Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Motorola Xoom - Android Honeycomb Tablet - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 6437
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola Xoom - Android Honeycomb Tablet - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 22:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

สองสัปดาห์ก่อนผมไปอเมริกามา กะว่าจะซื้อ ipad 2 แต่มันยังไม่วางขาย ก้อเลยซื้อเจ้า Xoom มาแทน สวยและเร็วมาก ผมใช้ HTC Desire HD อยู่ ผมว่าเร็วแล้ว ยังสู้เจ้า Xoom ไม่ได้เลย หน้าจอใหญ่ และละเอียดมาก ถ่ายรูป ถ่าย VDO ก้อดีครับ แบตทนมาก ใช้ต่อเนื่องได้ทั้งวัน Honeycomb ออกแบบสำหรับ Tablet ได้เยี่ยมมาก ใช้เนื้อที่เป็นประโยชน์ มีลูกเล่นเยอะดี

ข้อเสีย
1. ตอนนี้ยังไม่รู้จะต่อ 3G บ้านเรายังไง ท่าทางจะใช้ไม่ได้ รุ่นผมเป็น Verizon - MZ600 รองรับ CDMA2000 EV-DO ความถี่ 1900 / 2100 MHz
2. Applications สำหรับ Honeycomb Tablet ยังน้อยอยู่ ยังหา Navigator มาลงไม่ได้เลย ที่มีอยู่ ผมใช้ Sygic Aura ใน HTC DHD แต่ใช้บน Honeycomb ไม่ได้

แนะนำว่า ถ้าใครจะซื้อเอารุ่น Wifi Only จะคุ้มกว่า น่าจะอยู่ประมาณ 20,000 บาท (ตอนนี้ยังไม่มีขาย) รุ่นที่ผมซื้อใช้ 4G ได้ ราคา 799 USD + tax ผมรูดบัตรหมดไป ประมาณ 26,500 บาท ดีนะที่ซื้อ cover มาด้วย เพราะหาซื้อบ้านเราคงไม่มี

ผมเดาว่า Motorola คงไม่เอามาขายเมืองไทย เทียบราคากับความนิยมแล้ว สู้ Ipad 2 ไม่ได้ เอามาก้อต้องมีโปรเยอะ ถึงจะพอไหว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: