Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
hTC Desire หรือ Sony Ericsson Xperia neo ดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7889
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hTC Desire หรือ Sony Ericsson Xperia neo ดี
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 19:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมกำลังตัดสินใจซื้อ Android สักเครื่อง โดยมีคุณสมบัติที่ต้องการ คือ ไม่ช้า ใช้ไปนาน ๆ แล้วไม่หน่วง ใช้นิ้วสัมผัสแล้วก็ไปเร็วพอ ๆ กับโทรศัพท์จากค่ายแอปเปิล กล้องหน้าไม่มีก็ไม่เป็นไร สามารถโหลดแอพฯจาก Android market ได้เต็มที่เพราะมี resolution ของหน้าจอที่ละเอียด มีความทนทาน และมีการบริการหลังการขายดี โดยมีงบประมาณประมาณ 15,000 บาท
ตอนนี้กำลังสนใจ hTC Desire กับ Sony Ericsson Xperia neo อยู่ โดยผมคิดว่าเทคโนโลยีของ Sony Ericsson Xperia neo ใหม่กว่า แต่ไม่ทราบว่าจะทนหรือไม่ และเมื่อเปรียบเทียบกับศูนย์ของ hTC แล้วเป็นอย่างไร ใครเคยใช้บริการช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
GooGelle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: hTC Desire หรือ Sony Ericsson Xperia neo ดี
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 00:49  

HTC Desire ห่วยกว่า Neo มากครับ แต่จากการที่ไปพูดคุยกับพนักงานขายในงาน TME 2011 มาพบว่าพนักงาน HTC แนะนำอย่างดูเชี่ยวชาญและมีความรู้กว่าพนักงานของแบรนด์อื่นเยอะมากครับ HTC นี่มีศูนย์อยู่ที่ฟอร์จูนที่เดียว ผมเองก็ไม่เคยไป แต่ถ้าอยากได้มือถือที่มีคุณภาพสูงแนะนำ HTC ครับ

Neo เป็นรุ่นใหม่ที่น่าสนใจมากครับ ด้วยหน้าจอ Bravia Engine มาพร้อมกับ สเป็คที่แรงโพดๆสูงกว่าราคาซะอีก ถ้าเป็นแบรนด์โซนี่ก็มั่นใจเรื่องคุณภาพได้เลยครับ ไม่แพ้ HTC แน่นอน เพราะโซนี่ตั้งใจทำเป็นอย่างดีและเวลามีสินค้าใหม่ๆมักทำให้โลกตื่นตาตื่นใจได้เสมอ แต่สำหรับศูนย์โซนี่ในไทยผมเองได้ยินชื่อเสียๆมาเยอะพอสมควร

ถ้าเป็นผม ผมเลือก Neo ครับ แต่ถ้าอยากรีบซื้อก็ Desire เลยก็ได้ครับไม่ผิดหวังแน่นอน
atalenta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: hTC Desire หรือ Sony Ericsson Xperia neo ดี
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 01:59  

ขอบคุณมากครับได้ข้อมูลเพิ่มมามาก ๆ เลย และผมอยากทราบเรื่องความไวในการสัมผัสของ Sony Ericsson ว่าเครื่องตอบสนองเร็วมากไหมครับ การใช้นิ้ว 2 นิ้วซูมเข้า-ออกไหนลื่นไหม จะลองเล่นเครื่องได้ที่ศูนย์ Sony ทั่วประเทศหรือเปล่าครับ ทาง Sony จะรับอัพเดทเวอร์ชันแอนดรอยด์อย่างสม่ำเสมอหรือเปล่า และถ้าเข้าไทยแล้ว จะเป็นเมนูภาษาไทยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 15:49  

ผมทราบมาแล้วครับว่าทางศูนย์ Sony จะลง input ภาษาไทยให้ทั้งหมด

มาแจ้งแค่นี้หล่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: