Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9653451
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

mayinlove ผู้เขียน:
ไป mbk ไม่มีตัว 32 gb เลยครับ อยากทราบว่าในไทยมีตัว 32 gb ไหมครับ
ถ้ามี ซื้อที่ไหน และราคาแพงกว่ามากไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
คูณครับผมว่าคุณไปซื้อรุ่น 16 gb แล้วเอาไปให้ร้านซ่อมเขาเปลี่ยนความจำภายในเป็น 32 gb ได้นี่ครับ เพราะเคยเห็นวิดิโอที่เขาแกะเครื่องออกมาเห็นมีหน่วยความจำถูกเอาเทปกาวแปะไว้(ยี่ห้อความจำsandiskด้วยนะ) Laughing
annonemous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากแลกs2ค่ายaisค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 22:07  

babyjammm ผู้เขียน:
firekisszz ผู้เขียน:
naitee ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
อยาอยากแลกค่ะ คือมีs2อยู่ค่ะระบบdtac เลิฟมากถึงมากที่สุด แต่อยากเปลี่ยนค่ายเป็นaisค่ะเพราะทนเนทเยินไม่ไหว เลยอยากแลกs2 dtac กับ s2 ais ค่ะ ไม่เกี่ยงสีค่ะ ของเอ้สภาพ95%ค่ะสีขาว มีรอยแค่ตรงส่วนสีเงินเหนือกล้องหลังจุดเดียว นอกนั้นนางฟ้าค่ะ สนใจติดต่อ080-5969-589ค่ะ Lineได้ค่ะ) หรือถ้าอยากซื้อก็ลองโทรมาได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แค่ไปเปลี่ยนระบบ S2 รองรับทุกเครือข่ายอยู่แร้ว

เห็นด้วยครับ ใส่ SIM AIS ก็ใช้ได้เลย

เอ้เองค่ะ คือแบบมันขึ้น3Gของ aisจริงนะคะ แต่พอเช็คสปีดแล้ว ได้แค่ความเร็วพื้นฐานอ่ะค่ะ สามร้อยkb เอง

บางช่วง บางจังหวะ บางเวลา ก็จะเป็นแบบนี้ทุกเครือข่ายครับ แต่ก็ต้องดูที่โปรด้วยครับ บางโปรจะบอกว่าถ้า Download เกินที่กำหนดแล้วความเร็วจะเหลือแค่สามร้อยกว่าครับ
วิธีเปลี่ยนเครือข่ายมือถือ ssgs2คือ *#2263# ครับ
คนหลงทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 23:05  

บวบน้อย ผู้เขียน:
เครื่อง ใครพอ มีปัญหาแบบผม ไหม ครับ เช่น เปิด speak phone หรือ เปิด TANGO video call เสียง มัน สะท้อน เสียงตัวเอง ทำให้ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง อะครับ

ผมเองก็เป็นครับ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 12:21  

คนหลงทาง ผู้เขียน:
บวบน้อย ผู้เขียน:
เครื่อง ใครพอ มีปัญหาแบบผม ไหม ครับ เช่น เปิด speak phone หรือ เปิด TANGO video call เสียง มัน สะท้อน เสียงตัวเอง ทำให้ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง อะครับ

ผมเองก็เป็นครับ

ถ้าใส่สมอร์ลทอร์ก ไม่รู้ยังจะเป็นไหมครับ
dekgayray
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 17:12  

annonemous ผู้เขียน:
firekisszz ผู้เขียน:
อยาอยากแลกค่ะ คือมีs2อยู่ค่ะระบบdtac เลิฟมากถึงมากที่สุด แต่อยากเปลี่ยนค่ายเป็นaisค่ะเพราะทนเนทเยินไม่ไหว เลยอยากแลกs2 dtac กับ s2 ais ค่ะ ไม่เกี่ยงสีค่ะ ของเอ้สภาพ95%ค่ะสีขาว มีรอยแค่ตรงส่วนสีเงินเหนือกล้องหลังจุดเดียว นอกนั้นนางฟ้าค่ะ สนใจติดต่อ080-5969-589ค่ะ Lineได้ค่ะ) หรือถ้าอยากซื้อก็ลองโทรมาได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แค่ไปเปลี่ยนระบบ S2 รองรับทุกเครือข่ายอยู่แร้ว

เห็นด้วยครับ ใส่ SIM AIS ก็ใช้ได้เลย

เอ้เองค่ะ คือแบบมันขึ้น3Gของ aisจริงนะคะ แต่พอเช็คสปีดแล้ว ได้แค่ความเร็วพื้นฐานอ่ะค่ะ สามร้อยkb เอง

บางช่วง บางจังหวะ บางเวลา ก็จะเป็นแบบนี้ทุกเครือข่ายครับ แต่ก็ต้องดูที่โปรด้วยครับ บางโปรจะบอกว่าถ้า Download เกินที่กำหนดแล้วความเร็วจะเหลือแค่สามร้อยกว่าครับ
วิธีเปลี่ยนเครือข่ายมือถือ ssgs2คือ *#2263# ครับ

จริงหรอครับ ถ้าใช้ 3G ได้ทุกระบบ แล้ว ทำไม Samsung ต้องทำเครื่อง 2 ระบบ ด้วยครับ
GT-I9100RWATHL ==> รหัสสินค้านี้ AIS
GT-I9100RWTTHL ==> รหัสสินค้านี้ DTAC/TRUE
แค่สงสัยเฉยๆนะครับ
dekgayray
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 17:16  

mayinlove ผู้เขียน:
ไป mbk ไม่มีตัว 32 gb เลยครับ อยากทราบว่าในไทยมีตัว 32 gb ไหมครับ
ถ้ามี ซื้อที่ไหน และราคาแพงกว่ามากไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ติดต่อผมได้นะครับ SanDisk microSDHC 32GB Class 4 ราคา 990 ครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 23:58  

<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/NxJloZ1Rq0E?version=3&feature=player_detailpage"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/NxJloZ1Rq0E?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>
BWaterThesky
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2012 04:04  

sutyod ผู้เขียน:
ใช้ดี ไม่มีแฮงค์คับ แต่แบทหมดไวไปนะ

ช่ายๆๆค่ะ ยิ่งถ้าวันไหน whatsapp นานหน่อย หมดเร็วจนหน้าใจหายเลย... Confused
annonemous
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2012 23:55  

ได้รับข้อความให้ส่งต่อwhat appแล้วสัญญลักษณ์จะเปลี่ยนเป็นสีส้มแต่ส่งไปแล้วสัญญลักษณ์ก็ยังสีเขียวเช่นเดิม ทางเจ้าของเขาจะเริ่มคิดเงินคนเล่นเพราะมีคนเล่นเยอะ ใครมีคำแนะนำเชิญครับ Exclamation
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 12:13  

ได้รับข้อความให้ส่งต่อwhat appแล้วสัญญลักษณ์จะเปลี่ยนเป็นสีส้มแต่ส่งไปแล้วสัญญลักษณ์ก็ยังสีเขียวเช่นเดิม ทางเจ้าของเขาจะเริ่มคิดเงินคนเล่นเพราะมีคนเล่นเยอะ ใครมีคำแนะนำเชิญครับ :!:

ข้อความหลอกลวงเหมือนตอน Hot mail อ่ะครับ ไม่ต้องไปสนใจ
wahn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 13:41  

สอบถามหน่อยค่ะ.... ไม่รู้เครื่องใครเป็นบ้าง ในตอนแรก เวลามีคนส่งเมล์เสียง ไฟล์ Mp3 หรือภาพ มาที่ Hotmail ของเครื่อง จะสามารถเปิดได้และดาวโหลด เก็บได้ แต่ตอนนี้ ไม่สามารถทำได้แล้ว ใครเป็นบ้างคะ รบกวนตอบหน่อยค่ะ เพราะต้องใช้งานไฟล์ Mp3 และ รูปภาพค่ะ[b][/b]
sweet04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 20:59  

Yary ผู้เขียน:
ราคาศูนย์น่าจะอยู่ที่ 18900 แต่ที่มาบุญครองชั้น 4 คงจะหาได้ในราคาประมาณ 15900-17900 โดยประมานนะครับ

ฝากขายหน่อยค่ะ

ขายมือถือ Samsung Galaxy SII ซื้อมา 3 วัน เครื่องใหม่สภาพ 100% ด่วน
สีขาว พร้อมอุปกรณ์ครบยกกล่อง เครื่องศูนย์ ซื้อจาก Jmart
ขายด่วนเพราะจะรีบใช้เงิน
ต้องการขาย 17,000 บาท
ติดฟิล์มกันรอยให้แล้ว พร้อมซื้อเคสมาใส่อีก 1 อัน แถมให้หมดค่ะ
สนใจจริงๆ โทร 082-459-4452 / ART
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2012 10:21  

มีใครใช้ App Friend Caster บ้างครับอย่างสอบถามว่าทำไมเวลาแบ่งปัน บางครั้งก็ไปได้ทั้งรูป

และข้อความ บางครั้งไงมันไปแต่ข้อความอ่ะครับ ต้องเซทตรงไหนแนะนำหน่อยครับ

อีกอย่าง มี app ไรแนะนำในการเล่น FB ไหมครับที่สามารถแชร์ข้อความ+ รูปภาพ Wall ของ

เพื่อนได้อ่ะครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
koiblack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 22:20  

ว่าแต่มันลบไฟล์วีดีโอ...ยังไงหว่า ( มือใหม่ )
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2012 09:55  

koiblack ผู้เขียน:
ว่าแต่มันลบไฟล์วีดีโอ...ยังไงหว่า ( มือใหม่ )

กดค้างที่ตัวไฟล์จะมีให้ติ๊กเครื่องหมายถูก แล้วเลือกลบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2012 22:45  

ใช้ My files ลบเหมือนลบไฟล์ปกติ ถ้าลบทีละไฟล์ให้กดค้าง แต่ถ้าลบหลายไฟล์ ให้กดปุ่ม Menu ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2012 11:32  

มีปัญหาใช้ small talk กดรับสายเรียกเข้าไม่ได้ มีใครเป็นบ้างครับ
107
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : small talk กดรับสายเรียกเข้าไม่
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2012 12:33  

[ Laughing เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ เมื่อวานไป 0 มีapp smart caller id เป็นคำตอบ
ลบทิ้งแล้ว โอเลย..
l
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2012 15:19  

ผมชาร์จแบตแบบปิดเครื่อง จากแบตเหลือ 12% ไปถึง 100% ใช้เวลาชาร์จไป 3ชม. เต็มอยากทราบว่ามีทางให้มันชาร์ได้ไวกว่านี้ไหมครับ คือทั้งวันอยู่กับการนั่งเสียบสายชาร์จ >.<
แบตหมดไวไม่ว่าแต่ชาร์จแบตช้านี่ไม่ไหวนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2012 09:50  

[?Laughing?เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ เมื่อวานไป 0 มีapp smart caller id เป็นคำตอบ?
ลบทิ้งแล้ว โอเลย..

ของผมไม่มี smart caller id แต่มี full screen caller id ลบออกแล้วก็ยังไม่หายเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GT-9100 กับซิม TRUEMOVE
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 18:50  

ผมใช้ s2 GT-9100 แต่ซิมเป็น Truemove (เห็นว่าต้องเป็น GT-9100T)มันจะเกิดปัญหามั๊ยครับ หรือใช้ได้ไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GT-9100 กับซิม TRUEMOVE
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 18:50  

ผมใช้ s2 GT-9100 แต่ซิมเป็น Truemove (เห็นว่าต้องเป็น GT-9100T)มันจะเกิดปัญหามั๊ยครับ หรือใช้ได้ไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 18:52  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 18:54  

ผมใช้ s2 GT-9100 แต่ซิมเป็น Truemove (เห็นว่าต้องเป็น GT-9100T)มันจะเกิดปัญหามั๊ยครับ หรือใช้ได้ปกติ
annonemous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GT-9100 กับซิม TRUEMOVE
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2012 01:03  

วิธีเปลี่ยนเครือข่ายssคือ
*#2263#
[/b]
babyjammm
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: GT-9100 กับซิม TRUEMOVE
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2012 10:12  

วิธีเปลี่ยนเครือข่ายssคือ
*#2263#
[/b]

ใช้ได้กับทุกเครือข่ายครับ ใส่ SIM แล้วใช้ได้เลย
Cud~mIkE
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 12:57  

kris...t ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งอัพเป็น v2.3.6 พออัพแล้วเครื่องมันชอบรีบูตเองอ่ะครับ ไม่รู้ว่าใครเป็นมั่งหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ยังไงมั่งครับ Confused

nutttt ผู้เขียน:
อัพเป็น 2.3.6 แล้วเครื่องชอบ reboot เองอีกหนึ่งเสียงครับ

l2est ผู้เขียน:
S2 ผมบูทวันละไม่ต่ำกว่าสองรอบครับ
ไม่รู้ทำยังไง เป็นหลังจากอัพเป็น Version ใหม่เหมือนกันครับ

อีกหนึ่งเสียงครับ ของผมเป็นเหมือนกัน มีใครแก้ไขได้รึยังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2012 13:48  

จำทำตัว g หลังรายชื่อหายได้ยังงัยคับ ไปกดเข้าร่วม google ไว้และยกเลิกไม่เป็นคับ จะส่งรายชื่อไปไปเครื่องอื่นก็ไม่ได้ใครพอรู้วิธียกเลิกเข้าร่วม google บ้างคับ
kaipsa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 17:36  

ขาย Hard Case Samsung Galaxy S2 ลาย Angry Birds

เป็นเคสแบบแข็ง ราคาชิ้นละ 159 บาท
สนใจติดต่อ 0889187035
หรือดูสินค้าเพิ่มเติมได้ที่ www.zuluphone.com

.....................................................................................
case samsung galaxy s2, samsung galaxy s 2, กรอบโทรศัพท์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2012 09:06  

เครื่อง Ais มีใครไปกินไอศครีม แล้วบ้างครับ เห็นว่า ซัมซุง ให้อัพตั้งแต่วันที่ 3 มีค
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 12:09  

ขายแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 08 Mar 2012 21:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 12:11  

ไม่ได้แวะมานานสบายดีกันใช่ไหม
ว่าแต่ในนี้มีไคร ลองใช้ ตัว TSF Shell 3D
Laucher ตัวใหม่ดูแล้วบ้าง Very Happy
annonemose
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 22:19  

พบปัญญาหา บัญชีดำให้พื้นที่ใส่เบอร์น้อย ใส่ได้ไม่กี่ชื่อก็เต็มแล้ว Question Question
nm1989
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2012 12:07  

กำลังหาโทสับเครื่องใหม่ใช้อ่ะครับ

ลังเล samsung galaxy s2 กับ LG optimus 4x (ยังไม่มีในไทย) ครับ

อยากรู้ว่า จะมี SSGS3 มั้ยครับ .... LG กลัวว่าจะค้างบ่อย

รบกวนคนรู้ตอบหน่อยครับ
nm1989
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2012 12:08  

nm1989 ผู้เขียน:
กำลังหาโทสับเครื่องใหม่ใช้อ่ะครับ

ลังเล samsung galaxy s2 กับ LG optimus 4x (ยังไม่มีในไทย) ครับ

อยากรู้ว่า จะมี SSGS3 มั้ยครับ .... LG กลัวว่าจะค้างบ่อย

แล้ว SSGS3 กับ LG optimus 4x จะเข้าเมื่อไหร่
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2012 10:35  

nm1989 ผู้เขียน:

Samsung Galaxy S3 ได้ข่าวแว่วๆ ว่าจะเข้าปลายเดือนนี้ แต่ยังไม่คอนเฟิร์ม

อีกตัวที่น่าสนใจตอนนี้คือ Sony Xperia S หน้าจอ 4.3 นิ้วเท่ากัน กล้อง 12 ล้าน เมมในเครื่อง 32G เยอะกว่ามาก CPU Dual-core 1.5g เปิดตัวประมาณอาทิตย์หน้า เปิดราคามาแล้ว 17,990 บาท มาแรงมาก กะมาชนกะ S3 เต็มๆ เลย
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2012 12:40  

โปรแกรมนำทาง SpeedNavi เปิดให้ update software และ แ่ผนที่แล้ว สำหรับ samsung galaxy ต่าง ๆ ทั้ง android 2.x และ 3.x โหลดได้ตาม link ด้านล่าง แต่ถ้าใครหมดประกัน 1 ปีแล้วจะลงทะเบียนเพื่อใช้งานไม่ได้แม้ว่าจะโหลดได้ก็ตาม

http://www.speednavi.com/index.mms?page_code=0301&strQry=bW9kZT12aWV3JmlkeD03ODMmcGFnZT0x||
the_club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2012 16:36  

อัพเดท Kies มาครับหลังจากนั้นพอต่อโทรศัพท์กับคอมผ่าน USB มันก็หาโทรศัพท์ไม่เจออีกเลยครับ แก้ไขยังไงเอ่ย ลองหลายรอบแล้วไม่ได้สักที TT_TT
Helious
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2012 12:14  

the_club ผู้เขียน:
อัพเดท Kies มาครับหลังจากนั้นพอต่อโทรศัพท์กับคอมผ่าน USB มันก็หาโทรศัพท์ไม่เจออีกเลยครับ แก้ไขยังไงเอ่ย ลองหลายรอบแล้วไม่ได้สักที TT_TT

ผมยังไม่กล้าอัพเดท อะไร ใช้เหมือนเดิม สเปกเดิม ผมพอใจ อิอิ กลัวเปลี่ยนแล้ว เด๋วเป็นนูนนี่นั้น ไม่เปลี่ยนดีกว่า รอ ไปสักพักก่อน เพราะอันเก่าก็ดีอยู่แว้ววววว
Helious
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2012 12:14  

ผมยังไม่กล้าอัพเดท อะไร ใช้เหมือนเดิม สเปกเดิม ผมพอใจ อิอิ กลัวเปลี่ยนแล้ว เด๋วเป็นนูนนี่นั้น ไม่เปลี่ยนดีกว่า รอ ไปสักพักก่อน เพราะอันเก่าก็ดีอยู่แว้ววววว
the_club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2012 14:41  

Helious ผู้เขียน:

อันนี้คือโปรแกรม Kies นะครับไม่ได้หมายถึง Firmware ของตัวเครื่องโทรศัพท์ครับ Very Happy
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2012 12:07  

ลองเข้า Setting -> Applications -> Development ตรง USB debugging ให้เอาเครื่องหมายถูกออก แล้วลองต่อกับคอมใหม่

ตรง USB debugging ถ้าเราใส่เครื่องหมายถูกไว้ คอมจะมองเห็นเป็นเหมือนไดรฟ์ เพิ่มขึ้นมาในคอมอีก 2 Drive
SS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2012 17:08  

ขอบคุณ
the_club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 10:23  

ลองเข้า Setting -> Applications -> Development ตรง USB debugging ให้เอาเครื่องหมายถูกออก แล้วลองต่อกับคอมใหม่

ตรง USB debugging ถ้าเราใส่เครื่องหมายถูกไว้ คอมจะมองเห็นเป็นเหมือนไดรฟ์ เพิ่มขึ้นมาในคอมอีก 2 Drive

คือมันก็ไม่ได้ติ๊กอยู่แล้วอ่ะครับ T_T
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 14:53  

Helious ผู้เขียน:

...เหมือนกันเลย ใช้แบบเดิมๆมาตลอดไม่มีปัญหาอะไร เบาหวิว เร็วพอใจแล้ว ไว้รอดู S3 ถ้าไม่โดน เช่นหนักไป ใหญ่ไปก็คงอยู่กับ S2 ไปอีกปีดีกว่า
pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2012 23:12  

มาแล้วนะครับ Official Android 4.0 Ice Cream Sandwich Samsung Galaxy S II เครื่องศุนย์ AIS GT-i9100
อัพเดทผ่าน Kies ได้เลยครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2012 10:36  

pangsaza ผู้เขียน:
มาแล้วนะครับ Official Android 4.0 Ice Cream Sandwich Samsung Galaxy S II เครื่องศุนย์ AIS GT-i9100

ใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ต่างกันมากไหม..ดีกว่าเดิมไหม
มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ...
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2012 17:05  

ใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ต่างกันมากไหม..ดีกว่าเดิมไหม

เท่ีาที่ลองเล่นดูแล้ว หน้าตาของ Android 4.0 ทางกายภาพโดยทั่วแล้วส่วนมากยังเหมือนเดิม ส่วนเปลี่ยนแปลงจะเห็นได้ชัดในส่วนของ Setting หน้าตาเปลี่ยนไปเล็กน้อย มีการเปลี่ยนกลุ่มของเมนูใหม่บางส่วน ใช้แรกๆ ก็งงนิดหน่อย

font รูปแบบตัวอักษร หายไปหนึ่งตัว เปลี่ยน font แล้ว เวลาพิมพ์แป้น keyboard จะเป็น font มาตรฐานไม่ใช่ font ที่เลือก และ้ข้อความใน facebook จะเป็น font มาตรฐานไม่ใช่ font ที่เลือกเช่นกัน เสียอารมณ์นิดหน่อยเวลาใช้เพราะ font มันเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาไม่เป็น font เดียวกันทุก app

แบตเตอรี่รู้่สึกว่าหมดเร็วกว่า Android 2.3 สังเำกตเห็นได้ชัดเจน

app บางตัวใช้แล้ว Error เ่ช่น app เช็คตารางหนังของ Major ส่วน app อื่นๆ ใช้ได้ปกติ

สำหรับคนที่ใช้ android 2.3 อยู่ และยัง Happy กับมันอยู่ แนะนำให้ใช้ของเดิมต่อไปดีกว่า รอให้ไว้ android 4.0 อัพเดทอีกรอบน่าจะเสถียรมากว่านี้
praphatlek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2012 22:00  

ใครมีเว็บเพจของ samsung galaxy s2 มั้งครับขอลิ้งหน่อยครับ เอาของประเทศไทยนะครับ
kbh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 09:46  

samsung galaxy s2สีขาว มีขายที่ไหนบ้างคะ?? ช่วยตอบทีนะคร๊าา
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 10:35  

kbh ผู้เขียน:
samsung galaxy s2สีขาว มีขายที่ไหนบ้างคะ?? ช่วยตอบทีนะคร๊าา

เ็ซนทรัล พระราม 3 ชั้น 3 ศูนย์ซัมซุงมีครับ
kbh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 10:52  

เ็ซนทรัล พระราม 3 ชั้น 3 ศูนย์ซัมซุงมีครับ

ขอบคุณมากค่ะ ^^"
NAGI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 10:56  

ขอบคุณมากค่ะ ^^"

แล้วถ้าเป็นแถวเชียงใหม่ พิษณุโลกล่ะครับ พอมีขายที่ไหนบ้าง ช่วยคอบทีนะครับ---
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2012 20:35  

คนที่อัพเป็นics สามารถใช้speed navi ได้ไหมคับ
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2012 12:53  

Note 18,xxx
Nexus 15,xxx
SII 16,xxx

Sony Xperia S 1x,xxx

ดูรายละเอียดสินค้าและราคาได้จากลิงค์เลยนะครับผม 082 4333272

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%96%E0%B8%B7%E0%B8%AD-SonY-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9

ขอบพระคุณ siamphone.com ครับผม
soiboy
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2012 15:39  

onnchon ผู้เขียน:
N95 ผู้เขียน:
เครื่องผมมัน restart เองมา 2-3 ครั้งแล้วอ่ะครับ มีใครเจออาการนี้บ้างหรือเปล่า?

ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมมากกว่านี้ เช่น เป็นหลังเปิดโปรแกรมอะไร หรือเล่นเกม หรือทำอะไรอยู่ หรือตัวเครื่องร้อน หรือเพิ่งจะ flash ROM หรือ .... ถ้าเบื้องต้นไม่มีข้อมูลอะไรเลย ลองทยอยเอาโปรแกรมที่ลงล่าุสุดออก หรือเลวร้ายสุดก็ factory data reset อยู่ใน setting/privacy (แต่ข้อมูลโปรแรกมและเกมในเครื่องจะหาย เหลือแต่พวกที่มากับเครื่องตอนซื้อ) ถ้าไม่หายก็ hard reset ถ้าไม่หายอีก ก็อาจเป็นที่ hardware ก็เข้าศูนย์

ล่าสุดมันรีสตาร์ทเองอีกแล้วครับวันนี้ ตอนนั้นกำลังเล่นทวิตเตอร์ผ่านโปรแกรม Seesmic อยู่ครับ ซึ่งก็เพิ่งเล่นแป๊บเดียวครับ เครื่องก็ยังไม่ได้ร้อนอะไร แล้วก็ยังไม่เคย flash ROM ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เพิ่งเป็นหลังจากอัพ firmware 2.3.6 ผ่าน kies ไป ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น แต่เพิ่งสังเกตุเห็นครั้งเดียว อีกอย่างถ้าไม่ได้มองไว้ตลอดอาจจะไม่รู้ได้ แต่พอดีตอนนี้เห็นพอดี

เกิดอะไรขึ้นหนอ วันนี้ restart เองไปหลายรอบแล้ว ชักจะไม่ปกติ

กลับมาตอนเย็นยังไม่มีใครเม้นท์ต่อท้าย งั้นเพิ่มต่อเลย

เหมือนจะเจอสามเหตุแล้ว หลังจากลองลบ ปิด โปรแกรมไปหลายตัว สุดท้าย ลองถอด micro SD ที่เพิ่งหาเจอจากของเก่าเครื่องอื่นมาจำไม่ได้ class อะไร
แต่ตอนนี้ไม่มีอาการ restart แล้ว คงต้องรอดูต่อไป

ของผมก็เป็นครับ เปลี่ยน board มา 2 รอบแล้ว ตอนนี้ลองเอา micro sd ออก และที่ว่าลบโปรแกรม...โปรแกรมอะไรครับอยากรู้ครับ
soiboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2012 15:47  

N95 ผู้เขียน:
เครื่องผมมัน restart เองมา 2-3 ครั้งแล้วอ่ะครับ มีใครเจออาการนี้บ้างหรือเปล่า?

ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมมากกว่านี้ เช่น เป็นหลังเปิดโปรแกรมอะไร หรือเล่นเกม หรือทำอะไรอยู่ หรือตัวเครื่องร้อน หรือเพิ่งจะ flash ROM หรือ .... ถ้าเบื้องต้นไม่มีข้อมูลอะไรเลย ลองทยอยเอาโปรแกรมที่ลงล่าุสุดออก หรือเลวร้ายสุดก็ factory data reset อยู่ใน setting/privacy (แต่ข้อมูลโปรแรกมและเกมในเครื่องจะหาย เหลือแต่พวกที่มากับเครื่องตอนซื้อ) ถ้าไม่หายก็ hard reset ถ้าไม่หายอีก ก็อาจเป็นที่ hardware ก็เข้าศูนย์

ล่าสุดมันรีสตาร์ทเองอีกแล้วครับวันนี้ ตอนนั้นกำลังเล่นทวิตเตอร์ผ่านโปรแกรม Seesmic อยู่ครับ ซึ่งก็เพิ่งเล่นแป๊บเดียวครับ เครื่องก็ยังไม่ได้ร้อนอะไร แล้วก็ยังไม่เคย flash ROM ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เพิ่งเป็นหลังจากอัพ firmware 2.3.6 ผ่าน kies ไป ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น แต่เพิ่งสังเกตุเห็นครั้งเดียว อีกอย่างถ้าไม่ได้มองไว้ตลอดอาจจะไม่รู้ได้ แต่พอดีตอนนี้เห็นพอดี

เกิดอะไรขึ้นหนอ วันนี้ restart เองไปหลายรอบแล้ว ชักจะไม่ปกติ

กลับมาตอนเย็นยังไม่มีใครเม้นท์ต่อท้าย งั้นเพิ่มต่อเลย

เหมือนจะเจอสามเหตุแล้ว หลังจากลองลบ ปิด โปรแกรมไปหลายตัว สุดท้าย ลองถอด micro SD ที่เพิ่งหาเจอจากของเก่าเครื่องอื่นมาจำไม่ได้ class อะไร
แต่ตอนนี้ไม่มีอาการ restart แล้ว คงต้องรอดูต่อไป

ของผมก็เป็นครับ เปลี่ยน board มา 2 รอบแล้ว ตอนนี้ลองเอา micro sd ออก และที่ว่าลบโปรแกรม...โปรแกรมอะไรครับอยากรู้ครับ
nouki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2012 23:46  

แบตเตอรี่ของ s2 หมดไวไหมคับถ้าไม่ได้เล่นแอปมากมาย สแตนบาย โทรเข้าออก จะอยู่ได้กี่วันคับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2012 21:32  

[quote="nouki"]แบตเตอรี่ของ s2 หมดไวไหมคับถ้าไม่ได้เล่นแอปมากมาย สแตนบาย โทรเข้าออก จะอยู่ได้กี่วันคับ[/quote]

ถ้าไม่เล่นแอปเลยนะ สแตนบายไว้โทรนิดเดียว ของผมไม่เคยเกิน 2 วันเลยครับ
Champling
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 18:22  

ผมมีปัญหาอยากปรึกษาผู้รู้ครับ

ใช้ S2 มาประมาณ 9 เดือนครับ ไมาได้rootเลย

อยู่ดีๆก็เกิดปิดเครื่องไม่ได้ ปิดแล้วก็รีสตาร์ทขึ้นเอง

หรือบางครั้งปิดได้ มันก็ขึ้นรูปแบตเตอรี่เหมือนกำลังชาร์ต แล้วเครื่องหมายสามเหลี่ยมสีเหลือง แล้วรูป เทอร์โมมิเตอร์ขึ้นมา ทีนี้เปิดก็ไม่ได้เลย ต้องเสียบสายชาตค่อยเปิดได้

ใครเจอปัญหาเหมือนผม แนะนำด้วยนะครับ reset factory แล้วก็ไม่หายซักที

นี่เค้าจะยังรับประกันอยู่รึเปล่า
bmarket
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 22:31  

ขาย Samsung Galaxy S II สินค้ามือหนึ่งใหม่แกะกล่องคุณภาพดียังไม่ได้ใช้งาน ราคา 15,900 บาท สินค้ารับประกันศูนย์1ปี สินค้าของเราพร้อมส่งไม่เกิน2-3วันหลังจากชำระเงิน
หากท่านสนใจสามารถโทรมาสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 081-8499524หรือ090-8049803 ติดต่อคุณรพี
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2012 08:42  

Champling ผู้เขียน:

ใช้ S2 มาประมาณ 9 เดือนครับ ไมาได้rootเลย

อยู่ดีๆก็เกิดปิดเครื่องไม่ได้ ปิดแล้วก็รีสตาร์ทขึ้นเอง

หรือบางครั้งปิดได้ มันก็ขึ้นรูปแบตเตอรี่เหมือนกำลังชาร์ต แล้วเครื่องหมายสามเหลี่ยมสีเหลือง แล้วรูป เทอร์โมมิเตอร์ขึ้นมา ทีนี้เปิดก็ไม่ได้เลย ต้องเสียบสายชาตค่อยเปิดได้

ใครเจอปัญหาเหมือนผม แนะนำด้วยนะครับ reset factory แล้วก็ไม่หายซักที

นี่เค้าจะยังรับประกันอยู่รึเปล่า

เอาเข้าไปที่ศูนย์ให้เขาเช็คให้ดีกว่าครับ ชัวร์กว่า
annonemus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 00:54  

รำคาญระบบประหยัดพลังงานมาก พอถึงกำหนดที่เราตั้งไว้มันจะขึ้นหน้าต่างมาให้ตอบตกลงเสมอ เช่นตั้งไว้ว่าหากแบตเหลือ 70 ให้เปิดโหมดประหยัด มันก็จะขึ้นเรื่อยๆ น่าจะมีปุ่มที่บอกว่า ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก แต่ถ้าไม่เปิดโหมดนี้แบตหมดไวอีก เฮ้อ..เซ็งห่าน
plasma_t
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 11:04  

[img][/img]สนใจตามนี้เลยครับ http://www.facebook.com/plasma.t.0814443094
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 03:26  

...........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 19 Apr 2012 05:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Samsung Galaxy S5 Design by Antoine Brieux
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 10:09  

Samsung Galaxy S3 Fresh Design From Antoine Brieux/NAK Studio

...ภาพของ S3 ที่น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด Stainless Case สีอมดำมันวาว อาจมีการทุบกระปุก (ประจำปี) อีกแล้วสิ
...Debut: May 2012 กว่าจะขาย กว่าจะได้เครื่องก็คงกรกฎาตามวงรอบเดิม เพราะต้องออกมาให้ทำ Hands on สักระยะหนึ่งก่อน
...จะเห็นได้ว่า Trend ของมือถือปีนี้ออกแนวเล่น Design มากขึ้นกว่าช่วงต้นๆปี ถึงคราวที่ Sammy จะต้องพลิกโฉมตัวเองบ้างเสียทีละมั๊ง

http://www.concept-phones.com/samsung/samsung-galaxy-s3-fresh-design-antoine-brieuxnak-studio/
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 10:22  

Instagram พร้อมเปิดให้บริการบน Android แล้ว
วันที่: 3 เมษายน 2555
แหล่งที่มา: instagr.am
รายงานโดย:
ภาคภูมิ แตรตุลาการ
Instagram แอพถ่ายและแชร์ภาพยอดนิยมของไอโฟน วันนี้ได้เปิดให้ดาวน์โหลดแล้วบน Google Play แล้วหลังจากที่ Instagram ให้ผู้ให้แอนดรอยด์ลงทะเบียนใช้งานไปเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน โดย Instagram เป็นแอพที่ให้คุณถ่ายภาพแล้วใส่แอฟเฟคต่างๆ จากนั้นก็โพสเข้าระบบออนไลน์ของ Instagram แล้วยังสามารถติดตาม หรือสนทนาได้เหมือนกับ Facebook หรือ Twitter
ขอบคุณ คุณภาคภูมิ แตรตุลาการ ขอบอกว่าดีมากจริงๆบน Galaxy S2

ดาวน์โหลด Instagram ได้ที่:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.instagram.android
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2012 10:33  

Champling ผู้เขียน:

...ตามประสบการณ์ ปัญหานี้เกิดจากความชื้นภานในตัวเครื่อง การนำเครื่องใส่ไว้ในกระเป๋ากระโปรง กางเกง หรือแบบเท่ห์เสียบไว้กระเป๋าหลัง Jean ไอเหงื่อจากร่างกายที่เป็นไอน้ำ เกลือ ไขมัน จะอบเข้าไปในตัวเครื่อง วันนึงก็จะปรากฏอาการ Error แปลกออกมาให้เห็น เข้าศูนย์บริการเท่านั้น ไม่มีทางแก้อื่นๆ ส่วนตัวใช้มาไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยเพราะไม่เคยใส่เครื่องไว้แบบนั้น
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 00:41  

pkgadget ผู้เขียน:
มีแบตสำรอง Galaxy S2 จำหน่ายครับ ไม่ต้องกลัวแบตหมด
http://www.pkgadget.com โทร 088 480 9797

...ถ้าคุณpkgadget จะแสดงแหล่งผลิต Battery ให้ทราบด้วย ก็จะสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้ที่สนใจได้มากทีเดียว ผู้ที่อยากได้ส่วนหนึ่งเค้าก็ต้องชั่งใจว่า ถ้า Battery เกิดรั่ว หรือระเบิดขึ้นมันก็สามารถทำลาย มือถือราคาเกือบสองหมื่นได้ด้วยเหมือนกัน
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 18:12  

[quote="Grace71"][quote="Champling"]ผมมีปัญหาอยากปรึกษาผู้รู้ครับ
นี่เค้าจะยังรับประกันอยู่รึเปล่า[/quote]
[img]http://photos3.fotosearch.com/bthumb/CSP/CSP695/k6956493.jpg[/img][color=blue]...ตามประสบการณ์ ปัญหานี้เกิดจากความชื้นภานในตัวเครื่อง การนำเครื่องใส่ไว้ในกระเป๋ากระโปรง กางเกง หรือแบบเท่ห์เสียบไว้กระเป๋าหลัง Jean ไอเหงื่อจากร่างกายที่เป็นไอน้ำ เกลือ ไขมัน จะอบเข้าไปในตัวเครื่อง วันนึงก็จะปรากฏอาการ Error แปลกออกมาให้เห็น เข้าศูนย์บริการเท่านั้น ไม่มีทางแก้อื่นๆ ส่วนตัวใช้มาไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยเพราะไม่เคยใส่เครื่องไว้แบบนั้น[/color][/quote]

อาการแบบนี้ของผมเคยเกิดขึ้นนะครับ แต่เป็นเฉพาะวันที่ผมปล่อยให้แบทหมดจนเครื่องดับ แล้วผมยุ่งๆลืมชาร์จสักวันสองวัน พอมาชาร์จ ก็จะเป็นอย่างที่คุณบอกนะครับ แต่ผมปล่อยให้ชาร์จสักพักก่อนแล้วค่อยเปิดก็ปรกตินะครับ หรืออาจจะเป็นอย่างที่คุณเกรซบอกก็เป็นได้นะครับ หรืออาจจะเป็นที่แบตเตอรี่เสื่อม ก็ลองตรวจสอบดูให้ละเอียดอีกสักครั้งนะครับ ใช้มา 9 เดือน ถ้าใช้หน้กๆเเบทก็อาจจะเสื่อมได้เร็วขึ้นปล่าวอ่ะ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S5 Design by Antoine Brieux
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 18:29  

[quote="Grace71"][color=green][size=18]Samsung Galaxy S3 Fresh Design From Antoine Brieux/NAK Studio[/size]
[/color]
[color=red]...ภาพของ S3 ที่น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด Stainless Case สีอมดำมันวาว อาจมีการทุบกระปุก (ประจำปี) อีกแล้วสิ[/color]
[color=green]...Debut: May 2012 กว่าจะขาย กว่าจะได้เครื่องก็คงกรกฎาตามวงรอบเดิม เพราะต้องออกมาให้ทำ Hands on สักระยะหนึ่งก่อน[/color]
[color=violet]...จะเห็นได้ว่า Trend ของมือถือปีนี้ออกแนวเล่น Design มากขึ้นกว่าช่วงต้นๆปี ถึงคราวที่ Sammy จะต้องพลิกโฉมตัวเองบ้างเสียทีละมั๊ง[/color]
[img]http://www.concept-phones.com/wp-content/uploads/2012/02/Samsung_Galaxy_S3_concept_1.jpg[/img]
http://www.concept-phones.com/samsung/samsung-galaxy-s3-fresh-design-antoine-brieuxnak-studio/[/quote]

ถ้ามาแนวนี้จริง ผมคงคิดหนัก เพราะกำลังจะรอ ลองใช้ ไอโฟน 5 คิดหนักจริงๆนะ GS2 ก็ยังไม่มีความผิดอะไรที่จะต้องตัดใจทิ้งเลิกใช้ระบบแอนดรอยด์อ่ะ โอ้ยยยยยย หลังจากไม่มีความกระหายอยากได้โทรสับมาเป็นระยะเวลา 1 ปี ตอนนี้ความรู้สึกนั้นกลับมาอีกแร้วววววววววววววววว คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 21:17  

Yary ผู้เขียน:

http://www.concept-phones.com/samsung/samsung-galaxy-s3-fresh-design-antoine-brieuxnak-studio/
ถ้ามาแนวนี้จริง ผมคงคิดหนัก เพราะกำลังจะรอ ลองใช้ ไอโฟน 5 คิดหนักจริงๆนะ GS2 ก็ยังไม่มีความผิดอะไรที่จะต้องตัดใจทิ้งเลิกใช้ระบบแอนดรอยด์อ่ะ โอ้ยยยยยย หลังจากไม่มีความกระหายอยากได้โทรสับมาเป็นระยะเวลา 1 ปี ตอนนี้ความรู้สึกนั้นกลับมาอีกแร้วววววววววววววววว คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

...ออกมาแนวนี้ ใจละลายเลยล่ะ แล้วน่าจะเป็นจริงขึ้นทุกที เพราะยอดขาย Note ไม่ดีเลย แต่ S2 ยังขึ้นไม่หยุด แสดงให้เห็นชัดว่าถ้า Design ของ S3 ออกมาแนวนี้อีกเสะแน่ โจทย์คือทำอย่างไรให้มือถือขนาดใหญ่มองดูเล็กน่าจับต้องได้นั่นเอง แล้วค่ายไกล้กันเค้า Design กันไปไหนแล้ว Sammy จะทำเป็นมึนอยู่ได้เชียวหรือ spec. เทพบน Body เดิมๆไม่ไหวมั๊ง ว่าจะใช้ S2 สักสองปี สงสัยต้องแกะหมูกระปุกออมสินอีกแน่ เฮ่อออ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Galaxy SIII
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2012 12:47  

....แล้วถ้า SIII ออกมาแนวนี้ล่ะ ละลายมั๊ย บริเวณที่ติดตั้งกล้องขนาด 12MP ยังไงมันต้องหนาแน่นอน ยัด Stereo Speaker เข้าไปด้วยเลย Samsung เคยใส่ External Stereo Speaker มาแล้วใน i8910 HD แร๊ะข้าพเจ้ายังเก็บไว้อยู่เลยยย

Info:
http://nak-design.over-blog.fr/pages/BampO_Concept_by_Samsung_-5744454.htm
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Galaxy SIII
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2012 13:23  

เพราะอะไร ? นี่คือโฉมหน้าของ Galaxy Nexus Black S Concept ที่ SS จะต้องผลิตให้ Google ค่อนข้างจะแน่นอน "Google ไม่จำเป็นต้องเก่งทุกอย่าง ทำทุกเรื่อง เพียงแต่รู้ว่าเรื่องไหนใครเก่งก็พอแล้ว" Samsung ต้องทำตาม Design นี้ออกมาให้ได้ หรือ จะให้ Google เปลี่ยนผู้ผลิต เพื่อให้หายนะมาเยี่ยมเยือน Samsung Electronics
...การกลับลำหรือเกิดการ Drift เรื่อง Design ของ Sammy อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้ SIII ไม่ทันเปิดตัวในงาน MWC2012 ที่ถือว่าใครแน่จริงต้องมา
...เพราะไม่มีหรอกที่ Samsung จะยอมให้เครื่องที่จ้างผลิตงดงามหมดจดกว่าของตัวเองเป็นอันขาด เห็นมาหลายรอบแล้ว และการเป็นผู้นำคู่แข่งขณะนี้ก็แค่กันชนหน้าพ้นของคู่แข่งไปจิ๊ดเดียวจริงๆ Sammy ต้องการ Turbo ตัวใหม่มาแทน SII !!!
...ก็คิดเล่นสนุกๆไป อีกไม่กี่วันคงได้ยลโฉมเจ้าเทพตัวน้อยนี่ซ๊ะที

Info:
http://nak-design.over-blog.fr/article-galaxy-nexus-black-s-concept-103582023.html
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2012 13:38  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 17:34  

Razz ถ้ามันสวยแบบนี้ก็ได้ซื้อแน่ คงรออีกนานกว่าจะขาย
เจ้าหญิงขี้เมา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 23:23  

เครื่องของ Dtac ม่ะไรจะมีให้อัพซะทีอ่ะครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 14:49  

เห็นแนวที่คุณเกรซโพสไว้ ผมถึงกับจุก พิมไม่ออก คงต้องเป็นสาวกซัมซุงต่อไป คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 15:16  

เจ้าหญิงขี้เมา ผู้เขียน:

เครื่องของ Dtac ม่ะไรจะมีให้อัพซะทีอ่ะครับ

แล้ว speed navi ยังใช้ได้อยู่ไหมครับ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 15:17  

แล้ว speed navi ยังใช้ได้อยู่ไหมครับ
เจ้าหญิงขี้เมา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2012 07:53  

สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 06:52  

เมื่อวานลองกลับไปอัพ เครื่องผม ais ไม่เห็นมีให้อัพเลย งง??? บอกไม่มีเวอร์ชั่นใหม่
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Galaxy S III
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 21:07  

Samsung has launched a new teaser trailer, for its hotly anticipated Galaxy S3 smartphone.
Which is set to launch in London on 3 May.

<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7aNzsbbL6_I?version=3&feature=player_detailpage"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/7aNzsbbL6_I?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>
562
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 16:12  

ใช้เฟสบุ๊ค ทวิตเตอร์ for แอนดรอย ค่ะ
มันไม่ขึ้นเตือนเลยตอนปิดหน้าจอ แต่ตอนใช้หน้าจอมันขึ้นนะคะ
ตั้งไว้ให้เตือนอยู่ ทำให้มันเตือนได้มั้ยคะ แบบไอโฟนน่ะค่ะ ตอนพักหน้าจอ
ลองโหลดtweetdeckมาใช้ ก็ไม่ขึ้นค่ะ
เครื่องไม่ได้รูท ไม่ได้เปลี่ยนรอมใหม่ค่ะ

ทำไงให้มันขึ้นคะ มีวิธีมั้ยนอกจากเปลี่ยนไปใช้แอพอื่น
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 14:16  

<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/65pvAINg2ME?version=3&feature=player_detailpage"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/65pvAINg2ME?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Galaxy S3
วันที่โพสท์ : 04 May 2012 02:29  

...ผิดหวังกับ Design แบบสุดๆ อยู่กับ SII ต่อไปดีกว่า เฮ๊ออ.
<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/DF0Pdrbb_kA?version=3&feature=player_detailpage"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/DF0Pdrbb_kA?version=3&feature=player_detailpage" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="360"></object>
praphatlek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2012 16:34  

แร้วรุ่นที่มี T อยู่ท้ายสุมันึืออะไรครับตอนนี้ยังไม่มีอัพเดทใช่ไหมครับ แล้วอัพเดทแล้วสามารถปลดล็อกเครื่องแบบสกรีนหน้าได้ไหมครับ
pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2012 23:40  

สิ้นสุดการรอคอยครับ Official Android 4.0 Ice Cream Sandwich Samsung Galaxy S II เครื่องศูนย์ DTAC/True GT-i9100T รอมศูนย์ไทย มาแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pangsaza เมื่อวันที่ 09 May 2012 09:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 08:50  

สิ้นสุดการรอคอยครับ Official Android 4.0 Ice Cream Sandwich Samsung Galaxy S II เครื่องศูนย์ DTAC/True GT-i9100T

ใช้แร้วเป็นไงบ้างช่วยมาวิจารณ์ด้วยนะครับ
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 09:53  

มันได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงที่เห็นได้ชัดเลยครับ หน้าตาเดิมๆ สูบแบตลดฮวบๆ ถ้าไม่รีบ หรือว่าอยากลองของใหม่ ผมว่าไม่ต้องอัพเดทหรอกครับ โดยรวมแล้วผมว่า 2.3.6 เสถียรกว่าเยอะเลย

ของ AIS รหัส I9100 อัพเดทแล้วเป็น LP9
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 12:11  

มันได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงที่เห็นได้ชัดเลยครับ หน้าตาเดิมๆ สูบแบตลดฮวบๆ ถ้าไม่รีบ หรือว่าอยากลองของใหม่ ผมว่าไม่ต้องอัพเดทหรอกครับ โดยรวมแล้วผมว่า 2.3.6 เสถียรกว่าเยอะเลย

ของ AIS รหัส I9100 อัพเดทแล้วเป็น LP9

speed navi ยังใช้ได้ไหมครับ เหนบางคนบอกใช้ไม่ได้ แร้วเหนบางเวปบอกอัพ ics แร้วไม่มีเมนูภาษาไทย งง
pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 18:42  

ใช้แร้วเป็นไงบ้างช่วยมาวิจารณ์ด้วยนะครับ

เดิมๆก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนะครับ เป็นเพราะ TouchWiz ที่ Samsung ใส่มาให้เอง เลยทำให้หน้าตาไม่แตกต่างจาก 2.3.6 เท่าไหร่

รูปแบบการจัดวางตำแหน่งของเมนูถูกเปลี่ยนไป ใช้แรกๆอาจจะงงนิดนึงครับ เพราะความเคยชินกับตำแหน่งเดิม

ประสิทธิภาพเห็นได้จากการที่เลื่อนปาดหน้าจอจะรู้สึกว่าลื่นขึ้นกว่าเดิม มีเอฟเฟคตอนหมุนเปลี่ยนหน้าจากแนวตั้ง-แนวนอน

แอพบางตัวไม่รองรับกับ Android 4.0 ครับ ต้องรอให้นักพัฒนาเข้ามาทำการอัพเดทแก้ไขแอพฯใหม่

ส่วนเรื่องอื่นๆ เท่าที่ทราบมาว่า มีปัญหาอย่างหนึ่งคือ Bluetooth ครับ สเป็คของ Galaxy S II มี Bluetooth 3.0 + HS (High Speed) มาให้ แต่หลังจากที่อัพเป็น Android 4.0 แล้ว
ไม่รองรับ Hight Speed ครับ แต่สามารถใช้ Bluetooth 3.0 ได้ตามปกติ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากครับ เพียงแต่ว่ามันจะรับ-ส่งไฟล์ได้ช้าลง เท่านั้นครับ

pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 18:43  

speed navi ยังใช้ได้ไหมครับ เหนบางคนบอกใช้ไม่ได้ แร้วเหนบางเวปบอกอัพ ics แร้วไม่มีเมนูภาษาไทย งง

ถ้าใช้เครื่องศูนย์ไทย อัพผ่าน Kies มีภาษาไทยมาให้แน่นอนครับ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2012 08:52  

เมื่อวานลองอัพผ่าน kies มันบอกให้อัพเดท kies ก่อนค่อยอัพเดท software งง กับkies จริงๆเลย เครื่อง GT-I9100 สงสัยอดอัพแน่
pangsaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2012 09:17  

เมื่อวานลองอัพผ่าน kies มันบอกให้อัพเดท kies ก่อนค่อยอัพเดท software งง กับkies จริงๆเลย เครื่อง GT-I9100 สงสัยอดอัพแน่

ปกติ ถ้า Kies ที่ติดตั้งอยู่ในเครื่องเราเป็นเวอร์ชั่นที่เก่ากว่า มันก็จะบังคับให้อัพเดทอยู่แล้วครับ อัพเดทบางครั้งอาจออกมาเพื่อแก้ปัญหาหรือแก้บัคหน่ะครับ อัพเดทไปเลยครับ แล้วถึงค่อยอัพเดท Galaxy S II ของเราครับ
the_club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2012 12:48  

เพิ่งอัพเสร็จครับ ว่าแต่ทำไมเครื่องมันค้างๆชอบกล
ทำงานได้อืดมากกกกกกกกกก กว่าจะเปิดแต่ละหน้าได้ โอย ตายๆ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2012 13:47  

ปกติ ถ้า Kies ที่ติดตั้งอยู่ในเครื่องเราเป็นเวอร์ชั่นที่เก่ากว่า มันก็จะบังคับให้อัพเดทอยู่แล้วครับ อัพเดทบางครั้งอาจออกมาเพื่อแก้ปัญหาหรือแก้บัคหน่ะครับ อัพเดทไปเลยครับ แล้วถึงค่อยอัพเดท Galaxy S II ของเราครับ

แต่มันไม่มีให้อัพเดทสิครับ เลย งง kies ผม เวอร์ชั่น 2 แล้วนะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 17:07  

เครื่องยังไม่ได้อัพ ICS เลยเมื่อวานจะอัพแล้ว เครื่องมันแจ้งเตือนมา แต่พอจะอัพ ดันหายไปสะงั้น
ปล ทาง OTA นะ
naitee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2012 12:50  

oudjunk ผู้เขียน:
เครื่องยังไม่ได้อัพ ICS เลยเมื่อวานจะอัพแล้ว เครื่องมันแจ้งเตือนมา แต่พอจะอัพ ดันหายไปสะงั้น
ปล ทาง OTA นะ

เหมือนผมเลยแจ้งมา พอกลับบ้านไปเปิดอัพไม่มีแระ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2012 16:47  

โปรหมดหรือปล่าว เลยอัพไม่ได้ 555555555555555555555 คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: