฟนดูครับ(หรือยี่ห้ออื่นๆ) จะพบว่าเฮ้ย มีปัญหาแปลกๆ ด้วยหรือ ! Rolling Eyes
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:05  

ผมว่าเกี่ยวกับเครื่อง S2 แล้วคับ
น่าจะมาจากการตั้งค่าความถี่ที่ไม่สอดคล้องกับ True นะ

ค่ามันก็ปกติทุกอย่างนะครับ เพราะก็เล่น 3G มาตลอด แต่พอดีเมือวานมาแถวๆนนท์อาจจะชานเมืองนิดๆ ก็เลยจะลองเช็คสัญญาณของเรามัน Sw มาเป็น EDGE นึกขึ้นได้พี่เข้าใช้ไอโฟนเลยลองเอามาดู ปรากฎว่ามันจับสัญญาณเป็น 3G อะครับ อาจเป็นเพราะใกล้จะอยู่นอกเขตพื้นที่บริการ เลยหลุดขอบ เครื่องไอโฟนอาจจะจับสัญญาณได้ดีกว่าในบริเวณดังกล่าว ลอง Test Speed เครื่องตัวเองได้ไม่ถึง 100 kbps แต่ของไอโฟนไม่ได้ลองพี่เขาไม่ได้โหลดแอปมาใช้ เดียวรอบหน้าลองใหม่ จับ Test Speed กันโต้งๆเลยอะ
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:08  

ถามพี่ๆเพื่อนหน่อยครับ เวลาเราเข้าเวปเราจะปิดหน้าเวปอย่างไร กรณีเข้าใช้หน้าแรกหน้าเดียวไม่ได้เปิดหลายๆหน้า คือตอนนี้ผมใช้การกด Back เพื่อทำการออกหน้าจอเวปอะครับ ไม่รู้ปิดถูกวิธีหรือเปล่าเดียวแรมจะทำงานฟรีๆ
nickys2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:13  

ถามคุณเกรซ เพิ่มเติมครับ
1.หากต้องการเอาไฟล์.apk พอเชื่มต่อกับคอมแล้ว ต้องเอาไปวางตรงไหนของ s2 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 13:31  

ผ่านมาตอบ ผู้เขียน:

S II ใช้ Video Call ได้ครับ ฟันธง !! Very Happy

แต่ต้องไปหาโหลดจากที่อื่นนะ ไม่ใช่ใน market ปกติ

ถ้าจำไม่ผิดก็เว็บ pdamobiz ลองไปค้นหาดูครับ

Laughing

Skype เท่าที่รู้ ณ ขณะนี้ vdo conference ยังไม่ได้ แต่ถ้าจะทำ vdo call แนะนำโปรแกรม Tango ครับ เคยลองคุยกับคนใช้ iphone แล้วแจ่มครับ แต่ลองบน wifi ยังไม่เคยลองผ่าน 3G แต่ถ้าจะคุยกับคนที่มี PC เคยได้ยินว่า yahoo messenger ทำได้
yatum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 13:42  

คือตอนนี้มีปัญหาเรื่องสายเรียกซ้อนอะครับ

เวลาผมคุยอยู่แล้วมีสายเรียกซ้อนเข้า คู่สนทนาที่คุยอยู่ด้วยเค้าจะได้ยินเสียงตี๊ดว่า เรามีสายซ้อน มีวิธีแก้ไหมครับ หรือตั้งค่ายังไง
อ่ะนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 13:51  

นอกจาก

หรือ

กำแแพงขาว

เรียนทุกท่าน อยากจะบอกว่าไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็จะมีปัญหาของมันอยู่ครับ Cool

อย่างที่นิยมสุดๆ ไอโฟน ก็จะมีปัญหาเหมือนกันแหละนะ ลองไปค้นหาเว็บบอร์ดที่รวบรวมปัญหาของไอโฟนดูครับ(หรือยี่ห้ออื่นๆ) จะพบว่าเฮ้ย มีปัญหาแปลกๆ ด้วยหรือ ! Rolling Eyes

เห็นด้วยครับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ มันมีปัญหาหมดอ่ะ แต่จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง แน่นอนผมเชื่อว่าทางซัมซุง เขาก็ไม่อยากให้มือถือที่เขาทำออกมา..มีปัญหาหรอกครับ ผมก็ไม่ได้ติดตามข่าว S2 ตลอด แต่ผมเคยอ่านข่าว ซึ่งเขาบอกว่าของทางเมืองนอกนั้น ได้อัพ firmware ตัวใหม่ แล้ว pink spot ก็หายแล้วรึป่าวครับ ของไทยเราก็แค่รออัพ firmware ตัวใหม่เท่านั้นเอง คิดในแง่ดีเข้าไว้ครับ มีปัญหาจุกจิกเล็กน้อย ดีกว่ามีปัญหาใหญ่ๆนะครับ

ถ้าจะพูดถึง pink spot มันก็เหมือนว่าการวัดแสงของกล้องทำงานผิดพลาด ซึ่งมันก็น่าจะแก้ได้ด้วยการอัพ firmware ตัวใหม่นะ (อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ คือผมคิดว่ามันไม่น่าจะถึงขั้นแก้ไม่ได้อ่ะ) เพียงแต่ตอนนี้ก็ต้องรออ่ะครับ เพราะที่นี่คือประเทศไทยครับ !! อะไรๆก็ช้ากว่าเขาอยู่แล้ว ถ้า firmware ตัวใหม่ออกมาให้อัพกันเมื่อไหร่ ผมว่าก็น่าจะแก้ปัญหาจุกจิกเล็กน้อยได้หมดนะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 15:07  

1.หากต้องการเอาไฟล์.apk พอเชื่มต่อกับคอมแล้ว ต้องเอาไปวางตรงไหนของ s2 ครับ

...เมื่อเราเชื่อมต่อสาย USB แล้วไปที่ My Computer จะเห็น GT I9100T > click จะเห็น Card และ Phone
...ตั้งแต่ได้ GS2 มานี่ก็เคยวาง.apk หนเดียวตอน install SpeedNavi นั่นแหละที่เคยทำเป็นแบบนี้
>ใน Computer สร้าง Folder ใหม่ขึ้นมาตั้งชื่อ SpeedNavi copy เอา Zip และ file ทั้งหมดจากแผ่นลงไปไว้ก่อน
>ทำการ extract Zip > Exract here คือให้อยู่ใน Folder นี้
>เมื่อ extract เสร็จแล้ว ก็ delete Zip ทิ้งไป
>ย้าย Folder SpeedNavi ไปไว้ใน Card
>กด Home เพื่อถอดสาย USB
>ใน GS2 เข้าไปที่ My files > external SD > SpeedNavi
>จะเห็น .apk ชื่อ SpeedNavi_sign?.apk
>click เพื่อ install ได้เลย
6 Day Ago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 15:10  

มี Tip ในการถอดใส่ SD Card อย่างปลอดภัย เนื่องจากในการ์ด SD ที่ใส่อยู่ในเครื่องเรานั้นใช้เพื่อทำการโยก app หรือข้อมูลต่างๆมาไว้ในตัวการ์ด เพื่อทำการลดภาระหรือพื้นที่ของหน่วยความจำในเครื่องของเราลง ฉนั้นหากเราจะทำการถอดการ SD ออกจากเครื่องเราทุกครั้ง ควรทำการ Unmonnt การ์ดก่อนทุกครั้ง เพื่อป้องกันความเสียหายจากทั้งตัวการ์ด และ app ต่างๆที่เราโยกจากเครื่องมาไว้ในการ์ด ซึ่งอาจมี appบางตัวกำลังทำงานอยู่ขณะเรานำการ์ดออกมาโดยไม่รู้ และอาจเกิดความเสียหายขึ้นถึงขั้นใช้งาน appนั้นไม่ได้เลยนะ

วิธีการ unmount card > เข้าที่ Seting > Storage > เลือก Unmount SD Card กดปุ่ม OK แค่นี้ก็จบขั้นตอนการถอด SD การ์ดอย่างปลอดภัย

ตอนใส่กลับก็เข้าเหมือนunmount แล้วเลือกที่ Mount SD Card เพื่อให้การ์ดทำงานคับ
Jarit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 15:48  

ผมปิดเวปด้วยวิธีกดปุ่ม home ค้าง แล้วก็เลือก task manager แล้วก็กด exit ตรงโปรแกรมที่เราต้องการปิดอะ การกดย้อนลูกศร อาจมีปัญหาตรงต้องกดหลายรอกถ้าเราเข้าเวป ไปหลายๆหน้า มันน่าจะคล้ายกับปุ่ม back ของเวป browser ทั่วไปนะคับ หรือใครมีวิธีดีๆ ก็แนะนำด้วย

ตอนนี้เอา widget appication running มาไว้ที่หน้าแรกแล้วจะได้เห็ฯตลอดว่า มีอะไรรันอยุ่บ้าง จะได้ไม่เปลือง battery อะครับ
pavarat
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 16:11  

ไม่ทราบว่าของคนอื่นเวลาเปิดกล้องมีเสียงป่าวค่ะ เพราะของตัวเองเวลาเปิดกล้องมันจะมีเสียงไม่ทราบว่าปกติป่าวคะ
Android user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 16:13  

Android system has 2G only option in the menu setting. You just check at the beginning on this menu setting if 2g only option is activated or not. If so, even though you switch any sim card enabling 3g, you will not find the 3g activated on your android phone definitely!!!! Smile [/quote]
TatAE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 16:37  

มีใคร แชท BB บน S2 ได้บ้าง สอนเราลงหน่อย อยากแชท เครื่องเก่าให้น้องไปแระ (มือใหม่ android)
TatAE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 16:38  

มีใคร แชท BB บน S2 ได้บ้าง สอนเราลงหน่อย อยากแชท เครื่องเก่าให้น้องไปแระ (มือใหม่ android)
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:19  

Very Happy

Gameloft HD Games (Samsung GT-i9100 Galaxy S II)

V
V
V
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:19  

Download Link >> http://www.filesonic.com/file/1051314224

pass : prastmoz

.

ทุกเกมส์เป็นตัวเต็ม

ทดสอบแล้ว

ติดตั้งลง Galaxy S II เล่นได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร

install ติดตั้งลงเครื่อง เข้าเกมส์ครั้งแรก ต้องเชื่อมต่อ Wi-Fi

เพื่อทำการติดตั้งไฟล์เกมส์ หลังจากนั้นก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.

เพิ่มเติม อีก 3 เกมส์

1. Spider-Man: Total Mayhem HD v1.0.0

2. UNO? HD v1.0.0

3. Asphalt 6: Adrenaline HD v1.0.0

>>> http://www.filesonic.com/file/1061543954/New_games.rar

หรือ

>>> http://www.duckload.com/dl/OLkn2

.
.
.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:22  

pavarat ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าของคนอื่นเวลาเปิดกล้องมีเสียงป่าวค่ะ เพราะของตัวเองเวลาเปิดกล้องมันจะมีเสียงไม่ทราบว่าปกติป่าวคะ

...ขณะเปิดกล้องจะไม่มีเสียง จะมีเฉพาะตอนกด Shutter
-วิธีปิดเสียง Shutter
>Menu >Notifications/ หรือดึง Notifications จากด้านบจอลงมา
>แตะที Icon รูปลำโพงเพื่อปิดเสียง
* ใช้ในกรณีที่ต้องถ่ายเอกสารจากห้องสมุด ป้องกันไม่ให้รบกวนผู้อื่น
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:31  

Instinct- ผู้เขียน:
Very Happy

Gameloft HD Games (Samsung GT-i9100 Galaxy S II)

...โฮ๋ยย Gammer ตัวจริง เพื่อนๆต้องช่วยกับขอบคุณแล้ว มี Game ที่อยากได้ด้วย ขอบคุณจ้า
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:49  

Very Happy

...โฮ๋ยย Gammer ตัวจริง เพื่อนๆต้องช่วยกับขอบคุณแล้ว มี Game ที่อยากได้ด้วย ขอบคุณจ้า

Very Happy
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:50  

ตอบ : K. Grace71

>> เปล่าหรอกครับ

ผมไม่ชอบเล่นเกมส์เท่าไรนัก

ส่วนใหญ่ผมชอบ Test Software ต่างๆ ของ OS ทุกแบรนด์

ตอนนี้ก็ลองเล่น S II อยู่เหมือนกันครับ

พอดีไปเห็นมา เลยลองทดสอบดู เป็นอันเล่นได้ดี

ตอนแตกไฟล์ rar มันจะมีไฟล์เกมส์เสีย 1 เกมส์นะครับ

รู้สึกว่า ถ้าผมจำไม่ผิดจะเป็นเกมส์ Shrek

. Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 20 Jul 2011 09:54; ทั้งหมด 3 ครั้ง
yatum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:17  

บางทีเล่นเกมแล้วค้าง มันเกิดจาก สาเหตุอะไรได้บ้างครับ เกมค้างนะ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:28  

^
^
^ ขอบคุณครับ กำลังจะมาตั้งกระทู้ถามพอดีเลยว่า ใน Samsung Apps เข้าไป D/L เกมส์พวกนี้ไม่ได้ พอกด D/L แล้ว ขึ้นมาว่าตัวเครื่องไม่รองรับ ก็เลยงง แต่ตอนนี้มีผู้ใจดีนำตัวเต็มมาแจกให้เลย ขอรับไปลองเล่นหน่อยครับผม Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:31  

ถ้าเป็นเกมแครก บางตัวก็อาจมีปัญหาบ้างครับ ก่อนเล่นให้ clear RAM ก่อนดูว่าดีขึ้นหรือไม่ ถ้าเป็นเหมือนเดิม ควร remove game นั้นออกไปเลยแล้วติดตั้งตัวจริงลงไปแทนครับ เพราะบาง game เขียนป้องกันไว้ลึกมากจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:31  

ทำไมของผมตอนต่อ usb กับคอมพิวเตอร์แบล้วมันไม่ขึ้นสถานะด้านบนอ่า แต่ขึ้นตรงกลางเป็นรูป usb ใหญ่ๆ แล้วก็บอกให้ press the home key to exit samsung key อะครับ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นเหมอืนกันหรือปาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:36  

ก็เป็นแบบนั้นปรกตินี่ครับ ผมก็จะปิดจอไว้ขณะใช้งาน พอจะ disconnect ก็เปิดหน้าจออีกครั้ง กด Home
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 21:54  

ใครมีโปรแกรมแะไรดีๆหรือพวกโปรแกรมสามัญประจำเคร่ื่อง

แนะนำกันหน่อยนะครับ

รอ ร๊อ รอ นับถอยหลังให้ถึงวันที่ 22
เจ้าหญิงขี้เมา
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 00:16  

อยากทราบว่าความจุในเครื่องของเพื่อนมีเท่าไรครับ คือตอนนี้เช็คในเครื่องแล้วเห็นมีความจุที่ 11.5 Gb มันไม่ใช่ 16 Gb หรอครับ นี่ยังไม่ได้ใส่อารายเข้าไปเลยนะ
มีข้อสงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 00:47  

คือเพิ่งใช้ gs2 มาโดยรวมก็ดีแต่ที่มีปัญหาคือ

เวลาหมุนโทรศัพท์ ภาพหรือเพลง ไม่ค่อยหมุนตาม คือ มันจะเอ๋อๆ

มีวิธีตั้งค่าให้มีตอบสนองไวไว ได้ป่าว

ช่วยด้วย...
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 01:21  

Download Link >> http://www.filesonic.com/file/1051314224

.

ทดสอบแล้ว

ติดตั้งลง Galaxy S II เล่นได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร

install ติดตั้งลงเครื่อง เข้าเกมส์ครั้งแรก ต้องเชื่อมต่อ Wi-Fi

เพื่อทำการติดตั้งไฟล์เกมส์ หลังจากนั้นก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.

1. Spider-Man: Total Mayhem HD v1.0.0

3. Asphalt 6: Adrenaline HD v1.0.0

>>> http://www.filesonic.com/file/1061543954/New_games.rar

หรือ

>>> http://www.duckload.com/dl/OLkn2

.
.
.

แถวบ้านไม่มี wifi อะ เข้าเกมไม่ได้ ใช้ 3G แทนได้ไหม
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 01:54  

Shocked ย่่องมาดูตอนดึกCool
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 01:55  

Very Happy

V
V
V

ขอบคุงคับ ขอให้รวยย
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 07:32  

1: การ uninstall Program ที่เรา download มาทำได้โดย
>Menu
>Setting
>แตะตัวที่ต้องการ uninstall
>ด้านบนซ้าย กด Uninstall
---------------------------------

การ Uninstall Default หรือ Program มาตรฐานที่ติดมากับเครื่อง
* ไม่แนะนำให้ทำเลย เพราะ Default Applications มักจะมีส่วนที่เกี่ยวข้องกันอยู่ การ Uninstall อาจทำให้ระบบรวนไปเลยได้
>Menu
>Setting
>All
>Move to SD Card
>ปิดเครื่องถอด SD Card เสียบ Comp
>ที่ Comp. > Control Panel > Folder options > View
>Show hidden files,folder and Drive
>แล้วเข้าไป Delete ออกให้หมด

....เพิ่ง Android ตัวแรกเหมือนกัน ท่านที่มีความรู้และแวะมาเยี่ยมกรุณาให้คำแนะนำหรือแก้ไขด้วยจะขอบคุณมาก

ปกติที่ผมทำคือ freeze หรือปิดการทำงานของ app เหล่านั้นไว้มันจะไม่แอบรัน ไม่ update และสั่งรันมันก็จะไม่ขึ้น ประหยัด ram และแบต โดยใช้โปรแกรม titanium backup ที่นอกจากใช้ backup แล้วยังทำแบบนี้ได้ด้วย อ้อ ต้อง root ก่อนนะแต่ส่วนตัวผมว่าถ้าจะทำอะไรหลายๆ อย่างได้ อย่างต้องการ reboot เครื่อง หรือ overclock/underclock เพื่อประหยัดแบต์ให้อยู่ใช้งานได้เป็นวัน ๆ เป็นต้น ผมจึงคิดว่าส่วนตัวผมเลือก root แต่ถ้าใครที่ซื้อเครื่องมาใ้ช้งานทั่วไปตามปกติก็อาจจะไ่ม่จำเป็น
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 07:35  

Laughing

Skype เท่าที่รู้ ณ ขณะนี้ vdo conference ยังไม่ได้ แต่ถ้าจะทำ vdo call แนะนำโปรแกรม Tango ครับ เคยลองคุยกับคนใช้ iphone แล้วแจ่มครับ แต่ลองบน wifi ยังไม่เคยลองผ่าน 3G แต่ถ้าจะคุยกับคนที่มี PC เคยได้ยินว่า yahoo messenger ทำได้

วิธีใช้ skype ครับ อ้อในนี้มีคนใน s2 club ของ pdamobiz เค้าสรุป tip ดี ๆ ของ s2 ไว้ด้วย ก็เข้ามาอ่านดูนะครับผมว่าดีมาก http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=451683&PN=1&TPN=1
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 07:35  

...เมื่อเราเชื่อมต่อสาย USB แล้วไปที่ My Computer จะเห็น GT I9100T > click จะเห็น Card และ Phone
...ตั้งแต่ได้ GS2 มานี่ก็เคยวาง.apk หนเดียวตอน install SpeedNavi นั่นแหละที่เคยทำเป็นแบบนี้
>ใน Computer สร้าง Folder ใหม่ขึ้นมาตั้งชื่อ SpeedNavi copy เอา Zip และ file ทั้งหมดจากแผ่นลงไปไว้ก่อน
>ทำการ extract Zip > Exract here คือให้อยู่ใน Folder นี้
>เมื่อ extract เสร็จแล้ว ก็ delete Zip ทิ้งไป
>ย้าย Folder SpeedNavi ไปไว้ใน Card
>กด Home เพื่อถอดสาย USB
>ใน GS2 เข้าไปที่ My files > external SD > SpeedNavi
>จะเห็น .apk ชื่อ SpeedNavi_sign?.apk
>click เพื่อ install ได้เลย

ถ้าที่ถามหมายถึงให้เอาไฟล์ apk ไว้ตรงไหนในมือถือ คำตอบคือ ไว้ตรงไหนก็ได้ครับ ข้อดีการลง app หรือ เกมผ่าน apk คือมันจะลงไว้ใน internal mem 16G แต่ถ้าลงผ่าน market มันจะลงไปที่ storage ของเครื่องเราซึ่งไม่ไม่กี่ G แล้วจะมีปัญหาเครื่องทำงานช้าลงแต่ก็แก้ได้ คือย้ายให้ไปติดตั้งลง microSD card แต่จะยุ่งเพิ่มนิดหน่อย แต่ส่วนตัวผมว่าลงด้วย apk ดีกว่าเป็นการ backup ไปในตัวเผื่อโปรแกรมนั้นถูกเอาออกจาก market และเราไม่ได้ backup app ไว้ ถ้ามีปัญหาก็ไปเลย
Monsteriiz
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 07:39  

ของผมใช้วันแรกนี่ลื่นมากครับ

แต่พอมาวันที่ 2 นี่รู้สึกว่าเวลาทำอะไรจะมีดีเลย์นิดๆตลอด

แล้วก็เล่นเกมก็ค้าง โดยเฉพาะเกม Myth Defense

ใครมีวิธีแก้บ้างครับบบ
nickys2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 09:19  

มาอ่านที่นี้ได้ tip ดีๆสำหรับมือใหม่เยอะเลยไม่เหมือนบางเวปที่คุยกันแต่เรือง rom ใหม่ๆซี่งมือใหม่อย่างผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจหรอก ไปถามข้อสงสัยแบบมือใหม่ก็ไม่ค่อยมาตอบ มีแต่ตอบกันแซวกันหาสาระไม่ได้ อ่านไปก้เจอแต่เรือง root , romตัวนั้นตัวนี้ overclock บ้าง ซึ่งมือใหม่อย่างผมคงไม่สนใจขนาดนั้น อิอิ
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 09:33  

Very Happy

V
V
V

ขอบคุงคับ ขอให้รวยย

มีแหล่งโหลดเกมที่ไหนหรือเปล่าครับช่วยวานบอก และก็อยากได้เกม infinity blade for android มาเล่นมั้ง
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 09:36  

Monsteriiz ผู้เขียน:
ของผมใช้วันแรกนี่ลื่นมากครับ

แต่พอมาวันที่ 2 นี่รู้สึกว่าเวลาทำอะไรจะมีดีเลย์นิดๆตลอด

แล้วก็เล่นเกมก็ค้าง โดยเฉพาะเกม Myth Defense

ใครมีวิธีแก้บ้างครับบบ

กดปุ่ม Home ค้างแล้วไปปิดโปรแกรมที่ไ่ม่ใช้ และ clear RAMแต่ถ้ามีประสิทธิภาพมากกว่าก็ลง advanced task killer ไป kill โปรแกรมที่แอบรันได้ด้วย อันนี้จะworkและนิยมสุดในตอนนี้ ผมใ้ช้แบบนี้สามารถอยู่ได้ไม่น้อยกว่า 2 วัน ใช้งานปกติมีเล่นเกมแรง ๆบ้างแต่ไม่นาน
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 09:49  

Very Happy

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณลูกค้าหลายๆท่าน

ที่สั่งซื้อสินค้าของผม จากกระทู้ซื้อขาย Case CAPDASE Galaxy S II ใน Siamphone กันไป

วันนี้เลย เอาโปรแกรมและเกมส์ มาแจกให้ในกระทู้นี้กันบ้าง

โปรแกรมและเกมส์ทุกตัว จะไม่มี add พวก สื่อโฆษณา มากวนใจนะครับ

เพราะ ทุกตัวเป็นตัวเต็ม และ บางตัวเป็นตัว Crack

สามารถลงได้ทุกเครื่อง ไม่มีปัญหา ผม Test ก่อนนำมาแจกให้ครับ

.
.
.

โปรแกรม

V
V

Advanced Task Killer Pro v1.9.7B91

ตัวนี้เป็นตัว Pro Full สามารถตั้ง Auto ให้มันปิดเองได้

เช่น เมื่อเราปิดหน้าจอ ทุกอย่างจะ Auto Kill ให้เอง

ไม่ต้องมาเข้าโปรแกรมปิดเองเหมือนเวอร์ชั่นธรรมดา

BeejiveIM v2.1.0

โปรแกรม Chat ชื่อดัง ตัว Full Option

Tiny Flashlight + Led

โปรแกรมทำให้แฟลซ เป็น ไฟฉาย

ฝากไฟล์ไว้ให้แล้วนะครับ

แตกไฟล์ rar ออกมา จะมีครบทั้ง 3 โปรแกรม

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?okdxzzz25ez1fbm

Very Happy

มีทั้งหมดประมาณ 10 เกมส์

- Assassin's Creed? Alta?r's Chronicles HD v1.0.2
- Brothers In Arms? 2 Global Front HD v1.0.1
- Dungeon Hunter HD v1.0.2
- GT Racing Motor Academy HD v3.2.8
- Hero of Sparta HD v1.0.3
- James Cameron?s Avatar HD v1.0.1
- Let?s Golf 2 HD v1.0.3
- Modern Combat 2 Black Pegasus HD v1.0.2
- N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance HD 4.0.5
- Real Football 2011 HD v3.0.9

-
.
.
.

pass แตกไฟล์ : prastmoz

.

ทดสอบแล้ว

.

หรือ

.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II )) Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 20 Jul 2011 13:29; ทั้งหมด 8 ครั้ง
Na-Long
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 10:25  

ดีหมดทุกอย่าง การปรับแต่งก็เป็นอะไรที่ง่าย สวยงาม ชอบมาก
มีเวลาจะ Cap หน้าจอมาให้ชมกันหน่อย
ผมใช้มาไม่มีงอแงเลยสักเรื่อง แฮงค์ค้างไม่มี ดีไปหมด
ติเล็ก ๆ เรื่องไวไฟ ไม่ไวและอ่อนไปนิด
ติดใหญ่ ๆ เลยคือแบตเตอรี่ ถ้าเล่นดุเดือดก็ชาร์จวันละ 2 ครั้ง
ถ้าไม่เล่นเลย แชตนิดหน่อยกับโทร 2-3 นาที ครั้งเดียว ก็ยังต้องชาร์จวันต่อวัน
รอแบตเตอรี่แพคอยู่ หากส่งมาแล้วจะเทสต์ดูว่าความจุที่มากขึ้นมีผลดีขึ้นแค่ไหน
จริง ๆ น่าจะมี Patch ออกมาให้อัพเดทแบบไม่ต้องอัพรอม เหมือนที่ HTC HD2 เคย
ทำมาก่อนหน้านั้น เจ๋งดีครับ
yutthapol
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 10:57  

พึงได้ sg 2 มา อยากทราบว่า Download Link >> http://www.filesonic.com/file/1051314224 โหลดเกมส์ มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่าครับ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:07  

Very Happy

V
V
V

ลองลงเกมส์ดูได้แล้ว สามารถติดตั้งลงบน SII ได้แล้ว แต่เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมาครั้งแรก จะต้อง D/L ส่วนที่เหลือผ่าน wifi ตามที่ จ.ข.ก.ท. แจ้งไว้ ซึ่งก็ได้ทำตามนั้น แต่ปรากฎว่า มีข้อความขึ้นมาว่าเกิดปัญหาระหว่างการ D/L ทำให้ D/L ไม่ได้ขอให้ลอง D/L ใหม่ประมาณนั้นครับ ซึ่งพอ retry ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม และที่สำคัญคือเป็นทุกเกมส์ครับ (เกมส์3 ตัวหลังที่แยกเป็นอีกไฟล์ให้ D/L) ใครสามารถติดตั้งแล้วเข้าเล่นเกมส์ได้ตามปกติ ช่วยบอกวิธีด้วยครับ Smile
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:21  

petitel ผู้เขียน:
Very Happy

V
V
V

ลองลงเกมส์ดูได้แล้ว สามารถติดตั้งลงบน SII ได้แล้ว แต่เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมาครั้งแรก จะต้อง D/L ส่วนที่เหลือผ่าน wifi ตามที่ จ.ข.ก.ท. แจ้งไว้ ซึ่งก็ได้ทำตามนั้น แต่ปรากฎว่า มีข้อความขึ้นมาว่าเกิดปัญหาระหว่างการ D/L ทำให้ D/L ไม่ได้ขอให้ลอง D/L ใหม่ประมาณนั้นครับ ซึ่งพอ retry ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม และที่สำคัญคือเป็นทุกเกมส์ครับ (เกมส์3 ตัวหลังที่แยกเป็นอีกไฟล์ให้ D/L) ใครสามารถติดตั้งแล้วเข้าเล่นเกมส์ได้ตามปกติ ช่วยบอกวิธีด้วยครับ Smile

ผมลงได้ปรกติ ไร้ปัญหาครับ

พอลงเสร็จ เข้าเกมส์ครั้งแรก เชื่อมต่อ Wi-Fi

มันก็จะทำการดาวน์โหลด เป็นแถบสีเขียว วิ่งจากซ้ายไปขวา

พอมันเสร็จเรียบร้อย มันก็จะเข้าเกมส์ให้เองอัติโนมัติในครั้งแรก

ตรงนี้ผมไม่ทราบครับ ว่าเกิดจากอะไร

ลองตรวจเช็คเรื่อง Wi-Fi ของท่านดูก่อนครับ

เพราะถ้ามีการเชื่อมต่อได้ดี ต่อเนื่อง

มันจะต้องวิ่งดาวน์โหลด ที้เป็นแถบสีเขียว อย่างต่อเนื่อง จนเสร็จ

ที่ผมลองลง และ Test ไปทั้งหมด 3 เกมส์

Let?s Golf 2 HD , Real Football 2011 HD , Asphalt 6 Adrenaline HD

ไม่ทราบว่า ท่านติดตั้งลงเครื่อง หรือ card ครับ

จากที่ผม Test ผมติดตั้งลงเครื่องครับ

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าติดตั้งลง card ทำให้เกิดปัญหาหรือเปล่า

เพราะ ไฟล์ที่เราดาวน์โหลดตอนต่อ Wi-Fi จะต้องลงเครื่อง

เกมส์ของ Gameloft ที่ผมนำมาให้นั้น มันเป็นตัวติดตั้งลงเครื่องครับ

..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 20 Jul 2011 11:33; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:22  

yutthapol ผู้เขียน:
พึงได้ sg 2 มา อยากทราบว่า Download Link >> http://www.filesonic.com/file/1051314224 โหลดเกมส์ มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่าครับ

เป็นแค่ลิ้งค์ฝากไฟล์ ไว้ให้ครับ

ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

Razz
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:24  

^
^
^ ต้องไปตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมไหมครับ ของผมก็ลงได้ (ติดตั้งได้) แต่พอเปิดเกมส์ขึ้นมา ต้องไป D/L ไฟล์ส่วนที่เหลือผ่าน wifi มันมีปัญหาตรงนี้ละครับ เพราะมัน D/L ไม่ได้ ไม่รู้ทำไม Sad ก็เลยทำให้เล่นเกมส์ไม่ได้ เพราะไฟล์ไม่ครบ Neutral
yutthapol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:30  

ขอบคุณครับคุณ Instinct- คลิก ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ จะดาวโหลด

เป็นแค่ลิ้งค์ฝากไฟล์ ไว้ให้ครับ

Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:37  

yutthapol ผู้เขียน:
ขอบคุณครับคุณ Instinct- คลิก ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ จะดาวโหลด

กดที่ Slow Dowload ครับ

รอเวลานับถอยหลัง

ใส่รหัสที่มองเห็น

และ ก็ดาวน์โหลด

รู็สึกว่า ลิ้งค์ของเว็บนี้ ให้ดี ไม่ต้องใช้โปนแกรมช่วยดาวน์โหลด อย่างพวก IDM นะครับ

ใช้แบบโหลดตามปรกติ จะเร็วกว่าครับ

...
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 12:02  

ผมก็ติดตั้งเกมส์ที่ให้มาลงบนตัวเครื่องแล้วครับ แต่ก็ D/L ส่วนที่เหลือผ่าน wifi ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องก็ connected ผ่าน wifi อยู่ เข้าเว็บทั่วๆ ไปได้ แต่ D/L เกมส์ส่วนที่เหลือไม่ได้ จนปัญญาจริงๆ ครับ Neutral
yutthapol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 12:04  

คุณInstinct- ครับ ผมคลิก Slow Dowload แล้ว มันขึ้น Please Enter Password ครับ มองไม่เห็นรสัส เลยครับ ขอบคุณครับ ผมมือใหม่ครับต้องขอโทษด้วย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 13:01  

http://www.pdamobiz.com/show_news.asp?NewsID=449557&PN=1

เป็นการอัพรอม

ใครรู้ ข้อดี-เสีย ของการทำแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ที่ผมรู้มาคือ ถ้าเกิดเราทำไปแล้วเกิดเครื่องมีปัญหาทางศูนย์จะไม่รับประกัน คือประกันขาด

แต่บางคนก็back up ไว้เพื่อกลับอีกรอบ

หรือยังไงกันแน่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

แต่น่าจะเหมือนการทำ over clock ของคอม

ยังๆ ก็ช่วยๆแนะนำกันหน่อยนะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 13:03  

.

ทดสอบแล้ว

.

หรือ

.
.
.

ขอบคุณจ้า เกมส์น่าเล่นทั้งนั้นเลย ตอนนี้ในเครื่องมีอยู่สองเกมเอง เหอๆๆ
GG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 13:06  

โปรแกรม Advanced Task Killer ใช้งานยังงัยอะครับ เวลาเรียกโปรแกรมขึ้นมามันก็จะมี โปรแกรมต่างขึ้นมาให้ที่ด้านล่าง ซึ่งด้านหลังก็จะมีเครื่องหมายถูกสีเขียวอยู่ทุกๆโปรแกรม ผมก็จะไปกด Kill selected Apps โปรแกรมด่านล่างมันก็จะหายไปพร้อมกับปิดหน้าจอโปรแกรมนี้ไปเลย แต่พอลองเปิดขึ้นมาใหม่โปรแกรมต่างๆมันก็จะค่อยๆขึ้นมาอีกที่ละตัว ตกลงมันปิดหรือยังอะครับ หรือผมทำผิดวิธีครับ สุดท้ายappต่างๆมันก็ขึ้นมาเต็มเลยเหมือนเดิมก่อนที่เราจะ Kill มันอะคับ
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 13:42  

Very Happy

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณลูกค้าหลายๆท่าน

ที่สั่งซื้อสินค้าของผม จากกระทู้ซื้อขาย Case CAPDASE Galaxy S II ใน Siamphone กันไป

วันนี้เลย เอาโปรแกรมและเกมส์ มาแจกให้ในกระทู้นี้กันบ้าง

โปรแกรมและเกมส์ทุกตัว จะไม่มี add พวก สื่อโฆษณา มากวนใจนะครับ

เพราะ ทุกตัวเป็นตัวเต็ม และ บางตัวเป็นตัว Crack

สามารถลงได้ทุกเครื่อง ไม่มีปัญหา ผม Test ก่อนนำมาแจกให้ครับ

.
.
.

โปรแกรม

V
V

Advanced Task Killer Pro v1.9.7B91

ตัวนี้เป็นตัว Pro Full สามารถตั้ง Auto ให้มันปิดเองได้

เช่น เมื่อเราปิดหน้าจอ ทุกอย่างจะ Auto Kill ให้เอง

ไม่ต้องมาเข้าโปรแกรมปิดเองเหมือนเวอร์ชั่นธรรมดา

BeejiveIM v2.1.0

โปรแกรม Chat ชื่อดัง ตัว Full Option

Tiny Flashlight + Led

โปรแกรมทำให้แฟลซ เป็น ไฟฉาย

ฝากไฟล์ไว้ให้แล้วนะครับ

แตกไฟล์ rar ออกมา จะมีครบทั้ง 3 โปรแกรม

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?okdxzzz25ez1fbm

Very Happy

มีทั้งหมดประมาณ 10 เกมส์

- Assassin's Creed? Alta?r's Chronicles HD v1.0.2
- Brothers In Arms? 2 Global Front HD v1.0.1
- Dungeon Hunter HD v1.0.2
- GT Racing Motor Academy HD v3.2.8
- Hero of Sparta HD v1.0.3
- James Cameron?s Avatar HD v1.0.1
- Let?s Golf 2 HD v1.0.3
- Modern Combat 2 Black Pegasus HD v1.0.2
- N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance HD 4.0.5
- Real Football 2011 HD v3.0.9

-
.
.
.

pass แตกไฟล์ : prastmoz

.

ทดสอบแล้ว

.

หรือ

.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ สำหรับเกมส์และโปรแกรม
ขอรบกวนอีกนิดครับ มีเกมส์ที่ เล่นโดยไม่ต้องใช้ Wi-Fi บ้างไหม ครับ
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 13:48  

ถาม ต่อหน่อยครับ
ตั้งค่า Advanced Task Killer Pro v1.9.7B91

ยังไง ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 15:52  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
คือตอนนี้แม่จะซื้อให้วันเกิด
เลยยากรู้ว่ามันเป็นภาษาไทยไหมค่ะ ?
แล้วท่าเราเอาห้อยคอเปิดเพลงฟังแล้ววิ่งออกกำลังกายมันจะพังไหมค่ะ (มันกระแทกไปมาเวลาวิ่งอะ) ?
นายจริงใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 15:58  

พี่ครับ ผมกำลังจะซื้อแต่มีคนบอกว่า iphone4 ดีก่าเยอะ
ผมเลย ตัดสินใจไม่ถูกเลย เค้าบอกว่า ssg2 นี่ปัญหาเยอะ
มันมีปัญหาไรมั้งอะครับ จะซื้อวันเสานี้แล้ว
ตกลงตัวนี้ cpu เร็วเท่าไหร่ครับ 1 เหรอ 1.2 ครับ
แล่วท่าจะซื้อตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ มีอะไรแถมมาให้บ้างคับ
ขอบคุนล่วงหน้าคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 16:37  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
คือตอนนี้แม่จะซื้อให้วันเกิด
เลยยากรู้ว่ามันเป็นภาษาไทยไหมค่ะ ?
แล้วท่าเราเอาห้อยคอเปิดเพลงฟังแล้ววิ่งออกกำลังกายมันจะพังไหมค่ะ (มันกระแทกไปมาเวลาวิ่งอะ) ?

...สามารถเลือกเป็น Menu ภาษาไทยได้และเบามาก การแกว่งไปมา และกระทบกับร่างกายบ้างไม่ใช่สาเหตุที่จำทำให้โทรศัพท์ Brand ไหนพังได้อยู่แล้ว
นายจริงใจ ผู้เขียน:
พี่ครับ ผมกำลังจะซื้อแต่มีคนบอกว่า iphone4 ดีก่าเยอะ
ผมเลย ตัดสินใจไม่ถูกเลย เค้าบอกว่า ssg2 นี่ปัญหาเยอะ
มันมีปัญหาไรมั้งอะครับ จะซื้อวันเสานี้แล้ว
ตกลงตัวนี้ cpu เร็วเท่าไหร่ครับ 1 เหรอ 1.2 ครับ
แล่วท่าจะซื้อตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ มีอะไรแถมมาให้บ้างคับ
ขอบคุนล่วงหน้าคับ

...ปัญหาของ GS2 น้อยมากมีเพียงกล้องที่จะอมชมพูเมื่อแสงน้อยและถ่ายภาพไกล้วัตถุแบนเรียบสีขาวมากไปเท่านั้น สำหรับการถ่ายภาพปรกติอยู่ในขั้นดีมาก ให้สังเกตุภาพจากหน้าก่อนที่มีผู้ post ไว้
...ในทัศนะของผู้ที่ใช้เฉพาะเครื่อง Hi-End มาโดยตลอดโดยไม่เคยให้ความสนใจ Brandname ใดเป็นการพิเศษ Samsung Galaxy S2 มีคุณสมบัติและความสามารถ เหนือกว่าทุก Brand ในตลาดขณะนี้ และด้วยความสามารถ และ คุณสมบัติทาง Technologies ที่มีอยู่ จะทำให้ใช้งานได้อย่างคุ้มค้าทุกอย่างเป็นอย่างดี และสำหรับผู้ที่ต้องการใช้งานโดยไม่บ้าเห่อ Technologies เหมือนผู้เขียน ก็ไม่มีความจำเป็นจะต้องเปลี่ยน หรือซื้อใหม่อีกเลย
...สุดท้ายขอให้ศึกษา Specifications ประกอบด้วยตนเองก่อนตัดสินใจ โดยไม่ควรเชื่อคำบอกเล่าซึ่งอาจแฝงทัศนะคติที่มีต่อ Brand ใด Brand หนึ่ง จนพ้นจากความเป็นจริง
BlackMan48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 16:54  

ก่อนอื่น โทรศัพท์ จะแบ่งความจำเป็น 3 ส่วน ใช่มะ
1.System storage (1.97GB)
2.USB storage ( ความจำของเครื่อง 11.50 GB)
3.SD Card (แล้วแต่)

ปัญหา คือ เวลาเราโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เลือกลงเข้าเครื่อง ทุกอย่าง จะเข้าไปอยู่ที่ System storage หมดเลย ซึ่งมีความจำน้อยนิด

ต้องการ คือ เราจะสามารถโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เข้าความจำเครื่องโดยให้เข้าไปอยู่ที่ USB storage ได้ไหมครับ (มันเยอะอยู่)

เคยเข้าไปที่ App.setting>Manage App. สามารถย้ายไปอยู่ได้แค่ใน SD card อ่า

ปล.พอดี SD Card เรามันน้อย เลยอยากใช้ ความจำเครื่องที่เหลือ
moto moto C
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 16:55  

ทำมั้ยหูฟังตอนเวลาคุยโทรศัพย์มันเสียงเบาจังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 16:58  

เออ ไอ้เรื่อง cpu 1.2 Ghz dual core นี่มันจาถามกันอีกนานมั้ย ผมเห็นเค้าตอบให้ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว แล้วก้อ GPU ARM Mali400MP มันเปน GPU 4 แกนประเมินผลที่ GS2 มันใช้เป็นเครื่องแรกของโลกด้วย แล้วมือถือรุ่นแรกๆที่ใช้ DUAL CORE มันคือ Nokia n93 93i และ n95 8 Gig ไม่ใช่ บัก LG ซะหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 17:01  

เออ ไอ้เรื่อง cpu 1.2 Ghz dual core นี่มันจาถามกันอีกนานมั้ย ผมเห็นเค้าตอบให้ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว แล้วก้อ GPU ARM Mali400MP มันเปน GPU 4 แกนประเมินผลที่ GS2 มันใช้เป็นเครื่องแรกของโลกด้วย แล้วมือถือรุ่นแรกๆที่ใช้ DUAL CORE มันคือ Nokia n93 93i และ n95 8 Gig ไม่ใช่ บัก LG ซะหน่อย
copy1234
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 17:18  

ผมมีปัญหาอยู่เรื่องนึงน่ะครับ

ผมโหลดเกมShrek Kart HD จาก samsung app ไม่ได้น่ะครับ

มันขึ้น error ว่า

ดาวน์โหลดไม่ได้ แอพพลิเคชั่นไม่ได้รับการปรับปรุงสำหรับอุปกรณ์ (8002)

ไม่ทราบว่ามีท่านใดเป็นบ้างครับ แล้วแก้ยังไงครับ TT'
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26 ... 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: