Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เราอยากแชร์เรื่องการใช้งาน X6

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 8030
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เราอยากแชร์เรื่องการใช้งาน X6
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 17:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้งาน Nokia X6 (16G) มาสักพักละ

แต่ก็รู้สึกว่ามันช้าๆ นะค่ะ.. คือแบบว่า มันไถๆ ยังไม่ได้หยังจายอะ...แต่ไปเจอของเพื่อนค๊าบ พี่แกโหลดโปรแกรม...อะไรสักอย่างมา ใช้งานเร็วขึ้นเป็นกอง แต่เราก็พยายาม Update pro ตลอดนะ แต่ว่ามันไม่มีอัปฯ มากกว่านี้แล้วอะ...ดูซิ samsung มาใหม่ ลื่นปรื๊ดๆ เลยอะค่ะ
มีคำแนะนำมั้ยค่ะ... ดูเหมือนว่าทาง nokia เค้าไม่ค่อยจะพัฒนาตัว x6 หรือเปล่า...เพราะเข้าไปดูที่ nokia.co.th ก็ไม่ค่อยมีอะไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ที่สักเท่าไหร่...

แล้วก็ไม่ค่อยมีซิลิโคนที่ทำมารองรับรุ่นนี้ด้วยนะ....คนใช้กันน้อยมากเลยเหรอ ยังผ่อนไม่หมดเลย นี่เราต้องเปลี่ยนเครื่องเหรอเนี่ยะ เฮ่อ... เพื่อนๆ ว่างานกันม่างค๊าาา มันต๊อ..แต๊..
sadutta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เราอยากแชร์เรื่องการใช้งาน X6
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 16:43  

ว๊า... ไม่มีใครเค้าตอบเลย...สงสัยคนใช้ X6 คงจะมีน้อยจริงๆ งั้นขายเลยละกัน ...ใครอยากซื้อ X6 ม่างค่ะ จะขายแล้วไปซื้อ iPhone 4 แล้วค่ะ
cunjung
Year's Star

หัวข้อ : Re: เราอยากแชร์เรื่องการใช้งาน X6
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 07:23  

sadutta ผู้เขียน:
ใช้งาน Nokia X6 (16G) มาสักพักละ

แต่ก็รู้สึกว่ามันช้าๆ นะค่ะ.. คือแบบว่า มันไถๆ ยังไม่ได้หยังจายอะ...แต่ไปเจอของเพื่อนค๊าบ พี่แกโหลดโปรแกรม...อะไรสักอย่างมา ใช้งานเร็วขึ้นเป็นกอง แต่เราก็พยายาม Update pro ตลอดนะ แต่ว่ามันไม่มีอัปฯ มากกว่านี้แล้วอะ...ดูซิ samsung มาใหม่ ลื่นปรื๊ดๆ เลยอะค่ะ
มีคำแนะนำมั้ยค่ะ... ดูเหมือนว่าทาง nokia เค้าไม่ค่อยจะพัฒนาตัว x6 หรือเปล่า...เพราะเข้าไปดูที่ nokia.co.th ก็ไม่ค่อยมีอะไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ที่สักเท่าไหร่...

แล้วก็ไม่ค่อยมีซิลิโคนที่ทำมารองรับรุ่นนี้ด้วยนะ....คนใช้กันน้อยมากเลยเหรอ ยังผ่อนไม่หมดเลย นี่เราต้องเปลี่ยนเครื่องเหรอเนี่ยะ เฮ่อ... เพื่อนๆ ว่างานกันม่างค๊าาา มันต๊อ..แต๊..

ผมก็ใช้ X6 อยู่ครับตัว 8GB ไม่มีปัญหาอะไร โหลดเกมมาเล่นเยอะแยะมาก เพราะชอบเล่นเกม เกมเต็มเครื่อง จะ 50 เกมละคับ ไม่มีปัญหาอะไรนะ
sadutta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 15:39  

เหรอค่ะ... ใช้โปรแกรม version อะไรอยู่ค่ะ
sukitja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 23:26  

ขายไปยังอ่ะครับ ผมก็ใช้อยู่นะ x6 16gb ลงแอปไป 10 กว่าๆ เพลง 2 gb
ก็ปกติดีอ่ะครับ เวอร์ชั่นก็ fw 20.x.xxx แบบว่า ไม่อัพเดทเลยอ่ะ แต่ไม่ช้านะ
knightxxix
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 09:56  

ลองไปดูที่นี้ครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=333478&postdays=0&postorder=asc&start=3450
sadutta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 15:52  

ยังไม่ได้ขายค่ะ...ยังรักกันอยู่ เดี๋ยวขอไปดูตามลิงค์ที่ว่าก่อนนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: