Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
LG Optimus 3D (P920) - แอลจี Optimus 3D (P920)
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 180 / เข้าชม: 888068
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
85%
 85%  [ 12 ]
ดี - GOOD - 4
14%
 14%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 14

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus 3D (P920) - แอลจี Optimus 3D (P920)
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 14:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใจเย็นๆครับ
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus 3D (P920) - แอลจี Optimus 3D (P920)
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 15:29  

เก็บข้อความว่า "optimus 3d (P920)"

ไว้เป็นหน้าเปิดเครื่อง
ของเจ้า LG Secret KF750 เลยครับ จำมันไว้เลย

แล้วผมก็จะใช้เจ้า KF750 ต่อไป ซื้อมา 4950 เมื่อ พ.ย. 52

ยังไม่ 2 ปีเลย ยังไม่คุ้มทุนครับ

อีกซัก 14-15 เดือน optimus 3d (p920) รุ่นนี้คงเหลือไม่ถึง 7-8000

ตอนนั้นแหละผมจะคว้ามันมาใช้

ระหว่างนี้ก็รอฟังข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ระยะยาวจากเพื่อน ๆ ก่อน

ผมก็สาวก LG เช่นกัน แต่ชอบซื้อตอน รุ่นเด่น ราคาดิ่ง

ถึงจะไม่สด แต่ราคาถูกสะใจครับ

รุ่นนี้จะเป็นรุ่นที่ผม "หมายตา" จะซื้อในอนาคต

แทนเจ้า Secret KF750 ที่ใช้มาถึงวันนี้ 1 ปีกับอีก 7 เดือนครึ่ง
haniball
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 22:10  

birdwhistle ผู้เขียน:
เก็บข้อความว่า "optimus 3d (P920)"

ของเจ้า LG Secret KF750 เลยครับ จำมันไว้เลย

แล้วผมก็จะใช้เจ้า KF750 ต่อไป ซื้อมา 4950 เมื่อ พ.ย. 52

ยังไม่ 2 ปีเลย ยังไม่คุ้มทุนครับ

อีกซัก 14-15 เดือน optimus 3d (p920) รุ่นนี้คงเหลือไม่ถึง 7-8000

ระหว่างนี้ก็รอฟังข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ระยะยาวจากเพื่อน ๆ ก่อน

ผมก็สาวก LG เช่นกัน แต่ชอบซื้อตอน รุ่นเด่น ราคาดิ่ง

รุ่นนี้จะเป็นรุ่นที่ผม "หมายตา" จะซื้อในอนาคต

แทนเจ้า Secret KF750 ที่ใช้มาถึงวันนี้ 1 ปีกับอีก 7 เดือนครึ่ง

คิดเหมือนกันเลยครับ ไม่ว่ารุ่นไหนออกมาเยะๆเลยครับผูบริโภคอย่างเราจะได้มีตัวเลือก
และซื้อในราคาถูกลง
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2011 14:28  

LG Optimus 3D ตัวนี้แหละแหนแว็บๆใน Rio the movie
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 20:44  

[quote="pachara"]LG Optimus 3D ตัวนี้แหละแหนแว็บๆใน Rio the movie

อะไรคือ Rio the movie
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 14:00  

[quote="tommylee"]
pachara ผู้เขียน:
LG Optimus 3D ตัวนี้แหละแหนแว็บๆใน Rio the movie

อะไรคือ Rio the movie

หนังครับผมสรา้างจากตัวละครในเกม angry birds ไงครับสนุกมากครับ
Akagooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 22:19  

จองเครื่องแล้ว อย่าลืมมาจองเคสนะครับ
ผมกำลังสั่งเข้ามา สนใจสีไหนเมล์มาจองไว้ก่อนได้นะครับ
Akagooz@gmail.com

tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 01:11  

Akagooz ผู้เขียน:
จองเครื่องแล้ว อย่าลืมมาจองเคสนะครับ
ผมกำลังสั่งเข้ามา สนใจสีไหนเมล์มาจองไว้ก่อนได้นะครับ
Akagooz@gmail.com

ร้องเพลงรอ จนเบื่อ โทรไปที่0 บอกว่าอาจจะกันยาอีกแล้ว สงสัยจะรอ ไอโฟน5 เปิดตัวมั้ง จะได้มีคนหนีไปกินแอปเปิ้ล แล้วอย่ามาร้องว่ายอดตกนะ ทำไรกันอยู่ เร็วๆเข้าก่อนลูกค้าเปลี่ยนใจ
คนโคราช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 18:58  

ผมว่าเขาคงจะเช็คให้เครื่องมันเสถียร ก่อนปล่อยออกมามากกว่าครับ เพราะถ้ารีบปล่อยแล้วมันเน่าแบบ 2X นี่รับรองยอดตกกว่าที่ขายช้าซะอีก แต่นิ่งเหมือน น้องดำ นี่รับรองยอดกระฉูดแน่ๆ ขอเปิดตัวเบาๆพอนะฮะ
lastbattle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 22:37  

อ่านหมดทุกคอมเม้น รอเบื่อเลย สงสัยงัดเอามาพร้อม lg pro net แน่ๆ 2x อย่างผม อยากขายทิ้งมาลอง3dเลย
ปล.
2x มีเคสไหมครับ พอดีสนใจ
Akagooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2011 11:27  

ของ 2X มีของยี่ห้อ Momax พร้อมส่งได้เลยครับ
หรือถ้าต้องการแบบอื่น ก็สอบถามมาได้ครับ
ติดต่อมาได้ครับที่ akagooz@gmail.com

เด๋วส่งรายละเอียดให้ผม
08-90-82-82-96 .. เบสครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 19:13  

เย้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาแว้ว

วันนี้ 0 แอลจี โทรมาให้ไปรับเครื่องได้ ตั้งแต่ 1-7/9/2011นี้ ค่อยยังชั่วหน่อย นึกว่าต้องรอยาวกว่านี้เกือบเปลี่ยนใจแล้ว ตอนนี้ ก็นับวันรอให้ถึง1/9/2011ไวๆ

ถ้าได้เครื่องเมื่อไหร่จะมาอัปเดทนะจ๊ะ ลืมบอกไป ได้สำหรับคนที่จองในงาน Mobile Expro Hi end
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 23:53  

Anonymous ผู้เขียน:
เย้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาแว้ว

วันนี้ 0 แอลจี โทรมาให้ไปรับเครื่องได้ ตั้งแต่ 1-7/9/2011นี้ ค่อยยังชั่วหน่อย นึกว่าต้องรอยาวกว่านี้เกือบเปลี่ยนใจแล้ว ตอนนี้ ก็นับวันรอให้ถึง1/9/2011ไวๆ

ถ้าได้เครื่องเมื่อไหร่จะมาอัปเดทนะจ๊ะ ลืมบอกไป ได้สำหรับคนที่จองในงาน Mobile Expro Hi end

มาแล้วดีใจจัง
lastbattle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 20:05  

ถึงว่าเห็นบ้างเว็บนำมาขายแล้ว ผมใช้2xอยากลองแหะ ของใหม่
vanai_s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 07:06  

รอนานมากไปถอย s2 มาแล้ว แต่ก็จองไว้รับเครื่อง1-7 สค เลยอยากจะขาย s2 ใครสนใจ 16000 ครับ ใช้มาไม่กี่วันเอง 0864623519
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 23:24  

vanai_s ผู้เขียน:
รอนานมากไปถอย s2 มาแล้ว แต่ก็จองไว้รับเครื่อง1-7 สค เลยอยากจะขาย s2 ใครสนใจ 16000 ครับ ใช้มาไม่กี่วันเอง 0864623519

จะรอไม่ไหวแล้ว อยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 13:22  

ตกลงเครื่องอะยังหรอคะ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 22:58  

รับเครื่อง 1-7/9/2011 นี้แล้วคับ สำหรับคนที่จองไว้มีของแถมด้วย

แต่ก็ได้เห็นบางเว็บ กับขายถูกกว่า สำหรับคนที่จองไว้ ทำไมอย่างนี้ก็ไม่รู้ อยากให้ ทาง LG ช่วยหาคำตอบที
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2011 20:50  

ได้มาแล้วสิ้นสุดการรอคอยเสียที

ปล.อุดหนุนเคส ของ คุณ Akagooz เรียบร้อย
งานคุณภาพ ก็โอเคใช้ได้ แต่ใส่แล้ว ดูดีสุดๆครับ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2011 23:50  

yuppiekabb ผู้เขียน:

ได้มาแล้วสิ้นสุดการรอคอยเสียที

ปล.อุดหนุนเคส ของ คุณ Akagooz เรียบร้อย
งานคุณภาพ ก็โอเคใช้ได้ แต่ใส่แล้ว ดูดีสุดๆครับ

ได้มาแล้วเหมือนกันคับ ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆ แต่เคสที่แถมยังไม่ได้ อยากได้เบอคุณ Akagooz จะได้สั่งบ้าง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 00:03  

tommylee ผู้เขียน:

ได้มาแล้วเหมือนกันคับ ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆ แต่เคสที่แถมยังไม่ได้ อยากได้เบอคุณ Akagooz จะได้สั่งบ้าง

เครื่องที่ได้มาแถม SD card มาในกล่องด้วยรึเปล่าครับ ผมไม่ได้อ่ะ

ปล.เบอร์ คุณ Akagooz ผม PM ไปให้นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 16:47  

รบกวนคนที่ได้เครื่องแล้วreviewนิดหน่อยสิครับ ดีไม่ดีตรงไหน อยากรู้บ้างอะไรบ้าง ขอบคุณครับ ^^
ktpnakhorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 20:51  

ผมซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ 18,900 บาท
Ok ครับ ชอบมากสวยดี เล่นเกมส์ 3D ยิ่งสุดยอด
Apollo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 21:57  

ถอยมาวันนี้เช่นกัน รับวันเกิด ^^ กำลังหาเคสอยู่
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 22:48  

[quote="Anonymous"]รบกวนคนที่ได้เครื่องแล้วreviewนิดหน่อยสิครับ ดีไม่ดีตรงไหน อยากรู้บ้างอะไรบ้าง ขอบคุณครับ ^^[/quote

อย่างเดียวเลยทีมีข้อติของรุ่ยนี้ คือ แบตหมดไวไปหน่อยตามสูตรของพวกแอนดอยโฟน คือว่าผมใช้ทั้ง samsung s2 and optimus 3D แบตหมดไวพอกันเลย แต่ก็ต้องยอมรับทั้งจอ super amoled และ จอ 3D กินแบตจริงๆ อยู่ได้ 1 วันนิดๆแต่บอกก่อนว่าผมเล่นทั้งวันเพราะกำลังเห่อ แต่ถ้าเซฟหน้าจอก็อาจตได้ถึง 2 วันนะ กรณีแค่โทรเข้าออกธรรมดานะนี่คือข้อติ ส่วนอื่นๆผมยังไม่เจอ แต่บอกได้คำเดียวเลยว่า จอสามมิติของจริงสวยชัดเจนภาพลอยออกมาสวยมากๆ ต่างจากดูใน youtube มาก เพราะว่าใน youtube มองไม่ชัด ลองไปหามาเล่นดูรับรองว่า ม่ายยยยยยยผิดหวัง
Apollo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 09:23  

ตอนนี้ผมเจอปัญหา เข้า Youtube แล้วเล่น vdo ไม่ได้ ไม่รู้เป็นเพราะเครื่องรึป่าว ท่านอื่นที่มีเครื่องแล้ว ดู youtube ได้ไหมครับ
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 12:16  

haniball ผู้เขียน:
birdwhistle ผู้เขียน:

คิดเหมือนกันเลยครับ ไม่ว่ารุ่นไหนออกมาเยะๆเลยครับผูบริโภคอย่างเราจะได้มีตัวเลือก
และซื้อในราคาถูกลง

ผมเคยรอครับ ตัว ช็อคโกแลต แท่งยาง bl40 เผลอปีเดียว ตัวแทนจำหน่ายบอกว่า เลิกผลิตแล้ว บ๊ะเจ้า!! ของดี ทำไมเลิกผลิตไวจัง ยังไงถ้าจะเกร็งราคา ก็อย่าเผลอเหมือนผมหละ 555
Apollo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 13:51  

งานเข้าอีกแหล่ะ ทัชวิ่งเอง ระหว่างชาน์จไฟอยู่ เลยเปิดดู ทัชวิ่งเอง เปิดโปรแกรมรัวซะงั้น เย็นนี้เข้าไปเคลม แต่เค้ายังไม่ให้ของ -*- บอกใช้รอเช็คก่อนอีก -*-
Apollo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 21:20  

กลับมาถึงบ้านว่าจะเอา 3D ไปเปลี่ยน ก็เลยลอง youtube อีกครั้ง ปรากฎว่าเปิดได้ซะงั้น ไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนทัชไหล อาจเป็นไปได้ว่าผมใช้ adapter ของ บีบีไปชาน์จเลยทำให้จ่ายไฟไม่นิ่ง พอกลับมาลองของ LG เอง กลับไม่มีปัญหาอะไรเลย สรุปไม่ต้องเปลี่ยน - -b
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 21:39  

Apollo ผู้เขียน:
กลับมาถึงบ้านว่าจะเอา 3D ไปเปลี่ยน ก็เลยลอง youtube อีกครั้ง ปรากฎว่าเปิดได้ซะงั้น ไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนทัชไหล อาจเป็นไปได้ว่าผมใช้ adapter ของ บีบีไปชาน์จเลยทำให้จ่ายไฟไม่นิ่ง พอกลับมาลองของ LG เอง กลับไม่มีปัญหาอะไรเลย สรุปไม่ต้องเปลี่ยน - -b

OPitmus 3D ได้มาใช้ในวันเสาร์ที่ 27 จาก ศูนย์ อ. จากห้างดังแถวๆ แจ้งวัฒนะ พอดีเครื่องดับได้เปลี่ยนเครื่องซักทีหลังจากรอมา คราวนี้หลังจากได้คุยปรึกษากับคุณผู้จัดการ พอกลับไป พนักงานบริการดีขึ้นมากเลย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 03 Sep 2011 01:33; ทั้งหมด 2 ครั้ง
darkend
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 13:51  

OPitmus 3D ได้มาใช้ในวันเสาร์ที่ 27 จาก ศูนย์ อ. จากห้างดังแถวๆ แจ้งวัฒนะ พอวันอาทิตย์เครื่องดับไม่เอะใจอะไร นึกว่าไปโดนปุ่มพอวันนี้ เลยลองรีเช็ตจากเมนูดู ตอนสายๆเที่ยงๆ ดับอีกรอบ แต่อยู่ในเป๋ากางเกงเลยคิดว่าคงไปโดนปุ่มอีกแต่ คิดไปคิดมาเลยโทรไปถามศุนย์มาได้ Code reset factory มาลองกด ตอนบ่ายๆ ดันดับตอนคุยอยู่เลยซะงั้น แต่ที่ทำให้วันนี้เสียค.รู้สึกคือ ตอนเย็นตอนแรก จะมาถามศูนย์ที่ซื้อว่ามีทางแก้ไขไหม ตอนแรกเค้าก็ลงโปรแกรมให้ แล้วก็พูดๆประมาณว่าให้รีเซ็ตโน่นนี่นั่น ผมก็โอเค ลองดูๆ แต่พอเสร็จเดินออกจากร้านไปโทรหาเพื่อนเครื่องดับครับ ก็ไม่รอช้ารีบไปสอบถามหาความ(พี่ที่ทำงานก็เห็นนะครับเป็นพยานได้)ที่ศูนย์อีกทีตอนนี้อยากเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ เค้าก็ทำหน้าเหมือนไม่เชื่อเท่าไหร่แล้วก็ขอเครื่องไปเทสเลย แต่ทีนี้ไม่เป็นอาการอีก -*- ทำเหมือนเหมือนผมเป็นคนโกหกเลย และก็หาทางให้เราส่งเครื่องไปเทสที่สาขาสอื่นบร่ะเจ้าเครื่องเกือบสองหมื่นนะส่งไปทำไมอยากเทสก็เทสที่นี่สิ สุดท้าย ผู้จัดการก็มาคุยกะผม ด้วยท่าทีที่ดีขึ้น แล้วผมก็ แบ่งรับแบ่งสู้ต้องนำเครื่องกลับบ้านมา ลองดูอาการที่เกิดขึ้นอีกที ทั้งๆ ที่ซื้อเครื่องมาได้แค่ 3 วัน ประกันเปลี่ยนเครื่องก็มี 7 วัน จริงถ้าศูนย์เค้ามีกะใจบริการใจกะลูกค้าไม่น่าเป็นอย่างนี้ ถึงจะไม่มีของแต่ผมก็ไม่ซีเรียสรอได้นิครับกว่าจะออกมาก็รอกันนานแล้ว ใช้มาหลายเครื่องเจอแต่บริการดีๆ แ ต่ครั้งนี้ต้องรอลุ้นเอาล่ะครับ ผมก็ภาวนาให้เครื่องอย่าดับอีกเลย
.Top

ได้ศูนย์ดีก็โชคดี เจอศูนย์ไม่ดีก็ต้องทำใจล่ะครับสู้ๆขอให้ได้เปลี่ยนเครื่องนะครับ
jojoe1156
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 14:04  

darkend ผู้เขียน:

OPitmus 3D ได้มาใช้ในวันเสาร์ที่ 27 จาก ศูนย์ อ. จากห้างดังแถวๆ แจ้งวัฒนะ พอวันอาทิตย์เครื่องดับไม่เอะใจอะไร นึกว่าไปโดนปุ่มพอวันนี้ เลยลองรีเช็ตจากเมนูดู ตอนสายๆเที่ยงๆ ดับอีกรอบ แต่อยู่ในเป๋ากางเกงเลยคิดว่าคงไปโดนปุ่มอีกแต่ คิดไปคิดมาเลยโทรไปถามศุนย์มาได้ Code reset factory มาลองกด ตอนบ่ายๆ ดันดับตอนคุยอยู่เลยซะงั้น แต่ที่ทำให้วันนี้เสียค.รู้สึกคือ ตอนเย็นตอนแรก จะมาถามศูนย์ที่ซื้อว่ามีทางแก้ไขไหม ตอนแรกเค้าก็ลงโปรแกรมให้ แล้วก็พูดๆประมาณว่าให้รีเซ็ตโน่นนี่นั่น ผมก็โอเค ลองดูๆ แต่พอเสร็จเดินออกจากร้านไปโทรหาเพื่อนเครื่องดับครับ ก็ไม่รอช้ารีบไปสอบถามหาความ(พี่ที่ทำงานก็เห็นนะครับเป็นพยานได้)ที่ศูนย์อีกทีตอนนี้อยากเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ เค้าก็ทำหน้าเหมือนไม่เชื่อเท่าไหร่แล้วก็ขอเครื่องไปเทสเลย แต่ทีนี้ไม่เป็นอาการอีก -*- ทำเหมือนเหมือนผมเป็นคนโกหกเลย และก็หาทางให้เราส่งเครื่องไปเทสที่สาขาสอื่นบร่ะเจ้าเครื่องเกือบสองหมื่นนะส่งไปทำไมอยากเทสก็เทสที่นี่สิ สุดท้าย ผู้จัดการก็มาคุยกะผม ด้วยท่าทีที่ดีขึ้น แล้วผมก็ แบ่งรับแบ่งสู้ต้องนำเครื่องกลับบ้านมา ลองดูอาการที่เกิดขึ้นอีกที ทั้งๆ ที่ซื้อเครื่องมาได้แค่ 3 วัน ประกันเปลี่ยนเครื่องก็มี 7 วัน จริงถ้าศูนย์เค้ามีกะใจบริการใจกะลูกค้าไม่น่าเป็นอย่างนี้ ถึงจะไม่มีของแต่ผมก็ไม่ซีเรียสรอได้นิครับกว่าจะออกมาก็รอกันนานแล้ว ใช้มาหลายเครื่องเจอแต่บริการดีๆ แ ต่ครั้งนี้ต้องรอลุ้นเอาล่ะครับ ผมก็ภาวนาให้เครื่องอย่าดับอีกเลย
.Top

ได้ศูนย์ดีก็โชคดี เจอศูนย์ไม่ดีก็ต้องทำใจล่ะครับสู้ๆขอให้ได้เปลี่ยนเครื่องนะครับ

สู้ๆ ครับ
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 17:07  

jojoe1156 ผู้เขียน:
darkend ผู้เขียน:

.Top

สู้ๆ ครับ

[บอกไปเลยคับว่า ศูนย์อะไร ห่วยแบบนี้ บริการแบบนี้ ไปไถนาดีกว่าคับ ผมเคยเจอเรื่องราวแบบนี้ ผมเข้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 21:01  

sparo69 ผู้เขียน:
เปิดจองในงาน TME ราคา 18,900 บาทครับ

http://www.thaiandroidphone.com/thread-17744-1-1.html

ราคาเฉพาะจองในงาน แล้วก้อลุ้นรับฟรีอีกเครื่อง มาแรงแซงโค้งจริงๆ LG

มาแรงแซงโค้งตรงไหนอ่า ยอดความสนใจใน gsmarenaยังห่วยอยู่เลย s2มันแรงกว่าเทียบกันไม่ติดลองดูในyoutube มั่งป่าว ไปจับมาแล้วเครื่องโคดหนัก ภาพนูนออกมานิดๆ แต่ชัดกับลึกนี่s2มันกินกระจุยจริงๆ รอตั้งนานรู้งี้ซื้อs2ตั้งแต่ตอนมันออกมาก็ดีแล้ว เพิ่งไปซิ้อมาวานนี้เอง โคดเสียดายเวลาเลย
sabao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 22:52  

ได้มาแล้วครับชอมมากครับ ตอนนี้กำลัง test ทุกอย่างครับ Very Happy
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 23:59  

ราคาเฉพาะจองในงาน แล้วก้อลุ้นรับฟรีอีกเครื่อง มาแรงแซงโค้งจริงๆ LG[/quote]
มาแรงแซงโค้งตรงไหนอ่า ยอดความสนใจใน gsmarenaยังห่วยอยู่เลย s2มันแรงกว่าเทียบกันไม่ติดลองดูในyoutube มั่งป่าว ไปจับมาแล้วเครื่องโคดหนัก ภาพนูนออกมานิดๆ แต่ชัดกับลึกนี่s2มันกินกระจุยจริงๆ รอตั้งนานรู้งี้ซื้อs2ตั้งแต่ตอนมันออกมาก็ดีแล้ว เพิ่งไปซิ้อมาวานนี้เอง โคดเสียดายเวลาเลย[/quote]

ผมไม่ได้มาเถียงอะไรใครนะ เพียงแต่อยากให้เข้าใจความต้องการของตัวท่านเองก่อน ตัวผมใช้ทั้ง S2 และ 3D ที่คุณวิจารนะใช้จริงรึเปล่า หรือเตรื่องไม่ดีก็ไปเปลี่ยน เพราะความลึกยังไงจอสามมิติความลึก ลึกกว่าแน่นอน
sabao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 21:14  

ในราคาที่เท่ากัน ผมว่า 3D น่าเล่นกว่า S2 นะ Razz
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 00:36  

sabao ผู้เขียน:
ในราคาที่เท่ากัน ผมว่า 3D น่าเล่นกว่า S2 นะ Razz

เห็นด้วยครับเพราะผมชอบจอมาก สวยสมกับการรอคอย ใช้มาตั้งแต่27/8/11 จนถึงตอนนี้ยังไม่เจอปัญหากวนใจใดๆ แถมวันนี้ไปรับเคสของแถมมาสวยและมีคุณภาพ แต่แฟนผมใช้ S2 จอสวยดีคับ แต่ก็แอบมาหยิบเทคโนโลยี่ 3มิติ ของผมไปเล่นบ่อยมาก ผมว่าแล้วแต่คนชอบ แต่ตอนนี้บอกได้เลย 3D ประทับใจสุดๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 02:02  

tommylee ผู้เขียน:
sabao ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับเพราะผมชอบจอมาก สวยสมกับการรอคอย ใช้มาตั้งแต่27/8/11 จนถึงตอนนี้ยังไม่เจอปัญหากวนใจใดๆ แถมวันนี้ไปรับเคสของแถมมาสวยและมีคุณภาพ แต่แฟนผมใช้ S2 จอสวยดีคับ แต่ก็แอบมาหยิบเทคโนโลยี่ 3มิติ ของผมไปเล่นบ่อยมาก ผมว่าแล้วแต่คนชอบ แต่ตอนนี้บอกได้เลย 3D ประทับใจสุดๆ

ดีแล้วครับ ขอให้คนอื่นๆเจอเครื่องดีๆ อย่า เจออย่างผมเลยครับ เครื่องดันดับ เสีย self เลย อุส่ารอกันมา ^^ แต่สุดท้ายก็ได้เปลี่ยน ซักที
vanai_s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 05:27  

แจ้งให้ไปรับเครื่อง1-7 สค ผ่านมา2วันยังไม่ได้เครื่อง ไปที่เจมาร์ทแล้้วบอกเครื่องยังไม่มาเสียเวลา ที่สำคัญขาย s2 ไปแล้ว รอออออออ และห่วยยยยยย
สงสัย - -?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 08:12  

ไปจองในงาน TME มา ได้ลำดับต้นๆเลย แต่ทำไมไม่มีเจ้าหน้าที่ทาง LG โทรมาให้ไปรับของได้แบบเพื่อนๆคนอื่นๆเลย ใครเป็นแบบนี้บ้าง
ตามหาคำตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 14:22  

คือปกติผม ใช้เจ้า pop อยู่เวลา Batt หมดผมก็จะปิดเครื่อง แล้ว เสียบซ๊าต ไว้ มันก็จะขุ้นรูแ Batt แล้ว มี พลังงานขีด ๆ ขึ้น อัด ๆ พอเต็ม มันก็จะเตือนว่า 100 % พร้อมเสียงดังเตือน แล้วถ้าหลับ มิได้สติ พอตื่นขึ้นมาเอาออก จบเครือง มันก็จะเย็น เหมือนกับว่า พอเต็มมันก็ตัดการทำงานไม่มีการ จ่ายไฟต่อ

แต่ ... แต่ เจ้า 3D ทำผมงง ครับ ผมกลับมา ก็ปิดเครื่อง เสียบ ปลั๊กเข้าเต้า ซ๊าตมัน แล้วก็ กะว่าจะเอาออกตอน ใกล้รุ่ง แต่มันเลยไป ใกล้เที่ยง ตื่นมาก็ จะเอาสายออก โหย ทำไมเครื่องมันยังร้อนๆ อยู่นี่กดดู Batt มันก็ไม่มี แจ้ง ว่า 100 เห็นแต่รูป Batt แล้วพลังงานสีเขียว ๆ เต็มก้อนก็ลองเปิดเครื่องดู มันก็แจ้ง ว่าเต็มแล้วนะเอยพลังงาน นั่นคือสิ่งที่ผม สงวัยครับว่าเครื่องผม มีปัญหาหรือป่าว

รบกวนสมาชิกที่รับเลี้ยง 3D ใครปิดเครื่องอัดไฟมัน แล้วปล่อยทิ้งไวจนมันเต็มแล้วไม่ได้ถอด มาเอาออกอีกทีตอนเช้า ไหมครับ ใครพอจะบอกไหมได้ว่า เป็นแบบนี้ไหมครับ เหมือนว่า พอไฟเต็มแล้ว มันไม่ตัด เครื่องมันยังอุ่น ๆ อยู่ตลอด หรือป่าวครับ

ต้องขอสอบถามด้วยนะครับ หรือว่า ยังไง รบกวนลองตรวจสอบให้หน่อยนะครับ ว่าเมื่อไฟเต็มแล้ว ปล่อยทิ้งไว้เครื่องมัน เย็นเอง หรือว่า มันยังอุ่น อยู่ตลอดอะครับ
ปล. ทั้งนี้เมือ เอาสายซ๊าตออก ปล่อยไว้ มันก็จะ เริ่มเย็นลง ผมแค่กังวนไปเอง หรือ มันเสียครับ อยากรู้จริงๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 23:42  

คราวนี้หลังจากได้คุยปรึกษากับคุณผู้จัดการ
พนักงานบริการดีขึ้นมากเลย ครับ
เปลี่ยนเครื่องมาเครื่องแรก ดันเจอลำโพงแตกอีก แต่คราวนี้เค้าก็ยอมให้เปลี่ยนอีกเครื่องนึง
แต่เครื่อง เครื่องที่ไม่มี พลาสติก ปิด อยู่ด้านหน้าจอ ครับ แต่ก็ไม่เป็นไรช่างมันแล้ว ขอให้มันไม่เป็นไรอีก ก็พอครับ อยากให้ เหมือนเมื่อก่อน ผมเคยใช้บริการที่ปื่นเกล่าประจำบริการดีมากครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 23:45  

ตามหาคำตอบ ผู้เขียน:
คือปกติผม ใช้เจ้า pop อยู่เวลา Batt หมดผมก็จะปิดเครื่อง แล้ว เสียบซ๊าต ไว้ มันก็จะขุ้นรูแ Batt แล้ว มี พลังงานขีด ๆ ขึ้น อัด ๆ พอเต็ม มันก็จะเตือนว่า 100 % พร้อมเสียงดังเตือน แล้วถ้าหลับ มิได้สติ พอตื่นขึ้นมาเอาออก จบเครือง มันก็จะเย็น เหมือนกับว่า พอเต็มมันก็ตัดการทำงานไม่มีการ จ่ายไฟต่อ

แต่ ... แต่ เจ้า 3D ทำผมงง ครับ ผมกลับมา ก็ปิดเครื่อง เสียบ ปลั๊กเข้าเต้า ซ๊าตมัน แล้วก็ กะว่าจะเอาออกตอน ใกล้รุ่ง แต่มันเลยไป ใกล้เที่ยง ตื่นมาก็ จะเอาสายออก โหย ทำไมเครื่องมันยังร้อนๆ อยู่นี่กดดู Batt มันก็ไม่มี แจ้ง ว่า 100 เห็นแต่รูป Batt แล้วพลังงานสีเขียว ๆ เต็มก้อนก็ลองเปิดเครื่องดู มันก็แจ้ง ว่าเต็มแล้วนะเอยพลังงาน นั่นคือสิ่งที่ผม สงวัยครับว่าเครื่องผม มีปัญหาหรือป่าว

รบกวนสมาชิกที่รับเลี้ยง 3D ใครปิดเครื่องอัดไฟมัน แล้วปล่อยทิ้งไวจนมันเต็มแล้วไม่ได้ถอด มาเอาออกอีกทีตอนเช้า ไหมครับ ใครพอจะบอกไหมได้ว่า เป็นแบบนี้ไหมครับ เหมือนว่า พอไฟเต็มแล้ว มันไม่ตัด เครื่องมันยังอุ่น ๆ อยู่ตลอด หรือป่าวครับ

ต้องขอสอบถามด้วยนะครับ หรือว่า ยังไง รบกวนลองตรวจสอบให้หน่อยนะครับ ว่าเมื่อไฟเต็มแล้ว ปล่อยทิ้งไว้เครื่องมัน เย็นเอง หรือว่า มันยังอุ่น อยู่ตลอดอะครับ
ปล. ทั้งนี้เมือ เอาสายซ๊าตออก ปล่อยไว้ มันก็จะ เริ่มเย็นลง ผมแค่กังวนไปเอง หรือ มันเสียครับ อยากรู้จริงๆ

ผมไม่แน่ใจว่ามันตัดรึเปล่าแต่จำได้ว่ามันก็ อุ่นๆนะอยู่นะครับ เดี๋ยวไว้ถ้าไม่ลืมจะลองสังเกตให้ครับ ส่วนหน้าจอก็เขียวๆ อย่างเดียว แต่ขีดไม่ขยับ ครับถูกแล้ว ปล. แบต ลิเที่ยมอย่าปล่อยให้หมด บ่อยนะครับ เดี๋ยวเสื่อมเร็วครับ

ลองแบบ เปิดเครื่องนะครับ เครื่องไม่ร้อนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 07 Sep 2011 00:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Task8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 15:13  

คือจริงๆ ผมชอบเจ้า S2 นะครับ แต่พอผมได้เห็นรีวิวเจ้า Lg Optimus 3D แล้ว ผมก็สนใจขึ้นมาทันที เมื่อวานก็ได้มีโอกาสได้ไปลองเล่น Optimus 3D มาแล้วที่ Shop Lg เซ็ลทรัลพระราม 3 ก็ลองเข้าไปเล่นเมนู 3D ดู พอเริ่มเล่นตอนแรก ผมขอบอกเลยว่า มันอลังการมากๆ ครับ คือ 3D มันลอยออกมาเห็นๆ เลยครับ สุดยอด แต่ว่า พอเล่นไปได้สัก 5 - 6 นาที ชักเริ่มปวดตาอะครับ มันรู้สึกมึนๆ อะครับ ก็เลยคิดว่าถ้าเล่นนานๆ คงจะปวดหัวเอามากๆ ผมก็เลยคิดว่า ผมยังคงชอบเจ้า SS GS 2 อยู่ดีอะครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคนชอบนะครับ หุหุ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 16:05  

รุ่นนี้ ฟังวิทยุได้ไหมครับ

อยากรู้
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2011 12:53  

Task8 ผู้เขียน:
คือจริงๆ ผมชอบเจ้า S2 นะครับ แต่พอผมได้เห็นรีวิวเจ้า Lg Optimus 3D แล้ว ผมก็สนใจขึ้นมาทันที เมื่อวานก็ได้มีโอกาสได้ไปลองเล่น Optimus 3D มาแล้วที่ Shop Lg เซ็ลทรัลพระราม 3 ก็ลองเข้าไปเล่นเมนู 3D ดู พอเริ่มเล่นตอนแรก ผมขอบอกเลยว่า มันอลังการมากๆ ครับ คือ 3D มันลอยออกมาเห็นๆ เลยครับ สุดยอด แต่ว่า พอเล่นไปได้สัก 5 - 6 นาที ชักเริ่มปวดตาอะครับ มันรู้สึกมึนๆ อะครับ ก็เลยคิดว่าถ้าเล่นนานๆ คงจะปวดหัวเอามากๆ ผมก็เลยคิดว่า ผมยังคงชอบเจ้า SS GS 2 อยู่ดีอะครับ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคนชอบนะครับ หุหุ Smile

ตอนแรกผม need มากมาย แต่ก็ไม่วายที่จะต้องไปเสาะหาเครื่อง test แล้วก็เป็นดังคาดคับ คือใช้ได้ นาทีเดียวก็ปวดตาแล้ว ผมเลยขอตัว.. รอดู รุ่นต่อไปอีกสักนิด แต่ยังไง ก็ ยังเป็นสาวก LG เหมือนเดิมครับ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2011 14:49  

[quote="pakjai77"]
Task8 ผู้เขียน:

ก็จริงๆแล้วมันเป็น เหมือนของแถมพิเศษมาให้ ถามว่าถ้าคุณดูทีวี สามมิติที่บ้านคุณดูทุกเรื่องรึเปล่า ก็เช่นกันมันก็ไม่ได้ดูตลอดนิคับเพราะฉะนั้น ผมว่ายังไงมันก็คุ้มกว่าที่ไม่มีสามมิติมาให้แน่นอน ลองนึกดูคับดุณเองก็เลือกได้ว่าจะใช้แบบ 2 หรือ 3 มิติ ที่มีมาให้ กับที่ เสปกเดียวกัน ราตาเดียวกัน แต่มีแค่ 2 มิติ อย่างเดียว แต่ก็แล้วแต่ความคิดนะคับ
ramasing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2011 21:27  

ครั้งแรกที่ตัดสินใจจองรุ่นนี้ที่งาน เพราะเพิ่งถอย SS waveII มาไม่นาน แต่อยากเห็นวิวัฒนาการของกล้องและอยู่ระหว่างจะตัดสินใจซื้อกล้อง 3 มิติของ FUJI ที่ราคาแพงเอาการอยู่ พอลองเล่นแล้ว ไม่ต่างกับกล้องที่กำลังอยากได้เลย แถมดูหนัง ถ่ายวีดีโอได้ด้วย สเปคอื่น ๆ แทบไม่ได้ดูเลย จองเลย และตั้งตารอ พอได้เครื่องมาลอง 2 อาทิตย์แล้ว ยอมรับว่าถูกใจมาก ๆ ในเรื่องกล้อง 3 มิติ ที่ได้มากกว่ากล้องจริง ๆ ที่อยากได้ ทั้งความคมชัด และใสสว่าง ลูกเล่นอื่น ๆ ถือว่าครอบคลุมสิ่งที่ต้องการใช้งาน รวมถึงความเร็วในการเข้า net ผ่าน Wifi คนละเรื่องกับเครื่องเก่าเลย (วัดโดยใช้เล่น ณ จุดรับสัญญาณเดียวกัน) เรียกปุ๊บขึ้นปั๊บ รับผ่าน EDGE ก้อเร็วพอสมควร แต่ 3G ยังไม่ได้ลองเพราะยังไม่ได้สมัคร แต่เมื่อเทียบกับ waveII ที่ใช้อยู่คนละเรื่องจริง ๆ ปัญหาอย่างเดียวคือแบตหมดเร็วมาก ๆ ถ้าเล่นลูกเล่นต่าง ๆ โดยเฉพาะใช้ต่อ internet แต่ถ้าไม่เปิด net เลยใช้ธรรมดาทั่วไป ผมได้ถึง 60 ชม.(โหลดหนัง 3 มิติมาดูเล่น 2 เรื่องต่อเนื่องแบตหมด 75%) สำหรับคะแนนผมให้เต็ม 10 ถูกใจมาก ๆ เลยครับ อ้อ....สำหรับเรื่องปวดหัวปวดตา ถ้าดูนิ่ง ๆ ไม่ขยับไปมาไม่มีปัญหา เว้นแต่ถือแล้วมือไม่นิ่ง จะดูได้ไม่นาน ขนาดแฟนไม่เคยสนใจเรื่องพวกนี้ ยังเอาเครื่องตั้งแล้วดูหนังได้ 2 เรื่องเช่นเดียวกัน บอกว่าภาพสะใจเหมือนนั่งดู 3D ในโรงเลยครับ
reun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2011 22:34  

..อิอิซื้อมาเรีบยร้อยแล้วครับ วันนี้เอง..เดินๆไปกะจะไปแคดู...ไปเจอเจ้าตัว3D ก็เลยลองเล่นซะหน่อยพอดีเค้าเอาตัวจริงมาวางให้ลองเล่น..เล่นไปถูกใจแหะ..อย่างน้อยราคา18900..ก็มี3Dให้เล่น.. ขอชมน่ะครับ3D ที่เห็นตัวจริงนี้ มันOKเลยครับ แต่ต้องดูเป้นน่ะครับ เอาออกห่างจากตาซัก40เซน..กำลังดี จอใหญ่ดี..แต่ยังไม่ได้ลองเอาหนัง3Dแบบเต็มๆมาลง..ได้ดูจากรีวิว.ที่มีมาให้..อิอิ..รอซื้อCard 32G เพิ่มก่อน..าที่ชอบก็มีHDMIอีกอะละ เพราะเดี๋ยวนี้ซื้อมถ.ควรมีช่องนี้น่ะผมว่า เพราะเด๋วนี้ ทีวี LCD มันไม่แพงแล้ว..ซัพพอตท์สบาย..

อ้อผมซื้อที่เจมาทเดอะมอล์ บางกะปิน่ะ..ของแถมก็ไม่ได้อย่างที่เค้าจองกันเพราะไปเจอแล้วซื้อเลย..ที่ได้ก็แค่กันรอย+ลงแอป+เกมส์ให้เลย..แต่ที่จริงก้ไม่ต้องการอะไรมากอยุ่ละ เพราะคิดว่าถ้าคนที่เอามาใช้ในด้านมัลติมีเดีย18000กว่าาน่าจะคุ้มน่ะครับ..

ปล.เห็นว่าเดือนน่าดอยท์2.3จะมาคนที่มีก็รอไปอัพกันได้น่ะครับ..(เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำเครสสวยๆได้บ้างงับ)..แบบว่ายังไม่ได้มาเลยร้านด้านนอกยังไม่มีขาย..เท่าที่ถามมาน่ะครับ

ไปละ ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาแจ้งให่้ทราบน่ะครับ

อีกอย่างครับมือถือนี้อยู่ที่ความชอบกัยประโยชน์ที่ใช้ล้วนๆน่ะครับ ไอตัวผมนี้ใช้ไม่อิงยี่ห้อครับหลายยี่ห้อเหมือนกัน เห็นแล้วชอบก็ซื้อแต่ต้องคุ้มน่ะ ..ผู้บริโภคท่านใดอยากรอให้ราคาลงมาก็รอได้ครับแต่ที่อาต๋อย ไตรภพว่าไว.พรุ่งนี้คุณจะคุยกับคนอื่นไม่รู้เรื่อง อิอิ
reun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2011 23:00  

ramasing ผู้เขียน:
ครั้งแรกที่ตัดสินใจจองรุ่นนี้ที่งาน เพราะเพิ่งถอย SS waveII มาไม่นาน แต่อยากเห็นวิวัฒนาการของกล้องและอยู่ระหว่างจะตัดสินใจซื้อกล้อง 3 มิติของ FUJI ที่ราคาแพงเอาการอยู่ พอลองเล่นแล้ว ไม่ต่างกับกล้องที่กำลังอยากได้เลย แถมดูหนัง ถ่ายวีดีโอได้ด้วย สเปคอื่น ๆ แทบไม่ได้ดูเลย จองเลย และตั้งตารอ พอได้เครื่องมาลอง 2 อาทิตย์แล้ว ยอมรับว่าถูกใจมาก ๆ ในเรื่องกล้อง 3 มิติ ที่ได้มากกว่ากล้องจริง ๆ ที่อยากได้ ทั้งความคมชัด และใสสว่าง ลูกเล่นอื่น ๆ ถือว่าครอบคลุมสิ่งที่ต้องการใช้งาน รวมถึงความเร็วในการเข้า net ผ่าน Wifi คนละเรื่องกับเครื่องเก่าเลย (วัดโดยใช้เล่น ณ จุดรับสัญญาณเดียวกัน) เรียกปุ๊บขึ้นปั๊บ รับผ่าน EDGE ก้อเร็วพอสมควร แต่ 3G ยังไม่ได้ลองเพราะยังไม่ได้สมัคร แต่เมื่อเทียบกับ waveII ที่ใช้อยู่คนละเรื่องจริง ๆ ปัญหาอย่างเดียวคือแบตหมดเร็วมาก ๆ ถ้าเล่นลูกเล่นต่าง ๆ โดยเฉพาะใช้ต่อ internet แต่ถ้าไม่เปิด net เลยใช้ธรรมดาทั่วไป ผมได้ถึง 60 ชม.(โหลดหนัง 3 มิติมาดูเล่น 2 เรื่องต่อเนื่องแบตหมด 75%) สำหรับคะแนนผมให้เต็ม 10 ถูกใจมาก ๆ เลยครับ อ้อ....สำหรับเรื่องปวดหัวปวดตา ถ้าดูนิ่ง ๆ ไม่ขยับไปมาไม่มีปัญหา เว้นแต่ถือแล้วมือไม่นิ่ง จะดูได้ไม่นาน ขนาดแฟนไม่เคยสนใจเรื่องพวกนี้ ยังเอาเครื่องตั้งแล้วดูหนังได้ 2 เรื่องเช่นเดียวกัน บอกว่าภาพสะใจเหมือนนั่งดู 3D ในโรงเลยครับ

ท่านramasing หนัง3Dท่านไฟล์อะไรครับ ละก็หนังละกี่ GฺB อะครับ
yamakiza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 10:55  

เครื่องใช้งานลื่นไหลดี ซื้อมา2วันแล้วยังไม่เกิดอาการค้างใดๆ รอมเดิม แอบสงสัยว่าสเปคใน
siamphoneและเวปอื่น มีFM แต่ตัวเครื่องจริงหาไม่เจอ หรือมันไม่มีกันแน่
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 11:54  

เมื่อวานไปลองเล่น ที่ JAY MART ที่พารากอนมา สวยมากๆครับ เวลาเล่นเกม 3 มิติ

ถ้าปวดตามันมีปุ่มที่ ปรับให้เป็นแบบ 2 มิติ ได้ด้วยครับ ดูง่ายต่อการใช้งานดี ตัวเครื่องก็สวย

แต่อยากรอ ก่อนงาน Thailand Mobile Expo 2011 Showcase ครั้งนี้ จัดวันที่ 29 กันยายน ? 2 ตุลาคม ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ ว่าจะมีค่ายไหน ลดแลกแจกแถมอะไรแข่งกันบ้าง อิอิ
reun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 22:04  

toyama ผู้เขียน:
เมื่อวานไปลองเล่น ที่ JAY MART ที่พารากอนมา สวยมากๆครับ เวลาเล่นเกม 3 มิติ

ถ้าปวดตามันมีปุ่มที่ ปรับให้เป็นแบบ 2 มิติ ได้ด้วยครับ ดูง่ายต่อการใช้งานดี ตัวเครื่องก็สวย

แต่อยากรอ ก่อนงาน Thailand Mobile Expo 2011 Showcase ครั้งนี้ จัดวันที่ 29 กันยายน ? 2 ตุลาคม ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ ว่าจะมีค่ายไหน ลดแลกแจกแถมอะไรแข่งกันบ้าง อิอิ

อาไม่รู้น่ะว่าจะมีงานจัด..อิอิ ไม่งั้นผมก้คงรอเหมือนกัน อิอิ ไปซื้อเครสที่งานน่าจะมีน่ะ อิอิ
ramasing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 09:12  

reun ผู้เขียน:

ท่านramasing หนัง3Dท่านไฟล์อะไรครับ ละก็หนังละกี่ GฺB อะครับ

Rolling Eyes ผมเอาหนังเรื่อง Sex & Zen และ ปิรันย่า 3D มาแปลงเป็น .avi ได้ประมาณเรื่องละ 1.4 GB แล้วเอาเข้าเครื่อง ได้ภาพเต็มจอ ดูสวยมากเลยครับ (ตอนนี้หาได้แค่ 2 เรื่องที่เป็น 3D)
USER 3D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 15:49  

reun ผู้เขียน:

Rolling Eyes ผมเอาหนังเรื่อง Sex & Zen และ ปิรันย่า 3D มาแปลงเป็น .avi ได้ประมาณเรื่องละ 1.4 GB แล้วเอาเข้าเครื่อง ได้ภาพเต็มจอ ดูสวยมากเลยครับ (ตอนนี้หาได้แค่ 2 เรื่องที่เป็น 3D)

คุณ ramasing ครับ อยากทราบว่าตอนหาไฟล์หนัง 3D เนี่ยหาแบบหนังธรรมดาแล้วมาแปลงหรือไฟล์หนังที่เป็น 3D เฉพาะครับ แล้วหาจากที่ไหนครับผม ผมเคยลองหา อวตาร 3D มาลองแปลงลงเครื่องปรากฏว่าเป็นแบบ แดง น้ำเงินครับเลยดูไม่ดีเลย กำลังคิดว่าถ้าเราเอาหนัง หลายๆเรื่องที่เค้าโฆษณาว่าเป็น 3D มาลองลงดูจะดูได้มั้ย หุหุ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 00:57  

เรื่องจอนี่ถ้าจ้องตรงตามที่ เค้าสอนในเมนูก็ไม่ปวดตานะครับ
ตอนแรกๆ มองไม่เป็นตาลาย แต่พอ มองตรงๆ ตามที่บอกแล้ว
นั่งเล่นเกมส์นานๆก็ยังสบายเลยครับ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 23:20  

[quote="yuppiekabb"]เรื่องจอนี่ถ้าจ้องตรงตามที่ เค้าสอนในเมนูก็ไม่ปวดตานะครับ
ตอนแรกๆ มองไม่เป็นตาลาย แต่พอ มองตรงๆ ตามที่บอกแล้ว
นั่งเล่นเกมส์นานๆก็ยังสบายเลยครับ

เห็นด้วยและถูกต้องครับ บอกไว้สำหรับคนที่คิดว่าจะปวดตาหรือฟังจากพวกไม่ได้ใช้จริงแต่ชอบวิจารณ์ มันไม่เป็นอย่างนั้น ผมก็ใช้อยู่และใช้ตามคำแนะนำ จอสวยสุดยอดมากๆ
Lonely2222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2011 19:34  

พอดี สิ้นเดือนนี้จะไปซื้อรุ่นนี้อะครับ ไม่ทราบว่า มีปุ่มกดเช็คระบบแบบ SS GS2 ไหม ที่เช็คพวกหน้าจอ กล้อง มัลติทัช อาไรพวกนี้อะครับ อยากลอง LG สักเครื่อง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ramasing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 22:06  

ผมเอาหนัง 3 D มาแปลง file เป็น MP4 แล้วเอาเข้าเครื่องมาดูเป็น 3D ดูมันส์เหมือนในหนังเลยครับ ซึ่งตอนนี้มี Sex & Zen และ ปิรัญย่า แต่ตอนนี้เจอปัญหากล้อง 2D เวลาซูมสูงสุดไม่ยอมจับ focus ภาพจะเบลอ เวลาซูมเกินครึ่ง ลองจนเบื่อเลย ใครพอแนะนำเพิ่มเติมได้บ้างครับ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 15:38  

มะมีวิทยุนะ
nopash
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2011 17:02  

Flip case cover ของ optimus 3d ครับ Smile

ยังมีแบบอื่นๆ อีกนะครับ

สนใจสามารถไปดูได้ที่ http://www.case4android.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2011 23:28  

ขาย # LG Optimus 3D สภาพงามงด เอาไปทะลุจอกัน ราคาถูกสวดยอดดดดดด !!!

13,955- บาทเท่านั้นครับ สนใจไปดูรูปตัวจริงรวมทั้รายละเอียดได้ ที่นี่ครับผม
[url]
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=480774&PN=1&TPN=1[/url]

Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 01:34  

ขายอนุญาติขาย LG 3D เครื่องศูนย์ใช้งานมาประมาณ 3 อาทิตย์ ต้องการจะเปลี่ยนโทรศัพท์เพราะว่าซื้่อมาไม่ได้ใช้ 3D เลย สภาพใส่เคส ตลอด ราคา 15000 บาท ต่อรองได้ ประกัน LG 18 เดือน รบกวนติดต่อทางเมลล์คับ joke2953@hotmail.com
iamlg3d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 13:38  

ขาย LG Optimus 3D สภาพใหม่ใช้ถนอม ประกอบด้วย
ตัวเครื่องพร้อมอุปกรณ์ครบกล่อง 18900, miniSDcard 16Gb700, ที่ชาร์ตในรถยนต์ 250 รวม 19850
ขอขายที่ 14900 ครับ สาเหตุที่ขายเพราะจะไปซื้อกล้อง DSLR ครับ ติดต่อที่ iamlg3d@gmail.com ขอบคุณครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2011 10:48  

ใครใช้อยู่อยากขายเนี่ย ให้ลองอัพ เฟิร์มแวร์ ก่อนนะครับแล้วท่านอาจเปลี่ยนใจ
เพราะตอนนี้ fw ใหม่เค้าสามารถแปลงเกมส์ไรก็ได้เป็นสามิติ หมด
สุดยอดครับขนาด Angry Bird ยังเป็นสามมิติเลยคุ้มสุโค่ย
mots
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 12:04  

อ่านกระทู้บนบอกว่ามีอัพเดทเลยกลับบ้านไปทำเปิดไม่ติดเลยทำไงก็ไม่ติดนึกว่างานเข้าสะละยังดีที่ตอนเช้ามาทำงานลองติดมาด้วยโหลดไดรเวอร์ใหม่ก็กู้ได้ลุ้นแทบแย่ตอนทำเครื่องก็เปิดไม่ติดนะแต่ซอฟท์แวร์มันก็อัพเดทให้รอจนมันอัพเดทเสร็จมันเปิดเครื่องเองเลยแต่เกมส์ที่ทำเป็น 3D มันทำไงเห็นไอคอนแต่ก็ทำไรไม่เห็นได้ รู้สึกเครื่องเร็วขึ้นนิดนึงด้วย
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 15:02  

mots ผู้เขียน:
อ่านกระทู้บนบอกว่ามีอัพเดทเลยกลับบ้านไปทำเปิดไม่ติดเลยทำไงก็ไม่ติดนึกว่างานเข้าสะละยังดีที่ตอนเช้ามาทำงานลองติดมาด้วยโหลดไดรเวอร์ใหม่ก็กู้ได้ลุ้นแทบแย่ตอนทำเครื่องก็เปิดไม่ติดนะแต่ซอฟท์แวร์มันก็อัพเดทให้รอจนมันอัพเดทเสร็จมันเปิดเครื่องเองเลยแต่เกมส์ที่ทำเป็น 3D มันทำไงเห็นไอคอนแต่ก็ทำไรไม่เห็นได้ รู้สึกเครื่องเร็วขึ้นนิดนึงด้วย

ต้องลงเกมส์ที่ใช้ OpenGL เป็น ตัวขับ ในการทำงานครับ เช่น Angry bird ,Need for speed แล้วเข้านไอคอนที่โปรแกรมแปลงที่มันมีติดมากับ Fw ใหม่ให้มามันจะสแกมเกมในเครื่องลิสออกมาว่าเกมส์ไหนแปลงได้บ้าง เข้าผ่านอันนั้นก็จะแปลงเกมส์เป็นสามมิติ ครับ แต่ถ้าเข้าเกมส์จากเมนูของเกมส์นั้นๆปกติก็จะเป็น 2 มิติครับ แถมลิ้งค์อ้างอิงให้ไปอ่านทำความเข้าใจกันดูนะครับ ถ้าเกมส์ที่สร้างขึ้นโดยไม่ผ่าน open GL พวก Flash เกมส์จะแปลงไม่ได้นะครับ http://www.lgblogger.com/2011/09/07/lg-world-first-3d-game-conversion-smartphones/

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 15 Nov 2011 15:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 15:11  

อัพเสร็จแลั้วกล้องชัดขึ้นด้วยนะครับ จากเดิมที่ถ่ายแล้วมันจะปรับให้มืดลงตอนนี้กล้องดีขึ้น
แต่ตอนแรกพออัพเสร็จเซ็นเซฮร์หมุนจอไม่ทำงาน แบตก็หมดเร็วมากนึกว่าแบตเสื่อม งงอยู่ตั้งนาน พอลอง factory รีเซ็ตเครื่องแล้ว แจ่มมาก แบตอึดขึ้นเซ็นเซอร์ก็กลับมาปกติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 00:53  

เครื่องผมที่ขาย 15000 บาท ติดต่อทางอีเมล์ joke2953@hotmail.com ขายแล้วนะคับ ขอบคุณมากกคับ
apple2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2011 15:57  

อยากสัมผัสประสบการณ์ใหม่ๆ กับ Optimus 3D เข้ามาคุยกันได้ที่

http://www.droidsans.com/forum/85 ตอนนี้ใกล้จะได้เจอ ICS แล้วนะครับ
Tatum101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2012 10:17  

สนใจไหมครับ
มีเครื่องสวยๆๆๆๆๆๆสายดาต้าหัวชาร์ท หูฟังสายHDMI เเละเคส3ชุด ประกันเพียบๆถึง30-11-55

มารับไปเลย 12000บาท. ถูกๆดีๆ

0819109102
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2012 10:32  

ร้าน case4android.com จัดโปรโมชันเคสของ LG Optimus 3d ครับ

ซื้อซองหนัง TPU Jelly Case ของ LG Optimus 3D ในราคาปกติ (500 บาท) วันนี้
รับฟรีซองหนังของ LG Optimus 3D อีก 1 ชิ้น (สีใดก็ได้) มูลค่า 500 บาท

โทรสอบถามได้ที่ 084-717-9799 ครับ
http://www.case4android.com

รายละเอียดสินค้า
TPU Jelly Case ของ LG Optimus 3D
http://www.case4android.com/2011/08/lg-optimus-3d-tpu-jelly-case.html

ซองหนังของ LG Optimus 3D
http://www.case4android.com/2011/10/lg-optimus-3d-flip-leather-case-cover.html
wat1001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 13:26  

ต้องการขาย lg 3d สภาพใหม่ อุปกรณ์ครบ มีประกันอยู่ ราคา 14,300 ต่อรองได้
081)775-0612 วัฒน์
wat1001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 16:51  

ต้องการขาย lg 3d สภาพใหม่ อุปกรณ์ครบ มีประกันอยู่ ราคา 13,500
081)775-0612 วัฒน์ ขายเพราะต้องการซื้อกล้อง
คนชอบ LG 3D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2012 09:38  

ตอนนี้ Lotus SeaCon Square ขายของใหม่มือ 1 ที่ราคา 12,900 บาท ช้าหมด อดนะจ๊ะ
nott3d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2012 10:51  

มีเครื่องสภาพดีประกันเหลือ 8000 เท่านั้น สนใจติดต่อได้ครับ
0809556789
Arm3D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2012 19:54  

สนใจขายครับ อยู่ในกรอบตลอด 24 ใช้มาประมาณ 4 เดือน แฮ้ง 3 ครั้ง ยังมีกล่องครับ
อยากได้ HTC one s เลยจะขายตัวนี้ จิงๆใช้ดีมากครับ แต่หลงไหลเสียงเพลงจาก beat audio ของ HTC โทรมาได้ครับ 0891363614 ราคาหลักพัน
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย LG 3D เครื่องศูนย์ สภาพเทพ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2013 06:28  

ขาย LG 3D เครื่องศูนย์ สภาพเทพ 100% อายุใช้งาน 2 เดือนพร้อมใบเสร็จ เหลือประกันอีก 10 เดือนเต็ม อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดฟิล์ม กันรอย พร้อมเคสพิเศษกันกระแทก แค่ 5,000 บาท

ติดต่อ แยม (090) 110-0566
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2013 06:16  

ขาย LG 3D เครื่องศูนย์ สภาพเทพ 100% อายุใช้งาน 2 เดือนพร้อมใบเสร็จ เหลือประกันอีก 10 เดือนเต็ม อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดฟิล์ม กันรอย พร้อมเคสพิเศษกันกระแทก แค่ 5,000 บาท

ติดต่อ แยม (090) 110-0566

ขายแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ คร้า
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2013 13:07  

เฝ้ารอรุ่นนี้มานาน

1. รอให้ราคาดิ่ง มันก็ดิ่งจริง ๆ
2. รอดูผลการใช้งานของเพื่อน ๆ ที่ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ ๆ ก็ไม่เป็นรุ่นเด่น

ผลสรุป ไม่เป็นรุ่นเด่น แต่ราคาดิ่ง

ในที่สุด ปลายปี 2012 ผมเปลี่ยน LG KF750 อายุ 31 เดือนไปเป็น XPERIA เรียบร้อยแล้ว
และใช้เจ้า XPERIA SL มาได้เกือบ 11 เดือน ไม่เคยดับเอง ไม่เคยเอ๋อ

ส่วนเจ้า LG SECRET KF750 ยังทำหน้าที่เครื่องสำรอง จนกระทั่ง เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว (ก.ค.2013) สายแพร์มันขาดใน ควบคุมไม่ได้ ซ่อมก็คงไม่คุ้ม ก็เลยต้องปลดประจำการ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: