Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ++ 7610 Supernova ราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่คะ ++

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 3775
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ++ 7610 Supernova ราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่คะ ++
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 16:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือใช้มาได้ประมาณ 2 ปีนิดๆเองค่ะ แล้วอยู่ดีๆวันนี้เครื่องมันก็ดับไปเอง พอกดเปิดเครื่อง ก็เปิดไม่ได้อีกเลยค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นที่ปุ่มเปิดปิดค่ะ เพราะว่าหลังๆมานี้เวลาเปิดเครื่อง เปิดยากมากๆเลยค่ะ ต้องลองกดหลายๆครั้งถึงจะได้ แต่ตอนที่ใช้แรกๆไม่เป็นน่ะคะ หลังๆมาดิฉันก็เลยไม่กล้าปิดเครื่องเลยค่ะ ตอนกลางคืนก็อาศัยแค่การปิดเสียงไว้เท่านั้น เพราะกลัวว่าปิดแล้วจะเปิดไม่ได้ แล้ววันนี้มันก็เป็นจริงๆค่ะ เปิดเครื่องไม่ได้อีกแล้ว T_T

ถ้าหากนำไปซ่อม ควรจะไปที่ไหนถึงจะดีกว่ากันคะ ระหว่างศูนย์โนเกีย หรือร้านรับซ่อมทั่วๆไป ดิฉันลองโทรไปถามที่ศูนย์เห็นว่าต้องใช้เวลาประมาณ 3 อาทิตย์ มันนานเกินไปค่ะ แล้วถ้าหากไปร้านรับซ่อมทั่วไป จะได้เร็วกว่ามั้ยคะ แต่ดิฉันก็เกรงว่าคุณภาพจะไม่ค่อยดีหรือเปล่า แล้วอาการลักษณะแบบเครื่องของดิฉัน ราคาซ่อมจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยน่ะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: