Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอสอบถามหน่อยนะ ...

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 7540
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอสอบถามหน่อยนะ ...
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 12:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราจะ.ซื้อโทรศัพท์ อะ เน้นว่า จะใช้เล่นเน็ตนะ เล่นเน็ตเยอะกว่าโทร กว่าอะไรอีก
แล้วทีนี้จะซื้อ แบบ Qwerty แบบ แป้นพิมคีย์บอร์ดอ่ะ กับ ทัชสกีน ที่ สไลด์แป้นพิม
ออกมาข้างๆำได้ เล่นแนวนอน อ่ะ เราจะเลือกอันไหนดี แบบ qwerty จอเล็กและอีกอย่าง qwerty บางรุ่น มันไม่มีสระ ในแป้นพิมอีกด้วย (เป็นกันเยอะไหม สำหรับ qwerty ตอบเสริมให้หน่อยนะครับ,) ส่วน ทัชสกีน สไลด์คีย์บอร์ดข้างๆ มันดีไหมครับ ช่วยเลือกให้เราทีนะ

ปล. Nokia E5 สระมันอยู่ในแป้นพิมด้วยไหมอ่ะ ช่วยตอบทีนะ Smile
rathamster
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอสอบถามหน่อยนะ ...
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 19:34  

ผมใช้ Nokia E5 ใช้มาอาทิตย์กว่าๆแล้วไม่มีปัญหาใดๆ แนะนำๆเลย

Nokia E5 สระอยู่ในแป้นด้วยคับ แต่พวก E63 E71 E72 ไม่มีสระ
ถ้าจะเอา Qwerty + จอสัมผัส ก็แนะนำ C6 คับ Very Happy
oathoodwink
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ : Re: ขอสอบถามหน่อยนะ ...
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 07:11  

ถ้าอยากได้แบบทีมันทัชแล้วมีQWERTY C6 น่าจะเป็นตวเลือกที่ดครับ
filmterz2
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 11:21  

C6 มีแต่คนบอกว่า ฟังชั่น เดิมๆ แบบเดิมๆ เราก็ว่างั้นแหละ แล้ว โนเกีย จะมี ทีชสกีนสไลด์คิวตี้ออกมาอีกไหมอ่ะ แล้วตอนนี้มีรุ่นอะไรมั่งครับ
oathoodwink
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 11:12  

อ้างถึง:
C6 มีแต่คนบอกว่า ฟังชั่น เดิมๆ แบบเดิมๆ เราก็ว่างั้นแหละ แล้ว โนเกีย จะมี ทีชสกีนสไลด์คิวตี้ออกมาอีกไหมอ่ะ แล้วตอนนี้มีรุ่นอะไรมั่งครับ

มันมี N97 อีกตัวนึงนะคัฟ เป็น ทัช + qwerty เหมือนกัน [แต่ออกมาสักพักใหญ่ๆแล้วนะ]
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 23:16  

filmterz2 ผู้เขียน:

หรือจะเอา E7จ๊ะ 20,800.-(ราคาเครื่องศูนย์Jaymartประจำเดือนเมษานี้คับ)
แบบทัช&สไลด์ C6 คุ้มสุดละคับ ทั้งราคาทั้งลูกเล่น เหมือน N97, N97Mini ทุกอย่าง ต่างกันแค่ Mem ของเครื่องเท่านั้นเด่ะ แถมราคาต่างกันหลายพันด้วย
Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: