Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Wildfire S - เอชทีซี Wildfire S

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 58 / เข้าชม: 612879
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
16%
 16%  [ 1 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
33%
 33%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
16%
 16%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 6

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Wildfire S - เอชทีซี Wildfire S
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 17:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Wildfire S - เอชทีซี Wildfire S
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/htc/wildfire_s/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/wildfire_s.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Jun 2011 13:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
toodoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Wildfire S - เอชทีซี Wildfire S
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 19:58  

หน้าจอยังไม่ละเอียดเหมือนเดิม ซีพียูก็เหมือนเดิม งั้นใช้ตัวเก่าเหมือนเดิมดีกว่า
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Wildfire S - เอชทีซี Wildfire S
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 23:14  

ไฟป่ามาใหม่รึ หน้าจอดีขึ้นนิดดดดดนึง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 23:31  

ควรขายต่ำกว่า 10K นะ เพราะตัวเลือกตอนนี้มีเยอะมาก CPU เพิ่มมากกว่าตัวเก่า 72 MHz RAM มากกว่าตัวเก่า 128MB จอละเอียดมากกว่าตัวเก่านิดเดียว จากเดิม 240x320 เป็น 320x480 ได้ WiFi n และ Bluetooth v3.0 นอกนั้นเหมือนๆกัน
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 19:34  

เอามาแก้เกมจากตัวเดิมหรอครับเนี่ย
ยังดีที่จอละเอียดขึ้นมาหน่อย
ราคาไม่ควรเกิน 10000K จริงๆครับ
เพราะช่วงนี้ตัวเลือกมันเยอะมากๆ และ ราคาก็ถูกๆ แถมสเปคดีกว่าเจ้านี่ซะอีก
majesta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 22:09  

8900 ราคานี้น่าสนนะ ถ้าแพงคงออกยากนะ เพราะราคาระดับนี้ตัวเลือกเยอะ สเปกก็ไม่ค่อยสูงด้วยนะ :P
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 02:13  

จอหลอกกินตังเด็กๆ อีกละ ราคาเกินหมื่นแน่นอน ไม่ปลื้มค่ายนี้ล่ะ ขายแพงเกินไปหน่อย
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 10:40  

ดีไม่ดี ราคาออกมา อึ๊ง ทึ่ง เสียว หกพันกว่าๆ
beerwan
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 17:02  

สวยดี
Cho_shang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 10:51  

กะชน Galaxy Fit แหงมๆ แต่ความละเอียดจอสูงกว่า และได้ BT3.0
ปัญหาอยู่ที่ราคาว่าจะมาเท่าไหร่ คาดน่าจะหลักหมื่นนิดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 15:31  

ต่ำกว่าหมื่นคงขายดีแน่ๆ คนที่คิดจะซื้อ SS Cooper อาจจะมาซื้อตัวนี้ก็ได้ ถ้าเกินหมื่นคงยากช่วงนี้มือถือออกมากใหม่ๆเพียบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 06:39  

Anycall110 ผู้เขียน:
ดีไม่ดี ราคาออกมา อึ๊ง ทึ่ง เสียว หกพันกว่าๆ

ถ้า6000กว่าผมจะซื้อมัน2เครื่องเลย แต่ผมว่า8900 กำลังสวยถ้าเกินก็อดรับประทานเงินผมนะขอรับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 01:02  

เดาว่า 9900 แฮะ

แต่รุ่นนี้มัน minor change จริงๆ นะเนี่ย

เปลี่ยนโน่นนิดนี่หน่อย

แต่ไม่ยักเพิ่มแบตแฮะ

สูบแบตกันหนุกหนานตาม style htc ได้เ้อีก
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 01:11  

จะว่าไปก็ยังไม่มีข้อมูล GPU กับ OS เลยนะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

ใน Web page ผู้ผลิตก็ไม่ได้บอก

แต่ถ้าปล่อยมาพร้อม 2.3 ก็อาจอัพค่าตัวได้อีกเป็นพันอยู่นะ
MiMill
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 19:27  

น่ารักคับ

กระทัดรัดดี
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 05:24  

ผมเดาว่ายังไงราคาก็ 10900 บาท+ เพราะรุ่นเดิมตอนนี้มันเหลือ 8900 ใช่ป่ะครับ
ถ้าเปิดตัวมา 9900 บาท ใครจะไปซื้อรุ่นเก่าละสเปคเป็นรองกว่า เก่ากว่า แถมจอก็หยาบกว่ารุ่นใหม่เย้อะมาก ต่างกันแค่พันเดียวเองครับ
naitam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 01:52  

โลตัสมีขายแล้วครับ ราคา 11,000 บาท
878787
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 00:54  

naitam ผู้เขียน:
โลตัสมีขายแล้วครับ ราคา 11,000 บาท

ถ้า 11000 จริง เตรียมกลับไปเกิดใหม่ได้แล้ว HTC
Gerrard_Hero
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 22:42  

ขอเตือน HTC ว่าถ้าจะขายเกิน 10000 นะ ไปขายที่ประเทศอื่นครับ เพราะคนไทยเค้ากินข้าว ไม่ได้กินหญ้า

ปล. 7000 ยังคิดหนักเลยเครื่องนี้
2beme
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 12:09  

มี Facebook แล้วด้วยค่ะ http://www.facebook.com/HTCsociety

เปิดตัวพร้อมของแจกจาก hTC ด้วยล่ะ
excrement
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 22:20  

เมื่อไหร่จะขาย
excrement
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 20:14  

ราคาอย่าถึงหมื่นเลยยยย ขอร้อง
คนไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 18:33  

ซื้อของให้ดูคุณภาพ
ไม่ใช่ตัดสินแค่ราคา
บางอย่างแพงกว่า ก็ต้องดูว่าระยะยาวใช้ได้นานกว่าของถูกหรือไม่
ไรกันน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 03:47  

ถ้าเิอาเข้ามาจริง ราคาตัวเก่าอาจลงได้อีกนะ ตอนนี้ก็มีโปร 6990 อยู่แล้ว

แต่คิดว่าอาจไม่เอาเข้ามาเลยมากกว่าอ่ะดิ... มันต่างจากตัวเดิมนิดเดียวเอง

ส่วนคนที่โพสต์ว่าขายแล้ว 11000 ช่วยระบุรายละเอียดหน่อยได้ไหม อย่าปลุกกระแส...

ในเวบ htc thai ยังไม่มีเลย แล้วมันมีขายได้ไงหว่า... งง...
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 09:53  

จะเข้าไทยมั๊ยเนี่ย อยากได้ๆ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 01:12  

... ผู้เขียน:

ข่าวว่าเข้าประมาณกลางเดิือน พ.ค. นี้ครับ

ราคาราวๆ 9000 +/- นิดหน่อย

ตั้งมาชน Cooper

ว่าแต่ยังไม่มีข้อมูล CPU กับ VGA เลยอ่ะ
CPU ใช่ qualcom 7227 ตัวเก่าหรือเปล่า
VGA ตัวเก่าก็ไม่มี เล่นเกมส์ประตุกๆๆๆ
excrement
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 01:09  

ผ่านมาตอบ ผู้เขียน:

ข่าวว่าเข้าประมาณกลางเดิือน พ.ค. นี้ครับ

ว่าแต่ยังไม่มีข้อมูล CPU กับ VGA เลยอ่ะ
CPU ใช่ qualcom 7227 ตัวเก่าหรือเปล่า
VGA ตัวเก่าก็ไม่มี เล่นเกมส์ประตุกๆๆๆ

ขอให้จริงเถอะครับ ถ้าราคาประมาณที่ท่านว่า ข้อมูล ต่างๆผมไม่สนล่ะ ชอบดีไซร์ เฉยๆ มันสวยดี+HTC วัสดุกับงานประกอบดีอยู่แล้ว มาเมื่อไหร่มีสอยแน่ๆงานนี้
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 01:33  

excrement ผู้เขียน:

ขอให้จริงเถอะครับ ถ้าราคาประมาณที่ท่านว่า ข้อมูล ต่างๆผมไม่สนล่ะ ชอบดีไซร์ เฉยๆ มันสวยดี+HTC วัสดุกับงานประกอบดีอยู่แล้ว มาเมื่อไหร่มีสอยแน่ๆงานนี้

ตามจากแหล่งข่าวใน pantip น่ะครับ น่าจะเปิดตัวในงาน mobile expo ที่จะถึงนี้ แต่ไม่รู้จะวางขายเลยหรือเปล่า

จริงๆ รุ่นนี้เปิดตัวมานานเหมือนกันนะ ตั้งกะงาน MWC2011 เดือนกุมภาโน่นแน่ะ

ถ้า Rom เป็นตัวเดียวกับของเมืองนอก ตัวนี้คงเป็น 2.3 ตัวแรกๆ ในกลุ่ม mid-low เลยล่ะ

แต่ราคานี่แหละที่น่าลุ้น น่ากลัวจะเปิดมา 9900+/- (ทั้งที่ Spec แทบจะเท่ากับ optimus one ที่ราคา 7990 แล้ว) อย่างที่บอก 2.3 มันเรียกค่าตัวได้เป็นพันแน่นอน Twisted Evil
hTC FC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 15:33  

จะดีมากเลยถ้าเกิดว่าตัวนี้ออกมาพร้อมกับโปรเก่าแลกใหม่อะไรอย่างงี้ แบบว่าเอา wildfire ตัวเก่าไปแลก + ตังซัก 2-3พันก็โอเคอยู่ แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ T_T Rolling Eyes Rolling Eyes
excrement
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 18:34  

ตามจากแหล่งข่าวใน pantip น่ะครับ น่าจะเปิดตัวในงาน mobile expo ที่จะถึงนี้ แต่ไม่รู้จะวางขายเลยหรือเปล่า

จริงๆ รุ่นนี้เปิดตัวมานานเหมือนกันนะ ตั้งกะงาน MWC2011 เดือนกุมภาโน่นแน่ะ

ถ้า Rom เป็นตัวเดียวกับของเมืองนอก ตัวนี้คงเป็น 2.3 ตัวแรกๆ ในกลุ่ม mid-low เลยล่ะ

แต่ราคานี่แหละที่น่าลุ้น น่ากลัวจะเปิดมา 9900+/- (ทั้งที่ Spec แทบจะเท่ากับ optimus one ที่ราคา 7990 แล้ว) อย่างที่บอก 2.3 มันเรียกค่าตัวได้เป็นพันแน่นอน Twisted Evil

มีลิงค์ข่าวมั๊ยครับขอหน่อย ผมเจอข่าวงานmobile expoเหมือนกัน แต่ไม่เห็นข่าวรุ่นนี้เลย -*-
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 00:07  

มีลิงค์ข่าวมั๊ยครับขอหน่อย ผมเจอข่าวงานmobile expoเหมือนกัน แต่ไม่เห็นข่าวรุ่นนี้เลย -*-

จากกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10525528/T10525528.html

ซึ่งผมว่าน่าเชื่อถือพอสมควร เนื่องจาก htcthailand นำรุ่นนี้ขึ้น ad บนเวบแล้ว

และประกาศราคาอย่างเป็นทางการแล้วว่า 8,900 บาทครับ

แต่เรื่องการ์ดจอที่ผมสงสัยมาแต่แรก อ่านไปอ่านมาเริ่มได้กลิ่นแปลกๆ

คือสงสัยว่ามันจะไม่มีอ่ะครับ จากรีวิว web นี้
http://www.tracyandmatt.co.uk/forums/viewtopic.php?f=12&t=10495

ตอนหนึ่งว่า เขาชมแบบแบ่งรับแบ่งสู้ว่า
In the benchmark above you'll see that it didn't do a bad job considering the cost and specification of the handsets that were faster than the Wildfire S and indeed the ones that it beat too. Even more impressive when you consider that there's no GPU where others have one.

คือได้คะแนนไม่ขี้เหร่ในมือถือระดับนี้ทั้งที่ไม่มีการ์ดจอ

ใครเก่งอังกฤษช่วยผมแปลทีว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 00:20  

แต่เรื่องราคาผมจำไม่ได้แล้วว่าอ่านจากไหนเลยไม่ได้แปะ source ครับ

ก็อาจจะเรียกได้ว่าราคายังไม่แน่ชัด
(เพราะ htc ทำเรา surprise ได้เสมอ เหมือน wildfire ตัวแรกครับ Laughing )

แต่เรื่องเข้าไม่เข้าอันนี้น่าจะชัดว่า เข้่าชัวร์
Zellura
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 19:28  

Wildfire S มี GPU แน่นอนครับ ตัวเดียวกับ Cooper อ่ะแหละ spec เหมือนกันหมดทุกอย่างยกเว้น cpu น้อยกว่ากับหน้าจอเล็กกว่า ถ้าให้เลือกเล่นระหว่างตัวนี้กับ Cooper ผมว่าตัวนี้น่าเล่นกว่าเยอะ เพราะมี Rom นอกให้เลือกแยะ อนาคตไกลกว่า ^^
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 11:03  

Zellura ผู้เขียน:
Wildfire S มี GPU แน่นอนครับ ตัวเดียวกับ Cooper อ่ะแหละ spec เหมือนกันหมดทุกอย่างยกเว้น cpu น้อยกว่ากับหน้าจอเล็กกว่า ถ้าให้เลือกเล่นระหว่างตัวนี้กับ Cooper ผมว่าตัวนี้น่าเล่นกว่าเยอะ เพราะมี Rom นอกให้เลือกแยะ อนาคตไกลกว่า ^^

อืมถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็ดีล่ะครับ

เพราะจริงๆ เครื่องที่ใช้ qualcom 7227 ทุกเครื่องผมเห็นก็ต้องมี Adreno 200 ติดมาทั้งนั้น

แต่ wildfire ตัวแรกนี่แหละที่ทำพิษ ไม่ใส่การ์ดจอมา คิดจะเล่นเกมส์นี่เน่าเลยครับ
Santiago_555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 13:08  

รุ่นนี้ใช้ต่อเป็น Modem เล่น Internet กับ Notebook ได้ไหมครับ กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ครับ
Daffy_SS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2011 22:38  

น่าสนใจนะครับ แต่ลง Flash Player ได้หรือเปล่าครับ จะเอาไว้ใช้ SET Streaming กับเกมส์ FB น่ะครับ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 00:41  

Daffy_SS ผู้เขียน:
น่าสนใจนะครับ แต่ลง Flash Player ได้หรือเปล่าครับ จะเอาไว้ใช้ SET Streaming กับเกมส์ FB น่ะครับ

ไม่ได้ครับ ตัวนี้เป็นรุ่นประหยัด cpu แค่ 600 ครับ

เสป็คขั้นต่ำต้อง 1 Ghz ถึงจะลง flash player ได้

ตัวนี้อาจจะมา flash lite ให้มาใน browser สำหรับดูแฟลชได้นิดหน่อย แต่ใช้งานแฟลชหนักๆ ไม่ได้แน่

คงต้องเพิ่มงบไปดูพวก Galaxy SL /Lg optimus black/htc desire s พวกนี้ครับ จะ work กว่า
พี ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 11:12  

Santiago_555 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้ต่อเป็น Modem เล่น Internet กับ Notebook ได้ไหมครับ กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ครับ

มันทำได้มากกว่านั้น และง่ายกว่านั้น ด้วยการเป็น Wi-Fi แบบ Access point
พี ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 11:13  

Daffy_SS ผู้เขียน:

สเป็คคล้ายๆ HTC Aria ที่ผมใช้อยู่

ผมใช้เล่นเกมหมูในเว็บ facebook ก็เล่นได้ครับ แต่ช้ากระตุกๆ
arkeop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 12:34  

ดูจากรีวิวแล้วก็น่าใช้ดีครับ ราคาไม่แพง
http://www.i3.in.th/content/view/5682
Baanzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 16:52  

ขาย HTC Wildfire S สีเทา คลื่น 3G 900/2100 (ฝากซื้อมาผิด)
แถม jacket สองอัน สีฟ้ากะสีแดง
แถม ถ่านสำรอง พร้อมที่ชาร์จ

นพก์ 08-9037-2409
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 21:49  

ช่วยด้วยคับ หน้าจอขึ้นเป็นเส้นๆ เหมือนเอาฟิล์มหนังเก่ามาฉาย เจอในโหมดถ่ายรูป / ดู Youtube และเล่มเกม ก็เป็น มีของใครเป็นบ้างอะคับ..
Baanzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 14:29  

เครื่องหิ้วจากฮ่องกง คลื่น 3G 900/2100 (ยังขายอยู่นะครับ)
มีของแถมเป็นถ่านสำรอง+ที่ชาร์จ และกรอบสองตัว (สีฟ้า+สีแดง)

089-037-2409

ราคาพอคุยกันได้ครับ (มีเครื่องเดียว)
slonme
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 18:06  

Baanzy ผู้เขียน:
เครื่องหิ้วจากฮ่องกง คลื่น 3G 900/2100 (ยังขายอยู่นะครับ)
มีของแถมเป็นถ่านสำรอง+ที่ชาร์จ และกรอบสองตัว (สีฟ้า+สีแดง)

089-037-2409

ราคาพอคุยกันได้ครับ (มีเครื่องเดียว)

tomygrestfriend@hotmail.com แอดมาคุยราคาคับ
asfsdgdfghfgjhghkh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 07:42  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ?
1q2w
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 19:24  

ขาย wildfire รุ่นแรก สีดำ 95% อุปกรณ์ยกกล่อง ขาดแค่หูฟัง upversion 2.2.1แล้วที่ขายเพราะเปลี่ยนมือถือ ติดต่อ 0835406561 tan472@hotmail.com
ราคาเปิดตัว 8900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 01:04  

naitam ผู้เขียน:

โลตัสมีขายด้วยเหรอ เดินมาหลายโลตัสแล้ว ไม่เคยเจอ HTC นะ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 20:05  

พี่ที่ทำงานเราใช้อันนี้อะ น่ารักดีนะ
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 18:14  

น่าสน 8900 อิอิ อีกหน่อยราคาจะลงกว่ารี้ไหมนี่
A!T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 21:42  

เวลาดู Call History ที่ผ่านมา ดูมันช้าๆ

มันช้าเป็นปกติอยู่แล้ว หรือเครื่องผมมันไม่ปกติ?
aii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2011 06:56  

ขออนุญาตประกาศขาย
HTC Wildfire S สีขาว

ระยะเวลาการใช้งาน 3 สัปดาห์เศษ
(ซื้อมา 18 สิงหาคม 2554) ค่ะ

สภาพเดิม ๆ ไม่ตก ไม่หล่น ไม่มีรอย
ซีนหน้าจอ ใส่ซีรีโคน เรียบร้อย

เหตุที่ขาย: จะไปซื้อ BB ค่ะ

ขาย 7,900 บาท
สนในติดต่อ
087-608-7766 นะคะ

*สินค้าอยู่ที่ชลบุรี นะคะ
นัดรับสินค้า (ฺฺเซ็นทรัลบางนา/BTS/จัดส่ง) ได้ 3 ช่องทางค่ะ

Wink
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 03:11  

ขาย htc wildfire S สีขาว เครื่องศูนย์True สภาพนางฟ้าค่ะ สภาพสวยเครื่องไม่มีปัญหาใดๆ ซื้อมา 8,900 ขาย 7,900 ค่ะ แถมเคสสีขาวให้ 1 อัน ติดฟิลม์กันรอยตั้งแต่ซื้อมาค่ะสามารถปล่อยไวไฟให้กับโทรศัพท์หรือโน๊ตบุ๊คเครื่องอื่นได้ 8 เครื่องอีกด้วย ซื้อมาโทรเข้าโทรออกเฉยๆค่ะ ซื้อมาเดือนกันยา 54 ค่ะ ประกันเหลือเพียบ สัมผัสไวมากลื่นสุดๆไม่หน่วง เครื่องเล็กกระทัดรัดค่ะ สนใจโทร 0894812876 อยู่จตุจักรค่ะ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือตามห้างสรรพสินค้าค่ะ หรือรับส่งไปรษณีย์ทั่วไทยค่ะ
salaleawtop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 19:11  

ขาย HTC Wildfire S ของใหม่ยังไม่ได้แกะกล่อง ประกันครบ เครื่องศุนย์ ราคา 6000 บาท สนใจติดต่อ 081-252-9350
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 01:56  

ตอนนี้ htc มีโปรมาใหม่อีกและ

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
sn_kc
Year's Star

หัวข้อ : ขาย htc wildfireS เครื่อง 1 เดือนสีขาว งามมมม 98% ไร้รอยใดๆทั้งสิ้น ยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2012 22:42  

ขาย htc wildfire S ครับ สีขาว ระบบ 3g Dtac True ครับผม สภาพเครื่องงามากๆๆๆๆ นางฟ้ามาเกิดเลยแหละ ไม่มีรอยใดๆเลย เหมือนเครื่องใหม่เลยก้อว่าได้ 98-99% ก้อว่าได้ ติด film มาตั้งแต่ออกเครื่องเลย capdase นะ อุปกรณ์ครบยกกล่องงงง ประกันหมด 2/56 คับ เครื่อง synnex คับ
ตัวนี้ดีมากๆ กล้อง 5 mp auto af with flash กระหน้าจอ gorillaglass กันรอย ขอบด้านหน้าอลูมิเนียม จอระดับ HVGA 320x480 คมสุดๆ android 2.3 mem 2g และอีกมากมาย

แถม softjacket ของ capdase แท้ 1 อันจ้าาาาาา

+ สภาพนี้หาไม่ได้แ้ล้วครับ ยกกล่องกันไป สภาพงามเหมือนใหม่มากๆ +

ซื้อมา 8900 บาท ต้องการขาย 5800 บาท ราคานี้ + สภาพนี้คุ้มมากๆ

= เหตุผลที่ขาย ต้องการเงินเท่านั้น ไปต่อทุน อิๆ =
( ผมขายถือว่าไม่แพงแล้ว เพราะของผมอายุ 1 เดือน ประกันเพิ่งเริ่ม+สภาพดีสุดๆ แบบว่าเห็นแล้วเหมือนใหม่อะคับ แถมcapdase แท้ 1 อันอีก เครื่องนี้เป็นเครื่องสำรองผมเอามาลองใช้ 3g ดูเล่นๆ เบื่อแล้ว ขาดเงินด้วยเลยขายคับผม )

ติดต่อได้ที่ 0875911294 กทม ฝั่งธน

ชมกันได้ที่ http://www.thaiandroidphone.com/thread-27450-1-1.html
srisat_acm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2012 14:56  

ขาย HTC wildfire S ครับ สีดำ 3G ระบบ Dtac/True ครับ สภาพเครื่องใหม่มากๆๆๆๆ
พึ่งแกะกล่องเมื่อ 11/2/55 เครื่องประกันศูนย์+ใบรับประกันสินค้า อุปกรณ์เสริมมาครบชุด ได้แก่ สายชาร์ตแบต, สายเชื่อมต่อUSB , หูฟัง

จับไม่ถึง 10 นาทีเลย ลองใช้คร่าวๆ แล้วส่วนตัวคิดว่า ลูกเล่นเยอะดี ที่สำคัญเกมส์เยอะมากๆ

เหตุผลที่ขาย: ฝากเพื่อนซื้อมาผิด ไม่ได้ตั้งใจจะใช้รุ่นนี้อยู่แล้ว และต้องการเอาไปต่อทุนเื่พื่อซื้อไอโฟนเป็นของขวัญให้แฟนครับ Embarassed

ราคาขาย : 5500 บาท ลดเยอะมากๆ จากราคาตลาด (ลองไปถามดูมาบุญครอง ลดเต็มที่ให้ราคาได้ 7400-7500)

สนใจติดต่อได้ที่ 0847047641 ทอมมี่ ครับ
*อยากดูรูปสภาพเครื่อง ส่งเมลล์มาได้ที่ srisat_acm@hotmail.com
srisat_acm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 18:02  

srisat_acm ผู้เขียน:
ขาย HTC wildfire S ครับ สีดำ 3G ระบบ Dtac/True ครับ สภาพเครื่องใหม่มากๆๆๆๆ
พึ่งแกะกล่องเมื่อ 11/2/55 เครื่องประกันศูนย์+ใบรับประกันสินค้า อุปกรณ์เสริมมาครบชุด ได้แก่ สายชาร์ตแบต, สายเชื่อมต่อUSB , หูฟัง

จับไม่ถึง 10 นาทีเลย ลองใช้คร่าวๆ แล้วส่วนตัวคิดว่า ลูกเล่นเยอะดี ที่สำคัญเกมส์เยอะมากๆ

เหตุผลที่ขาย: ฝากเพื่อนซื้อมาผิด ไม่ได้ตั้งใจจะใช้รุ่นนี้อยู่แล้ว และต้องการเอาไปต่อทุนเื่พื่อซื้อไอโฟนเป็นของขวัญให้แฟนครับ Embarassed

ราคาขาย : 5500 บาท ลดเยอะมากๆ จากราคาตลาด (ลองไปถามดูมาบุญครอง ลดเต็มที่ให้ราคาได้ 7400-7500)

สนใจติดต่อได้ที่ 0847047641 ทอมมี่ ครับ
*อยากดูรูปสภาพเครื่อง ส่งเมลล์มาได้ที่ srisat_acm@hotmail.com
ตอนนี้ ปิดการขายแล้วนะครับ เนื่องจาก ตัดสินใจใช้เองดีกว่า อิอิ เสียดายตังค์ซื้อมา
s42037
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2012 19:50  

เวลาmiss call มันไม่เตือนสายที่ไม่ได้รับ
ต้องไปแก้ตรงไหนครับ
pipopjirapat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 16:17  

ขาย HTC Wildfire S สีขาว (ซื้อมา 12 พฤศจิกายน 2554)

สภาพสวยมาก ไม่ตก ไม่หล่น ไม่มีรอย
ซีนหน้าจอ พร้อมซองใหม่ อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง ใบเสร็จ

ขาย 5,200 บาท
สนในติดต่อ
085-445-3456
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: