Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Sensation - เอชทีซี Sensation
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 119 / เข้าชม: 670096
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
45%
 45%  [ 5 ]
ดี - GOOD - 4
45%
 45%  [ 5 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
9%
 9%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 11

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Sensation - เอชทีซี Sensation
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 00:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

อนุวัฒน์10500 ผู้เขียน:
ปัญหาเยอะจิงๆหรอ ผู้เขียน:
fox2000 ผู้เขียน:
ก็แค่พวกโง่ตามกระแสน่ะครับ ไมได่ใส่ใจมาก อะไรมาก ต้นทุนคนใช้ HTC สูงกว่าอยู่แล้ว
ดูจากที่เค้า post ตอบมาก็เหมือนอิจฉามากกว่านะครับ ไม่มาม่าหรอก

เหมือนหนังสือ 2 เล่ม เล่มแรกคือ national geo grafic คนไม่ค่อยอ่าน ไม่นิยม ไม่หวือหวา
อีกเล่ม คือTV Poo คนซื้อเยอะ หวือหวา ข่าวดารา

ฉนั้น ยอดขายไม่ใช่ตัววัดเรื่องคุณภาพเสมอไปแน่นอน ยกตัวอย่างง่ายหวังว่าคงจะพอเข้าใจ ถ้าไม่โง่เกินไปนะครับ

เห็นเขาบอกกันว่ารุ่นนี้น่ะ หน้าจอสัมผัสไม่เสถียรสัมผัสบางจังหวะไม่ค่อยไป แถมสัญญาณตกอีกด้วย จริงหรือเปล่าครับ เห็นเมืองนอกเขาร้องเรียนกันใหญ่เลย - -*

จากลิงค์ http://www.mxphone.com/update/10665/HTC-Sensation >>>

ผู้ใช้ HTC Sensation ในเมืองนอกต่างร้องเรียนว่าเครื่องของพวกเขาหน้าจอสัมผัสไม่ทำงานในบางจังหวะ ส่งผลให้การใช้งานไม่เป็นที่น่าพึงพอใจ

หลังจากถูกร้องเรียนกับปัญหา Death Grip ที่ทำให้สัญญาณ Wi-Fi หด ล่าสุด HTC Sensation เตรียมรับศึกรอบใหม่กับปัญหาหน้าจอสัมผัสไม่ตอบสนองต่อนิ้วในบางจังหวะ เนื่องจากมีผู้ร้องเรียนในกระทู้ของ Xda-Developers เป็นสิบๆหน้าเกี่ยวกับปัญหาใหม่ที่เกิดขึ้นนี้ จุดที่น่าสังเกตคือเมื่อคุณลากวงแหวนขึ้นเพื่อปลดล็อกหน้าจอ บางครั้งคุณจะไม่สามารถลากยาวเพื่อปลดล็อกได้อย่างสำเร็จเนื่องจากหน้าจอไม่ตอบสนองต่อนิ้ว

ทาง HTC ยังไม่มีข้อสรุปเกี่ยวกับปัญหานี้ออกอย่างมาแน่ชัด เพียงแต่แนะนำให้ผู้ใช้ลองรีเซ็ตการตั้งค่าจากโรงงานแต่ก็ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมากนัก ถึงจะขอเปลี่ยนเครื่องแล้วเครื่องเล่าก็ยังพบกับปัญหาหน้าจอไม่ตอบสนองอยู่ดี อีกทั้งผู้ใช้บางรายพบกับปัญหาเครื่องรีสตาร์ทเองเมื่อใช้งานกล้องถ่ายรูปอีกด้วย

นี่คือปัญหาที่ที่พบจากผู้ใช้ในฝั่งเมืองนอก น่าโชคดีสำหรับเครื่องในไทยที่ยังไม่พบรายงานเกี่ยวกับปัญหานี้ หวังว่า HTC คงจะมีทางออกเพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับผู้บริโภคให้ออกมาเป็นที่พึงพอใจของทุกฝ่ายนะครับ

ปล. คิดๆดูแล้ว ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมคงจะเปลี่ยนใจไปซื้อกาแล็คซี่เอส2 ดีกว่า น่าเสียดายอุส่าห์เล็งๆตัวนี้ตั้งแต่แรก

เช่นกันครับ ผมไปลองเล่นมาแล้วระหว่างตัว GalaxyS2 กับ sensation ก็พูดตามตรงว่าตอนนี้ผมกลับไปสอยเจ้า samsung GalaxyS2 ทั้งๆที่ตอนแรกผมเทใจให้กับทางHTCมากกว่า

เหตุผลเพราะว่า จากที่ลองเล่นทั้ง 2 เครื่อง ผมลองเล่นก็นานมากๆๆๆ
ผมไม่ใช้หน้าม้านะ ผมซื้ออS2มาใช้จริงๆ และตอนแรกก็ชอบ sensation มากๆ

1.จอS2มันสีสดใสกว่ามากครับ เมื่อมองกลับมาทางsensationกลับให้วามรู้สึกจืดไปอย่างจัดเจน
2.UI ของ S2 ในความรู้สึกผมผมว่ามันลื่นกว่า เจ้าsenสวยงามจริง แต่มันยังหน่วงๆให้หงุดหงิดอยู่บ้างในบางครั้ง
3. ความบางของ S2 เห็นแล้วตกใจมากๆ มันบางมากๆครับ
4. แบตของ S2 ความจุสูงกว่า เพราะแบตของสมาร์ทโฟนต้องอึดๆไว้ก่อนครับ แถมจอS2 เป็น superamoeld+ ด้วย ซึ่งแค่จอS2ก็ประหยัดกว่าLCDมากอยู่แล้ว
5.กล้องหน้าS2 2 ล้านพิกเซลแหนะ ตอนแรกผมคิดว่า sensation มัน 1.3 ล้าน ที่ไหนได้เป็นแค่ VGA ผมว่ามันน้อยเกินไปเพราะชอบถ่ายรูปตัวเองด้วย
6. ความแรง ความเร็ว S2 มันกินขาดทุกด้านครับ
7. อะไหล่ อุปกรณ์เสริมหาซื้อง่ายกว่ามากมากๆๆๆๆๆ
8. ราคาขายต่อดีกว่า
9. rom ปรับแต่ง หาโหลดง่ายกว่า และมีอัพเดตออกมาตลอดเวลาเยอะมาก

หลายๆข้อผมก็เพิ่งคิดได้ เพราะได้ฟังจากหลายuserด้วยแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2011 17:15  

เรื่องทนทานมันขึ้นอยู่กับบางรุ่นด้วยครับไปเหมายี่ห้อกันไม่ถูกหรอก ผมก็ใช้ hTC มานานพอสมควร ก็ตั้งใจจะใช้ sens. อีกแต่พอจับ GS2 แล้วมันต่างกันมากจริงๆ มันไม่ใช่เรื่องตามกระแสนะครับพูดแบบนั้นมันเหมือนง่ายไป ดูฉลาดกว่าคนสี่ห้าล้านคนที่ถือ GS2 อยุู่ตอนนี้ ไปจับตัวเป็นๆพร้อมกันทั้งสองตัวเลยดีกว่า อย่าไปเชื่อหน้าม้า หรือพวกคลั่งแบรนด์ จับแล้วตอบใจตัวเองให้ได้ก็แค่นั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2011 17:17  

เรื่องทนทานมันขึ้นอยู่กับบางรุ่นด้วยครับไปเหมายี่ห้อกันไม่ถูกหรอก ผมก็ใช้ hTC มานานพอสมควร ก็ตั้งใจจะใช้ sens. อีกแต่พอจับ GS2 แล้วมันต่างกันมากจริงๆ มันไม่ใช่เรื่องตามกระแสนะครับพูดแบบนั้นมันเหมือนง่ายไป ดูฉลาดกว่าคนสี่ห้าล้านคนที่ถือ GS2 อยุู่ตอนนี้ ไปจับตัวเป็นๆพร้อมกันทั้งสองตัวเลยดีกว่า อย่าไปเชื่อหน้าม้า หรือพวกคลั่งแบรนด์ จับแล้วตอบใจตัวเองให้ได้ก็แค่นั้น
zealzonecafe.com
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Sensation - เอชทีซี Sensation
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 06:03  

ก่อนอื่นเลย บอกก่อนว่า ผมใช้
- iPhone
- HTC
- Samsung

ก็ใช้ดีทุกยี่ห้อ แก้ขัดกันได้ทุกอย่าง
ไม่ว่าจะ รับ-ส่ง อีเมล์, Social Network ไปอัพเดท Facebook, Twitter
เข้าเว็บบอร์ด ตอบคำถามลูกค้า
รีโมท ควบคุม computer ลูกค้า เพื่อ support งาน
หรือใช้อ่านข่าวสาร ฯลฯ

ถ้าให้พูดจุดเด่นที่เลือกซื้อแต่ละตัว
- iPhone แรกสุด ใจผมกะซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว เพราะ touch มันลื่น
- HTC ใช้มานาน รู้สึกว่านิ่ง เสถียร วัสดุที่ใช้ แข็งแรง มีคุณภาพ
- Samsung ซื้อเพราะมันถูกดี ไม่กั๊กสเป๊ค

ตั้งแต่ใช้มา ทุกยี่ห้อ มันก็มีแฮงค์ได้ รวนได้เหมือนกันหมด
แล้วแต่ว่าเราไปลง app แย่ๆ ไว้หรือเปล่า

ถามว่าตัวไหนดีที่สุด ก็ตอบว่าพอกัน
มันขึ้นอยู่กับ "ศักยภาพ ของผู้ใช้งาน" ว่าจะดึงความสามารถของโทรศัพท์ออกมาได้ มาก หรือ น้อย แค่ไหน?

อย่ามัวแต่ชื่นชม "วัตถุ" จนลืม "คุณค่า ความเป็นคนในตัวเอง" กันเลยนะครับ

มนุษย์สามารถพัฒนาตัวเองได้ โดยไม่ต้องเปลี่ยนรุ่น เหมือนมือถือ

อย่าทำตัวเหมือนมือถือในมือเลยครับ เรามีค่ามากกว่านั้นเยอะ

-------------
เห็นเถียงๆ กัน เลยอยากมา "แขวะ ให้คิด" บ้าง ไร บ้าง
ไม่ได้จะมาทะเลาะกับใครนะครับ
eiei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 15:32  

ถ้าเคยได้อ่านกันนะครับ ที่เขาบอกว่าทุกสิ่งทุกอย่างที่นำมาประกอบเป็นมือถืออ่ะ " จอ " มีราคาแพงที่สุดแล้วนะขอรับ ลองดูนะครับ S2 จอ super amoled plus จอเทพขนาดนี้ ราคาแพงชัวร์ ถ้าจะให้ใช้บอดี้เป็น ยูนิบอดี้อีก ราคาจะไปอีกเท่าไหร่ ทำนองเดียวกัน sensetion ที่จอสู้ S2 ไม่ได้ ไม่ได้มองที่ความละเอียดนะครับ แต่มองที่ความสวยงาม การแสดงผล คอนทราสต์ แน่นอนว่า S2 กินขาด แต่ sensation ก็คุ้มค่าในเรื่องของบอดี้อย่างดี ทนทาน

ผมว่า..นี่แหละคือเหตุผลที่ ทำไมมือถือที่ออกมาแต่ละรุ่น ถึงไม่ครบไปทั้งหมด เพราะถ้าครบหมดราคาก็แพง คนก็ด่า ตั้งราคามาสูงขนาดนี้ ใครที่ไหนจะซื้อ แต่พอทำบอดี้เป็นพลาสติกทั้งตัว ก็ว่ากากอีก บอบบาง จะเอาเปรียบผู้บริโภคไปไหน ดังนั้นเปิดใจครับ จอ คือชิ้นส่วนที่แพงที่สุดแล้ว อย่าง S2 คุณได้จอเทพไป ก็แลกกับบอดี้ที่เป็นพลาสติก เพื่อลดราคาไม่ไห้สูงจนเกินไป ในขณะเดียวกัน sensation บอดี้เทพ แต่จอก็ธรรมดา เพื่อไม่ให้ราคาเกินกว่าผู้บริโภคจะซื้อไหว จบมั้ยครับ

ดังนั้นครับ ผมว่าบอดี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวอะไรเลยนะ ทุกวันนี้เห็นใครซื้อมือถือใหม่มา ก็ใส่ case กันหมด แล้ว htc ที่ใช้บอดี้เทพๆเนี่ยมันจะมีประโยชน์อะไร เพื่อนผมแหละคนนึง โม้อย่างดีเลย htc บอดี้มันดีนะเว้ย แล้วไง พอมันซื้อมา..สุดท้ายแม่งก็ซื้อ case มาใส่อยู่ดี สรุปก็คือเลือกตามการใช้งานของคุณ เครื่องไหนตอบสนองการใช้งานของคุณได้ดีกว่า ก็ซื้อรุ่นนั้นแหละครับ

ดังคำพูดที่ว่า "10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น" ไปจับ ไปดูด้วยตา แล้วก็ซื้อเลย ง่ายสุด มาฟังคนนั้นคนนี้โพสในกระทู้ มีแต่จะทำให้ไขว้เขวซะปล่อยๆ ง่ายที่สุดคือ เชื่อดวงตาของคุณเองครับ ไปดูให้เห็นกับตา ลองเล่น ลองจับ ชอบอันไหนซื้ออันนั้น คนเรารสนิยม การใช้งานมันต่างกัน ให้ตาและใจของคุณตอบให้เถอะ ว่ารุ่นไหน??
JintanaKa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 04:14  

พี่ชายใช้รุ่นนี้อยู่จินว่ามันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะได้ยินพี่ชอบบ่นมันว่าชอบหน่วงค้าง ทำพี่ชายหงุดหงิดอยู่เรื่อยๆ แต่ก็ไม่รู้นะ คงอาจแล้วแต่เครื่องด้วยมั้งค่ะ
F
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 11:32  

ขาย ครับใข้มาเดือนเดียว 145000 อุปกรณ์ครบครับ
nicky0320@yahoo.com
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 13:05  

BuzzerBeat ผู้เขียน:
รอออกมาราว4เดือนก็ราคาก็เหลือแค่ 16,900ครับ เป็นเหมือนกันทุกรุ่นเลยครับ

แม่นยังกับหมอลักษญ์ฟันธง 5555555
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 14:21  

ทนไม่ทน ไม่รู้แฟนผมใช้มาตั้งแต่รุ่น HTC Touch รุ่นแรกๆ นี่ ก็ยังใช้ได้อยู่เลย

มันทนแหะ ในระหว่างที่ผมซี้อของ ธรรมดาของแบรนด์ในไทย(ไม่ขอเอ่อชื่อ)

ราคาไม่เกิน 9000 เปลี่ยนเพราะมีปัญหาบ้างหายบ้าง อิอิ 3 จะ 4 เครื่องล่ะ

ดังนั้นถ้าจะถามเรื่องความทนทานก็ผ่านการทดสอบแล้วแต่รุ่นหลังๆ จะทนเหมือนรุ่นแรกๆ

ไหมอันนี้ก็อีกประเด่น
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 10:13  

http://news.siamphone.com/news-04438.html

โปรสุดยอด 9450 อ้ากกกกกกกกกกกกกก จะทันไหมนี่
dr.kimhan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2011 22:59  

อุปกรณ์ : HTC Sensation เครื่องศูนย์ไทย รองรับ 3G Ture และ Dtac สภาพมากๆ ยกกล่อง
ตัวเครื่อง
ที่ชาร์จ
สาย Sync USB
MicroSD Card 8G
หูฟัง
กล่อง คู่มือ
ราคา : 15500 บาท
สภาพ : 99% ++
ตำหนิ : ไม่มี

0850088806

ไม่ต่างจากมือหนึ่งเลยครับ
Bboy7777
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2011 09:36  

ขายhtc disire hd 10000 เครื่องศูนย์ais ยังอยู่ในประกัน ตัวเครื่องมีรอยนิดหน่อยเพราะถอดเคสเข้า-ออกบ่อย อุปกรณ์ยกกล่อง 0809981622 ติดต่อ บอย คับ
jan008
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 09:34  

มี Case สำหรับ HTC Sensation ขายที่

www.caseorder.com

ลองดูนะคะ แนะนำๆ
zabonia
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 11:48  

บอร์ดมันเงียบๆหว่า มีแต่คนเอาออกมาขาย แงๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 22:57  

สอบถามท่านที่มีตัวนี้หน่อยครับ ไม่ทราบว่าเวลารับสายต้องสไลท์ หรือกดปกติครับ ถ้ากดปกติ ก็อาจเกิดปัญหารับสายโดยไม่ได้ตั้งใจเวลาอยุ่ในกระเป๋าได้ ใช่หรือไม่ครับ
ป๋อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2011 14:08  

ขาย HTC Sensation เครื่องใหม่ ยังไม่แกะกล่องเลย เครื่องศูนย์ไทย

ราคา 16,000 บาทถ้วนๆเลยครับ ถูกมากมาย

โทร 086-490-2421

theeranan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 00:34  

ผมสั่งซื้อแบต 2430 mAh จากต่างประเทศมาใช้ อึดขึ้นเยอะเลย อุณหภูมิแบตลดลงตั้ง 10 องศาเซลเซียสแน่ะออนมั่งไม่ออนมั่ง อยู่ได้ทั้งวันตั้งแต่เช้าจนเกือบเที่ยงคืน ชาร์ตวันละครั้ง ขนาด S2 คิดว่าจะอยู่ได้นานแค่บ่ายๆ ก็หมดเหมือนกันพอๆกับแบตเดิม htc เลย สรุปแล้วพอกัน ใครสนใจสั่งผ่านผมได้ครับ รุ่นอื่นก็มีครับ
adonmon_2007@hotmail.com
>Ple<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 12:01  

มีเครื่องใหม่แกะกล่อง 1 เครื่อง ขายราคา 15000 บ.
ติดต่อ 0811720500
k70
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 17:39  

ขายเครื่องมือสองครับ ซื้อมา กลางเดือน พ.ย. 2011
ราคา 14900 บาท ต่อรองได้ครับ ติดต่อ k70tn@hotmail.com
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 02:13  

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: