Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S (Super Clear LCD) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 127 / เข้าชม: 1315747
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 8 ]
ดี - GOOD - 4
18%
 18%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
9%
 9%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 11

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (Super Clear LCD) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 23:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้001 ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่ารุ่นนี้มันจะอ่านไฟล์ PDF ได้ป่าวนิ ถ้าได้จะซื้อมาใช้ ทำงาน....

ใช้ได้ครับ
Karanm
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (Super Clear LCD) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 11:15  

kanjj ผู้เขียน:
มี Case สำหรับใส่ Samsung Galaxy S i9003 ที่
www.caseorder.com ด้วย แนะนำๆ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 07:35  

kakaz007 ผู้เขียน:
ram 478 MB คับ

แบตหมดไวเนื่องจาก App ยังทำงานค้างอยู่ ต้องจัดการปิดให้หมด

เป็น ss galaxy s รุ่น i9003 คับ ไม่ใช้ SL

มันคือ SL ครับ แต่ที่ไทยใช้ชื่อ i9003 เพื่อเปิดตลาด
crd7
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 13:05  

มือใหม่ครับ

งบ 15k ไว้ โทร+ดูหนัง+เล่นเกมส์เท่านั้น

เอาของ samsung อย่างเดียว

รุ่นนี้ดีไหมครับ หรือรออีกนิดเดี๋ยวราคาก็ตก รุ่นอื่นมาใหม่อีกดีกว่าอีก

ขอคำแนะนำด้วยครับ
crd7
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 13:32  

อีกข้อครับ รุ่นนี้ ใช่รุ่นที่อยุ่ในคลิบเปล่าครับ อยากเล่นเกมส์นี้

http://www.youtube.com/watch?v=fAe0JbyTgE4
[youtube]fAe0JbyTgE4[/youtube]
drive_me
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 07:43  

crd7 ผู้เขียน:
มือใหม่ครับ

งบ 15k ไว้ โทร+ดูหนัง+เล่นเกมส์เท่านั้น

รุ่นนี้ดีไหมครับ หรือรออีกนิดเดี๋ยวราคาก็ตก รุ่นอื่นมาใหม่อีกดีกว่าอีก

ดีครับใช้มาแระแทบแยกไม่ได้ กับ ss 9000

ราคาคงลงไม่เยอะ แต่ถ้าดูดีบางร้าน 12,xxx

ผมว่าโอเคเลยครับ
crd7
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 12:08  

drive_me ผู้เขียน:
crd7 ผู้เขียน:
มือใหม่ครับ

ดีครับใช้มาแระแทบแยกไม่ได้ กับ ss 9000

ราคาคงลงไม่เยอะ แต่ถ้าดูดีบางร้าน 12,xxx

ผมว่าโอเคเลยครับ

แหะๆ จบที่ s ตัวพี่มันครับ 17900.- 0% 10 เดือน (พอดีที่ร้านเขาเอา sl4gb วางคู่กับ s ตัวพี่ให้ลอง เห็นแค่ความสดของจอก็ตกหลุมรักตัวพี่มันไปซะงั้น(หรือลุมพรางหว่า555+))

ขอบคุณครับ Embarassed
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 18:56  

ทำไมเครื่องนี้ปัญหาเยอะจังเลย กำลังลังเลระหว่าง ตัวนี้ กะ cooper อยู่ เห็นแบบนี้ชักหวั่นๆ Sad
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 10:10  

อยากรู้ราคาปัจจุบันครับ (ราคาตู้ด้วย) Rolling Eyes
hermione1111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 22:13  

ููช่วยบอกทีนะคะ สนใจตัวนี้มาก ๆ เลยอะ คนที่เคยใช้แล้วมารีวิวให้ฟังบ้างนะคะ มีปันหาอะไรบ้าง มีต่คนบอกว่าไม่ทนแต่ชอบมากอยากได้คะ แล้วอยากถามว่าตัวนี้ใช่ i9003 ใช่ไหมคะ แล้วพวกอะไหล่เช่นแบตเตอรี่ เคสใส่หายากไหมคะ พอดีเวลาไปร้านเห็นแต่ของ i9000 แต่ไม่ค่อยเหนของ i9003 เลยอะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 12:32  

เครื่องผมก็ดับเองซะงั้นวันๆดับไม่ต่ำกว่า3ครั้งแก้ปัญหายังไงครับช่วยที
ampoobbwave
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 11:46  

ไอโฟน ไปเถอะจบ
Karanm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 15:51  

hermione1111 ผู้เขียน:
ููช่วยบอกทีนะคะ สนใจตัวนี้มาก ๆ เลยอะ คนที่เคยใช้แล้วมารีวิวให้ฟังบ้างนะคะ มีปันหาอะไรบ้าง มีต่คนบอกว่าไม่ทนแต่ชอบมากอยากได้คะ แล้วอยากถามว่าตัวนี้ใช่ i9003 ใช่ไหมคะ แล้วพวกอะไหล่เช่นแบตเตอรี่ เคสใส่หายากไหมคะ พอดีเวลาไปร้านเห็นแต่ของ i9000 แต่ไม่ค่อยเหนของ i9003 เลยอะคะ

-Super Clear LCD เป็นรุ่น i9003
-แบตเตอรี่, ผมยังใช้ก้อนเดียวที่มากับเครื่องครับ
-เคสใส่, ผมใช้ซองหนัง และกระเป๋าหนัง (แบบร้อยเข็มขัดได้) ยังไม่ได้ไปเดินหาเคสไฮโีดร หรือเคสแข็ง ครับ
Karanm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 16:03  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องผมก็ดับเองซะงั้นวันๆดับไม่ต่ำกว่า3ครั้งแก้ปัญหายังไงครับช่วยที

-อาการเครื่องดับ อาจเกิดจาก
1. ใช้ App หลายตัวแล้ว ไม่ปิดโปรแกรม ทำให้ CPU ทำงานมาก Memory น้อยลง, ควรใช้ App ตัวช่วย เช่น Advance Task Manager สำหรับปิดโปรแกรม (Kill Tasks)
2. ลองลง App ที่ละโปรแกรมในเครื่อง จะทำให้รู้ว่า App ใดเป็นตัวเจ้าปัญหาได้
-หากลองตาม 2 ข้อ แล้วเครื่องยังดับอีก อาจเป็น Hardware ของมือถือเองครับ ควรส่งศูนย์ฯ ครับ
supon17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 08:21  

ss gs i9000 ต่อTV out ได้ แล้ว ss gs i9003 ของพวกเรา ต่อTV out ได้ไหมครับ รบกวนถามผู้รู้?
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 18:36  

อยากรู้ราคาปัจจุบันครับ (MBKด้วย)
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 14:44  

อยากทราบราคาที่ mbk ครับ
Karanm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 16:19  

-เมื่อวาน อ. 17/5 ได้ซื้อเคส "Capdase" สำหรับ i9003 จากร้าน Mokia บนชั้น IT ห้าง Future Park รังสิต
-มีสีขาว, เทาใส จึงเลือกสีเทาใสมาใช้ ราคา 400 บ.
chacrit0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 21:07  

อย่างแรกขอทักทายผู้ใช้ galaxy sl 4GB นะคัฟ คือว่าอาการที่ว่ากันว่า
อยู่ดีๆเครื่องก็ดับ แล้วบางครั้งเครื่องดูช้า และหน่วง อาการที่เกิดขึ้นมา
ผ่านมาหมดคัฟ ที่น่าแปลกคือ ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ กว่าๆ แต่ผมลอง
หาวิธีโดยไม่ไปที่ ศูนย์ซัมซุง (เพราะทำงาน) แล้วก็ได้เจอคัฟ
อย่างแรกคือเครื่องผม ไม่ได้ลงแอปเยอะ แต่ที่สำคัญคือไปไว้ใน SD casd
มันเลยทำให้เครื่องหน่วงๆ และผมยังไม่ได้ซื้อ SD ใหม่ เพราะใช้ของเก่ามันไม่มี คราส
555+ ไม่มีเวลา (เสียดายเงินนิดๆ) ให้ลองย้ายข้อมูลไปเครื่องก่อนคัฟ ลองลบแอปให้หมด
แล้วปิดเครื่อง ถอดแบต ออก ถอดเม็ม แล้วใส่ใหม่ เปิดเครื่องใหม่ ลองดูคัฟ
ผมทำแล้วหาย เครื่อง ลื่นมากๆ ปกติแล้ว เลยอยากมาบอกต่อ เพื่อจะใช้ได้

อีกอย่าง วิธีทำให้แบตหมดช้าลง ชาตให้เต็มคัฟ พอเต็มแล้วปิดเครื่อง เต็มแล้วก็เปิด อีกที
มันก็จะใช้ได้นานกว่าเก่าแล้วคัฟ ลองดูนะ เพราะมันจะเก็บกระแสไฟ ได้แบบเต็มสุดๆ
hermione1732
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 00:40  

ซื้อใช้มาอาทิตย์นึงแล้ว ลงแอป ลงเกมส์ปกติดีคะ เครื่องไม่ดับ ลงเกมส์ในเครื่องด้วยไม่ได้ลงที่เมม ส่วนตัวชอบคะ โอเคเลย แต่ออกจาดูแลยากมาก กัวจอแตกกกถนอมสุด ๆ แต่แบตก็หมดเร็วบางคั้งก็งง ๆ เหมือนกันคะ บางครั้งคุยต่อเนื่องห้าชั่วโมงมันยังไม่หมดเลย แต่บางทีตั้งเครื่องไว้เฉย ๆ หมดเฉยเลย แต่ก็ไม่ใช่ทุกครั้งคะ แต่ถามหน่อยคะทำไมเคสมันหายากจัง ไปหาที่้ร้านใหญ่ ๆ มีแต่ของ 9000 ของ 9003 ตัวนี้หายาก มีแต่แบบเคสแบบธรรมดาเจลเคส กับซิลิโคน อยากรุ้ว่ารุ่นนี้มันใหม่ไปหรือเค้าไม่นิยมกันแน่คะเนี่ย เศร้าคะอยากได้แบบกระเป๋าหนังที่ปิดจอด้วย มีแต่ของ 9000 ช้ำใจมาก ตามเว็บก็โคตรจาแพง

อีกหน่อยคะถามผุ้รุ้สักนิด พอดีก็ใช้มือถือระบบแอนดรอยเปนครั้งแรก อยากรุ้วิธีลง app พวกเกมส์ไรงี้ใน sd card อะคะ ทำได้ไหมคะ ทำยังไงคะทำไม่เปน ช่วยบอกหน่อยค่าาา
kokz
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 22 May 2011 19:47  

ผมมีปัญหาอะครับ

1. เล่นเน็ต บ่อยๆ เครื่องใช้ได้ 5-7 ช.มเอง ไม่ค่อยได้เล่น ยังอยู่ไม่ถึง 20 ช.ม เลย ผิดปกติไหมครับ

2.ถ้าผิด ปกติสามารถ เคมแบตได้ไหมครับ ซื้อมาแค่ 3 อาทิตย์ เอง

3.แบคแท้ราคาเท่าไรครับ
Karanm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 10:56  

hermione1732 ผู้เขียน:
ซื้อใช้มาอาทิตย์นึงแล้ว ลงแอป ลงเกมส์ปกติดีคะ เครื่องไม่ดับ ลงเกมส์ในเครื่องด้วยไม่ได้ลงที่เมม ส่วนตัวชอบคะ โอเคเลย แต่ออกจาดูแลยากมาก กัวจอแตกกกถนอมสุด ๆ แต่แบตก็หมดเร็วบางคั้งก็งง ๆ เหมือนกันคะ บางครั้งคุยต่อเนื่องห้าชั่วโมงมันยังไม่หมดเลย แต่บางทีตั้งเครื่องไว้เฉย ๆ หมดเฉยเลย แต่ก็ไม่ใช่ทุกครั้งคะ แต่ถามหน่อยคะทำไมเคสมันหายากจัง ไปหาที่้ร้านใหญ่ ๆ มีแต่ของ 9000 ของ 9003 ตัวนี้หายาก มีแต่แบบเคสแบบธรรมดาเจลเคส กับซิลิโคน อยากรุ้ว่ารุ่นนี้มันใหม่ไปหรือเค้าไม่นิยมกันแน่คะเนี่ย เศร้าคะอยากได้แบบกระเป๋าหนังที่ปิดจอด้วย มีแต่ของ 9000 ช้ำใจมาก ตามเว็บก็โคตรจาแพง

อีกหน่อยคะถามผุ้รุ้สักนิด พอดีก็ใช้มือถือระบบแอนดรอยเปนครั้งแรก อยากรุ้วิธีลง app พวกเกมส์ไรงี้ใน sd card อะคะ ทำได้ไหมคะ ทำยังไงคะทำไม่เปน ช่วยบอกหน่อยค่าาา

-เคสอ่อน ยี่ห้อ Capdase รุ่น i9003 ออกมาแล้ว ผมซื้อสีเทาใส ใช้ได้ดี
-สำหรับเคสกระเป๋าหนังมีฝาปิด i9000 ควรลองใส่ i9003 ดูครับ เพราะมือถือ 2 รุ่นนี้มีทรงเท่ากัน ต่างที่ตำแหน่งรูไมค์ และสวิทช์ปิดเครื่อง ครับ
-วิธีลง App เกมส์, รอท่านผู้รู้เข้ามาตอบครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 23:10  

เพิ่งซื้อมา เกือบสองอาทิตย์ เปลี่ยนไปแล้วเครื่องนึง เครื่องสองมากำลังจะเอาไปเปลี่ยนเนื่องจากวางไว้เฉยๆ เครื่องร้อนเอง แล้วก็ค้างต้องถอดแบต ที่บอกนี่ยังไม่รวมอาการที่คนซื้อต้องทำใจ คือ GPS อ่อนจนไม่ต้องใช้จับสัญญาณช้ามากจนแทบไม่จับ(GPS อย่างเดียวนะไม่ใช่ร่วมกับ GPRS) ไม่ Support app Video Call เช่น Fring Tango ถามศูนย์บอก ต้องใช้ sim 3G แล้วใช้ Video Call ที่ติดมากับเครื่อง คนจะซื้ออ่านก่อนตัดสินใจ ลอง search ใน google ดู คนเป็นเยอะอยู่ ผมว่ามันยังไม่พร้อมขายรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2011 12:24  

เครื่องใหม่ตอนนี้เป็น แอนดรอย เวอร์ชั่นไหนครับ
MrBewZa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 11:59  

ผมพึ่งซื้อเครื่องมาได้ 3 เดือน.... อาการคือ ลำโพงติดๆ ดับ ๆ ...พอติดก้อเสียง ซ่า ๆ แตก ๆ ...
แบบนี้ ผมยังเคลม ได้ มั้ยครับ T_T
คร๊วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 19:54  

ไม่มีอะไรที่ดีเหนือกว่าhtc. กูเอาhtcดีกว่าแพงกว่าไงนิดหน่อยแต่คุ้ม ใช้SAMSUNGกูกัวเจ๊งบอกก็บอกเถอะ ตรงๆกูกัวมากมากได้ข่าวว่าปัญหาโคร๊ดเยอะแม้งทุ่กรุ่น
ดีตรงทำตัดราคาให้ถูกกว่าเขาสองสามพัน จอSAMSUNGชัดกว่าก้อจิงแต่กูกัวแสงจ้าไปตากูจะเสื่อม
sas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 21:19  

MrBewZa ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อเครื่องมาได้ 3 เดือน.... อาการคือ ลำโพงติดๆ ดับ ๆ ...พอติดก้อเสียง ซ่า ๆ แตก ๆ ...
แบบนี้ ผมยังเคลม ได้ มั้ยครับ T_T

แบบนีี้บำโพงแตกละมั่ง เปิดสุดเรยใช่ไหมเสียงอ่ะ หรือวางลำโพงอัดกับพื้นหรือปล่าว
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2012 19:29  

ถ้าแบตหมดไวละก็
ลองเข้าไปชมที่นี้ดูครับ ผมใช้อยู่ดีมากเลย ขอบอกต่อครับ แบตความจุสูง ไม่ต้องเปลี่ยนฝาหลัง

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=389213

http://www.facebook.com/Ramboshop.ij
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: