Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire S - เอชทีซี Desire S

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 81 / เข้าชม: 726124
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
40%
 40%  [ 2 ]
ดี - GOOD - 4
60%
 60%  [ 3 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 5

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Desire S - เอชทีซี Desire S
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 18:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Desire S - เอชทีซี Desire S
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/htc/desire_s/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/desire_s.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Jun 2011 16:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PARSALMON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire S - เอชทีซี Desire S
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 20:39  

จอจะเหมือนตัวเดิมปะเนี๊ยะ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Desire S - เอชทีซี Desire S
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 19:41  

จอ HTC รุ่นใหม่ๆจะใช้ super clear lcd หมดครับ
สเปคธรรมดาจังแหะ ปี 2011
มือถือในปี 2011 มันควรเปลี่ยนแปลง พัฒนามากกว่านี้ซิครับ นี่มันแทบไม่พัฒนาเลย อย่างงี้ก็สู้คู่แข่งลำบากแน่เลย
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 02:16  

นอกจากล้อง มีอะไรต่างจาก อินครี๊ดดิเบิ้ล บ้างเนี่ย ขายคนกลุ่มไหนกัน น่าปวดหัว หว่านตลาดแนวลึก ไม่หว่านแนวกว้างแบบซัมซุงเลยล่ะ
HTC11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 11:41  

ตัวนี้ผมว่าคงถูกกว่า ตัวเดิมมากน่ะครับ คงจะไม่เกินน 15K

เพราะถ้าหากเกิน ไป ไม่รอดแน่ ครับตัวนี้

ผมชอบตัวนี้อย่างเดียวตรงที่ Body ของตัวเครื่องทั้งหมด

ทำออกมาได้ ถูกใจมากๆ เวลาถือเนี่ย ดู Smart Man มากๆ

( ปล. ไปดูคลิปจาก youtube มา )

อย่าเกิน 15K ขอบอก ไม่งั้น ไป ไม่รอด !!! ฟันธง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ruud111
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 15:25  

คงรู้ตัวสินะ ออกมาแต่ละรุ่น สเปกสูงๆ ราคาแรงๆ ทั้งนั้น เน้นขายเฉพาะกลุ่ม เลยทำสเปกกลางๆ ราคากลางๆมาสู้กับเขามั่ง....
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 16:36  

เหลือบไปมองเห็นแบต ใหญ่ขึ้นเป็น 1450 เออ นึกออกช้าดีกว่านึกไม่ออก....
beerwan
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 17:02  

แบตอึดทีเดียว
zealzonecafe.com
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 22:20  

HTC ปีนี้ สู้คู่แข่งไม่ได้เลยนะครับ
ถ้าใส่ของดี ๆ จัดเต็ม แต่แพง ก็มีคนสู้ราคานะครับ

แต่ปีนี้ ขอผ่านเลยละกันนะครับ, ไปดูยี่ห้ออื่นก่อนเด้ออออออ (อุตส่าห์รอมาตั้งนาน)
MiMill
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 19:10  

ชอบคับ
น่ารักดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 08:09  

สงสัยQSD8260จะเก็บไว้ใช้กับdesire HD2ปลายปีแน่เลย - -
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 05:18  

มองไปมองมามันก็เท่ห์อยู่นา
tOri-Nok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 13:30  

ตัวนี้มันดีก่า desire รุ่นก่อนยังไงบ่างอคับเนี่ย นอกจากความจำตัวเครืองเยอะก่า มีกล่องหน้า ละก้แบทใหญ่ก่านิดหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 22:59  

^
^
ต่างกันที่ใช้CPU QSD8255+ram768ด้วยครับ ไม่เกิดกลางปีผมว่าตกยุค -*-
สงสัย8260เก็บไว้ใช้กับdesire HD2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 09:32  

มันจะมาเมื่อไหร่ครับ ตอนแรกว่าจะรอ แต่ไปสอย WaveII มาละ อิอิ ไว้เจอกันโอกาศหน้าละกันนะ HTC คุง อิอิ
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 11:14  

อยากถามว่า ต้องการซื้อมือถือ เพื่อใช้เน็ตในการทำงาน ควรซื้อรุ่นไหนดีคับ ถึงจะคุ้มกับราคา แนะนำหน่อย คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 00:13  

เงียบเลยแฮะตัวนี้ - -"
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 00:27  

เสียดาย track ball
สำหรับผม ผมว่ามันมีดีกว่าไม่มีนะ

เห็นตัดออกกันหมดเลย ยังเซ็งๆอยู่เนี่ย
ผิดหวังที่รอคอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 16:47  

HTC ไำม่น่าทำตัวนี้ออกมาเลย ดูจากสเปกแล้ว หลักๆมันเพิ่มแ่ค่ ram กับ rom เอง นอกนั้นไม่มีอะไรที่เป็นนัยสำคัญเลย โดยเฉพาะ CPU และความละเอียดหน้าจอที่ยังเท่ากับ desire อยู่

ดูแล้วไม่สมกับที่เป็น desire s เลย ถ้าตัวนี้เปิดราคามาเกิน 15k จบเห่แน่นอน
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 03:13  

เมื่อไหร่จะมาหว่า?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 22:44  

มาหลังสงกรานต์ละกันนะ รออยู่ๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 21:24  

ราคาโดยประมาณ ของเครื่องศูนย์ไทยครับ
HTC Desire S เปิดราคาประมาณ 14,900 - 15,500 บาท เริ่มวางจำหน่ายต้นเดือนพฤษภาคม

ข่าวจาก
http://www.phonemove.com/news/android/13033911617079 Very Happy
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 03:01  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาโดยประมาณ ของเครื่องศูนย์ไทยครับ
HTC Desire S เปิดราคาประมาณ 14,900 - 15,500 บาท เริ่มวางจำหน่ายต้นเดือนพฤษภาคม

จริงเหรอคะ แหมออกช้าไปนิดนะ
พอดีซื้อ Desire มาก่อนแล้ว ในราคาก็ใกล้ๆ กันเลย
ชอบใจตัว Desire S ตรงให้ที่เก็บในเครื่องมา 1.1 GB เนี่ยแหละ
เนื่องจากว่าตัว Desire ให้ที่เก็บในเครื่องน้อย(มาก) เวลาโหลดอะไรเพิ่ม
ก็จะลำบากนิดนึงต้องมานั่งลบของเก่าออกบางส่วน ถึงจะย้ายไปไว้ที่การ์ดบ้างแล้ว
แต่บางโปรแกรมมันย้ายไม่ได้จริงๆ ต้องลงบนเครื่อง (-_-a) ก็เซ็งๆ กันไป
แต่ก็ไม่ซีเรียสหรอก เพราะโดยรวมมันทำงานได้คุ้มราคาที่ต้องจ่ายอยู่ ^^
รอคอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 00:35  

งงอ่า เห็นรุ่นนี้ใน htc thailand เขียนว่า flash 2 ดวง
เลยสงสัยว่าเค้าเปลี่ยนเสป็คตอนเข้าไทยหรอ Question

ทำให้รู้สึกว่ามันยิ่งใกล้กะ inc s จนอยากรอตัวนี้ เผื่อถูกกว่าซัก 2 พันเลย แต่ก็เสียดายโปรลด 11 เปอร์เซ็น >.<
pledekkan
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 06 May 2011 14:23  

ราคาไม่น่าเกิน 15500 ตอนนี้ desire เหลือ 13500 แล้ว
ttt777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 18:54  

pledekkan ผู้เขียน:
ราคาไม่น่าเกิน 15500 ตอนนี้ desire เหลือ 13500 แล้ว

Desire s ที่จะขายในไทยเป็นเครื่อง 3G/850 แล้วจะมี900ไหม?

http://www.mxphone.com/update/9720/HTC-Thailand
wiswis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 08:37  

ราคา 14900-15900 ไม่เกินนี้แน่นอนครับ
incredibleS เปิดมาก็ 16900 แล้ว
ถ้าขายเท่ากัน กุก็งงกับมันเหมือนกัน -.-"
Tony1717
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 14:51  

จะมาเมื่อไหร่ครับตัวนี้ หรือมางานโมบาย ต้นเดือนนี้???
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 23:06  

เปิดมา 14900 ทีเถอะ
จะได้ดันราคา Desire ตัวแรกให้ลงไปอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 11:20  

เปิดมา 14900 ทีเถอะ
จะได้ดันราคา Desire ตัวแรกให้ลงไปอีก

ราคาเปิดมาละ 15900 ต่างกับ Incredible พันเดียว
แต่มีโปรกับ DTAC 15000 ติดสัญญาอันลิมิต ราคาไม่แพงเดือนละ 299/เดือน จำนวน6เดือน
Moto350
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 02:33  

ลองดูรีวิวลิ้งนี้ ก็ใช้ได้นะคับ อยากได้เหมือนกัน

http://beta.i3.in.th/content/view/5566
dogtac
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 14:30  

มองตัวนี้อยู่ครับ แต่ยังลังเล Samsung Nexus S ถ้าไม่มองเรื่องราคา คิดว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เพราะตอนนี้น้อง diamond1 ของผมเน่าเต็มทีแล้ว
sp_kimji.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 17:27  

Moto350 ผู้เขียน:
ลองดูรีวิวลิ้งนี้ ก็ใช้ได้นะคับ อยากได้เหมือนกัน

http://beta.i3.in.th/content/view/5566

อ่านรีวิวแล้ว เห็นบอกว่า

รองรับเครือข่าย 3G HSDPA (850**/2100 MHz) ดาวน์โหลดเร็วสูงสุด 7.2 Mbps ** รุ่นที่วางขายในไทย

ที่ขายในไทยเป็น 3G ความถี่ 850/2100 จริงป่าวครับ ใครรู้บ้างครับ?
auzumaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 16:38  

ตอบด้านบน จริงครับ สามารถใช้ 3G True และ Dtac ได้

แต่คิดว่าเพิ่มอีก 1900 ไป Incredible S เลยดีกว่า จอ 4" แต่จะเป็นระบบ 900 นะ
sp_kimji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 20:08  

auzumaki ผู้เขียน:
ตอบด้านบน จริงครับ สามารถใช้ 3G True และ Dtac ได้

แต่คิดว่าเพิ่มอีก 1900 ไป Incredible S เลยดีกว่า จอ 4" แต่จะเป็นระบบ 900 นะ

ขอบคุณครับ เท่าที่อ่านดูมี 2 รุ่นที่เป็น 850MHz (Desire S, Wildfire S)
ผมใช้ SIM True อยู่น่ะครับ ^^
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 12:12  

อยากให้ราคาลดลงอีกหน่อย 15000รู้สึกว่าแพงไปยังไงก็ไม่รู้
SaLaPaoMan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 17:10  

ใช้มา 5 วัน เครื่องศูนย์ dtac

ดีเรียกได้ว่าแทบทุกอณูของตัวเครื่องเลย
ตั้งแต่ การประกอบถึงระบบภายในต่างๆ

ข้อดีหลักๆก็
-การประกอบ วัสดุตัวเครื่องดีมาก
-การสื่อสารไร้ที่ติ ทำงานอย่างฉาญฉลาดตามสไตล์ htc sense
-หน้าจอชัดมาก
-เครื่องเร็วมาก
-rom จุใจ ลงโปรแกรมจนเหนื่อยก็ไม่เต็ม
-เล่นอินเตอร์เนตรองรับ flash (โหลด webpage ก็เร็วกว่า iphone4 รองวัดกับของเพื่อนมา)
-กล้องถ่ายตอนกลางวันชัดมาก ชัดกว่า iphone4 ลูกเล่นของกล้องก็เยอะ

ข้อเสียก็
-กล้องถ่ายตอนกลางคืนเหี้ยได้อีก (มันไม่มี night mode หรือกูหาไม่เจอวะ)
-ถ้าเอามือไปกุมบังด้านบนหัวเครื่อง สัญญาณ wifi จะ drop ลงทันทีอย่างเห็นได้ชัด (อันนี้หน้าติ)
chula
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 17:53  

ขอถามผู้ที่ซื้อมาแล้ว มีอุปกรณ์ไรมาให้บ้างครับ มี Merory Card มาให้ไหมครับ กี่กิ๊กครับ เห็นตัว incredible S แถม แมม 8กิ๊ก อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
SaLaPaoMan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2011 11:20  

chula ผู้เขียน:
ขอถามผู้ที่ซื้อมาแล้ว มีอุปกรณ์ไรมาให้บ้างครับ มี Merory Card มาให้ไหมครับ กี่กิ๊กครับ เห็นตัว incredible S แถม แมม 8กิ๊ก อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มี mem ให้ 8 กิ๊กเหมือนกันครับ
ใส่ได้เพิ่มถึง 32 กิ๊ก

และก็มีแค่ หูฟัง กับที่ ชาร์จแบตแค่นั้นแหละครับ
ส่วนสายลิ้งเข้าคอมเป็นสายเดียวกับที่ชาร์จแบตเลย
sp_kimji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 18:34  

ROM 2.3 ไม่รู้มี night mode ป่าว แต่ 2.1 - 2.2 ไม่มีอ่ะฮ่าๆ
สงสัย android ลืมออพชั่นนี้ไป Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 20:16  

ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ววค่ะ
เดินหาที่ฟอร์จูน ได้ราคา 14200
เครื่องเร็วค่ะ ปลื้ม.. ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 20:16  

ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ววค่ะ
เดินหาที่ฟอร์จูน ได้ราคา 14200
เครื่องเร็วค่ะ ปลื้ม.. ^^
duo004
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 00:33  

มี A-GPS ในตัวด้วยป่ะคับ อ้างอิงจาก http://www.thaimobilecenter.com/spec/HTC_Desire_S.asp

ออกมายังคับเนี่ย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ระพีร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเคส nillkin ของ htc desire s
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 16:29  

มีเคส nillkin ของ htc desire s ราคา 550 รวม ems สนใจติดต่อที่เบอร์
085-9512197 หรือเข้าไปดูที่ http://www.droidsans.com/node/15510
mynut_025
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 16:36  

มีใครเคยลองใช้งานโปรแกรมแผนที่บ้างหรือยังคะ ช่วยมาแนะนำหน่อยค่ะ
bad wi-fi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 09:24  

ใครมีปัญหาเรื่อง wi-fi บ้าง ต่อ wi-fi ไม่ค่อยได้ หลุดบ่อย เครื่องแสดงข้อความ
"Obtaining IP Address ... " แล้่วก็ "Disconnect" จากนั้นก็ Scan ใหม่ วนอยู่อย่างนี้
ทั้งๆ ที่เครื่องยี่ห้ออื่น ต่อได้เลย จากสัญญาณ wireless ตัวเดี่ยวกัน

ไปเคลมที่ศูนย์ เจ้าหน้าที่ให้ flash rom ใหม่ เขาบอกว่าน่าจะเป็นที่ Software มากกว่า Hardware

แต่พอ flash rom เสร็จ (ผ่านไปเกือบ 2 ชั่วโมง) ลองดูอีกที ก็ยังเป็นอาการเดิม
ถามเจ้าหน้าที่อึกคนว่าเครื่องอื่นเป็นรึไม่ เขาบอกว่าไม่เคยเจอ เราก็เลยบอกว่าถ้างั้นน่าจะเป็นที่เครื่องนี้สิ ที่มีปัญหา เจ้าหน้าที่คนนั้นหายเข้าไปด้านหลัง เจ้าหน้าที่อีกคนนึงออกมาพร้อมกับเอาเครื่อง HTC แต่เป็นรุ่นอื่น (เพราะว่ารุ่น Desire S เขาไม่มี) มาลอง ปรากฏว่าเป็นอาการเดียวกัน แล้วสรุปว่า มันไม่ได้เป็นที่เครื่องนี้ แต่เป็นปัญหาที่ Product ถึงเราจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ก็เจอปัญหาเดียวกันอยู่ดี ... ไม่มีนโยบายคืนเงินด้วยนะครับ ถึงแม้ว่า Product จะไม่เป็นที่พอใจของลูกค้า ใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง

ใครเจอปัญหาเดียวกันนี้บ้าง หรือใช้งานได้ดี รบกวนเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
จะได้รู้ว่าเป็นที่เครื่องเราคนเดียวรึเปล่า ?

ขอบคุณครับ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 11:33  

bad wi-fi ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเรื่อง wi-fi บ้าง ต่อ wi-fi ไม่ค่อยได้ หลุดบ่อย เครื่องแสดงข้อความ
"Obtaining IP Address ... " แล้่วก็ "Disconnect" จากนั้นก็ Scan ใหม่ วนอยู่อย่างนี้
ทั้งๆ ที่เครื่องยี่ห้ออื่น ต่อได้เลย จากสัญญาณ wireless ตัวเดี่ยวกัน

ไปเคลมที่ศูนย์ เจ้าหน้าที่ให้ flash rom ใหม่ เขาบอกว่าน่าจะเป็นที่ Software มากกว่า Hardware

แต่พอ flash rom เสร็จ (ผ่านไปเกือบ 2 ชั่วโมง) ลองดูอีกที ก็ยังเป็นอาการเดิม
ถามเจ้าหน้าที่อึกคนว่าเครื่องอื่นเป็นรึไม่ เขาบอกว่าไม่เคยเจอ เราก็เลยบอกว่าถ้างั้นน่าจะเป็นที่เครื่องนี้สิ ที่มีปัญหา เจ้าหน้าที่คนนั้นหายเข้าไปด้านหลัง เจ้าหน้าที่อีกคนนึงออกมาพร้อมกับเอาเครื่อง HTC แต่เป็นรุ่นอื่น (เพราะว่ารุ่น Desire S เขาไม่มี) มาลอง ปรากฏว่าเป็นอาการเดียวกัน แล้วสรุปว่า มันไม่ได้เป็นที่เครื่องนี้ แต่เป็นปัญหาที่ Product ถึงเราจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ก็เจอปัญหาเดียวกันอยู่ดี ... ไม่มีนโยบายคืนเงินด้วยนะครับ ถึงแม้ว่า Product จะไม่เป็นที่พอใจของลูกค้า ใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง

ใครเจอปัญหาเดียวกันนี้บ้าง หรือใช้งานได้ดี รบกวนเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
จะได้รู้ว่าเป็นที่เครื่องเราคนเดียวรึเปล่า ?

ของผมใช้ไม่มีปัญหานะครับเรื่อง wifi แต่เป็นกับเครื่องIphone4 ซะมากกว่าเรื่อง wifi อ่ะ ไม่รู้ยังไงกัน หะๆๆๆ
EQ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 13:27  

รออ่านคอมเมนท์ desire s ดูน้อยจัง หรือว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยมีปัญหาจึงไม่มีสมาชิกเข้ามาเม้นท์ หรือ เพราะคนใช้กันน้อย จึงมีเม้นท์น้อยไปด้วย ช่วยกันเม้นท์หน่อยเด้อครับ กำลังตัดสินใจจะถอยอยู่อ่ะครับ
(ปัจจุบันใช้ ไฟป่า อยู่ครับ อยากได้ตัวที่เร็ว และจอชัดขึ้นอ่ะครับ)
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
ATOM550D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีเคส nillkin ของ htc desire s
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 17:10  

ระพีร์ ผู้เขียน:
มีเคส nillkin ของ htc desire s ราคา 550 รวม ems สนใจติดต่อที่เบอร์
085-9512197 หรือเข้าไปดูที่ http://www.droidsans.com/node/15510

สนใจครับคุณระพีร์ ไม่ทราบช่วยส่งราคาเคสของ desire s ให้ทีครับ และไม่ทราบว่ามีเคสของ wildfire ด้วยรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy ส่งถึง suchai.atom@yahoo.com
Metaleye
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 20:42  

ทำไมคลิ๊กรูปเพื่อจะดูรูปใหญ่ในตัวอย่างรูปถ่ายถึงไม่ได้ละครับ
Sanshiro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 07:45  

รองรับ 3G ความถี่ 850 งั้นแสดงว่า DTAC กับ TRUE ก็ใช้ได้ด้วยดิ
หายากจิงๆเลยเครื่งที่รองรับ 3G 850 เนี่ย
kavlar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 22:17  

แต่ละคนโม้เก่งกันจัง ทำว่ากรูรู้ดีแล้วว่างั้น เห่าแต่หลังจอ ทำมาฟันธงฟันนู่นฟันนี่ กากๆทั้งนั้น
HTC อีกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2011 11:38  

พวกสเป๊ค กับลูกเล่นเหมือนๆเดิมเลย

ส่วนรูปร่างยังเหมือนเดิมน่าจะมีอะไรที่ดูเด่นกว่านี้

การตลาดไม่ดีอย่างแรง

[/i]
Ongcantona
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 14:40  

ของผมใช้ไม่มีปัญหานะครับเรื่อง wifi แต่เป็นกับเครื่องIphone4 ซะมากกว่าเรื่อง wifi อ่ะ ไม่รู้ยังไงกัน หะๆๆๆ

เวลาใช้ไวไฟ ให้ปิด ตัวใช้สัญญาณเชื่อมข้อมูลเครือข่ายครับ หายขัวร์
boyle124
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 16:25  

เผื่อจะมีคนสนใจครับ มีอยู่สองอันครับ สีแดงครับ
ผมใช้เองอยู่อันนึง เลยจะขายอีกอันนึงครับ
ราคา 200 บาทนะครับ รวมส่ง EMS แล้วนะครับ
ใครสนใจติดต่อมาได้ที่ 0891637507 ครับ
ดูรูปตามลิ้งเลยครับ

http://www.thaiandroidphone.com/forum.php?mod=viewthread&tid=19166&page=1&extra=#pid389001

[/img]
น่าซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 20:08  

ไม่จำเปงต้องไปปรับจอให้เหมือนซัมซุงหรอกชอบแบบนี้แหละดีแล้ว ข้อเสียเขมีเหตุผลเขากลัวแสงเข้าตาลูกค้ามากจนเกินไป แต่ซื้อมาแล้วก็ดีนะแบตก็ยังอึดตัวเครืองก็ไม่ใหญ่ เล่นได้
เร็วมากมีให้โหลดแบบ นอกนั้นดีทุกอย่างแค่หมื่นห้าเองคุ้มว่ะ
ไม่เสียดายเงินเลย ไปซบ อกซัมซุงแอลจีกลัวมีปัญหาตามมาว่ะ
Mii123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 10:40  

ประกาศขายจ้า HTC Desire S เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบ แต่ฝาปิดกล่องหายอ่ะ (เพราะตอนแรกไม่คิดจะขาย) ขายที่ 11700 บาท (ราคางดต่อรองนะคะ ขาดทุนมากแ้ล้ว Sad แถมจัดส่งฟรีเลยเอา)

เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือนนี้เอง ใช้งานน้อยมากๆๆๆ สภาพเกือบร้อย% ลองเล่นดูครั้งสองครั้ง ลื่นไหลดีกว่าซัมซุงกาแลคซี่อย่างชัดเจน สีจอคมดีค่ะ ถ้าเทียบกับไอโฟนแล้ว (ใช้อยู่ค่ะ) ราคาน่าคบหากว่ามาก เพราะถ้าไม่ใช่คนที่ชอบเล่น option ของมือถือโหดๆ ราคาเท่านี้ก็มีลูกเล่นappได้ไม่จำกัดแล้วค่ะ (ถูกกว่ากันตั้งเท่านึง เอาเงินที่เหลือไปดาวน์มอไซค์ยังได้เลย)
เหตุผลที่ขาย ซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้คุณพ่อ ปรากฏว่า "ป๊าแก่แล้ว มองไม่เห็น อยากได้ไอแพดมากกว่า Shocked " เท่านั้นแหละ เก็บลงกล่องเลยจ้า

สนใจติดต่อทาง e-mail : m-converse@hotmail.com ค่า Very Happy
พร้อมส่งรูปเครื่องจริงให้ดูค่า
Mii123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 10:41  

ประกาศขายจ้า HTC Desire S เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบ แต่ฝาปิดกล่องหายอ่ะ (เพราะตอนแรกไม่คิดจะขาย) ขายที่ 11700 บาท (ราคางดต่อรองนะคะ ขาดทุนมากแ้ล้ว Sad แถมจัดส่งฟรีเลยเอา)

เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือนนี้เอง ใช้งานน้อยมากๆๆๆ สภาพเกือบร้อย% ลองเล่นดูครั้งสองครั้ง ลื่นไหลดีกว่าซัมซุงกาแลคซี่อย่างชัดเจน สีจอคมดีค่ะ ถ้าเทียบกับไอโฟนแล้ว (ใช้อยู่ค่ะ) ราคาน่าคบหากว่ามาก เพราะถ้าไม่ใช่คนที่ชอบเล่น option ของมือถือโหดๆ ราคาเท่านี้ก็มีลูกเล่นappได้ไม่จำกัดแล้วค่ะ (ถูกกว่ากันตั้งเท่านึง เอาเงินที่เหลือไปดาวน์มอไซค์ยังได้เลย)
เหตุผลที่ขาย ซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้คุณพ่อ ปรากฏว่า "ป๊าแก่แล้ว มองไม่เห็น อยากได้ไอแพดมากกว่า Shocked " เท่านั้นแหละ เก็บลงกล่องเลยจ้า

สนใจติดต่อทาง e-mail : m-converse@hotmail.com ค่า Very Happy
พร้อมส่งรูปเครื่องจริงให้ดูค่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 11:05  

เคส Capdase alumor metal case สำหรับ htc desire s มาใหม่คับ

ด้านนอกเป็นโลหะสวยงาม ด้านในเป็นซิลิโคน ยังไงเชิญชมรูปได้นะคับ ^ ^

http://www.thaiandroidphone.com/forum.php?mod=viewthread&tid=7165&page=1&extra=#pid188942
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 23:56  

ทำไมดูจากรีวิวกล้องออกแนวป่วยจังเลย
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 13:12  

hTC Desire S รับ 3G ของ true ได้หรือเปล่าครับ เพราะผมซื้อจาก Dtac ยังติดสติ๊กเกอร์ รองรับ 3G ของ Dtac เลย แต่ผมลองเปิดอินเทอร์เน็ตของ true ขึ้นเป็น EDGE นะครับ หรือว่าผมยังไม่ได้ตั้งค่าหรือยังไม่ได้เปิดใช้บริการ 3G

ขอบคุณมากครับ
เอก เอก เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 04:36  

ใครสนใจแลกกับ BB B9780 เครื่อง 0 กล่องของครบเพึ่งซื้อมาได้สองอาทิตย์ ขอแลกกับเครื่องสภาพดีเหมือนกันนะครับ ติดต่อได้นะคับ 0897881105
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 18:38  

ใครขายมือ 2 PM มาบอกได้เลยนะครับ
playboypong
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 23:42  

ทำไมผมดูราคาในใบปลิว เจมาร์ทแล้วมันราคา 11900บาท แต่ในนี้ 15000บาทอ่ะคับ ทั้งๆที่ในรูปก็ตัวเดียวกัน
sp_kimji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 11:24  

playboypong ผู้เขียน:
ทำไมผมดูราคาในใบปลิว เจมาร์ทแล้วมันราคา 11900บาท แต่ในนี้ 15000บาทอ่ะคับ ทั้งๆที่ในรูปก็ตัวเดียวกัน

11900 น่าจะเป็น hTC Desire เฉยๆมากกว่าครับ ไม่ใช่ Desire S
sp_kimji.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 11:29  

atalenta ผู้เขียน:
hTC Desire S รับ 3G ของ true ได้หรือเปล่าครับ เพราะผมซื้อจาก Dtac ยังติดสติ๊กเกอร์ รองรับ 3G ของ Dtac เลย แต่ผมลองเปิดอินเทอร์เน็ตของ true ขึ้นเป็น EDGE นะครับ หรือว่าผมยังไม่ได้ตั้งค่าหรือยังไม่ได้เปิดใช้บริการ 3G
ขอบคุณมากครับ

เข้าไปดูที่

Menu > Setting > Wireless&Network > Mobile networks > Use only 2G networks

ติ๊กถูกไว้อยู่รึป่าวครับ? ถ้าติ๊กอยู่ลองเอาออกดูครับ

อีกอย่างนึงคือลองเช็คโปรโมชั่นของ net ที่ใช้ว่ารวมถึง 3G ด้วยรึป่าวนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 12:36  

Ongcantona ผู้เขียน:

เวลาใช้ไวไฟ ให้ปิด ตัวใช้สัญญาณเชื่อมข้อมูลเครือข่ายครับ หายขัวร์

ลองปิดดูแล้วค่ะ แต่ wifi ก็ยังติดๆดับๆ ไม่แน่ใจว่าตัวเครื่องมีปัญหาหรือเปล่า T_T
twelve
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 15:02  

ลองเข้า ไปหน้า setting wifi ครับ แล้วลองกดที่ปุ่มเมนู เลือก ขั้นสูง แล้วเซตประสิทธิภาพไวไฟดีที่สุด กับการพักwifi ให้เป็นไม่พัก ดูครับ ว่าพอแก้ได้มั๊ย แต่ของผมจะเป็นในตอนที่ wifi มันสัญญาณไม่ค่อยดีนะครับ เป็นเหมือนกัน
auzumaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 18:53  

ขาย Desire S สภาพดี ซื้อมา 3เดือนกว่า ครับ

เครื่องศูนย์ซื้อจาก เจมาร์ท มีใบเสร็จครับ ประกันยังเหลือ ประกันจากวันที่ 31 พ.ค. / 1 ปีครับ

ราคา 11000.- ครับ หากสนใจติดต่อ 088-248-5648
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 07:41  

แต่ไม่ support VDO Call ต้องไปอาศัยโปรแกรมของชาวบ้าน โธ่ พื้นๆ ไม่น่าเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 07:50  

เครื่องถูกๆที่รองรับ 3G ยังรองรับความสามารถตรงนี้ อันนี้ผิดหวังมาก ขายทิ้งเรย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2011 22:24  

มี Case สำหรับ HTC Desire S ที่

www.caseorder.com

ลองดูนะคะ แนะนำๆ
zigzag007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 15:53  

อยากถามว่า รุ่นนี้ มีเมนู ภาษาไทย มั้ยคับ[b[/b]
asus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Desire S สภาพดี ซื้อมา 2เดือนกว่า ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 21:24  

ขาย Desire S สภาพดี ซื้อมา 2เดือนกว่า ครับ

เครื่องศูนย์ มีใบเสร็จครับ ประกันยังเหลือ ประกันจากวันที่ 1 ต.ค. / 1 ปีครับ

ราคา 11000.- ครับ หากสนใจติดต่อ 0877100428
Rachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 16:57  

ขออนุญาตขายนะครับ

ขาย HTC Desire S สภาพใหม่มากเพราะเพิ่งซื้อมาได้ประมาณอาทิตย์กว่า
อุปกรณ์ครบ ประกันเหลือเกือบปี ราคา 13,000 บาท

ใครกำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว ติดต่อลองดูของก่อนได้นะครับ

เบนซ์
081 808 2600
jkwat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 15:07  

Rachot ผู้เขียน:
ขออนุญาตขายนะครับ

ขาย HTC Desire S สภาพใหม่มากเพราะเพิ่งซื้อมาได้ประมาณอาทิตย์กว่า
อุปกรณ์ครบ ประกันเหลือเกือบปี ราคา 13,000 บาท

ใครกำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว ติดต่อลองดูของก่อนได้นะครับ

เบนซ์
081 808 2600

อยากได้ครับ แต่ราคาสูงไปนิด
ผ่านมาเห็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 18:21  

รุ่นนี้ลดราคาแล้วนะครับเหลือ 12900 เพื่อนผมเพิ่งหยิบมา
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 23:17  

ผ่านมาเห็น ผู้เขียน:
รุ่นนี้ลดราคาแล้วนะครับเหลือ 12900 เพื่อนผมเพิ่งหยิบมา

ซื้อที่ไหนมาครับขอแหล่งหน่ยดิครับ
FraMe Phetchburi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2011 17:25  

ใครเจอปัญหาถ่ายวีดีโอแล้วกระตุกบ้างครับ? Crying or Very sad
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 01:59  

ตอนนี้ htc มีโปรมาใหม่อีกและ

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
TonDesign
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2012 21:14  

ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ผมดันปลดล็อกหน้าจอหลายครั้ง และมันล็อก พอมาใส่เมลล์กับพาส ก็ไม่เข้าหน้าจอให้เลย ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าจะทำยังไงดี
pool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2012 09:56  

ขาย HTC desire s 9000บาทครับ ตามลิ้งเลยย[url] http://www.getandroid.net/phpbb/viewtopic.php?f=33&t=9300[/url]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: