Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile pano dc 5210 ผมมีปัญหาช่วยทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 31243
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile pano dc 5210 ผมมีปัญหาช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 00:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเมื่อวันพฤหัสบดีที่17/02/54ผมโดน อาจารย์ยึดโทรศัพท์ไป แล้วทีนี้ได้คืนมาเมื่อวันศุกร์ที่25/02/54ที่ผ่านมา

ปัญหาที่ผมได้พบคือ
1.ชาร์จแบตแล้วไฟไม่เข้าคือ ลองเอาอีกเครื่อง(i-mobileเหมือนกัน)มาชาร์จไฟเข้า แต่อันนี้(pano DC 5210)เสียบแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ลองทิ้งไว้ประมาณ 15-30นาที ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ที่ชาร์จร้อน แบตเตอร์รี่ไม่ร้อน
2.ลองนำมาเสียบสายUSB ก็ไม่ติดขึ้นว่า one of the usb devices attached to this computer has mulfunctioned. ...(แต่อีกเครื่องi-mobileเหมือนกันเสียบได้ครับ)

ทำยังไงดีครับ

ปลปัญหาที่1.ผมลองเปลี่ยนสายชาร์จทั้งหมด3อัน(ทั้ง3อันใช้ได้หมดลองกับเครื่องi-mobileอื่นแล้ว) แต่กับpano DC 5210เสียบชาร์จแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย (เมื่อวันที่16/02/54ยังชาร์จได้อยู่เลย)
PiG_SmaLL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile pano dc 5210 ผมมีปัญหาช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 08:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

Shocked
โอ้ ... ปัญหานี้
อาจเกิดปัญหาที่ ช่องเสียบ USB นะเนี่ย
ลองเอาเครื่องไปให้ช่างที่ศูนย์ฯ ดูดีกว่านะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: